kini kipindi cha meno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate uwimbo ufwatao mambo ambayo hufanyika hapo ulimwenguni ndugu msikilizaji kuna hili ambalo lina umuhimu sana ambalo watu wengi mara nyingi hulipuuza lakini hili ambalo nalitajia kuwa ni la muhimu wewe mwenyewe utaamua iwapo kuhakika ni la muhimu au la hata hivyo ninauhakika kwamba nitakapokwisha kukuelezea kwa nini jambo hilo lina umuhimu basi utakubaliana nami moja kwa moja kwa msikilizaji kabla ya kukwambia jambo hilo hebu kwanza nikukaribishe kwenye kipindi chetu cha leo ili tuweze kuendelea na somo letu ambalo latoka kwenye kitabu cha yakobo sura ile ya kwanza, tukianzia aya hiyo ya2 hadi 25 kabla ya kusoma maandiko yale ningelipenda ufahamu kwamba katika ulimwengu huu lile ambalo hasa limekuwa likiendelea ni kwamba fanya jinsi ambavyo ninavyokuambia lakini usifanye au kuniiga mimi katika matendo yangu utakubaliana nami msikilizaji kwamba ni jambo la muhimu sana wakati wowote wa ambapo unanena na mtu lile ambalo unamwambia alitende hilo ndilo ambalo wahitaji kulitenda wewe mwenyewe jambo hili ndilo ambalo twamwona bwana yesu kristo akitenda kile ambacho hasa alikuwa amekiagiza unaposoma kwenye kitabu cha matendo ya mitume sura ile ya kwanza ndugu msikilizaji neno lake bwana lafungua sura hiyo kwa maneno yafuatayo yani kuanzia aya ya kwanza hadi ile aya ya tatu ambayo yatuambie hivi kitabu kile cha kwanza na likiandikathoilo katika habari ya mambo yote aliyoanza yesu kufanya na kufundisha hata siku ile alipochukuliwa juu alipokuwa amekwisha kuwaagiza kwa roho mtakatifu wale mitume aliyowachagua wale aliyowadhihirishia nafsi yake kwa dalili nyingi baada ya kutesa kwake akiwatokea muda wa siku 40 na kuyanena mambo yaliyohusu ufalme wa mungu mpendwa msikilizaji hili ambalo nalisoma kwenye kitabu hiki cha matendo ya mitume ni jambo ambalo lnaonyesha waziwazi kwamba yote ambayo kristo aliwaagiza watu kuyafanya hayo ndiyo ambayo yeye mwenyewe pia aliyatenda lakini habari gani sisi leo hii leo hii twamwambia mtoto kwamba asifanye jambo hili lakini sisi twalifanya jambo hilo hilo twamwambia kwamba asitende kile ambacho tunakitenda bali asikie mahusia au ushauri ambao twa kwake ndugu msikilizaji hakuna neno lingine kwa jambo kama hilo bali neno ambalo lafaa tabia kama ile ni neno hilo ambalo ni unafiki kwa hivyo unapofanya jambo lolote kama lile wewe unakuwa ni mnafiki mtu ambaye hafahi kuaminiwa hata kidogo unapowatazama watu viongozi wa tabaka mbalimbali iwe ni wanasiasa au wale ambao ni viongozi wa kidini mara nyingi kile ambacho wanachokinena ni tofauti sana na yale ambayo wanayatenda wao wenyewe ewe ndugu msikilizaji niombi langu kwamba hautakuwa kama wao bali kile ambacho utakinena ndicho ambacho utakitenda na hasa kile ambacho chaongoza maisha yako ni na maana hasa ya neno lake mungu yani biblia hili ndilo ambalo tunaliona hapa kwenye aya ya 22 katika kitabu iki cha yakobo sura ya 22 nalo na na neno la mungu lasema hivi lakini iweni watendaji wa neno wala si wasikiaji tu hali mkijidanganya nafsi zenu kwa msingi wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji ushauri huu ambao watoka kwenye aya hii ni ushauri ambao unawaelekea wale ambao wamempokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yao maneno haya ni maneno ambayo ni makubwa na yenye maana na umuhimu ambao wafaa kuzingatia kabisa maneno haya yanalingana na yale ambayo mtume paulo aliyenena kwenye kile kitabu cha wakorintho wa sura ya 3 aya ayaiyo ya pili na ya 3 akiwaambia wale wapendwa kwamba ninyi ndinyi barua yetu iliyoandikwa mioyoni mwetu inajulikana na kusomwa na watu wote mnadhihirishwa kwamba mmekuwa barua ya kristo tuliyoikatibu iliyoandikwa si kwa wino bali kwa roho wa mungu aliye hai si katika vibao vya mawe ila katika vibao ambavyo ni mioyo ya nyama kwa mujibu wa hili ambalo mtume paulo alikuwa akiwanenea hawa ni wazi kwamba alikuwa akiwaambia kuwa wao tena hawatakuwa kama vile ambavyo hali ilikuwa pale awali kwamba maneno ya mungu iwe katika vibao vya mawe bali itakuwa katika moyo wa nyama nam na kama vile unavyofahamu ni kutoka kwenye moyo ndipo mambo yote hutoka kwa hivyo matendo yote ambayo unayaona ulimwenguni yanatokana na jinsi hali ya moyo wa mtu ulivyo iwapo ni mambo mema au ni mambo mabaya mpendwa leo hii kuna nakala nyingi sana za biblia lakini kile ambacho ningependa kukwambia ni kwamba licha ya kwamba biblia ni kitabu ambacho chauzwa sana ulimwenguni kote watu wengi ijapokuwa wamenunua biblia hawasomi ile biblia na hasa kwa wale ambao hawajamwamini bwana yesu kristo wengine wao hata hawana biblia kile ambacho wahitaji sasa ni ili wewe uweze kuandika biblia nakala nyingine mpya ambayo yaweza kusomeka kwa urahisi hasa ili ndugu msikilizaji najua kwamba utaniuliza itakuwaje kwamba niandike nakala nyingine ya biblia na huku sijasomea zile lughaa ambazo biblia iliandikwa kwayo jambo hilo lisiwe gumu kwako kwa hata kidogo maana kile ninachomaana nayo hasa ni kwamba unaposoma biblia wahitaji kutenda biblia nao wale watu wanapokutazama wataona kwamba kuahakika kristo anaishi ndani yako na zaidi ya yote unaishi kulingana na neno lake mungu na kila jambo ambalo walitenda litachangia kuandika sura hiyo ya biblia hiyo kwa hivyo watu wanapokutazama wewe wataweza kusoma yale ambayo unayasema na zaidi ya yote kujifunza kutokana na hayo ambayo unayatenda ndugu msikilizaji nam wanapokutazama jinsi ambavyo unavyofanya wanapoyaangalia mawazo yako na jinsi unavyonena katika kila njia iwe ni pale nyumbani au kazini au popote pale basi wao watafahamu kwamba wewe ni mkristo jina hili mkristo sio jina ambalo kristo aliliacha kwamba wale ambao wamemfuata waitwa wakristo la hasha bali katika mji wa antioki mji ambao haukuwa na wakristo wengi watu wale walipowaona waumini wale ambao walikuwa wanafuata mafundisho yake yesu kristo waliweza kuyasoma maneno yao na kujifunza kutokana na vitendo vyao na mwishowe wakatambua kwamba watu hawo wanatenda na kunena kama kristo ndiposa wanafunzi wakaitwa wakristo kwanza pale ai msikilizaji watu wanapokutazama wanaona kwamba wewe ni mkristo ama wao wanajua kwamba wewe ni msikiaji tu na sio mtendaji wa neno ni vyema uchague ni lipi lile ambalo wahitaji kuitwa maana unapokuwa mtendaji wa neno wewe hauwi mnafiki lakini unapokuwa msikiaji tu basi kile ambacho hutokea ni kwamba wewe unakuwa ni mnafiki maana hutendi lile ambalo neno lake mungu la kuagiza usisahau hili kwamba kristo alisema kuwa iwapo wa mpenda utazitii amri zake na kwa kutii amri zake ni kwa kusoma neno lake na kulitenda na hivyo unapofanya hivyo wewe utakuwa una mpenda na lile ambalo unalitenda ni lazima litaonekana maana unapolitenda neno lake mungu wewe utakuwa kama nuru ambayo imewekwa juu ya kilima na haiwezi kufichika tena utakuwa kama chumvi imewekwa katika ulimwengu ili ulimwengu usiharibike kutokana na maovi yake kati ya kifungu cha 22 hadi 225 yakobo ananena mambo ambayo yanaelezea wazi kabisa kuhusu hali ya matendo ambayo yanatakiwa kuonekana katika maisha mtu ya mtu ambaye amemwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yake ndugu msikilizaji muktasari ambao unaweza kukupa kuhusu vifungu ama aya hizo ni kama ifuatavyo aya hii ya 22 hasa yanena kuhusu hilo ambalo neno lake mungu la kuhitaji kufanya kwenye aya ya224 na yatuonyesha matokeo ya kutolitii neno lake bwana na kisha aya ya25 neno la mungu latupa hayo ambayo ni mipangilio au mpangilio wa neno lake bwana ndugu msikilizaji tunapoendelea kwenye aya hii i22 kumbuka kwamba neno lake mungu hasa lanena kuhusu lile ambalo twahitajika kutenda neno hili latwambia kwamba iweni watendaji wa neno wala si wasikiaji tu hali mkijidanganya nafsi zenu kutokana na hili ambalo twalisoma hapa jambo ambalo ningependa ufahamu ni kwamba neno lake bwana ni tofauti kabisa na vitabu vingine vyovyote kunazo vitabu vingi ambavyo unaweza kusoma ili upate ufahamu wa mambo ujuzi elimu hali ya kuelewa mambo kwa kiroho mambo ya kuchekesha na pia mambo ya kujifurahisha lakini neno lake bwana ambalo ni biblia ni tofauti kabisa na hii labda ndiyo tofauti hata kiasi kwamba watu wengi hawapendi kulisoma neno hili hiki ni kitabu ambacho kinahitaji mambo yatendwe kwa vitendo na siyo kusomwa tu ndiyo sababu hapa neno linatuambia kwamba tuwe watendaji wa neno na wala sio wasikiaji tu ndugu msikilizaji jambo kama hili linahitaji uangalifu mno ili kwamba tusije tukajipata kwamba tumejikwaa na kutoka katika mapenzi yake mungu bwana yesu kristo kwenye kitabu cha yohana sura ya7 aya hiyo ya17 alisema maneno haya mtu akipenda kuyatenda mapenzi yake atajua habari ya yale mafunzo kwamba yatoka kwa mungu au kwamba mimi nanena kwa nafsi yangu tu neno la mungu ndugu msikilizaji linahitaji kitendo je itawezekanaje kwamba ndugu yangu uwe heri kwa kutomtumaini mungu haiwezekani hata kidogo lakini iwapo wataka kuwa heri ni lazima utamtumaini bwana lakini utamtumainije bwana pasipo kulijua neno lake na kama utalijua neno lake utapokeaje uheri huo pasipo kulitenda neno hilo maana ni lazima kulitenda neno hili iwapo wahitaji kuonja na kuona kwamba kwa hakika bwana mwema kuna hali hiyo ya kujua kwamba bwana yumwema kwa njia hiyo moja tu ya kulipokea neno hili lake na kulitii kulingana na jinsi ambavyo lilivyo unaposoma historia ndugu msikilizaji hakuna lolote ambalo historia ya kuambia kufanya vivyo hivyo unapojifunza kiingereza au lugha yoyote hakuna kitendo chochote ambacho lugha hiyo itakuhitaji kufanya pamoja na hiyo waweza kujifunza masomo yoyote yale lakini hayo masomo hayana madai yoyote au kukuwekea sharti kwamba wahitaji kutenda mambo hayo ambayo umejifunza lakini unapolifikia neno lake mungu yaani biblia mambo ni tofauti kabisa kwa kuwa ndani ya neno lake mungu kuna amri ambazo ni lazima kuzitenda nam neno la mungu linakuwa kama tarumbeta ambayo inalia ikimtaka huyo ambaye anasikia sauti hiyo aweze kutenda kulingana na huo ujumbe ambao unaambatana na huo mlio kwa mfano unapolisoma neno lake mungu msikilizaji kwenye kile kitabu cha yohana sura ya3 aya hiyo ya tatu, 36 neno hilo la hivi amwaminiye mwana yuna uzima wa milele asiyemwamini mwana hataona uzima bali gadhabu ya mungu inamkalia ujumbe kwenye sehemu hii ndugu msikilizaji ni kwamba kwanza ni lazima utubu na pili ni lazima umwendee kristo na la tatu ni lazima kumwamini iwapo wahitaji uzima wa milele kwa lugha nyingine ndugu msikilizaji iwapo utakosa kumwamini bwana yesu kristo basi hautapokea huo uzima wa milele tazama pia kwenye kile kitabu cha wakorintho wa wakorinho sura ya 6 neno la mungu lasema kwamba kwa maana asema wakati uliokubalika nalikusikia siku ya uokovu nalikusaidia tazama wakati uliokubalika ndiyo sasa tazama siku ya uokovu ndiyo sasa na pia kwenye sehemu nyingine katika zaburi ya7 aya ile ya 95, 7 na 8, neno lake bwana natwambia la kwamba kwa maana ndiye mungu wetu na sisi tu watu wa malisho yake nakondoo za mkono wake ingekuwa heri leo msikie sauti yake msifanye migumu mioyo yenu kama siku ya musa jangwani kwa msingi wa haya yote ambayo tunayaona hapa ni vyema ndugu msikilizaji utambue na kufahamu kwamba neno lake mungu la kuhitaji utende kitendo kwa hilo ambalo unawajibika kutenda neno la mungu siyo kama historia au masomo mengine yoyote yale bali neno la mungu la kuhitaji uchukue hatua kwa hilo ambalo umelisikia kumbuka kwamba neno hili linatuambia kwamba tusije tukawa wale watu ambao wanasikia neno hilo bila kulitenda maana kwa kufanya hivyo tutakuwa tunajidanganya sisi wenyewe na hakuna jambo ambalo ni bovu tena ni baya kabisa maishani mwa mwanadamu kuliko hili ambalo neno la mungu lasema hapa kwamba huyo asiyetenda neno la mungu bali ulisikie tu huyo amejidanganya nafsi yake ndugu msikilizaji neno lake mungu laendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya 23. kwa sababu mtu akiwa ni msikiaji wa neno tu wala si mtendaji mtu huyo ni kama mtu anayejiangalia uso wake katika kioo kwa mujibu wa aya hii ndugu msikilizaji lile ambalo hasa neno la mungu latunenea hapa ni kuhusu jinsi ambavyo neno lake bwana lilivyo kwetu nam neno hili lilatuambia kwamba mtu akiwa ni msikiaji wa neno tu wala si mtendaji mtu hiyo ni kama mtu anayejiangalia uso wake katika kioo unapojitazama katika kioo wewe utaiona sura yako mwenyewe utajiona jinsi ulivyo na wala hakuta kuwepo na lile ambalo litaondolewa katika huo mfano wako unaojitokeza kwenye kioo hii ni kwa kuwa kio hakiwezi kikakuficha lolote lile ambalo laweza kuwa katika uso wako au sehemu yoyote ya mwili wako na hivyo ndivyo ilivyo kuhusu neno lake mungu neno hili la mungu latuonyesha jinsi ambavyo tulivyo pasipo kuongezea au kupunguza lolote lile na nandiposa hapa neno mungu la mungu latwambia kwamba kwa sababu mtu akiwa ni msikiaji wa neno tu wala si mtendaji mtu huyo ni kama mtu anayejiangalia uso wake katika kioo kwa hivyo hatari iliyoko hapa ni kwamba baada ya kujiangalia kwenye kioo harekebishi lile ambalo ni kasoro jambo ambalo huwa ni aibu baadaye maana kioo kipo pale ili kirekebishe kile ambacho kii kasoro ndugu mpendwa aya ya 24, yaendelea kwa kutwambia hili ambalo lahusu habari ya kioo na neno lake mungu na huyo ambaye ni msikiaji wa neno tu nalo na neno lasema hivi maana hujiangalia kisha huenda zake mara akasahau jinsi alivyo wazo ambalo lipo hapa ndugu msikilizaji yatuelekeza kwa mawazo yetu kikamilifu kuhusu neno lake bwana hili ndilo jambo ambalo hasa lahusu kusikia neno lake mungu kwa wepesi mtu anayesikia neno bila kulitenda huyo neno la mungu natuambia kwamba ni kama yule mtu anayejiangalia kwenye kioo kisha anakwenda zake tayari akiwa amesahau jinsi ambavyo anavyofanana mtu huyo hakumbuki sura yake ilivyokuwa maana hazingatii lolote au kuchukua hatua ya kurekebisha lile ambalo lilikuwa kasoro maana unaposoma neno lake mungu neno hilo la kuonyesha jinsi ambavyo ulivyo iwapo wewe ni mtendadhambi la kuambia wewe ni mtenda dhambi iwapo wahitaji kurekebisha mwenendo wako la kuambia vivyo hivyo na mambo yote ambayo yanahusu maisha yako neno lake bwana la kunenea waziwazi wazi kwamba ni lazima uambatane sambamba na neno hili je ndugu msikilizaji waelewa ni kwa nini unapozungumza na mtu kuhusu neno lake mungu mara moja mtu huyo hukuambia kwamba unamhukumu hasa kile ambacho kipo ni kwamba mtu huyo ni kama vile wamshikia kioho kwenye uso wake ili ajione jinsi alivyo lakini mtu huyo anakataa ukweli wa jinsi alivyo na kusema kwamba unamhukumu na pia kujaribu kuleta mawazo mengine kama vile kusema kwamba mungu mwenye upendo hawezi kuwahukumu watu na kuwatupa jehanamu milele mpendwa msikilizaji fahamu kwamba neno la mungu ndilo ambalo la kuonyesha jinsi ulivyo na la kuelekeza si kwa hukumu bali la kuelekeza katika njia iliyo sawa ili uweze kuupokea uzima wa milele na uweze kuenenda katika hali ambayo ni ya kumpendeza mungu watu wa mungu wanapokosa kulifuata neno lake kile ambacho hufanyika ni kwamba wanakuwa wanafiki wanageukia kutenda maovu na mabaya ambayo neno lake mungu linashutumu na kuhukumu wale ambao wanafanya matendo kama yale ni jukumu lako kuchagua lile ambalo utalifuata maana lolote ambalo utalifuata hivyo ndivyo utakavyolipokea unapotembea kulingana na neno lake mungu neno hili linaendelea kukutakasa maneno yako yanapotoka kinywani mwako siyo maneno kama vile watu wanavyonena bali yanatoka kwa neema kwa rehema kwa huruma ni maneno ambayo yanajenga na siyo ya kubomoa ni maneno ambayo yanahimiza na siyo kushusha ni maneno ambayo yanambariki yule anayeyasikia naamini kwamba ndugu msikilizaji haya ndiyo ambayo unataka yatendeke maishani mwako mpendwa kuna mabadiliko unapoangalia kwenye kioo na kuchukua hatua ya kurekebisha lile ambalo ni kasoro vivyo hivyo kuna mabadiliko maishani mwako unaposoma neno lake mungu ambalo ni kama kioo na unapochukua hatua ya kutenda hilo ambalo umekosolewa kwalo basi maisha yako hayatakuwa jinsi yamekuwa hapo awali yatabadilika kabisa maana kristo alisema kwamba heri asikiaye neno lake na kulitenda wewe ndugu msikilizaji utakuwa ni heri kwa sababu ya hilo ambalo unalitenda kutokana na neno lake mungu kwenye aya ya 2a neno lake bwana latuambia hivi lakini aliyetazama sheria ya kamilifu iliyo ya uhuru na kukaa humo asiwe msikiaji msahaulifu bali mtendaji wa kazi huyo atakuwa heri katika kutenda kwake hili ndugu msikilizaji ambalo tunalisoma hapa kwenye aya ya25 katika sura ya kwanza ya kitabi cha yakobo ni neno ambalo tayari nimekwisha kuambia kwamba kuna uheri katika kutenda neno lake mungu sheria hii ambayo imetajwa hapa si ile ya musa bali ni ile sheria ya neema nam yakobo hazungumuzii kuhusu aina ile ya sheria ambayo paulo alikuwa akinena kuhusu paulo alizungumzia kuhusu sheria ya musa lakini yakobo anazungumzia sheria ya imani kuna upendo katika sheria iliyo katika agano la kale na pia kuna sheria katika upendo uliyo katika agano jipya ndiposa kwenye kitabu cha yohana sura ya 8 hiyo ya 36 kristo alisema hivi ikiwa mwana atawaweka huru mtakuwa huru kweli kweli pamoja na hiyo pia twamuona bwana akisema hivi kwenye aya ya15 katika kitabu hicho cha yohana sura ya1 kwa maneno yafuatayo ikiwa mnanipenda mtaziweka amri zangu naye hey, yohana kwenye kile kitabu cha yohana wa kwanza sura ya a aya hiyo ya tatu anasema kwamba kwa maana huku ndiko kumpenda mungu kwamba tuzishike amri zake wala amri zake si nzito ndugu msikilizaji twahitaji kulisoma neno lake bwana na zaidi ya kulisoma ni lazima kulitenda neno hilo usisahau kwamba msikilizaji kwa kuwa wewe ni mtoto wa mungu umeinuliwa juu zaidi na lile ambalo limefanyika ni kwamba maisha yako pamoja na yale ambayo unayatenda ni lazima yawe kwa kiwango hicho cha juu maana umezaliwa kwa mbegu yake mungu na mbegu yake mungu ndugu msikilizaji haitendi dhambi maana neno lake mungu latuambia kwamba yeyote ambaye amezaliwa na mungu huyo hatendi dhambi hasa nina maana kwamba haishi katika maisha ya dhambi uhuru ambao kristo amekupa msikilizaji ni uhuru wa kutembea kulingana na neno lake uhuru wa kutotenda neno ambalo ni bovu au uovu wowote ule bali kutenda yale ambayo yamo katika mapenzi yake mungu na mapenzi yake mungu wayapata kutoka kwenye agano la kale kwenye kile kitabu cha mwanzo hadi kile kitabu cha ufunuo ambacho ni kitabu cha mwisho kwenye biblia hauna udhuru wowote wa ule wa kuvunja lolote lile ambalo liwi katika neno lake mungu mpendwa unawajibika kutenda yale yote ambayo yanaambatana na neno lake mungu na siyo yale ambayo watu wanayanena nam inaenda kulingana na neno hili lake bwana nawe utakuwa nimbarikiwa na pia utakuwa heri katika yote yale ambayo utayatenda nitaomba pamoja nawe ili mungu aweze kutusaidia ili mungu aweze kukusaidia katika yote yale ambayo unanuiya kutenda maishani mwako natuombe baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo asante kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji na haya yote ambayo bwana umetufundisha kupitia kwenye neno lako ni wazi kwamba kwa nguvu zetu hatuwezi kuyatii yale ambayo ni maandiko yale ambayo bwana umetwagiza kupitia kwenye neno lako katika biblia takatifu ni ombi langu kwamba utamsaidia ndugu yangu msikilizaji anaposoma neno lako aweze kujiona kama vile anavyojiona kwenye kioo na kwa kumwezesha kwa roho mtakatifu wako umwezeshe kuchukua hatua hiyo ya kuweza kuyarekebisha yale yote ambayo wamhitaji kuyarekebisha asante bwana maana anapotenda haya utatukuzwa maishani mwake na atakuwa ni barua ambayo watu wataisoma na kulibariki jina lako nakushukuru kwa kuwa haya ndiyo ambayo utayatenda maana yamo katika mapenzi yako ambayo wahitaji kila mtoto wako kuyatenda naomba haya kwa imani katika jina la bwana wetu yesu kristo men mungu akubariki sana ndugu msikilizaji unapoyazingatia haya ambayo tumejifunza siku hii ya leo najua kwamba utachukua hatua ya kufanya lolote lile ambalo neno lake bwana limekuagiza nawe utaitwa heri maana heri ni wale ambao wanasikia neno hili na kutenda amani yake kristo iwe na roho yako hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Kia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la post ni2nairobi kisha uandike uandikem ambayo ni 0, 0, 0, 0, 0, 0, kenya nitarudia tena radio sanduku la posta tenasanduku moja 4, nairobi kisha uandike namb ambayo ni5 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ni kikwaga kwa heri na neno litaendelea