ndugu mpendwa katika jina la bwana yesu kristo hasa nikiwa na ufahamu kwamba mwokozi wetu bwana yesu kristo amezidi kujifunua kwako kadri ya vile ambavyo umeendelea kujifunza kutoka kwenye neno lake ndugu msikilizaji somo letu hili ambalo latoka kwenye hiki kitabu cha wibrania ni somo ambalo kwa hakika latuonyesha kwamba kristo ni mkuu kuliko wale wote ambao waliokuwepo na jambo hili ambalo twaliona hapa ni jambo ambalo latuhimiza imani yetu kama vile walivyohimizwa wale webrania. neno lake bwana ndugu msikilizaji ni neno ambalo kwa hakika ni la kutegemewa maana haya ambayo twaendelea kujifunza ni mambo ambayo yaonyesha kuna hali hiyo ya umoja wa wazo kwamba kristo ni yule ambaye alisema kuwa yeye ni karibu kwenye somo letu la leo ambalo twaendelea nalo kwenye sura ya kwanza hiki kitabu cha webrania tukianzia aya ya tau hadi ile aya ya 7 kwenye aya hii ya tatu neno lake bwana alaendelea kutwambia kuhusu ukuu au ubora wake kristo zaidi ya wale manabii neno lake bwana lasema hivi kwenye aya hii ya tatu yeye kwa kuwa ni mngʼawo wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake akivichukua vitu vyote kwa amri ya uweza wake akiisha kufanya utakaso wa dhambi aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu ndugu msikilizaji kwenye sehemu hii twapata mambo kadhaa wa kadhaa zinazotuonyesha kwamba kristo ni mkuu kuliko wale manabii a jambo la kwanza ni kwamba neno hili lasema kuwa kristo ni mng'ao wa utukufu wake je huu utukufu ambao unanenwa hapa ni wanani utukufu unaonenwa hapa ni utukufu wake mungu tunaponena habari za utukufu wake mungu itakuwa ni vyema nikupe mfano ambao utakusaidia kuelewa maana ya sehemu hiyo kama vile unavyofahamu kuna jua jua hii hauwezi ukaiangalia moja kwa moja maana iwapo utafanya hivyo huenda utakuwa kipofu lakini kutoka kwenye mihali yake twapata nuru na mwangaza na pia twapata joto na huenda kama vile wanasayansi wanavyosema twapata vitamini ni kwa jinsi hiyo ndipo twafahamu habari kuhusu jua kwa njia hiyo ndugu msikilizaji ndivyo ambavyo twajia machache kuhusu ule ufunuo ambao mungu ametupa kupitia mwana wake yesu kristo kama vile twaona miali ya jua ambayo inatokana na jua yenyewe yesu kristo ndiyo huo mng'ao wa utukufu wake mungu hakuna yeyote ambaye amemwona mungu lakini twamjua mungu kupitia yesu kristo kama vile miali ya jua yatupa mwangaza pamoja na joto napenda kusema kwamba hivyo ndivyo ambavyo bwana wetu yesu kristo anavyomdhihirisha mungu kwetu leo hii neno hilo ndugu msikilizaji naendelea kwa kutwambia kwamba yeye ni chapa ya nafsi yake haya maneno yanamaana kwamba bwana yesu kristo ni ufunuo wa mungu kwa kuwa yeye ni mungu unaposoma kwenye kitabu cha wakolosai sura ile apili, ya aya ya 9 neno lake bwana lasema hivi maana katika yeye unakaa utimilifu wote wa mungu kwa jinsi ya kimwili ndugu msikilizaji yeye huyu bwana wetu ni waajabu kweli kweli kwa kuwa tunapomwona bwana yesu twamuona na baba pia waweza kukumbuka kwamba ndugu msikilizaji kwenye kile kitabu cha yohana sura ile ya 1 bwana yesu kristo alikuwa akinena na wanafunzi wake na haya ndiyo aliyoyanena kuanzia aya hiyo ya sta hadi ile aya ya 1 nalo neno la bwana lasema hivi yesu akamwambia mimi ndimi njia na kweli na uzima mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi kama mngalinijua mimi mngalimjua na baba tangu sasa mnamjua tena mmemwona filipo akamwambia bwana utuonyeshe baba yatutosha yesu akamwambia mimi nimekuwepo pamoja nanyi siku hizi zote wewe usinijue filipo aliyeniona mimi amemuona baba basi wewe wasemaje utuonyeshe baba usadiki ya kwamba mimi ni ndani ya baba na baba yu ndani yangu hayo maneno niwaambiayo mimi siasemi kwa shauri langu lakini baba akaaye ndani yangu huzifanya kazi zake ndugu msikilizaji maandiko hayo yanatuonyesha waziwazi kwamba maandiko hayo yanatuonyesha waziwazi kwamba unapomwona bwana yesu kristo basi wewe umemuona baba nam huenda msikilizaji wajiuliza nawezaje kumwona yesu kristo na huku kristo haonekani kwa macho elewa kwamba unaposoma neno lake mungu na kutenda kulingana na neno hilo basi wewe utakuwa umemuona kwa maana yesu kristo alipokuwa akituombeaaa sa sure ya a 17 ya kile cha mtakatifu alituombea sisi ambao tutaamini kwa neno la mitume na iwapo basi umemwamini wewe tayari umemwona na iwapo umemwona utainenda kulingana na matendo hayo yani matendo ambayo yanadhihirisha kwamba wewe umemwona huyo kristo kwa njia ya biblia na pia katika maombi kwa hivyo ndugu msikilizaji usiwe na no wasiwasi wowote ule bali wewe endelea kusoma neno lake bwana na kutenda hayo ambayo mungu amekuagiza kutenda jambo hili ambalo nanena nawe sasa hivi ni jambo ambalo napatikana kwenye kile kitabu cha petro sura ile ya kwanza aya ya nayo neno la mungu lasema hivi kuhusu habari za kumwona kristo naye mwampenda ijapokuwa hamkumwona ambaye ijapokuwa hammuoni sasa mnamwamini na kufurahi sana kwa furaha isiyoonekana yenye utukufu ndugu msikilizaji iwapo wewe umemwamini kristo basi una furaha furaha yenye utukufu kwa hivyo furaha hiyo ni thibitisho kwamba wewe umemwona kristo kwa imani ndani ya moyo wako msikilizaji jambo lingine ambalo twaliona hapa lahusu jinsi ambavyo neno hilo lasema kwamba alivichukua vitu vyote kwa amri ya uwezo wake ndugu msikilizaji huyo mtoto mdogo yesu ambaye alilala pale kifuani mwa mama yake maria katika mji uitwao bethlehemu alikuwa na na uwezo wa kusema ulimwengu huu usiwepo na hivyo ndivyo ambavyo ingelikuwa huyu yesu ndiye ambaye anashikilia mambo yote kwa neno la uwezo wake sio kwamba tu aliviumba vitu vyote kwa uwezo wa neno lake bali tuona kwa njia iliyo wazi kabisa kwamba anayshikilia mambo yote kwa uwezo wake msikilizaji sijui kama wakati mwingine umewahi kufikiri juu ya kiasi kile cha uwezo ambao unahitajika kuushikilia ulimwengu pamoja mwanadamu amejifunza machache sana kuhusu uwezo huo lakini bwana wetu yesu kristo ndiye ambaye anaofanya ulimwengu huu uendelee jinsi ulivyo na uwepo jinsi unavyoonekana na akiuachilia kidogo kile ambacho kitakwepo ni kwamba hakuna hata kitu kimoja ambacho kitabaki pamoja usisahau kwamba ndugu msikilizaji jambo hili lajumuisha mwili wako pia pamoja na uhai wako kwa hivyo iwapo umemwamini kristo au haujamwamini kristo hivyo ndivyo ambavyo ilivyo ni yeye ndiye ambaye ameshikilia maisha yako mkononi mwake kwa sababu hiyo basi rafiki yangu langu ni kukusihi ujitolee kwake kikamilifu maana utapata raha nafsini mwako utakapofanya hivyo tunapoendelea ndugu msikilizaji twapata jambo lingine ambalo neno lake mungu latwambia kuhusu ukuu wake kristo juu ya wale manabii nalo neno hilo lasema kwamba utakaso wa dhambi na bwana wetu yesu kristo ndiye aliyeleta utakaso wetu yani sisi kusamehewa dhambi zetu msamaa huu wa dhambi ndugu msikilizaji ulipatikana wakati ambapo bwana wetu yesu kristo alikufa pale msalabani kwa ajili yako na kwa ajili yangu na unapotazama kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya 26 kuanzia aya hiyo ya26 neno lake bwana anatuambia yafuatayo kuhusu jambo hili nalo neno lasema hivi nao walipokuwa wakila yesu akatoa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mle huu ndiyo mwili wangu akakitwa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi ndugu msikilizaji hakuna nabii yoyote yule ambaye alikuja na kusema maneno kama yale bali ni kristo tu ndiye aliyesema waziwazi kwamba yeye amekuja ili afe pale msalabani ili wewe pamoja nami tupate ondoleo la dhambi na pamoja na hiyo kupatanishwa na mungu mungu ambaye ametupenda sana hilo ndilo ambalo twaliona katika sehemu hii tunapogeukia aya ya nne ndugu msikilizaji twaingia kwenye kipengele hiki ambacho chanena kuhusu kristo kwamba yeye ni bora kuliko malaika nalo neno la mungu lasema hivi amefanyika bora kupita malaika kwa kadiri ya jina aliloliridhi lilivyo tukufu kuliko lao kwa mujibu wa maandiko hayo ndugu msikilizaji ni wazi kwamba hakika kwa kristo ni bora zaidi ya malaika malaika walitumika sana katika agano la kale hasa kuhusiana na taifa hilo la israeli sheria pia ndugu msikilizaji ilipeanwa kwa wanadamu kwa njia ya malaika hii ni kulingana na zaburi ya68 haya ya7 ambayo yasema hivi magari ya mungu ni 2e mae maelfu, ma-elfu. bwana yumo kati yao kama katika sinai katika patakatifu ndugu msikilizaji waweza kukumbuka kwamba wakati ambapo musa alienda kupokea zile sheria alikwenda kwenye mlima sinai nalo neno la mungu lasema kwamba magari ya mungu ni 2e mae maelfu, ma-elfu. bwana yumo kati yao kama katika sinai katika patakatifu hiyo ni kusema kwamba wale malaika walihusika katika kumletea musa zile sheria1 sehemu nyingine ya maandiko ambayo yanena kuhusu jambo hili lapatikana kwenye kitabu cha matendo ya mitume sura ya saba, aya ya tatu, ambayo yasema hivi ninyi mlipokea torati kwa agizo la malaika msiishike ndugu msikilizaji sehemu hiyo ambayo tumesoma kwenye kitabu hiki cha matendo hasa ni wakati huo ambapo stefano alikuwa akinena na wale watu ambao walikuwa wamemshtaki kwa mashtaki ya uongo anawaambia kwamba walipokea maagizo ya sheria kwa malaika lakini hawakushika sehemu ya mwisho ambayo napenda tuangalie licha ya kwamba kuna sehemu zingine ambazo zinanena kuhusu malaika kuhusika kwa jambo hili ni katika kitabu cha wagalatia sura ya ayail y19 ya ambayo yatwambia maneno yafuatayo torati ni nini basi iliagizwa kwa sababu ya makosa hata aje huyo mzao aliyepewa ile ahadi iliamuriwa kwa watumishi wa malaika kwa mkono wa mjumbe ndugu msikilizaji hapa tena twaona kwamba wale malaika walihusika na habari za sheria lakini katika haya yote ni vyema kufahamu kwamba kazi ya malaika ni kutumika lakini kazi yake kristo ni kuokoa jambo ambalo ni kuu zaidi ambalo laonyesha waziwazi kwamba kristo ni bora kuliko wale malaika isitoshe jina lake ambalo ameridhi ni jina tukufu kuliko lao na kwa hilo jina malaika wote wanapiga magoti na kusujudu maana hivyo ndivyo ambavyo kristo alivyo ndugu msikilizaji kabla hatujaingia kwenye aya ya tano katika sura ya kwanza hiki kitabu cha wibrania kuna mambo hapa ambayo yanatajwa yanayotoka kwenye vitabu vya agano la kale hasa tutaona kwamba ndugu msikilizaji kuna mambo saba ambayo yametolewa kwenye kile kitabu cha zaburi hii ni kwa kuwa kuna mengi ambayo kwenye kile kitabu cha zaburi ambayo yananena kumuhusu kristo kuliko mtu mwingine awaye yote kilikuwa kama kitabu cha nyimbo kuhusu mambo ya hekalu na mambo hayo yote yalikuwa hasa ya kumletea bwana wetu yesu kristo sifa na utukufu kwa hivyo kitabu hiki chanena kinaganaga kumuhusu yesu kristo kwa njia ya ndani kweli kweli mwandishi wa kitabu hiki cha waibrania ayataja mambo yaliyo katika agano la kale ili kuelezea mambo ambayo anataka kuyazungumzia na mambo haya hasa moja yake ni kuhusu ukuu wake bwana wa mungu kuliko malaika nam hapa neno lasema hivi kwenye aya ya yaan kwa maana aliwaambia malaika yupi kati ya wowote ndiwe mwana wangu mimi leo nimekuzaa na tena mimi nitakuwa kwake baba na yeye atakuwa kwangu mwana neno hilo ndugu msikilizaji ambalo tumelisoma ni neno ambalo natoka kwenye zaburi ya pili, aya ya ya katika matendo sura p tunaupata ule ujumbe ambao paulo aliuhubiri huko antiokiya ya pisidia ambapo tena aliyataja maneno haya haya ya zaburi ya yapl aya ya yas paulo alisema kwamba maneno hayo haya kuhusiana na mambo ambayo yalifanyika kule betlehemu bali yalikuwa maneno ambayo yalihusu kufufuka kwake kristo toka katika wafu kwa sababu hiyo kristo peke yake ndiye aliyekufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu na wala hakuna malaika yoyote ambaye angeliweza kufanya hivyo au kutuokoa ndugu yangu nam ni kristo tu ndiye ambaye angelikuwa mtu naye alipia gharama ya dhambi ambayo ilikuwa ni mauti neno la mungu latuambia kwamba alimwaga damu yake pale msalabani maana pasipo umwagikaji wa damu hakuna ondoleo la dhambi kwa sababu hiyo yeye alifanya utakaso wa dhambi kwa ajili yako na kwa ajili yangu Niposa akafufuka kutoka katika wafu kwa nini iwe hivyo kwa sababu yeye ni mwana yeye ndiye ambaye alifufuliwa kutoka katika wafu unaposoma kwenye kile kitabu cha samueli wa sura ya s kwanzia aya ya12ha1 neno lake bwana latuambia hivi nawe siku zako zitakapotimia ukalala na baba zako nitainua mzao wako nyuma yako atakayetoka viunoni mwako nami na nitaufanya imara ufalme wake yeye ndiye atakayejenga nyumba kwa jina langu nacho na kiti cha enzi cha ufalme wake nitakifanya imara milele mimi nitakuwa baba yake naye atakuwa mwanangu akitenda maovu nitamuadhibu kwa fimbo ya binadamu na kwa mapigo ya wanadamu ndugu msikilizaji kuna wale ambao hufikiri kwamba maandiko haya yananena kumuhusu sulemani na unapoyatazama vyema maandiko haya kwa kweli yananena kwa upande mmoja kumuhusu sulemani na upande mwingine ananena kuhusu mmoja ambaye siyo sulemani hebu tazama neno hilo lasema kwamba siku za daudi zitakapotimia atakapolala na baba zake mungu atainua uzao nyuma yake atakayetoka viunoni mwake naye ataufanya ufalme wake uwe imara kwa hili ndugu yangu fahamu kwamba daudi alimuona huyu sulemani akikaa katika kitu cha enzi naye akaabudu akimshukuru mungu kwamba amemruhusu kuona yule ambaye ataketi kwenye kiti chake kwa hivyo moja kwa moja twaona kwamba ndugu msikilizaji huyu ambaye neno la mungu la nena siyo sulemani hata kidogo bali ni yesu kristo mwana wa mungu aishie milele jambo lingine ambalo lipo ndugu yangu ni kwamba mungu aliahidi kwamba kiti cha enzi cha ufalme wake atakifanya imara milele nam deu hii wewe pamoja nami twafahamu kwamba uzao wa daudi kupitia kwake sulemani uliondolewa katika hali hiyo ya kutawala katika siku hizo ambazo waligeuka na kumwacha mungu neno hilo la mungu ndilo ambalo tulijifunza katika kile kitabu cha yeremia ndugu msikilizaji kwa mara nyingine tena hapa neno la mungu alineni kumuhusu sulemani bali lanena kuhusu mmoja ambaye atatawala milele liposa unapotazama katika kile kitabu cha luka mtakatifu neno lake bwana latuambia kuhusu mambo ambayo yule malaika alimwambia maria neno la mungu lasema hivi kwenye hiki kitabu cha luka sura ya aya ya6 hadi ile aya ya 32. mwezi wa sita malaika gabrieli alitumwa na mungu kwenda mpaka mji wa galilaya jina lake nazareti kwa mwanamwali bikira aliyekuwa ameposwa na mtu jina lake yusufu wa mbari ya daudi na jina lake bikira huyo ni mariamu akaingia nyumbani kwake akasema salamu uliyepewa neema bwana yuu pamoja nawe naye akafadhaika sana kwa ajili ya maneno yake akawaza moyoni salamu hii ni ya namna gani malaika akamwambia usiogope mariamu kwa maana umepata neema kwa mungu tazama utachukua mimba na kuzaa mtoto mwanamume na jina lake utamwita yesu huyo atakuwa mkuu ataitwa mwana wa aliye juu na bwana mungu atampa kiti cha enzi cha daudi baba yake rafiki msikilizaji maandiko hayo ambayo tumesoma ni maandiko ambaye yanathibitisha waziwazi kwamba haya ambayo neno la mungu lanena hapa yanamhusu bwana yesu kristo na siyo sulemani hata kidogo ndiposa twaona kwenye aya hii ya a kwenye hiki kitabu cha webrania sura hii ya kwanza kwamba haya maandiko yanamnenea huyo mmoja ambaye nimemtaja hapa yani yesu ndugu msikilizaji kwenye aya ya sita, neno lake bwana alaendelea kwa kutwambia hivi hata tena amletapo mzaliwa wa kwanza ulimwenguni asema na wamsujudu malaika wote wa mungu hili ambalo twalisoma hapa ndugu yangu ni neno ambalo lnapatikana katika zaburi ya97 na, na pia kwenye kile kitabu cha kumbukumbu la torati sura ya aya ile suraa34 kweli malaika zake mungu ni waajabu lakini wao wapo chini ya mwana wa mungu wao ni watumishi wake wao humwabudu kwa kuwa yeye ndiye bwana juu yao kwenye aya ya 7 katika hiki kitabu cha ibrania sura ya kwanza, neno lake bwana alaendelea kwa kutambia hivi na kwa habari za malaika asema afanyaye malaika wake kuwa pepo na watumishi wake kuwa miali ya moto ndugu msikilizaji haya ambayo twayasoma yanapatikana kwenye zaburi ya aya ile ya 14:4 malaika hawa ni wa bwana wao ni watumishi wake na umwabudu hili ni jambo la maana sana maana kuna watu wengi ambao siku hizi ndugu msikilizaji wanapenda hata kuabudu malaika na hilo ni jambo ambalo halifai hata kidogo waweza kukumbuka kwamba katika kile kitabu cha ufunuo wakati ambapo yohana alijaribu kumwabudu yule malaika malaika yule alimwambia kwamba asitende jambo hilo bali amwabudu kristo huyu mwandishi wa kitabu hiki ambaye ni mwebrania kwa jinsi yoyote ile anaonyesha ukuu wake kristo kwamba ni mkuu kuliko malaika na hapa atwaona kwamba anayetumia maneno ya agano la kale Yalio mle ili jambo hili rafiki msikilizaji nitumaini langu kwamba umeona jinsi ambavyo huyu mwandishi ameweka msingi kamili ili kwamba huduma yake kristo kwa wale waumini iweze kuonekana sawasawa ningependa kukuambia kwamba ni jambo lililobora bora kuelewa kuwa habari za malaika ni jambo lenye umuhimu sana kwa waibrania maana wengi wao walikuwa wanafahamu mambo haya kupitia kwenye agano la kale walifikiri kwamba malaika walikuwa ni karibu sana na mungu kuliko viumbe vingine vyote jambo hili hasa lina maana kwao kwa kuwa mara nyingi watumishi wote watu wa mungu pamoja na manabii malaika ndiyo ambao walinena pamoja nao malaika walikuwa ni viumbe muhimu sana kwa hawa watu wakiebrania katika kanisa siku hii ya leo ni kweli kwamba malaika hawaonekani kwa wingi lakini hatuwezi tukasema kwamba huduma yao haipo mungu anajua ni kwa nini yeye amewaweka jinsi hivyo na wala hawaonekani kama vile ilivyokuwa hapo awali tena usisahau kwamba ndugu msikilizaji malaika walitumika sana wakati ule kwa sababu walikuwa wakileta ujumbe lakini kwa kuwa wewe pamoja nami tumempokea roho mtakatifu ambaye anayatwaa yaliyo yake kristo na kutupa sisi basi huduma ya malaika ni kana kwamba imebadilika na kuwa ya aina nyingine siniulize ni huduma gani rafiki yangu maana sijui bado ni huduma gani lakini najua kwamba wao wanatuhudumia kwa njia ambayo bado hatujaambiwa katika neno lake mungu ndugu msikilizaji haya ndiyo mambo ambayo twajifunza kutokana na hali hiyo ya kufahamu kwamba kristo ni mkuu kuliko malaika na iwapo ulikuwa unafikiri kwamba malaika ndiyo ambao wana umuhimu sana basi badilisha mawazo yako maana hicho ambacho unakifanya kwa hakika si kweli tena akimpendezi mungu hata kidogo kuna watu wengine ambao rafiki yangu mmoja aliniambia kwamba wanawaamini malaika sana kuliko jinsi wanavyomwamini kristo iwapo jambo lolote litatokea utasikia wanaita jina gabriel au wanaita mikaeli naam hiyo ni kwa kuwa huenda wamesoma sana kitabu kile cha danieli ambacho twampata gabrieli pamoja na yule mikaeli lakini msikilizaji wangu kumbuka kwamba danieli aliishi wakati ambapo ilikuwa ni lazima yale ambayo alikuwa anayapokea yaletwe kwake na hao malaika lakini wewe leo hii unaye huyo ambaye ni mkuu yule ambaye amefanyika bora kupita malaika huyo ambaye ametukuzwa ambaye yu pamoja nawe kwa kuwa ameahidi kwamba hata kuacha wala kukupungukia jambo lingine pia ni kwamba wale malaika hawatendi neno lolote ila lile ambalo wametumwa maana wao ni watumishi kwa hivyo kati ya mtumishi na bwana nani aliye mkuu ukweli wa mambo ni kwamba bwana ndiye mkuu na kwa jinsi hiyo basi kristo ndiye bora tena ndiye mkuu kuliko hawa malaika tena malaika wote wa mungu wanamsujudu rafiki msikilizaji kristo ni bora kuliko malaika na ni bora kuliko manabii na yeye ndiye ambaye twafaa kumwamini na kumtumaini mtumaini huyu kristo maana katika yote ambayo waweza kufikiria kuyatumaini yote hayo yatakuwa hayana msingi wowote ule bali unapomtumaini kristo na kumwamini kristo yeye atakuwa pamoja nawe nawe utafurahia siku zote maishani mwako ndugu msikilizaji naamini kwamba utatenda hayo maana haya ndiyo mapenzi ya mungu kwa ajili yako hebu natuombe pamoja baba wetu tena mungu huishiye milele na kushukuru kwa ajili ya fursa hii njema fursa ambayo bwana tumezidi kufahamu kwamba kristo ni mkuu kuliko manabii kristo ni mkuu kuliko malaika wewe ambaye umemwinua kristo umesema kwamba malaika wote wamsujudu na vivyo hivyo wanadamu wote yawapasa kumsujudu kristo ni ombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji anapoendelea kutafakari haya ambayo tumejifunza siku hii ya leo atafahamu kwamba kristo ndiye bora na kristo ndiye ambaye anafaa kumwamini siku zote maishani mwake nakushukuru kwa kuwa ni momba haya katika jina hilo la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men rafiki msikilizaji mimi namshukuru mungu kwamba katika yote ambayo tumejifunza siku hii ya leo jambo ambalo lipo ni hili kwamba kristo ni bora kuliko malaika na hivyo ndivyo itakavyokuwa siku zote mtumaini huyo ambaye ni bora kuliko wote maana huyo atakutendea mambo mema maishani mwako hadi kipindi kijacho tutakapokutana tena sana wakati kama hii mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Santa sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuambia au una swali la kutuuliza tafadhali jisikie huru kabisa kutuandikia barua kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni a nairobi kenya au pia waweza kuniandikia email ambayo anwani yangu ni wrcoke na kama kawaida na kusihi tutembeleye kwenye websaiti yetu ambapo utapata mengi kuhusu hiki kipindi cha neno anwani ya websaiti yetu ni www wr africa org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo nikikuaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea