jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela y omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffrey wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana karibu msikilizaji kila mara tunapopata nafasi hii ya kuwa pamoja kwenye ushirika huu ni jambo la kubariki jina la bwana kwalo nitumaini langu ya kuwa katika haya ambayo neno la mungu linalo kwetu leo hii ni hilo ambalo litakukuza katika imani yako na kukufanya kuwa imara katika hilo ambalo waliamini kumuhusu bwana wetu yesu kristo karibu kwenye somo letu ambalo leo hii twalianza kutoka kwenye kitabu hiki cha waraka watatu wa yohana waraka huu kama zile za kutangulia mwandishi wake ni mtume. yaminika ya kuwa mtume yohana aliandika nyaraka hizi tatu baada ya kuandika kile kitabu cha ufunuo waraka huu uliandikwa wakati sawa na zile zingine yani mwisho wa karne hiyo ya kwanza ikikadiriwa kati ya huo mwaka wa 90 na ule mwaka wa 1 katika mwaka wa bwana kwenye waraka wa kwanza mtume yohana alizungumza kuhusu kweli hii ya kuwa waumini katika kristo ni jamii ya mungu nayo na jamii hiyo yashikamanishwa na upendo jambo ambalo ni lazima watoto wa mungu kudhihirisha kwa kupendana wao kwa wao hili lisipotendeka basi huyo asiyempenda ndugu yake yeye siwa jamii hiyo ya mungu ni jambo la kawaida kwa hao walio katika jamii moja kupendana na hivyo ndivyo yahitajika kuwa katika maisha ya kila mtoto wa mungu na kisha kwenye waraka wake wa pili mtume alitutahadharisha dhidi ya hao walimu wa uongo watu walio wadanganyifu wapinga kristo ambao wamo katika dunia kwa habari za hawa amuru kwa mamlaka ya mtume kwamba haitupasi kama watoto wa mungu kuwapokea na pamoja na hiyo kujishughulisha nao kwa njia yoyote ile kwa kuwakaribisha au kuwasaidia ni lazima kwako kama mtoto wa mungu kuhakikisha ya kuwa yeyote ambaye wamkaribisha nyumbani mwako au unamsaidia kwa njia yoyote ile awe ameshika kweli ya neno la mungu kama lilivyo kwenye biblia hili ndugu msikilizaji lina maana kwamba ni lazima awe na imani moja nawe na ya kuwa yesu ndiye kristo yani ndiye mungu aliyedhihirishwa katika mwili hii ni kulingana na injili ya yohana sura hiyo ya a aa iyo a1 ambayo yasema hivi naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli yesu kristo rafiki yangu ni mungu katika mwili na hadi hapo ambapo mtu awaye yote afikie kuamini hili basi fahamu kwamba huyo hana mungu na pia mwokozi hanaye iwapo yesu alikuwa ni mtu tu na wala hakuwa lingine zaidi ya mtu basi hakuna haja ya kukumbuka kuzaliwa kwake mauti yake au kufufuliwa kwake kwa kuwa yeye ni mtu na hakuna lolote ambalo iyaweza kutuongezea maishani ila kwa kuwa ni wazi kuwa yeye ni mungu katika mwili yote hayo aliyoyafanya kwenye ule msalaba wa kalvari ni muhimu kwetu kwa kuwa alitenda hayo kwa nguvu zake kusudi tupate uokovu kuna nguvu katika damu ya yesu kristo kwa kuwa alikufa na akafufuka katika mwili na kwa hao ambao wanakana haya haufai hata kidogo kuwakaribisha iwe ni katika ushirika wenu au kuwasaidia kwa njia yoyote ile naam mtume asema kwamba watu kama wale hawafai hata kupewa salamu katika hili iwapo utalikeuka basi itakuwa kwamba umeshiriki maovu na mabaya ya watu wale kwa hivyo ni juhudi lako kujua hao ambao unawasaidia katika huduma zao na kazi zao na sasa tunapoanza mafundisho yetu yanayotoka kwenye kitabu hiki cha waraka watatu wa yohana tutayaona hayo ambayo yanafanana na yale tuliyojifunza kutoka kwenye waraka wake wapili ila kwenye waraka huu watatu kuna hayo ambayo ni tofauti na hizo nyaraka za kutangulia yani waraka wa wakza na ule waraka wa wa pili yohana waraka huu watatu kama ilivyo kwenye waraka wa pili yajihusisha na mtu pamoja na kusisitiza kwamba ni lazima kutetea kweli kwa kufanya kazi hii ni kama kusema kwamba maisha yetu katika mungu ni uokovu wetu na maisha yetu na mungu ni uhusiano na ushirika naye na kisha maisha yetu kwa mungu ni utumishi wetu katika huduma kwa mungu na kwa watu wa mungu kwa hivyo kitabu hiki chashughulika na maisha yako kwa mungu jinsi unavyotembea naye na kutenda kazi kwa ajili ya kweli na kwa muktasari haya ndiyo ambayo tutajifunza kutoka kwenye waraka huu wa tatu wa yohana kwanza kabisa tutakutana naye gayo ndugu mpendwa katika hilo kanisa la kale au lile kanisa la kwanza hiyo ni kwenye aya ya kwanza hadi ile aya ya nane huyu gayo ndiye barua hii yamwelekea na hasa himizo kwake ni kwamba aendelee kuwa mkarimu kwa hao ambao ni walimu wa kweli ya neno lake mungu baada ya gayo twampata diotrefe ndugu ambaye alikuwa kiherehere aliyependa kuwa wa kwanza katika huyu twayaona hayo ambayo mafundisho ya uongo yaweza kuleta katika maisha ya mtu nayo hasa ni tabia na matendo maovu hii ni kwa mujibu wa aya ya tisa, hadi ile aya ya1 na mwisho kabisa tutamwona huyu ndugu aitwaye demetrio aliyekuwa na sifa njema na kushuhudiwa na kweli yenyewe katika maisha ya ndugu huyu tutajifunza jinsi ambavyo mafundisho yaliyo ya, ya kweli humfanya mtu kuishi katika haliyo ya kupendeza na yenye sifa kwa mungu hiyo ni kwa mujibu wa aya ya 12, hadi mungub baada ya kuona hayo ambayo tuyatarajia katika kitabu hiki hebu tuingie kwenye somo letu la leo ambalo lipo kwenye aya ya kwanza hadi aya ya tatu. kwenye aya ya kwanza neno latuambia la hivi mzee kwa gayo mpenzi ni katika kweli kwa mara nyingine tena mtume yohana ajitambulisha kama mzee jina ambalo lina maana mbili maana ya kwanza ni kuhusu umri wake na pili ni heshima hiyo aliyopewa na hao aliokuwa akiwaongoza pamoja na kuwa mtume wa bwana wetu yesu kristo ingeliwezekana kujitaja kama mtume lakini hili halifanyi hivyo kwa kuwa gayo ni rafiki tena ni ndugu mpenzi na ikiwa ni rafiki Wezi kuandika kwa jinsi hiyo waraka huu kama ulivyo wamwendea ndugu mpendwa katika kanisa hilo la kwanza mara nne mtume yohana amwita ndugu huyu gayo kuwa ni mpenzi hii ikiwa ni kwenye aya ya kwanza aya ya pili ya tano na hiyo aya ya11 yohana anamjua huyu ndugu katika bwana na hapa anamwandikia waraka huu kwa ajili ya kusudi ambalo tutaliona baadaye katika kumwandikia asema kwamba anampenda huyu ndugu katika kweli kutokana na hili ambalo yohana aandika mara moja twafahamu fahamu ya kuwa huyu ndugu atembea kulingana na kweli ya mafundisho ya neno lake kristo aamini kwamba yesu ndiye kristo na kwamba ni mungu aliyedhihirishwa katika mwili huyu ndugu kama ilivyo alikuwa ni shahidi kwa ajili ya kweli ile ni mtu aliyekuwa akitembea katika kweli pamoja na kufanya kazi yake katika kweli hiyo hili msikilizaji ndilo ambalo lafaa kuwa miongoni mwa wapendwa kati yako na ndugu yeyote yule anayemwamini hakuna hasara yoyote ile unapofanya lolote lile au kuishi kwa kufanya kazi yako katika kweli na pendo kama huyu ndugu gayo alivyofanya alidhihirisha upendo wake kwa njia hiyo inayokubalika yani katika kweli ni vyema kujifunza kutoka kwa haya ambayo mtume anena kumuhusu gayo na kwa neema ya mungu kumwomba akusaidie ili uishi kwa njia itakayokuwa ni ya sifa na utukufu kwa mungu tunapoendelea kwenye aya ya pili neno lake bwana naendelea kwa kutwambia hivi mpenzi naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile roho yako ifanikiwavyo kwa kweli ndugu msikilizaji najua kwamba aya hii ni aya ambayo watu wengi waifahamu sana kutokana na mafundisho yanayoambatana nayo ila kwanza ni vyema kuona hili ya kuwa huyu ndugu gayo alikuwa ni mpendwa sana kwa mtume yohana pamoja na kuwa wakaribu sana naye kuna ombi kutoka kwa moyo wa mtume kwamba gayo afanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya hii sehemu ya aya hii ndiyo ambayo imezingatiwa sana na baadhi ya wa wahubiri kwa habari hiyo ya kufanikiwa nam hakuna lolote baya kwako ndugu msikilizaji kufanikiwa katika mambo yote bali ufanisi huo si ndiyo mwanzo ukirudi kwenye aya ya kwanza neno la mungu lasema kwamba yohana alimpenda huyu ndugu katika kweli na jinsi nilivyotaja hapo awali kwa mtume yohana kunena hivi ina maana kwamba ndugu huyu alikuwa ni mtu aliyetembea katika kweli ya mafundisho yake kristo iwapo haingelikuwa hivyo sina uhakika kwamba yohana angeliandika barua hii gayo aliamini hayo yaliyomhusu yesu kristo pamoja na kutenda kulingana na mafundisho hayo jambo lililomvuta yohana mtume kwake ni kutokana na uhusiano huo aliyokuwa nao na kweli ile ndipo mtume aomba kwamba afanikiwe katika mambo yote na na kuwa na afya yake mtume hakumtaka tu afanikiwe katika mambo yote bali alimtakia afya jambo linaloleta wazo kwamba hakuwa na afya njema ndugu yangu la msingi katika ombi hili la ufanisi ni kwamba limejengwa katika kweli na hili likiwa kwa jinsi hii mara moja twafahamu kwamba hakuna njia yoyote ile ambayo twaweza kusema kwamba mtu amefanikiwa iwapo hatendi au kuishi kulingana na kweli labda wajiuliza habari za hao watu ambao wamefanikiwa kwa mali iwapo huo si ufanisi kwa jibu lako ndugu msikilizaji napenda usome kwenye ile zaburi ya73 ili uelewe kwamba ufanisi hauna maana tu ya kuwa na fedha hii ikiwa ni pamoja na mali bali huo ufanisi wa kweli ni huo ambao umejengeka katika kweli na kwa kweli ndiposa unapomwona mtu analo hili au lile si vyema kukimbilia neno hilo ufanisi kwa kuwa hujui ni jinsi gani alivyopata hayo yote alionayo. ndugu msikilizaji kwa mara nyingine nitakuuliza tena uweze kusoma zaburi hiyo ya73 ambayo utapata habari zinazohusu ufanisi ambao ni wa kweli na ufanisi usio wa kweli utakaposoma hilo utafahamu kwamba ufanisi wa kweli ni huo ambao u kwenye msingi wa kweli ya neno lake mungu kwenye biblia kuna ahadi nyingi tu ambazo zatufahamisha kwamba mungu ataka tufanikiwe maishani ila kwa sharti hilo la kutembea katika kweli au kufanikiwa kwa njia yake je wataka kufanikiwa katika mambo yote nakuwa na afya najua kwamba jibu lako ni ndiyo nami nakwambia hivi chambua neno la mungu ishi kulingana na kweli ya neno hilo nawe utaona huo ufanisi katika maisha yako neno hili linaendelea kutwambia kwamba mtume alimtakia gayo ufanisi kama vile roho yake ilivyokuwa ikiendelea kufanikiwa ufanisi msikilizaji unaoegemea upande mmoja wa mali na fedha sina uhakika kwamba watokana na mungu bali ufanisi ambao ni wa pande zote hasa katika roho ndiyo ufanisi ambao mungu ywataka tufanikiwe hili ni kwa kuwa maisha yetu hayatokani na jumla ya hivyo vitu tulivyo navyo na bali ni huyo tuliye naye mioyoni mwetu ni lazima kufanikiwa katika roho pia yaani kukuwa katika ushirika na mungu huku uhusiano wako naye ukiendelea kukuwa kama vile ambavyo yahitajika kuna wengi wa watoto wa mungu ambao wamefanikiwa kwa mali hata pamoja na afya lakini roho zao zi katika hali mbaya sana afya yao ya kiroho ni ya kutatiza fahamu ya kuwa mapenzi ya mungu kwako ni uwe na ufanisi katika hali zote yani katika fedha na mali afya ya mwili wako pamoja na roho yako Hayo yote ni lazima kuwa kwenye msingi wa kweli ya neno lake mungu ambaye ni yesu kristo jinsi unavyohitaji mwili wako kuwa na afya hivyo ndivyo roho yako yahitaji kuwa na afya nalo hili ninayo maana ya utakatifu katika maisha yako ewe muumini mwenzangu kuwa na afya ya kiroho ni kuendelea kukuwa katika neema na ufahamu wa bwana na mwokozi wetu yesu kristo je hali yako unapoitazama ii vipi umefanikiwa katika mambo yote hata katika afya yako lakini kwa upande wa kiroho hauna afya hili ni swali ambalo la kuhitaji kujichunguza na kufanya uamuzi wa kumtafuta bwana ili akujazie sehemu hiyo iliyopungufu kumbuka kwamba ni mapenzi ya mungu ufanikiwe katika mambo yote katika afya na pia zaidi sana katika maisha yako ya kiroho nayo na haya yote yawezekana iwapo utalitegemea kweli ya neno hili la mungu munguna katika siku zile walisafiri hao walimu na wahubiri wakilihubiri neno la mungu na kufanya kazi hiyo ya umishinari naye mtumishi wa mungu gayo angelifungua nyumba yake kwao na kuwaburudisha hakuwa tu na moyo mkarimu na sio eti alitembea kwa upendo tu bali alitembea katika kweli na kuwajaribu hao walimu ili kufahamu imani yao ndugu msikilizaji iwapo mungu amekubariki kwa njia yoyote ile nawe umekuwa ni mkarimu kwa wapendwa tafuta kujua imani yao ii vipi maana waweza kuwa wawakaribisha lakini imani yao si ya kweli hata kidogo hebu tuendelee mbele kwenye aya hiyo ya tatu ambayo yasema hivi maana nalifurahi mno walipokuja ndugu na kushuhudia kweli yako kama uendavyo katika kweli kulingana na hali iliyokwepo siku zile ndugu msikilizaji wengi wa hao wainjilisi na wahubiri kulingana na hali iliyokwepo siku zile kwamba hoteli na nyumba za wageni hazikuwepo wengi wa wao wahubiri iliwabidi kulala katika nyumba za waumini na wengi waliotoka kwake yohana walimrudia na ushuhuda wa jinsi gayo alivyokuwa ni mkarimu kwao na hali hiyo ya utu wake ambayo hasa ilisababishwa na kweli hiyo aliyoifuata naye mtume kwa habari hizi alizozipokea alimwambia kwamba amefurahi mno kwa mwenendo wake katika kweli hili msikilizaji ni jambo ambalo wapendwa walimshuhudia gayo nami swali ambalo ninalo kwako ni hilo ambalo watu wanalolisema kukuhusu je wale walio katika ushirika nawe wanashuhudia miongoni mwao kwamba watenda haya ambayo mtumishi wa mungu gayo alikuwa akiyatenda je kuna hayo ambayo yasifu imani yako kulingana na maisha yako au watu wamechukizwa nawe na hata kuchukia imani yako iwapo kuna hilo ambalo ni lazima ufahamu ni kwamba wale ulio nao karibu nao kama vile ndugu zako kuzaliwa jirani zako ndiyo ambao wanakujua vyema pamoja na hao ambao mwaishi nao mtu anapofuata kweli kweli hiyo ndiyo itashuhudia na siyo maneno ya mdomo wake hii ni kwa kuwa kweli kama ilivyo ni hayo matendo unayoyatenda na hasa ninaposema kwa habari yako kama muumini fahamu kwamba kweli ambayo ni lazima uishi kwayo ni hayo mafundisho ya bwana wetu yesu kristo hili ndilo ambalo mtume yohana alikuwa akilinena kwa habari za gayo kwamba aliishi katika kweli naam katika kile kitabu cha injili ya yohana neno la mungu latujulisha kwamba yesu kristo ndiye kweli hili hasa lina maana ya kuwa lolote alilokuwa na yote aliyoyanena ndiyo kweli ambayo wafaa kuifuata na kutenda kwa hivyo wewe kama muumini lile ambalo litakalokutambulisha ni jinsi unavyoenenda katika kweli ya neno lake mungu ambalo yesu kristo anakuagiza ulifuate kwenye sura ya nane ya hicho kitabu cha injili ya yohana aya hiyo ya31 kristo akizungumza na wanafunzi wake alisema kwamba wao wakikaa katika neno lake watakuwa wanafunzi wake kweli kweli tena wataifahamu kweli nayo na hiyo kweli itawaweka huru na kwenye sura hiyo ya15 kwa habari za kudumu au kukaa ndani yake alisema maneno yafuatayo mimi ndimi mzabibu wa kweli na baba yangu ni mkulima na kila tawi ndani yangu lisilozaa huliondoa na tawi lizaalo hulisafisha ili lizidi kuzaa ninyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno lililowambia kaeni ndani yangu nami ndani yenu kama vile tawi lisivyoweza kuzaa peke yake lisipokaa ndani ya mzabibu kadhalika nanyi msipokaa ndani yangu kwa haya rafiki yangu ni wazi kwamba hakuna lolote ambalo laweza kumfanya muumini kama wewe kukosa kujulikana au kutambulika ila kwa hayo ambayo wayatenda iwapo ni matunda yanayomtukuza mungu au la mtumishi wa mungu gayo yote aliyoyatenda yalishuhudia kweli ya neno la mungu ambalo alikuwa amelipokea katika maisha yake fahamu kwamba jinsi ambavyo huyu ndugu alivyokuwa hivyo ndivyo waweza kuwa maana mungu hana upendeleo bali kwa kila mmoja ambaye ampenda na kuishi katika njia ambayo yampendeza yani kwa kulitenda neno hili huyo ni lazima mungu atambariki na pia atakuwa ni wabaraka kwa kila atakayekutana naye kama vile gayo alivyokua hili msikilizaji siyo jambo la kubahatisha ila ni hilo ambalo lipo kwa kuwa mungu aweza kukuwezesha mradi umgeukie katika yote tazama mungu ajua moyo wako ya kuwa wataka kuyaishi maisha ambayo ni ya kushuhudia kweli ya kristo naye huyu tayari kukutendea kwa msingi kwamba utajitolea kwake na kumuhusisha katika kila utendalo udhaifu waweza kuwa hapa na pale lakini hilo lisiwe jambo la kukushusha moyo wako bali mgeukie kwa toba nawe utapata nguvu za kuendelea kushuhudia kweli ya kristo maishani mwako hili utakapolitenda ulimwengu wote utafahamu kwamba yesu kristo ndiye mwokozi na wala hakuna mwingine naamini kwamba hili ndilo litakalotendeka maishani mwako kwa kuwa umelisikia neno hili la mungu na pia u tayari kumuhusisha mungu katika maisha yako katika kila jambo mungu ataka tuishi katika kweli na kwa jinsi hiyo najua kwamba hilo ndilo shauku lako kama mtoto wa mungu na kwa sababu hiyo hebu tuombe pamoja ili tumuulize mungu atuwezeshe kusudi tuweze kutenda haya ambayo ametunenea leo hii natuombe baba mungu katika jina la mwana wako yesu kristo nalibariki jina lako na kulitukuza kwa kuwa huchoki kutuelekeza katika hilo ambalo ni la kweli yako daima moyoni mwako bwana wataka tuishi katika njia hiyo ambayo, ambayo yashuhudia kweli ya neno lako hasa hayo ambayo twajifunza kutoka kwenye biblia ambayo kristo ametufundisha naomba kwamba katika maisha yetu pamoja na msikilizaji wangu utatusaidia kufahamu na kuelewa kwamba hili ni jambo ambalo la kwa kuwa lipo katika mapenzi yako muongoze ndugu yangu na umsaidie ili anapoendelea kutafuta kuishi katika kweli aishi jinsi ambavyo ndugu yetu gayo alivyoishi na hata akashuhudiwa na kweli pamoja na wapendwa wengine hili naliomba kwa imani katika jina la bwana wetu yesu kristo men rafiki yangu msikilizaji katika lolote linalohusu kufanikiwa fahamu kwamba ni lazima uishi katika kweli na kutokana na kuishi katika kweli hiyo basi shauku la moyo wako ambalo hasa ni kuishi na kuenenda katika kweli ya mungu mungu atakutana nalo kwa msingi wa kweli hiyo ambayo utaenenda kwayo hasa katika mafundisho ya yesu kristo soma neno hili la mungu na kumwomba mungu nawe utawezeshwa kufikia kiwango hiki neema ya bwana iwe pamoja nawe katika haya yote na hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea kufikia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea niwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo Trans radio sanduku la posta ni mbili moja a nairobi kisha uandike namb ambayo ni sifuri sifuri tano, sifuri tano, kenya nitarudia tena radio sanduku la posta ni mbili moja 54 nairobi kisha uandike namb ambayo ni5 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ni kikwaga kwa heri na neno litaendelea