siku ya basi pilato akamwambia wewe u mfalme basi yesu akajibu wewe wasema kwa kuwa mimi ni mfalme mimi nimezaliwa kwa ajili ya haya na kwa ajili ya haya mimi nalikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli kila aliyewa hiyo kweli hunisikia sauti yangu yo87 kuzaliwa kwa mwanzilishi wa nyakati yohana 18:37 ni maandiko makuu ya krismasi hata ingawa inatoka katika mwisho kabisa wa maisha ya yesu duniani si mwanzo tambua kwamba yesu hasemi tu kwamba alizaliwa peke yake lakini kwamba alikuja ulimwenguni upekee wa kuzaliwa kwake ni kwamba hakuanza kuishi wakati wa kuzaliwa kwake alikuwapo kabla ya kuzaliwa katika hori utu hulka haiba ya yesu wa nazareti vilikuwako kabla huyo mwanamume yesu wa nazareti kuzaliwa neno la kithiolojia la kuieleza hii siri si uumbaji bali kufanyika kuwa mwanadamu yesu alikuwako kabla yeye kuzaliwa kama mwanadamu alikuwa kama nafsi bila mwili kuzaliwa kwake hakukuwa kuwako kwa mtu mpya bali kuja ulimwenguni kwa mtu asiyekuwa na mwisho mika 52 inaisema namna hii miaka 7 mia kabla yesu kuzaliwa bali wewe bethlehemu efrata uliye mdogo kuwa miongoni mwa elfu za yuda kutoka kwako wewe atanitokea mmoja atakayekuwa mtawala katika israeli ambaye matokeo yake yamekuwa tangu zamani za kale tangu milele ajabu ya kuzaliwa kwa yesu si tu kwamba alizaliwa na bikira huo muujiza ulikusudiwa na mungu ili uwe ushahidi wa muujiza mkuu zaidi yaani kwamba huyo mtoto aliyezaliwa krismasi alikuwa mtu aliyekuwako tangu zamani za kale tangu milele na kwa hivyo kuzaliwa kwake kulikuwa na lengo kabla yeye kuzaliwa aliwaza kuhusu kuzaliwa pamoja na baba yake kulikuwa na mpango na sehemu ya huo mpango mkubwa aliisema katika masaa ya mwisho ya uhai wake hapa duniani mimi nimezaliwa kwa ajili ya haya na kwa ajili ya haya mimi nalikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli kila aliye hiyo kweli hunisikia sauti yangu 18, alikuwa kweli ya milele alisema ukweli pekee yake yeye aliuonyesha ukweli mkuu wa upendo na anakusanya katika familia yake ya milele wale wote waliozaliwa katika kweli huu ndio uliokuwa mpango tangu milele