daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam tukaweze kuzungumza kuhusu mfumo wa uzazi wa blakabi tukiangalia kitabu cha mwanzo mlango wa 18sta19 kinasema kwamba kwa maana nimemjua ya kwamba atawaamuru wanawe na nyumba yake baada yake waishike njia ya bwana wafanye haki na hukumu ili kwamba bwana naye akamtimizie ibrahimu ahadi zake henry blackby na mkewe mar waliwalea watoto watano wana wanne wa kiume na binti moja kama wamishonari wa anzilishi kukula saskatn saskachea canada watoto wote watano sasa wanajiandaa kuwa viongozi wa kikristo watoto wa kiume wote wana shahada ya phd mmoja wao ni kiongozi wa kisemina mwingine mchungaji kule norway na wengine wawili wakihudumia makanisa kule amerika kaskazini biti yao kar ni mishonari na anahudumu ujerumani ufanisi mkubwa wa henry b ni ule wa kuwaa baba ambaye hakuwahi kanganya umuhimu wa watoto wake na umaarufu wa huduma yake nlipomuuliza wakati mmoja kuwa unaichukuliaje hali kuwa wanao wamefata nyayo zako na kumtumikia mungu mzee huyu mwenye mvi kichwani aliwaza kwa undani kwa muda na kisha akajibu vitu viwili tulikuwa na malengo na kukaa karibu nao huo ulikuwa mfumo wake ambao ulifanya kazi kukaa na malengo kuna maana kuwa ulikuwa na mpango wa kiuzazi lengo lako ni kumkuza mdogo wako ili kumjua mungu kumfuata mwanawe yesu kristo kukumbatia maadili ya kikristo kuwa na uaminifu na tabia njema na kukaa karibu na wanao kuna maana kuwa unachukua muda wa kuwa sehemu ya maisha yao sio hasa suala la kutawala bali mfumo wa maisha ambao pia unamaanisha kumpenda mtoto hadi kusema hiki ni kibaya na hiki ni kizuri wakati wa kumtunza mtoto kwa makini sio wakati anapotimu umri wa kubalehe na hatimaye unatambua kuwa unakumbana na mzozo wa matakwa uzezi unaanza hata kabla mwanao haja wadia ulimwenguni wakati ninyi kama wanandoa mnaamua mimi na nyumba yangu nitamtumikia bwana na kisha kuishi maisha ya kikristo machoni pa watoto wenu siku baada nyingine mfumo wa abak ungali unafanya kazi katika kukuza watoto wa kiungu katika ulimwengu usio wa kiungu ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright hope for ortomoro kilichoandikwa nae dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 72233 ن موجا مبلي