you jina la bwana wetu yesu kristo ukiwa ni wakati wetu wa kuendelea kujifunza na kusikia kutoka kwenye neno lake neno ambalo ni uzima wetu msikilizaji nina furaha kwamba umekuwa pamoja nami tangu tulipoanza mafundisho yetu kwenye kitabu hiki cha danieli na sasa leo hii twafikia mwisho wa mafundisho yetu katika kitabu hiki cha danieli somo letu la leo latoka kwenye sura ya kmnbl ya hiki kitabu cha danieli ndugu msikilizaji kwenye kile kipindi kilichopita yale ambayo tulikuwa tukitazama yanahusu maono ambayo danieli aliyaona kwenye sura hii ia ia1 maono yale ndiyo ambayo bado yule malaika anaendelea kumnenea danieli jambo kuu ambalo tutaliangalia kwenye sura i ya12 ni kuhusu dhiki kuu kufufuliwa kwa wateule na watakatifu wa agano la kale pamoja na wale wenye dhambi unabii kutiwa muhuri mpaka nyakati za mwisho na machukizo yaletayo ukiwa ndugu msikilizaji kama vile hapo awali maono yaliyoanza katika sura ya yanafika mwisho katika sura1 hii ya maono haya si tofauti bali ni yale yale na kwa sababu hiyo ni lazima kila jambo ambalo tutaliona lazima likubaliane na lingine shida tuliyo nayo kwa wakati huu ni kwamba watu wengine wanachukua sehemu moja hapa na sehemu nyingine mahala pengine na kuitafsiri kama wapendavyo ni vyema ukumbuke kwamba kwenye kitabu hiki cha danieli sura ya1 aya 1 neno lake bwana kwamba yote ni kitu kimoja neno hilo lasema hivi sasa nimekuja kukufahamisha mambo yatakayowapata watu wako katika siku za mwisho maana maono haya ni ya siku nyingi zijazo ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo ningependa ufahamu kabla ya kuendelea mbele kuna mambo mawili ya muhimu ambayo ningelipenda uweze kutazama na kuyaona kwenye sehemu hii ambayo tumeisoma yani kwenye sura ya 1 ya kitabu cha danieli aya ile ya1 jambo la kwanza ni kwamba maono haya ni ya siku za mwisho siku za mwisho katika agano la kale zinatambulishwa na siku ya mwisho za agano jipya ambazo bwana wetu yesu kristo aliziita wakati wa dhiki kuu hizo ndizo zinazolingana na juma 7 la danieli na kisha jambo la pili ni kwamba maana ya maono haya ni ya siku nyingi zijazo kwa kusema hivyo hii ina maana kwamba kuna muda mrefu utakaopita kabla ya maono haya kutimilika kabisa ndugu msikilizaji hadi sasa ni muda mrefu tangu danieli alipoona haya maono imepita zaidi ya maka25 huenda wajiuliza ndugu msikilizaji habari gani kuhusu kanisa ningelipenda ufahamu kwamba katika mpango wake mungu kanisa ni lazima litanyakuliwa kwanza ila hatuna tarehe wala siku ambayo kanisa litanyakuliwa mtu yeyote anayejaribu kuweka tarehe ya kunyakuliwa kwa kanisa anafanya makosa na pia anafanya jambo ambalo halipatikani hata kidogo kwenye biblia na neno la mungu alijaweka siku wala tarehe na kwa hivyo hakuna yeyote aliye na mamlaka ya kuweka tarehe yoyote ile ndugu msikilizaji hebu tuingie kwenye somo letu sasa tukianza na kipengele cha kwanza ambacho chausu dhiki kuu neno lake bwana latuambia yafuatayo kwenye aya ya kwanza katika sura ya 1mna bl nalo neno lasema hivi wakati huo mikaili atasimama jemedari mkuu asimamaye upande wa wana wa watu wako na kutakuwa na wakati wa taabu mfano wake haukuwapo tangu lilipoanza kuwapo taifa hata wakati huo huo na wakati huo watu wako wataokolewa kila mmoja atakayeonekana ameandikwa katika kitabu kile huenda ndugu msikilizaji wajiuliza swali hili je kwa nini wakati huwo tauita wakati wa dhiki kuu sababu ni kwamba bwana wetu yesu kristo alitumia maneno hayo hayo alipokuwa akizungumza juu ya wakati wenyewe ambao danieli aliambiwa katika yale maono alisema kwamba utakuwa wakati mfupi na wakati, na wakati wa shida na haujawahi kuwepa wakati mwingine wowote kama huo huu ndiyo wakati ambao bwana yesu kristo aliuita wakati wa dhiki kuu yesu aliyajua hayo ambaye alikuwa akinena juu yake nasi tunapaswa kuyashika maneno yake jambo hili ndilo ambalo katika kitabu cha mathayo sura ya aya ile hadi ambayo maneno yafuatayo basi hapo mtakapoliona chukizo la uharibifu lile lililonenwa na nabii danieli limesimama katika patakatifu asomaye na afahamu ndipo walio katika uyahudi na wakimbilie milimani naye aliye juu ya dari asishuke kuvichukua vitu vilivyomo nyumbani mwake wala aliye shambani asirudi nyuma kuichukua nguo yake Ole wao wenye mimba na wanyonyeshao siku hizo ombeni ili kukimbia kwenu kusiwe wakati wa baridi wala siku ya sabato kwa kuwa wakati huo kutakuwepo dhiki kubwa ambayo haijatokea namna yake tangu mwanzo wa ulimwengu hata sasa wala haitakuwapo kamwe na kama siku hizo zisingalifupizwa asingeokoka mtu yeyote lakini kwa ajili ya wateule zitafupizwa siku hizo wakati huo mtu akiwaambia tazama kristo yupo hapa au yuko kule msisadiki kwa maana watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo nao watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza kama yamkini hata waliowateule tazama nimekwisha kuwaonya mbele basi wakiwaambia yuko jangwani msitoke yumo nyumbani msisadiki ndugu msikilizaji neno hilo la tuambia jinsi ambavyo mambo yatakavyokuwa wakati ule mambo ambayo kwa hakika hata wale wateule wanaweza wakapotea huu ndiyo mwisho wa maono aliyopewa danieli na yanamalizika kwa kutaja habari za hiki kuu maneno haya ndugu msikilizaji yani mwisho wa nyakati hayana maana ya mwisho wa kila kitu maana yake ni ile tu tuliyopewa katika danieli sura ya11 aya ya, ya nam nayo na, na ni kwamba ni unabii wa siku za mwisho kuhusu taifa la israeli zitakazoishia kwa kusimamishwa kwa ufalme wake kristo hapa duniani hapa pia ndugu yangu twampata huyo malaika mikaeli akitambulishwa kwa mara ya pili kwetu yeye ndiye malaika wa pekee anayeitwa malaika mkuu mikaeli huyu anatajwa kwenye waraka wa yuda aya ile ya tisa. maana ya jina lake huyu malaika ni hili. ni hili nani aliye kama mungu ndugu msikilizaji yeye ndiye atakayemtupa shetani toka mbinguni kulingana na kitabu cha ufunuo sura ya12 ya yeye pia ndiye mlinzi wa taifa la israeli na husimama mbele za mungu kwa niaba ya taifa hilo kulingana na kitabu hiki cha danieli mpango wake wa kufanya hivyo umewekwa katika utaratibu mzuri ambao hwapatikana kwenye kitabu cha ufunuo sura ya ya aya ile hadi kuminasita. danieli anapoambiwa juu ya wana wa watu wake ilikuwa ni njia ya kulitambulisha taifa la israeli ndipo akaambiwa kwamba watakuwa na wakati wa shida wakati huo ambao bwana wetu yesu kristo anauita wakati wa dhiki kuu ndugu msikilizaji lakini kwa wale ambao ni watakatifu yani wale walioishika imani yao katika taifa la israeli hao wataokolewa hii ni kwa mujibu wa maandiko hayo tunayo yasoma kwenye kitabu cha mathayo sura ya aya ile ya 2422 kitabu cha warumi sura1126 ya, 11, ile ya 26, na kitabu cha ufunuo sura ya aya ya 74 ambayo yasema hivi nikasikia hesabu yao waliotiwa muhuri katika kila kabila ya waisraeli wa44 40 kwa mujibu wa maandiko hayo rafiki msikilizaji ni wazi kwamba yeyote ambaye anamwamini bwana licha ya kwamba atapitia wakati mgumu wakati wa shida mungu atamu mungu atamuhifadhi na tunapogeukia aya ya pili rafiki yangu twaingia kwenye kipengele cha pili kwenye sura hii ya 1b ya kitabu hiki cha danieli kipengele chenyewe chanena kuhusu kufufuliwa kwa watakatifu wa agano la kale pamoja na wenye dhambi nalo na neno lasema hivi wengi wa hao walalao katika mavumbi ya nchi wataamka wengine wapate uzima wa milele wengine aibu na kudharauliwa milele ndugu msikilizaji mabaki ya watu wa israeli watakaokuwepo wakati wa dhiki kuu wataokolewa na wengi wa watu wa mataifa pia miongoni mwao wale ambao ni wa kutoka katika kipindi cha agano la kale ambao walikufa wakiwa mabaki pamoja na watu wa mataifa waliokuwa wameokolewa au waliokumbatia na kuipokea imani ya israeli yani imani ya huyo mungu wa kweli yehova wao watafufuliwa na kuingia katika uzima wa milele baada ya dhiki kuu wateule wa agano la kale hawatafufuliwa katika wakati wa kunyakuliwa kwa kanisa maandiko ndugu msikilizaji anasema wazi kwamba vivyo hivyo na hawo waliolala katika yesu mungu atawaleta pamoja naye hiyo ni kwa mujibu wa kitabu kile cha wathesalonike ni vyema ufahamu kwamba sisi ambao twadumu ndani ya yesu kristo kwa kuwezeshwa na roho mtakatifu atamaliza kazi yake wakati ambapo kanisa litanyakuliwa wateule ambao watanyakuliwa ndiyo ambao wanaitwa kanisa kwenye kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ila ya kumi na mbili aya ya kumi na bili hadi kuminatatu neno lake bwana lasema hivi maana kama vile mwili ni mmoja nao una viungo vingi na viungo vyote vya mwili ule navyo ni wingi ni mwili mmoja vivyo hivyo na kristo kwa maana katika roho mmoja sisi sote tulibatizwa kuwa mwili mmoja ikiwa ni wayahudi au wayunani ikiwa ni watumwa au ikiwa ni wale walioko huru nasi sote tulinyweshwa roho mmoja ndugu msikilizaji wakati ambapo kanisa litanyakuliwa na kutoka hapa duniani wateule wa agano la kale hawatafufuliwa wakati huo kwa sababu wakati wa kuingia katika umilele hautakuwa umewadia ila itakuwa baada ya dhiki kuu wakati huo yesu kristo atakuja ili kusimamisha ufalme wake hapa duniani na ndiyo wakati ambapo wateule wa agano la kale watakapofufuliwa ili waingie katika umilele utakaoanza duniani wakati huo kwenye aya ya yatatu neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi na walio na hekima watang'aa kama mwangaza wa anga na hawa waongozao wengi kutenda haki watang'aa kama nyota milele na milele ndugu msikilizaji watumishi wa mungu watakaokuwa katika giza ya dhiki kuu watang'aa kama nyota elewa kwamba wakristo wanatakiwa kufanya hivyo hata sasa hivi hayo ndiyo ambayo twambiwa katika kitabu cha wafilipi sura ya sua 15 kwa maneno yafuatayo mpate kuwa wana wa mungu wasio na lawama wala udanganyifu wasio na ila kati ya kizazi chenye ukaidi kilichopotoka ambao kati ya hao mnaonekana kuwa kama mianga katika ulimwengu ndugu msikilizaji watakaobaki siku hizo watakuwa mashahidi wa mungu hapa duniani nao watawaongoza wengi kutenda haki haki hiyo ni yesu kristo maana yeye ndiyo haki hiyo inayokubalika mbele za mungu kwa kuwa matendo yetu ya haki ni kama matambaa yaliyotiwa unajisi mbele zake mungu hiyo ni kwa mujibu wa maandiko hayo yanayopatikana kwenye kitabu cha isaya sura ya6 ya na kwenye kile kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya21 aya ya hadi neno la mungu latuelezea jinsi ambavyo kristo amefanyika haki kwetu isitoshe msikilizaji neno la mungu latuambia kwamba kristo alitolewa kwa ajili ya makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki hiyo ndiyo haki ambayo ya mbele za ke mungu ndugu msikilizaji hiyo ndiyo njia peke yake ambayo wewe pamoja nami twaweza kupata haki machoni pake mungu neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya ne lakini wewe ee danieli yafunge maneno haya ukakitie muhuri kitabu hata wakati wa mwisho wengi wataenda mbio huku na huko na maarifa yataongezeka ndugu msikilizaji hili andiko ambalo tumelisoma hapa yani kwenye aya hii ya na tuingiza kwenye kipengele cha tatu ambacho chausu unabii kutiwa muhuri hadi wakati wa mwisho unabii huo ulikuwa ufungwe na kutiwa muhuri mpaka nyakati za mwisho jambo hili halina maana ya mwisho wa nyakati bali wakati wa mwisho wa yale majuma 7 ambayo danieli alinenewa habari zake watu wengi wana maoni na tafsiri tofauti kuhusu jambo hili na ndiyo sababu twahitajika kuangalia jambo moja tu nalo na la lamuhusu kristo yesu kama vile imeandikwa katika kitabu cha tito sura ya ya pili aya ambayo yasema hivi tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu rafiki msikilizaji unapolitazamia tumaini hilo hautajisumbua na mambo mengi bali utakuwa ukitazamia jambo ambalo la kuhusu kabisa yani kurudi kwake kristo na utajiandaa viwavyo kwa ajili ya jambo hilo tunapoendelea twageukia aya ya tano na 57 ambayo yatuambia hivi ndipo mimi danieli nikatazama na kumbe wamesimama wengine wawili mmoja ukingoni mwa mto upande huu na mmoja ukingoni mwa mto upande wa pili na mmoja akamuuliza yule mtu aliyevikwa nguo za kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto je itakuwa muda wa miaka mingapi hata mwisho wa mambo haya ya ajabu nami na nikamsikia yule mtu aliyevikwa nguo za kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto hapo alipoinua mkono wake wa kuume na mkono wa kushoto kuelekea mbinguni akaapa kwa yeye aliye hai milele na milele ya kwamba itakuwa wakati na nyakati mbili na nusu wakati tena watakapokuwa wamekwisha kuvunja nguvu za hao watu watakatifu ndipo mambo hayo yote yatakapotimizwa ndugu msikilizaji maandiko haya ambayo tumeyasoma yanaturudisha kwenye yale maono ambayo danieli aliyoyaona hapo mwanzo kwenye ile sura ya 1 huyu mtu aliyevikwa nguo za kitani ni bwana wetu yesu kristo kabla hajaja katika mwili ndugu msikilizaji nitakuuliza tena usome kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya 24 ili umakinike zaidi kuhusu mambo haya kwenye aya ya 8 neno lake bwana aliendelea kwa kutuambia hivi nami nikasikia lakini sikuelewa ndipo nikasema ee bwana wangu mwisho wa mambo haya utakuwaje ijapo e, kuwa danieli alikuwepo mahali pale na alikuwa mshuhuda wa kila kitu kilichokuwa kikiendelea hakuelewa alipigwa bumbwazi na alihitaji kujua jinsi ambavyo mambo haya aliyoshuhudia yatakavyotendeka kwenye aya ya tisa, neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi akasema enenda zako danieli maana maneno haya yamefungwa na kutiwa muhuri hata wakati wa mwisho ndugu msikilizaji danieli anakumbushwa kwamba haya yote ambayo ameyaona yatatendeka lakini ni kwa wakati wa mwisho kwa hivyo lililopo ni kwamba yamefungwa kwa muda mfupi jambo hili ndilo ambalo twaliona kwenye aya ya nne katika sura hii ya kmnbl tunapogeukia aya ya kmi msikilizaji twaingia kwenye kipengele cha ne ambacho cha husu chukizo la uharibifu neno lake bwana lasema hivi kwenye aya hii ya kmi wengi watajitakasa na kujifanya weupe na kusafika bali wabaya watatenda mabaya wala hataelewa mtu mbaya yote bali wao walio na hekima ndiyo watakaoelewa kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji jambo ambalo lajitokeza hapa ni kwamba kanuni kuu za mungu ambazo alinena naye danieli ndizo ambazo zitakuwepo hata wakati wa mwisho bila ya kujali majira na wakati utakaokuwepo neno hilo latuambia mambo ambayo ni vyema ndugu msikilizaji tuyazingatie jambo la kwanza ni kwamba wengi watajitakasa hii ina maana ya wale ambao wamekwenda yesu kristo kwenye kitabu cha tito sura ya 3 ya 5 neno lake bwana latwambia hivi si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyotenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu jambo la pili ambalo twaliona kwenye aya hii ya h ni hili wabaya hawataelewa na maneno haya hasa yanamlenga yule aliye na tabia za asili hii ni kwa mujibu wa maandiko ambayo yanapatikana kwenye kitabu cha wa w sura ya aya a 1 ambayo yasema hivi basi mwanadamu wa tabia ya asili hayapokei mambo ya roho wa mungu maana kwake huyu ni upuzi wala hawezi kuyafahamu kwa kuwa yatambulikana kwa jinsi ya rohoni na utakubaliana nami kwamba msikilizaji hilo ndilo jambo ambalo lipo unapomweleza mtu habari za injili habari ya mambo ya kiroho huyo mtu hukuangalia ni kana kwamba wewe unakichaa Nam, wabaya hawataelewa nalo jambo la tatu lanena kuhusu wenye hekima maana wao wataelewa na hii ni kwa mujibu wa yale maandiko ambayo twyapata kwenye sura ya 16 ayail1 katika kitabu cha injili ya yohana nalo neno hilo latuambie hivi lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa maana hata nena kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayosikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake ndugu msikilizaji hayo ndiyo ambayo twayaona katika maisha ya watu wengi siku hii ya leo nam wale ambao ni wenye hekima ni wale ambao wanaelewa mambo ya kiroho mambo ambayo wanafunuliwa na roho wake mungu yeyote ambaye amempokea bwana yesu kristo huyo ni mwenye hekima maana wenye hekima bado wanamtafuta hata leo hii kwenye aya ya12 neno lake bwana alatwambia hivi na tangu wakati ule ambapo sadaka ya kuteketezwa ya daima itaondolewa na hilo chukizo la uharibifu litakaposimamishwa itapata siku elfu na 2 na9 umuhimu wa andiko hili ndugu msikilizaji hatuwezi tukatilia mkazo zaidi ya vile ambavyo bwana alivyonena katika kile kitabu cha mathayo sura ya 24 aya ile ya15 ambayo yasema hivi basi hapo mtakapoliona chukizo la uharibifu lile lililonenwa na nabii danieli limesimama katika patakatifu asomaye na afahamu ndugu msikilizaji wakati huo ambapo chukizo hilo litakapoonekana basi itakuwa ni ishara kwa wale mabaki kwamba wakati wa dhiki kuu tayari imekwisha anza nam kwa muda wa siku1290 sanamu ya yule mnyama itabakia kwenye hekalu hii ikiwa ni siku 3 zaidi ya miaka ile na nusu ya kisha kwenye aya ya1 neno lake bwana lasema hivi heri angojae na kuzifikilia hizo siku na na 35 msikilizaji hapa twapewa orodha ya siku zingine tena bila maelezo mengine isipokuwa maneno haya nam hakuna yeyote ambaye ana tafsiri ya siku hizi maana zimetiwa muhuri mpaka siku za mwisho rafiki yangu wakati mwingine kujua zaidi ya kile kile ambacho mungu ametufunulia na hiyo si haki hata kidogo maana unaposoma kwenye kile kitabu aiuuu zayakil ambco uumeufuuaayo saaaos weyekituamsa 29, ile 29 neno lake hivi mambo ya siri ni ya bwana mungu wetu lakini mambo yaliyofunuliwa ni yetu sisi na watoto wetu milele ili tuyafanye maneno yote ya sheria hii maandiko haya yanatuweka mahali pazuri kabisa tusije vichwa na hata vichwa tukajiunuavwaawuuuma tukitafuta kufahamu lile ambalo ni siri yake mungu iwapo mungu ametufunulia haya naamini kwamba yale ambaye ametuambia bila hata kutuelezea zaidi yeye ana maana ya kutuambia mambo yale kwa hivyo ni vyema kupokea jambo hilo kama vile neno la mungu limetuagiza kutoka kwenye hiki kitabu cha kumbukumbu kumbu la torati rafiki msikilizaji kwa kumalizia somo letu katika kitabu hiki cha danieli kwenye aya hii hii ya ambayo pia yatufungia sura katik kitauaiswe Nalo neno la mungu lasema hivi lakini enenda zako hata utakapokuwa mwisho ule maana wewe utastarehe nawe utasimama katika kura yako mwisho wa siku hizo ndugu msikilizaji danieli anaambiwa kama vile bwana tu alivyomwambia simoni petro kwamba atakufa hataishi na kumwona yesu atakaporudi lakini atafufuliwa kutoka kwa wafu ili aingie katika umilele anapoambiwa kwamba atasimama katika kura yake maanake ni kwamba danieli atafufuliwa pamoja na wateule wa agano la kale wakati ambapo umilele utakuwa umeanza rafiki yangu hizo ndizo siku za mwisho ambazo zinatukabili leo hii wakati wowote bwana wetu yesu kristo weweza kurudi katika dunia hii na kuisimamisha ufalme wake na enzi yake lakini ni sharti yale yote ambayo tumeyasoma yapate kutimia kwanza na yatakapotimia basi tutajua kwamba tumaini ambalo tunalo ni tumaini la milele tumaini hili ndugu yangu ni tumaini ambalo limetolewa kwa kila mmoja yeyote anayemwamini yesu kristo yeyote anayeliamini neno hili unapoamini neno lake mwenyezi mungu wewe utakuwa na tumaini la uzima wa milele na wala hautakuwa na wasiwasi wowote wa kuhusu yale yatakayotukia baadaye maana tayari utafahamu kwamba utakuwa pamoja na bwana wetu yesu kristo mara tu umilele huo utakapoanza naye atakapoanza kutawala ndugu msikilizaji naamini kwamba umemakinika zaidi kuhusu jambo hili ambalo tumejifunza kutoka kwenye kitabu hiki cha danieli chukua muda wako na nafasi yako kuendelea kusoma kitabu hiki maana kitabu hiki kitakufundisha mambo makuu na zaidi ya yote kukupa tumaini katika huyo ambaye umemwamini yani yesu kristo mwokozi wetu anayerudi upesi hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya mafundisho mema ambayo umetufunza yanayotoka kwenye kitabu hiki cha danieli bwana tazama umenena kuhusu mambo yote yatakayotupata kama wanadamu zaidi ya yote umetwambia kwamba kuna wale ambao ni heri na kuna wale wanaolala mavumbini watakaoamshwa tena ili wengine waweze kupata uzima wa milele na wengine kuaibishwa namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba utamsaidia achukue hatua hiyo ambayo itamfanya awe miongoni mwa wale ambao watafufuliwa ili waurithi ufalme wa mbinguni asante bwana maana najua kwamba utatenda haya kwa kuwa tumeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni mfalme ajaye upesi Amen. ndugu msikilizaji kwanza kabisa namshukuru mungu kwa neema na fadhili zake kwa kuwa ametuwezesha kufikia mwisho wa mafundisho ya kitabu hiki cha danieli elewa kwamba haya yote ambayo tumejifunza ni mambo ambayo yana wewe moja kwa moja kwa hivyo itakuwa ni jambo la busara kugeukia neno hili la mungu na kulisoma vyema kabisa na iwapo una swali lolote basi tuandikie barua nam tutakapokutana tena tutaanza mafundisho mapya yanayotoka kwenye kitabu cha webrania kwenye agano jipya hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Kia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta ni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni 0, 0, 0, 0, 0, kenya nitarudia tena radio sanduku la posta lapostni 54 nairobi kisha uandike namb ambayo ni5 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ni kikwaga kwa heri na neno litaendelea