chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha kuangalia tamaduni ya uongo udanganyifu na ulagai. kitabu cha zakaria mlango wa wa mstari 8:16 kinatwambia kuwa haya ndiyo mtakayotenda kila mtu na aseme kweli na jirani yake hukumu kweli na hukumu ya amani malangoni mwenu tazama kamosi na utaona neno uchuku habari zizokweli au sahihi zoezi la uchuku lilikuwa likijulikana awali kuwa uongo ila sasa neno uchuku ni kweli kisiasa na lisilochukiza kama neno hili la kukeketa ambayo limetumika kwa karne nyingi kuna baadhi ambao wamerudhika kuwa hamna tena kudanganya sasa kama ilivyokuwa awali hata hivyo limekarabatiwa zaidi kukubalika sana na lisilo la zaidi ni kweli kuwa uwongo udanganyifu na ulagai umekuwa sehemu ya historia ya mwanadamu tangia siku shetani alipoadanganya adamu na hawa kuhusu tunda lililopigwa marufuku hadi sasa ila kupungua kwa ukweli hasa katika nusu ya karne iliyopita kumechochea uwongo na udanganyifu upungufu wa ukristo hupelekea kuinuka tamaduni ya utovu wa uaminifu wakati watu wengi wanatambua kuwa utovu wa uaminifu ni uchafu wa karne ya 21 ambao umetia doa ubin-adamu wachache wanajua kitu cha kufanya kuuhusu katika maisha yao ya binafsi au kwa jamii paulo aliwaandikia waefeso akiwasihi kusema kweli kwa upendo tazama waefeso wa ili wakuwe katika ukomavu wa kiroho sidhani kama ningehitaji mpasuaji ambaye amejehusisha na udanganyifu katika chuo cha udaktari kunifanyia upasuaji au kukubali mke wangu aendeshwe na rubani ambaye amejehusisha na uongo kwa kubugia chupa tatu za pombe katika uwanja wa ndege kabla ya ndege kuondoka au hata nitoe nafasi kwa maisha yangu kile ambacho sipendi kuhusu wengine na kile mungu anachukia kujitolea kukataa kujihusisha na tamaduni ya uongo na udanganyifu ni kule kunakuupa mgongo ulimwengu na kumtazama mungu ni kujitolea kuliko na matokeo yale yanayofanya ndoa yako na jamii bora na ulimwengu wako salama ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today jinasth r for tmoro kilichoandikwa naye dr harold sala wa gideline international na kulota kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huo umekuwa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari 722331412 kumbukani 7221412