pamoja na siku hii ya leo ndugu msikilizaji ni furaha kubwa kwa kuwa nafahamu kwamba neno lake bwana alaendelea kupata nafasi maishani mwako na zaidi ya yote unaendelea kuona ukuu wa mungu na jinsi ambavyo maneno haya yanavyokuhusu wewe binafsi twaendelea na somo letu kwenye kitabu hiki cha waraka kwa wibraniya sura ya kwanza kwanzia ile aya ya a hadi ile sura ya pili aya ya twaendelea kuona ukuu wake bwana yesu kristo ambao twaona kwamba yeye ni bora kupita malaika na kama vile tulivyotangulia kwenye vipindi vilivyopita tuliona kwamba yeye ni bora kuliko wale manabii fahamu kwamba hawa malaika wote ni hawo ambao wanajulikana kama jeshi la mbinguni wao ni wengi mno malaika huhusika na sehemu kubwa kabisa ya mpango wake mungu kwenye aya ya89 na neno lake bwana latwambia afuatayo katika sura hii ya kwanza ya kitabu hiki cha webrania nalo mwana asema kiti chako cha enzi mungu ni cha milele na milele na fimbo ya ufalme wako ni fimbo ya adili umependa haki umechukia maasi kwa hiyo mungu mungu wako amekutia mafuta mafuta ya shangwe kupita wenzio haya maneno ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji ni maneno ambayo yanatoka kwenye ile zaburi ya7 ya na, na hii ni mojawapo ya zile zaburi ambazo zimenena sana kumuhusu masiya yani bwana yesu kristo zaburi ya 45, yatwambia kwamba kuna mmoja ambaye atakuja kutoka kwenye ukoo wa daudi atakayetawala kwa haki nam daudi aliyefurahia maneno hayo kiasi cha kuweza kusema kwamba moyo wangu umefurika kwa neno jema mimi nasema niliyomfanyizia mfalme ulimi wangu ni kalamu ya mwandishi mstadi ndugu msikilizaji andiko hilo walipata kwenye zaburi ya 45, ile ya ile kwanza pamoja na hiyo neno hili la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba huyu mwana amependa haki na amechukia maasi neno hili la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba kiti chake cha enzi mungu ni cha milele na milele nam usisahau kwamba hapa ni baba mungu anayezungumza naye anaponena na mungu mwana anamwita kuwa yeye ni mungu je wataka kukataa kwamba kristo si mungu katika mwili iwapo utafanya hivyo basi wewe unajaribu kumpinga mungu mwenyewe mungu amemwita bwana yesu kristo kuwa yeye ni mungu nawe jina lipi nitakiri wazi kwamba sijui habari zako lakini kwa habari zangu mimi nitamwita yeye kuwa ni mungu yeye ni mungu ambaye amedhihirishwa katika mwili na hivyo ndivyo sababu amefanyika kuwa bora kuliko malaika maana atautawala ulimwengu wote yeye ni masia yeye ndiye mfalme wa wafalme na bwana wa mabwana ambaye siku moja atatawala ulimwengu wote na atatawala milele hata milele tunapoendelea kwenye sura hii ya kwanza ya hiki kitabu cha webrania neno lake bwana laendelea kutwambia yafuatayo katika aya ya k kumi, hadiknab nalo neno lasema hivi na tena wewe bwana hapo mwanzo uliitia misingi ya nchi na mbingu ni kazi ya mikono yako hizo zitaharibika bali wewe unadumu nazo zote zitachakaa kama nguo na kama mavazi utazizinga nazo zitabadilika lakini wewe uu yeye yule na miaka yako haitakoma rafiki yangu twapata maneno makuu ambayo yanamnena kristo kwamba yeye ni muumba hili ambalo twaliona hapa ni tofauti kabisa na hayo yote ambayo tuliyaona hapo mwanzo malaika ni viumbe lakini bwana yesu kristo ndiye muumba kwenye aya ya1 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi je yuko malaika aliyemwambia wakati wowote uketi mkono wangu wa kuume hata nitakapoweka adui zako zako chini ya nyayo zako. ndugu msikilizaji kwa maana nyingine tena tuaona kwamba andiko hili ni lile ambalo latoka katika zaburi ya 11 aya ile ya kwanza zaburi hii ni zaburi inayopatikana kwenye agano jipya kuliko zaburi nyingineyo nam zaburi za fundisha kuhusu uungu wake kristo na kuna mengi zaidi ambayo wayapata kumuhusu kristo katika zaburi kuliko zile vitabu vya injili kisha kwenye aya ya kumalizia sura hii ya kwanza yani aya ya1 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia yafuatayo je hawo wote si roho watumiki yawo wakitumwa hudumu wale watakao urithi wokovu unaposoma andiko hili ni rahisi kuuliza na kusema kwamba malaika watawatumikia warithi wa wokovu ila unaposoma kwa uangalifu ndugu msikilizaji utafahamu kwamba nyakati ambayo yatumika katika andiko hilo si wakati uliopo bali ni wakati huwo ambao utakuwepo baadaye andiko hili linatazamia wakati huo ambapo mungu atageukia taifa la israeli pamoja na mataifa yote baada ya kanisa kuondolewa hapa ulimwenguni ningependa pia utazame na kuona kwamba neno hilo alisemi kwamba malaika wanawatumikia au kuwahudumia wale ambao ni warithi wa uokovu sasa bali watawahudumu watakao urithi wokovu hiyo ina maana kwamba mungu anaenenda kulingana na mpango wake naye anakusudi kwa kila jambo ambalo analitenda kristo ndiye mwana malaika ni watumwa kristo ni mfalme malaika ni wenyeji wa ufalme huo kristo ni muumba malaika ni viumbe wakati huu kristo anasubiri hadi wakati ambapo adui zake watawekwa chini ya nyayo yake lakini mungu hakuwapa malaika ahadi kama hiyo jambo hili ndugu msikilizaji laweka mambo wa waziwazi mbele yetu kwamba kwa hakika bwana wetu yesu kristo ni mungu na tena ameinuliwa na atainuliwa zaidi kuliko malaika haya ambayo tumejifunza ndugu msikilizaji ndiyo ambayo twayaona kwenye sura hii ya kwanza yaiki kitabu cha webraniya hebu basi tugeukia sura ya pili ili tuweze kuona ni yapi ambayo mungu ametuandalia kwenye sehemu hii nam kwenye sehemu hii yan sura hii ya pili neno la mungu hasa litazingatia ubinadamu wake kristo baada ya kuona kuinuliwa kwake kristo katika sura ya kwanza twaingia katika sura hii ya pili ambayo hasa yajishughulisha na kule kushushwa au kuaibishwa kwa yesu kristo na alikuwa mwanadamu na wakati alikuwa kama mwanadamu yeye alifanyika mdogo punde kuliko malaika jambo hili lilitendeka wakati ambapo aliumbika katika tumbo lake maria na akatoa huu mfano wa mwili wa mwanadamu kwa hivyo kristo kama ufunuo wake mungu yeye pia ni mwakilishi wa mwanadamu ndugu msikilizaji tutapata mambo mawili kumuhusu kristo katika kitabu hiki cha wibrania jambo la kwanza ni kwamba anamfunua mungu kwa mwanadamu na jambo la pili ni kwamba anamwakilisha mungu mbele zake mwanadamu nina mmoja ambaye ananiwakilisha vilivyo jinsi ambavyo inahitajika ndugu msikilizaji huyu mwakilishi siye mwingine bali ni bwana wetu yesu kristo ambaye alikuja hapa ulimwenguni kusudi kupitia kwa mauti yake tupatanishwe na mungu nasi na tuwe wenye haki mbele zake mungu ni jambo la ajabu sana tena jambo la kufurahisha moyo wakati ambapo unakuwa na mwakilishi mbele zake mungu hakuna mwingine ambaye yuwoweza kukuwakilisha mbele zake mungu kama vile kristo yuwoweza kukuwakilisha ningelipenda ufahamu hili ndugu yangu kwamba kuna mmoja huyo ambaye neno la mungu linatuambia kuwa ni shetani huyu ni mshtaki wa wandugu naye hufika mbele zake mungu na kutushtaki mbele yake usiku na mchana haya tuhayafahamu kupitia lile neno la mungu kwenye kitabu cha ufunuo sura ya1 aya ile ya kumi. kwa hivyo ni vyema tena ni jambo nzuri kujua kwamba kuna huyo ambaye amesimama kwa niaba yetu yani yesu kristo shetani yuwaweza kumwambia mungu mambo mengi sana mambo mabaya ya kutuhusu lakini nina shukrani kwa mungu kwamba kuna huyo ambaye ananiwakilisha kwa damu yake ndugu msikilizaji hakuna yeyote yule ambaye yuaweza kukuwakilisha vyema isipokuwa kristo yesu maana mungu alichagua kwamba kupitia huyo kristo yesu tupate utakaso wa dhambi na pia tukubalike mbele zake mungu kwa hivyo itakuwa jambo la busara kwako kufahamu hilo na kumgeukia kristo na wala usitegemee matendo yako au jambo lingine lolote lile nam najua kwamba hilo ndilo ambalo utalizingatia na zaidi ya yote utalitenda jambo la kwanza tuliona kwamba kristo yu bora kuliko malaika hii ni kwa kuwa yeye ni mungu na sasa tutaona kwamba amefanyika mdogo punde kuliko malaika jambo hili ndugu msikilizaji la muhusu kristo jinsi alivyofanyika katika mfano wa mwanadamu ambapo pia tutaona uwanadamu wake kuna ishara sita ndugu msikilizaji ambazo zaonyesha hatari katika kitabu hiki cha wibrania maonyo haya ambayo yalikuwa kwa wana wa israeli ilikuwa ni kwa kusudi wao wasije wakaanguka na hivyo kukosa kuingia katika baraka zake mungu jinsi ambavyo mungu amewabariki katika kristo mambo haya sita ambayo ni hatari sana tunaweza kuyafananisha na zile ishara ambazo zinapatikana kwenye barabara kuu nam hizi ishara ni onyo pia kwako ndugu msikilizaji ishara hizi sita za kututahadharisha ni kama ifuatavyo kwanza kabisa kuna hatari ya kuondoka mbali na imani nayo nayotwaipata kwenye sura ya pili aya ya kwanza hadi ile aya ya 4 na jambo la pili kuna hatari ya kuwa na shaka nayopatikana kwenye sura ya tau kuanzia aya ya 7 hadi ile sura ya aya ya ayaya jambo la tatu nalo ni kuhusu hatari hiyo ya kutosikiliza vyema ambayo yapatikana kwenye sura ya5 ya ya1 ya hadi1 jambo la nne nalo ndugu msikilizaji ni hatari ya kuacha kile ambacho twakiamini nayopatikana kwenye sura ya 6 ya kwanza hadi aya ya2 na kisha kuna hatari hiyo ya tano ambayo ni ya kudharau nayo yapatikana kwenye sura ya k aya ya 2a6 hadi haa na mwisho kabisa kuna hatari hiyo ya kukana nayo yapatikana kwenye sura ya kab kwanzia aya hiyo ya ka5 hadi 2hirinnat ndugu msikilizaji kuna sehemu mbili hapa ambapo muumini yaweza kuishi yaweza kuingia katika jangwa na pate huo ujuzi wa jangwa au yaweza kuingia katika baraka za mungu kwa kiroho huo wa ouotwaai tutapata mifano mingi kuhusu israeli kwa mfano ndugu msikilizaji mungu alikuwa amewaonya pale kadesh barnea kwamba wangezikosa baraka zake zilizokuwa kamili ikiwa wangeshindwa katika nchi ya ahadi nam hilo ndilo ambalo pia tunafaa kujifunza siku hii ya leo kwamba iwapo tutashindwa kwa vyovyote vile kuenenda katika maadili ambayo mungu amekusudia basi lililopo ni kwamba hatutoona baraka zake mungu ambazo ametukusudia maishani mwetu lakini iwapo tutaendelea mbele katika imani na kwa imani basi baraka zake zilizotimilifu zitatujilia kwa wingi na kama vile neno la mungu linavyosema zitatupita maana mungu yu pamoja nasi hebu tuingie sasa ndugu msikilizaji kwenye somo letu ambalo tuanzie na ile ishara ya kwanza ya hatari yani hatari ya kuondoshwa mbali jambo hili ambalo twalisoma hapa yani onyo hii ni onyo kwa kila mtoto wa mungu siku hizi zetu za leo maana kuna hatari hiyo ya kuondoshwa mbali katika imani neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya kwanza kwa hiyo imetupasa kuyaangalia zaidi hayo yaliyosikiwa tusije tukayakosa ndugu msikilizaji kwa kuwa ufunuo huu wa mwisho ulikuwa ni wa juu kuliko ule wa agano la kale na ulitokana na mmoja ambaye ni mkuu kuliko malaika pamoja na manabii yatupasa sisi sote basi kuwa uangalifu sana katika mambo hayo ambayo tumeonya kwayo wajibu wetu kwa sasa ni mkubwa zaidi kuliko wajibu ule ambao wana wa israeli walikuwa nao katika agano la kale neno hilo latuambia kwamba tusije tukakosa hii ina maana ya kuchukuliwa na kupelekwa mbali na imani ambayo twaifahamu na hali kama hii huwa na wale ambao hawayajali yale ambayo wanayasikia kutojali ndugu msikilizaji huleta hatari na hasara kubwa katika mambo ya kiroho kama vile ilivyo katika hali ya kawaida kwa mfano mtu anaposikia neno lake bwana na kukosa kutenda kulingana na neno hilo basi huyo hujiingiza katika hali ya hatari mno nasema jambo hili kwa kuwa ndugu msikilizaji mara nyingi tumewaona watu ambao wamesikia neno lake mungu lakini wamekosa kulitii neno hilo kile ambacho huwapata wao huondolewa katika imani maana hawakuwa na neno hilo ambalo lingewalinda katika mioyo yao kwa hivyo nitakuimiza ndugu msikilizaji wakati wowote unapolisikia neno la mungu hilo neno lipokee ndani ya moyo wako ulizingatie ulitende maana neno hilo litakuwa ni nuru yako wakati wa giza na pia litakuwa ni ngao yako wakati wa hatari kwa hivyo ndugu msikilizaji imekupasa kuyaangalia zaidi hayo yaliyosikiwa usije ukayakosa maana utakapoyakosa wewe utakuwa umetenda lile ambalo utajilaumu wewe mwenyewe tunapoendelea ndugu msikilizaji napenda tugeukie aya ya pili ambayo ina maneno ya kutwambia nalo neno la mungu latwambia hivi kwa maana ikiwa lile neno lililonenwa na malaika lilikuwa imara na lile kosa na uwasi ulipata ujira wa haki ndugu msikilizaji mfano ambao twaupata hapa ulio mzuri kabisa ni kuhusu wale malaika wawili ambao walienda sodoma na gomora na kutangaza kwamba sodoma na gomora zitaharibiwa sodoma ziliharibiwa jinsi ambavyo walivyosema na ukweli wa mambo ni kwamba wakati wowote wa ambapo malaika alileta ujumbe wewe ungelitegemea kwamba jinsi ambavyo neno hilo limenenwa hivyo ndivyo ambavyo litafanyika kwa hivyo ndugu msikilizaji hapa twaendelea kupata maonyo hayo ambayo neno la mungu latuonyesha kwamba hakuna neno lolote ambalo mungu alilinena iwe ni kwa kupitia kinywa cha manabii ambao ni wanadamu au kupitia kwa hawa malaika ambalo aliliwacha hivyo nam hili ndilo ambalo twalipata kwenye kile kitabu cha isaya sura sua 55 nalo neno la mungu lasema hivi maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu asema bwana kwa maana kama vile mbingu zilivyojuu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu maana kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichipuza ikampa mtu apandaye mbegu na mtu alaye chakula ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu halitanirudia bure bali litatimiza mapenzi yangu nalo na litafanikiwa katika mambo yale niliyolituma ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo twalisoma kwenye neno hili katika kitabu hiki cha isaya nawe ningelipenda uhakikishiwe kwamba lolote ambalo mungu amelinena kupitia kwa kinywa cha manabii hilo ndilo ambalo litatendeka na pia yale aliyoyanena kupitia malaika ndiyo ambayo yalitendeka ndugu msikilizaji waweza kukumbuka tulipokuwa tukijifunza kutoka kwenye kile kitabu cha danieli kulikuwepo na maneno ambayo mungu alinena na danieli ambayo robo tatu ya hayo aliyoyanena tayari yamekwishatimia hilo ni jambo ambalo lnatuonyesha waziwazi kwamba kile ambacho mungu amekinena ndugu yangu ni vyema uambatane nacho yani kwa kukitii na kutenda jinsi ambavyo amesema litii neno lake bwana nawe utapata mibaraka maishani mwako maana unapo neno hilo wewe unakuwa unamwabudu bwana unakuwa unatenda lile ambalo lafaa machoni pake na kwa hivyo mungu hata kuwa na hukumu juu yako rafiki msikilizaji watu wengi wamepata hukumu ya mungu juu ya maisha yao kwa sababu wamepuuza neno hili wamekataa kuyasikia haya ambayo neno la mungu lanena na kwa njia hiyo wao wamejihukumu nafsini mwao wenyewe. elewa kwamba tayari mungu amekisha kunena pamoja nawe naye anakupenda sana ndiposa mara kwa mara ananena pamoja nawe kusudi ufahamu kwamba kuna hilo ambalo halipendi na hilo asilolipenda kwa hakika atalihukumu ndiposa amekupa fursa hii njema ya kubadili mwenendo wako na kuyashika haya ambayo amekunenea kusudi neno hilo ambalo amelinena liwe baraka kwako na lisiwe laana na je ndugu msikilizaji waweza kustahimili laana yake mungu najua kwamba hauwezi kwa hivyo litii neno lake bwana kama vile tunavyosoma kwenye kitabu hiki cha webrania kwamba imetupasa kuyangalia zaidi hayo yaliyosikiwa tusije tukayakosa maana tunapoyakosa basi hukumu ya mungu inakuwa imetanda juu yetu na wakati wowote ule yoweza kutunywesha ghadhabu yake ya hukumu tunapoendelea ndugu msikilizaji twaingia kwenye aya ya tatu ambapo neno lake bwana latwambia hivi sisi je tutapataje kupona tusipojali wokovu mkuu namna hii ambao kwanza ulineno na bwana kisha ukathibitishwa kwetu na wale waliosikia ndugu msikilizaji unajua njia ambayo yaweza kukufanya upone nam njia pekee ni kristo mwenyewe hivyo ndivyo alivyosema katika kile kitabu cha yohana sura ya aya ile ya 1a akimwambia tomaso maneno yafuatayo yesu akamwambia mimi ndimi njia na kweli na uzima mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi tena kwenye maandiko twaendelea kusoma kwenye kile kitabu cha mithali sura ya 16: l25 ambayo yasema hivi kuna njia iyonekanayo kuwa sawa machoni pa mtu lakini mwisho wake ni njia za mauti ndugu msikilizaji kuna njia nyingi sana ambazo znaonekana kana kwamba ndizo njia ambazo zaweza kumpa mwanadamu uzima hata dini zipo nyingi sana nazo zaahidi kwamba wao ndiyo ambao wanajua njia ya kumwelekea mungu lakini kuna jambo hapa ambalo napenda kukwambia ili uweze kuthibitisha iwapo kwa hakika dini yako yakusaidia kufika kwake mungu muulize yule ambaye ni msimamizi wa dini yako iwapo anauhakika kwamba yeye atakuwepo mbinguni kama hanauhakika ndugu msikilizaji ondoka kwenye dini hiyo mara moja na ugeuke na kumfuata bwana yesu kristo maana yeye tu ndiye atakayekupa hakikisho la wewe kuwepo pamoja na baba yani mungu maana amesema kwamba yeye ndiye njia kweli na uzima na wala hakuna mtu awaye yote yoweza kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya11ya 2 bwana wetu yesu kristo alitoa mwaliko kwa kila mmoja wetu na mwaliko wenyewe ni huu joni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami na nitawapumzisha rafiki msikilizaji hili ambalo hapa ni jambo ambalo laonyesha waziwazi kwamba mungu ywakutaka wewe ufahamu kuwa ni yeye tu ndiye iwaweza kukuokoa kwa hivyo nenda kwake bwana naye bwana atakuinua na kukusaidia maishani mwako na zaidi ya yote utapata uokovu maana kwake bwana ndipo kuna wokovu neno hilo pia laendelea kwa kutwambia kwamba mambo haya yalithibitika kwetu na wale waliosikia msikilizaji sehemu hiyo yahusu wale wanafunzi ambao walikuwa pamoja naye walimsikia wakamwamini wakashuhudia kifo chake pamoja na kufufuka kwake ambalo ni thibitisho kwamba yote ambayo kristo aliyenena yalikuwa ni kweli kwamba alikuja kusudi wewe pamoja nami tupate uzima wa milele neno lake bwana ndugu msikilizaji kwenye kitabu cha luka sura ya19i1 ya lathibitisha haya ambayo kristo alikuja kuyatenda nalo neno lasema hivi kwa kuwa mwana wa adamu alikuja kutafuta na kuokoa kile kilichopotea ndugu msikilizaji wewe pamoja nami tulikuwa tumepotea katika dhambi lakini mwana wa adamu alikuja kusudi tupate uokovu hakuna njia nyingine ndugu yangu hakuna njia ya mkato bali njia ni moja tu ya kuingia katika uzima wa milele nayo ni yesu kristo kwenye aya ya neno lake bwana latuambia hivi mungu naye akishuhudu pamoja nao kwa ishara na ajabu na na nguvu za namna nyingi na kwa magawanyo ya roho mtakatifu kama alivyopenda mwenyewe rafiki msikilizaji mwandishi wa kitabu hiki cha hebrania anaendelea kunena kuhusu jinsi ambavyo mungu alifanya kazi pamoja na wale ambao waliamini naam kulikwepo na utendaji wa kazi ya roho mtakatifu na vipawa pamoja na miujiza na ishara ambavyo vilikuwa thibitisho kwa ujumbe ule ambao walikuwa wanahubiri je thibitisho hilo lilikuwa kwa kinanani thibitisho hilo ndugu msikilizaji lilikuwa kwa taifa hilo la israeli pamoja na wale ambao hawakuwa wanaamini hapa ndugu msikilizaji twaona kweli za ajabu ambazo zahusu onyo hiyo ya kwanza naam hiyo ni ishara ya onyo ya kwanza ambayo yahusu jinsi watu wanavyoondoka katika imani kama vile ilivyo katika maisha ya watu wengi wanapofahamu kweli wanapuuza kweli hiyo na hata wanahidhi jambo hili unalolisikia sasa ni vyema ufahamu kwamba hili ni jambo ambalo wahitaji kulitilia maanani na kulizingatia maishani mwako ndugu msikilizaji waweza kunena na mungu muulize akusamee dhambi zako na umuulize yesu kristo awe pamoja nawe maana yeye ndiye mwokozi wako naye atafanya hivyo na tamtuma roho mtakatifu katika maisha yako naye atakuongoza katika kweli yote nitaomba pamoja nawe maana najua kwamba mungu yuu tayari kabisa kubariki maisha yako hasa unapoendelea kuzingatia haya ambayo tumejifunza siku ya leo natuombe baba wetu mfalme uishie milele na kushukuru kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji namwombea kwamba katika maisha yake hata puuza wala kudhihaki kweli hii bali atafanya bidii yote kuona kwamba amekutii kwa kila jambo na hata kuenenda katika neno hili na zaidi ya yote anapofungua kinywa chake kunena pamoja nawe roho mtakatifu wako atamshuhudia kuhusu kweli hiyo kweli ya wokovu unaotoka kwa kristo maana haya ndiyo mapenzi yako kwamba kila mmoja afikirie wokovu wokovu uliomo katika kristo yesu naomba haya nikijua kwamba utayatenda kwa utukufu wa jina lako kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men rafiki msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba jitahadhari usije ukakosa kuyasikia hayo ambayo mungu amenena nawe na yatii hayo nawe utakuwa salama maana mungu atakulinda hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjaa munialo na neno litaendelea msikilizaji wangu neno litaendelea lakini kwanza hebu nikupe anwani yetu ili utweleze jinsi hiki kipindi cha neno kina kubariki andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku sandukula postani2154 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodo K-i. na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo zikikuaga nikikutakia baraka za mwenyezimungu neno litaendelea