wangu ni furaha yangu kukukaribisha kwenye hiki kipindi cha neno kipindi ambacho ninaamini kitakubariki leo hebu kwanza tubarikiwe na wimbo wa ufuatao kisha mchungaji jeffre wa njala monialo atubariki na neno la bwana ni hii ndugu msikilizaji ambayo mungu ameifanya kwa ajili yetu nasi twafaa kufurahia na kumshangilia pamoja na hili twafahamu kwamba rehema na fadhili zake ni mpya kwetu leo hii kama vile ambavyo tumekuwa tukijifunza kutoka kwenye neno hili lake mungu tumefahamu hayo ambayo yatupasa sisi si tu kama watoto wa mungu bali raia ambao wawajibika katika yote wayetendayo kwa ufahamu kwamba mungu ndiye mtawala juu ya vyote na wote wenye mwili na kwa sababu hiyo ningelipenda tuendelee kwenye neno hili ambalo litaendelea kutuongoza katika maisha yetu sio sasa tu bali hata siku hizo za usoni baada ya kuona mifano ya habakuki kwenye ile sura ya tatu ambayo alinena juu ya wale watu wa babeli sasa nataka tuingie kwenye sura ya tatu ya kitabu hiki ambapo tutampata habakuki amebadilika sana hasa katika mazungumzo yake mabadiliko hayo ni dhahiri kwamba yalikuwa toka ndani ya moyo wake kama vile ambavyo tutajifunza kwenye sura hii ya tatu tutaiona hiyo raha ya nabii huyu kama vile ambavyo ilidhihirika kutokana na jinsi ambavyo walipatana na mungu au mungu alimjibu hapo tulipoanza kujifunza kutoka kwenye kitabu hiki tulianza kwa giza hiyo ya hukumu lakini sasa twamalizia huo utukufu na sifa kwa mwenyezi mungu ni kwenye sehemu hii ndipo wapata hali yo ya ujasiri ulio katika imani kwa mungu kama inavyoonekana katika maisha ya nabii huyu habakuki twaweza kugawanya sura hii kwenye sehemu tatu ikiwa aya za kwanza mbili kuna hayo maombi kutoka kwa nabii huyu kisha kwenye aya ya tau hadi17 kuna ratiba yake mungu na mwisho kuna hali ya nabii baada ya kujibiwa maswali yake yote na mungu basi hebu tugeukie kwenye somo letu la leo ambalo lipo kwenye aya ya kwanza hadi aya ya6 ya, ya ik kitabu cha habakuki sura ya ya ya neno la mungu kwenye aya kwanza linalo haya ya sala ya nabii habakuki iliyoimbwa kwa shigionothi baada ya kukaa kwenye mnara wa maombi nabii habakuki aanza sala yake kwa njia hiyo ambayo ni ya kimuziki na kwa sababu hiyo ndipo neno la sema kwamba sala hii iliimbwa kwa shigionothi shigionothi ni neno la kimziki ambayo ilitumiwa kuelezea jinsi ambavyo mziki hiyo ingeliimbwa au kuchezwa kwenye vyombo vya mziki hili ni neno ambalo mara nyingi twalipata kwenye vile vitabu vya zaburi unaposoma utapata hilo neno shigionothi nam ombi hili la habakuki ni aina pia ya shairi kwenye lugha hiyo ya kiebrania hali ambayo sura hii yaanza yadhihirisha kwamba kuna mabadiliko ambayo yalikwemo katika maisha ya habakuki hali yake ya kumsubiria mungu na saburi aliyokuwa nayo ilimfikisha kwenye sehemu ambayo ilimfungua macho yake kwa hayo ambayo hakuwa akiyajua hapo awali pamoja na imani yake kutiwa nguvu hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo hutendeka mtu anapomtumai bwana katika kila hali maishani mwake imani ni lazima kupitia majaribu siyo ya kuangusha bali ya kuinua na kukufanya kuwa katika kiwango ambacho unge kwa njia nyingineyo mtume yakobo kwenye sura ya aya ya pili, asema maneno yafuatayo kwa habari za kujaribiwa imani naye asema hivi ndugu zangu hesabuni ya kuwa ni furaha tupu mkiangukia katika majaribu mbalimbali mbali, mkifahamu ya kuwa kujaribiwa imani yenu huleta saburi saburi na iwe na kazi kamilifu mpate kuwa wakamilifu na watimilifu bila kupungukiwa na neno kwa hivyo rafiki msikilizaji katika hali yoyote ambayo waweza kujipata ndani fahamu kwamba kuna hilo ambalo mungu atenda katika maisha yako hasa kwa kusudi ya kuwa uwe mkamilifu hili ndilo ambalo ayubu alisema kumuhusu mungu hapo alipokuwa akipitia mateso na dhiki maneno haya ni yale ambayo toyapata kwenye hicho kitabu cha ayubu sura ya 23 aya hiyo ya1 ambayo yasema hivi lakini yeye aijua njia niiendeayo akisha kunijaribu nitatoka kama dhahabu naam hili ndilo ambalo ayubu alifahamu na nihimizo kwako iwapo kuna lolote ambalo lnaendelea maishani mwako iwe ni maswali au hali ambayo hawezi kuielewa au ugumu wote ambao unauona tunapogeukia kwenye aya ya pili neno la mungu llaendelea kwa kusema hivi e bwana fufua kazi yako katikati ya miaka katikati ya miaka tangaza habari yake katika ghadhabu kumbuka rehema ombi hili ambalo hasa ni wimbo wake habakuki sio kama ilivyo nyimbo ambazo twazisikia katika kizazi chetu naam huu ni wimbo ambao kina baba na kina mama pamoja na watoto wakubwa kwa wadogo waweza kukaa pamoja na kusikiza si kama vile ilivyo nyimbo hizo ambazo zipo leo hii ambazo huwezi kuzisikia kwa sababu ya maneno machafu na maovu ambayo yamo katika nyimbo zile kwa hili tuona kwamba ni vyema kuchagua nyimbo zile ambazo wazisikiza maana jinsi unavyoendelea kusikia nyimbo ambazo ni chafu hivyo ndivyo ambavyo uchafu waendelea kuingia katika maisha yako kwa hivyo jiepushe na nyimbo zile ambazo hazikujengi katika imani yako bali zatafuta kuharibu imani yako tunapogeukia nabii huyu habakuki habakuki asema kwamba amesikia habari zake mungu naye akaogopa kwa lugha nyingine mungu alikuwa amemjibu na sasa amwambia kwamba aendelee kukaa kwenye ule mnara wa maombi na kuishi kwa imani na kwa kumtumaini katika yote nabii huyu ambaye alifikiri kwamba hakuna lolote ambalo mungu alikuwa akitenda kwa habari za udhalimu na uovu uliokuwa katika nchi ya yuda sasa asema kwamba aogopa kwa nini aogope ni lazima aogope kwa kuwa mungu amemjulisha hilo ambalo anuiya kulitenda hasa kwa kuwainua hao wakaldayo ili kuwaadhibu watu wake watu wa yuda kama vile unavyokumbuka alitumia taifa hilo la ashuru kama fimbo ya ghadhabu yake kuadhibu ufalme huo wa kaskazini au israeli na baada ya hapo akalihukumu taifa hilo la ashuru ni kwa jinsi hii ndivyo atakavyo pia fanya na hilo taifa la babeli tulipokuwa tukijifunza kwenye sura hiyo ya pili tuliona jinsi mungu alivyohukumu taifa hilo kwa makosa matano ambayo walifanya naam makosa au dhambi hizo ndizo ambazo ziliangusha babeli na pia maovu hayo ndiyo ambayo huangusha taifa lolote lile kama vile ilivyokuwa katika mataifa ya kale iwapo taifa lolote litajiingiza kutenda hayo ambayo ni maovu udhalimu pamoja na umwagikaji wa damu taifa hilo aliwezi likakawia imara maana mwisho wake huwa ni kwamba litaangamia habakuki alidhani kwamba mungu hafanyi lolote lile lakini alimshangaa kwani asema ya kuwa aogopa je aliona kwamba mungu anafanya zaidi ya hilo alilotarajia naam iwe ni zaidi au si zaidi mungu anayo ratiba yake na hiyo ndiyo atakayoifuata katika hayo yote bakuki akumbuka yale ambayo mungu aliwatendea wana wa israeli naye amwomba mungu afufue kazi yake katikati ya miaka na katikati ya miaka atangaze habari na katika ghadhabu yake akumbuke rehema nikana kwamba asema ya kuwa alikuwa akidhani kwamba hakuna lolote ambalo mungu alikuwa akilifanya lakini sasa ametambua kwamba kuna hilo ambalo ni kuu sana ambalo analitenda kuliko hilo ambalo alikuwa akiliwaza a mungu ana hukumu dhamb na pia ana hukumu maovu ila katika hukumu na gadhabu yake amuomba akumbuke kwa rehemia watu wake msikilizaji waweza kukumbuka kwamba ni huyu habakuki ndiye ambaye alikuwa akilalamika kwamba mungu hatendi lolote kwa habari za hao wadhalimu na waovu naam hasa wadhalimu na waovu wale walikuwa katika nchi yake ya yuda pamoja na wale wakaldayo lakini sasa amwomba mungu kwamba katika kazi yake ya hukumu akumbuke rehema ni kweli kwamba mungu wetu ni mwema tena ni mwenye rehema na neema na wala hamtaki mtu yeyote kuangamia au kupotea ndiposa si mwepesi wa hasira katika hali yetu leo hii ni rahisi kufikiri kwamba hakuna hilo ambalo mungu anatenda kwa habari ya kurekebisha maovu ambayo twayaona katika kizazi chetu lakini ikiwa kwamba tutalinda katika zamu ya maombi kama alivyofanya habakuki na kuendelea kuishi kwa imani na kuona jinsi ambavyo mungu anatenda kazi yake pasipo ya sisi kuona tutastaajabu kama habakuki alivyostaajabu huenda mara tutakapoona hilo ambalo latendeka sisi pia tutaungana na habakuki na kumlilia mungu aturehemu au akumbuke rehema zake wakati huo wa ghadhabu yake kwa sababu ya uovu mwingi ambao waendelea kutendeka ulimwenguni kuna wakristo wengi ambao wamekata tamaa kuhusu nchi zao Hawendelei katika maombi tena wao wamevunjika moyo hiyo ni hali ya kawaida ya mwanadamu lakini hebu ni kujulisha ya kwamba mungu yu kazini ndani ya taifa na mataifa yote ulimwenguni niposa unapojitia nguvu na kuendelea kumwomba ni vyema kumwomba na kumwambia kwamba katika ghadhabu yake akumbuke rehema rafiki yangu popote tulipo na kutokana na hayo ambayo twayaona maovu na udhalimu ni vyema kumlilia mungu aifufue kazi yake katikati ya miaka huenda utajiuliza je kazi yake ni ipi kazi yake msikilizaji wangu ni yale ambayo tulisikia kwamba alitenda hapo awali na iwapo tutaangalia maisha yake habakuki pamoja na aya hii ambayo twaisoma ni wazi kwamba alikuwa akiwaza na kufikiria hayo ambayo alikuwa ameyasikia ya kuwa mungu alitenda hasa kuwaokoa wana wa israeli kutoka misri pamoja na kuwapigania katika vita vyao vyote na pia kuwaonyesha wale njia ya kupitia ili kwamba waendelee kutenda haki mbele zake na kwa hili napenda kukwambia kwamba lile ambalo twahitaji kumwomba mungu afufue ni kwamba wanadamu wakubwa kwa wadogo toka katika kila nchi wafahamu ya kuwa iwapo e wataendelea kumkana huyu ambaye ni mwokozi ni lazima gadhabu ya mungu itashuka juu yao lakini wawajibika msikilizaji wangu kuendelea kuombea taifa lako ya kwamba mungu afufue kazi yake kwa njia hiyo ya kuwafunulia watu nuru nuru ya uokovu kusudi maovu ambayo twaendelea kuyaona yasiendelee kutendeka katika kizazi chetu hilo ndilo ambalo wafaa kulitenda kwa sababu mungu anakutazamia wewe kusimama katika mnara kama alivyofanya abakuki ili kwamba atende hayo ambayo ni ya kurehemia taifa hili pamoja na kizazi chetu hili nakwambia kwa kuwa mungu haangalii kikundi ili atende kazi bali yeye humtafuta mtu mmoja tu ambaye yutayari kusimama kwenye mwanya na katika mtu huyo mungu hutimiza kazi yake unaposoma kwa habari za yosiya neno la mungu lnatuambia jinsi ambavyo wale wafalme waliomtangulia walikuwa ni waovu waliabudu sanamu lakini yosia aliposoma neno la mungu alimlilia mungu na kumwomba rehema na kuvunjavunja sanamu ambazo zilikuwemo katika nchi ile na watu wa mungu wakaacha njia zao mbovu na kufuata njia ambayo mungu aliwataka kufuata msikilizaji wangu itakuchukua wewe tu kufuata hilo ambalo mungu anataka ulitende nawe utaona kazi hiyo ya mungu ikifufuka katikati ya miaka ikifufuka katika kizazi chetu ikifufuka katika jamii na pia katika nchi yetu pamoja na makanisa kwa jumla nami ni kwamba hilo ndilo ambalo wataka kuliona likiendelea kutendeka nalo na hilo litatendeka sio kwa uwezo wetu au kwa uwezo wako au kwa maarifa ya mwanadamu bali litatendeka kwa uwezo na nguvu za roho mtakatifu kwa hivyo jipe moyo usife kwa ajili ya uovu ambao wauona bali enenda katika hilo ambalo mungu amekufunulia kwenye neno hili nawe utaona mungu akikujibu kwa hivyo ndugu msikilizaji twaona kwamba wakati ambapo habakuki alipokuwa akiendelea katika maombi mawazo yake yalibadilika kabisa kwani hapo awali alitangulia kwa kuuliza kwa nini mungu afanye lolote kwa habari za hao wadhalimu sasa baada ya mungu kumwonyesha hilo ambalo analitenda anamlilia na kumwambia akumbuke rehema zake iwapo mwenzangu tungelifahamu jinsi hiyo ambayo mungu anafanya kazi ya hukumu tutapiga magoti yetu na kuinua mikono yetu kwake na kumwomba rehema habakuki kama vile nilivyosema alikumbuka hilo ambalo mungu alitendea israeli naye asimama kwenye matendo hayo katika maombi yake naam mungu alikuwa ametenda makuu kwa niaba ya israeli na sasa pia kwa wakati wa habakuki anataka kutenda mambo makuu katika taifa hilo kwa hili waweza kujifariji ndugu msikilizaji ya yakuwa unalotegemewa katika mungu ya kuwa jinsi alivyotenda kale ndivyo yoweza kukutendea hata sasa hivi lako ni kuzungumza naye na kisha umsubiri naye atatenda hili ndilo ambalo mtume paulo atuhimiza kwenye kitabu cha wafilipi akisema kwamba aliyeanza kazi njema mioyoni mwetu ataimaliza hata siku hiyo ya kristo hiyo hiyo ni kwa mujibu wa kitabu cha wafilipi sura ya kwanza, hiyo ya aya je ndugu msikilizaji mungu ameanza kazi yoyote ndani yako si ndiye amekulinda hadi wakati huu na kukufikisha hapo ulipo nam ni kweli yeye ndiye aliyeanzisha kazi njema ndani yako na ataimaliza siku hiyo ambayo kristo atakuchukua toka ulimwenguni humo wakati huo ambapo atakuchukua utafanana naye kwa kuwa utamuona kama alivyo hili msikilizaji ndilo ujasiri wetu na ujumbe ambao katika zaburi hii ya habakuki niombi langu kwamba hu katika yesu kristo kwa kuwa hili halipo kwa wale ambao hawamwamini kristo hata hivyo ningelipenda ufahamu ya kuwa wakaribishwa kwa njia ya kumwamini yesu kristo ili uwe sehemu ya hili tarajio na tumaini ambalo tunalo katika mungu baada ya kuyaona hayo hebu sasa tugeukie kwenye kipengele kingine ambacho chausu ratiba ya mungu kwenye sehemu hii kuna watu ambao hawajatajwa lakini hayo ambayo twayapata yawalenga wao hii ni kwa kuwa zaburi si hayo ambayo mwanadamu ametenda ila ni hilo ambalo mungu amelitenda kwa kuwatumia wanadamu kwenye aya ya t hadi6 tutaona hayo ambayo yamehusu ibrahimu na kisha kwenye aya ya7hadi1 tutapata habari za musa au yale yaliyotukia wakati wa musa na kisha kwenye aya ya1115 hadi tutapata hayo ambayo yamlenga yoshua kwenye aya ya e neno la mungu lasema hivi mungu alikuja kutoka temani yeye aliye mtakatifu kutoka mlima parani utukufu wake ukazifunika mbingu nayo na dunia ikajaa sifa yake sehemu hii ambayo yatajwa kuwa temani ilikuwa kwenye nchi ya edomu nayo na parani ii kwenye guba ya sinai kuna wengi ambao hufikiria kuwa aya hii yanena habari za wakati huo ambapo wana wa israeli walitoka katika nchi ya misri ila ni vyema kujua ya kwamba hili pia laweza kujumuisha wakati huo wa ambapo ibrahimu alitelemka misri kwenye aya hii twaona picha iliyo maridadi sana ya utukufu wa mungu neno hili lasema kwamba utukufu wake ukazifunika mbingu nayo na dunia ikajaa sifa yake na kulikuwepo na sifa katika moyo wa ibrahimu pamoja na wana wa israeli hapo walipopanda kutoka misri ila utimilifu wa hili ambalo twalisoma hapa bado halijatimia nasi rafiki yangu twahitaji kuwa wenye sifa na shukrani tunapoutazama utukufu wa mungu miongoni mwetu na hayo ambayo ametutendea kama vile ambavyo neno la mungu latuambia kwenye zaburi ya150 mbingu na vyote vyenye uhai vya msifu nasi pia tumo humo tukimpa sifa na utukufu kwa hayo makuu ambayo ametutendea na yale ambayo atatutendea rafiki yangu mungu wetu kwa hakika ni wa ajabu naye astahili sifa na utukufu milele kisha tunapogeukia aya ya nne, neno hili la mungu laendelea kwa kutwambia hivi mwangaza wake ulikuwa kama nuru alikuwa na mishale ya nuru ubavuni pake ndipo ulipofichwa uweza wake kwa mujibu wa aya hii tuelezewa jinsi ambavyo mungu alitelemka nalo hili lanena jinsi ambavyo mungu aliwakomboa wana wa israeli toka katika nchi ya misri na pia ni hilo ambalo litatendeka wakati ambapo yesu kristo atarudi mara ya pili katika utukufu mkubwa atakapokuja kunyakua kanisa lake utukufu utakaokuwepo ni huo ambao huja kuepo, na wala haukuwepo hapo alipozaliwa kwenye hori ya kulia ng'ombe kule bethlehemu hili ndilo ambalo litatendeka hapo atakapokuja na kuthibitisha ufalme wake hapa ulimwenguni ambao wewe pamoja nami tunaomwamini tutakuwa watawala pamoja naye aya ya tano msikilizaji Nenuhili la mungu laendelea kwa hivi mbele zake ilikwenda tauni na makaa ya moto yakatoka miguuni pake hili kama vile ambavyo twalisoma twaweza kulilinganisha na hilo ambalo lilitendeka wakati wa musa mungu alipiga misri kwa tauni wakati ambapo alikuwa akiandaa kuwakomboa wana wa israeli kutoka kwenye nchi hiyo licha ya hiyo hili pia laweza kuwa lahusika na wakati huo wa ambapo ibrahimu alikuwa kule misri na watu wale wakapigwa kwa tauni nanja nitakuuliza usome habari za ibrahimu kwenye kitabu cha mwanzo sura ya1ha15 ili upate historia ya hayo ambayo yalitukia maishani mwake ukilinganisha na hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ya tan pamoja na hili waweza kusoma kwenye hicho kitabu cha kutoka sura ya ta na kuendelea ili upate habari kwa hayo ambayo yalipata nchi hiyo ya misri wakati mungu aliwapiga kwa tauni ndugu msikilizaji habakuki aendelea kumkumbusha mungu yale ambayo alitenda kwa niaba ya watu wake nami nakwambia kwamba ni vyema kukumbuka hayo ambayo mungu amekutendea yakale kwa maana atakupa nguvu kuendelea kujipa moyo na kuwa na imani kwamba mungu hajakuacha yeye yu pamoja nawe na atakupigania katika kila jambo rafiki msikilizaji usisahau kwamba wewe ambaye umemwamini bwana yesu kristo neno la mungu lasema kwamba yeye yu pamoja nawe sasa na hata milele kwa kuwa yeye ni imanueli mungu pamoja nasi tunapogeukia kwenye aya ya s neno hili la mungu laendelea kwa kutwambia hivi akasimama akaitetemesha dunia akatazama akawasitusha mataifa na milima ya zamani ikatawanyika vilima vya kale vikainama miendo yake ilikuwa kama siku za kale haya yote ambayo twayasoma kwenye aya hii msikilizaji yaonyesha jinsi mungu wetu alivyo mkuu na mwenyezi na wala njia na ufahamu wake hakuna anayeweza kujua lile ambalo twahitaji kufanya ni kumtukuza mungu katika maisha yetu kwa kutenda hayo ambayo ni ya haki na adili machoni pake rafiki yangu sifa hii ambayo ilitoka katika kinywa cha mtumishi wake habakuki ilikuwa ni baada ya mungu kumjibu maombi yake alipokuwa ameendelea kukaa na kumsubiri kwenye ule mnara wa maombi hivyo ndivyo ambavyo wahitaji kuenenda pia katika maisha haya kwa kuwa kuna mambo mengi ambayo ni ya kukuvunja moyo lakini hautavunjika moyo kwa kuwa utaendelea kutembea na kuishi kwa imani katika mwana wa mungu kwa njia ya kulitini neno lake ambalo li kwenye biblia naamini kwamba hili ndilo utakalolifanya kwa kuwa wampenda bwana wako pamoja na hili kumbuka kwamba habakuki alitegemea neno la mungu au yale ambayo yalikuwa yametendeka ili kumuomba afufue kazi yake katikati ya miaka na hili ni kwako pia ya kuwa iwapo utaendelea kutiwa moyo iwapo hautavunjwa moyo na udhalimu na maovi yanayoendelea na, na hali yo ya kukera moyo ni lazima ukumbuke hayo ambayo mungu aliyatenda na yale ambayo ameahidi kwamba atayatenda kwa kuwa mungu wetu ni mwaminifu na lolote ambalo amelinena hilo kwa hakika atalitenda hakuna siku hata moja ambapo mungu alinena jambo na likakosa kutendeka mungu wetu ni mwaminifu na yeye si mwanadamu aliye na kivuli cha kugeuka geuka maana mungu wetu abadiliki ni yeye yule jana leo na hata milele huyo ndiye mungu ambaye umemtumaini na kwa lolote ambalo ameahidi kwamba atalitenda hilo fahamu kwamba ni lazima atalitenda je rafiki msikilizaji kuna hilo ambalo limekuwa likiyasumbua mawazo yako kwa lolote lile jibu lipo nalo ni imani yako katika huyo ambaye ni mwanzilishi na mkamilishaji wa imani hiyo jina lake ni yesu kristo endelea kumtumaini endelea kuomba na kuendelea kumsubiria maana yeye ni mwaminifu na wala hata kupungukia wala kukuacha kwa kuwa yeye ndiye mchungaji mwema rafiki yangu hapo ndipo tumaini letu lipo katika mambo yote maovu ambayo yaendelea nam tumaini letu ni katika bwana natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo sifa na utukufuni wako kwa kuwa hakuna mungu kama wewe tazama hapo tulipokuwa hatujui lolote lile mawazo yetu yalisumbuka kwa hayo ambayo ni ya kuudhi mioyo yetu hayo ambayo ni udhalimu wa watu na uovu ambao tumekuwa tukiuona ukiendelea miongoni mwetu na hata katika kizazi chetu na bwana kwa kuwa umetujibu kwa kutumia neno hili lako twasema asante na twakushukuru sana kwa kutusaidia hadi hapo na sasa kutokana na jinsi umeinua imani yetu katika mwana wako yesu kristo nomba ya kuwa ndugu yangu msikilizaji ataendelea kupokea kutoka kwako kwa njia ya kulisoma neno hili pamoja na uongozi wa roho mtakatifu aliye roho wa kweli maishani mwake kwa hili ataendelea kukuwa katika neema na imani yake ndani yako ili bwana uendelee kusifiwa na jina lako liendelee kutukuzwa maishani mwake na pia katika jamii wanapomwangalia hili naliomba nikijua kwamba ndilo utakalolitenda kwa kuwa li katika mapenzi na kusudi lako nimeliomba hili katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu amen. amen rafiki yangu mungu akubariki sana unapoendelea kumtumaini katika kila jambo liwe ni la ugumu upi fahamu ya kuwa yeye ndiye mchungaji wako mwema na ndiye atakayekuwezesha na kwa habari ya kizazi chetu lile ambalo wafaa kulitenda ni kuendelea kumwomba mungu afufue kazi yake katikati kati ya miaka kama vile alivyookoa aendelee kuokoa kama vile alivyoponya aendelee kuponya kama vile alivyoshawishi aendelee kushawishi ili kwamba wanadamu wote wafikie toba wafikie kumjua yesu kristo ambaye kumjua ni uzima wa milele najua kwamba maisha yako kama vile ambavyo utaendelea kuyaishi mbele zake bwana yani kuishi kwa imani yatakuwa ni ushuhuda lile ambalo mungu iwaweza kutenda katika maisha ya yule ambaye amemwamini tembea kwa imani ishi kulingana na neno la mungu naye mungu atakutendea mema na zaidi ya yote utakuwa nuru ambayo yaangaza katika kizazi hiki chenye giza na hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho na kutakia rehema na neema zake mwenyezi mungu ili ujaliwe katika yote hayo ambayo mungu ameyaweka moyoni mwako kutenda ili jina lake litukuzwe ni mimi mchungaji wako jofure wanjala munialo na neno litaendelea ndio msikilizaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta postani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea