chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam tukiweze kuangazia ujumbe mateso yanapokuja kitabu cha timotheo wapili, wa mlango m3maw12 kinasema nam na wote wapendao kuishi maisha ya utaua katika kristo yesu wataudhiwa unapohisi uchungu wa mateso mara ya kwanza katika maisha yako unajikunyata kama mtu aliyeshambuliwa na kunde la nyuki hapo ndipo nguvu za imani yako zitaamua iwapo utavumilia joto hilo kwa ujasiri au utajitenga na imani mateso yanapokuja unaonekana kushangazwa kile petro aliwaambia wakristu kutopitia aliandika wapenzi msione kuwa ni ajabu ule msiba ulio kati yenu unaowapata kama moto ili kuwa kana kwamba ni kitu kigeni kiwapatacho petro wa kwanza, wa ne, wa kwanza mstari yesu aliwaambia wanafunzi ole wenu nyinyi watu wote watakapo wasifu. kwa kuwa baba zao waliwatenda manabii wa uongo mambo kama hayo Luka sita, 26. pia aliwaambia heri ninyi watakapo washutumo na kuwaudhi na kila neno baya kwa uongo kwa ajili iango. mathayo mlango wa wa baraka za mateso ni zile ambazo hatuulizi ila swala ni kuwa unaposimama imara mbele ya upinzani ni mungu hufanya kitu chenye kina kitu cha kudumu kitu cha kusafisha moyo na nafsi yako kitu ambacho hakingefanyika kando na kile unachopitia hiki ndicho tunachoona katika wasifu wa watu kama wangingdao madame jin guyon ambao walifungwa jela kwa miaka saba john bunyan ambaye angeachiliwa kutoka gereza la bedford kwa kuahidi kukoma kwa hubiri au kufunza nje ya kanisa lililo imara na maelfu ya wengine ambao katika kizazi chetu wamesimama kinyume na maovu na wamelipia gharama ya kupoteza uhuru wao iwapo umeteswa kumbuka si kwa sababu ya mabaya ambayo umetenda badala yake ni kwa sababu umesimama na ukweli kwa haki au kwa mungu na hapo ndipo utakapoona uwepo wa nguvu zake na kumwagiwa neema yake itakayokupitisha katika majaribu yako na hapo ndipo utakapoona uwepo na nguvu zake na kumwagiwa neema yake itakayokupitisha katika majaribu yako ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today nbrithop 4 for Tomorrow. kilicho kilichoandikwa nae dr haroldi sala na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 7223342