you <laughs> jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffriy wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana kwa hii ndugu msikilizaji ulibariki jina la bwana na kulitukuza kwa kuwa yeye ni mungu mwema na atupendaye na kwa neema yake ametupa wasaa huu ili tuendelee kumjua zaidi tunapojifunza neno lake natumai ya kuwa moyo wako umejawa furaha ya kuwa na wakati kama huu ambao wengi wangelitamani kuwa nao lakini hawakuweza na kama nilivyokuahidi kwenye kipindi kilichopita leo hii twayaanza mafundisho mapya yanayotoka kwenye kitabu cha mtume yohana kwenye waraka wake wa pili kabla ya kuendelea zaidi la kwanza ambalo nataka tufanye ni kufahamu matukio ambayo yalimfanya mtumishi huyu wa mungu kuandika jinsi alivyoandika wakati ule usisahau ya kuwa lolote ambalo lipo kwenye neno hili la mungu lipo ili kwamba sote kama watoto wa mungu tupate kujifunza na kutembea jinsi inavyotupasa hili msikilizaji ndilo ambalo mtume paulo aliandika kwenye kile kitabu cha warumi akisema kileitabucaarumaisema yote yaliyotangulia kuandikwa yaliandikwa ili kutufundisha sisi ili kwa saburi na faraja ya maandiko tupate kuwa na tumaini basi ikiwa hii ndiyo hali hebu kwanza tupate huo utangulizi utakaotupa mwelekeo wa lile ambalo twafaa kujifunza kutoka kwenye neno lake mungu kwa kweli miongoni mwa vitabu vinginevyo katika biblia kitabu hiki kipo miongoni mwa vile vitabu vilivyo vifupi mno waweza kushangaa kwa nini aya 13 za kitabu hiki zipo katika maandiko haya matakatifu pamoja na hizo za waraka watatu wa yohana ambayo ina aya14 pekee na hata kuna wengine ambao waweza kufikiriya kuwa kwa kuwa nyaraka hizi ni fupi sana kwa hivyo ujumbe wake hauna maana wazo kama hilo msikilizaji sio la kukubalika hata kidogo kwa kuwa nyaraka hizi licha ya kuwa ni fupi umuhimu wake ni mkuu sana kwa kuwa yazidi kutupa mwelekeo ulio sawa wa kuelewa hilo ambalo mtumishi wa mungu alikuwa akinena kwenye ule waraka wake wa kwanza waraka huu wa pili ni kama ambavyo waweza kwenda kwenye hospitali kisha upewe vidonge vya aina mbili aina ya kwanza ni hivyo vidonge vilivyo vikubwa na kisha hiyo aina ya pili ni ya vidonge ambavyo ni vidogo vidonge ambavyo usipotunza vyema waweza kuvipoteza kisha daktari akwambia ya, ya kwamba unapotumia vidonge vile vikubwa na kisha uone ya kwamba haupati nafuu basi geukia vidonge hivyo vilivyo vidogo mara moja utafahamu kwamba vidonge hivyo ambavyo ni vidogo vina nguvu zaidi au vyaongeza nguvu kwa vidonge hivyo ambavyo viaonekana kuwa ni vikubwa nam hivyo ndivyo ilivyo kwa habari za nyaraka hizi mbili za yohana yani waraka wa pili na waraka wa kitabu hiki ajitambulisha kuwa ni mzee ambaye jina lake ni yohana mtume wengi humuita yohana mtume kuwa ni mtume wa upendo lakini yesu kristo alimuita mwana wa ngurumo ya radi hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha marko sura ya aya hiyo ya 7 na wale ambao walichukua mahali pa mitume baada ya mitume kuondoka katika maandiko yao walinena na kuthibitisha ya kuwa haya maandiko yalikuwa ni yale ambayo yaliandikwa na yohana mtume ingelikuwa jambo la kawaida kwetu utaraji ajiite mtume kwa kuwa utumishi wake hasa ulikuwa wa kiwango hicho lakini jina hilo la mzee lilitumika kutokana na upendo waliokuwa nao kwake na wakati huo huo pia yohana alikuwa ni mzee wa miaka waraka huu ndugu msikilizaji wakadiriwa ya kuwa uliandikwa kwenye mwaka huo wa 90 au mwaka wa 1 katika mwaka wa bwana mbali na waraka wake wa kwanza waraka huu wa pili na ule watatu ni katika hizo nyaraka ambazo zaitwa Nyaraka za kibinafsi mtume amwandikia dada mmoja ambaye aitwa mteule pamoja na watoto wake kumekwepo na swali kuhusu huyo mama au dada kwa kuwa haijulikani iwapo jina hilo mama mteule ni jina au cheo fulani ambayo dada huyo alikuwa nayo kwenye hilo kanisa ni vyema kwako kukumbuka kwamba yohana ni mtume ambaye ajishughulisha au kuandika kuhusu hayo ambayo yanahusu jamii yake mungu naye mtume petro aandika aandika kuhusu kuhusu utawala au serikali ya mungu mungu na kisha mtume paulo kanisa la mungu. ukikumbuka haya ambayo nimekuambia ndugu msikilizaji basi utakuwa na shida yoyote ile unaposoma neno la mungu ambalo wapendwa hawa waliandika mbali na waraka huu kuandikwa na mtu mmoja mawazo yake mtume yohana yapo kwenye habari za kanisa ambayo ni jamii ya mungu na kwenye waraka huu kama vile tutakavyojifunza baadaye kuna huyu dada ambaye alikuwa na ukarimu mwingi sana kwa kila mmoja aliyesema kuwa ni mkristo ila miongoni mwa hao ambao walikuwa wakisema kwamba wao ni wakristo walikana uungu wa bwana yesu kristo pamoja na kweli nyinginezo ambazo ni msingi katika imani ya kikristo hili ndilo jambo ambalo mtume ataka kumtahadharisha dada huyu na jambo hili hasa ndilo kusudi kuu kwenye waraka huu wa yohana wa pili na mada ambayo tutajishughulisha nayo ni hayo maneno mawili katika kweli fahamu hili ya kuwa wakati wowote wa ambapo kweli na pendo za bishana ni kweli ndiyo huwa mbele siku zote tazama kwenye kitabu hicho cha wakorintho wa waz mtume paulo hakusema ya kuwa basi sasa inadumu imani kweli na upendo bali alisema hivi ya kwamba lile ambalo ladumu ni imani tumaini na upendo na katika hayo matatu lile lililo kuu ni upendo ila mwenzangu kweli inapowekwa katika orodha hiyo ni lazima kweli kuchukua nafasi ya kwanza hili ambalo nalisema ndugu msikilizaji maana ambayo ninayo hasa ni kwamba kweli yafaa kupiganiwa na ni vibaya kumpokea mtu yeyote yule kwa sababu asema kuwa unayo upendo nam hili ndilo ambalo naliamini ya kuwa kweli ya neno hili la mungu ni vyema kulisimamia imara na kupigania jinsi inavyohitajika kwa kusimama kwa kweli hiyo ninaposema habari ya neno la mungu ninayo maana ya hili ambalo ni la kimsingi ya kuwa biblia ndilo neno la mungu na wala hakuna sehemu nyingine yoyote ile ambayo waweza kuupata ufunuo wa mungu aliyeziumba mbingu na nchi popote pale isipokuwa kwenye biblia nalo jambo la pili ambalo ni lenye umuhimu sana ambalo ni vyema kulishika ni huo uungu wa bwana yesu kristo na hilo alilolitenda pale msalabani kwa ajili yangu na kwa ajili yako iwapo wayaamini haya ambayo nimeyataja basi tu mmoja katika imani yetu na hivyo naweza kukupokea na jinsi hiyo wewe pia waweza kunipokea iwapo kuna hayo ambayo hatutaelewana basi yatakuwa ni hayo ambayo ni baada ya haya ambayo ni ya kimsingi katika imani yetu haya ambayo ni ya kimsingi napenda kurudia kwa kukufahamisha ya kwamba biblia ni neno la mungu na yakuwa yesu kristo ni mwana wa mungu wa milele na alikufa pale msalabani ili wewe pamoja nami tupate huo uzima wa milele nalo neno kuu ambalo tutakuwa nalo kwenye kitabu hiki au katika waraka huu wa pili wa yohana ni upendo ila upendo huu ni yule ambao upo miongoni mwa watoto wa nyumba moja yaani hiyo jamii ya wa waumini katika yesu kristo haa watoto wadogo ni lazima kupendana kwa kuwa wamo katika jamii moja jamii ya mungu upendo kwa ndugu yako ndiyo muhuri ya kuwa uu mtoto wa mungu na ya kwamba wamwamini yesu kristo kama bwana na muokozi wako jinsi ambavyo watoto wa mungu wafaa kupendana ndilo lengo na jumla ya waraka huu wa pili wa yohana kwa hili naona kwamba itakuwa ni vyema kwetu kurudi kwenye waraka wa kwanza wa yohana na kurudia wazo hilo ili lituchangamshe nia zetu kwa habari ya hili ambalo nimelinena hayayakjsha kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana nalo neno lasema hivi katika hili watoto wa mungu ni dhahiri na watoto wa ibilisi nao mtu awayeyote asiyetenda haki hatokani na mungu wala yeye asiyempenda ndugu yake mtumishi wa mungu yohana aliliweka jambo hili moja kwa moja tena kwa njia iliyo wazi na dhahiri ili kwamba awa yeyote anayekiri ya kuwa ni mkristo naye akosa kutenda hili atajulikana waziwazi wazi, yeye ni mtoto wa nani hii ni kwa kuwa asiyempenda ndugu yake huyo hatendi haki na asiyetenda haki si wa mungu hata kidogo kwa kuwa mungu ni mwenye haki naam hii ndiyo ishara ya nje ya yeyote aliye mtoto wa mungu kwa hivyo basi wahitaji kumjua yesu kristo kama bwana na mwokozi wako na dhihirisho au dhibitisho la hili ni kutenda haki lakini ikiwa kwamba hukumpenda ndugu yako ndugu yako anayemwamini yesu kristo basi wewe si mtoto wa mungu maana hautendi haki elewa kwamba ninaponena habari za upendo sina maana ya huo upendo kwa wanadamu wote kwa kuwa hilo silo jambo ambalo twalipata kwenye neno la mungu kwa hili ni rahisi kufahamu ni nani aliye ndugu wa kweli au huyo aliyebandia huenda ndugu msikilizaji utajiuliza habari za hawo wasiyemwamini yesu kristo hao hawa ambao hawapo katika jamii ya mungu ya kuwa utawapendaje jibu letu ni hilo ambalo twalipata kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ya aya yohanasaa16 ambayo yasema hivi kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaye pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele rafiki msikilizaji sasa nataka unielewe kwa umakini kabisa na ushike hili ambalo nakwambia upendo ambao twaruhusiwa kuwapenda hawo wasio katika jamii ya mungu niwakuwahubiri neno hili la mungu ambalo ni habari njema kwa kila mmoja aaminiye kwenye hicho kitabu cha yona tuliona na kujifunza ya kwamba ijapokuwa yona hakuwapenda wale watu waninawi mungu aliwapenda watu wale ndi posa alimtuma yona ili awahubiri neno lake mungu aliwataka watu wale wasikie na twaona kwamba baada ya watu wale kulisikia neno lake yona na kumrudia mungu mungu alimtaka yona awapende wale watu kama vile yeye alivyowapenda awapedahu msikilizaji ndiyo uhusiano ambao wewe kama mtoto wa mungu wafaa kuwa nao na wale wa ulimwengu ambao wamepotea katika dhambi zao huwezi kuupenda ulimwengu pamoja na dhambi zake kwa kuwa mungu hajatuuliza tufanye jambo kama hilo jinsi ni moja tu ya kuwapenda nayo na ni kwa hii ambayo nimekwambia yani kuwahubiri neno lake bwana kuwahubiri injili ya yesu kristo injili ya uokovu na uzima wa milele unaopatikana katika kristo na mara wanapomgeukia mungu kwa njia ya yesu kristo wao wanafanyika kwa ndugu zetu nasi ni lazima kuwapenda jinsi inavyohitajika swali la pili ambalo lazuka hapa ni kuhusu huo uhusiano wetu na hao walimu wa uongo hasa wale ambao wanaukana uungu wa yesu kristo mtume yohana kwenye waraka huu ataweka jambo hili wazi kabisa ya kuwa ni lazima kujitahadhari nao hili ndilo ambalo twalipata kwenye aya hiyo ya7 katika kitabiki cha waraka wa yohana wa pili ambayo yasema hivi kwa maana wadanganyifu wengi wametokea duniani wasiokiri ya kuwa yesu kristo yuaja katika mwili huyu ndiye yule mdanganyifu na mpinga kristo kwa msingi wa hili ambalo tumelisoma ndugu msikilizaji uhusiano wetu na hao waalimu wa uongo au wale wanaohukana uungu wa kristo utakuwa ni wa jinsi gani nataka unifuate kwa umakini tena kwa kuwa ukikosa kunielewa basi tafsiri yako kuhusu hili ambalo neno lake bwana la tunenea halitakuwa sawa hata kidogo mwanzo nataka ufahamu ya kuwa yote hayo ambaye yahusu upendo na kutangazwa mara kwa mara si kweli hata kidogo naam ni kweli kwamba maandiko yatufundisha kumpenda kila mtu lakini kuna hao ambao neno la mungu latuamuru kutohusika nao hata kidogo bali kujitahadhari na yale ambayo wanayafundisha mtume kwenye waraka wake wa kwanza atuambia tusiupende ulimwengu na hayo yaliyomo katika ulimwengu hiyo ni kwa mujibu wa hicho kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura hiyo ya pili, ya aya na kuminasita. vitu hivyo ambavyo vimo katika ulimwengu vyatambulishwa na hao watu waliomo ulimwenguni na kuufanya ulimwengu jinsi ulivyo hata sasa yaani kwa hubiri neno hili la mungu ambalo ni injili ya yesu kristo iletaya uokovu kwa kila mmoja anayeamini kama tulivyojifunza kwenye waraka wa kwanza jambo ambalo mtume alilizingatia sana ni kuhusu upendo lakini sasa kwenye waraka wake wa pili atazingatia kweli na katika hili wakati huo ambapo kuna hali hiyo ya kumenyana kati ya kweli na upendo ni lazima ujiulize ni lipi ambalo lafaa kupewa kipaumbele jibu tutakalolipata kwa swali hilo ndilo litatupa mwongozo kuhusu uhusiano wetu na hao waalimu wa uongo wanaokana huo uungu wa yesu kristo kwako wewe ambaye umefundishwa ya kuwa yohana ni mtume wa upendo kwenye waraka huu utashangaa kwa kuona na kufahamu ya kwamba mengi ambayo tumefikiri kuwa ni upendo ni mambo ambayo kwa hakika tumekosea sehemu fulani fulani hili ni kwa msingi wa jibu lake kwa swala la waalimu wa uongo wale ambao walikana ya kuwa yesu kristo akuja katika mwili pamoja na kukana huo uungu wake yesu kristo mtume yohana kama vile tutakavyoona yeye aweka waziwazi kabisa ya kwamba mbele ya upendo ni lazima kweli kutangulia kwa msingi wa hili ambalo nalisema twaweza kuendelea kujijenga tunapogeukia sura hiyo ya 14 ya kitabu cha injili ya yohana aya hiyo ya6 ambapo kristo alisema kwamba yeye ndiye njia na na kweli na uzima wala mtu hawezi kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye ndugu yangu umemwendea baba Christo, kwa njia ya yesu kristo kwa kuwa yeye si tu njia bali kristo ndiye kweli yohana huyu ndiye aliandika baadaye ya kwamba mungu ni pendo nao upendo kama vile wafahamu ni lazima uwepo katika vifungo hivyo vya kweli upendo waweza kuonekana tu kwa mipaka iliyowekwa na maandiko matakatifu na wala siyo kwa njia nyingine yoyote ambayo tunaweza kufikiria ya kuwa ni bora kwetu na kwa hili ni wazi kwamba huyo mwalimu wa uongo hufai kumpenda hata kidogo hili ndilo tutakaloliona kwenye mafundisho haya na zaidi atasema la kushutua maana aagiza kwa mamlaka ya mungu ya kuwa mtu kama yule hafai hata kukaribishwa nyumbani mwa mtoto yeyote wa mungu na wala kupewa salamu na, hili ndilo yahitajika uelewe kwa husu hawo ambao ni walimu wa uongo wanaokana kwamba yesu kristo alikuja katika mwili na pia kukana uungu wa yesu kristo kuna hili neno ambalo ni muhimu kwako na kwangu kulitazama kwa umakini hili ndilo lipo kwenye waraka huu wa pili pamoja na ule waraka wa tatu ili tuelewe hili ambalo mtume yohana anena kuhusu kwenye waraka wa kwanza mtume alisema kwamba tuenende katika nuru kama mungu alivyo katika nuru nuru na kweli ni moja kwa kuwa ni maneno mawili tofauti yaliyo na maana moja kwenye neno lake mungu na kama ilivyo upendo na kweli haziwezi kutangamana hata kidogo naye bwana yesu kristo ndiye hayo yote kwa kuwa yeye ni kweli tena yeye ndiye huo upendo pamoja na hili ndugu msikilizaji kuna hili ambalo lipo katika waraka huu nalo ni hilo neno kutembea kwenye aya ya nne yohana asema kwamba alifurahi sana alipowapata wana wa huyo mama mteule wakitembea katika kweli kama walivyopokea amri kutoka kwa baba kisha kwenye aya ya aendelea kwa kusema kwamba na huu ndio upendo tuenende kwa kuzifuata amri zake hii ndiyo ile amri kama mlivyosikia tangu mwanzo kwamba mwenende katika hiyo kisha tukirudi nyuma kidogo kwenye waraka wa kwanza wa yohana wampata akinena kwenye sura hiyo ya aya ya 1 ya kwamba katika hili watoto wa mungu ni dhahiri na watoto wa ibilisi nao mtu awaye yote asiyetenda haki hatokani na mungu wala yeye asiyempenda ndugu yake haki ambaye neno la mungu lanena kuhusu ni yesu kristo ambaye kuukana uungu wake ni kukosa kutenda haki hili ni jambo ambalo latuonyesha ya kuwa kweli ambayo ii kwenye neno la mungu ndiyo yafaa kuzingatiwa katika maisha yetu na pasipo ya kufanya hivyo basi itakuwa kwamba hatutendi haki hata kidogo tendo lingine ambalo si la haki ni kutompenda ndugu yako unapompenda ndugu yako wewe watenda hilo ambalo la kubalika mbele za mungu kwa kuwa ni haki kwako kufanya jambo kama lile kulingana na hili basi mwenzangu ni lazima iwe kwamba kweli ni yenye umuhimu sana katika maisha yako kama muumini na pamoja na kweli hiyo jinsi ambayo wayaishi maisha yako na hili hasa ni jambo ambalo litadhihirika kwa wewe kutenda haki na kweli kwa kuwapenda hao ndugu ambao wamwamini yesu kristo kama vile wewe pia wamwamini yesu kristo kwa sababu ya haya ambayo yapo kwenye waraka huu lile ambalo tutalipata ni hali ya kuelewa vyema maandiko yale ambayo tuayapata kwenye waraka wa kwanza wa yohana katika ulimwengu leo hii wasikia sana habari za upendo upendo kwa kila mmoja upendo kwa kila mmoja unayekutana naye hili mwenzangu nataka kukuhakikishia ya kuwa halipo kwenye neno la mungu hata kidogo upendo huu ambao mtume yohana anena kuhusu ni huo upendo ambao kama vile nilisema hapo awali huu miongoni mwa wale walio watoto wa mungu yani wale ambao ni waumini katika yesu kristo walio katika jamii yake mungu upendo huu ndiyo wafaa kudhihirishwa leo hii miongoni mwetu na sio tu kwa maneno bali kwa vitendo ni wakati wako rafiki yangu kuonyesha upendo wa mungu kwa kila aliye na imani sawa nawe yani huyo muumini katika yesu kristo mimi nahitaji upendo huo kama vile wewe pia unavyohitaji upendo huo licha ya hayo lingelipenda ufahamu ya kuwa upendo huu sio ule ambao utakufanya umkumbatie kila mtu na kila anachokisema kwa jina la mafundisho yanayotoka kwa mungu kuna mipaka yake nayo mipaka hiyo ni hiyo ambayo hii katika nyumba yake mungu au katika jamii yake mungu iwapo mmoja wa hao wasioamini uungu wa yesu kristo atakuja kwako basi fanya kulingana na neno la mungu jinsi ambavyo limekuelekeza neno hilo la mungu lasema kwamba usimkaribishe nyumbani mwako na wala usimpe salamu na kufikia hapo naamini kwamba utayari kuyapokea hayo ambayo neno lake mungu limekuandalia kwenye kitabu hiki cha waraka wa pili wa yohana kwa sasa nataka tuombe pamoja ili mungu hatuandae kwa hayo ambayo twatarajia kutokana na mafundisho yaliyopo kwenye kitabu hiki natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nalibariki na kulitukuza jina lako kwa kuwa wewe ndiwe bwana na mchungaji wa maisha yetu asante kwa muda huu ambao umetupa hasa kwa kujifunza neno hili lako neno ambalo nimwangaza kwetu katika maisha yetu hapa duniani naomba kwa ajili ya hayo ambayo umetuandalia ya kuwa bwana tutakapo tukijifunza utatusaidia na kutuongoza katika kweli yako kweli ambayo itatusaidia kutenda yote kulingana na maadili yako na pia katika mapenzi yako hili najua kwamba ndilo utakalolitenda ili tuwe imara katika imani yetu dhidi ya mafundisho yoyote yale yaliyo ya uongo pia namuombea ndugu yangu msikilizaji ya kuwa utamtendezea fursa ya kuyasikia hayo ambayo unayo kwa ajili yake kwa kuwa unampenda yote haya nimeomba nikijua kwamba ndiyo utakayoyatenda kwa kuwa nimeaomba katika jina la mwana wa pendo lako ambaye ni yesu kristo amen baada ya utangulizi huu ndugu msikilizaji naamini kwamba utayari kabisa kulisikia neno la mungu kutoka kwenye hicho kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana kwa hivyo nakuhimiza uanze kukisoma ili tutakapokuwa tukiendelea na mafundisho yetu utakuwa na ufahamu wa hilo ambalo lipo kwenye kitabu hiki na hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho ni mimi mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno nitaendelea Zaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la postani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea