daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo ni ninini maana ya msaidizi kitabu cha mwanzo mlango wa pili mstari wa 18 kinatuarifu kwamba bwana mungu akasema si vema mtu huyo awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye maneno huleta picha zenye nguvu na kujenga picha akilini mwako chukua kwa mfano neno msaidizi sema msaidizi wa mchoraji msaidizi anabeba mkoba anapanga rangi anatandaza turubai ya kuchorea ili kuhifadhi sakafu anasafisha brashi anafanya kazi chafu nam msaidizi mzuri anaweza hata mfanyia mchoraji kazi ya mwanzo katika uchoraji ila ukweli ni kuwa msaidizi ni wa chini sana kwa mchoraji hiyo ndiyo picha halisi inayokujia akilini mwako unaposoma mwanzo mbili na kutambua kuwa hawa alikuwa msaidizi aliyemfaa nikimaanisha adamu nam inaonekana kuwa adamu alikuwa bosi na hawa ni nina msaidizi na hayo yamekuwa mawazo ya wanaume kwa karne nyingi lakini je mungu alikusudia tuamini hilo kumbuka ni wa kiini kimoja na adamu si bora wala chini zaidi sasa tafadhali kumbuka kuwa mungu ametajwa mara nyingi kwa msaidizi wa mwanadamu ambayo ni nafasi ya heshima wala si udhaifu ni taswira ya baba akimsaidia mwanawe kupita ufa mgumu au mama akimsaidia mwanawe kusoma alfabeti mungu si kiwango cha mwanadamu na mwanadamu hatoshani na mungu japo wapo baadhi wanaodhani kwamba wanatoshana na mungu adamu alimtambua hawa kama aliyesawa naye sehemu yake mmoja aliyesimama karibu sana naye ambaye angetembea naye sio kama wa chini sana mtumishi wa kutekeleza zabuni yake pamoja wangeshughulikia mahitaji yao kila mmoja akiwa na kile ambacho mwenzake hana na kama mwili mmoja kutumia neno ambalo linapatikana mara tano kwenye biblia wangejizaa wenyewe katika familia kusudi la mungu lilikuwa kuwa pamoja wangetengeneza unganiko lisiloweza kutawanywa wakisimama imara dhidi ya upepo na fikra za kitamaduni zilizobadilika na ugumu ndoa ni uhusiano wa kudumu sio tu makubaliano ambayo watu wawili wanafanya wakitia saini makaratasi wanayoita leseni ya ndoa ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for for today and bright jinatoymo kiricho andikwa nai dr harold de sala wa gidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo jumbe huu umekua wa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 722331412 kumbuka ni 722331412