zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo je ni kweli umesamehe maana yeye ndiye mungu aliye hai adumuye milele na ufalme wake ni ufalme usioharibika na mamlaka yake itadumwu hadi mwisho danieli sura ya sita, mstari —da626 e huna uhakika iwapo ni kweli umemsamehe mtu katika kitabu chake kidogo cha hiling a broken broknhrt philip hwane anapendekeza kuwa yapo maswali manne unayeweza kujiuliza ambayo yatakusaidia kujua iwapo au la ulimaanisha maneno haya na kusamehe kwanza je upo uporadhi kuzungumzia uovu uliotendeka kuzungumza kuhusu kitu bila kuingia ndani kabisa ila kushiriki mawazo na hisia kunatuliza kidonda hii inajumuisha kuomba pamoja kumruhusu mungu kuwa sehemu ya mawazo na hisia zako pili je unawajibikia sehemu ulioicheza kwa kile kilichotendeka au je wewe ni aina ya mtu unayekataa kuwajibika na kuwalaumu wengine kwa kile kilichofanyika tatu je unajipata ukimjibu mtu anayekukumbusha kumhusu mtu aliyekukosea nne je unaweza kumwomba mungu ambariki mtu aliyekukosea kumbuka yesu alituambia kuwa tunapasa kuwombea dui zetu wakiwemo wale wanaotutumia kwa, kwa dharau na kututesa tanu, je, unaamini kuwa msamaha ni muhimu katika maisha ya ukristo kwa maneno mengine je unaamini kuwa yesu alimaanisha alichosema alipowaambia wanafunzi kuwa iwapo hawangesameheana mungu haangeweza kuwasamehe Sita, je unasubiri wakati wako wa kuulipiza kisasi una uwekezaji katika kushikilia yiliyopita dhidi ya mtu huyo hakika hiyo ni hali ya usaliti wakati mwingine usaliti huo wakihisia ni wazi usiohila ila katika hali moja hizo bado unastahili kusamehe Nane, jiulize tena je ni kweli nimesamehe hilo ni swali ambalo ni wewe tu unayeweza kulijibu ile unafahamu mungu pia na pia kuna uwezekano mtu anayehitaji sana kusamehewa ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright brighthop for tomorro kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami ibrahim adolwa iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako basi tafadhali tujulisha kupitia nambari 72203314120 kumbuka ni sufuri saba mbili mbili tatu tatu moja nne moja mbili