shukuru mungu ndugu msikilizaji kwa ajili ya siku hii njema siku ambayo kwa hakika ni ya baraka kwetu kwa kuwa mungu ametupa fursa hii ya kuendelea kujifunza neno lake ni imani yangu kwamba bwana mungu amekuwa pamoja nawe na kadri ya vile ambavyo tumeendelea kujifunza neno lake umeendelea kufahamu kwamba kwa hakika kwa kiburi kina gharama kubwa sana ambayo hakuna mwanadamu yeyote angelipenda kulipia iwapo angelijua matokeo yake lakini jambo la kushangaza rafiki msikilizaji ni kwamba mara nyingi watu hawafikirii jambo hilo bali wao huendelea katika kiburi chao na mwishowe huanguka kama vile neno la mungu linavyotufundisha katika kile kitabu cha mithali sura ya16 aya ile ya 5 ambayo yasema hivi kila mwenye moyo mwe wa kiburi ni chukizwo kwa bwana hakika hatakosa adhabu tena kwenye sehemu hii kwenye aya ya18 neno la bwana latwambia kwamba kiburi hutangulia uangamivu na roho yenye kutakabari hutangulia maanguko kwa hivyo ndugu msikilizaji kiburi ni jambo ambalo wafaa kujiepusha nalo kabisa maana usipofanya hivyo kwanza utachukiwa na bwana na mwishowe utaanguka maanguko ambayo hautayapendelea hata kidogo kama vile nimekuwa nikisema tangu hapo awali kwamba hauna hasara yoyote ndugu yangu iwapo utatembea katika unyenyekevu na mungu wako wakoaendelea na somo letu siku hii ya leo katika kitabu hiki cha danieli sura ya itabu aya ile ya 2 hadi ile aya ya 31 ambayo pia ni aya ya kumalizia sura hii ya tano ningelipenda kukukumbusha kwamba kwenye sura hii ya tano tuliona jinsi huyu belteshaza ambaye alikuwa akitawala kwa niaba ya baba yake alivyofanya karamu na kutumia vyombo ambavyo baba yake nebukadreza alivichukua kutoka katika hekalu huko yerusalemu ni wakati huo ndugu msikilizaji walipokuwa wakiendelea na karamu yao na kunywea katika vile vyombo vilivyotoka katika hekalu ndipo vikatokea vidole vya mkono wa mwanadamu vikaandika katika chokaa ya ukuta wa nyumba ya enzi ya mfalme mahali palipo kikabili kinara naye mfalme akakiona kitanga cha ule mkono ulioandika huyu mfalme kama vile unavyofahamu alifadhaishwa sana na kuhangaika kuhusu jambo hilo aliwaita wale wakaldayo na wachawi ili kwamba wamtafsirie maandiko yale lakini hawakuweza hata kidogo ndipo malkia ambaye hasa alikuwa ni mke wa nebukadre sababu yake alifika na kumwambia habari za danieli kwamba danieli ni mtu aliyekuwa mwenye hekima na akili nyingi sana na zaidi ya yote alikuwa na roho ya miungu ndani yake na danieli alipoitwa na kuambiwa kwamba iwapo atasoma yale maandiko na kumpa mfalme tafsiri ile basi atafanyika kuwa ni mtawala watatu katika ufalme huo lakini danieli alikataa zawadi za mfalme na kabla ya kusoma yale maandiko kwenye ukuta na kumpa tafsiri ile kwanza alimhubiri haya ndiyo ambayo toyapata kwenye ile aya ya17 ya hiki ya kitabu cha danieli sura ya5 hadi ile aya ya 2 nalo neno lake bwana lasema hivi ndipo danieli akajibu akasema mbele ya mfalme zawadi zako zishike wewe mwenyewe na dhawabu zako mpe mtu mwingine lakini nitamsomea mfalme maandiko haya na kumjulisha tafsiri yake kwa habari zako e mfalme mungu aliyejuu alimpa nebukadreza baba yako ufalme na ukuu na fahari na utukufu na kwa sababu ya ule ukuu aliompa watu wa kabila zote na mataifa na lugha wakatetemeka na kuogopa mbele yake aliyetaka kumuua alimuua na aliyetaka kumwacha hai alimwacha hai aliyetaka kumtukuza alimtukuza na aliyetaka kumshusha alimshusha lakini moyo wake ulipoinuliwa na roho yake ilipokuwa ngumu akatenda kwa kiburi aliuzuliwa katika kiti chake cha enzi nao wakamwondolea utukufu wake akafukuzwa mbali na wanadamu moyo wake ukafanywa kuwa kama moyo wa mnyama na makao yake yalikuwa pamoja na punda mwitu akalishwa majani kama ng'ombe mwili wake ukalowa maji kwa umande wa mbinguni hata alipojua ya kuwa mungu aliye juu ndiye anayetawala katika ufalme wa wanadamu na ya kuwa humuweka juu yake yeye amtakaye awaye yote na wewe mwanawe e bel-shaza hukujinyenyekeza moyo wako ijapokuwa ulijua hayo yote bali umejiinua juu ya bwana wa mbingu nao wamevileta vyombo vya nyumba yake mbele yako na wewe na wakuu wako na wake zako na masuria wako mmevinywea nawe umeisifu miungu ya fedha na ya dhahabu na ya shaba na ya chuma na ya mti na ya mawe wasioona wala kusikia wala kujua neno lolote na mungu yule ambaye pumzi yako i mkononi mwake na njia zako zote ni zake hukumtukuza ndipo kile kitanga cha ule mkono kikaletwa kutoka mbele zake na maandiko haya yameandikwa ndugu msikilizaji ujumbe aliyouhubiri danieli ulikuwa wenye uwezo na mwelekeo alimwambia belshaza kwamba mungu alimpa nebukadreza ufalme na akamfanya kuwa mtawala mwenye mamlaka ambaye hakuna yeyote angeliweza kumuuliza chochote lakini moyo wake nebukadrezar ulijiinua naye akawa na kiburi jambo ambalo lilimfanya mungu kumnyenyekeza kama vile neno la mungu linavyotwambia kwenye aya ya 21 kwenye hiki kitabu cha danieli sura ya yaa kwa danieli kumwambia haya yote danieli alimtaka huyu mfalme belshazar kufahamu kwamba kiburi alichokuwa akionyesha kwa kuvinywoya vyombo vya nyumba ya mungu aliye juu ni lazima kitahukumiwa na jambo lingine ambalo nila kushangaza ni kwamba ijapokuwa huyu mfalme belshazar alijua yote yaliyompata babu yake nebukadrezar jambo hilo alikuingia moyoni mwake na wala alikumsaidia au kumfunza lolote lile yeye alimkufuru na kumkashifu mungu kwa kuvinywea vyombo vya nyumba yake ambavyo vilitolewa huko yerusalemu alipovitumia vyombo hivyo vitakatifu alikuwa anamtukana na kumdhihaki mungu na kuonyesha upinzani mkubwa kwake alijua ukweli lakini aliamua kuukataa ule ukweli ndugu msikilizaji mungu huwaangamiza watu ambao wamejua kweli na kuikana watu kama hawo waliojua nuru lakini wakaiacha na kumwasi mungu ndio watakao kuwepwa wakati wa dhiki kuu pamoja na hiyo ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo twalipata kwenye hiki kitabu cha warumi sura ile ya kwanza kuanzia hiyo aya ya1 ambayo yanena kuhusu watu waliojua kweli lakini wakaikataa kweli hiyo neno lake bwana latwambia hivi kwenye aya hii ya18 hadi ile aya ya 25 kwa maana gadhabu ya mungu imedhihirishwa kutoka mbinguni juu ya uwasi wote na uovu wa wanadamu waipingao kweli kwa uovu kwa kuwa mambo ya mungu yanayojulikana yamekuwa dhahiri ndani yao kwa maana mungu aliwadhihirishia kwa sababu mambo yake yasiyoonekana tangu kuumbwa ulimwengu yanaonekana na kufahamika kwa kazi zake yaani uweza wake wa milele na uungu wake hata wasiwe na udhuru kwa sababu walipomjua mungu hawakumtukuza kama ndiye mungu wala kumshukuru bali walipotea katika uzushi wao na mioyo yao yenye ujinga ikatiwa giza wakajinena kuwa wenye hekima walipumbazika wakaubadili utukufu wa mungu asiye na uharibifu kwa mfano wa sura ya binadamu aliye na uharibifu na ya ndege na ya wanyama na ya vitambaavyo kwa ajili ya hayo mungu aliwaacha katika tamaa za mioyo yao waufuate uchafu hata wakavunjiana heshima miili yao kwa maana waliibadili kweli ya mungu kuwa uongo wakakisujudia kiumbe na kukiabudu badala ya mungu anayehimidiwa milele amina ndugu msikilizaji tunapoendelea kwenye aya ile ya 6 katika kitabu hiki cha warumi tuaendelea kuona jinsi ambavyo mungu huwahukumu wale ambao wanaifahamu kweli lakini wanaikataa kama vile huyu belshazar alivyofahamu kweli kwamba mungu ndiye ambaye anatawala katika ufalme wa wanadamu lakini akaamua kuwa na kiburi na kutenda hayo ambayo ni chukizo machoni pake mungu neno lake bwana laendelea kutwambia yafuatayo kwenye aya ya 2 iria 6 hadi ile aya 32, ya hahb ya hiki kitabu cha warumi sura ya kwanza nalo Na neno lasema hivi hivyo mungu aliwaacha wafuate tamaa zao za aibu hata wanawake wakabadili matumizi ya asili kwa matumizi yasiyo ya asili wanaume nao vivyo hivyo waliyaacha matumizi ya mke ya asili wakawakiana tamaa wanaume wakiyatenda yasiyopasa wakapata nafsini mwao malipo ya upotevu wao yaliyo haki yao na kama walivyokataa kuwa na mungu katika fahamu zao mungu aliwaacha wafuate akili zao zisizofaa wafanye yasiyowapasa wamejawa na udhalimu wa kila namna uovu na tamana ubaya wamejawa na husuda na uuaji na fitina na hadaa watu wania mbaya wenye kusengenya wenye kusingizia wenye kumchukia mungu wenye jeuri wenye kutakabari wenye majivuno wenye kutunga mabaya wasiowatii wazazi wao wasio na ufahamu wenye kuvunja maagano wasiopenda jamaa zao wasio na rehema ambao wakijua sana hukumu ya haki ya mungu ya kwamba wayatendayo hayo wamestahili mauti wanatenda hayo wala si hivyo tu bali wanakubaliana nao wayatendao ndugu msikilizaji maandiko haya ambayo tumeyasoma yanayotoka kwenye iki kitabu cha warumi sura ya kwanza, kwanza ya kwanza aya hiyo hadi wayatendaoiuau waweza kufikiri kwamba ni maandiko ambaye yaliandikwa hivi karibuni lakini sivyo hivyo kwa kuwa haya ni maandiko ambaye yaliandikwa kitambo sana ila moyo wa mwanadamu ni jinsi ulivyokuwa hapo awali anapojua kweli haifuati ile kweli bali hutafuta kufanya tofauti na jinsi kweli inavyomwagiza hivyo ndivyo huyu mfalme belshazar alivyokuwa maana alimwona babu yake jinsi alivyogeuka na kuwa kama mnyama lakini jambo hilo halikumwingia katika moyo wake na alipopata fursa ya kuwa mtawala alifanya kinyume ya vile ambavyo hata babu yake hakuwa amefanya kwa sababu hiyo ndugu msikilizaji mungu alimhukumu naam hili ni jambo ambalo latufahamisha kwamba iwapo rafiki msikilizaji wafahamu kweli na ukose kutenda kweli hiyo basi wewe mungu atakuhukumu kwa maana kile ambacho kipo ni kwamba umejua kweli na kuikataa kweli tena neno la mungu lasema kwamba mtu ajuaye chema cha kutenda yaani kweli ya kutenda na akose kuitenda hiyo ni dhambi kwake je msikilizaji wangu kuna mambo ambayo unafahamu kuwa ni kweli lakini umeyakataa yaani umeamua kwamba hautayatenda unapofanya hivyo basi neno la mungu lasema kwamba hukumu ya mungu ya haki itakuwa juu ya maisha yako ndugu yangu hauna njia yoyote ya kukwepa hukumu yake mungu ila kumtazama huyo mungu na kumuomba akusamehe kwa njia hiyo ya bwana yesu kristo aliyemwaga damu yake pale msalabani ili wewe pamoja nami tupate msamaha na ondoleo la dhambi katika maisha yetu kumbuka kwamba unapokataa kweli kwamba yesu kristo ndiye mwokozi na kwamba alikufa pale msalabani ili yakuokoe wewe wewe utakuwa umejua ile kweli na kuikataa na unapokataa kweli rafiki yangu basi ni lazima utaukubali uongo ambao upo katika ulimwengu huu katika siku zile za mwisho watu kama hawa ambao tumetajia ambao walijua nuru lakini wakaiacha na kumwasi mungu ndiyo watakuwepwa wakati wa dhiki kuu paulo anaandika na kusema katika kitabu cha wathesalonike wa pili pili sura ile ya pili, ile ya ya aya akisema yafuatayo yule ambaye kuja kwake ni kwa mfano wa kutenda kwa shetani kwa uwezo wote na ishara na ajabu za uongo na katika madanganyo yote ya udhalimu kwa hawo wanaopotea kwa sababu hawakubali kuipenda ile kweli ili wapate kuokolewa kwa hiyo mungu awaletea nguvu ya upotevu wa uamini uongo ili wahukumiwa wwote ambao hawakuiamini kweli bali walikuwa wakijifurahisha katika udhalimu ndugu msikilizaji danieli alimwambia belshaza jinsi ambavyo mungu hutenda naye paulo kwa roho mtakatifu anathibitisha jambo hilo bwana wetu yesu kristo alisema kuhusu jambo hili waziwazi katika kile kitabu cha yohana sura ya sua 53 akisema hivi mimi nimekuja kwa jina la baba yangu wala niny hamkuniamini mwingine akija kwa jina lake mwenyewe mtampokea huyo rafiki msikilizaji unapofahamu kweli kaa katika kweli hiyo na kweli hiyo siyo mwingine bali ni yesu kristo maana kristo alisema kwamba yeye ndiye njia kweli na uzima iwapo utaamua kuikataa kweli hiyo basi hautakuwa na lingine ila kugeuka na kuamini uongo kama vile neno hilo la mungu ua katika kitabu hicho cha wathesalonike sura ya pili, ya aya hiyo hadi ndugu msikilizaji katika nchi ya ujerumani watu walimpokea hitla na kukataa neno la mungu wakati mwanadamu anapolikataa neno la mungu yeye hujiacha wazi ili mafundisho ya uongo na udanganyifu yapate kuingia hiyo ndiyo sababu tunasikia mara kwa mara kwamba kuna watu wanaomwabudu shetani na mapepo yake mambo haya ni mambo ambayo yapo na hata kuna watu wengi ambao wanaabudu kwa siri na wengine katika nchi zingine wanaabudu waziwazi kwa nini wafanye hivyo wanafanya hivyo kwa sababu wao walijua kweli lakini wakaikataa kweli hiyo na mtu anapokataa kweli hiyo kama vile nimesema hapo awali msikilizaji wangu yeye hukumbatia uongo siku hizi zetu za leo rafiki yangu hasa kwako wewe uliyemhubiri unahitaji kufundisha neno lake mungu watu wamehubiriwa na kusikia mengi juu ya mawazo ya mwanadamu lakini kitu ambacho kinatakiwa kwa wakati huu ni kujua mawazo yake mungu hilo ndilo jambo la muhimu pekee na wala siyo mambo mengine yoyote yale danieli alimaliza ujumbe wake kwa kumwambia belshazar kwamba maandishi yale yalikuwa yametoka kwa mungu ambaye yeye belshazar alikuwa amemdhihaki na kumdharau hapa ndugu msikilizaji tunaona kwamba mfalme huyu alikuwa na nafasi ya kupokea nuru ya kweli ili aiache njia zake mbaya lakini yeye mwenyewe hakufanya chochote kuhusu hayo ambayo danieli alikuwa amemtahadharisha kwayo ndugu msikilizaji tunapogeukea aya ya 25 kwenye hiki kitabu cha danieli sura ya ano twaingia kwenye kipengele hiki ambacho chanena kuhusu danieli kuyasoma yale maandiko ukutani na pia kuweza kutafsiri neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya 25 na 26 na maandiko yaliyoandikwa ni haya menemene tekeli na peresi na tafsiri ya maneno haya ni hii mene mungu ameuhesabu ufalme wako na kuukomesha ndugu msikilizaji maana ya mene ni kuhesabu kwa kuwa imerudiwa maana yake ni hesabu hesabu katika zaburi ya9 aya ile 12 neno lake bwana latuambia hivi basi utujulishe kuzihesabu siku zetu tujipatie moyo wa hekima ndugu msikilizaji ni mungu tu ajuaye ni lini wakati wetu utakapomalizika nam na iwapo hivyo ndivyo ilivyo basi ni vyema wewe utembee na mungu wako katika unyenyekevu yaani huyo mungu wa israeli na ufuate kweli ambayo amekufunulia katika neno lake pasipo kufanya hivyo basi huenda utaishia kama vile huyu mfalme belshazar alivyoishia neno lake bwana aliendelea kutupa tafsiri ya maandiko hayo katika ayaya7 kwa kusema hivi tekeli umepimwa katika mizani nawe umeonekana kuwa umepunguka rafiki msikilizaji maana ya hilo neno tekeli ni uzito au uzani babeli ilipowekwa kwenye mizani ya mungu walionekana kuwa wamepungua wao walikuwa wepesi sasa mungu aliyeinua babeli ataiangusha kwa sababu hawakufikia kiwango hicho ambacho aliwataka kufikia hata katika siku hizi ndugu msikilizaji bado mataifa yanaendelea kupimwa katika mizani na bado tutaona mataifa yakianguka kwa sababu yatapatikana kuwa yamepungua isitoshe msikilizaji bwana wetu yesu kristo analipima kanisa katika mizani yake kama vile inavyoonekana katika sura ya kwanza hadi ile sura ya tatu ya kitabu cha ufunuo kwenye ayaa2 katika kitabu hiki cha danieli sura ya 5 neno lake bwana anaendelea kwa kusema hivi peresi ufalme wako umegawanyika nao wamepewa wamedi na waajemi ndugu msikilizaji maana ya neno hilo peresi ni kugawanyika sasa ufalme wa babeli utagawanyika na kupewa wamedi na wajemi wa hiyo ni kusema kwamba kile kichwa cha dhahabu kinaondolewa na ni wakati wa mikono ile ya fedha pamoja na kifua cha fedha kutoa mamlaka mungu ndiye mtawala katika dunia hii msikilizaji naye ndiye ambaye huamua ni tawala ipi ambayo itatawala na ni kwa muda upi ezekieli aliandika na kusema yafuatayo katika sura ya 2 aya ile ya 27 nitakipindua nitakipindua nitakipindua hiki nacho hakitakuwa tena hata atakapokuja yeye ambaye ni haki yake nami nitampa ndugu msikilizaji mungu ataendelea kuzipindua falme za dunia hii mpaka kristo atakapokuja kwenye aya ile a29 neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi ndipo belshazar akatoa amri nao wakamvika danieli mavazi Arangi ya rangi ya zambarau wakatia mkufu wa dhahabu shingoni mwake wakapiga mbiu kutangaza habari zake ya kwamba yeye ni mtu katika ufalme rafiki yangu hapa twaona kwamba danieli alifanywa kuwa mtu watatu katika ufalme sababu ya jambo hili ni kwamba belshazar alikuwa chini ya baba yake kiutawala yani yule nebonidas ambaye ndiye aliyekuwa mwana wa nebukadrezar yule mfalme mkuu hivyo belshazar ndiye aliyekuwa wapili katika utawala ule kwenye aya ya 3 msikilizaji twaingia kwenye kipengele cha mwisho ambacho chausu babeli kuanguka usiku huo huo baada ya danieli kutafsiri yale maandiko yaliyokuwa pale ukutani neno lake bwana lasema hivi kwenye aya hizi mbili za kumalizia ya suraiya ano aya ya 3 na moja. nalo neno lasema hivi usiku huo huo belshaza mfalme wa wakaldayo akauawa dario mmedi akaupokea ufalme naye umri wake alikuwa na miaka na ndugu msikilizaji wakati 6wnduusikawakawaa wamedi walikuwa wanaingia mjini kupitia mtaro uliokuwa unaleta maji mjini kama tulivyosema hapo awali kulikuwa na mto ulioleta maji mjini lakini kitu walichofanya ni kuuziba na maji yakarudi katika mto frati jemedari goburaya na jeshi lake walitumia njia hiyo kuingia katika mji na kuelekea kwenye jumba la kifalme historia yaithibitisha jambo hilo kwa kuwa inatuambia kwamba hata walinzi waliokuwepo hawakujua kwamba tayari mji ulikuwa umetekwa hadi wakati ambapo jeshi la adui lilipokuwa limeingia katika mji uo h aliuawa kuwa alikuwa amepimwa katika mizani ya mungu na kupatikana kwamba amepungua fahamu kwamba msikilizaji kwenye kile kitabu cha warumi sura ya tu aya a 2 neno lake bwana latuambia na na mungu ndugu msikilizaji sisi ni kama manyoya katika mizani ya mungu iwapo wao kuwa na wazo hilo la kufikiri kwamba tuna haki mbele zake mungu lakini mungu ametupa wokovu kwa njia ya kumwamini yesu kristo nam hilo ndilo ambalo twalipata kwenye aya ya24 katika kitabu hiki cha warumi sura ya a Na nalo hilo neno laendelea kwa kutuambia hivi wanahesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu ndugu msikilizaji hauna haja ya kujaribu kusimamisha haki yako mbele zake mungu na nahuku mungu amekufanya kuwa haki kwa kuwa sote kama wanadamu tulipungukiwa kwa sababu ya kutenda dhambi katika maisha yetu kwa sababu belshazar alimkataa mungu basi aliuawa maana hiyo ndiyo ambayo ilikuwa hukumu yake hivyo ndivyo ambavyo neno lake bwana latuambia katika kitabu cha warumi sura ya6:2 ya 6, 23 kwamba kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali karama ya mungu ni uzima wa milele katika kristo yesu bwana wetu kwa hivyo rafiki yangu haijalishi kwamba wewe ni mkristo au wewe si mkristo kile ambacho kipo ni hiki huyo mungu anayetawala ulimwengu wote huyo mungu aliyekuumba yeye atakuhukumu iwapo hautapokea mpango wake wa uokovu yaani mpango ambao anakupa uzima wa milele katika kristo yesu ambaye ni mwokozi nam baada ya belshaza kuuawa dario mmedi alitoa utawala na kuanzisha ule utawala wa ufalme wa fedha alikuja gafla na kuangamiza utawala wa babeli hayo yalifanyika ndugu msikilizaji kulingana na unabii wa isaya katika sura ile ya2 na, na kwa ufahamu wako katika siku zijazo kuna babeli nyingine itakayoanguka kwa mkono wa mungu hilo jambo ndugu msikilizaji litakapotendeka basi litakamilisha au kukomesha kabisa maendeleo na kustawi kwa mwanadamu na kisha kristo ataanza kutawala milele na milele rafiki msikilizaji naamini kwamba haya ambayo tumejifunza siku hii ya leo kwenye sura hii ya a ya kitabu hiki cha danieli ni mambo ambayo wafaa kuyazingatia na kuyatia katika moyo wako kile ambacho wafaa kufahamu ni kwamba mungu anachukia wenye kiburi hasa wale ambao wanaoifahamu kweli na kuikataa na kuikana na kuishi kinyume cha kweli hiyo usisahau kwamba hasa jambo hili la kuhusu wewe ndugu yangu kwa kuwa kweli ambayo ipo katika ulimwengu huu ni kweli hii kwamba kristo ndiye masia naye ndiye mwokozi wako iwapo utamkubali yaani awe bwana na mwokozi wako wewe utakuwa ni mtu mnyenyekevu nawe na utaingia katika ufalme wake mungu lakini iwapo utahikana kweli hiyo kweli ambayo unaifahamu basi wewe utakuwa ni mwenye kiburi na yale ambayo yatakupata yatakuwa ni kama ya mfalme belshaza lakini itakuwa ni zaidi maana hukumu yako itakuwa ni ya milele ndugu msikilizaji siamini kwamba hilo ndilo jambo ambalo ungelipenda litendeke maishani mwako naamini kwamba katika busara ambayo mungu amekupa utageuka na kuacha njia zako za kiburi na kumpokea bwana yesu kristo awe bwana na mwokozi wa maisha yako maana utakapofanya hivyo wewe utakuwa ni mnyenyekevu mbele zake mungu naye mungu atakuinua kwa hayo ndugu yangu naamini kwamba umemakinika kuhusu yale ambayo yanakupasa kwa hivyo tutaomba pamoja natuombe baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo na kushukuru kwa ajili ya kweli hii ambayo hii ambayo umetufunulia siku bwana najua kwamba ni vigumu kwetu kutembea katika unyenyekevu lakini jambo hili lilawezekana tu iwapo tutaamini lile ambalo umenena kupitia kwa neno lako ni ombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji utamsaidie aikubali kweli hii kwamba yesu kristo ndiye mwokozi na wala hakuna mwokozi mwingine yeyote anayeweza kutupa haki ya kusimama mbele zako najua kwamba bwana kwa nguvu za roho mtakatifu utamgusa ndugu huyu naye atafahamu jambo hili na kulifuatia na kuliamini maishani mwake haya nayoomba katika jina la yesu kristo ambaye ni mwokozi wetu men rafiki msikilizaji bwana mungu aendelee kukubariki na kukuinua hasa unapoendelea kuzingatia haya maandiko na zaidi ya yote kunyenyekea kwa kuyatenda maandiko haya hadi kipindi kijacho ndugu msikilizaji tutakapoendelea kwenye somo letu katika hiki kitabu cha danieli ile sura ya sita sina la ziada ila kukutakia heri zake mwenyezi mungu mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Ante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuelezea au pengine ungependa vijitabu ambavyo vitakuinua kiroho tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans radio sanduku la laostni nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu unapotuandikia barua tafadhali jaribu kuandika jina lako na anwani yako vyema ili tuweze kukuhudumia vilivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo ambaye ninakuaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea