Pia mwanadamu ndugu msikilizaji kuna jambo hili ambalo daima lipo yani kuwalinganisha watu naam twapata kwamba katika historia kuna wale ambao walitenda mambo makuu mambo ya ajabu ambayo yalikuwa ni ya faida katika ulimwengu mzima na pia kuna wale ambao walitenda mambo makuu katika nchi zao binafsi haya yote ni mambo ambayo twayaona siku baada ya nyingine jambo ambalo latufahamisha kwamba katika maisha yake mwanadamu daima yeye hutaka kuangalia ni nani aliye mkuu iwe ni katika mawazo au katika utendaji wa jambo fulani kusudi aweze kumfuata huyo hili ndilo ambalo hasa tuaendelea kuliona katika kitabu hiki cha webrania tunapomtazama huyu yesu kristo ambaye neno la mungu natwambia kwamba yeye ni bora kuliko malaika ni bora kuliko manabii na pamoja na hiyo ni bora kuliko musa kama vile unavyofahamu hakuna watu ambao wanamfahamu musa kuliko wayahudi wayahudi wanamfahamu musa na kumheshimu sana kwa kuwa yeye ndiye ambaye aliwatoa kule misri katika nchi hiyo ya utumwa rafiki msikilizaji somo letu la leo ambalo latoka kwenye sura hii ya tatu ya kitabu cha webraniya twaendelea kuona jinsi ambavyo kristo alivyo bora kumliko musa somo letu laanzia aya ya6 hadi ile aya ya 1 ila nitaanzia aya hiyo ya a kusudi tupate msingi wa jinsi ambavyo mambo yalivyo ya nalo neno lake bwana lasema hivi na musa kweli alikuwa mwaminifu katika nyumba yote ya mungu kama mtumishi awe ushuhuda wa mambo yatakayonenwa baadaye bali kristo kama mwana juu ya nyumba ya mungu ambaye nyumba yake ni sisi kama tukishikamana sana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwisho kama vile tumesoma maandiko haya ndugu msikilizaji jambo ambalo ningependa ufahamu ni kwamba kristo si bora kumliko musa kwa sababu tu yeye ndiye muumba naye musa ni kiumbe lakini jambo ambalo ni bora linalonenwa hapa kumuhusu musa ni kwamba yeye alikuwa ni mtumishi wake mungu na hakuna siku yoyote ile ambayo aliitwa kuwa ni mwana wa mungu rafiki msikilizaji kama vile unavyofahamu kuna utofauti mkuu sana kati ya mwana katika nyumba na yule mtumishi katika nyumba neno hili la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba sisi ni nyumba yake iwapo tutashikamana sana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwishoa na jambo hili ambalo neno la mungu lanena hasa ni jambo ambalo latumakinisha kwamba iwapo sisi ni wana wa mungu wenye kuushiriki mwita wa mbinguni basi jambo ambalo lahitajika ni kwamba tuweze kushikamana sana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwisho ndugu msikilizaji jambo hili linapofanyika katika maisha yetu basi kile ambacho kipo ni kwamba hilo litakuwa dhibitisho la waziwazi kuwa sisi ni nyumba yake mungu jambo hili ni jambo ambalo pia twalipata kwenye kile kitabu cha tito sura ile ya ileya aya ile ya le y111 ambayo hasa yanena kuhusu habari hizo za taraja letu nalo neno lake bwana latuambia afuatayo kwenye kitabu hiki cha tito maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa nayo na yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huwa sasa tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe milki yake mwenyewe wale walio na juhudi katika matendo mema rafiki msikilizaji kwa hakika jambo hili ambalo memaaaki kwenye hl kitabu cha tito ni jambo ambalo twafaa kuzingatia katika maisha yetu maana la na aya hii ya aa ambaye yatwambia kwamba iwapo sisi ni nyumba yake mungu na kazi ya mikono yake basi ni vyema kushikamana sana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwisho kwa mujibu wa mambo haya ni wazi kwamba kile ambacho twahitajika kufanya ni kuendelea mbele kumwangalia bwana wetu yesu kristo na kumtumaini katika kila jambo hasa kuhusiana na imani yetu ndugu msikilizaji kuna mambo mengi sana ambayo yaweza kutupata mambo ambayo ni ya kutatanisha lakini mambo hayo hayafai kutusogeza naam twahitaji kuwa na ujasiri katika mioyo yetu wahitaji kuwa na ujasiri katika moyo wako kwa sababu yule ambaye amekuita huyo ndiye aliyeanzisha kazi njema ndani yako naye ndiye atakayekamilisha kazi hiyo katika maisha yako kwa hivyo kilichopo ni kwamba wewe endelea kushikamana sana na ujasiri wako katika fahari ya taraja lako hadi siku hiyo ya mwisho kwa habari za kushikamana sana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwisho ndugu msikilizaji twapata mfano ulio bora kabisa katika kitabu cha timotheo sura ya nne, ya aya ile sa 4:78 ambayo paulo ananena yafuatayo kuhusu maisha yake naye anasema hivi nimevipiga vita vilivyo vizuri mwendo nimeumaliza imani nimeilinda baada ya hayo nimewekewa taji ya haki ambayo bwana mhukumu mwenye haki atanipa siku ile wala si mimi tu bali na wote pia waliopenda kufunuliwa kwake rafiki msikilizaji jambo hili ni jambo ambalo linaonyesha waziwazi kwamba iwapo kwa hakika kuna mambo ambayo yatatupata ni vyema tuweze kusimama wima na kupigana vita vilivyo vizuri vita vya imani na paulo alipigana vita hivyo maana alimjua yeye aliyemwamini na kwamba ameweka amana yake kwake na wala hata aibika siku hiyo ya mwisho na kwa sababu hiyo hatuna udhuru wowote wa kusema kwamba tumeshindwa kupigana vita vyetu au kushikamana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwisho jambo ambalo nitakuhimiza ni kwamba kile ambacho kipo ni lazima uone fahari kuhusu imani yako tena kama vile tutakavyokuwa tukiendelea kujifunza tutaona kwamba imani yako yaani imani katika kristo ni imani yenye dhawabu kubwa mno imani ambayo ni lazima uendelee kuiungama siku zote na kwa njia ya mkato ningependa kukwambia kwamba imani yako katika kristo ni imani ambayo itakufikisha mbele zake mungu maana yesu kristo ndiye njia kweli na uzima na wala hakuna mtu awayeyote ambaye iwaweza kwenda kwa mungu baba ila kwa njia ya yeye ila jambo hili si kwa wote maana tunaposoma kwenye kile kitabu cha yohana wa kwanza sura ya ya pili aya ile 19 neno lake bwana latwambia kuhusu wale ambao hawakushikamana sana na ujasiri waliokuwa nao taraja ambalo walikuwa nalo mpaka mwisho neno hili lasema hivi walitoka kwetu lakini hawakuwa wa kwetu maana kama wangelikuwa wa kwetu wangelikaa pamoja nasi lakini walitoka ili wafunuliwe kwamba si wote walio kwetu ndugu msikilizaji jambo hili ambalo twalisoma hapa ni jambo ambalo lnaonyesha waziwazi kwamba mungu ameruhusu baadhi ya dini za uongo kuwepo ili wale walio waamini kamili waweze kuendelea katika imani yao na wale ambao siyo waumini, basi waondoke thibitisho kwamba wewe ni mtoto wa mungu ni kile ambacho umeshikilia katika imani na ninaposema imani nina maana ya imani katika yesu kristo na siyo katika jambo lingine lolote lile au katika yeyote mwingine yule jambo ambalo hasa la kufanya wewe kuwa muumini ni hali hiyo yako ya kuendelea kusimama wima katika ujasiri na kushikamana na ungamo hilo ambalo uliungama hapo awali kwa kuwa bwana ndiye ambaye atakufanya usimame wima maana hautegemei nguvu zako bali wategemea nguvu za roho mtakatifu kwa hivyo mwandishi huyu wa kitabu hiki cha webrania ananena akisema kwamba sisi ni nyumba yake mungu kama tukishikamana sana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwisho jambo hili asalanena kwamba iwapo wewe ni mshirika katika mwito wa mbinguni basi wewe ni miongoni mwa ndugu na zaidi ya yote utaendelea kushikamana na hilo ambalo umeliamini ndugu msikilizaji hakuna jambo lingine lolote lile ambalo laweza kukufanya wewe kuwa muumini au kuwa mwana wa mungu na kuthibitisha kwamba hivyo ndivyo ilivyo maishani mwako ila kwa njia hiyo moja ya wewe kusikia neno lake bwana na kuendelea kulitia katika moyo wako na kulitenda maana daima mwana hupenda kusikia maonyo ya baba na pia mwongozo wa baba tukigeukia habari za musa na bwana wetu yesu kristo hebu tuendelee kuona utofauti uliopo kati ya hawa wawili utofauti ambao hasa waonyesha kwamba bwana wetu yesu kristo ni bora kumliko musa bwana wetu yesu kristo pamoja na musa wote ni waanzilishi wa jinsi ambavyo watu wanafaa kuishi na ni jambo ambalo lakubalika hata miongoni mwa wale ambao sio wa kristo kwamba musa alileta sheria ambazo ni muhimu sana ambazo mwanadamu hajawahi kutumia naye yesu kristo katika ule mlima wa mizeituni alihubiri na kuleta mtindo wa sheria ambao ulikuwa pia ni mno hata hivyo ningelipenda ufahamu kwamba kuna utofauti mkubwa sana kati ya wawili jambo la kwanza ni kwamba sheria ile ambayo musa aliipokea kutoka kwake mungu ilikuwa hasa ya husika na tabia lakini unapotazama mambo ambayo yesu kristo aliyanena katika ule mlima wa mzeituni ni jambo ambalo tuaona kwamba badala ya kuhusika na tabia hasa sheria hizo zahusika na utu wa mtu yale ambayo kristo aliyaleta ndugu msikilizaji au mafundisho ambayo kristo aliyaleta pasipo kuwepo na neema hiyo ya uokovu inayotokana naye katika mauti na kufufuka kwake basi hayo ambayo kristo aliyafundisha ni mambo ya juu sana mambo ambayo hatuwezi kuyafikilia kamwe yote yale ambayo kristo aliyanena pale kwenye ule mlima pasipo kuwepo na ule ukombozi ambao tunao katika kristo yesu mambo hayo basi au sheria zile zalifanya kanisa kuwa ni nafiki kuliko jambo lingine lolote katika ulimwengu rafiki msikilizaji iwapo kuna njia ambayo twaweza kufikilia hayo ambayo kristo aliyafundisha ni kwa njia moja tu ni kwa njia ya ukombozi huo ndipo twaweza kufikilia hicho kiwango au kimo ambacho kristo alinena kwenye ule mlima lakini unapoangalia wakati ambapo mungu alinena na musa katika ule mlima wa sinai kulikwepo na ngurumo za radi hofu pamoja na tetemeko la ardhi mungu aliwaonya watu wasimame mbali kabisa na hata mnyama yoyote hakuruhusiwa kugusa ule mlima lakini kwenye kipindi hiki cha neema yake mungu mungu hajanena nasi kwa njia hiyo bali amenena nasi toka juu ya ule mlima uitwao kalvari kwenye ule mlima kulikwepo na ule msalaba na katika huo msalaba kulikwepo na mtu aliyekuwa amevunjika mtu wa majonzi aliyekuwa anakufa mahali pale huyo alikuwa ni zaidi ya mwanadamu maana alikuwa ni mungu na kwa njia ya kifo chake kwenye ule msalaba hapo ndipo neema yake mungu ilitiririka juu ya ulimwengu huu namshukuru mungu ndugu msikilizaji kwamba mungu hatuokoi kwa sheria kama ingelikuwa hivyo basi mimi napenda kukuhakikishia kwamba singeliweza kuokolewa hata kidogo maana kila mara najipata kwamba nimevunja ile sheria jambo ambalo halingeniruhusu kupata ule uokovu nami ninauhakika kwamba wewe pia wakubaliana nami kama ingelikuwa kwa sheria hakuna hata mmoja wetu ambaye angeokolewa lakini namshukuru mungu kwamba kuna njia nyingine ambayo twaweza kupokea uokovu nayo ni kwa njia ya neema yake mungu na kwa ajili ya hiyo ndiposa neno hili la mungu latuhimiza kwamba tuweze kuendelea kushikamana sana na ujasiri wetu na fahari ya taraja letu mpaka mwisho ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo nami pia ningekwambia kwamba kwa sheria haiwezekani kumpendeza mungu na tena kama vile neno la mungu tunavyofahamu waziwazi lasema kwamba kwa matendo ya sheria hatuwezi tukapata wokovu maana matendo yetu yote ni kama vitambaa vyenye unajisi mbele zake mungu na hauwezi ukachukua jambo ambalo ni lenye unajisi mbele zake mungu kwa hivyo njia iliyobakia ndugu yangu ni njia hiyo ya neema kwa kumwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wetu aliyekuja na kufa pale msalabani ili wewe pamoja nami tupate huo uzima wa milele yani tufanyike haki mbele zake mungu na tunaposimama mbele zake mungu hatuna hofu yoyote ile rafiki yangu hapo ndipo tu naweza kukuelekeza maana hakuna mahali pengine ambapo naweza kukuelekeza tunapogeukia aya ya 7 neno lake mungu latuingiza kwenye kipengele hiki ambacho chanena kuhusu hatari ya tashwishi neno lake bwana lasema yafuatayo kwenye aya ya 7 hadi ile aya ya kumi. kwa hiyo kama anenavyo roho mtakatifu leo kama mtasikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasirisha siku ya kujaribiwa katika jangwa hapo baba zenu waliponijaribu wakanipima wakaona matendo yangu miaka 40 kwa hiyo nalichukizwa na kizazi hiki nikasema siku zote ni watu waliopotoka mioyo hawa hawakuzijua njia zangu rafiki msikilizaji kuna jambo hapa ambalo tena, ambalo tena lilifungua sura hii ya yani maneno hayo mawili kwa hiyo haya maneno mawili twayapata tena kwenye aya hiyo ya kumi ni vyema uelewe kwamba maneno hayo mawili ni maneno yenye umuhimu kabisa kama vile nilivyokuwa nimesema kwenye kipindi kilichopita maneno haya ni maneno ambayo yanaweza kufananishwa na mlango mlango ambao ukirudi nyuma unarudi katika mambo ya kale na ukienda mbele unaingia katika mambo yanayokuja pamoja na hayo maneno haya mawili ni maneno ambayo ni ishara ya alama ya hatari unapoingia katika njia hii kuu mbinguni kwa maneno mengine ni onyo ambayo yakwambia kwamba angalia pande zote mbili kabla ya kuendelea mbele rafiki msikilizaji neno hilo kwa hiyo ni neno ambalo twaona kwenye sehemu hii kwamba yatumika hasa kuhusu neno ambalo lilitoka kwenye vinywa vya manabii pamoja na neno ambalo lilinenwa kwa vinywa vya malaika na kisha yale ambayo yalinenwa na musa mambo ambayo yalikuwa ni yenye umuhimu sana habari gani kuhusu neno hilo ambalo kwa kinywa chake kristo twahitaji ndugu msikilizaji kuwa waangalifu sana kuhusu kuwepo na tashwishi yoyote kumuhusu yesu kristo ndiposa neno hilo laanza kwa maneno hayo kwa hiyo kama anenavyo roho mtakatifu na kwa ufahamu wako maandiko haya yani kutoka kwenye aya hii ii 7hai le 11 ni maandiko ambayo yametoka kwenye kile kitabu cha zaburi sura ya ya aya ile hadi 11 ningelipenda ufahamu kwamba katika zaburi nyingi twamuona kristo kama vile katika zaburi ile ya5 twaona kwamba yeye ndiye mungu wetu na pia ni kondoo wake ndiposa neno hilo latuambia kwamba kwa hiyo kama anaenavyo roho mtakatifu leo kama mtaisikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasirisha siku ya kujaribiwa katika jangwa hapo baba zenu waliponijaribu wakanipima wakaona matendo yangu miaka40 kwa hiyo nalichukizwa na kizazi hiki nikasema siku zote ni watu waliopotoka mioyo hawa hawakuzijua njia zangu kama nilivyoapa kwa hasira yangu hawataingia rahani mwangu ndugu msikilizaji kwenye hiki kitabu cha wibrania sura ya 3 kwanzia 711 neno hili la mungu latupa tafsiri hiyo ya sehemu ya maandiko hayo yanayopatikana kwenye zaburi ya 95 na israeli yatupa mfano wa mambo haya yote jambo hili ambalo twaliona hapa ni jambo ambalo twahitaji kutafakari na kulizingatia kwa hiyo rafiki msikilizaji nitakuuliza uweze kutazama jinsi ambavyo historia ya wana wa israeli ilivyokuwa jinsi mungu alivyowakomboa toka misri na yale ambayo waliyafanya katika jangwa nawe utafahamu kwamba yale ambayo neno la mungu latufundisha mahali hapa ni neno ambalo latumakinisha kwamba iwapo twahitaji kuona mkono wake mungu ukiwa katika maisha yetu yani mkono mwema wake bwana wakutufanikisha katika mambo ya kiroho na katika mambo ya kimwili basi itatubidi tusifanye mioyo yetu kuwa migumu yani kuwa watu wenye tashwishi watu wasioamini kama vile hawa wana wa israeli walivyokuwa mara tu walipotoka katika nchi hiyo ya misri ni jambo la kushangaza kwamba ndugu msikilizaji watu hawa walimwamini mungu kwamba atawatoa katika nchi ya utumwa lakini walikosa kumwamini kwamba atawafikisha katika nchi hiyo ambayo aliwaahidi na jambo hilo ni jambo ambalo ni mbaya kabisa maana watu wengi watakosa kuingia katika ufalme wake mungu si kwa sababu hawajui kwamba mungu ywaweza lakini kwa sababu ya kutoamini kwa hivyo ningelipenda kukutahadharisha ndugu msikilizaji maana roho hiyo ya kutoamini ni roho ambayo yaweza kukuletea shida maishani mwako siyo sasa tu bali hata baadaye maana unaposoma kwenye neno lake mungu katika kitabu cha ufunuo sura ya21 Anane, neno lake mungu latwambia maneno yafuatayo bali waoga na wasioamini na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hawo waabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto na kiberiti hiyo ndiyo mauti ya pili rafiki msikilizaji tazama mahali ambapo wasioamini watu wenye tashwishi wamewekwa wamewekwa pamoja na watu waoga watu wa chuki zao wauaji na wazinzi wachawi na hawo ambao wanaabudu sanamu pamoja na waongo wote ndugu yangu haufahi kuwa kwenye sehemu hiyo maana sehemu hiyo siyo yako hata kidogo maana unapomtumaini mungu unapomuuliza akusaidie ili umwamini yeye daima atakusaidia maana kile ambacho anahitaji ni imani hiyo ndogo kama punje ya haradali imani ambayo itakufanya wewe umwamini yeye na wala usiwe mtu mwenye tashwishi mungu ameahidi mambo makuu sana kwa ajili yako mungu ana mambo mengi mema kwa ajili yako lakini kwa nini haujayapokea haujayapokea kwa kuwa wewe umekuwa na tashwishi jambo ambalo ni la hatari sana wana hawo waisraeli walikuwa na tashwishi na pia walikuwa na ile roho ya kutoamini jambo ambalo liliwagarimu sana maana kizazi chote kilichotoka misri hakikuingia katika kanani ila kalebu na yoshua peke yake unapokosa kumwamini mungu wewe unajichimbia kaburi lako na hasa kwenye kizazi hiki chetu kaburi lako litakuwa ni la milele kwa hiyo ni jambo la kutumakinisha kwamba ni vyema kuangalia nyuma ili tuweze kujifunza kusudi tusirudie yale makosa ambayo wana wa israeli walitenda maana iwapo kosa lolote litafanyika wakati huu hilo kosa litakuwa ni kosa la milele na usisahau kwamba milele siyo siku chache ndugu msikilizaji nina ujasiri kukuhusu wewe kwamba utakuwa na imani katika huyo mungu na zaidi ya yote hautakuwa na tashwishi kuhusu yale ambayo amekuandalia au yale ambayo ameyanena na kwa ajili hiyo nitaomba pamoja nawe maana mungu yuwaweza kukusaidia na pia yiwaweza kukuinua imani yako lililopo ni wewe tu kumtegemea hebu tuombe pamoja mfalme tena mungu uishie milele na nalibariki jina lako na kulitukuza maana wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe tazama bwana katika haya yote ambayo twajifunza twaona kwamba katika siku zile zilizopita yaani katika maisha ya wana wa israeli twapata mfano ulio bora wa kutufundisha kwamba tashwishi na kutoamini ni mambo ambayo hayafai kuwepo maishani mwetu maana wewe mungu unabakia kuwa amini milele na milele naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba iwapo kuna mambo yoyote yale ambayo yaweza kumfanya awe na tashwishi yoyote ile au kuwa na roho hiyo ya kutoamini bwana utamsaidia kwa nguvu za roho mtakatifu wako umfungue macho yake apate kuona na kutazama kwamba wewe ni mwaminifu na yote ambayo umeyaahidi utayatenda nakushukuru bwana maana najua kwamba ni mapenzi yako kwa kila mmoja wetu kufikilia imani na hasa kuwa muumini katika yote ambayo umeyanena naomba haya nikijua kwamba utamtendea ndugu yangu kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen rafiki msikilizaji ningelipenda ufahamu hili kwamba iwapo kuna jambo ambalo lawakosesha wengi mema yake mungu ni roho hiyo ya tashwishi pamoja na kutoamini mwamini bwana yesu kristo maana yeye ndiye mwaminifu tena yeye ndiye kweli natazamia kukutana tena nawe kwenye kipindi kijacho ili tuendelee kujifunza haya ambayo yatatusaidia kuendelea kumwamini bwana wetu yesu kristo tusiwe watu wenye tashwishi hata kidogo hadi twakapokutana kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa nja munialo na neno litaendelea sante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuambia au una swali la kutuuliza tafadhali jisikie huru kabisa kutuandikia barua kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2a nairobi kenya au pia waweza kuniandikia email ambayo anwani yangu ni mtwr coke na kama kawaida na kusihi tutembeleye kwenye websaiti yetu ambapo utapata mengi kuhusu hiki kipindi cha neno anwani ya websaiti yetu niwwwwr africa org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la umodo nikikuaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea