ndugu msikilizaji. ni imani yangu kwamba bwana wetu yesu kristo ameendelea kujifunua kwako na zaidi ya yote umeendelea kujifunza yale ambayo anakuhitaji ufanye kwenye sura hii ya ano kuna baadhi ya mambo ambayo tutayazingatia hii ikiwemo ni ile karamu ya belshaza na kile kidole cha mungu ambacho kiliandika ukutani na wale wenye hekima kushindwa kusoma maandishi na danieli kukataa zawadi za mfalme baada ya kutafsiri maandishi ukutani na mwisho kabisa utaangaia jinsi ambavyo babeli ilianguka usiku huo mambo tunayoyasoma katika sura hii ya tano ni mambo ambayo yalitendeka baada ya ufalme wa nebukadreza nam haya ni mambo ambayo ndugu msikilizaji wayapata katika historia ya kawaida kuhusu babeli tunapogeukia aya ya kwanza twapata kipengele cha kwanza ambacho chahusu karamu ya belshaza neno lake bwana lasema hivi belshaza mfalme aliwafanyia wakuu wake elfu karamu kubwa akanywa divai mbele ya elfu hao ndugu msikilizaji nadhani swali la kwanza ambalo twafaa kujiuliza ni kwamba huyu belshazar alikuwa nani aliwezaje kuwa mfalme historia inatuambia kwamba yeye alikuwa mtoto wa nabonidas na alikuwa mtawala pamoja na baba yake baada ya kifo chake nebukadreza mtoto wake wa pekee aliyeitwa ivul merodaki alichukuwa utawala mnamo mwaka wa561 kabla ya kuzaliwa kwa kristo waweza kupata habari hizo katika kile kitabu cha wafalme wa pili sura ya 25, ya aya ile huyu evil moredaki aliuawa na nergal shareza aliyekuwa mume wa mmojawapo ya kati ya binti za nebukadreza akachukua mamlaka na kutawala mnamo mwaka wa9 kabla ya kuzaliwa kwa kristo baada yake mtoto wake ndiye aliyeridhi utawala lakini aliuawa na huyo nabonidas ambaye alikuwa ni mfalme wa mwisho wa babeli mfalme huyu alitumia muda mrefu akiwa nje ya babeli akishambulia nchi zingine mbali zaidi hebu tukumbuke kwamba huyu nabonidas alikuwa mume wa mojawapo wa binti za nebukadreza wakati mfalme huyu alipokuwa nje akifanya shughuli zake huyu mtoto wake belshaza ndiye alibaki akitawala kama mfalme wa babeli ndugu msikilizaji mambo haya yanaonyesha ukweli wa maneno ya nabii yeremia aliyosema katika kitabu cha yeremia sua ya77 na, 7, ile ya 6 na 7, ambayo yasema hivi na sasa nimetia nchi hizi zote katika mkono wa nebukadreza mfalme wa babeli mtumishi wangu na wanyama wa mituni pia nimempa wamtumikie na mataifa yote wamtumikie yeye na mwanaye na wana wa mwanawe hata utakapowadia wakati wa nchi yake mwenyewe ndipo mataifa mengi na wafalme wakuu watamtumikisha yeye ndugu msikilizaji kwa lugha nyingine neno hili linatuambia kwamba ufalme huu ungeendelea kwa njia ya watoto na wajukuu wa nebukhadreza baada yao utawala wa babeli kama kichwa cha dhahabu utafika mwisho wakati mambo haya yaliyomo katika sura ya yatao yalipokuwa yakitendeka nabonidas alikuwa vitani na mtoto wake ndiye alikuwa akitawala babeli wakati huo tunaona kwamba belshazar alimwambia danieli kwamba atampa mamlaka na kumfanya mtawala watatu katika utaratibu wa mamlaka katika babeli na sababu ni kwamba yeye alikuwa wapili kwa utaratibu wa utawala akimfuata baba yake wakati wa karamu ya mfalme belshaza jemedari kobraya kutoka nchi ya umedi alikuwa anazingira mji wa babeli mfalme belshazar aliandaa karamu na wakanywa mvinyo ingawa walijua kwamba jeshi la adui liko nje ya mji wao jambo hilo linaonyesha kiburi katika maisha ya kijana huyo na pengine alifikiri kwamba mji huo ulikuwa ngome imara kwa sababu nebukadreza alikuwa ameujenga mji huo uwe kama ngome ili kuzuia adui kuuteka huenda karamu ambayo huyu mfalme aliifanya ilikuwa ni njia ya kuwatia moyo watu wake na pengine kumwonyesha adui aliyekuwa nje ya mji kwamba hajali chochote juu yake diposa twambiwa kwamba walianza kunywa mvinyo mvinyo hutumiwa na watu dhaifu ndugu yangu na katika nchi yetu mvinyo ni adui mkubwa sana wa wanadamu ajali nyingi zinazotokea husababishwa na pombe au mvinyo nchi nyingi sana kama vile unavyofahamu zimeharibika hali ya uchumi imezorota hali ya umaskini imeendelea kuongezeka uhalifu na ufisadi umeendelea kuongezeka kwa sababu ya hali hiyo ambayo inaletwa na pombe na ulevi ni chanzo cha umaskini na hali duni ya kimaisha mfalme belshazar alianza karamu yake kwa kuwapa watu pombe ili walewe ndipo waweze kufurahia ile karamu msikilizaji tunapogeukia aya ile ya pili na yatatu neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi belshazar alipokuwa akionja ile divai akaamuru wavilete vile vyombo vya dhahabu na fedha ambavyo baba yake nebukadrezar alivitoa katika hekalu lililokuwa yerusalemu ili kwamba mfalme na wakuu wake na wake zake na masuria wake wapate kuvinywea basi wakavileta vile vyombo vya dhahabu vilivyotolewa katika hekalu ya nyumba ya mungu iliyokuwako yerusalemu na mfalme na wakuu wake na wake zake na masuria wake wakavinywea kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji ni wazi kwamba huyu belshaza hakuwa anadharahu yule adui aliyehuzingira mji tu bali sasa baada ya kulewa anatenda jambo ambalo hata babu yake asingelidhubutu kulifanya na alivichukua vyombo vya hekalu na kuvitumia kunywea wakati ambapo nebukadreza alihuteka ule mji wa yerusalemu yeye alikuwa mzee na mpagani kabisa lakini alipomjua mungu wa mbinguni alivichukua vile vyombo vya hekalu na kuviweka katika nyumba yake ya kuhifadhia vitu pengine belshazar alikuwa kijana aliyelelewa katika jumba hilo la mfalme huenda pia aliona vile vyombo lakini alikatazwa kuvigusa ila sasa aliamua kuvitoa na kuvitumia kunyweya mvinyo pamoja na wakuu wake na wake zake na masuria wake vyombo hivi vilikuwa vitakatifu kwa kuwa vilikuwa vimewekwa wakfu kwa ajili ya bwana mungu lakini kwa kutenda jambo kama hilo belshazar alikuwa anamwonyesha mungu dharahu la wazi, wazi. siku hizi ndugu msikilizaji pia kuna watu ambao wanamwonyesha mungu madharau wazi wazi kwa matendo yao pengine kuna wakati unapojiuliza ni kwa nini mungu haleti adhabu mara moja juu ya watu kama hao lakini fahamu kwamba rafiki yangu mungu anao muda wa kutosha yeye atafanya sawasawa na jinsi alivyomfanyia belshazar kwa wakati wake naam belshazar alijua kwamba nebukadreza alimjua mungu wa mbinguni na kwamba alisujudu na kuliheshimu jina lake lakini yeye alichotaka kufanya ni kumtukana na kumdharau mungu kila mtu katika karamu hiyo alikuwa amelewa sana wakati huo na hawakuwa na adabu au nidhamu yoyote ile kwa hiyo walitenda jinsi kila mmoja alivyotaka wakiwa katika hali hiyo waliitukuza miungu yao hayo ndiyo twayapata kwenye aya ya nne ambayo yasema hivi wakanywa divai wakaisifu miungu ya dhahabu na ya fedha na ya shaba na ya chuma na ya miti na ya mawe ndugu msikilizaji watu hao waliisifu miungu ya babeli na kwa kweli wangehitaji zaidi ya siku moja kuisifu miungu yote ya babeli walifunika dhambi zao kwa ibada na wakadharau na kumtukana mungu pamoja na imani ya kweli hili ambalo twaliona kwenye sehemu hii msikilizaji wangu ni jambo ambalo pia inaendelea siku zetu za leo na watu wanapokutana hata kama wanataka kufanya jambo lolote lile wanajifanya kwamba wao wanadini sana mioyoni mwao yaani ni watu ambao wamedinika na hivyo kuanza hata na maombi na kisha baadaye kufanya mambo ambayo kwa hakika ni mambo ya kumuudhi mungu mambo ambayo ni chukizo mbele zake mungu iwapo wewe ni mtu ambaye unafanya mambo kama yale napenda kukutahadharisha kwamba hukumu yake mungu hii juu yako maana mungu siyo rika yako na wala mungu siyo wa ukoo wako bali mungu ni mungu na hakuna yeyote ambaye iwaweza kumdharau au kumtukana na akwepe na hilo ndugu msikilizaji jiepushe na mambo kama yale na iwapo utaomba omba ukijua kwamba kile ambacho wataka kutenda ni tendo ambalo litamtukuza na siyo tendo ambalo litakuwa la kumdharau au kumdhihaki kwenye aya ya tano ndugu msikilizaji neno lake bwana latuingiza kwenye kipengele hicho ambacho chahusu kidole cha mungu kilichoandika pale ukutani neno la bwana lasema hivi kwenye aya hii ya tano saa hiyo hiyo vikatokea vidole vya mkono wa mwanadamu vikaandika katika chokaa ya ukuta wa nyumba ya enzi ya mfalme mahali palipo kikabili kinara naye mfalme akakiona kitanga cha ule mkono ulioandika ndugu msikilizaji sasa mungu anaingilia mambo hayo yeye mwenyewe hakusema na mtu huyu kwa ndoto wala maono kwa sababu hakutaka kuwasiliana naye moja kwa moja mungu alikuwa amechukizwa na madharau ya huyu mtu ambayo alikuwa nayo juu yake na juu ya mbingu na yale yote ambayo alikuwa ameyafanya ndipo akaandika ukutani mwa nyumba ile ya kifalme msikilizaji mungu alifanya jambo hilo kwa hasira na gadhabu ninaamini kwamba aliyeandika ukutani ni yule yule aliyeandika mchangani wakati mwanamke mzinzi alipofikishwa mbele zake waweza kusoma habari hizo katika kitabu cha yohana sura ile ya8 kwanzia aya ya kwanza hadi ile aya ya11 katika tukio hilo aliandika ujumbe wa msamaha lakini hapa kwenye hiki kitabu cha danieli anamwandikia belshaza ujumbe wa kuangamizwa kwake belshaza alikuwa amemwasi mungu wa mbinguni na danieli alieleza hivyo wazi kabisa na neno lake bwana hivi kwenye aya ya a ndipo uso wa mfalme ukabadilika fikira zake zikamfadhaisha viungo vya viuno vyake vikalegea magoti yake yakagongana rafiki msikilizaji jambo hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ya sita, laonyesha waziwazi kwamba hata kama ni mfalme au iwe ni mtu wa kawaida huyo ni mtu mwanadamu tu na kuna mambo ambayo yaweza kumtisha hata viuno kulegea na magoti kugongana ndugu msikilizaji ningependa kukwambia kwamba belshazar alishindwa kusimama hata kama yeye alikuwa ni mlevi ulevi wake naamini kwamba ulimalizika kabisa wakati huo lakini bado hawezi kusimama kwa sababu mambo aliyoyaona yalimtia uoga karibu ya kufa hili ndugu msikilizaji ni funzo kwetu kwamba hakuna lolote ambalo twaweza kufanya iwe umemwamini yesu kristo au iwe haujamwamini yesu kristo ambalo mungu hawezi kukuhukumu kwalo na iwapo ulikuwa ukijifikiria kuwa wewe ni jabali basi hebu tazama huyu mfalme hapa mfalme viuno vimelegea miguu zinagongana gongana yani hawezi kusimama kwa nini kwa sababu kuna maandishi ukutani lile ambalo napenda kukuelezea msikilizaji wangu ni hili kwamba chochote ambacho unachokifanya fanya kwa unyenyekevu tazama tena kwa mara nyingine tena twaona kwamba kiburi na kutakabari humfanya mtu kuanguka vibaya mno nam hilo ndilo ambalo twaliona katika sehemu hii ndugu yangu hauna hasara wakati wowote ule unapofanya mambo yako kwa unyenyekevu mbele zake mungu unyenyekevu ni jambo ambalo litakusaidia katika maisha haya na pia litakusaidia katika maisha ya baadaye utakaposimama mbele zake nikueleze jambo hili wote ambao wamempokea yesu kristo hawa wamenyenyekea mbele zake mungu maana wameamua kwamba lile ambalo mungu iwataka tufanye hilo ndilo ambalo tutafanya na ndiposa wanaitwa waongofu na iwapo wewe utakataa kunyenyekea mbele zake mungu na kufuata njia ambayo mungu ameiweka kwa ajili yako kama mwanadamu basi fahamu kwamba hicho ni kiburi na kwa sababu ya kiburi utahukumiwa kama vile nebukadreza alivyohukumiwa na nazaidi yayote kama vile huyu belshaza tutakavyoona jinsi atakavyohukumiwa kwenye aya ya saba ndugu msikilizaji neno hili lake bwana liendelea kutufahamisha yaliyotukia nalo neno lasema hivi mfalme akalia kwa sauti kubwa akaamuru waletwe wachawi na wakaldayo na wanajimu mfalme akanena akawaambia wenye hekima wa babeli mtu awayeyote atakayesoma maandiko haya na kunionyesha tafsiri yake atavikwa mavazi ya rangi ya zambarau na kuwa na mkufu wa dhahabu shingoni mwake naye atakuwa mtu watatu katika ufalme ndugu msikilizaji ijapokuwa nebukadrez alikuwa na kichaa nadhani huyu kijana alikuwa ni mtu ambaye alikuwa na roho ndogo mno baada ya yeye kuona yale ambayo yalikuwa yameandikwa alipaza sauti neno la mungu lasema kwamba alilia kwa sauti kubwa nadhani kwamba sauti hiyo ilikuwa ni sauti iliyojaa oga ndani yake na hivyo ndivyo ambavyo huwa kila mmoja anayefikia hukumu yake mungu utajaribu kupaza sauti lakini hakuna atakayekusikia elewa hili ndugu yangu wakati wako waokovu wakati wako wa kuhurumiwa ni sasa hivi na wala siyo kesho nam ulipewa jana lakini umepewa leo kusudi utengeneze ya kesho ndugu msikilizaji tafuta kumpendeza mungu tafuta kupokea huruma zake mungu ili kwamba isije ikawa katika maisha yako kama huyu mfalme alivyokuwa wakati huo wakati huu mambo haya ambayo tunayanena yaweza kuonekana kuwa ni mambo ambayo ni ya hadithi tu lakini siku yaja ambapo neno hili la mungu litatimia kulingana na vile ambavyo mungu anakusudia lililopo kwako wewe ni kuweza kupokea neno hili na kulishika katika moyo wako na kuishi kulingana na neno hili rafiki yangu kwenye aya hiyo ambayo tumeisoma aya hiyo yatuonyesha kwamba zawadi kubwa kuliko zote hapa ni kwamba huyo mtu atakayesoma yale maandiko na kumpa mfalme tafsiri yake atakuwa watatu katika ufalme hii ni kwa sababu nabonidas ndiye aliyekuwa mfalme lakini huyu kijana belsaza ndiye alikuwa akisimama mahali pake bila shaka danieli alijua mambo hayo yote naam neno lake bwana naendelea kwenye aya hii ya 8 ikituingiza kwenye kipengele cha tatu ambacho chausu wale wenye hekima kushindwa kusoma maandiko yale nalo na neno lasema hivi basi wakaingia wenye hekima wote wa mfalme lakini hawakuweza kuyasoma yale maandiko wala kumjulisha mfalme tafsiri yake rafiki msikilizaji wakati belshazar aliporudiwa na fahamu zake aliwaita wenye hekima na kuwauliza wampe tafsiri ya yale maandiko yaliyokuwa ukutani ingawaje kulikwepo na ahadi ya zawadi kubwa wao hawakuweza kutafsiri maneno yale bali waliketi hapo wakimwangalia tu hawakuwa na majibu na hawakujua la kufanya hii ni mara ya tatu ndugu msikilizaji kwa wenye hekima wa babeli kushindwa kumwambia mfalme mambo aliyotaka wamwambie jambo hili ambalo twaliona hapa rafiki yangu ni jambo ambalo nathibitisha kuwa hekima ya mungu hii juu zaidi ya hekima ya wenye hekima wote katika ulimwengu ndiposa kwenye kile kitabu cha yeremia sura ya aya ile na 24, neno lake bwana latuambia hivi bwana mungu asema hivi mwenye hekima asijisifu kwa sababu ya hekima yake wala mwenye nguvu asijisifu kwa sababu ya nguvu zake wala tajiri asijisifu kwa sababu ya utajiri wake bali ajisifuye na ajisifu kwa sababu hii ya kwamba ananifahamu mimi na kunijua ya kuwa mimi ni bwana nitendaye wema na hukumu na haki katika nchi maana mimi napendezwa na mambo haya asema bwana ndugu msikilizaji iwapo wewe ni mwenye hekima basi neno la mungu la kutahadharisha usijisifu kwa sababu ya hekima yako na iwapo wewe una nguvu usijisifu kwa sababu ya hiyo na hata kama wewe ni tajiri basi usijisifu katika utajiri huo bali kile ambacho wafaa kujisifu kwalo ni kwamba unamjua mungu hilo ndilo jambo ambalo wafaa kulifanya rafiki yangu hili ambalo twalisoma kwenye kitabu hiki cha yeremia ni jambo ambalo latuonyesha kuwa huyu mfalme belshazar ni mtu ambaye alitegemea ukuu wake akategemea yale aliyokuwa nayo akategemea wale wenye hekima na mwishowe akapata kwamba hayo yote hayangeliweza kumsaidia haya ndiyo ambayo twayapata kwenye aya ya tisa ambayo yasema hivi ndipo mfalme belshazar akahangaika sana uso wake ukambadilika na wakuu wake wakaona fadhaa rafiki msikilizaji bila shaka unaweza kufikiri na kuona mabadiliko yaliyoingia katika nyumba ile iliyokuwa na karamu dakika chache zilizopita walikuwa wakila na kucheka sasa pombe imewatoka kichwani na wote wanafadhaika sana hili ni jambo ambalo lafaa kukufahamisha kwamba iwapo wewe unatenda mambo ambayo si sawa wakati ambapo mungu atakutembelea rafiki yangu itakuwa ni hali ambayo itakuwa ni ngumu kwelikweli kweli kwenye aya ya kumi msikilizaji neno lake bwana latuambia hivi basi malkia kwa sababu ya maneno ya mfalme na ya wakuu wake akaingia katika nyumba ya karamu malkia akanena akasema ee mfalme uishi milele fikira zako zisikufadhaishe wala uso wako usibadilike ndugu msikilizaji huyu malkia anayetajwa hapa ni mke wa mfalme nebukadreza alisikia kuhusu mambo yaliyotokea katika nyumba ya karamu naye akaja ili aseme na mfalme angalau mfalme awe na tumaini na asiwe jinsi alivyokuwa ndugu msikilizaji jambo ambalo lipo ambalo ni vyema kwako kwa wewe nami kufahamu ni kwamba kwa hakika mungu anatawala katika falme za wanadamu na iwapo anatawala katika falme za wanadamu yeye anatawala katika mioyo ya wanadamu pia na waweza kusema kwamba mfalme huyo alifanya dhambi ya kuchukua vile vyombo vya dhahabu na vya fedha ambavyo baba yake nebukadreza alivitoa katika hekalu lililokuwako yerusalemu hiyo yaweza kuwa ni udhuru lakini fahamu kwamba dhambi ni dhambi msikilizaji na yeyote anayetenda dhambi neno la mungu lasema kwamba huyo atakufa kwenye aya ya 1m ndugu msikilizaji neno lake bwana liendelea kutwambia yale ambayo huyu malkia alimwambia huyu mfalme belshaza nalo neno la sema hivi yuko mtu katika ufalme wako ambaye roho ya miungu wa takatifu inakaa ndani yake na katika siku za baba yako nuru na ufahamu na hekima zilionekana ndani yake na mfalme nebukadreza baba yako nam mfalme baba yako akamfanya kuwa mkuu wa waganga na wachawi na wakaldayo na wanajimu rafiki msikilizaji malkia anaposema nebukadreza baba yake ni kwa sababu ukoo ulitajwa na baba au babu au babu wa pili kwa hiyo malkia anatumia neno hilo kumtaja nebukadreza ambaye wakati huo alikuwa amekwisha kufa kwenye aya ya kumi na mbili neno hilo laendelea kutwambia yafuatayo kwa kuwa roho njema kupita kiasi na maarifa na ufahamu na uwezo wa kufasiri ndoto na kufunua maneno ya fumbo na kufungua mafundo zilionekana katika danieli huyo ambaye mfalme alimwita belteshaza basi na aitwe danieli naye ataionyesha tafsiri ndugu msikilizaji malkia huyu aliyekuwa mama katika ufalme huu alikuja ili amsaidie mjukuu wake kutoka katika hilo tatizo ambalo lilikuwa limemkabili tunapoendelea ndugu msikilizaji kwenye aya ya 13 na 1314 neno la bwana liendelea kwa kutwambia hivi ndipo danieli akaletwa mbele ya mfalme na mfalme akanena akamwambia danieli je wewe ndiwe danieli yule aliye mmoja wa wana wa yuda waliohamishwa ambao mfalme baba yangu aliwaleta huko toka yerusalemu nimesikia habari zako kwamba roho ya miungu imo ndani yako na kwamba nuru na ufahamu na akili bora zimeonekana kwako ndugu msikilizaji baada ya kifo cha mfalme nebukadreza inaonekana kwamba danieli aliondolewa kwenye kazi aliyokuwa nayo na kusaauliwa lakini sasa mama malkia alimkumbuka na ndiyo sababu aliitwa na kuja kusimama mbele za mfalme kwenye aya ya 16 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi lakini nimesikia habari zako kwamba waweza kuleta tafsiri na kufumbua mafumbo haya kama ukiweza kulisoma andiko hili na kunijulisha tafsiri yake utavikwa mavazi ya rangi ya zambarau na kuwa na mkufu wa dhahabu shingoni mwako nawe utakuwa mtu watatu katika ufalme ndugu msikilizaji huyu belshazar alimsifu na baadaye akamwambia kwamba kama angeweza kumpa tafsiri ya maneno yale basi angemfanya awe mtawala watatu katika ufalme wake kwenye aya ya 17 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi ndipo danieli akajibu akasema mbele ya mfalme zawadi zako zishike wewe mwenyewe na dhawabu zako mpe mtu mwingine walakini nitamsomea mfalme maandiko haya na kumjulisha tafsiri yake rafiki msikilizaji danieli alichukizwa na na zawadi za mfalme na ndiyo maana alizikataa kwa sababu mfalme alikuwa amejawanahofu na hofu na moyo wake ulikuwa amefadhaika yeye hakujali tabia hiyo ya danieli iliyokuwa sawa na kumtukana kabla ya danieli kumtafsiria mfalme maandiko yale alimpa ujumbe ambao hakuwa amewahi kuusikia tena mfalme huyu alikuwa kijana na alitawala chini ya baba yake danieli sasa ni mzee anayesimama mbele ya mfalme kijana neno lake bwana lasema yafuatayo kwenye aya ya1819 na 19 kwa habari zako ee mfalme mungu aliyejuu alimpa nebukadreza baba yako ufalme na ukuu na fahari na utukufu na kwa sababu ya ule ukuu aliyompa watu wa kabila zote na mataifa na lugha wakatetemeka na kuogopa mbele yake aliyetaka kumuua alimuua na aliyetaka kumwacha hai alimwacha hai aliyetaka kumtukuza alimtukuza na aliyetaka kumshusha alimshusha rafiki msikilizaji nebukadreza alikuwa ni mfalme ambaye alitawala kwa mabavu na alitawala dunia yote wala akuta kuwepo na mwingine kama yeye hadi wakati ambapo mpinga kristo atachukua mamlaka ndugu msikilizaji haya ambayo twayaona hapa ni mambo ambayo kwa hakika yafaatuyazingatie na kujiuliza sisi wenyewe twaelekea upande upi rafiki yangu mimi nataka kuomba pamoja nawe kwa kuwa najua kwamba mungu amenena pamoja nawe na wewe utayari kabisa kuenenda kwa utii na unyenyekevu mbele zake hebu tuombe baba mfalme katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya fursa hii njema ambayo umezidi kutufundisha mambo makuu mambo ambayo bwana tusipoyazingatia maishani mwetu basi tutakuwa na hasara niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji ataishi kwa jambo hili kwamba ni vyema hatii na kunyenyekea mbele zako kwa kulitii neno hili na kuishi kulingana na neno hili yani neno ambaye ni kristo yesu najua kwamba bwana utamwezesha ili awe ushuhuda wa yale ambayo anayasikia sasa hivi naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen rafiki msikilizaji lile ambalo umejifunza ndilo ambalo utalitia maanani na kulizingatia katika maisha yako hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuelezea au pengine ungependa vijitabu ambavyo vitakuinua kiroho tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni mbili moja lapostani nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu unapotuandikia barua tafadhali jaribu kuandika jina lako na anwani yako vyema ili tuweze kukuhudumia vilivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo ambaye ninakuaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea