dugu msikilizaji kwa kuchagua kutumia muda huu kwa kulisikia neno la mungu hili ambalo umelitenda ni jambo ambalo linaonyesha kwamba wampenda mungu na bwana wetu yesu kristo nasema haya kwa kuwa iwapo wampenda mtu kila mara ni lazima utataka kuwa pamoja naye na kusikia sauti yake hayo ndiyo ambayo twyaita mapenzi nawe umeyadhihirisha kwa jinsi hii kwa bwana wako yesu kristo basi karibu kwenye mafundisho yetu ambayo yaanzia kwenye aya ya 8 ya kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya pili, hadi aya hiyo ya1 fahamu hili msikilizaji wangu kwamba kwenye sura hii ya pili twazingatia yesu kristo ambaye ni muombezi wetu pamoja na hali hiyo ambayo sisi kama watoto wa mungu twahitaji kuishi katika ushirika kila mmoja na mwingine neno la mungu kwenye aya ya ya lina haya wenye ayaina amri mpya neno kweli ndani ndani yake na na kwa kuwa giza linapita na ile nuru ya kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji lile ambalo hasa twafaa kujiuliza ni kwa nini neno la mungu llasema kwamba hii ni amri mpya sababu ni kwamba amri hii ilitolewa kabla ya roho mtakatifu kuajilia mitume waumini ni lazima kutenda mapenzi ya mungu ambayo hasa ni kumpendeza katika kila jambo hili ndilo ambalo lamtambulisha yule aliyemuumini na yule asiyemuumini halisi na kwa kuwa giza limekwisha kupita na nuru ya kweli imekwisha kung'aa muumini yafaa kusema kwamba anaendelea kukuwa katika kumjua mungu baba na mwana wake yesu kristo pamoja na kukuwa katika kuyatenda hayo mapenzi yake mungu hili ni jambo ambalo lafaa kutendeka siku baada ya nyingine nalo na haliwezekani pasipo kusoma neno hili la mungu ambalo ni biblia neno ambalo limeandikwa kwenye biblia ndilo ambalo la tufunulia huyo aliye neno hai yeye aliye mkate wa uzima na maji ya uzima pasipo yeye basi tutakufa njaa ni lazima tule kutoka kwake iwapo tutaendelea vyema katika imani hebu nirudie jambo hili msikilizaji kwamba kuna wengi leo hii wanaofuata msururu wa viji sheria na mara wanapotenda hayo wao hujihisi kwamba wanaishi katika maisha ya kikristo lakini hebu fahamu hili kwamba wewe ni mwanadamu na wafaa kufahamu kuwa hakuna lolote jema ambalo lipo katika mili yetu au lile ambalo tutalitenda litakaloweza kumpendeza mungu katika vitu ambavyo twavidhania mtume paulo aliandika kwa jinsi hiyo kwamba anajua ya kuwa hakuna lolote jema lililo katika mwili wake nami na naamini kwamba hali ni hiyo moja kwa kila mwanadamu Nitakuuliza usome kile kitabu ili upate kuelewa zaidi kuhusu ambalo neno la mungu la kisha tunapogeukia aya ya 9 neno lake bwana liendelea kutupa habari zifuatazo yeye asemaye kwamba yumo nuruni naye amchukia ndugu yake yumo gizani hata sasa kulingana na maandiko haya rafiki yangu neno la mungu ni wazi kabisa kuhusu ushirika ambao twafaa kuwa nao kama watoto wa mungu miongoni mwetu ni vigumu kabisa na wala haiwezekani kwamba mtoto wa mungu atembee katika nuru lakini yuwamchukia ndugu yake iwapo amchukia mkristo mwenzako elewa kwamba kuna shida kubwa sana kuhusu hilo ambalo waliamini pamoja na hili ningependa ufahamu kwamba katika imani ndani ya kristo hakuna lolote lile ambalo kristo amenena kwamba umchukie hata huyo ambaye siye mkristo nataka ufahamu kwamba iwapo wewe ni muumini katika kristo hauna ruhusa wala nafasi yoyote ile ya kumchukia mtu awayeyote iwe ni mtu ambaye hamwamini kristo au mtu ambaye amekudhulumu nafasi hiyo ndugu yangu hauna hata kidogo maana mungu hajatuita ili kuwachukia watu bali ametuita ili katika upendo ambao twawaonyesha wapate kuvutwa kwake na kumwamini huyo mungu wa kweli na yesu kristo mwana wake pia nataka ufahamu kwamba katika hilo ambalo utalitenda hasa iwapo ni kumchukia mtu sina uhakika wowote kwamba unamjua bwana na mwokozi wako yesu kristo ninaposema jambo hili sina maana kwamba hautachukizwa na baadhi ya tabia za hao ambao wanamkiri kristo ni kweli kwamba kuna tabia na mienendo ambazo kwa hakika ni mbaya sana na hunabudi kuudhiwa nazo hilo ni jambo ambalo laeleweka kwa mfano iwapo ndugu au dada hajitunzi katika usafi wa mwili ni lazima jambo hilo litakutatiza na pia utachukizwa na hali ya muumini ambaye hukosa nidhamu katika mambo kadhaa wa kadha hii ni kama vile ambavyo ndugu ywaweza kwenda kumtembelea mpendwa kama ilivyo desturi yetu kama watoto wa mungu nia yake siyo mbaya hata kidogo nia yake ni nzuri maana anataka kumjulia ndugu hali lakini iwapo katika hali hiyo hatafahamu kwamba anahitaji kuwepo kwenye sehemu ile hadi saa fulani bali aendelee kukaa hadi usiku wa manane kwhakika jambo hilo halitakuwa ni jema maana halitakuwa likitendeka kwa hekima lakini siyo msingi wa kumfanya amchukie ndugu huyo kwa kumchukia ndugu yako katika kristo ni wazi kwamba bado upo katika giza na wala haumo katika nuru kumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo alisema kuwa tupendane sisi kwa sisi nao ulimwengu utatambua kwamba siye ni wanafunzi wake naam ni vyema kulishika jambo hili kikamilifu na kuliweka katika mioyo yetu ila msikilizaji wangu hukumu ambayo ii juu yetu si kwa kuwa tuna asili hiyo ambayo imefarikishwa na uzima wa mungu bali ni hili ambalo neno la mungu latuambia kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ile ya aya a3:19 na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru kwa maana matendo yao yalikuwa maovu ndugu yangu siliache neno hilo la mungu ambalo nimelinena toka kwenye neno hilo kukupita na kama vile ambavyo nimesema mara nyingi hukumu haipo kwa kuwa sisi ni wenye dhambi bali hukumu yaja juu yetu kwa kuwa twakataa njia hiyo ambayo mungu ametwandalia yani yesu kristo aliye mkombozi wetu hukumu mwenzangu haipo juu yetu kwa kuwa tulizaliwa katika giza na akili zetu kutiwa giza bali ni kwa kuwa tumeikataa nuru ya kweli ambayo yatoka kwenye neno la mungu unapotembea katika nuru nuru hiyo itaishinda giza na kwa msingi huo badala ya kuitoroka nuru hiyo iruhusu nuru hiyo iangaze katika maisha yako na kukuelekeza iwapo utaendelea kuikana na kuikataa nuru hii siku moja utapata kwamba mungu ameondoa nuru hiyo kabisa nawe utajilaumu lakini tayari itakuwa kwamba maji yamekwisha mwagika na wala hayawezi kuzoleka nafsi ambaye haiwezi kumpokea yesu kristo kama mwokozi na nuri ya ulimwengu itabakia kwenye giza kama ilivyokuwa kwa esau kwa hili ambalo basi tumenena ndugu msikilizaji ni vyema ufahamu kwamba iwapo utamchukia ndugu yako iwapo utakosa kulitii neno hili neno la mungu lasema kwamba bado huu gizani na mtu aliye katika giza ni mtu aliyemfu mtu asiye na uzima wa mungu mtu asiyemjua mungu je rafiki yangu msikilizaji katika maisha yako kuna hao ambao wawachukia unapomchukia mtu awae yote hiyo ni dhambi mbele zake mungu na pia isitoshe unajiumiza wewe mwenyewe maana kulingana na utafiti wa madaktari na wanasayansi mtu anapokuwa na hali hiyo ya kuchukia basi atakosa kuwa na magonjwa mengine ambayo yanaambatana na hali hiyo ya chuki katika moyo wake vidonda vya tumbo hali ya kukosa amani kufinyilika katika akili na mawazo mambo ambayo yatakuelekeza katika hali hiyo ambayo ni ya kushushwa katika moyo wako kwa hivyo unaposema kwamba utaendelea kumchukia mtu na wala hutamsamehe hilo ndugu msikilizaji utakuwa unajiumiza mwenyewe na kwa kuwa umelisikia neno la mungu nina uhakika kwamba hutaendelea katika mwenendo huo bali utabadilika na kuweza kufuata njia hiyo ambayo ii nuruni yani njia hiyo ya kumpenda ndugu yako pamoja na watu wengine katika hili msikilizaji utafahamu kwamba unatembea katika nuru nuru ambayo ni ya kristo yesu kwenye aya ya111 kumi hadi yohana atupa hilo ambalo twaweza kulitaja kuwa ni jaribio kwetu au njia ambayo tunaweza kufahamu iwapo tupo kwenye nuru ya kweli neno la mungu kwenye aya hizo lina haya ya kutwambia yeye ampendaye ndugu yake akaa katika nuru wala ndani yake hamna kikwazo bali yeye amchukiaye ndugu yake yu katika giza tena anakwenda katika giza wala hajui aendako kwa sababu giza imempofusha macho ni kweli kwamba msikilizaji kuna hawo ambao ni ndugu katika kristo ambao kama nilivyosema hapo awali wanayo tabia za kuchukiza kuna huwo uwezekano wa hali yako kutokubaliana kwa njia moja au nyingine kuhusu hilo ambalo ndugu fulani hutenda au mazoera yake lakini hata hivyo jambo hilo halikupi rusa yoyote ile kumchukia sijui kwa nini mara nyingi hali hii huwa miongoni mwa wakristo kwamba ikiwa hupendi jambo fulani katika maisha ya yule ndugu au dada hatua inayofuatia ni kumchukia jambo hili rafiki yangu siyo nzuri hata kidogo hasa wewe ambaye wajihesabu kuwa ni mtoto wa mungu utapata kwamba kwa kuwa ndugu fulani hafikii katika ushirika mahali ambapo mlikuwa mkishiriki naye basi hata kumsalimu huwa ni shida kubwa na kutokea kwenye hali kama hiyo basi ndipo mlango wa masengenyo masengenyohufunguliwa na mengi ambaye yamuhusu ndugu huyo ambaye ameuhama ushirika wako nani alikuambia kwamba ushirika ambao mnao pale ndio wa kipekee ushirika ambao utadumu sio huwa wa watu watub au b bali ni huo ambao neno la mungu latwambia ni pamoja na mungu baba na mwana wake yesu kristo hii ikiwa ni pamoja na kila mmoja ambaye ni muumini katika huyo mwokozi wa ulimwengu jina lake yesu kristo Makinika kwa jambo hili na wala usiliachilie hata kidogo kwa hili ndilo mtumishi wa mungu yohana anatuambia moja kwa moja kwamba yeye ampendaye ndugu yake akaa katika nuru wala ndani yake hamna kikwazo bali yeye amchukiaye ndugu yake yu katika giza tena anakwenda katika giza wala hajui aendako kwa sababu giza imempofusha macho je ulikuwa na swali katika moyo wako kuhusu uwana wako katika jamii ya mungu basi jiangalie katika mwanga wa neno hili nawe utapata jibu la mara moja iwapo wamchukia ndugu yako basi u katika giza nakumbuka kwamba yeyote aliye katika jamii yake mungu haenendi katika giza maana mungu ni nuru wala ndani yake hamna giza lolote ikiwa wampenda ndugu yako basi wewe watembea katika nuru kwa mujibu wa hili msikilizaji unapotembea katika nuru nuru hiyo ambayo ni ya mungu yaangaza katika moyo wako huku upendo wako ukimwelekea mungu kwa kuwa alikupenda kabla hujampenda basi katika hilo ndipo utapata huo uwezo wa kumpenda ndugu yako hapa ulimwenguni hakuna njia yoyote ile ambayo waweza kumpenda mungu na huku wamchukia ndugu yako mtumishi wa mungu yakobo alisema kwamba wawezaje kumpenda mungu ambaye hujamuona na kumchukia ndugu yako unayemwona pamoja na hili yesu kristo alisema kwamba yeyote anayemchukia ndugu yake huyo ni kama muuaji kwa kuwa chuki ndiyo ambayo imewafanya wengi kuwa wauaji wadhalimu dhidi ya wanadamu wenzao na kadhalika wafaa kujitahadhari ndugu yangu kwa kuwa hakuna yeyote aliye na chuki katika moyo wake ambaye ataitwa mwana wa mungu mbali na kuwa kwenye huo ushirika mtakatifu wa mungu baba na mwana wake yesu kristo ni lazima upendo huo uwe kwa kila mtoto wa mungu ambaye kwamba anao ushuhuda wa kristo tukigeukia aya ya1 ni kana kwamba yohana anageukia mambo tofauti na hayo ambayo alikuwa akinena hapo awali neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya12 nawaandikia ninyi watoto wadogo kwa sababu mmesamehewa dhambi zenu kwa ajili ya jina lake hawa ambao wanaitwa watoto wadogo haina maana ya umri hata kidogo bali kila mmoja ambaye amesamehewa dhambi zake kwa ajili ya jina lake yesu kristo huyo ni mtoto mdogo huu ndiyo msingi ambayo kila mkristo anajengeka katika imani yake kwamba kwa imani katika mwana wa mungu yesu kristo tumesamehewa dhambi zetu na wala hatuzibebi tena jina la bwana libarikiwe msikilizaji wangu kwa ajili ya haya makuu ambayo ametutenda lakini hata hivyo hiyo siyo sehemu ambayo twafaa kukaa daima maana twahitaji kuendelea mbele ndiposa twaendelea kwenye aya ya 1 tukipata maneno yafuatayo katika kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana neno lake bwana lasema hivi nawaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo nawaandikia ninyi vijana kwa sababu mmemshinda yule muovu nimewaandikia ninyi watoto kwa sababu mmemjua baba kwa mujibu wa aya hii msikilizaji naamini kwamba hao ambao waitwa baba ni wale ambao wamemjua bwana kwa muda mrefu wamekuwa katika imani na pia kukomaa katika maisha ya kikristo kwa mfano tunapomwangalia daudi mfalme na ile zaburi ya 23 ni lazima iwe kwamba aliandika zaburi hiyo akiwa mtu mzima au mzee wa makamu unaposoma zaburi hiyo hakuna njia hiyo ambayo waweza kufikiri kwamba daudi aliandika akiwa mchungaji mchanga kwa kuwa maneno ambayo yamo kwenye zaburi hiyo yatokana na hali hiyo ambayo ilimpata daudi katika maisha yake kama vile unavyofahamu katika maisha ya daudi alikutana na matatizo mengi sana lakini kuna hili ambalo lilikuwa dhahiri nalo na ni kwamba alikuwa na ushirika wa karibu na mungu wake alikuwa ni mwana ambaye ni mkomavu katika jamii yake mungu alipoandika zaburi hii na kwa hivyo yu katika kiwango hiki ambacho yohana akiita cha baba kwangu naona kwamba huyu daudi alipokuwa akiandika zaburi hii alikuwa akikumbuka jinsi ambavyo mungu alikuwa naye tangu ujanani alipokuwa akichunga kundi la baba yake yese kwenye vilima hivyo vya bethlehemu naam katika mawazo yake yaliona jinsi ambavyo mungu alimlinda na kumwokoa kutokana na simba na yule dubu waliotaka kuwala kondoo za baba yake pamoja na wakati huo ambapo alimwangamiza goliathi pia alikumbuka jinsi ambavyo mungu alimwinua kutoka kufuata kundi la kondoo na kumfanya kuwa mfalme wa israeli naye akawa ni mchungaji wa taifa hilo kubwa matatizo mengi ambayo alipitia ndiyo ambayo yalimfanya awe na zaburi hii kwenye moyo wake alikumbuka habari za urafiki wake na yonathani mwana wa sauli na jinsi alivyomkimbia sauli katika ujana wake na katika uzee wake akamkimbia mwana wake absalomu kutokana na hukumu ya mungu ambayo ilikuwa juu ya nyumba yake kwa sababu ya dhambi aliyotenda hayo yaliyotendeka katika maisha yake ndiyo ambayo yalimfanya kunena kwenye hiyo zaburi na kusema kwamba bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa kama mwanamkomavu katika nyumba ya mungu anayakumbuka hayo ambayo mungu alimtendea katika maisha yake ni watu wa jinsi hii ndiyo yohana anawaita kuwa akina baba kisha hao anaowaita kuwa ni vijana ni wale ambao hawajakuwa kama hao akinababa maanake ikiwa ni kwamba hawajapitia hayo ambayo kinababa tayari wameyapitia lakini wanao ujuzi wa kumshinda huyo ambaye ni muovu yani shetani wao wamemshinda kwa damu hiyo ya yesu kristo mwana wa mungu aliye hai wamejifunza jinsi ambavyo wanaweza kuishi kwa ajili ya mungu katika maisha yao na siyo kwa ajili yao wenyewe kwa hivyo msikilizaji wangu fahamu hili kwamba una kila sababu ya kuendelea katika kila hali kumuishia mungu hasa katika ujana wako mtu awaye yote asikwambie kwamba kijana hawezi kumuishia mungu waweza kumuishia mungu tena sana kwa kuwa hili hautalitenda kwa nguvu zako au uwezo wako bali kwa uwezo wa roho mtakatifu utaendelea kuwa mshindi kwa kuwa mkuu ni yule aliye ndani yako kuliko huyo aliye nje baada ya kuandikia hao ambao ni akina baba na vijana neno la mungu lageukia hawo ambao lawaita kuwa ni watoto nalo lile ambalo lipo hapa kwa hawo watoto ni kwamba wanamjua baba hili ndilo ambalo wanalijua na wala hakuna lingine hii hasa ni lile ambalo huwapata wale ambao huona kuwa yani kwa kuwa wamemjua baba basi hawataki lingine hilo limewatosha lakini kumbuka kwamba msikilizaji mungu hajatuita ili tukomee hapo ambapo tulimjua bali kama vile ambavyo neno la mungu latwambia kwenye kile kitabu cha waraka wa pili wa petro sura ya aya ya aa kwamba ni lazima kuendelea kukuwa katika kumjua mungu baba yetu na bwana wetu yesu kristo haitoshi tu kumjua mungu kama baba lakini zaidi ni kuendelea kukuwa katika hayo ambayo iwatuhitaji kujua kama watoto wa nyumba yake kisha ndugu msikilizaji tunapogeukia aya ya kuminane, neno lake bwana kwa hivi nimewaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo nimewaandikia ninyi vijana kwa sababu mna nguvu na neno la mungu linakaa ndani yenu nanyi mmemshinda yule muovu kama vile ilivyo kwenye aya hii msikilizaji yohana haaongezei lolote lile kwa akina baba kwa kuwa haiwezekani kwenda zaidi ya hilo ambalo wanalo ni kama vile ambavyo paulo aliandika na kusema kwamba ili amjue yeye na uwezo wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso yake hata afananishwe na kufa kwake mambo hayo diyo ambayo wayapata kwenye kile kitabu cha wafilipi sura ya tatu aya ya aya nam hili ndilo ambalo lamfanya mtu kuwa baba katika kristo je ndugu yangu wawezaje kumjua mtu kama unavyofahamu ni jambo lililowazi kwamba kuishi na mtu ndivyo kumjua na ni kwa jinsi hiyo ndiyo ambapo twawezesha kumjua bwana na mwokozi wetu yesu kristo iwapo tutaishi naye kwa njia hiyo ya kulitii neno lake ambalo kwenye biblia rafiki yangu utakapofanya hivyo yani kumtii katika hayo ambaye amekuagiza yeye atajidhihirisha kwako nasikitika kwamba kuna baadhi ya watoto wa mungu ambao hufikiri kuwa mara wanapokwenda kwenye chuo cha biblia au kuhudhuria mafundisho ya biblia katikati ya juma basi wanamjua mungu la siyo hivyo hata kidogo mwenzangu kwa kuwa neno la mungu ni kama chakula na hauwezi kusema kwamba kwa kuwa umekula katikati ya wiki hutakula tena hadi wiki ijayo ikiwa utakosa kula kwa muda huo wote hali yako haitakuwa nzuri hata kidogo na hii ndiyo sababu kipindi hiki cha kujia kila siku neno la mungu ni mkate wa uzima kwetu na twa uhitaji kila siku kwa kula au kulipokea neno hili kila siku basi tutaendelea kumfahamu bwana na mwokozi wetu yesu kristo iwe ni katika hali ngumu au katika furaha maishani mwetu hili ni jambo ambalo wahitaji kulitilia maanani sana baada ya kunena na kikundi hicho mtume anawarudia hao ambao ni vijana akiwa na ujumbe ufuatao hapo awali alisema kwamba wao wamemshinda yule mwovu ila sasa anatupa siri ya ushindi wao nayo na ni hilo neno la mungu ambalo li ndani yao sote kama ilivyo twahitaji na twatamani siku zote kuwa washindi katika maisha yetu ya imani lakini hili litakuwaje. katika kile kitabu cha waefeso sura ya sita ya aya neno la mungu latujulisha kwamba ni kwa upanga wa roho ambalo ni neno la mungu hapo msikilizaji ndipo kuna zana zako za kivita ambazo zitakupa ushindi dhidi ya adui yako shetani nam ni lazima kulifahamu na kulijua neno la mungu kwa usawa iwapo utakuwa mshindi katika maisha yako je wajua kwa nini wakristo wengi hushindwa na kuanguka katika dhambi mara nyingi sababu ni kwamba wengi wao hawana muda wa kulisoma neno la mungu na kulitenda tazama unapofikiria habari ya chakula ambacho mili yetu yahitaji mara nyingi ni lazima kula mara tatu kwenye mchana au mara mbili kwa kufanya hivyo mwili wako utakuwa na afya tena wenye nguvu kanuni hiyo ambayo yatumika kwa miili yetu ndiyo ambayo yafaa kutumika na hata zaidi kwa habari za maisha yetu ya kiroho ndugu msikilizaji iwapo kwa ushindi ushindi upo katika neno la mungu unapolisoma na zaidi ya yote unapolitenda katika kutenda hilo utakuwa ni mshindi na zaidi ya mshindi mpendwa najua kwamba hilo ndilo ambalo utalitenda na utakuwa na uo ushuhuda wa lile ambalo mungu ametenda maishani mwako maana ushindi utakuwa ni upande wako siku zote hebu tuombe baba tena mungu wetu asante kwa ajili ya siku hii njema ambayo umetumiminia baraka za neno lako tazama mungu wetu umetufundisha hayo ambayo yanatupasa kama watoto wako nami na naomba kwamba katika kila njia na hali utatuwezesha kutenda haya kwa sifa na utukufu wa jina lako namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba neno hili lako litakuwa ni mwanga maishani mwake daima na kushukuru kwa kuwa hayo ndiyo mapenzi yako kwake ili kwamba katika nuru hiyo akujue wewe mungu wa kweli na yesu kristo mwana wako haya nayaomba katika jina hilo la yesu kristo ambalo umetupa njia yetu amen ndugu yangu najua kwamba neno hili limekufikia kwa njia iliyowazi kabisa nami naamini kwamba utaendelea kukuwa katika kristo na zaidi sana kumfahamu kwa kulijua neno lake ni katika neno hili ndipo utapata ushindi wako ujapoambiwa kwamba kuna hatua kadhaa wa kadhaa ya kuishi katika ushindi nataka ufahamu hili unaposoma neno la mungu na kulitenda siku baada ya siku utayaona mabadiliko maishani mwako na zaidi ya yote utazidi kumjua bwana yesu kristo au utakuwa ukiishi na bwana yesu kristo maishani mwako jambo ambalo la kuhakikishia ushindi kama alivyoshinda na kutakia kila naheri unapoyatenda haya hadi wakati ule ambapo tutakutana tena kwenye kipindi kijacho ni mimi mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea niyangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni254 moja, moja, nairobi kenya nakumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea