mwenyezi mungu rafiki msikilizaji ni baraka kwangu na pia naamini kwako kwetu kukutana siku hii njema ambayo mungu ametupa ni imani yangu kwamba tumekuwa na wakati mzuri wa kujifunza kutoka kwenye kitabu hiki cha petro wa pili na kwenye somo letu la leo napenda kumalizia mafundisho yaliyopo kwenye kitabu hiki kwenye sura ya tatu, tukianzia ya tukianzia aya hadi kwene katika mafundisho yetu nitagusia hayo ambayo tulijifunza hasa kuhusu hukumu ya mungu juu ya hao wasiomcha pamoja na hili tutapata himizo kutoka kwenye maandiko haya jinsi ambavyo kama waumini au watoto wa mungu twapaswa kuishi katika ulimwengu huu karibu kwenye mafundisho yetu neno lake bwana kwenye aya ya 8 yatuarifu maneno yafuatayo lakini wapenzi msilisahau neno hili kwamba kwa bwana kwa siku moja ni kama miaka e na miaka e ni kama siku moja haya ambayo twayasoma kwenye aya hii msikilizaji msingi wake huu katika aya zinazotangulia katika sura hii ya ta ambazo zanena kuhusu hao wenye dhihaka kuhusu ahadi ya kuja kwake bwana hasa hii ni kwenye aya ya ta hadi7 ambayo ina haya ya kutwambia mkijua kwanza neno hili ya kwamba katika siku za mwisho watakuja na dhihaka zao watu wenye kudhihaki wafuatao tamaa zao wenyewe na kusema iko wapi ahadi ile ya kuja kwake kwa maana tangu hapo babu zetu walipolala vitu vyote vinakaa hali hiyo hiyo tangu mwanzo wa kuumbwa maana hufumba macho yao wasione neno hili yakuwa zilikwako mbingu tangu zamani na nchi pia imefanyizwa kutoka katika maji na ndani ya maji kwa neno la mungu kwa hayo dunia ile ya wakati ule iligarikishwa na maji ikaangamia lakini mbingu za sasa na nchi zimewekewa akiba kwa moto kwa neno lilo hilo Zikilindu hata siku ya ya hukumu na ya kuangamia kwao wanadamu mungu kwa hivyo aya hiyo ya 8 ni neno ambalo la waelekea hawo ambao ni waumini ili kwa saburi washikilie imani yao katika hilo ambalo bwana amewaahidi niposa kwenye aya ya tisa, neno lake bwana kwa hivi bwana hakawii kuitimiza ahadi yake kama wengine wanavyokudhani kukawia bali huvumilia kwenu maana hapendi mtu tyeyote apotee wafikilie toba kwa mujibu wa aya hii rafiki yangu twapata sababu na kusudi ya mungu kuhusu hilo ambalo wengine wanadhani kuwa ni kukawia kwake kuhusu ahadi ya kuja kwake kama vile aya hiyo ya nane ilivyotwambia au kutufahamisha hesabu yake mungu siyo kama yetu isitoshe kusudi lake katika hayo yanayomhusu ni kwako ewe mwanadamu ufahamu na kuelewa kwamba mungu ni mwenye subira tena ni mvumilivu kwako ili katika subra na uvumilivu wake uifikie toba maana hapendi awaye yote apotee ila kama vile jua huchomoza hukumu ya mungu yaja juu ya ulimwengu huu mara tu muda au wakati huo utakapotimia kwa sasa ndugu yangu miaka hiyo michache ambayo amekupa au kwa usahihi kabisa kwa kila siku anayokupa ni kwa lengo moja tu nalo ni kwamba ufikie toba na kuokolewa na hukumu hiyo hii ni kwa kuwa hauna uhakika wa mwaka ujao sembuse siku inayofuatia au saa kwa msingi huo ndiposa na kuhubiri ili uyatengeneze mapito yako na bwana maana muda ulio nao ni leo ni sasa na sio wakati mwingine leo ndiyo siku inayokubalika ya uokovu wako liamini neno la mungu kwenye biblia nawe utazaliwa mara ya pili sio kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele rafiki msikilizaji kama vile ni vigumu kwako kuzuia mvua isinyeshe hivyo ndivyo hauwezi kumzuia mungu hata kidogo asikupende maana sote tulipokuwa tungali wenye dhambi kristo alitufia pale msalabani dhihirisho la upendo wake kwetu waweza kuukana huo upendo kwa uasi wako kama vile mvua inaponyea watumia mwavuli ili kujikinga lakini ndugu yangu mungu haachi kukupenda kama vile ambavyo twasoma kwenye kitabu cha warumi sura ya 5 aya hiyo ya 6 hadi 11 ambayo inasema hivi maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu wakati ulipotimia kristo alikufa kwa ajili ya waovu kwa kuwa ni shida mtu kufa kwa ajili ya mtu mwenye haki lakini hawezekana mtu kudhubutu kufa kwa ajili ya mtu aliyemwema bali mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi basi zaidi sana tukisha kuhesabiwa haki katika damu yake tutaokolewa na ghadhabu kwa yeye kwa maana ikiwa tulipokuwa adui tulipatanishwa na mungu kwa mauti ya mwana wake zaidi sana baada ya kupatanishwa tutaokolewa katika uzima wake wala si hivyo tu ila pia twajifurahisha katika mungu kwa bwana wetu yesu kristo ambaye kwa yeye sasa tumeupokea huo upatanisho kwa mujibu wa haya ambayo tumeasoma kwenye kitabu hiki cha warumi ndugu msikilizaji hasa jambo ambalo la ni kwamba waweza kumpa mungu kisogo waweza kumkufuru lakini hauwezi kuuzuia moyo wake ambao wataka kukuokoa kwa kuwa alikupenda upeo ndiposa akamtoa mwanaye pekee ili unapomwamini huyo upate huo uzima wa milele fahamu kwamba hali haitakuwa kama kawaida kwani kila kunapokucha ulimwengu wajongea hukumu naam huo ndio ulimwengu ambao wewe pamoja nami tumo leo hii lakini hilo ambalo utachagua ndilo ambalo litakuwa lako ikiwa ni uzima katika kumwamini kristo au itakuwa ni hukumu kwa kumkana kristo ndiposa kwenye aya ya kumi, neno lake bwana liendelea kwa hivi lakini siku ya bwana itakuja kama mwivi katika siku hiyo mbingu zitatoweka kwa mshindo mkuu na viumbe vya asili vitaunguzwa na kufumuliwa na nchi na kazi zilizomo ndani yake zitateketea hili ni himizo kutoka kwa huyu mtumishi wa mungu petro kwa wale ambao wanamwamini kristo nalo hili ni kwamba tumaini lako ndugu yangu katika kristo litatukia mara tu kwa gafla yani kristo atarudi kama mwivi na kama ilivyo kuna mawazo tofauti kuhusu wakati huo iwapo hili litakuwa wakati ambapo kristo atathibitisha ufalme wake au mwisho wa miaka hiyo elfu ni jambo ambalo twahitaji kuliangalia toka kwenye maandiko bali unapoyachunguza maandiko mwenzangu utapata kwamba haya matukio yatakuwepwa wakati ambapo twaufahamu kama siku ya bwana siku hiyo ndiyo yafungua wakati huo ambao twaufahamu kama dhiki kuu ambayo itafuatiwa na huo utawala wa kristo wa miaka elfu hapa ulimwenguni wakati huo wa utawala wake kristo shetani atakuwa amefungwa kwa kipindi hicho lakini baada ya miaka hiyo shetani atafunguliwa na ataongoza uwazi dhidi ya mungu kwa muda mfupi na kisha kutakwepwa na hukumu mbele ya hicho kiti cheupe ambapo wanadamu wote watahukumiwa naye shetani kutupwa katika ziwa hilo liwakalo moto na kiberiti hii ikiwa ni kwa mujibu wa hicho kitabu cha ufunuo wa yohana sura ya chau kuanzia aya hiyo ya moja, hadi anzia aa y 1 aya ya a ya ambayo yasema hivi kisha nikaona kiti cha enzi kikubwa cheupe na yeye aketie juu yake ambaye nchi na mbingu zikakimbia uso wake na mahali pao hapa kuonekana nikawaona wafu wakubwa kwa wadogo wamesimama mbele ya hicho kiti cha enzi na vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho ni cha uzima na hao wafu wakahukumiwa katika mambo hayo yaliyoandikwa katika vile vitabu sawasawa na matendo yao bahari ikawatoa wafu waliokuwamo ndani yake na mauti na kuzimu zikawatoa wafu waliokuwamo ndani yake wakahukumiwa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake mauti na kuzimu zikatupwa katika lile ziwa la moto hii ndiyo mauti ya pili yani hilo ziwa la moto na iwapo mtu yeyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima alitupwa katika lile ziwa la moto kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya kwa maana mbingu za kwanza na nchi ya kwanza zimekwisha kupita wala hapana bahari tena nami nikauona mji ule mtakatifu yerusalemu mpya ukishuka kutoka mbinguni kwa mungu umewekewa tayari kama bibiyarusi aliyekwishwa kupambwa kwa mumewe nikasikia sauti kubwa kutoka katika kile kiti cha enzi ikisema tazama maskani ya mungu ni pamoja na wanadamu naye atafanya maskani yake pamoja nao nao watakuwa watu wake naye mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao ni baada ya matukio haya rafiki yangu ndipo tutaingia katika umilele huo ambao licha ya kudhihakiwa tuliishikilia imani yetu lakini kwa kuwa siku hiyo bado haijaja mtume petro kwa ufunuo wa roho mtakatifu anatutahadharisha sisi waumini kwa maneno yafuatayo kwenye aya ya11 katika cha petro wa pili sura ni hiyo ya tatu. nalo neno lake bwana lasema hivi basi kwa kuwa vitu hivi vyote vitafumuliwa hivyo imewapasa ninyi kuwa watu wa tabia gani katika mwenendo mtakatifu na utaua kwa ajili ya hayo ambayo yatatukia yani siku hiyo ya bwana pamoja na kumbukumbu la hayo ambayo yalitukia yani hukumu ya mungu juu ya huo ulimwengu wa kwanza pamoja na hiyo miji ya sodoma na gomora ni vyema kwako kama muumini kufahamu jinsi ambavyo wapaswa kuishi au kuwa na tabia ya aina gani tazama ndugu mpendwa hili ni swali ambalo wafaa kujiuliza kila mara maishani mwako kwa kuwa wakati wowote wa ule siku hiyo yaweza kuwadia je mwenendo wako washuhudia utakatifu na wito wako katika kristo je utauwa ni sehemu maishani mwako naomba kukukumbusha hili ambalo lipo kwenye sura ya kwanza ya kitabu hiki cha petro wa pili aya hiyo ya3 na ambayo yatupa motisha kama waumini kuhusu hilo ambalo mungu tayari ametutendea ili tuwe tayari kwa kuja kwake yesu kristo mara ya pili nalo neno lake bwana latuambia hivi kwenye sehemu hiyo kwa kuwa uwezo wake wa uungu umetukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno za thamani ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa kwa msingi wa maandiko haya mkristo mwenzangu unayo ujasiri wa kuishi katika hakikisho la tumaini ulilo nalo katika kristo ndiposa kwenye aya ya12 katika sura hii ya tatu ya kitabiki cha petro wa pili neno laendelea kwa kutuambia hivi mkitazamia hata ije ile siku ya mungu na kuihimiza ambayo katika hiyo mbingu zitafumuliwa zikiungua na viumbe vya asili vitateketea na kuyeyuka kwa kweli msikilizaji haya ambayo neno la mungu latwambia yatatendeka na kwa kuwa hivyo ndivyo itakavyokuwa kama nilivyosema hapo awali ni lazima kuyaishi maisha ambayo yapasa wito wetu wa utakatifu na utaua elewa hili hukumu hii ya mungu itamwagiwa hao ambao hawana kichwa cha bwana hao ambao wamelikana neno hili na kumdhihaki huyo aliyewafia pale msalabani pamoja na mungu aliyemtuma kwa hivyo basi ni vyema kujiadhari kuhusu hilo ambalo waliamini au lile ambalo walitenda sasa ila kwako ambaye umemwamini kristo na kuishi kulingana na neno hili yani biblia faraja ndiyo hii ambayo yapatikana kwenye aya ya 1 inayosema hivi lakini kama ilivyo ahadi yake mnatazamia mbingu mpya na nchi mpya ambayo haki yakaa ndani yake kama vile aya hii inavyotuambia rafiki yangu najua kwamba wafahamu vyema kuwa mbingu na nchi tulizo nazo siyo mpya na iwapo ulikuwa na wazo kwamba hapa ni mahali pema angalia hali inayokuzunguka nawe hutaona haki nam haki itakuwepo katika nchi hiyo mpya ambayo itakuwa milki yake kristo kama vile tulivyosoma kwenye ile sura ya 21 katika kile kitabu cha ufunuo hili ndugu msikilizaji ndilo tumaini la kila mmoja wetu ambaye amemwamini kristo kisha tukigeukia aya hiyo ya14 twaingia kwenye kipengele cha mwisho kwenye sura hii ya tatu kipengele ambacho chahusu himizo kwa waumini ambapo neno lake bwana lasema hivi kwa hiyo wapenzi kwa kuwa mnatazamia mambo hayo fanyeni bidii ili muonekane katika amani kuwa hamna mawaa wala aibu mbele yake himizo hili ambalo twaliona kwenye aya hii latokana na huo ufahamu wa hayo ambayo yatawapata wote wasio na kichwa chake mungu pamoja na ulimwengu huu kwa sababu hiyo kama vile biblia kwa jumla inavyotuagiza ni jambo la busara kuishi katika maisha ya utaua na utakatifu ni kweli kwamba kuna shabaha ambazo ni lazima kuzifuatia ila la msingi ni lazima kuishi kwa njia hiyo ambayo yaonyesha kwamba unalotumaini la kuwa mwenyeji katika nchi hiyo ya hawo waliowateule nchi ambayo haki yakaa ndani yake nayo aya ya 15 neno lake bwana kwa kwakutwambia hivi nanyi uhesabuni uvumilivu wa bwana wetu kuwa ni wokovu kama vile na ndugu yetu mpenzi paulo alivyowaandikia kwa hekima aliyopewa aya hii ni ni kweli tena faraja kwetu kwani ikiwa mungu angelihukumu ulimwengu hapo awali rafiki yangu wengi wetu hatungeliokolewa kwa hivyo ni vyema kuhesabu uvumilivu wa bwana kuwa ni wokovu saburi yetu kuhusu uvumilivu wake mungu ni jambo ambalo latufahamisha kwamba kuna huo wakati ambapo yote yaliyo kasoro yatarekebishwa milele basi kwa msingi huo iwapo ulikuwa ukifanya mambo ukifikiri kwamba hautatoa hesabu au hautasimama mbele za mungu na kuhukumiwa pole sana maana siku yaja ambapo yote hayo ambaye yamekuwa ni kasoro yote ambayo yamekuwa ni ukeukaji wa haki za kibinadamu ni lazima mungu atayarekebisha na atarekebisha kulingana na kanuni zake kulingana na sheria ambazo sio eti kwamba wanadamu hawazifahamu lakini wanazifahamu ila wamekuwa ni waasi dhidi ya hilo ambalo mungu ameweka mioyoni mwao pamoja na kuwapa katika neno lake lakini kwako ndugu yangu uhesabu uvumilivu wa bwana au kile ambacho watu wanafikiria kwamba mungu amekawiza ahadi zake kuwa ni uokovu wako endelea katika kulisoma neno lake endelea kuwahubiria wengi endelea kuwa na ushuhuda katika matendo yako kwamba siku moja hayo yote ambayo umekuwa ukianena yatatendeka kama vile ambavyo twaona mtumishi wa mungu petro anavyotwambia kwenye aya ya16 anaendelea kunena kuhusu mtume paulo maneno vilevile kama katika nyaraka zake zote pia akitoa humo habari za mambo hayo katika nyaraka hizo yamo mambo ambayo ni vigumu kuelewa nayo na mambo hayo watu wasio na elimu wasioimara huyapotoa kama vile wayapotoavyo na maandiko mengine kwa uvunjivu wao wenyewe mtume petro ananena hilo ambalo ni kweli kumuhusu mtume paulo ambaye aliandika hayo yaliyokuwa yakina kuhusu kweli ya imani yetu kama vile petro pia alivyofanya anatajia kwa kupitia kuhusu hao walimu wa uongo ambao daima waliyapotoa hayo ambayo mitume walikuwa wakifundisha na haya waliyafanya kwa uvunjivu wao wenyewe mpendwa msikilizaji hili ndilo ambalo tumekuwa tukiliangalia hasa katika kitabu hiki cha petro wapili, yani huo ukengeufu kuacha lile ambalo ni kweli na kugeukia hilo ambalo si kweli huku wale walimu wa uongo wa msafara haya ambayo yalitendeka wakati ule yani kuwepo na wale walimu wa uongo waliopotoa maandiko ndiyo ambayo yamo katika kizazi chetu nawe utakuwa mwenye busara iwapo utalisoma neno lake mungu na kuangalia hayo mafundisho ambayo wafundishwa chini ya neno lake mungu yani kuyapima na neno lake mungu kusudi usijipate kwamba huu katika kikundi hicho cha wale ambao wameyapotoa maandiko na kama vile ilivyo mtu anapoiacha njia ya kweli na kupotoka hivyo ndivyo ambavyo wale wanayoyapotoa maandiko ndivyo watakavyopotea maana wamefanya hilo ambalo ni chukizo mbele zake mungu diposa neno la mungu lasema hao ambao wanayapotoa maandiko wao hufanya hivyo kwa uvunjivu wao wenyewe kwenye wene aa7 neno lake bwana liendelea kwa hivi basi wapenzi mkitangulia kujua hayo jilindeni nafsi zenu msije mkachukuliwa na kosa la hao wahalifu mkaanguka na kuuacha uhibitifu wenu kulingana na haya ambayo neno lake bwana latunenea ndugu msikilizaji twaona kwamba hapa kuna tahadhari kwa kila mmoja wetu ambaye anamwamini kristo tazama neno la mungu latwambia kwamba tunapotangulia kujua hayo tutajilinda nafsi zetu ili tusije tukachukuliwa na kosa la hao wahalifu na tukaanguka na kuuacha udhibitifu wetu jambo hili ambalo hapa ni jambo ambalo najua kwamba umewaona wengi wameacha imani wamechukuliwa na kosa la hao wahalifu wanaofundisha mafundisho ya uongo na wameuacha udhibitifu wao hili ndilo ambalo wafaa kuwa mwangalifu na ndilo ambalo wafaa kutangulia kulijua kwamba kuna hao ambao huyapotoa maandiko ndugu msikilizaji fahamu kwamba haufai kuwa mkristo mvivu asiyeweza kujifunza neno la mungu au kulisoma neno la mungu wengi wa hao ambao huacha udhibitifu katika imani ni wale ambao husoma biblia yao siku hiyo tu ya jumapili tena sehemu hiyo ambayo mhubiri amehubiri kutoka kwayo fahamu kwamba hakuna masomo ya wiki moja au miaka fulani ambayo itakuwezesha kujifunza neno hili kwa habari za kujifunza neno la mungu hili ni jambo ambalo utalifanya daima maishani mwako hasa kwa kulitenda hilo ambalo neno la kuagiza pasipo ya kufanya hivyo utajipata umechukuliwa na kosa la hao wahalifu ukaanguka na kuuacha udhibitifu wako tenda neno la mungu nawe utakuwa mwanafunzi wa kristo kikamilifu kwa kuwa kwa maneno yake kristo yule anayelitenda neno la mungu au neno lake huyo ndiye ambaye kristo na mungu watampenda nao watafanya maskani ndani yake ni imani yangu kwamba ndugu yangu utakuwa mwanafunzi ambaye utampendeza bwana wako pamoja na kudhibitika katika imani kisha kwa kumalizia sura hii ya tatu neno la mungu latupa himizo hili ambalo ni lazima kwa kila mtoto wa mungu nalo lasema hivi lakini kuweni katika neema na katika kumjua bwana wetu na mwokozi yesu kristo utukufu una yeye sasa na hata milele naamini kwamba wamkumbuka mtume akitumia neno hili maarifa au ufahamu tulipoanza mafundisho haya maarifa au ufahamu wa kweli siyo taarifa ambayo imefichika na kujulikana na wachache bali ni kwa kumjua yesu kristo kama vile anavyodhihirishwa kwa mwanadamu katika neno la mungu ambalo ni biblia hii ndiyo siri ya maisha na uzima pamoja na maisha sahihi ya kikristo yenye ushindi na udhabiti katika imani na kwa kila muumini anayefanya hivyo basi atakuwa na sifa kinywani mwake kama vile mtume anamalizia sura hii au kitabu hiki kwa kusema kwamba utukufu una yeye sasa na hata milele rafiki yangu tafuta kumjua kristo kwa njia hiyo ya kukaa pamoja naye kama vile amejidhihirisha kwenye neno lake pamoja na kulitenda neno hilo ambayo itakusaidia kukuwa katika neema yake naamini kwamba haya ndiyo ambayo utayatenda maishani mwako natuombe mungu mfalme na muumba wa vyote vinavyoonekana na visivyoonekana twatoa shukrani kwako leo hii kwa kutufahamisha kwa neema yako hayo ambayo ni lazima kuyaepuka kwa kulitii neno lako katika kila hali maishani mwetu hasa la muhimu kwetu ni kwamba tukuwe katika neema kwa kumjua bwana wetu yesu kristo tusaidie kufanya hili kwa kuwa ndilo ambalo wamtaka kila mtoto wako kulitenda yani tumjue huyu kristo ambaye alitufilia pale msalabani naomba pia kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba utamjalia neema ya kufikilia hili ambalo li katika moyo wako kumjua kristo ambaye ni uzima wetu na pia ni mwokozi wetu katika yote najua kwamba utamjalia hekima anapolisoma neno lako anapolitii neno lako na pia anapojitahidi kulitenda utamwezesha kwa nguvu za roho wako mtakatifu katika udhaifu wake muinue katika kukosa kufahamu mkumbushe maana wewe ni mungu utupendaye ambaye haumtaki mtu awaye yote apotee haya nayomba nikijua kwamba utayatenda kwa kuwa nimeyaomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. mpendwa msikilizaji najua kwamba mungu amekunenea katika haya mafundisho nami naamini kwamba utakuwa katika neema na katika kumjua kristo bwana wetu endelea kusoma na kulitenda neno hili maana hiyo ndiyo njia ya kumjua bwana wako yesu kristo hakuna njia nyingine yoyote kwenye kipindi kijacho tutaanza mafundisho kutoka kwenye kitabu cha obadia ambacho kipo kwenye agano la kale natazamia kuwa pamoja nawe katika mafundisho hayo hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta postani 21514 nairobi kenya na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea