ndugu msikilizaji mzima na kwamba katika yote ambayo umekuwa ukiyatazamia mungu amekupa shauku la moyo wako maana unamtegemea mpendwa ni furaha yangu kukutana nawe siku hii ya leo ili tuweze kuendelea kuyaona hayo ambayo mungu ametuandalia mafundisho ambayo yanatufaa kutoka kwenye kitabu hiki cha nabii amosi kama vile nilivyokuwa nimekuelezea hapo awali manabii walipotabiri walitabiri yale ambayo yangetukia hivi karibuni na pia walitabiri yale ambayo yatatukia baadaye au siku za mbele kama vile tulivyoanza tuliona kwamba amosi alinena kuhusu hukumu ya mungu juu ya mataifa hayo yaliyokuwa yamezunguka israeli hasa unabi aliyounena ni unabii ambayo tayari umetimia lakini kuna mengine ambayo bado yajatimia kama vile ambavyo tutaona katika vipindi vijavyo somo letu kwa siku ya leo ni somo ambalo latoka kwenye sura ya pili kwanzia aya ya kwanza hadi ile aya ya tisa. na hasa lile ambalo lafungua sura hii ni kuhusu hukumu ya mungu juu ya taifa hilo la moabu neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya kwanza haya ndiyo asemayo bwana kwa makosa matatu ya moabu kwa manne sitaizuia adhabu yake isimpate kwa sababu alichoma moto mifupa ya mfalme wa edomu hata ikawa chokaa amosi ndugu msikilizaji kama vile unavyoona hapa ni muubiri aliyekuwa shupavu kabisa na aliyenena maneno jinsi ambavyo mungu alimhitaji kunena hapa tuaona kwamba ananena kuhusu yale ambayo watu wa mawabu walifanya naye anasema kuwa kwa makosa matatu nam kwa manne hiyo ndiyo iliyokuwa mtindo wake wa kunena kuhusu makosa ambayo watu walikuwa wameyatenda au dhambi ambazo watu walikuwa wamezitenda dhambi ambazo zilifanya kikombe cha hukumu cha mungu kujaa na hiyo ndio sababu neno hili linatuambia kwamba mungu hawezi kuizuia adhabu yake isimpate kwa kutaja makosa matatu hana maana ya hayo makosa matatu tu bali ana maana kwamba ni mengi tu ambayo watu wao wameyatenda ambayo yabidi mungu kuwa tazama mungu anasema kuwa hawezi kuzuia adhabu yake isimpate hii ni kuonyesha kwamba mungu ni mungu wa rehema ni mungu wa huruma lakini inapofikia kwamba watu wametenda dhambi na kikombe cha dhambi zao zimejaa basi yeye hana lingine bali kumhukumu huyo ambaye ametenda hivyo na hiyo ndiyo sababu ndugu msikilizaji twaona kwamba mungu anasema kuwa hawezi kuzuia adhabu yake isimpate ni lazima lolote lile ambalo moabu alikuwa amelitenda kuweza kuadhibiwa kwalo hivyo ndivyo ambavyo ilivyo hata leo hii yaani mtu anapotenda makosa mungu hamuhukumu mara moja bali anampa fursa ya kutubu na kuacha njia zake mbaya na kumgeukia mungu na kutenda hayo ambayo yanampasa lakini iwapo mtu hawezi kufanya hivyo ni lazima hukumu ya mungu kumpata kumbuka kwamba nabii ezekieli ananena akisema kwamba nafsi itendayo dhambi ndiyo itakayokufa kwa hivyo lile ambalo lipo ni kwamba msikilizaji wahitaji kufahamu kuwa iwapo utaendelea kutenda dhambi wewe ndiwe utakayehukumiwa ijapo kuwa matokeo ya dhambi hayo ambayo wayatenda yaweza pia kuwaumiza wale ambao wapo karibu nawe neno hili la mungu natuonyesha jinsi ambavyo watu wa edomu walijilipizia kisasi walijilipizia kisasi maana walipowashinda adui wao katika vita na kuua mfalme wao hawakutosheka hadi walipochoma moto mifupa yake wao walikuwa na roho hiyo ya uchungu roho ambayo iliwafanya kufanya mambo ambayo ni machukizo mbele yake mungu iposa mungu anasema kwamba ni lazima atawahukumu kwa sababu hiyo tunapogeukia aya ya pili na yatatu ndugu msikilizaji neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi lakini nitapeleka moto juu ya moabu nao utayateketeza majumba ya keriothi na moabu atakufa pamoja na mshindo na kelele na sauti atarumbeta nami nitamkatilia mbali mwamuzi atoke kati yake nami nitawaua wakuu wake pamoja naye asema bwana msikilizaji kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma hapa twaona kwamba mungu anasema kuwa moabu atakufa pamoja na mshindo hii ni kwa kuwa moabu ataangamizwa kabisa na taifa hilo litafika mwisho wake hili ambalo twalisoma hapa ni jambo ambalo lilitendeka wakati ambapo mfalme nebukadreza alivamia nchi hiyo na kwa mbali kabisa leo hii ndugu msikilizaji hauwezi ukamwona mtu yeyote anayeitwa mtu wa moabu wao walikuwa na mwanzo wa kuonewa huruma sana na mwisho wao ulikuwa ni wahofu lakini katika haya yote twaona kwamba mungu ni mungu mwenye neema maana kuna huyu mwanamke aitwaye ruthu ambaye alikuwa ni tofauti kabisa baada ya kumfahamu mungu wa israeli msikilizaji hilo ndilo jambo ambalo hutendeka mtu anapomgeukia mungu bila kujali historia yake au kule ambako alitoka jambo hili pia latuonyesha kwamba neema yake mungu haijafungiwa kwa watu wa chache, kwa watu watu wachache lakini ii wote kabla ya kugeukia aya ya nne, amosi sasa anageukia sehemu nyingine na kuanza kutabiri na kunena hukumu ya mungu juu ya sehemu hiyo sehemu hiyo msikilizaji ni sehemu hiyo ya yuda nayo yuda itahukumiwa kwa sababu ya kudharau sheria yake mungu nam kumbuka kwamba amosi amekuwa akinena kuhusu mataifa mengine lakini sasa ameingia yuda na mwishowe kama vile ambavyo waweza kukisia kwa usawa atageuka na kuingia israeli yenyewe mtindo huu ambao amosi anatumia ili kutabiria watu ili kuwatabiria waisraeli hasa ni mtindo ambao manabii wengi wataiga baadaye wao walitabiri juu ya hukumu ya israeli na baadaye wakafuatiza hukumu juu ya mataifa yaliyozunguka israeli lakini amosi alianza na mataifa hayo kwanza kisha baadaye akatabiri kuhusu yuda na mwisho kabisa semu ambaye alikuwa ametumwa yani israeli kwa sababu ya adhabu ya hukumu yao kuwa kali kuliko mataifa mengine ni wazi kabisa hii ni kwa kuwa wao walikuwa wanamjua mungu aliye hai na zaidi ya yote walifahamu yale ambayo mungu aliwahitaji kuyafanya ninaamini kwamba ndugu msikilizaji mtu anapokuwa na mwanga wa lolote lile au lile ambalo liwahitaji kutenda naye akakosa kutenda hilo yeye huwa na hatia kubwa kabisa kuliko yule ambaye hakufahamu msikilizaji hilo ndilo ambalo lipo tunaponena habari ya neno lake mungu iwapo umepokea mwanga wa neno la mungu nawe haufuati jinsi ambavyo neno la mungu la kunenea wewe wapatikana na hatia ya kudharau neno la mungu pamoja na hiyo kumdharau mungu ambaye amenena neno hilo kwa msingi huo basi ni lazima hukumu ya mungu iwe juu yako zaidi maana wewe ulijua la kufanya na ukakosa kufanya baada ya amosi kuacha mataifa yale yaliyokuwa yanazunguka israeli alianza kunena kuhusu dhambi za watu wa mungu kama vile ambavyo nimekuelezea amosi anaanza na taifa la yuda kama vile ambavyo neno lake bwana latuelezea hapa kwenye aya ya neno lake mungu lasema hivi haya ndiyo asemayo bwana kwa makosa matatu ya yuda, na, kwa manne sitaizuia adhabu yake isimpate kwa sababu ameikataa sheria ya bwana wala hawakuzishika amri zake na maneno yao ya uongo yamewakosesha ambayo baba zao waliyafuata msikilizaji tayari twaona kile ambacho mungu ananena kuhusu taifa hili ambalo lilikuwa na kanuni zake mungu lakini wasifuate kanuni hizo mungu angenena tu maneno mengi ambayo watu hawo waliyatenda lakini kile ambacho ananena hapa ni hicho ambacho kiliwafanya watu hawa kuwa na hatia na kutenda hayo yote ambayo yalikuwa ni maovu na neno hili linatuambia kwamba watu hao waliikataa sheria ya bwana wala hawakuzishika amri zake na maneno yao ya uongo ikawakosesha walitembea katika njia za baba zao yani njia ambazo mungu hakunuiya waenene kwazo haya ambayo nabii amosi ananena hapa amenena kwa kifupi sana yale ambayo manabii wengine watanena baadaye yani isaya yeremiya pamoja na ezekieli hii ikiwa ni kwamba mungu atahukumu taifa taifa la la kusini au kwa nini mungu awahukumu? mungu atawahukumu kwa kuwa walikataa sheria zake walidharau sheria yake mungu kumbuka kwamba taifa hili la yuda lilikuwa na sheria yake mungu na walifahamu ni kanuni zipi ambazo walihitaji kuzitenda ili kumpendeza mungu lakini lolote ambalo walitenda hawakutenda kulingana na neno lake mungu na kwa hivyo mungu hana lingine bali kuwahukumu tazama ndugu msikilizaji kwamba mungu anaponena kuhusu mataifa yale mengine hawahukumu kulingana na sheria yake bali anawahukumu kutokana na yale ambayo waliyatenda ambayo kwa kawaida mwanadamu haruhusiwi kutenda hii ni kwa sababu msikilizaji watu hawa hawakuwa na sheria ya mungu ambayo wangeliweza kuongozwa kwayo kwa sababu hiyo niruhusu nirudie kwa kukwambia kwamba wewe unayelisikiliza neno hili una hatia kubwa sana ya kutolitenda maana unapokosa kutenda neno hili unahesabiwa jinsi ambavyo yuda alihesabiwa kwamba alikataa sheria ya mungu akaidharau na akakosa kuzishika amri zake bwana na mwishowe akaenenda katika njia ya uongo iliyompotosha msikilizaji usiwe miongoni mwa watu ambao hawalitii neno lake mungu hasa wewe ambaye umemwamini kristo maana kristo alisema kwamba ukimpenda utazishika amri zake njia hiyo tu ndiyo njia ambayo yaonyesha kwamba wampenda bwana yesu kristo au wampenda mungu tunapoendelea kwenye aya ya yaa neno lake bwana la, la tunaenea kuhusu hukumu ya mungu juu ya taifa hilo la yuda sikia neno la mungu laendelea kwa kusema vipi lakini nitapeleka moto juu ya yuda nao utayateketeza majumba ya yerusalemu mpendwa msikilizaji mara kwa mara amose anataja kama vile wale manabii wengine kwamba kutakuwepo hukumu kwa moto hili jambo ndugu msikilizaji lilitendeka wakati ambapo mfalme nebukadreza aliusuru huo mji naye akauchoma kwa moto hili latuonyesha kwamba neno lake mungu ni hakika neno lake mungu ni kweli na kwamba lolote ambalo mungu amelinena ni sharti litatimia kwa kuwa katika vyote ambavyo mungu amevitenda yaonyesha waziwazi kwamba yeye yu hai na kwamba lolote ambalo amelinena kwenye neno lake nikiwa na maana ya biblia ni lazima litatimia utafanya vyema msikilizaji kushikilia neno lake mungu kuliweka katika moyo wako na kuweza kumuuliza akusaidie kusudi uweze kuyatenda haya ambayo yanampendeza yanayotoka kwenye neno lake tunapoendelea msikilizaji ningelipenda ukumbuke kwamba amosi alikuwa na hutubu katika mji wa betheli katika ule ufalme wa kaskazini au israeli ndiposa kwenye aya hii ya6 amosi anageukia wale watu waliokuwa wakimsikiza na kunena juu yao hasa lile ambalo mungu atawahukumu kwalo ni kwa sababu ya wao kutenda uashirati pamoja na kumtukana mungu neno lake bwana kwenye aya ya latuambia yafuatayo haya ndiyo asemayo bwana kwa makosa matatu ya israeli kwa manne sitaizuia adhabu yake isimpate kwa sababu wamewauza wenye haki kwa fedha na masikini kwa jozi ya vatu unaponena habari za haki za binadamu ndugu yangu hapa apa kwamba ukeukaji wa haki za kibinadamu hazikuanza hivi karibuni bali zilianza zamani sana israeli walikuwa na dhambi nyingi kuliko zile ambazo zimetajwa hapa na mosi anatajia zingine chache hasa yale ambayo yatakuwa kinena sana ni kuhusu sheria zake musa au yale maelezo ambayo yanatokana na zile sheria kum ambazo mungu aliwapa wana wa israeli neno la mungu lnatuambia kwamba watu hao waliwauza wenye haki kwa fedha na masikini kwa jozi ya vyatu makabila hayo kmi ya kaskazini ndugu msikilizaji fahamu kwamba ni sehemu moja pamoja na wale waliokuwa wa ufalme wa kusini au ule ufalme wa yuda na kwa hivyo walikuwa na habari kuhusu sheria za musa au maelezo ambayo walihitaji kuyaishi kwayo kusudi wampendeze mungu haya ambayo walikuwa wakiyafanya yalikuwa yakifanywa na yale mataifa yaliyokuwa yakiwazunguka waliga dhambi za watu wa mataifa na kuanza kutenda hayo ambayo yalikuwa ni kinyume na neno lake mungu mpendwa msikilizaji twaona kwamba wale ambao ni masikini waliteswa na kutendewa vibaya na pia waliwachukuwa wenye haki na kuwauza kwa fedha unaposoma kwenye kitabu cha amosi sura aya ya kz neno lake mungu lasema hivi lisikieni neno hili enyi ng'ombe wa bashani mnaokaa juu ya mlima wa samaria mnaowaonea masikini na kuwaponda wahitaji mnaowaambia bwana zao haya leteni tunywe haya ambayo twyasoma ndugu msikilizaji ni mambo ambayo twayaona kuwa yalikuwa yakitendeka katika taifa hilo la israeli watu ambao walikuwa na sheria zake mungu pia unaposoma aya ya11 kwenye sura ya tano katika kitabu iki cha amosi utakuta mambo kama yale yale ambayo yanaonyesha ukiukaji wa haki za kibinadamu katika israeli kwa hivyo usishangaye unapoona kwamba katika kizazi chetu cha leo masikini wananyanyaswa na haki inatupiliwa nje ya madirisha na wale ambao ambao wanatenda uovu raha bwanndo msikilizaji elewa kwamba hayo yote yalianza kutendeka hapo zamani na siyo leo tu kwa kuwa jinsi ambavyo tumesoma neno lake mungu mambo hayo yalianza kutendeka zamani lakini tutakapokuwa tukiendelea tutaona ni yapi ambayo huwapata wale ambao hutenda mambo kama yale tumaini peke la pekee lako ndugu yangu li katika bwana yesu kristo fahamu kwamba katika ulimwengu huu mungu ndiye anayetawala mambo na kutakuwepo na wakati ambapo mungu atahukumu kila taifa ambalo limewakandamiza masikini na kuwanyima watu haki zao tunapogeukia aya ya sb ndugu msikilizaji neno lake bwana laendelea kwa kutwambia yafuatayo nao hutweta mavumbi yaliyo juu ya vichwa vya masikini na kuipotosha njia y mwenye upole na mtu na baba yake humwendea mwanamke mmoja hata kulitia unajisi jina langu takatifu kwa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii hasa neno linaposema kwamba watu hao walikuwa wakitweta mavumbi yaliyojuu ya vichwa vya maskini hii yaweza kumaanisha mambo tofauti lakini hasa kile ambacho naona ndugu msikilizaji ni kwamba watu hao walikuwa ni wenye uchoyo walikuwa ni hakimu waliokuwa matajiri ambao walichukizwa hata kuona kwamba maskini walikuwa na vumbi ya kutupa kwenye vichwa vyao wakati wa kuomboleza niamini ndugu msikilizaji kwamba tamaa hiyo mbaya ulafi huo ndio ambao twauona leo hii katika kizazi chetu na la ziada likiwa ni kwamba hali yo ya ulafi ndiyo jinsi ya kuabudu sanamu ya kisasa na taifa lolote ambalo latenda mambo kama yale mungu hana budi kuliadhibu au kulihukumu neno lake mungu lasema pia kwamba mtu na baba yake walimwendea mwanamke mmoja na kwa kufanya hivyo kulinajisi jina la mungu jina ambalo ni takatifu amosi anaponena kuhusu kuhusu mwanamke ananena kahaba ilikuwa ni aibu ndugu msikilizaji kwamba mtu na baba yake wangeliweza kufanya jambo kama hilo hili ambalo walikuwa wakifanya ni jambo ambalo lilitia unajisi jina lake mungu kama vile ambavyo uhashirati leo hii pia ni jambo ambalo latia jina lake bwana unajisi ndugu yangu jambo hili ambalo lilitendeka wakati ule si ajabu kwamba ndilo ambalo latendeka leo hii maana maana haya ndiyo ambayo twayaona katika kizazi chetu katika mahubiri haya basi haikuwezekana amosi kuendelea mtu wa kuvutia kwa sababu alisimama na wale masikini na akahukumu wale ambao walikuwa akitenda udhalimu pamoja na kutenda mambo kwa njia isiyo ya haki hili ndugu msikilizaji 66 kukwambia kuwa iwapo watenda mambo kama yale au taifa ambalo natenda mambo kama yale hukumu ya mungu ni lazima itakuwa juu yake tunapoendelea kwenye aya ya neno lake bwana liendelea kwa kutambia hivi nao hujilaza karibu na kila madhabahu juu ya nguo zilizowekwa rehani na katika nyumba ya mungu wao hunywa divai ya watu waliotozwa fedha rafiki msikilizaji kabla ya kunena kuhusu aya hii ningelipenda kukwambia kuwa kwenye kile kitabu cha kumbukumbu la torati sura ya2 aya hiyo ya121 na neno lake mungu lina haya ya kutwambia naye akiwa ni mtu masikini usilale na rehani yake sharti umrudishie rehani lichiwapo jua apate kulala na mavazi yake na kukubarikia nayo na itakuwa ni haki kwako mbele za bwana mungu wako kutokana na hili ambalo twalisoma hapa ningelipenda ufahamu kwamba maskini hakuwa na chochote ambacho angetoa kama rehani isipokuwa nguo yake naye aliihitaji nguo hiyo ili asisikie baridi mwilini mwake anapolala ndiposa mungu anawanenea watu hawa kwenye hicho kitabu cha kumbukumbu la torati kwamba ijapokuwa atachukua mavazi yake kama rehani lakini itakapofika nyakati za jioni ni lazima amrudishie ili asione baridi usiku anapolala lakini watu wa israeli kama vile neno lake bwana lasema walikuwa wamevunja sheria hii na hawakuwa wanamtii mungu kuhusu jambo hili rafiki msikilizaji jambo hili ni jambo ambalo laonyesha kwamba yafaa maskini kulindwa na iwapo kuhakika atashindwa kufanya lile ambalo alikuwa ameahidi usije ukamfanya kulala kwenye baridi au kukosa kile ambacho anahitaji cha msingi kama vile watu hao waisraeli walivyokuwa wakifanya wewe ni mwanadamu na dua la masikini ni lazima litamfikia mungu na isitoshe mungu pia anatizama hicho ambacho akitenda mungu amekupa sehemu hiyo kama vile nilivyokwambia hapo awali au amekupa uwe na utajiri kusudi uweze kuwa tajiri katika kuyatenda matendo mema lakini iwapo utakuwa ni mwenye ulafi mtu ambaye ana wadhulumu maskini tazama yeye aliyekupa utajiri huo anaweza kuuondosha mara moja na hili ni jambo ambalo walifahamu msikilizaji kwamba limewapata wengi ambao ni matajiri wengi ambao walidhani kwamba hawawezi wakaporomoka toka mahali walipo hadi chini rafiki yangu ni vyema ufahamu jambo hilo na ulitilie maanani maana ni mungu ndiye ambaye amekupa hayo yote ulio nayo neno lake bwana naendelea kwa kutwambia haya lakini nalimwangamiza mwamori mbele yao ambaye urefu wake ulikuwa kama urefu wa mierezi tena alikuwa na nguvu kama mialoni lakini naliangamiza matunda yake toka juu na mizizi yake toka chini neno hili la mungu linaponena habari za waamori msikilizaji hasa neno hili lanena kuhusu yale ambayo mungu aliwatendea hawa wana wa israeli mambo ambayo wao wenyewe hawangeliweza kuyatenda kwenye kitabu cha yoshua sura ya 24 aya hiyo ya8 neno lake bwana latuambia hivi kisha nikawaleta na kuwaingiza katika nchi ya waamori waliokaa ng'ambo ya pili ya yordani nao wakapigana nanyi nikawatia mikononi mwenu mkaimiliki nchi yao nami nikawaangamiza mbele yenu msikilizaji leo hii hauwezi kumwona mwamori pamoja na mtu wa moabu maana mungu aliwaangamiza mungu alikuwa amemwambia abrahamu kwamba hawezi kumpa nchi hiyo kwa kuwa wamori ambao wanakaa humo dhambi zao haziikuwa zimetimilika lakini dhambi zao zilipokuwa zimetimilika basi mungu aliwahukumu kwa kuwaleta wana wa israeli na kuwapiga mbele zao kwa sababu ya dhambi zao mungu alikuwa amewapatia nafasi nzuri kabisa kusudi waweze kutubu dhambi zao na kuacha njia zao mbaya lakini kwa muda huo wote ambao ulikuwa zaidi ya miaka 420 watu hawo walikosa kubadilika na kuacha njia zao mbaya kusudi mungu awahurumie na kuwapa faraja ndiposa mungu aliwahukumu kwa kuyaangamiza matunda yao toka juu na mizizi yao toka chini waweza kusema kwamba muda huo ulikuwa ni muda mrefu sana ambayo mungu alivumilia watu hawa nam hivyo ndivyo mungu alivyo na ndiposa anakuvumilia wewe pia kusudi uweze kuacha njia zako mbaya na kumfuata huyo aliyempeleka yaani yesu kristo kusudi uweze kupata msamaha wa dhambi ningelipenda usome kile kitabu cha warumi sura apili, ya pli aya hiyo ya 12 hadi15 nawe utaona kile ambacho neno lake bwana lasema kuhusu hukumu ya mungu mungu amekuwa wazi kabisa nawe kwa kukuambia lile ambalo wahitaji kufanya mwenzangu hukumu ya mungu hii ya kila mmoja anayepotosha haki anayetenda udhalimu na kuwaonea wenzake kwa kuwa ana cheo mtumikie mungu katika wadhifa wako nawe utaona furaha moyoni mwako maana mungu atapendezwa naye naye atakubariki naamini kwamba hilo ndilo ambalo utalitenda na kwa sababu hiyo sina lingine ila kuomba pamoja nawe natuombe baba mfalme katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya haya mafundisho ambayo umetupa kutokana na hayo yaliyotendeka kwenye miaka iliyopita katika nchi hizo tunazozisoma habari zake katika kitabu hiki cha amosi niombi langu kwamba haya yote ambayo tumejifunza ndugu yangu msikilizaji ataatilia maanani na zaidi ya yote kutenda hayo ambayo yanampasa kama mtoto wako hasa kushika amri zako na kutenda jinsi ambavyo umemwagiza najua kwamba kwa kukutegemea wewe roho wako mtakatifu atamsaidia kusudi aweze kuyatekeleza haya kwa utukufu wa jina lako naomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mokozi wetu amen mpendwa msikilizaji mungu akubariki unapozishika amri zake na kutekeleza yale ambayo wahitaji kuyatekeleza nam kwa wadhfa huo ambao mungu amekupa fanya mapenzi yake naye atakubariki katika maisha yako baraka zake bwana ziandamane nawe hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno nitaendelea asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuambia au una swali la kutuuliza tafadhali jisikie huru kabisa kutuandikia barua kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni 2m a4 nairobi kenya au pia waweza kuniandikia email ambayo anwani yangu ni p Twr.co.ke. na kama kawaida na kusihi tutembelee kwenye websaiti yetu ambapo utapata mengi kuhusu hiki kipindi cha neno anwani ya websaiti yetu ni www wr africa org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la umodo nikikuaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea