siku ya nane. yuko wapi yeye aliyezaliwa mfalme wa wayahudi kwa maana tuliiona nyota yake ilipotokea kule mashariki nasi tumekuja kumsujudia mathayo mbili, mbili. nyota ya ajabu ya bethlehemu kila mara biblia inatufanya tuchanganyikiwe tunapotaka kujua kuhusu jinsi mambo fulani yalivyofanyika hii nyota iliwaletaje wale majusi kutoka mashariki mpaka yerusalemu haisemi kwamba iliwaongoza au iliwatangulia njiani mpaka yerusalemu biblia inasema tu kwamba waliona nyota kule mashariki mathayo maho na wakaja yerusalemu na hiyo nyota iliwatangulia namna gani katika huo mwendo mdogo wa maili a kutoka yerusalemu hadi bethlehemu kama mathayo 29 inavyosema ni kwa namna gani hiyo nyota ilisimama juu mahali alipokuwapo mtoto jibu ni kwamba hatujui kuna jitihada nyingi za kueleza hilo kwa kutumia viunganishi vya sayari au vimondo au supanova au mianga ya kimiujiza sisi hatujui ningependa kukusihi usiwe mtu wa kukisia na kubahatisha mambo ukitumia nadharia ambazo hazina mashiko wala umuhimu wowote wa, wa kiroho ningependa kukushauri na kukuonya kwamba watu wenye jitihada za kukisia na kutabiria mambo kama vile nyota ilifanya kazi na jinsi bahari ya shamu ilivyogawanyika na jinsi mana ilivyoanguka kutoka mbinguni na jinsi yona alivyoendelea kuishi baada ya kumezwa na samaki na jinsi mwezi unavyogeuka kuwa damu kwa hakika ni watu ambao wanafikira za kijuujuu ndani yao huwezi kuona utunzaji wa kina wa mambo makuu ambayo ndiyo nguzo ya injili utakatifu wa mungu uovu wa dhambi kutojitosheleza kwa mwanadamu kifo cha kristo kuhesabiwa haki kupitia kwa imani peke yake kazi ya utakaso inayofanywa na roho utukufu wa kurudi kwa kristo na hukumu ya mwisho siku zote wanaonekana kujaribu kupotezea wengine njia na makala mapya au kitabu kinachowasisimua kinachoshughulikia jambo geni hawapati msisimko na mambo halisi na makuu ambayo ndiyo nguzo ya imani kile ambacho kiko wazi kuhusu tukio la nyota ni kwamba nyota inaonekana kufanya kitu ambacho haiwezi kukifanya kwa uwezo wake kama nyota inawaongoza majusi mpaka wanafika kwa mwana wa mungu ili wamwabudu kuna mmoja pekee katika mtiririko wa mawazo ya kibiblia ambaye anaweza kuwa chanzo cha nyota kutekeleza jukumu hili mungu mwenyewe kwa hivyo somo liko wazi mungu anawaelekeza wageni mpaka kwa kristo ili wamwabudu anafanya hivyo kwa kusababisha kuweko kwa uwezo na nguvu za ajabu ulimwenguni yamkini hata za kutikiza vitu vyote ili mradi kusababisha jambo hilo litendeke luka anamwonyesha mungu akielekeza utawala wote wa roma alifanya hivi ili ndiposa sensa ifanyike wakati ule ule wa kumpeleka msichana bikira asiyejulikana kokote aende bethlehemu kutimiza unabii na kuzaa mwana atakayeokoa ulimwengu mathayo anamwonyesha mungu akielekeza nyota za angani ili ziwalete wageni kule bethlehemu ili waweze kumwabudu mwana huu ni mpango wa mungu alifanya hivyo wakati huo na hata sasa bado anafanya hivyo lengo lake ni kwamba mataifa mataifa yote mathayo mwana haya ndiyo mapenzi ya mungu kwa ajili ya kila mtu katika ofisi yako kule kazini na katika darasa lako na katika eneo lako na nyumbani kwenu kama yohana 4:23 kisemavyo baba awatafuta watu kama hao wa muabudu mwanzoni mwa injili ya mathayo bado kuna mwaliko wa njoni muone lakini mwishoni mwa kitabu cha mathayo ujumbe ni nendeni mkawaambie wale majusi walikuja wakaona sisi tunapaswa kwenda na kutangaza yale tumeona na kusikia kile ambacho hakibadiliki ni lengo na uwezo wa mungu katika kukusanya mataifa yote ili wamwabudu mwanawe kumtukuza kristo kwa kumwabudu na kumsujudia kwa mataifa yote ndiyo sababu ya ulimwengu kuwako