vitu ambavyo ni vyenye umuhimu sana msikilizaji katika maisha ni utaratibu jambo hili ni jambo ambalo ni lazima liwepo katika maisha ili kwamba maisha yawe jinsi inavyohitajika na wala kusikwepo na mchafuko wa aina yoyote kwenye somo letu siku hii ya leo ambalo natoka kwenye iki kitabu cha tito sura ya kwanza tutatazama mafundisho ambayo yanatoka kwenye aya ya kwanza hadi ile aya ya 7 kwenye sura hii hii ya ya kwanza jambo ambalo kwenye sura kwanza ni kanisa kama shirika ndugu msikilizaji kwenye utangulizi wa sura hii twampata paulo tena akijijulisha au kuanza barua hii kama vile anavyoanza katika barua zinginezo ila kwenye barua hii kuna utofauti uliopo na zile barua zingine zote ambazo ameziandika kwenye aya ya kwanza neno lake bwana latwambia afuatayo paulo mtumwa wa mungu na mtume wa yesu kristo kwa ajili ya imani ya wateule wa mungu na ujuzi wa kweli ile, ile ndugu msikilizaji mtumishi wa mungu paulo anatangulia kujijulisha katika maandiko haya kwamba yeye ni mtumwa neno hili mtumwa ambalo limetumika kwenye sehemu hii ni hilo neno ambalo linapatikana kwenye agano la kale ambalo lilitumika kwa yule mtumwa ambaye aliamua kuishi maisha yake yote na bwana wake ni neno hilo ndilo ambalo paulo analitumia kwenye sehemu hii anaendelea kwa kusema kwamba yeye ni mtume wa yesu kristo rafiki yangu sababu ya paulo kusisitiza utume wake ni kwa kuwa yeye anatoa maagizo kwa ili shirika ambalo ni kanisa maagizo haya ndugu msikilizaji ni maagizo ambayo yanatoka kwa mtume ambaye bwana yesu kristo amemchagua awe mwandishi ya yale ambayo anataka kuwasiliana na kanisa kupitia mitume wake kwa hivyo ndugu msikilizaji ni vyema ufahamu kwamba yote tunayoyaona kwenye kitabu hiki cha tito na yote ambayo tutajifunza yanatokana kwake yesu kristo na kwa hivyo ni vyema kuyazingatia katika maisha yetu kama waumini na zaidi ya yote kama kanisa lake kristo aya hiyo yaendelea kwa kutwambia kwamba yeye ni mtume wa yesu kristo kwa ajili ya imani ya wateule wa mungu ndugu msikilizaji paulo asemi kwa sababu ya imani bali anasema kwa ajili ya imani kwa maneno mengine yale ambayo atakuwa akiyasema hayo ndiyo kiwango cha mungu kwa ajili ya wateule wake siku hii ya leo iwapo wewe umeokoka yaani umemwamini yesu kristo ama uwe bado haujaokoka yote hayo yanategemea kile ambacho unakiamini rafiki msikilizaji iwapo utaniambia kile ambacho waamini kuhusu yesu kristo na kuhusu mauti yake pale msalabani na ufufuo wake pamoja na kile ambacho waamini kuhusu neno lake mungu yote hayo yatanifanya mimi kufahamu iwapo wewe ni mtoto wa mungu au wewe si mtoto wa mungu Diposa mtume anaweka kiwango hicho akisema kwamba yeye ni mtume wa yesu kristo kwa ajili ya imani ya wateule wa mungu anaendelea kwa kusema kwamba na ujuzi wa kweli ile iletayo utauwa ndugu msikilizaji hili ni neno lenye umuhimu sana katika maisha yetu fahamu kwamba kweli ambayo unayoijua iwapo haitakuongoza uishi maisha ya utauwa basi kuna kitu ambacho si sawa katika imani yako kwa kuwa kweli ni lazima ikuongoze katika utauwa na iwapo haitafanya hivyo hiyo haitakuwa ni kweli rafiki yangu paulo atanena sana kuhusu jambo hili yani kweli hiyo inayoongoza au kuleta utaua kwa kuwa watu wale wakrete waliishi huku wakibatili neema yake mungu wengi wao walisema kwamba iwapo wameokolewa kwa neema basi wao waweza kuishi katika dhambi iwapo wangelipenda hivyo paulo anawajibu hapa moja kwa moja akiwaambia kwamba kweli hiyo ya mungu mtu anapoiamini ni lazima kweli hiyo ilete utaua msikilizaji ni kweli kwamba twaokolewa kwa neema lakini pia kuna nidhamu ambayo ni lazima tuwe nayo ili tuishi maisha hayo ya juu maisha ambayo ni ya kumpendeza mungu hauwezi kutumia mafundisho ya neema yake mungu kama udhuru wa kutenda dhambi iwapo wafikiri kwamba umeokolewa kwa neema nawe waendelea kuishi katika dhambi napenda kukuambia kwa upole kwamba wewe haujaokolewa kwa neema na kwamba haujaokoka hata kidogo wokovu ambao kwa neema huleta maisha ya utawa. ndugu msikilizaji ni vyema ujiangalie katika maisha yako ufahamu kama iwapo kwa hakika unaishi kulingana na neema hiyo au maisha yako ni vipi kwenye aya ya pili neno lake mungu ulaendelea kwa kutwambia hivi katika tumaini la uzima wa milele ambao mungu asiyeweza kusema uongo aliuahidi tangu milele msikilizaji neno la mungu unatwambia kwamba yote hayo ambayo yapo yote yapo kwa kuwa ategemea tumaini hilo la uzima wa milele tutakapokuwa tukiendelea katika mafundisho haya tutaona jinsi ambavyo paulo anavyofundisha kuhusu neema katika sehemu tatu au katika nyakati tatu jambo hilo linapatikana katika sura ya ya aya ile hadi nayo na yasema hivi maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa nayo na yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaa katika ulimwengu hu wa sasa tukilitazamia tumaini lenye baraka la mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu ndugu msikilizaji ukitazama maandiko hayo waona kwamba sehemu ya kwanza ambayo yanena kuhusu neema ya mungu kufunuliwa hiyo ni katika nyakati iliyopita na kisha neno hilo laendelea kwa kutwambia kwamba neema hiyo yatufundisha ambaye yahusisha neema kwa wakati uliopo na baadaye neno hilo latwambia kwamba tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu msikilizaji hiyo ni neema katika siku zijazo au wakati ujao hili ndilo tumaini ambalo paulo ananena kulihusu naye anasema kwamba sote twafaa kutulia au kutegemea tumaini hilo tumaini hili ndugu msikilizaji lipo kwa kuwa mungu hawezi akadanganya hilo ndilo ambalo twapata katika sura ya ta ya kitabu cha warumi aya ile ya nne, ambayo yasema hivi hasha mungu aonekane kuwa amini na kila mtu mwongo kama ilivyoandikwa ili ujulike kuwa una haki katika maneno yako ukashinde uingiapo katika hukumu rafiki msikilizaji daima mungu atabaki kuwa haki atabaki kuwa amini katika kila kitu ambacho amekiahidi kwa kuwa ahadi zake hazivunjiki hata milele waweza kukumbuka kwenye kile kitabu cha ezekieli tuliona jinsi ambavyo mungu alivyowaadhibu watu wake na hukumu lakini hakuwangamiza kwa kuwa ahadi yake hangeliweza kuivunja na hapo ndipo twapata kwenye ile sura ya 48 mungu akiwarejesha watu hawa kwake na kuwatengenezea hekalo mpya na mji mpya ambao kwa jina waitwa bwana yu hapo msikilizaji hilo ndilo tumaini ambalo tunalo kwa ajili twafahamu kwamba mungu hawezi kujikana mwenyewe kwa kudanganya nam hilo haliwezekani hata kidogo ningependa ufahamu kwamba mungu yeye ni kweli hata kwake mwenyewe yeye ni mtakatifu tena yeye ni mwenye haki na hiyo ndiyo hali yake au asili yake na kuna hayo mambo ambayo hayawezi kuyafanya hata kidogo kwa sababu ya asili yake huye ndiye mmoja tu ambaye waweza kumtegemea katika maisha yako rafiki yangu unapolinganisha maisha ya wana wa israeli na yale yote ambayo waliyoyatenda kwa hakika walimchukiza mungu kwa kumwacha mungu wa kweli na kuabudu vinyago vyao lakini kwa sababu ya jina lake na kwa sababu ya ahadi yake yeye hangeliweza liweza kuwamaliza watu hao kwa kuwa yeye hawezi akadanganya wala kunena hilo ambalo hawezi kulitenda msikilizaji najua kwamba wakati huu wana wa kulitendaakauaawaal wametapakaa ambapo ahadi aliyomwagiza ibrahimu itatimia kwa hivyo ndugu yangu yote ambayo twayasoma kwenye neno lake mungu yani biblia ni mambo ambayo mungu aliahidi kabla ya ulimwengu kuanza ahadi hii si ahadi ambayo aliifanya hivi karibuni bali ni ahadi ambayo aliifanya katika umilele kwenye aya ya tatu, neno lake bwana latuambia afuatayo akalifunua neno lake kwa majira yake katika ule ujumbe niliyowekewa amana mimi kwa amri ya mwokozi wetu mungu rafiki msikilizaji maandiko haya yanatuonyesha waziwazi kwamba mungu hutenda mambo yake katika utaratibu wa majira yake hasa jambo hili ambalo paulo ananena akisema kwamba mungu alifunua neno lake ina maana ya kuhubiriwa kwa neno la mungu kwa wakati huo ambapo mungu alikusudia neno hili lihubiriwe katika kizazi chetu bado majira haya yanaendelea niposa wasikia neno la mungu likikufikia mahali ulipo kwenye aya ya a neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi kwa tito mwanangu hasa katika imani tuishirikiyo neema na iwe kwako na amani zitokazo kwa mungu baba na kwa kristo yesu mwokozi wetu kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji twampata paulo akimwita mtu mwingine kuwa ni mwana wake wakena hili hasa latokana na sababu hiyo ya yeye kumwongoza huyu tito hadi kufikia huo ufahamu wa kujua kwamba yesu kristo ndiye bwana kwa hivyo jambo hilo lamfanya tito kuwa ni mwana wake paulo katika hali ya kiroho andiko hilo latajia pia kuhusu imani walioishiriki imani hii ni imani ambayo kila mmoja ambaye amemwamini yesu kristo ni lazima awe nayo hii ni imani iliyo hai imani ambayo ii katika bwana wetu yesu kristo licha ya madhehebu mengi imani ambayo twashiriki ni imani moja hii ni ikiwa tu wewe umemwamini yesu kristo kwamba yeye ndiye bwana na mwokozi na wala hakuna njia nyingine ya kufika kwa baba au kupokea uokovu ila kwa njia hiyo moja paulo anaendelea kumtakia tito neema na amani ambazo znatoka kwa mungu baba na kwa kristo yesu mwokozi rafiki yangu mambo haya matatu ambayo tuyatajia mahali hapa ni mambo ambayo ni yenye umuhimu sana katika maisha yetu kwa kuwa neema yake mungu imefunuliwa kwetu siku hii ya leo na pamoja na hiyo rehema zake zimetufikia nina maana ya kusema hivi kwamba kwa kuwa yeye ni mungu mwema yeye ametupa rehema na neema zake kwa kuwa ajatuhukumu katika haki yake bali kupitia neema na rehema zake ametufanya tuwe na amani pamoja naye msikilizaji pamoja na hiyo ametupa amani katika maisha yetu fahamu kwamba haya ambayo tumepokea si kwa sababu sisi ni wazuri bali ni kwa sababu yeye ni mwingi wa rehema tena yeye ni mungu mwenye neema ndugu msikilizaji pokea neema yake mungu kwa kumwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wako nawe rehema hizo zake mungu zitakuwa ni zako pamoja na amani inayotoka kwake kristo kisha tunapogeukia katika kipengele cha kwanza kipengele hicho cha nena kuhusu utaratibu ambao ni lazima uwepo kuhusu wazee ambao watatawadhwa au kuwekwa wakfu na zile sifa ambazo wanafaa wawe na, najua kwamba kipengele hicho cha fanana kuwa ni kirefu sana lakini hata hivyo ni jambo ambalo ni lenye umuhimu sana katika maandiko neno la mungu latuambia yafuatayo kwenye aya ya yaa kwa sababu hii nalikuacha krete ili uyatengeneze yaliyopunguka na kuweka wazee katika kila mji kama vile nilivyokuamuru ndugu msikilizaji paulo alimwacha tito kule krete ili ayatengeneze yale ambayo yalikuwa yamepunguka nam hilo angelifanya hasa kwa kuleta utaratibu kwa kuwachagua wazee ambao watakuwa ni viongozi wa kiroho katika makanisa hayo yaliyokuwa kwenye hicho kisiwa cha krete kisiwa hicho cha krete ndugu msikilizaji ni mojawapo ya visiwa vikubwa katika bahari ya kati au bahari ambayo kama kulikuwepo na hadithi na tamaduni ambazo zilihusika na kisiwa hiki kama vile ilivyokuwa kwa visiwa vyote vya kiyunani kwa mujibu wa andiko hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo lnaonyesha waziwazi kwamba paulo alifanya kazi ya umishonari katika kisiwa hicho ijapokuwa hatuna rekodi yake katika maandiko lakini katika habari hizi ambazo twazipata kwenye sehemu hii yani kwenye hiki kitabu cha tito twaamini kwamba yeye alikuwa kule na kwamba alifanya kazi nzuri kwelikweli maana anatajia habari za tito kuweka wazee katika kila mji kama alivyomwamuru ndugu msikilizaji hili laonyesha kwamba yeye pamoja na tito walifanya kazi ya umishonari na kulikwepo na makanisa ambayo yalianzishwa wakati huo jambo ambalo lilimfanya tito awe na mamlaka katika sehemu hiyo pamoja na hiyo kwa kuwa walifanya kazi pamoja wale wote ambao waliokoka katika huduma yake walikuwa chini ya tito na pia walimtambua kama msaidizi wake paulo au muhuduma pamoja na paulo nam hilo tu ndilo ambalo lingemfanya tito awe na huo uwezo wa kuweza kuingia katika kila kanisa kwa mujibu wa barua hii ya paulo na kufanya kile ambacho paulo alimwamuru ndugu msikilizaji watu hawo wakrete walikuwa ni watu wa ajabu kabisa kwa kuwa katika kiyunani waliitwa kretezine ambayo ilimaanisha kunena kama mkrete hawa wakrete walikuwa ni watu waongo kabisa na hilo neno la kiyunani lilimaanisha kwamba mtu akikwita wewe ni mkrete ana maana ya kwamba wewe ni mwongo hata mmoja wa watunga shairi wao alisema kwamba krete ina miji 1 lakini hatuwezi tukakataa hili kwa kuwa tumejitolea kwa uongo ijapokuwa watu hawo wa walikuwa ni waongo msikilizaji paulo alikuwa na mambo tofauti ya kusema kuwa usu wao na wengi wao walikuwa wamemgeukia bwana yesu kristo na paulo anamwandikia tito kusudi ayatengeneze yaliyopunguka na kuleta utaratibu katika makanisa hayo na njia hiyo ya kuleta utaratibu ilikuwa ni kwa kuwaweka wazee kipawa hicho cha mzee ndugu msikilizaji siyo kipawa ambacho chaweza tu kupatikana kwa mmoja kuchukua mkono wake na kumwekea mzee wa umri mkono kwanye kichwa chake na kusema maneno kadhaa la hasha kipawa hicho ni kipawa ambacho mungu huwapa watu na kisha baadaye kipawa hicho huonekana katika maisha yake watu hawa ni watu ambao wana kipawa cha uangalizi katika makanisa na pia wanafanya kazi hiyo kwa mamlaka yake mungu paulo alimteua tito naye tito alikuwa ateuwe wazee na kuwaweka katika kila kanisa kwenye kila mji mtu yeyote ambaye ana ofisi hiyo ya kuwa mzee ni lazima awe na kipawa hicho cha uzee kuna watu ambao wamefanyika kuwa wazee katika makanisa lakini hawana kipawa hicho cha kumfanya awe mzee nami ningependa kusema kwamba nusu ya shida ambazo twazipata katika makanisa leo hii na nusu ile nyingine ni kwamba kuna watu wazuri ambao wana kipawa lakini hawajapata nafasi ya kutumika katika kanisa na matokeo ya hayo ni kwamba baadhi ya makanisa mengine yameanguka katika mikono ya watu ambao hawana kipawa cha uzee na jambo hilo limeleta shida nyingi katika makanisa mengi msikilizaji uzee hauambatani na umri bali ni kipawa ambacho mungu amekiweka katika moyo wa huyo mzee elewa kwamba iwapo watu wataendelea kuchaguliwa kuwa wazee au kuteuliwa kuwa wazee kwa sababu ya tabaka ya maisha yao basi huo ndio mwanzo wa matatizo katika kanisa ni kweli kwamba mtu iwaweza kufanikiwa katika biashara yake lakini hiyo haina maana kwamba atakapofanyika mzee hali hiyo itaendelea la hasha hilo silo jambo ambalo laweza kufanyika kwa kuwa liwaweza kufanikiwa katika biashara lakini unapomfanya awe mzee wewe waleta shida katika kanisa hilo ofisi hiyo ya uzee ndugu msikilizaji ni ofisi ya kiroho na kwa hivyo ni lazima yeyote ambaye anafanya kazi hiyo awe ni mtu aliye kiroho mtu aliyekomaa mtu ambaye anajua kwamba hiki ambacho ninakifanya ni mungu amekiweka katika moyo wangu je ndugu yangu wewe kama mchungaji unawateua wazee kwa sababu ya hali zao au unaomba na mungu anakuonyesha kile ambacho chahitajika na ikiwa wewe ni mzee na umechaguliwa je unauhakika kwamba hilo ambalo umeambiwa ufanye ndilo ambalo kuhakika mungu yakutaka kufanya au wewe tu kwa kuwa unaona kwamba utakuwa ukikaa pale mbele au utapewa heshima ndiposa umekubali jambo hilo ningependa ufahamu hili kwamba lolote ambalo utalifanya hapa ulimwenguni kwa nia yoyote ile hilo mungu atakuhukumu kwalo niombi langu kwamba lolote ambalo utalifanya rafiki yangu litakuwa jambo ambalo mungu ameliweka katika moyo wako nawe utakapofanya jambo hilo wewe utakuwa na toshelezo katika maisha yako msikilizaji naamini kwamba utajichunguza katika maisha yako na kufanya lile ambalo la kupasa kama mtoto wa mungu aya ya ayaya twapata sifa ambazo ni lazima mzee huyo awe nazo neno lake bwana lasema hivi ikiwa mtu hakushitakiwa neno naye ni mume wa mke mmoja ana watoto waaminiyo wasioshitakiwa kuwa ni wafisadi wala wasioti. rafiki msikilizaji andiko hili lanena kwamba mtu huyo anayeteuliwa kuwa mzee ni lazima asiwe na shtaka lolote hiyo haina maana kwamba yeye hana dhambi la hasha bali ina maana kwamba lolote lile ambalo atasingiziwa kwalo ni lazima lipatikane kwamba siyo kweli hata kidogo na maisha yake yawe ni maisha ambayo yasiyo na lawama yoyote ile kwa nini jambo hili liwe hivyo jambo hili lipo hivyo kwa kuwa iwapo mtu yoyote atamnyoshea kidole mtumishi wa mungu katika kanisa na kumshtaki kwa haki kwamba yeye si mwaminifu basi kile ambacho kitafanyika ni kwamba wengi wataumia katika kanisa na kuvunjika moyo haijalishi ni kipawa gani ambacho anacho au jinsi anavyonena kwa kuwa kile ambacho amekifanya ni jambo ambalo aliwezi likamtukuza mungu jambo ambalo laiumiza injili yake kristo neno hilo laendelea kwa kutwambia kwamba ni lazima awe mume wa mke mmoja hilo ni jambo ambalo ni wazi kabisa na wala siamini ndugu msikilizaji kwamba ni haki kwa mchungaji yeyote yule kumtawadha au kumweka mzee mtu ambaye ana wake wawili au zaidi hilo neno ni wazi kabisa kisha aya hii amalizia kwa kusema kwamba ana watoto waaminiyo wasioshtakiwa kuwa ni wafisadi wala wasiotii sehemu hii ndugu msikilizaji ni sehemu ambayo labda yakupa maswali katika moyo wako lakini ningependa ufahamu kwamba maandiko haya yananena hasa kuhusu jambo ambalo ni vyema uweze kuelewa vizuri kabisa na, jambo lile ambalo ningependa ufahamu ni kwamba iwapo mtu angependa kuteuliwa kuwa mzee neno hili latuambia kwamba ni lazima awe na watoto ambao ni waumini jambo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo ni ngumu kweli kweli lakini tutaliangalia kwa umakini kabisa fahamu kwamba mtu yoweza kuwa ni mtu mzuri kabisa na amewakuza watoto wake katika njia ya kikristo njia ya utawa na jinsi ya kuelekea katika njia yake bwana lakini iwapo watoto wale watageuka na kumwacha bwana yesu kristo basi mtu huyo hana hatia hata kidogo msikilizaji hakuna mtu awaye yeyote yule ambaye yiwaweza yu kumwokoa mtoto wake maana mtoto huyo ni lazima aamue mwenyewe kumpokea bwana yesu kristo ila jambo ambalo lipo ni kwamba iwapo yule mtoto anakaa pamoja na yule ndugu au pamoja na yule mzee ni lazima mtoto huyo kwa na imani ya baba yake hadi wakati ambapo atatimia umri wa kuwajibika mwenyewe lakini iwapo watoto hao wanaishi katika nyumba yake nao ni watoto wasioelekea wafisadi na wasiotii basi kwa hakika huyo ndugu hafai kuwa mzee sababu ya mimi kusema hiyo ni kwamba iwapo mzee huyo atateuliwa ili awe afisa katika kanisa na kisha kuwepo na kesi yoyote ile itakuwa ni vigumu kwake kuweza kufanya uamuzi maana vidole vya hukumu vitanyoshwa kwake na kumuuliza habari za watoto wake msikilizaji nielewe vyema kwamba nimesema kuwa iwapo wale watoto wapo katika nyumba yako na wewe ni mzee basi unawajibika kuwatiisha maana haiwezekani hata kidogo kujaribu kuhatiisha watoto wa watu wengine huko kanisani na huko watoto wako hawaelekei ni wafisadi watu wa kisha kwenye aya ya saba, neno la mungu liendelea od habari za watu hawa yaani wazee nalo neno lasema hivi maana imempasa askofu awe mtu asiyeshitakiwa neno kwa kuwa ni wakili wa mungu asiwe mtu wa kujipendeza nafsi yake asiwe mwepesi wa hasira asiwe mlevi wala mgomvi asiwe mpenda mapato ya aibu ndugu msikilizaji neno linapotaja askofu ni neno ambalo latumika pia kwa mzee hilo neno lasema waziwazi kwamba yeyote ambaye ni askofu au mzee huyo ni wakili wake mungu vilevile vile kama alivyo mwakilishi wa watu neno hilo la mungu liendelea kwa kutwambia mambo mengine ambayo ndugu msikilizaji wayafahamu kabisa nam hebu nitajie tena tu kwa kupitia neno hilo lasema kwamba asiwe mtu wa kujipendeza nafsi yake asiwe mwepesi wa hasira asiwe mlevi wala mgomvi asiwe mpenda mapato ya aibu ndugu msikilizaji iwapo mambo haya yatakuwepo katika maisha ya mmoja au katika maisha ya huyo ambaye ni mzee basi kanisa hilo tayari lina shida mikononi mwake nam iwapo wewe ni mzee au mchungaji ni lazima uyaangalie maneno haya ili kwamba kanisa lisiwe na matatizo na kwamba kuwepo na utaratibu ambao unakubalika mbele zake mungu na pia mbele za wale ambao wanashiriki mahali pale naamini kwamba utafuata haya ambayo yamo kwenye biblia kwa kuwa hii ndiyo ramani yetu na wala hakuna lingine lolote ambalo twaweza kufanya nje ya biblia iwapo haya hayatatiliwa maanani katika kanisa lako basi fahamu kwamba hiyo siyo kanisa bali ni kilabu cha aina fulani ndugu msikilizaji hatuna haja ya kuwa na vilabu vya kanisa bali tunahitaji kuwa na kanisa ambalo katika sifa zake na katika mwenendo wake twaona sifa zake kristo hilo ndilo ambalo lahitajika nami ninauhakika kwamba utafuatilia jambo hili hata kulitenda hebu tuombe pamoja baba wetu tena mungu huishie milele nakushukuru kwa ajili ya siku hii njema ambayo umetupa pamoja na ndugu yangu bwana haya ambayo tumejifunza siku hii ya leo mengine ni magumu sana kwetu kwa kuwa sisi wenyewe ni wadhaifu kwa njia moja au nyingine hata hivyo naomba kwamba kwa uwezo wa roho wako mtakatifu utamsaidia ndugu yangu msikilizaji aweze kuyatekeleza yote kwa utukufu wa jina lako ili kuwepo na kanisa hilo ambalo litakupa utukufu katika kizazi hiki najua kwamba yote yanaywezekana kwako na kwamba utayatenda haya kwa utukufu wa jina lako maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen rafiki msikilizaji mungu akubariki unapozingatia haya ambayo tumejifunza siku ya leo hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea tunashukuru tunashukuru tunashukuru iwapo una jambo la kutuambia au pengine ungependa tukutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hebu utwandikie barua na utwambie hivyo anwani yetu ni kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku so, la posta ni 2mam4 nairobi kenya au pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodo t twrcoke kumbuka msikilizaji wangu unapotuandikia barua andika anwani yako kikamilifu na pia utuambie jina lako na hivi ni ili tuweze kukuhudumia vilivyo asante na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela modo nikikwaga nikikutakia bwana yesu maishani mwako neno litaendelea