ndugu msikilizaji katika jina la bwana wetu yesu kristo kwenye mafundisho yetu ambayo yatoka kwenye kitabu iki cha waraka wa kwanza wa yohana baada ya kuona jinsi ambavyo tuaweza kuwa na ushirika pamoja na mungu baba na mwana wake yesu kristo ikiwa ni pamoja na waumini leo hii tutatazama jambo jipya ambalo lipo kwenye sura ya pili sura hii ndugu yangu yaendelea na mada kuu ambayo ipo kwenye sura ya kwanza ambayo yahusu ushirika ambao wewe kama mtoto wa mungu wafaa kuwa nao na mungu baba kwenye sura hii tutaona jinsi ambavyo mtume yohana anavyokamilisha fundisho hilo alilolianza kwenye sura ya kwanza neno la mungu kwenye aya ya kwanza lina haya ya kutwambia watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunayemuombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki ujumbe ambao yohana anao kwa ajili yetu ni kwamba hataki sisi ambao ni watoto wadogo tutende dhambi ijapo kuwa mungu amefanya kila liwalo ili kushughulika na dhambi zetu kumbuka kwamba mradi tu katika mwili huu siye si wakamilifu hili ni wazi rafiki yangu kwa kuwa kama unavyofahamu hakuna hata mmoja wetu ambaye ni mkamilifu neno halisemi kwamba hatuwezi kutenda dhambi bali neno hili limetujia ili tusitende dhambi hili ni ungamo kwamba hakuna mmoja wetu aliye mkamilifu nasikitika kwamba wengi wa waumini wanaendelea kuishi katika hali hiyo ya kutomtii mungu kulingana na neno lake msikilizaji wangu iwapo wayaishi maisha kama hayo ukitubu na kutafuta mapenzi ya mungu kwa njia ya kutii neno lake ndipo ushirika wako na mungu utarejeshwa jinsi inavyohitajika katika ili fahamu kwamba bado hauja hupoteza uokovu wako bali ni ushirika ndiyo hauna hii ni kwa msingi wa maneno ambayo yanayofuatia kwa kusema kwamba na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki kwa hali kuwa jinsi hiyo ni vyema kwetu kutambua kwamba uokovu wetu hauna msingi katika jambo au sehemu nyingine yoyote ile bali ni katika hilo ambalo kristo alilitenda pale msalabani tunapoendelea kwenye aya ya pili neno lake bwana lendelea kwa kutwambia hivi naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote kwa neno hili la mungu kusema kwamba kristo ni kipatanisho kwa dhambi zetu fahamu kwamba msikilizaji wangu neno hili kipatanisho lina maana ya huyo ambaye alikufa kwa niaba yetu ambao tulikuwa tumehukumiwa kwa sababu ya dhambi zetu hii ina maana kwamba hata kabla hatujatubu hilo tendo wazo au neno baya ambalo tulinena tayari yesu kristo yu pale na kutufanyia maombezi kinyume na jinsi ambavyo shetani mshtaki wetu hutushitaki tunapoendelea kwenye aya ya aa neno kwa hivi na katika hili twajua jua ya kuwa tumemjua yeye ikiwa tunashika amri zake jambo la kwanza ambalo nataka kukuelewesha msikilizaji ni kwamba amri hizi ambazo neno la mungu lnanena kuhusu sio zile amri kumi amri hizo kumi kwa ufahamu wako zipo kwa ajili ya hao ambao hawajamwamini kristo kama bwana na mwokozi wao basi kwa habari za hao waliomo katika nyumba ya mungu mambo yao ni tofauti kabisa kwa mfano unapotazama kwenye kitabu cha wagalatia kuna amri hapo ambayo yawahusu watoto wa mungu hii ndiyo ambayo yapatikana kwenye sura ya6 aya hiyo ya pili ambayo yasema kwamba tuchukuliane mizigo na kutimiza sheria ya kristo ukiwa mtifu kwa mungu basi hali huwa ni tofauti kabisa kwa maana hapo ndipo utaona raha ya mwenyezi mungu na pia kuwa na hakikisho la kumjua huyo aliyekufia pale msalabani pamoja na mungu baba aya ya nne, neno lake bwana kwa haya yeye asemaye nimemjua wala hazishiki amri zake ni mwongo wala kweli haimo ndani yake hili ambalo neno la mungu lnatwambia hapa ni wazi kabisa neno hilo lipo wazi kabisa kuwa hauwezi ukasema kwamba wamjua kristo au wamjua mungu pasipo ya kuzishika amri zake kumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo alisema kwamba iwapo wampenda utazishika amri zake iwapo basi hauzishiki amri zake ni wazi kwamba haumpendi na hivyo haiwezekani hata kidogo kwamba unayo kweli ndani yako wewe ni mwongo kama vile ambavyo neno lake bwana linavyokuita ndugu yangu usiache kufuatilia neno la mungu na kulishika jinsi ambavyo yahitajika hebu tuendelee kwenye aya ya yaa kusudi tuone neno lake bwana latuambia nini neno la mungu lasema hivi lakini yeye alishikaye neno lake katika huyo upendo wa mungu umekamilika kwelikweli kweli. katika hili twajua jua ya kuwa tumo ndani yake kwa mara nyingine tena rafiki yangu neno la mungu ni wazi kabisa kabisa kwamba kwamba kuna hilo ambalo litakufahamisha kwamba u ndani yake nalo hilo siyo lingine bali ni iwapo utalishika neno lake maana unapolishika neno lake ni thibitisho kwamba unao upendo kwa mungu na huo upendo umekamilika kwelikweli kweli ndani yako kwenye aya ya sita, neno lake bwana kwa kutuambia hivi yeye asemaye ya kuwa anakaa ndani yake imempasa kuenenda mwenyewe vilevile vile kama yeye alivyoenenda kwa kweli ndugu yangu tunaposoma andiko hilo ni rahisi kuona kwamba mambo ni magumu ni kweli kwamba hatuwezi kutenda au kuenenda kabisa kama vile kristo alivyoenenda lakini iwapo katika mioyo yetu tutazingatia kutenda hilo ambalo kristo alitenda basi tutakuwa tukienenda kama alivyoenenda na je kristo kwa jinsi gani kristo kama vile neno lake bwana latwambia yeye alitenda kila jambo ili ampendeze mungu baba kwako wewe kukaa jinsi ambavyo neno lake bwana latwambia kwenye aya hii ya6 basi twahitaji tuenende vilevile vile kama alivyoenenda yani kukaa katika njia hiyo ambayo ni ya kuzishika amri zake ndiposa tunapoendelea kwenye aya ya7 neno lake mungu laendelea kwa kutwambia hivi wapenzi siwaandikii amri mpya ila amri ya zamani mliyokuwa nayo tangu mwanzo na hiyo amri ya zamani ni neno lile mlilolisikia amri hiyo ambayo ilikuwepo tangu mwanzo ni hiyo ambayo yesu kristo aliwapa wanafunzi wake alipokuwa nao hapa ulimwenguni jambo hili mwenzangu ni hilo ambalo kristo alilirudia mara kwa mara kwa mfano unapoangalia kwenye kitabu cha injili ya yohana33 sure neno la mungu latupa habari za hiyo amri mpya kisha ukigaukia kwenye sura ya15 ya 112 neno la mungu pia laendelea kutuelezea jinsi ambavyo twahitajika kuzishika amri zake kristo na kukaa katika pendo lake kama vile alivyozishika amri za baba yake na kukaa katika pendo lake kisha aya ya yann ndugu msikilizaji yaendelea kwa kusema hivi kwakusema hivtnanwandikia amri mpya neno lililo kweli ndani yake na ndani yenu kwa kuwa giza linapita na ile nuru ya kweli imekwisha kung'aa kwa neno hili la mungu kusema kwamba hii ni amri mpya sababu ni moja tu nayo na ni kwamba amri hii ilitolewa kabla ya roho mtakatifu kwa ajili ya mitume nuru hiyo kama vile unavyofahamu siye mwingine bali ni bwana wetu yesu kristo ndiposa kwenye aya ya9 neno lake mungu liendelea kwa kutwambia haya yeye asemaye kwamba yumo nuruni naye amchukia ndugu yake Yumo gizani hata sasa kwa hakika ndugu yangu iwapo wasema kwamba watembea katika nuru ya yesu kristo nuru ya yesu kristo ya kufundisha uhusike na ndugu yako lakini ikiwa kinyume na hiyo basi ukweli wa mambo ni kwamba u katika giza hata sasa na hiyo ina maana kwamba wewe u katika hali hiyo ya mauti kwenye aya ya neno la mungu laendelea kwa kusema hivi yeye ampendaye ndugu yake akaa katika nuru wala ndani yake hamna kikwazo hili andiko kwa hakika ni andiko nzuri kabisa tena ni andiko ambalo twafaa kulifuatilia kama watoto wa mungu basi unakaa katika nuru na wala ndani yako hamna kikwazo hiyo ni sifa nzuri ambayo naamini kwamba msikilizaji wangu wafaa kuwa nayo na kwenye aya ya11 neno hili la mungu liendelea kwa kutuambia hivi bali yeye amchukiaye ndugu yake yuu katika giza tena anakwenda katika giza wala hajui aendako kwa sababu giza imempofusha macho je ndugu yangu hakika kuna hilo ambalo nahitaji kukuelezea kuhusu jambo hili jambo hilo ni jambo ambalo ndugu yangu wafaa kujiepusha nalo maana ikiwa hata ndugu amekukosea kivipi haikupasi kuenenda katika njia ya ulimwengu ambayo ni ya kumchukia bali enenda katika njia ya nuru ambayo ni ya kumsamehe kama vile kristo alivyosema ndugu yako anapokukosea usimsamehe mara sabatu, mara saba, mara tu bali kisha tunapogeukea aya ya11 hadi 13, neno lake bwana laendelea kwa kutwambia haya nawaandikia ninyi watoto wadogo kwa sababu mmesamehewa dhambi kwa ajili ya jina lake nawaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo nawaandikia ninyi vijana kwa sababu mmemshinda yule mwovu nimewandikia ninyi watoto kwa sababu mmemjua baba kwa mujibu wa maandiko haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji twaona kwamba kuna daraja kadhaa wa kadha ambazo mtume ananena kuhusu kwa kifupi ningelipenda kukuambia kwamba watoto wadogo ni kila mmoja wetu ambao wamesamehewa dhambi kwa ajili ya jina lake kristo na wale ambao wanatajwa kuwa ni akina baba ni wale ambao wamekuwa wakitembea na bwana katika uaminifu kwa muda mrefu na kisha kuna hawa ambao wanatajiwa kuwa ni vijana wao ni wale ambao hawajakuwa kama akina baba bali sifa ambayo wanayo, ni kwamba wamemshinda yule mwovu tunapoendelea kwenye aya ya1 neno la mungu lendelea kwa kusema hivi nimewandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo nimewandikia ninyi vijana kwa sababu mna nguvu na neno la mungu linakaa ndani yenu nanyi mmemshinda yule mwovu kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji twaona kwamba hapa mtume anaendelea kunenda na akina baba na hasa haongezi lolote kuhusu akina baba maana iwapo umemjua yeye aliye tangu mwanzo hakika hakuna lingine ambalo wahitaji kuliongeza lakini twaona siri ambayo vijana walikuwa nayo kwamba hawakuwa tuna nguvu bali ni kwa kuwa neno la mungu linakaa ndani yao na ni kwa njia hiyo ndipo wamemshinda yule muovu kwa msingi huo basi ningelipenda kukuambia rafiki yangu kwamba iwapo hwataka ushindi katika maisha yako ni lazima kuliruhusu neno la mungu likae ndani yako tunapoendelea kwenye aya ya neno la mungu latuingiza kwenye sehemu nyingine ambayo hasa yausu ulimwengu huu au dunia hii nalo neno la mungu lina haya ya kutwambia kwenye aya ya15 msiipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia mtu akiipenda dunia kumpenda baba hakumo ndani yake dunia hii ambayo yohana ananena kuhusu siyo dunia ambayo ni maumbile kama vile mito bahari au mengineyo bali ni mambo hayo ambayo katika dunia y mungu baba yetu kwenye aya ya16 neno la mungu lazidi kutuelezea hayo ambayo hasa yamo katika dunia neno lasema hivi maana kila kilichomo duniani yani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima havitokani na baba bali vyatokana na dunia haya ambayo yametajwa hapa msikilizaji wangu siyo tu ndiyo yanayotukumba kama majaribu bali adamu na na hawa pamoja bwana wetu yesu kristo nitakuuliza usome kile kitabu cha mwanzo sura ya 3 aya ya hadi 23 na kile kitabu cha injili ya mathayo sura ya4 aya ya, nne, ya hadi 11 ili ulinganisha hayo ambayo yalimpata adamu na yesu kristo ningelipenda kugusia hilo ambalo ni tamaa ya mwili na hasa tunaporudia kwenye kile kitabu cha mwanzo sura ya ta yule mwanamke hawa alipotazama lile tunda tunda hilo lilikuwa nzuri kulingana naye kwa chakula tamaa ya mwili ni sehemu ambayo wengi wamejaribiwa ila kuna njia moja ya kushinda tamaa hiyo nayo ni kwa kufuata mfano wa kristo maana alimwambia mjaribu kwamba imeandikwa kwa lugha nyingine alitumia neno la mungu kupigana na hilo jaribio kisha twaona kwamba kuna tamaa ya macho nayo na tamaa hii ndiyo ilimfanya hawa kunyosha mkono wake na kutwaa tunda lile yesu alijaribiwa kwa njia hiyo pia lakini alishinda kwa kwa mara nyingine tena kwa kutumia neno la mungu hii ilikuwa ni wakati huo ambapo mjaribu alimwonyesha falme zote za dunia na fahari yake huku akimwambia kwamba atampa iwapo atamwabudu na kwa hili sitakosa kukwambia kwamba ni lazima uchunguze hilo ambalo macho yako ya kuvutia maana mwisho wa tamaa ya macho huwa ni majuto na katika hayo ambayo mungu anatuonya tusiapende katika dunia ni hicho kiburi cha uzima kwa mara nyingine tena nataka tumwangalie hawa na jinsi ambavyo alikuwa na hali hiyo ya kiburi cha uzima kumbuka yule mjaribu alimwambia kwamba akila matunda yale atakuwa kama mungu yani atayaongoza maisha yake na kuwa na hekima ya kujitawala hili msikilizaji sio mwanamke huyo tu ndiye aliyeangukia tu bali ni wengi sana miongoni mwetu ambao wameshikwa na hali hiyo ya kiburi cha uzima sio jambo ngeni hata kidogo kumsikia mtu akisema kwamba hana haja na mungu maneno kama yale yanadhihirisha hilo ambalo lipo katika maisha ya mtu yule yani kiburi cha uzima mambo hayo siyo mambo ambayo wewe kama mtoto wa mungu wafaa kuwa nayo hebu tuendelee kwenye aya ya17 tuweze kuona kile ambacho neno la mungu laendelea kwa kutwambia na dunia inapita pamoja na tamaa zake bali yeye afanyaye mapenzi ya mungu adumu hata milele hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji ni wazi kabisa kwetu kuelewa na kufahamu kwamba ni lazima katika kila njia na hali tujiepushe na haya ambayo yamo duniani yanayoletwa kwa tamaa na kiburi kwa kuwa kama vile ambavyo neno la mungu latuambia dunia inapita pamoja na tamaa zake bali wewe unayetenda mapenzi ya mungu utadumu milele utadumu milele kwa kuwa umeshikilia daima lile neno la mungu ambalo kwa hakika limekuelekeza kuyafanya mapenzi yake mungu aya ya1 msikilizaji wangu yaendelea kwa kutwambia maneno yafuatayo watoto ni wakati wa mwisho na kama vile mlivyosikia kwamba mpinga kristo yuaja hata sasa wapinga kristo wengi wamekwisha kuwapo kwa sababu hiyo twajua ya kuwa ni wakati wa mwisho katika hili ambalo aya hii yanena kuhusu hasa ni lile ambalo wewe pamoja nami twahitaji kujitahadhari kwalo neno hili linasema kwamba tayari kuna makristo wengi wa uongo ambao kwa hakika ni ni wapinga kristo kristo lakini swali ni hili je huyo mpinga anafanana nani hebu tuendelee kwenye aya ya19 kusudi tupate lile ambalo neno la mungu latuambia kwa habari hizi neno lasema hivi walitoka kwetu lakini hawakuwa wakwetu maana kama wangelikuwa wakwetu wangelikaa pamoja nasi lakini walitoka ili wafunuliwe kwamba si wote walio wakwetu hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji kama ilivyokuwa kweli katika siku hizo za yohana ndivyo ilivyo leo hii katika kizazi chetu siku hizo watu walitembea na hata kukiri kwamba wao ni wakristo walifanya mambo ambayo kwa nje walionekana kwamba wao ni wakristo lakini ndani yao hawakuwa na imani hata kidogo mtume asema kwamba njia moja ya kujua iwapo kwa hakika mtu ni mmoja wa wana wa mungu ni iwapo ataondoka na kwenda njia yake atakaa katika kongamano la waumini na na kuishi kulingana na neno la mungu neno la mungu kwenye aya ya2 inaendelea kwa kutwambia yafuatayo nanyi mmepakwa mafuta na yeye aliye mtakatifu nanyi mnajua nyote kwa mujibu wa aya hii ndugu msikilizaji neno hili la mungu linapotaja habari za kupakwa mafuta hasa lina maana ya roho mtakatifu ambaye ndiye mwalimu wetu aya hiyo yaendelea kwa kusema kwamba nanyi mwajua nyote lakini ukweli wa mambo ni kwamba hatujui yote sisi ila kile ambacho neno hili lina maana kwayo ni kwamba twayajua hayo yote ambayo yanatupasa kama watoto wa mungu mungu ndiposa kwenye aya ya na moja, neno la laendelea kwa munguwaa hivi siwaandikii ninyi kwa sababu hamujui kweli bali kwa sababu mwaijua tena kwamba hapana uongo wowote utokao katika hiyo kweli hapa ndugu msikilizaji neno la mungu lanena kuhusu waumini kujua hiyo iliyo kweli kama vile ambavyo nimekuambia hapo awali yule ambaye ni kweli siye mwingine bali ni bwana yesu kristo maana kama vile unavyosoma kwenye neno lake bwana yesu kristo alikiri na kusema kuwa yeye ndiye njia na kweli na uzima kwa sababu hiyo katika yeye hamna uongo wowote ule na ikiwa umemjua bwana yesu kristo huyo ndiye ambaye wahitaji kuenenda ndani yake diposa unapotelemka kwenye aya ya22 neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi ni nani aliye mwongo ila yeye akanaye ya kuwa yesu ni kristo huyo ndiye mpinga kristo yeye amkanaye baba na mwana hili ambalo neno la mungu latwambia hapa msikilizaji ni neno ambalo moja kwa moja twalielewa vyema watu wengi wamekubali na kusema kuwa yesu alikuwa ni mwalimu mzuri au alikuwa na kipaji ambacho hakuna mwanadamu aliyekuwa nacho tangu alipokuwa hapa ulimwenguni na hata kabla ya yeye kuwepo hapa lakini ndugu msikilizaji imekuwa ni vigumu sana watu hao kukubali kwamba yesu kristo ndiye kristo kwa hivyo huyo anayekana kwamba yesu ni kristo huyo ndiye mpinga kristo naye pia hajamkana kristo tu bali amemkana na baba pia na ni kwa njia hiyo ndugu msikilizaji ndipo utaweza kufahamu huyo ambaye ni mpinga kristo hebu tuendelee kwenye aya ya2 tupate kuona neno la mungu natuambia nini kila amkanaye mwana hanaye baba amkiriye mwana anaye baba pia najua kwamba ndugu msikilizaji umewasikia watu wengi wakisema kwamba wanamwamini mungu ila ukiwauliza iwapo wamwamini yesu kuwa ndiye kristo mara moja utapata kwamba nyuso zao zabadilika na huenda watakuuliza iwapo una maana kwamba hawamwamini mungu hakuna njia yoyote ile ambayo waweza kumwamini mungu kisha ukane uungu wa kristo ukifanya hivyo basi kile ambacho kipo ni kwamba huyo mungu unayemwamini sio mungu wa biblia aliyeziumba mbingu na nchi aya ya ya inayo haya nchia nanyi basi hilo mlilolisikia tangu mwanzo na likae ndani yenu ikiwa hilo mlilolisikia tangu mwanzo linakaa ndani yenu ninyi nanyi mtakaa ndani ya mwana na ndani ya baba sijui kama kuna sehemu nyingine ndugu msikilizaji ambayo ni nzuri ya kukaa kuliko sehemu hii ambayo neno la mungu latwambia na je hilo ambalo tulilisikia mwanzo ni nini hilo tulilolisikia mwanzo ndugu msikilizaji ni kuhusu jinsi ambavyo neno ambalo ni mungu lilifanyika mwili na kukaa kwetu na hata kufa msalabani na kutufanya sisi kupatanishwa na mungu nam unapolishika ili ambalo neno la mungu la kunenea na kuishi kwa kuliamini basi litakupa hakikisho la uwana katika jamii ya mungu tunapoendelea kwenye aya ya25 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi katika kitabu iki cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya pili na hii ndiyo ahadi aliyotuahidia yani uzima wa milele hapa mwenzangu twaona kwamba tunapokaa ndani yake tuna ahadi ambayo hatutaitafuta sehemu nyingine bali ii ndani yake nayo na ni huwo uzima wa milele kwenye aya ya6 neno lake bwana liendelea kwa kusema hivi nimewaandikia haya katika habari za watu wale wanaotaka kuwapoteza kama baba katika imani mtume yohana alikuwa akiwatahadharisha wapendwa kuhusu hali iliyokuwepwa wakati ule hasa kutokana na mafundisho ya uongo kwenye siku zile kulikuwepo na hao ambao walimkana mungu na mwana wake yesu kristo nao walitaka kuwapoteza waumini wengine kwa kutumia maneno ya uwerevu isiyo ya kweli naye mtume yohana awaambia kwamba mungu aliwaahidi uzima wa milele iwapo watashikilia imani yao katika kristo na hivyo ndugu yangu ndivyo ambavyo wewe pia wahitaji kufanya maana katika ulimwengu kuna wale wanaodai kwamba wanamjua mungu au wanamwamini mungu lakini hawamwamini kristo watu kama wale jiadhari nao maana ni waongo kisha tunapoendelea kwenye aya ya neno lake bwana laendelea kwa hivi nanyi mafuta yale mliyoyapata kwake yanakaa ndani yenu maana hamna haja ya mtu kuwafundisha lakini kama mafuta yake yanavyowafundisha habari za mambo yote tena ni kweli wala si uongo na kama yalivyowafundisha kaeni ndani yake hapa twapata himizo ndugu msikilizaji yani wapendwa waendelee kukaa kulingana na mafundisho ambaye yanatokana na yule ambaye ni roho mtakatifu wa mungu na, kaa katika neno la mungu msikilizaji na kwa kuwa umempokea huyo ambaye ni roho mtakatifu wa mungu yeye mwenyewe atakufundisha ni njia gani ambayo wafaa kupitia kisha kwenye aya ya 28, neno lake bwana laendelea kwa kusema hivi na sasa watoto wadogo kaeni ndani yake ili kusudi atakapofunuliwa muwe na ujasiri wala msiaibike mbele zake katika kuja kwake mtume yohana bado anaendelea na suala la ushirika ambao wafaa kuwepo kati ya watoto wa mungu na mungu himizo lililopo hapa ni kuendelea kudumu katika ushirika ule na bila shaka msikilizaji wafahamu jinsi ambayo waweza kukaa ndani yake na hiyo ni kwa njia ya kulitii neno la mungu pamoja na kuzishika amri zake aya ya ya ya ambayo pia ni ni kumalizia sura hii pili yasema hivi kama mkijua ya kuwa yeye ni mwenye haki jueni ya kuwa kila atendaye haki amezaliwa na yeye kwenye aya hii lile ambalo twaliona ndugu yangu ni kwamba watoto wa mungu daima ni lazima kufanana naye iwapo hawatafanana na baba yao basi wao si watoto wake hiki ni kipimo ambacho waweza kukitumia siku zote iwapo uu wake pamoja na hili ningependa kukwambia kwamba katika kutenda hayo ambayo neno la mungu la kuagiza hiyo ni mojawapo ya njia ambazo utafahamu kwamba wake na tuombe, mungu wetu utupendaye upeho nalibariki jina lako kwa kuwa hakuna mungu kama wewe kwa kuwa siku baada ya nyingine umekuwa pamoja nasi ukiendelea kutufunza hilo ambalo twahitaji kutenda kama watoto wako naomba kwamba katika kila hali utatusaidia hasa kulitii neno lako katika udhaifu wetu utatuinua na kutupa nguvu za kutekeleza hayo ambayo watuhitaji tutekeleze naomba haya katika naombaya yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu Amen. ni imani yangu kwamba mungu ambaye twamwabudu atakuwa pamoja nawe unapozingatia haya ambayo tumejifunza leo natazamia kuwa nawe baadaye kwenye kipindi kijacho kwa mafundisho zaidi hadi wakati huo neema yake bwana iwe pamoja nawe ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la laposta ni 254 moja, moja, nairobi kenya na kumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea