Bisa ndugu msikilizaji nachukua fursa hii kumshukuru mungu kwa kutupa tena wasaa na wakati kama huu mungu ametupa siku kama hii ili tuweze kulisoma na kujifunza neno lake neno hili ambalo ni uzima kwa kila mmoja anayeliamini nitumaini langu kwamba baada ya kuona maono ya danieli pamoja na kujifunza kutoka kwenye kitabu hicho moyo wako unatumaini katika huyo ambaye anazifahamu siku zako zote yani bwana yesu kristo ndugu msikilizaji kama vile nilivyokuahidi kwenye kipindi kilichopita leo hii twaingia kwenye mafundisho mapya ambayo yanatoka kwenye kitabu cha webrania katika agano jipya kwa sababu hiyo ndugu msikilizaji ni vyema kabla ya kuingia kwenye mafundisho haya tupate kwanza msingi utakao tuwezesha kukielewa kitabu hiki vyema pamoja na kuyajua hayo ambayo mungu amekusudia tuyafahamu na kujifunza nitakupa utangulizi wa kitabu hiki na baadaye najua kwamba tutakuwa tayari kuendelea katika mafundisho ambayo mungu amekusudia tujifunze kutoka kwenye hiki kitabu waraka huu kwa waibrania ni wenye umuhimu sana kama vile kile kitabu au waraka ambao paulo aliuandika kwa warumi ambacho kipo kwenye daraja yake ya kipekee kwenye biblia waraka huu kwa waibrania ni waraka wa ajabu sana hata inakuwa kazi ngumu kuwa na utangulizi ambao naweza kusema kwamba unafaa kwa kila njia hii ni kwa kuwa kuna wengi ambao wametangulia kufanya utangulizi wa kitabu hiki kwa njia nzuri ila ninauhakika kwamba utangulizi huu ambao nakupa utakufaa wewe kwa kadiri ya jinsi roho wake mungu atakavyoniongoza na jinsi ambavyo utakavyopokea maana hiki ambacho twakitenda yaani kujifunza neno lake bwana ni katika mapenzi yake mungu pamoja na makusudi yake kitabu hiki msikilizaji kama nilivyosema hapo awali ni kitabu ambacho kina uthamani wake hasa kwa kuwa kinanena sana kuhusu kristo kuliko kitabu kinginecho chochote kile katika agano jipya jambo hili hasa laonekana katika hali hiyo ya yesu kuja hapo ulimwenguni na kufa kwa ajili yetu hii ni kwa kuwa ndugu msikilizaji katika hali ya hatari daima mwanadamu amemhitaji yule atakayemwokoa na hivyo ndivyo ambavyo kristo alivyokwetu katika mafundisho haya ambayo yanatoka kwenye kitabu hiki hapa tutamwona yesu kristo akiyatoa maisha yake kwa ajili ya rafiki zake ndugu msikilizaji unapotazama maisha ya mwanadamu utafahamu na kujua kwamba kutoka kwa adamu hadi kwa musa kuna miaka 25 na kutoka kwa musa hadi kwa nabii malaki kuna miaka 11 hawa walikuwa ni manabii ambao walinena habari zake mungu kwa wanadamu licha ya hiyo mwisho wa miaka eu tau mia 6 ufunuo wao kumuhusu mungu ulikuwa si kamili kisha baada ya miaka mia e ambayo hasa ni wakati huo uliopo kati ya agano la kale na agano jipya utimilifu wa wakati ulipotimia mungu alimtuma mwana wake aliyechapa yake mwenyewe ili anene na wanadamu kumuhusu kwa hivyo ufunuo wa mwana wa mungu kumuhusu mungu ni ufunuo ulio ufunuo ambao hakuna yeyote angeliweza kumfunua mungu kama vile huyu mwana alivyomfunua mungu ndugu msikilizaji mambo kama haya ndiyo ambayo tutajifunza katika kitabu hiki cha waebrania napenda kuendelea kwa kusema kwamba kitabu hiki ndugu msikilizaji ni kitabu ambacho ni chenye umuhimu sana katika hivyo vitabu vilivyomo katika agano jipya sababu na maana ni kwamba katika kitabu hiki twapata mafundisho kim ya kimsingi yanayohusu imani yetu ya kikristo pamoja na hiyo kitabu hiki kinacho hali ya uzuri ambayo yaweza kueleweka bila matatizo yoyote unapokisoma ni kama vile kupunga hewa ya mbinguni na kula nyama yenye nguvu ya kiroho na kutekeleza mafundisho yaliyomo kwenye kitabu hiki ni kukuwa kutoka katika hali ya kutokomaa na kuwa mkomavu katika imani yako katika kristo rafiki msikilizaji hilo ndilo ambalo twalipata katika kitabu hiki cha waibrania lingine ambalo lipo kwenye kitabu hiki ambalo halipatikani katika vile vitabu vingine katika agano jipya ni kwamba kitabu hiki hasa chajishughulisha na kumfunua huyu kristo katika wadhifa wake kama kuhani mkuu pamoja na utukufu wake mkuu kama mwana wa mungu na mwana wa adamu ni kwenye kitabu hiki ndipo topata ufahamu kwamba kristo ndiye huo mzabibu na israeli ndiyo ule mtini kwa muda mrefu ndugu yangu kanisa la magharibi lilikataa waraka huu hasa lengo likiwa kwamba walitaka kanisa lichukuwe mahali pa israeli wao walidai na kukiri kwamba ahadi ambazo mungu aliwapo waisraeli ni zao na kwa kufanya hivyo walikuwa wanakataa kusudi la mungu kwa taifa hilo la israeli ndugu msikilizaji mawazo hayo ambayo watu hao walikuwa nayo lilifanya hao wa kanisa hilo kuanza kuwatesa wayahudi na kuwachukia kwa hivyo nitumaini langu kwamba tutakapoendelea katika mafundisho yanayotoka kwenye kitabu hiki utaelewa kwamba wazo lolote ambalo lasema kwamba mungu hana haja tena na israeli ni wazo la kuhuzunisha na isitoshe ni wazo ambalo latoka kwa shetani aidha rafiki yangu pamoja na jambo hilo ni vyema kwetu kuelewa kwamba myahudi huwa ni myahudi hata anapomwamini kristo hii ni kwa kuwa wakati mtu anapofanyika mwana katika ufalme wa mungu huyo haachikuwa wa kabila lake au taifa lake ila kinachotendeka ni kwamba anabatizwa au anakubalika katika mwili mwingine unaoitwa kanisa leo hii mungu anawaita watu wa kiyahudi pamoja na watu wasio wa wakiyahudi watu ambao wataitwa kwa jina lake na wakati huwo wakuwahita watu hawa utakapokwisha mungu atawaondoa hao walio wake toka hapa ulimwenguni kwa hivyo ndugu msikilizaji mambo yanayokuhusu wewe hasa ni kwamba ufahamu kuwa kuna wakati ambapo mwito huu wa uokovu utakoma yani mungu atakuwa amemaliza watu kutoka katika mataifa hayo mawili ni vyema uwe miongoni mwa hao ambao mungu amewaita na hebu nikukumbushe kwamba maana ya kanisa hasa ina maana ya wale ambao wameitwa toka ulimwenguni ni kweli kwamba twaishi katika ulimwengu lakini sisi siwa ulimwengu maana hivyo ndivyo ambavyo neno lake latufundisha na kisha baada ya kufunga ukurasa huo ataanza kushughulikia matakwa na makusudi yake sana kuhusu taifa hilo la israeli na kusudi lake ni kwamba atatimiliza hayo yote ambayo alimwahidi baba yao ibrahimu pamoja na yale aliyoyanena kwa vinywa vya manabii wake ahadi hizi ndizo ambazo neno lake bwana latwambia kwamba kupitia ibrahimu ulimwengu wote utabarikiwa na je ndugu msikilizaji wafahamu baraka kubwa ambayo kwa kwakika tumeipokea kupitia kwa ibrahimu baraka kubwa ambayo tumeipokea ni hii kwamba kristo alizaliwa kupitia ibrahimu kristo ambaye ni mwokozi wetu kwa hivyo jambo hili ni jambo ambalo la kufanya wewe pamoja nami kuwa twawawiwa hawa wayahudi na ni jambo la busara kuendelea kuwaombea kwamba mungu kwa wakati wake atatimiliza hilo ambalo aliwaahidi ndugu msikilizaji hakuna haja hata kidogo ya kuwachukia wayahudi wala hatuna msingi wowote wa kuwachukia wayahudi maana unapomchukia myahudi kile ambacho nasema ni kwamba wewe unamchukia huyo mungu ambaye alimtenga na kumfanya awe baraka katika ulimwengu usisahau kwamba ijapokuwa yaweza kuonekana kuwa mungu amewaacha kwa sababu ya hali ambayo wanayo sasa haina maana kwamba mungu amewaacha la hasha mambo ya mungu na waisraeli ni mambo ambayo hatuwezi tukarefusha midomo yetu na kunena maneno tusiyoyafahamu kuyahusu lililopo hasa kwako kwa wewe ndugu msikilizaji ni kufahamu kwamba ni wapendwa wake baba na itakuwa tu vyema iwapo wewe utawabariki na kuwaombea maana mwisho wa haya yote yale ambayo mungu aliwaahidi ni lazima yatatimia kwa hivyo ndugu msikilizaji ni vyema kuzingatia jambo hilo na kutembea kwa uangalifu kuhusu mambo haya jambo lingine ambalo ni muhimu kwako kufahamu ni kwamba hakuna kabila lolote au watu wa taifa lolote lile ambao wameumbwa zaidi ya watu wengine La hasha iwe ni watu kutoka afrika iwe ni watu kutoka bara la ulaya au lile bara la hindi hakuna hata mmoja ambaye ameumbwa zaidi ya mwenzake kwa hivyo ndugu yangu ni vyema kuwapenda wanadamu wenzako na kuwahesabu kwamba wao ni ndugu zako maana sote ni wana wa adamu ndugu msikilizaji jambo hilo pia latuletea wazo hili kwamba mtu yoyote awe si wakabila lako au wakabila lako huyo ni mtu na ni lazima atunzwe jinsi ambavyo wewe pia o wew punpndwmsikilizaji ingelikuwaje iwapo ungelienda mahali fulani nawe ni wakabila tofauti na ukadhulumiwa kule hilo jambo kwa hakika ni jambo ambalo lingekuudhi kabisa na hata ungeshangaa na kuwauliza iwapo watu hawo wanafikiri kuwa wewe ni mnyama au wewe ni mwanadamu kama wao elewa kwamba msikilizaji hamna siku hata moja wakati ambapo chuki itatengeneza chochote kile bali chuki uharibu lakini upendo upendo unajenga upendo unaleta amani upendo unaleta furaha upendo ni kama ngome ambayo inawafunika watu wote kwa sababu hiyo ni vyemo moyo wako ujawe upendo kwa watu wa kabila lako kwa watu wasio wakabila lako kwa watu wasio wataifa lako na hata kwa watu ambao aidha ni wakabila lako au wataifa lako unapofanya hivyo basi kile ambacho kitafanyika ni kwamba utaishi maisha ya amani maisha ambayo ni ya kumbariki mungu tunapoendelea kwenye utangulizi wetu wa kitabu hiki cha waibrania twaingia katika jambo ambalo limewasumbua wasomi wengi katika biblia suala nyeti ambalo limewasumbua ni kuhusu mwandishi wa kitabu hiki nam kuna wale ambao wanasema kwamba paulo ndiye aliyeandika kitabu hiki na wengine wanakanusha kabisa kwamba sio paulo aliyekiandika licha ya utofauti huo wa mawazo ni watu wengi sana ambao wanaamini kwamba paulo ndiye mwandishi wa kitabu hiki ijapokuwa mwandishi wa kitabu hiki siyo jambo la muhimu sana nitachukua muda nikuelezee kwa nini nafikiri kwamba mwandishi ni paulo ingawaje ni vyema ufahamu kwamba haya ambayo yameandikwa siyo mawazo ya mtu awa yeyote bali kama vile ilivyo katika vile vitabu vingine vyote watu wa mungu waliandika maneno haya kwa kuongozwa na roho mtakatifu hili ndilo ambalo twalipata kwenye kitabu cha petro wa pili sura ile ya kwanza, ya kwanza aya na 221 ambapo neno lake bwana latwambie afuatayo kuhusu uandikaji wa biblia nalo neno lasema hivi mkijua neno hili kwanza ya kwamba hakuna unabii katika maandiko upatao kufasiriwa kama apendavyo mtu fulani tu maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu ndugu msikilizaji kulingana na maandiko haya basi ni wazi kwamba hili neno iwe watu watabisha kuhusu mwandishi au la jambo ambalo lipo ni hili ni mungu ndiye alikuwa akinena nao na hata sasa mungu ananena nasi kupitia maandiko haya licha ya hayo yote kuna ushahidi uliopo kwenye kitabu hiki na ule ushahidi unaotoka katika vitabu vingine kwenye biblia ambavyo vyadhihirisha na kushuhudia kwamba paulo ndiye aliandika kitabu hiki kwa utaratibu tutakwenda hatua baada ya nyingine tukiona ushahidi huo jambo la kwanza ni kwamba mwandishi alikuwa kwenye vifungo hii ni kwa mujibu wa kitabu iki cha webrania sura ya1 aya ile ya34 ambayo yasema hivi maana mliwaonea huruma wale waliokuwa katika vifungo tena mkakubali kwa furaha kunyangʼanywa mali zenu mkijua kwamba nafsini mwenu mna mali iliyo njema zaidi idumuyo ndugu msikilizaji tayari huyu mtu ananena kuhusu wale ambao walifungwa na iwapo kuna mtu ambaye alifungwa sana ni huyo paulo mtumishi wake mungu tunapoendelea kwa jambo la pili twaona kwamba huyu mwandishi aliandika waraka huu akiwa kule italia na la ziada kwa jambo hili ndugu msikilizaji ni kwamba aliandika barua hii akiwa katika vifungo ndiposa kwenye sura ya13 ya hiki ya kitabu cha waebrania neno lake bwana latwambia afuatayo kwenye aya ya nalo na neno lasema hivi wakumbukeni hawa waliowafungwa kana kwamba amefungwa pamoja nao na hawa wanaodhulumiwa kama vile ninyi nanyi mlivyo katika mwili ndugu msikilizaji hakuna mtu ambaye anaweza kukwambia kwamba mkumbuke mfungwa kana kwamba mmefungwa pamoja naye hakuna hata kidogo huyu ambaye twaona akisema maneno haya haiwezekani ikawa mtu mwingine yeyote bali ni lazima iwe ni paulo maana paulo kwa hakika ndiye ambaye mara kwa mara aliwakumbusha wakristo na kuwambia kwamba wakumbuke vifungo vyake msikilizaji jambo la tatu ambalo lnajitokeza kwenye kitabu hiki ni kwamba alikuwa na msaidizi wake aliyekuwa timotheo neno lake bwana latuambia hivi katika sura hii ya13 ya kitabu hiki cha webraniya kwenye aya ya2 nalo neno lasema hivi jueni ya kuwa ndugu yetu timotheo amekwisha kufunguliwa ambaye akija upesi nitaonana nanyi pamoja naye ndugu msikilizaji kama vile tumekuwa tukijifunza katika nyaraka zingine za paulo tuliona kwamba kuna mmoja ambaye aliitwa timotheo ambaye alikuwa kama mwana na baba katika huduma pamoja naye huyu siya mwingine bali ni timotheo ambaye mara nyingi paulo anasema kwamba ni ndugu yetu jambo hili laweza pia kuonyesha kwamba kwa hakika ni paulo ndiye aliyeandika hiki kitabu cha webraniya jambo lingine ambalo ni la nne ambalo ni ushahidi kwamba paulo aliandika kitabu hiki ni maneno mtindo na lugha ambaye yafanana na jinsi ambavyo mtume paulo alivyoandika nyaraka zake na kwenye kitabu cha waraka wa petro sura ile ya a aya ile hadi naamini kwamba petro habari zake paulo sehemu hiyo ya maandiko yanena maneno yafuatayo nanyi uhesabuni uvumilivu wa bwana wetu kuwa ni wokovu kama vile na ndugu yetu mpenzi paulo alivyowaandikia kwa hekima aliyopewa vilevile kama katika nyaraka zake zote pia akitoa humo habari za mambo hayo katika nyaraka hizo yamo mambo ambayo ni vigumu kuelewa nayo na mambo hayo watu wasio na elimu wasio imara huyapotoa kama vile wao na maandiko mengine kwa uvunjifu wow, wenyewe ndugu msikilizaji mtume petro anakiri kwamba paulo aliandika nyaraka kadhaa wa kadhaa na sioni kwa nini waraka huu kwa waebrania isiwe miongoni kati ya nyaraka hizo ambazo paulo aliziandika ijapo kuna mabadiliko katika jinsi ya kuandika kwake na pia hakujitaja jina lake kama ilivyo desturi yake naamini kwamba haya yote yalikuwa kwa kusudi na lengo jambo ambalo hatuwezi tukalifahamu msikilizaji jambo lingine hasa ambalo pia nachangia kuhusu uaandishi wa kitabu hiki ni tarehe ya kuandikwa kwake wasomi wengi wanafikiri kwamba kitabu hiki kiliandikwa baada ya mwaka wa s katika mwaka wa bwana naam na kuna hawo wengine ambao hufikiri kwamba ni ule mwaka wa 85, au mwaka wa96 mwaka wa, wa bwana wetu ila unaposoma kitabu hiki hauwezi kosa kuwaza kwamba kitabu hiki kiliandikwa wakati ambapo hekalu haikuwa mariba bado iliwepo yerusalemu basi jambo hili ndugu msikilizaji latufanya kuwaza kwamba kitabu hiki kiliandikwa mapema mbele ya mwaka huo wa 7 hii ni kwa kuwa katika mwaka wa 7 jemedari wa kirumi aitwaye tito aliharibu hekalu katika mwaka huo wa7 na wakati huo na pia wakati huo tayari paulo alikuwa ameenda kupumzika na bwana kwa hivyo jambo hili ni jambo ambalo latuonyesha kwamba kitabu hiki ni lazima kiliandikwa hapo mapema kabisa jambo ambalo twaweza kumfikiria mmoja tu naye ni paulo ndugu msikilizaji kama vile kile kitabu cha warumi chathibitisha umuhimu wa imani ya kikristo hiki kitabu cha waibrania chadhihirisha ukuu wa imani ya kikristo hilo ndilo wazo ambalo lipo kwenye kitabu hiki hasa tunapoona matumizi ya neno hilo bora zaidi ya mara 1atatu kitabu hiki chatuambia kwamba sheria ilikuwa nzuri lakini neema chini ya kristo ni bora na kwamba utukufu utakaofunuliwa kupitia kwa neema hiyo ni mkuu zaidi neno lingine ambalo latumika kwenye kitabu hiki au waraka huu kwa webrania ni hilo neno ambalo lahusu ukamilifu ambalo latumika zaidi ya mara 1 kwa hakika kitabu hiki ndugu msikilizaji chatupa changamoto kwa hayo ambayo yameandikwa humo kisha mwenzangu kuna haya maneno mawili ambayo pia yanatumiwa yani fungu la maneno haya basi na sisi pia ambalo latumika mara 1aau na, na neno hilo basi ambalo latumika mara tano mfano wa hili ambalo nalisema hapa ndugu msikilizaji kuhusu ubora ambao wanenwa hapa twaupata kwenye sura ya tatu katika kitabu hiki cha waibrania aya ile ya kwanza nalo neno la mungu lasema hivi kwenye sehemu hii kwa hiyo ndugu watakatifu wenye kuushiriki mwita wa mbinguni mtafakarini sana mtume na kuhani mkuu wa maungamo yetu yesu rafiki msikilizaji neno hilo latuhimiza kumtafakari huyo yesu maana yeye ndiye kwa hakika mtume tena kuhani mkuu wa maungamo yetu hili ndilo ambalo ndugu msikilizaji nilikwambia hapo awali kwamba tutakuwa tukizingatia sana katika kitabu hiki huyo ambaye ni kristo yesu yeye aliye mtume na kuhani mkuu wa maungamo yetu pamoja na hili andiko ndugu msikilizaji ni lile andiko ambalo linapatikana kwenye sura ya kumina bili ya kitabiki cha uebrania aya ile ya tatu nitaanza kusoma kwanzia aya ya kwanza nalo neno la mungu lasema hivi basi na sisi pia kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la mashahidi namna hii na tuweke kando kila mzigo mzito na dhambi ile ituzingayo kwa upesi na tupige mbio kwa saburi katika yale mashindano yaliyowekwa mbele yetu tukimtazama yesu mwenye kuanzisha na mwenye kutimiza imani yetu ambaye kwa ajili ya furaha iliyowekwa mbele yake aliustahimili msalaba na kuidharau aibu naye ameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha mungu maana mtafakarini sana yeye aliyestahimili mapingamizi makuu ya namna hii ya watendao dhambi juu ya nafsi zao msije mkachoka mkazimia mioyoni mwenu ndugu msikilizaji andiko hilo tena latuambia habari hizo ya kuhusu fungu la hayo maneno basi na sisi na pia tena lazingatia kuhusu kumtafakari kristo na hili ambalo tumelisoma sasa hivi ndugu yangu ndilo ambalo tutazingatia kwenye kitabu hiki na zaidi ya yote tutayatenda katika maisha yetu nina ujasiri huu kwamba msikilizaji sasa uu tayari kabisa kuweza kuingia katika mafundisho kutoka kwenye hiki kitabu cha webrania lililopo ni kwamba endelea katika maombi anza kukisoma kile kitabu ili tutakapoingia kwenye sura ile ya kwanza utapata kunufaika zaidi utakuwa tayari na mawazo ambayo yametayarishwa na roho mtakatifu kupokea neno lake mungu kwa sababu hiyo nitaomba pamoja nawe wakati huu ili kwamba mungu atuandaye kwa sababu ya hilo ambalo ametwandalia lililojema linalotoka kwenye kitabu hiki cha wibrania hebu tuombe pamoja mfalme tena mungu wetu uishiye milele baba wa bwana wetu yesu kristo na kushukuru kwa ajili ya hili ambalo tumejifunza siku hii ya leo ambalo limetupa msingi kwa hayo ambayo tunatarajia kwanza kujifunza kutoka kwenye neno lako bwana tazama kitabu hiki cha webrania ni kitabu ambacho kina utajiri mwingi wa kikristo utajiri utakaotusimika katika imani utajiri ambao utatufanya kuna wiri katika imani yetu na zaidi ya yote kuendelea kukutafakari wewe uliye mtume na kuhani mkuu wa maungamo yetu bwana ni ombi langu kwamba katika yote ambayo umetuandalia kwenye kitabu hiki yatakuwa ni ya manufaa maishani mwetu kwa kuwa neno lako bwana haliwezi likatoka bila sababu na wakati wowote linapotoka neno hilo halitarudi kwako hadi wakati ambapo litakuwa limetenda hilo ambalo umekusudia mungu wangu namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba anapojiandaa kuwepo kwenye kipindi kijacho utakuwa pamoja naye utamsaidia alisome neno lako na zaidi ya yote roho wako mtakatifu atamfunulia kweli ambayo yapatikana kwenye neno lako najua kwamba haya yote yanawezekana kwako maana wewe ni mungu mwenyezi mungu unayetwezesha hata kutenda na kufanya yote kwa makusudi yako bwana naomba haya nikiamini kwamba hivyo ndivyo ambavyo utamtendea kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. rafiki msikilizaji namshukuru mungu kwamba wakati tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho utakuwa tayari kabisa kuweza kupokea mafundisho haya lile ambalo nitakuuliza ufanye ni kwamba hebu chukua nafasi yako katika maombi uweze kuomba kwa ajili ya neno hilo ambalo utalipokea na zaidi ya yote chukua nafasi ya kusoma neno hili ili utakapokuwa ukisikia neno hili utakuwa na wazo hilo ambalo tayari roho mtakatifu atakuwa amekuandaa kusudi upokee zaidi ya vile ambavyo ungelipokea na kutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu unapotenda haya ambayo nimekuagiza maana nimekuagiza kwa jina la yesu kristo natazamia kuwa pamoja nawe kwenye kipindi kijacho maana kuna mazuri ambayo bwana ametutengenezea mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni2154 nairobi kenya pia weza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodotwrc na kumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea