kuwa daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo samehewa lakini kama ninyi hamsamehe wala baba yenu aliye mbinguni hata wasamehe ninyi makosa yenu marko sura ya wa 26. katika makaburi ndogo iliyotengwa lipojiwe la kaburi lisilotiwa alama na ambalo lina neno moja hamnalililoongezwa wala kupunguzwa nini kilichosamehewa na nani siri imezikwa na mabaki ya mtu aliyesahaulika na maisha ila kipo kitu kimoja cha hakika kuhusu kuwepo kwa hitaji kuu la msamaha leo mtume paulo alishauri kuwa tena iweni wafadhili ninyi kwa ninyi wenye huruma mkasameheane kama na mungu katika kristo alivyowasamehe ninyi tazama waefeso kwa maneno haya tuna mantiki kuu kuwa msamaha iwapo mungu ametusamehe hivyo hatuna haki wala sababu ya kushindwa kumsamehe mtu mwingine yesu alikuwa wazi alisema lakini kama ninyi hamsamehe wala baba yenu aliye mbinguni hata wasamehe ninyi makosa yenu marko kumsamehe mtu kuna maana gani neno la kiyunani linalotafsiriwa ni kuwa kusamehe ni afyami linalomaanisha kujitenga na hali ya kulipiza kisasi kwa kile ambacho mtu amekufanyia msamaha una maana kuwa kuweka kitu kando kabisa kana kwamba hakijawahi kufanyika unaposema vema hatutazungumzia hayo tena unaweza kuwa umetangaza makubaliano ila haujasamehe mtu umezika tu kishoka hali mpini wake upo juu ili uutumie kama kiboko dhidi ya mtu mwingine anapoondokea njia au niseme wakati anapoondokea njia kwa kuwa katika hali zetu za ubinadamu tuna udhaifu mwingi msamaha ni dawa inayoleta uponyaji katika vidonda vyetu vya udhaifu wa kibinadamu na kuunganisha uhusiano wetu uliovunjika ni lazima usamehe kama na mungu katika kristo alivyotusamehe sisi ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuleta kwako nami ibrahim adolwa iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako basi tafadhali tujulisha kupitia nambari 722331412 kumbuka ni 722331412