kwa kwa ajili ya siku hii njema kuwa bwana kwa fadhili zake na neema yake ametuwezesha kukutana pamoja ili kujifunza kutoka kwenye iki kitabu cha danieli rafiki msikilizaji kama vile kwenye kipindi kilichopita kitabu hiki cha danieli hasa chanena kuhusu mambo yaliyotendeka hiyo ni kutoka kwenye sura ile ya kwanza hadi sa na kuanzia sura ya saba hadi 12 neno lake bwana latuambie maneno yanayohusu yatakayotukia tunapoendelea kwenye somo letu siku hii ya leo twanzia aya hii ya 7 na tutaendelea hadi ile aya ya1 kumbuka kwamba kwenye sehemu hii twaendelea kusoma kuhusu yale maono ambayo danieli aliyaona kuhusu wale wanyama wane kwenye aya ya 7 neno lake bwana latwambia hivi baadaye nikaona katika njonzi ya usiku natazama mnyama wanne mwenye kutisha mwenye nguvu mwenye uwezo mwingi naye alikuwa na meno ya chuma makubwa sana alikula na kuvunja vipande vipande na kuyakanyaga mabaki ya miguu yake na umbo lake lilikuwa mbali kabisa na wale wa kwanza naye alikuwa na pembe kumi rafiki msikilizaji mnyama huyu mwenye kutisha ambaye alikuwa na pembe kumi anaakilisha ile dola ya kirumi au ule utawala wa kirumi ambaye yasawasawana na ile miguu ya chuma katika ile sanamu ambayo nebukhadreza aliiota kwenye sura ya p habari zaidi au maelezo zaidi kuhusu jambo hili tutaliona tutakapofikia kwenye aya ile ya19 hadi28 katika kitabu hiki cha danieli sura ya s sehemu hii ambayo twaendelea nayo hapa hasa ya husika sana na mnyama wanne kuliko wale wengine watatu hii ni muhimu sana kwetu kwa sababu twaishi katika nyakati za mnyama huyu wanne wakati ambapo vile vidole 1 vya sanamu na zile pembe nne za mnyama huyu zinapojidhihirisha mnyama huyu wanne ni tofauti sana na wale wengine na ndiyo sababu njonzi yake ilikuwa peke yake tunaambiwa kwamba huyu mnyama ni mwenye nguvu wa kutisha na mwenye uwezo mwingi mnyama huyu ambaye anawakilisha utawala wa kirumi anaonekana kuwa mwenye nguvu kabisa hakuna mwingine aliyekuwa kama yeye jambo ambalo lamtambulisha na ile miguu ya chuma ya sanamu ni kwamba alikuwa na meno ya chuma miguu hiyo ya chuma ambayo yawakilisha ule utawala wa kirumi na uwezo wake ilitawala dunia kwa muda wa miaka 1 kuna mengi ambaye yamesemwa kuhusiana na utawala huo wa kirumi na hata siku hizi za leo wataalamu wa historia bado wanashangaa kuhusu utawala huo ambao ulimiliki dunia yote ndugu msikilizaji utawala huu ulikuwa mkubwa sana kiasi kwamba hakuna mtu ambaye angeliweza kuushinda lakini utawala huo ulianguka wenyewe bila kuangushwa na mtu awaye yote hata hivyo ningelipenda ufahamu kwamba utawala huo bado huu hai katika nchi nyingi za ulaya hasa zile ambazo zilikuwa sehemu ya utawala huo mwanzo wa utawala huo ndugu msikilizaji siyo ya muhimu sana bali mwisho wake yani wakati wa vile vidole kum0 junzi hii inakuwa ya muhimu kwetu ndugu yangu kwa kuwa sehemu hiyo bado haijatimizwa kwa kweli twaishi katika siku za kumalizia kipindi hiki yani kipindi cha mataifa nazo zile ndoto za kwanza tatu tayari zilikwisha kutimia kwa hivyo kile ambacho kimesalia yani kuhusu siku zile zijazo ni wakati wa utawala wa zile pembe kum dola ya nne au utawala wa nne ambao hasa ni ule utawala wa kirumi tayari imeanza kuonekana ijapokuwa ilikuwa imevunjika na kupotea kabisa usisahau kwamba ndugu msikilizaji kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya 17 tulisoma habari za yule mwanamke pamoja na yule mnyama ambaye alikuwa amemkalia huyo mnyama neno la mungu lasema kwamba alikuwepo hayupo na atakuwepo jambo hilo ni la kutumakinisha kwamba huyo mnyama ambaye ni wafalme alikuwepo wakati mmoja lakini hayupo lakini atakuwepo jambo ambalo latuonyesha waziwazi kwamba dola hilo la kirumi au utawala ule wa kirumi uliokuwepo hapo awali ambao haupo sasa lakini utakuwepo wakati utakapotimia ndugu msikilizaji ni vyema ufahamu kwamba utawala huo utarudi tena katika uwanja wa dunia kama mataifa 1 itaunganishwa kwa uwezo wa yule mtu ambaye neno la mungu lamuita mpinga kristo kutokana na haya basi mwenzangu ni vyema ufahamu na kumakinika kwamba yale ambayo neno la mungu lanena kuhusu mambo yatakayotukia ni lazima yatakuja kutimia na kama vile unavyofahamu kwa kila mmoja ambaye amesoma habari za historia kuna huo ushahidi kwamba babeli ilikuwepo lakini leo hii babeli haipo hilo ni jambo la kutuonyesha waziwazi kwamba lolote ambalo mungu amelinena hilo ni lazima litatukia kwa hivyo mwenzangu lile ambalo nitakusihi ni hili kwamba uliamini neno hili la mungu kwa maana hili neno ni hakika tena ni amina unapoliamini neno hili wewe utakuwa salama maana kuna mengi ambayo neno hili limenena kuhusu ambayo bado yayajatimia kama vile tunavyoona mahali hapa kwamba kwa hakika tawala hiyo ya kirumi itarudi tena lakini sasa itaongozwa na mtu tofauti itaongozwa na yule mpinga kristo ambaye neno la mungu lasema kwamba huyo atawapotosha wengi ndugu msikilizaji hatuna wakati ule ambapo huyu mpinga kristo ataingia lakini kama vile dalili ya mvua ni mawingu hivyo ndivyo ambavyo tunavyoona kadri ya vile mambo yanavyoendelea katika sehemu ambazo zilikuwa tawala hiyo ya kirumi siku zile zilizopita neno la mungu ndugu msikilizaji latuambia kwamba yeyote anayelitegemea neno hili hata aibika milele maana hili neno siye mwingine bali ni huyo mungu kwa kuwa mungu pamoja na neno lake hauwezi ukawatenganisha naam diposa kwenye kile kitabu cha yohana sura ya aya ile ya kwanza neno lake bwana latwambia kwamba hapo mwanzo kulikwako neno naye neno alikwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu hilo ni jambo ambalo la kuonyesha waziwazi wazi kwamba neno hili la mungu yani biblia unapoliamini wewe utakuwa umemwamini huyo mungu mungu aliyezifanya mbingu na nchi mungu ambaye ni mwokozi wako ambaye pia ni mchungaji wako ndugu msikilizaji usifuate maneno ya wale watu ambao wanajaribu kuteta na kusema kwamba biblia siyo neno lake mungu wewe kama mwanadamu mungu amekupa busara na hekima ya kufahamu mambo kwa hivyo nitakuuliza uchunguze neno hili ambalo nakwambia leo hii nawe utafahamu kwamba kwa hakika hili ni neno la mungu tunapoendelea kwenye aya ya nane neno lake mungu liendelea kutwambia hivi katika sura hii ya saba nalo neno lasema hivi nikaziangalia sana pembe zake na tazama pembe nyingine ikazuka kati yao nayo ilikuwa ndogo ambayo mbele yake pembe tatu katika zile za kwanza zikangolewa kabisa natazama katika pembe hiyo mlikuwa na macho kama macho ya mwanadamu na kinywa kilichokuwa kikinena maneno makuu kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji mawazo yetu sasa yanaelekezwa kwa zile pembe kumi ningelipenda uone kwenye maandiko haya kwamba zile pembe kumi haziwakilishi ufalme au tawala ya tano bali pembe hizo kumi zinakuwa au kumea kwenye kichwa cha yule mnyama wa wanne ambayo pia ni jambo ambalo litafanyika la mwisho katika huyo mnyama wa wanne nikikukumbusha vile vidole kumi katika yale maono ya kwanza yaani maono ambayo nebukadreza aliyoyaona kuhusu ile sanamu maono hayo yalihusu vidole ambavyo vilikuwa mchanganyiko wa chuma na udongo chuma ndugu msikilizaji bado ipo yani kile ambacho nasema ni kwamba tawala hiyo ya kirumi bado ipo lakini pia kuna hali hiyo ya udhaifu ambayo yaakilishwa na ule udongo na la ziada lile ambalo nafikiria ni kwamba chuma hiyo inaakilisha ule utawala wa mtu mmoja utawala wa kiimla na kimabavu na kisha ule udongo inaakilisha umati ambao mara nyingi huwa ni katika mfumo wa kidemokrasia ndugu msikilizaji jambo ambalo ningependa kukufahamisha ni kwamba mungu afuati mpango wa demokrasia serikali yake ni serikali ya mtawala mmoja wakati bwana wetu yesu kristo atakapokuja duniani kutawala hata tafuta mashauri kutoka kwa mtu awa yeyote yeye ndiye atakayeamua jinsi dunia itakavyotawaliwa kwa hiyo itakuwa vizuri ndugu yangu kwetu kupokea mambo haya kama yalivyo maana atamwondoa yeyote atakaye mwasi asiwe katika ufalme wake jambo lingine ambalo ningependa ufahamu hasa kuhusu dola hiyo au utawala wa kirumi ni kwamba utawala huo ulivunjika kwa sababu ya rushwa ulevi na kuzorota kwa tabia na maisha ya watu kila moja kati ya falme hizo nne zilianguka kwa sababu ya ulevi na maisha yasiyofaa rafiki yangu ulevi ni jambo ambalo yoyote anayejihusisha nalo mara moja anajipata kwamba hawezi kuenenda mbele hata kidogo jambo hili ni jambo ambalo laonyesha waziwazi kwamba tabu ambayo tunayokubwa si habari ya madawa ya kulevya ambayo serikali imefanya kila juhudi ya kukomesha tatizo hilo bali shida au janga kubwa ambalo tunalo leo hii ni habari za ulevi nam ulevi ni jambo ambalo litazorotesha nchi katika kila njia litaleta umaskini litaendelea kuwafanya watu wawe jinsi ambavyo haiwafai kuwa hilo ndilo ambalo lilifanyika katika tawala hiyo ya kirumi kabla utawala huo haujaanguka ndugu msikilizaji katika maisha yako ni vyema ufahamu kwamba haijalishi ni nani atakayekuambia kwamba kunywa kidogo maana neno la mungu linatuambia waziwazi katika kile kitabu cha mithali kwamba yeyote anayekunywa mvinyo yeye hufanyika mtumwa wa ile mvinyo isitoshe rafiki yangu utakuta kwamba mambo mengi ambayo yametendeka mambo ambayo ni mabaya kama vile kulawiti au kufanya mambo yaliyochukizo yanafanyika wakati ambapo watu ni walehi nitakualika ndugu msikilizaji tuandamane moja kwa moja hadi kile kitabu cha mwanzo sura ile hila 19 ili uweze kuona maafa ambayo ulevi huleta twasoma kwenye aya hii ya 3 ambayo ina habari zake lutu lutuna neno la mungu latuambie hivi toka aya aya ya ya hadi ile ya nane. lutu akapanda kutoka sowari akakaa mlimani na binti zake wawili pamoja naye kwa sababu aliogopa kukaa katika sowari akakaa katika pango yeye na binti zake wawili yule mkubwa akamwambia mdogo baba yetu ni mzee wala hakuna mtu mume katika nchi atuingilie kama ilivyo desturi ya duniya yote haya na tumnyweshe baba yetu mvinyo tukalale naye ili tumwhifadhie baba yetu uzao wakamnywesha baba yao mvinyo usiku ule akaondoka huyo mkubwa akalala naye wala yeye hana habari alipolala wala alipoondoka ikawa siku ya pili mkubwa akamwambia mdogo tazama nimelala jana na baba yangu tumnyweshe mvinyo tena usiku huu ukaingie ukalale naye wakamnywesha tena baba yao mvinyo usiku ule akaondoka mdogo akalala naye wala yeye hana habari alipolala wala alipoondoka basi ao binti wote wawili wa lutu wakapata mimba kwa baba yao yule mkubwa akazaa mwana akamwita jina lake moabu huyo ndiye baba wa w moabu hata leo na yule mdogo naye akazaa mwana akamwita jina lake benami huyo ndiye baba wa waamoni hata leo maandiko haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji ni maandiko ambayo yanatuonyesha waziwazi kwamba ulevi ni jambo ambalo laweza kumfanya mtu kutenda yale ambayo hange liyatenda iwapo angelikuwa hajalewa msikilizaji wangu mtu asikudanganye kwa vyovyote vile kwamba unaweza kushinda nguvu za mvinyo maana nguvu ambazo zipo kwenye mvinyo ni nguvu ambazo hakuna mwanadamu ambaye iwaweza kuzishinda a ni vyema kukaa mbali na mvinyo nawe utaishi maisha ambayo ni akili iliyotimamu akili ambayo ni sawa kabisa waweza kuwaza na kuwazua na kufikiri kabla haujatenda tendo lolote tunapogeukia aya ya tisa ndugu msikilizaji kwenye sura hii ya saba ya kitabu hiki cha danieli twaingia kwenye kipengele hiki ambacho chanena kuhusu jonzi ya huyo ambaye alikuwa mfano wa mwanadamu akija kwa mawingu neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya hii ya t nikatazama hata viti vya enzi vikawekwa na mmoja aliye mzee wa siku ameketi mavazi yake yalikuwa meupe kama theluji na nywele za kichwa chake kama sufu safi kiti chake cha enzi kilikuwa miali ya moto na gurudumu zake moto uwakao ndugu msikilizaji hapa neno la mungu latuonyesha jinsi ambavyo kiti cha enzi cha mungu kilivyo huko mbinguni jambo hili ndilo ambalo twaliona kwenye kitabu cha ufunuo sura ya nne na yaan haya tunayoyaona hapa ni matayarisho ya hukumu ya wakati wa dhiki kuu na kuja kwa mara ya pili kwa bwana wetu yesu kristo hapa duniani maneno ambayo yametumiwa kwenye aya hii kama vile aliye mzee wa siku hasa yananena kumuhusu mungu aliye hai milele na milele kusema kwamba mavazi yake yalikuwa meupe kama theluji maanake ni kwamba fungu hilo la maneno lanena kuhusu utakatifu wake na pia haki yake na tukiendelea neno hilo latuambia kwamba nywele zake zilikuwa kama sufu safi ambayo yaonyesha hekima yake mungu isiyo na kifani hekima ambayo hakuna mtu hata mmoja yuwaweza kuifikia ndugu msikilizaji neno hilo la mungu liendelea kutwambia kiti chake cha enzi kilikuwa miali ya moto jambo ambalo latufahamisha waziwazi kuhusu hukumu yake nitakuuliza usome kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya aya ya 5 pamoja na kile kitabu cha ezekieli, sura ya kwanza, ya aya ile ezekieli s121 nawe utaona jinsi ambavyo neno la mungu laelezea kuhusu kiti cha enzi cha mungu tunapotelemka kwenye aya ya kumi, neno lake mungu unaendelea kwa kutuambia hivi mto kama wa moto ukatoka ukapita mbele zake maelfu elfu, elfu wakamtumikia na 1 ara 1 wakasimama mbele zake hukumu ikawekwa na vitabu vikafunuliwa ndugu msikilizaji hili ambalo twalisoma kwenye sehemu hii yani aya hii ya 1 haineni kuhusu hukumu ya mungu ambayo itakuwa katika kiti kikubwa cha enzi cheupe kitakachokuwepo baada ya utawala wa kristo wa miaka elfu, bali ni mwanza wa hukumu ya dhiki kuu na pia ni kwa matayarisho ya kurudi kwa yesu kristo ili kuanzisha utawala wa miaka eu hapa duniani kisha kwenye aya ya11 katika kitabu hiki cha danieli sura ya7 neno lake mungu liendelea kwa kutwambia yafuatayo nikatazama wakati huo kwa sababu ya sauti ya yale maneno makubwa iliyoyasema ile pembe nalitazama hata mnyama yule akauawa mwili wake ukaharibiwa akatolewa ateketezwe kwa moto Dugu msikilizaji wakati mungu anaposhughulika kutayarisha hukumu huko mbinguni ili kuwachagua watakaoingia katika ufalme wake kristo ile pembe ndogo ilikuwa inamtukana mungu na kunena maneno ya kiburi kwa sauti kubwa na hili ndilo ambalo pia twalipata kwenye sura ya1 5 ya katika kitabu cha ufunuo licha ya pembe hiyo ndogo kunena mambo ambayo itakuwa ikiyanena mambo ambayo ni ya makufuru hukumu yake tayari imekwisha tajwa na kupangwa na ufalme wake ni lazima utaangamizwa rafiki msikilizaji kama vile tulivyoona hapo mwanzo kilicho cha muhimu katika huu ufalme ambao unawakilishwa na huyu mnyama wa wanne ni mwisho wake na wala siyo mwanzo wake hii pembe ndogo itatokea muda mfupi tu kabla ya kurudi kwa yesu kristo ili kuhukumu mataifa na watu wote walio hai wakati huo utakuwa ni wakati wa dhiki kuu tunapoendelea kwenye aya ya12 neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia yafuatayo na kwa habari za wale wanyama wengine walinyang'anywa mamlaka yao walakini maisha yao yalidumishwa kwa wakati na majira nam kwa maandiko kutwambia jinsi hiyo ndugu msikilizaji hiyo ina maana kwamba zile falme ambazo zilikuwepo pale awali ijapokuwa hazipo mawazo yao na filosofia zao bado zipo na zitafunuliwa zaidi wakati wa dhiki dhikikuu na kama vile unavyofahamu jambo hili kuhusu demokrasia ni jambo ambalo lilitokana na wale wa yunani na kuhusu hali ya kutawala ni jambo ambalo lilitokana na wale wa rumi jambo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo natuonyesha kwamba hali au mawazo na filosofia za falme hizo bado zipo na zitaendelea kuwepo kwa muda huo ambao mungu amezikirimia kwenye aya ya1 neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi nikaona katika njonzi za usiku na tazama mmoja aliye mfano wa mwanadamu akaja pamoja na mawingu ya mbingu akamkaribia huyo mzee wa siku wakamleta karibu naye rafiki msikilizaji hili ambalo twalisoma hapa ni jambo ambalo lapatikana katika agano jipya kwenye maandiko haya twaona kwamba mwana wa mungu aliye mbinguni alipewa mamlaka ili achukue falme zote za dunia kutoka kwa watu wa mataifa na kuthibitisha ufalme wake yesu alitaja juu ya wakati huu alipokuwa mahakamani mbele ya wakuu wa dini tunaambiwa hivi juu ya wakati huo katika kitabu cha marko sura ile ya 14, ya 61 na 1 kuhani mkuu akamuuliza tena akamwambia wewe ndiwe kristo mwana wake mtukufu yesu akasema mimi ndiye nanyi mtamwona mwana wa adamu mkono wa kuume wa nguvu akija na mawingu ya mbinguni ndugu msikilizaji pamoja na hili ambalo tumelisoma twaona kwamba kabla ya kuzaliwa kwake yesu kristo malaika alitangaza habari hizi kwenye kile kitabu cha luka suaa akisema maneno yafuatayo huyo atakuwa mkuu ataitwa mwana wa aliye juu na bwana mungu atampa kiti cha enzi cha daudi baba yake rafiki msikilizaji haya ambayo hapa ni kwamba yesu kristo ndiye haya ambayo twayaona hapa ni kwamba yesu kristo ndiye lile jiwe lililochongwa pasipo kazi ya mkono ambalo lilivunja sanamu vipande vipande naye ndiye atakayehudhibitisha ufalme wake mungu hapa duniani kwenye zaburi ya p aya ile ya yas neno lake bwana latuambia hivi nitaihubiri amri bwana aliniambia ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa nimekuzaana maneno haya ambayo neno la mungu lasema kwamba leo amemzaa hasa maneno haya yananena kuhusu kuzaliwa kwake yesu kristo kutoka kwa wafu. kisha kwenye zaburi hiyo aya ile ya a neno la mungu uliendelea kwa kutwambia hivi uniombe nami nitakupa mataifa kuwa urithi wako na miisho ya dunia kuwa milki yako ndugu msikilizaji yesu kristo atazichukua falme za dunia hii kama vile tulivyosoma kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ile ya tano, ya aya hadi 51 tunapoendelea zaidi kwenye zaburi hii ile ya 9 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi utawaponda kwa fimbo ya chuma na kuwavunja kama chombo cha mfinyanzi hili ndilo ambalo yesu kristo atalitenda mara tu atakaporudi hapa duniani rafiki msikilizaji haya yote ambayo tunayaona kwenye maandiko haya ni mambo ambayo mungu ameyanena na kwa hivyo ni mambo ambayo ni hakika elewa kwamba katika yote ambayo unayoyafanya na yote unayoyafikiria ni vyema ufikirie jambo hili kwamba haya ambayo tumeyasoma yaliandikwa karne nyingi sana kabla ya yale ambayo yohana aliyaona tena jambo lingine ndugu msikilizaji ni kwamba danieli alikuwa akiona ndoto hizi au jonzi hizi wakati ambapo ufalme wa babeli ulikuwa unakaribia mwisho kabisa lakini yohana katika ufunuo wake aliona yale ambayo aliyo ambayo yanadhibitisha yale ambayo danieli aliyaona katika utawala wa kirumi ndugu msikilizaji haiwezekani kwamba mtu yuaweza kubuni haya mambo ambayo twayaona kwenye neno hili lahasha haya yote ndugu yangu ni mambo ambayo yalitoka kwenye sehemu moja lakini akapitia katika vyombo tofauti yani yohana pamoja na danieli ndugu msikilizaji sehemu hiyo moja ni roho wake mungu ambaye anafahamu mambo yote kwa sababu hiyo nitakuimiza uliamini neno hili na uendelee kulitafakari na zaidi ya yote utende jinsi ambavyo neno hili neno hili la mungu latuonyesha waziwazi kwamba ufalme wake mungu utakuwepo na kwa sababu hiyo nitakusihi uchukue hatua za kujisajili katika ufalme wake mungu na njia ya kujisajili katika ufalme wake mungu ni kumwamini huyo ambaye ni mwana wake yani yesu kristo nam alikuja hapa ulimwenguni mara ya kwanza kama mwokozi lakini mara ya pili anakuja kama hakimu na pia kama mtawala kwa hivyo hivo kristo nawe utakuwa jinsi ambavyo neno la mungu lasema kwamba wewe utakuwa mrithi pamoja naye hebu tuombe pamoja mungu wetu uishie milele na kushukuru kwa ajili ya muda huu ambao umenipa pamoja na ndugu yangu muda ambao umetumakinisha na kutufahamisha kwamba kwhakika yale yote ambayo uliyanena yatatimia kwa wakati wako letu sisi ni kujiandaa na kuzidi kukusubiri wewe ambaye ni mwokozi wetu wewe ambaye ni mfalme unayekuja utakayetawala ulimwengu milele na milele ni langu kwamba haya ambayo tumejifunza siku ya leo yatakolea katika maisha ya msikilizaji wangu na zaidi ya yote atategemea neno hili ambalo ni ngome na uzima wetu sasa na hata baadaye najua kwamba bwana utamfunulia mambo zaidi kadri ya vile ambavyo ataendelea kulisoma neno lako na kuendelea kutembea kwa ushirika wa karibu pamoja nawe haya nimeyaomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu wetumn rafiki msikilizaji tuweka maanani haya ambayo tumejifunza nami naamini kwamba utakuwa na jambo nzuri la kuweza kuegemea jambo hilo ambalo halitasogezwa hata kidogo nalo na hilo jambo ni kutambua kwamba hili ni neno la kutegemewa na yale yote ambayo yamo humu ni maneno ambayo ni ya kutegemewa hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea tumai yale yote ambayo tumefundishwa yatatusaidia kuishi maisha matakatifu tukiatilia maanani tutakuwa nuru katika ulimwengu huu wa dhambi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la postani 2154 nairobi kenya na pia waweza kunitumia emeil ambapo anwani yangu ni nipomodowrcoke na kama kawaida na kusihi tafadhali tutembelee kwenye websaiti yetu kwa mengi zaidi anwani yetu ya website niwwwraiorg na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikisema amani ya bwana iwe pamoja nawe na neno litaendelea