siku ya4 siku zile amri ilitoka kwa kaisari agusto ya kwamba iandikwe orodha ya majina ya watu wote wa ulimwengu orodha hii ndiyo ya kwanza iliyoandikwa hapo kirenio alipokuwa liwali wa shamu watu wote wakaenda kuandikwa kila mtu mjini kwao yusufu naye aliondoka galilaya toka mji wa nazareti akapanda kwenda uyahudi mpaka mji wa daudi uitwao bethlehemu kwa kuwa yeye ni wa mbari na jamaa ya daudi ili aandikwe pamoja na mariamu mkewe ambaye amemposa naye ana mimba luka hadi kwa watu wanyonge wa mungu je umewahi kufikiri jinsi inavyoshangaza kwamba mungu alipanga kimbele kwamba masihi azaliwe bethlehemu kama unabii katika mika 52 unavyoonyesha na je unashangaa kwamba alipanga mambo ambayo wakati ulipofika mama wa masihi na baba wa kisheria walikuwa hawaishi bethlehemu bali walikuwa wanaishi nazareti na kwamba ili atimize neno lake na kuwaleta watu wawili wasiojulikana wasio na jina tajika watu wanyonge waje bethlehemu hiyo krismasi ya kwanza mungu aliweka katika moyo wa kaisari augusto kwamba watu wote katika nchi zote zilizo chini ya utawala wa kirumi wanapaswa waandikishwe katika miji yao wenyewe amri hii ilikuwa kwa manufaa ya ulimwengu wote ili aweze kuwapeleka watu wawili mariamu na yosefu maili 7 je umewahi kujihisi kama mimi kuwa mtu mdogo na duni katika ulimwengu wa takriban watu bilioni 7 ambapo habari zote zinahusu vyama vikubwa vya kisiasa na habari motomoto za kiuchumi na kijamii na watu maarufu na muhimu ulimwenguni kwote wenye uwezo mwingi na sifa nyingi kama umewahi kuhisi namna hiyo hilo lisikufanya wewe uvunjike moyo au ukose furaha kwa maana inadokezwa katika maandiko kwamba nguvu zote kuu za kisiasa na changamoto zote kuu za kitaznia bila hizo zenyewe kujua zinaelekezwa moja kwa moja na mungu zinaelekezwa si kwa ajili yao wenye sifa bali kwa ajili ya watu wanyonge wa mungu watu wadogo kama mariamu na yusufu ambao wanalazimika kutoka nazareti hadi bethlehemu mungu anatumia utawala mkuu kutimiza neno lake la kubariki watoto wake usifikiri kwamba kwa sababu unapata upinzani katika ulimwengu wako mdogo wa uzoefu mkono wa bwana umefupika si ufanisi wetu wala umaarufu wetu wa kidunia bali ni utakatifu wetu ambao mungu anatafuta kuwafikia na kwa hatima hiyo anatawala ulimwengu wote kama midhali 2srmomo isemavyo moyo wa mfalme huwa katika mkono wa bwana kama mifereji ya maji hugeuza popote apendapo na anageuza siku zote kwa ajili ya malengo yake ya milele ya kuwaokoa na kuwatakasa watu wake yeye ni mungu mkuu kwa ajili ya watu wadhaifu na tuna sababu kuu ya kufurahi kwamba bila wao kujua wafalme wote na maraisi na mawaziri wakuu na wakuu wa serikali na machifu wa ulimwengu hufuata amri za kifalme za baba yetu aliye mbinguni inakuwa hivyo ili sisi watoto wake tuweze kuiga na tufanane na mfano wa mwanawe yesu kristo na kisha tuingie utukufu wake wa milele