zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam kwa leo tukaweze kuzungumuzia barua iliyobadili ulimwengu katika kitabu cha warumi wa wa kwanza, kwanza hadi arum:7 paulo mutumwa wa yesu kristo kwa wote wapendwao na mungu walioitwa kuwa watakatifu mtume paulo alikuwa mehusika jinsi tunavyoweza kusema leo alizaliwa kama mtu huru raia wa rumi katika jiji la tarsas kwa sasa sehemu ya uturuki kama kijana alifanya uamuzi wa ku arabi na kufunzwa na gamalieli kule yerusalemu alipobadilishwa barabarani akielekea damaski alipokutana na yesu aliyefufuka katika hali ambayo inaweza kuelezeka kuwa isiyo ya kawaida paulo alibadilika mara moja na kuwa mtetezi wa ukristo asiyegemea tu hisia ila hoja za kihistoria na fikira dhabiti wakati baadhi wakimchukia wakimnenea mambo maovu na hata kutafuta njia ya kumuua hamna mtu ambaye amewahi faulu kukosoa kile ambacho paulo alitetea kati ya barua 13 ile iliyokuu zaidi na kuvutia ni ile aliyotuma rumi wakati mwanamke kutoka korintho alikuwa akisafiri kupitia mediteranea na kukubali kuipeleka katika karne ya 2m tunatumia neno mwenye haki kwa uchache zaidi na kuliwazia kuwa neno la kidini kitu au mtu ambaye ni tofauti na watu wa kawaida ila maana kamili ya neno hili ni wongofu kimaadili kitabia na njia nyingine yoyote ya kimaisha kiunganishi kati ya udhaifu wetu na uongofu wa mungu ni imani kuamini kuwa mungu atafanya kile alichoahidi jinsi paulo alivyoandika kwenye kitabu hiki ukishawishika kuwa mungu ana uwezo wa kufanya kile alichoahidi mta wa kigusto ambaye aliapa kuwa kuhani katika tukio moja la mwanga mkubwa wa waradi alikuwa akipanda vingazi 28 vilivyojulikana kama skala sankta huko rumi wakati ukweli wa paulo ulipenya kwenye nafsi yake wenye haki wataishi kwa imani martin luther alisimama kwenye magoti yake akiwa mtu aliyebadilika ukweli huo ukipenyeza kwenye moyo wako wewe pia utabadilika hizo ndizo nguvu za injili ujumbe huu umetafsiriwa kutoka katika kitabu kwa jina strength for today and Bright hope for ormoro kilichoandikwa na dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 722331412 kumbukani 722331412