you <laughs> ndugu msikilizaji mungu ametupa fursa hii ili kwamba tuweze kuendelea kujifunza neno lake neno hili ambalo latuonyesha jinsi ambavyo twahitaji kuishi katika maisha yetu hapa ulimwenguni lile ambalo ningependa ufahamu ni kwamba katika haya maisha ambayo twayaishi ni lazima kuyaishi kwa kuwajibika maana mungu ambaye ametupa uzima huu ndiye atakayehitaji hesabu kutoka kwetu sisi wenyewe fahamu kwamba hakuna lolote ambalo utakuwa nalo kama udhuru kwa ajili ya kile ambacho umetenda katika mwili huu wewe unawajibika binafsi na sio mtu mwingine yeyote yule ambaye anawajibika kwa niaba yako hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo tumejifunza toka kwenye kipindi kilichopita ambapo tuliona jinsi ambavyo taifa hilo la israeli lilikuwa katika shida ya kuvamiwa na nzige kwa sababu ya dhambi ambazo walikuwa wamezitenda kutokana na pigo hilo la nzige ambazo zilikuwa zimevamia mashamba yao au nchi yao kwa jumla nchi hiyo uchumi wake ulizoroteka na hivyo kuwafanya watu wale wawe katika hali ambayo ni ngumu kabisa fahamu kwamba wakati wowote ambapo watenda dhambi wakati wowote ambapo wageuka na kuacha njia ambazo ni zake bwana wewe wajiletea madhara maishani mwako maana mshahara wa dhambi ni mauti unapotenda dhambi ndugu yangu hakuna lingine ambalo walikaribisha bali wakaribisha hukumu ya mungu ambayo ni lazima itakuwa juu yako hayo ndiyo ambayo hao watu waliyaona baada ya kumwacha mungu na kugeukia ulevi na kugeukia kuabudu sanamu ambazo walikuwa wamezitendeza kwa mikono zao wenyewe msikilizaji nabi oweli ambaye alitumwa na mungu kwao aliwaambia kuwa wanaweza kujiepusha na hukumu ya mungu au wanaweza kupokea msamaha toka kwake mungu iwapo watatenda mambo kadha wa kilichopita tuliona mambo sita ambayo watu hao waliyatenda ambayo napenda kuyatajia kwa ufupi nam kwenye aya ya neno lake bwana latuambia kwamba nchi hiyo ilihitaji kulia au kuomboleza kama vile mwana mwali anavyoombolezea mume wake ambaye ameaga dunia huenda akauawa katika vita nalo Na la pili ni hilo ambalo lanapatikana kwenye aya ya tisa, ambapo makuhani ambao pia ni wahudumu wake bwana wanaulizwa pia kuomboleza pamoja na hiyo tuaona kwenye aya ya112 na mbili, jambo la tatu na jambo la nne ambalo watu hao walihitajika kufanya wakulima walihitaji kutaharika na wale watunzaji mizabibu walihitajika kupiga yowe mpendwa msikilizaji nalo na jambo la tano na la sita lapatikana kwenye aya ya1 ambayo hasa yaelekezwa kwa wale ambao ni makuhani kwamba waweze kujikaza na kupiga yowe haya ndiyo ambayo mungu alihitaji watu hao kufanya maana maana watu hawa hawakuwa na lingine ila mungu hali yao ilikuwa ni mbaya ndugu msikilizaji kwenye somo letu la leo tutaendelea kuyaona hayo ambayo yalikuwa yamesalia ambayo watu hawo walihitajika kufanya kumbuka kwamba tayari tumetajia mambo sita na sasa kuna hayo ambayo yamebakia manne ambayo tutayaona kwenye somo letu la leo somo letu la leo latoka kwenye aya hiyo ya 14 katika sura ya kwanza ya iki kitabu cha yoeli hadi ile aya ya 20. msikilizaji neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya 1 takaseni saumu iteni kusanyiko la dini wazee na wakusanye wenyeji wote wa nchi waende nyumbani kwa bwana mungu wenu na kumlilia bwana kwenye aya hii ndugu msikilizaji yale ambayo twayapata hasa ni mambo manne ambayo yanamalizia yale ambayo watu hawo walihitajika kuyafanya kumbuka kwamba nimekukumbusha yale mambo sita ambayo watu hao walihitajika kuyafanya na sasa kwenye aya hii ya1 jambo la kwanza ambalo napatikana ni kuhusu kutakasa saumu kumbuka kwamba mungu hakuwauliza watu hao wa kufanya hivyo kwa kuwa alikuwa amewapa siku hizo za sherehe lakini kutakasa saumu ni jambo ambalo mungu anawagiza kutenda baada ya wao kuingia katika dhambi na moja kati ya dhambi ambazo yoeli anatajia nchi hiyo ni ulevi ulevi kama vile unavyofahamu humfanya mtu asiwaze vizuri au asiwaze kulingana na vile inavyohitajika na kwa msingi huo hawange liweza kufanya mambo kwa usawa kama vile inavyohitajika kwa watoto wa mungu taifa hili la israeli ni taifa ambalo mungu aliwaagiza wafanye haki katika kila njia katika kila hali kila mahali lakini kwa kuwa walijiingiza katika dhambi ya ulevi hawangeliweza kufanya jambo hilo hata kidogo jambo la nane nalo na msikilizaji wangu ni kwamba neno hilo lasema kuwa waite kusanyiko la dini kwa maneno mengine walikuwa waje pamoja yani wakusanyike hapo awali mungu aliwahitaji waje pamoja ili wafurahie uwepo wake lakini sasa anawaita kwa kusanyiko la dini kisha jambo la tia rafiki yangu ni kwamba neno la mungu latuambia hapa kwamba wazee na wakusanye wenyeji wote wa nchi kisha jambo la tisa ambalo watu hao walihitajika kufanya ni kwamba wazee waweze kukusanya wenyeji wote wa nchi hili ambalo waliagizwa ilikuwa ni hatua ambayo ingewaleta watu hawa pamoja kusudi waweze kufanya lile ambalo wawahitajika kufanya yani waweze kutubu dhambi zao mbele zake mungu maana wakati wa shida ulikuwa umewaadia na iwapo kuna wakati ambapo watu humkimbilia mungu ni wakati wa shida watu wanapokuwa katika raha wanapojifurahisha kwa mali zao na mambo mengine kama yale mara nyingi wale watu hawamkumbuki mungu ningelipenda ufahamu kwa taarifa yako dhambi ya wale watu wa sodoma na gomora ilianza kutokana na tumbo yani walikuwa na chakula kingi wakashiba wakala na baada ya kushiba na kula wakaanza kutenda hayo ambayo hawakuhitaji kuyatenda waligeuka na kufanya mambo ambayo yalikuwa chukizo mbele zake bwana na kwa sababu hiyo mungu aliwahukumu ndugu msikilizaji wana wa israeli walipotoka katika nchi ya misri musa akinena pamoja nao kama kinywa cha mungu miongoni mwao aliwaambia kwamba mkishakula na kushiba msimsahau mungu wenu lakini ni yapi ambayo yalitendeka mara tu watu hao walipofika katika nchi hiyo walipokula na waliposhiba walimsahau mungu aliyewatoa katika nchi ya utumwa na hilo ndilo ambalo naona kwamba mara nyingi mtu akiwa hana chochote kile yeye humtafuta mungu kwa bidii anamwomba mungu lakini mara tu vitu vinapoanza kuingia mali inapoanza kuwa nyingi huyo mtu hukosa hata saa ya kuwa na bwana mungu wake aliyembariki na vitu hivyo vyote msikilizaji kumbuka kwamba katika kile kitabu cha yakobo tulipokuwa tukijifunza tuliona kwamba miongoni mwa lana ambazo wanadamu wanazo ni laana hiyo ya kuwa maskini na laana hiyo ya kuwa tajiri lakini mtu mwenye busara mtu ambaye anampenda mungu mtu ambaye anajua kwamba utajiri au umaskini siyo jambo ambalo laweza kumtenga na mungu basi mtu huyo huishi maisha ambayo ni ya kumpendeza mungu msikilizaji ningependa ni umkumbuke ayubu ayubu alikuwa ni tajiri kupindukia kama vile neno la mungu linavyotwambia kwamba alikuwa ni tajiri kuliko watu wote waliokuwa wakishi mashariki unapofikiria habari za mtu kuwa tajiri katika upande mmoja basi elewa kwamba hakukuwepo na tajiri kumliko yeye kama vile kuna watu walio matajiri ulimwenguni humu hata kuliko mataifa mengine msikilizaji lakini ayubu alifahamu yeye ni nani na huo utajiri haukumziba macho kama vile utajiri umewaziba macho watu wengi leo hii kiasi cha wao kufikiri kwamba hawamhitaji mungu wakati ambapo mali yote ya ayubu yaliondoka ayubu hakumwacha mungu bali alikaa naye mungu na neno la mungu latuambia kwamba mwisho wa ayubu ulikuwa ni mzuri kabisa hata kuliko mwanzo wake msikilizaji ni vyema ufahamu jambo hilo ili kwamba unapobarikiwa na mungu usije ukamsahau mungu na iwapo kutakuwepwa na maafa yoyote usije ukamsahau mungu isije ikawa kwamba ni shida au taabu ndiyo itakurudisha kwake mungu mfuate mungu siku zote kuwa mwaminifu kwake mungu nawe utabarikiwa ndugu msikilizaji kwenye aya hiyo ya 14, neno lake bwana latuambia lile ambalo watu hawo walihitaji kulifanya nalo na hili ni jambo la kumi ambalo ni kumlilia bwana kwa nini watu hawo wanaambiwa wamlilie bwana wanaambiwa wamlilie bwana kwa kuwa yeye ni mwingi wa rehema tena ni mwenye huruma mungu ni mwingi wa huruma naye pia ni mwenye msamaha mungu wetu ni mungu wa ajabu msikilizaji ndiposa watu hawa iwapo wangelimwendea katika wakati wao wa shida angelisikia maombi yao na pia kujibu maombi yao fahamu kwamba hili hasani letu sisi wa kizazi hiki wakati wa shida usiogope kwenda kwake mungu eti kwa sababu umekuwa ukitanga mbali naye nenda kwake maana yeyote anayemwendea neno la mungu lasema kwamba hata tupwa nje kamwe yoweli anaendelea kuwaonya watu hawa ili waweze kuelewa mambo haya na kumgeukia mungu mambo haya ndiyo ambayo walihitajika kuyafanya kusudi baraka za mungu ziwe juu ya maisha yao na haya msikilizaji ndiyo ambayo utayafanya maishani mwako kusudi baraka zake mwenyezi mungu ziwe maishani mwako nawe utembee katika baraka hizo baraka ambazo mungu amekuandalia tunapogeukia aya ya ndugu yangu neno lake bwana la tuingiza kwenye kipengele ambacho chanena kuhusu siku hiyo ya bwana na kwa njia ambayo ni ya ustadi kabisa yoeli anaacha kunena habari za mambo yaliyokumba yani kuhusu zile nzige naye anakwenda hadi mwisho wa nyakati na kunena kuhusu siku ya bwana neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya 1 waule wake siku hii kwa maana siku ya bwana inakaribia nayo na itakuja kama uangamivu utokao kwake aliye mwenyezi je ndugu msikilizaji yoweli anena kuhusu siku gani hii maana anasema kwamba siku hiyo ya bwana imekaribia na kama uangamivu utokao kwake aliye mwenyezi kama mfano mdogo huyu mtumishi wa mungu ananena kuhusu lile ambalo litakuwepo katika siku zijazo kutokana na yale yaliyokuwa akifanyika wakati huo hasa uvamizi huo wa nzige ambayo ilikuwa ni picha ya lile ambalo lilikuwa linakuja baadaye yani siku hiyo ya bwana jambo hili lilihitaji kuwahamasisha watu hawa ili wawe macho kuhusu siku hiyo yoeli anawanenea kuhusu jambo ambalo litakuwepo katika siku zijazo jambo ambalo lilikuwa laja ambalo hasa lausu lile lililoahidiwa kwake daudi ambalo ni ufalme daudi angelinuliwa kutawala basi vita vingelikwisha na kungelikwepo na amani ulimwenguni mitume wote wananena kuhusu hili na pia yoeli ananena kuhusu hili kwenye sehemu hii ambayo ananena hasa kuhusu siku ya bwana ndugu msikilizaji siku ambazo twaishi leo hii katika biblia zafahamika kama siku za mwanadamu au nyakati za watu wa mataifa nazo siku hizi zilianza katika wakati wa utawala wake nebukadreza mfalme wa yesu ndiye aliyeziita nyakati hizi kuwa nyakati za watu wa mataifa na ndivyo ilivyo hata sasa kwenye kile kitabu cha luka sura ya aya ile a21:24 anasema kwamba na yerusalemu utakanyagwa na mataifa hata majira ya mataifa yatakapotimia na kulingana na vile ambavyo neno hilo linavyosema hivyo ndivyo ilivyo nam siku hizi mwanadamu ndiye anayetoa hukumu na hukumu yapatikana toka kotini na mambo ambayo watu wengi wamemsahau mungu na ndiposa waona kwamba jina la mungu latumiwa kwa kuwapa na kutusi na kufanya mambo mengine ambayo hayafai twaishi katika nyakati za watu wa mataifa ambapo mwanadamu anafikiria kwamba anaweza kutatua shida za dunia lakini mwanadamu ameweza kulifanya jambo lipi yeye ameweza tu kuleta shida na vita hapa duniani kila mwanasiasa anayekuja hufikiri kwamba ana suluhisho lakini si hivyo hata kidogo maana hawana suluhisho bali kile ambacho twaona siku baada ya nyingine ni matatizo juu ya matatizo jambo ambalo linaonyesha kwamba mwanadamu hawezi kusuluhisha shida zake mwenyewe biblia yanena pia kuhusu siku nyingine ambayo yaja nayo na ni siku ya bwana yesu kristo paulo aliandika kwenye kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya wakorinho asua a7 akisema hivi hata hamukupungukiwa na karama yoyote mkitazamia sana kufunuliwa kwake bwana wetu yesu kristo ambaye atawathibitisha hata mwisho ili msilaumiwe siku ile ya bwana wetu yesu kristo siku ya bwana yesu kristo ndugu yangu ni siku hiyo ambayo ilianza alipozaliwa na yule bikra maria na kilele chake ni wakati ambapo atarudi na kulichukua kanisa na baadaye kuweza kuimarisha ufalme wake hapa ulimwenguni ndugu msikilizaji paulo akiwaandikia wale wa filipi aliwaambia afuatayo kwenye aya ya ya ya katika sura ya kwanza, ya kitabu cha wafilipi ahicoitaucanami niliaminilo ndilo hili ya kwamba yeye aliyeanza kazi njema mioyoni mwenu ataimaliza hata siku ya kristo yeye ndiye atakayetudumisha hadi siku atakayotuondoa hapa duniani ili tuje mbele zake na kupokea zawadi kila mtu kulingana na matendo yake agano zote mbili ndugu yangu zanena kuhusu kilele cha siku ya bwana katika kitabu cha wathesalonike wa pili sura ya ya pili pili aya neno lake bwana hivi neno lake bwana laambie hivi kwamba msifadhaishwe upesi hata kuiacha nia yenu wala msisitushwe kwa roho wala kwa neno wala kwa waraka unaodhaniwa kuwa ni wetu kama kwamba siku ya bwana imekwisha kuwapo wakristo wa, wa thesalonike msikilizaji walikuwa na hofu kwa sababu walifikiria kwamba siku hiyo ya bwana ilikuja na ikawapita jambo hilo hasa lilianzishwa na watu ambao walikuwa na mafundisho ya kupotoza yoeli anasema wazi na kutuambia kilele cha siku ya bwana anasema kwamba siku hiyo itakuwa ni yenye giza hofu na shida nyingi anasema kuwa siku ya bwana inaanza na giza nyingi mno giza ambalo hasa lina maana ya dhiki kuu litakuwa limetanda katika nchi kama vile nchi inavyovamiwa na vikosi vyote vinne vya nzige pia katika siku hiyi ya bwana bwana yesu kristo atarudi hapa duniani ili kuimarisha enzi yake na baadaye watu wake wataingia kwa nuru ya uwepo wake na milele watakuwa pamoja naye hili ndugu msikilizaji ndilo tumaini la agano la kale na hilo ndilo jambo ambalo agano la kale lilifundisha rafiki msikilizaji naamini kwamba kwa sasa unaona sababu ya kulisoma neno lake bwana hatuwa baada ya nyingine siku ya bwana ni vile yoweli anavyosema ilivyo na wala siyo vinginevyo yeye ndiye aliyekuwa nabii wa kwanza kuandika maneno ya unabii wake na na kwa hivyo siku ya bwana ni lazima ilingane na vile ambavyo ameandika manabii wengine waliokuja baada yake waliandika kuhusu siku hiyo na kunena kuhusu siku hiyo na hasa siku hii yatajwa mara75 katika biblia nzima na sasa tunapofikia ukingoni wa sura hii hebu tukumbuke hivi kwamba kuna siku ya watu wa mataifa na ayo ni siku hii ambayo twaishi na kuna siku ya bwana wetu yesu kristo inayokuja ambapo kanisa litanyakuliwa toka duniani na kisha kuna siku ya bwana ambayo hasa yanena kuhusu dhiki kuu itakayokuwepo hapa ulimwenguni aya ya ulimwenguniunapogeukia ndugu yangu neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hvechakula hakikukataliwa mbali mbele ya macho yetu mbeleyaacho furaha na kicheko mbali na nyumba ya mungu kiheko bana myanwamujibuwa haya ambayo tuayasoma hapa msikilizaji neno lake bwana latuambia kuhusu hali jinsi ilivyokuwa wakati huo ambapo nzige zilikuwa zimevamia nchi hiyo hakukuwa na furaha wala shangwe katika nyumba ya bwana jambo ambalo lilisababishwa siyo na nzige lakini dhambi ambayo watu wa mungu walikuwa wametenda mtu anapotenda dhambi hakuna njia yoyote ile ambayo yaweza kuingia katika nyumba yake bwana awe na furaha au kufurahia mambo ambayo yamo katika nyumba yake bwana kwa sababu hiyo basi iwapo wataka kufurahia neno lake bwana linapohubiriwa au kufurahia yale yote yanayoendelea katika nyumba yake bwana ni lazima kulifuata neno lake bwana na kulitenda kusudi haya ambayo yalikuwa hayapatikani katika siku za yoeli yawe maishani mwako ndugu msikilizaji neno lake bwana kwenye aya ya17 laendelea kwa kutwambia hivi mbegu zinaoza chini ya udongo wake gala zimeachwa ukiwa mabanda yamevunjika kwa maana nafaka imekauka kwa kweli ndugu yangu iwapo kuna jambo ambalo huleta matatizo na maafa katika dunia nzima au katika nchi au maisha ya mtu binafsi ni dhambi kwa sababu watu hao walimwacha mungu basi hawakuwa na ule ulinzi ambao mungu alikuwa amewaagiza kwa kuwa yeyote ambaye ni mtenda dhambi hakuna lolote ambalo mungu yiwaweza kufanya ila kumhukumu watu hao walihukumiwa na haya ambayo twayasoma kwenye aya hii ya17 ndiyo ambayo yaliwapata je kuna uwezekano kwamba lile ambalo tumetenda limemkasirisha mungu na kwamba tunapitia janga hili ni vyema wewe kama kiongozi au wewe kama binafsi kutazama maisha yako na kuangalia iwapo umemwacha mungu wa kweli na kugeukia miungu mingine neno lake bwana msikilizaji wangu naendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya1 jinsi wanyama wanavyougua makundi ya ngombe wamefadhaika kwa sababu hawana malisho nam makundi ya kondoo yamepata mateso ukame mkuu ulikuwa umekuja juu ya nchi kwa sababu ya nzige hizo ambazo zilikuwa zimevamia nchi hiyo na kwa kuwa hiyo ni picha ya hukumu yake mungu hayo ndiyo ambayo yatatendeka iwapo mtu ataacha kulifuata neno lake bwana kisha kwenye aya ya19 neno lake bwana alaendelea kwa kusema haya ee hey, bwana nakulilia wewe kwa maana moto umeyala malisho ya nyikani na miyali ya moto imeteketeza miti yote ya mashamba baada ya nzige kuondoka kwa nchi nchi ilibaki kama imechomwa kwa moto lakini hapa neno la mungu natuambia kwamba mtumishi wa mungu anamlilia bwana kusudi bwana aweze kuangalia yale ambayo yametendeka katika nchi hiyo kwa sababu ya dhambi mambo mengi hutendeka ambayo siyo mema mambo ambayo huleta maafa katika maisha yetu kwa hivyo neno lake bwana ni kweli kwamba mshara wa dhambi ni mauti lakini karama yake bwana ni uzima wa milele katika yesu kristo iwapo wahitaji uzima msikilizaji iwapo wataka kuona mungu akitembea pamoja nawe katika kila hali maishani mwako ni lazima kubadilika na kuacha njia mbaya njia ambazo ni za kumdhihaki mungu njia za dhambi na kuishi kulingana na neno lake bwana neno hili ndugu msikilizaji litakuongoza jinsi ambavyo wahitaji kuwa katika maisha yako tazama kwenye aya ya 20 ambayo pia ni aya inayotufungia sura hii ya kwanza kwa maneno yafuatayo wanyama wa mashamba wanakutwetea wewe kwa maana vijito vya maji vimekauka na moto umeyateketeza malisho ya nyikani huu wakati ndugu msikilizaji iwapo waweza kufikiria katika mawazo yako ulikuwa ni wakati mbaya sana shida zilikuwa nyingi wanyama bondeni na hata kondeni walipata mateso pia kwa hili basi ni vyema ufahamu kwamba iwapo mwanadamu atatenda dhambi basi ni lazima dhambi hiyo kugusa hata vile ambavyo havikuhusika katika dhambi hiyo katika kitabu cha warumi sura ya nne ndugu yangu neno lake bwana lanena kuhusu hayo ambayo yalitupata sisi kama wanadamu baada ya adamu kutenda dhambi nam sote kama vile unavyofahamu tutaona uharibifu lakini kuna tumaini katika kumwamini huyu mungu ambaye ni mhukumu na hakimu wowote sikia neno lake bwana lanena nini kwenye kitabu hiki cha warumi aya ya19 sura ya nne kwa maana viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa wana wa mungu kwa maana viumbe vyote pia vilitiishwa chini ya ubatili si kwa hiyari yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika tumaini kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa huru na kutolewa katika utumwa wa uharibifu hata viingie katika uhuru wa utukufu wa watoto wa mungu ndugu msikilizaji maandiko hayo hasa yanena kuhusu tumaini ambalo tunalo katika mungu wetu iwapo tutamgeukia je maisha yako yamekuwaje kama mtoto wa mungu umekuwa hauna furaha katika maisha yako umekuwa hauyafurahii maisha ya kikristo je umekuwa hauyafurahii yale ambayo unayatenda basi mgeukie bwana mwamini bwana naye bwana atakusaidia maana hakuna yeyote anayeacha njia zake mbaya na kumgeukia bwana ambaye hawezi akapokea fadhili na neema kutoka kwake bwana fadhili zipo pale ndugu msikilizaji kwa ajili yako neema na rehema zake mungu zipo kwa ajili yako iwapo utamgeukia bwana nitaomba pamoja nawe kwa kuwa kwa hakika neno hili la tuhusu siku zetu za leo na tuombe baba mfalme tena mungu uishie milele na nalibariki na kulienua jina lako siku hii ya leo kwa ajili ya mambo haya ambayo umetufundisha kusudi tuweze kufahamu kuwa hakuna lolote ambalo laweza kutendeka ulimwenguni pasipo wewe kuliagiza tazama bwana kutokana na hili lililotendeka israeli wewe mungu unatufahamisha leo hii kwamba twahitaji kujua kuwa lolote ambalo twatenda wewe ni muhukumu mwenye haki na utatuhukumu kulingana na matendo yetu hasa tendo hili la kumwamini bwana yesu kristo niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji anapoinua macho yake na kukutazama wewe bwana utamwonea huruma na utamwongoza kwa njia zako nyofu kupitia kwenye neno lako na pia kwa kumwwezesha kwa roho wako mtakatifu hili naomba nikijua kwamba ndilo utakalolitenda maana nimeomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mkombozi wetu amen rafiki msikilizaji hakika unapomgeukia bwana unapoti haya maandiko utaona baraka zake mungu utaona ukuu wake mungu mungu atakuwa pamoja nawe atatembea nawe maana ameahidi kwamba hata kupungukia wala kukuacha mradi utaenenda katika neno lake neno lake ndilo uzima wako ndilo usalama wako katika nyakati zote wakati wowote ule kaa katika neno lake naye atapendezwa nawe nawe utafurahia baraka zake zikiwa maishani mwako hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho neema yake bwana iwe pamoja na roho yako mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni2154 nairobi kenya pia kumbuka waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni p omodowrcoke na pengine ungependa tu kutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hivyo basi utuandikie barua na utueleze hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la omodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea