jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffre wa njala munialo atubariki na neno la bwana karibu Mpendwa katika jina la bwana wetu yesu kristo iimani yangu kwamba bwana amekuwa pamoja nawe na kwamba umeendelea kuona ukuu na wema wake maishani mwako kwa kuwa yeye ni mungu ambaye anakujali na pia anayajali maisha yako ndugu mpendwa sana wakati huu nikijua kwamba umeendelea kuuona ushindi wake bwana maishani mwako hasa kwa kuwa umeendelea kumtegemea na kuzingatia lile ambalo tumejifunza yani neno lake bwana hakuna ushindi wowote ule ambao waweza kuupata maishani mwako isipokuwa ushindi ambao unatokana na kulitii neno lake bwana bwana yesu kristo alipokuwa akijaribiwa hakutumia akili zake mwenyewe wala hakutumia mbinu zake mwenyewe lakini alitumia neno lake bwana na neno la mungu linatuambia kwamba alimshinda shetani kwa neno hilo ndugu mpendwa kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya12 twapata habari za wale ambao walikuwa wamemwamini yesu kristo nao walimshinda ibilisi kwa ushuhuda wa vinywa vyao na kwa damu ya mwanakondo kwa hivyo lolote ambalo litakuja maishani mwako iwe ni katika hali hiyo ya majaribu au vishawishi kumbuka kwamba waweza kuvishinda vyote maana una neno hilo ambalo lina ushindi neno hilo ambalo litadumu milele na kwa sababu hiyo basi ndugu msikilizaji nataka tuendelee na somo letu siku hii ya leo ambalo lipo kwenye aya ya 16 hadi 19 ya ya ya sura ya kwanza ya iki kitabu cha yakobo kumbuka kwamba tumekuwa tukinena habari za kujaribiwa kwamba mungu siye ndiye ambaye anayekujaribu lakini mtu anapovutwa kwa tamaa yake mwenyewe basi yeye hudanganywa na mwishoye hujiingiza katika dhambi dhambinam tamaa ikichukua mimba huzaa dhambi nayo na ile dhambi ikiisha kukomaa huzaa mauti hilo ndilo ambalo tulikuwa tukiliangalia kwenye kipindi kilichopita na bado tutaendelea kulizingatia jambo hilo hasa tunapoendelea kwenye somo letu la leo neno lake bwana latuambie hivi kwenye aya a 16 katika ya Kobo, sura ya ndugu zangu penzi, msidanganyike. kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ndugu msikilizaji neno hili la mungu latwambia kwamba tusidanganyike nam neno hili hasa lina maana ya kurandaranda au kupotoka na kwenda huku na kule ni kama vile wale kondoo ambao walikuwa wamepotea ambao bwana yesu kristo alinena habari zao kuhusu yule mchungaji ambaye alikwenda kuwatafuta naye yakobo anatuhimiza kwa kutwambia kwamba tusipotee wala tusifikiri kwamba twaweza kuenda wala tusifikiri kwamba twaweza kuenenda hivyo hivyo, hivyo huku tukiishi katika dhambi huyo ambaye huendelea katika dhambi ukweli wa mambo ni kwamba hana hayo mawasiliano au uhusiano na mungu baba na kwamba huyo amezaliwa mara ya pili iwapo wewe waendelea kuishi katika dhambi na kuifurahia dhambi hiyo basi kile ambacho kipo ni kwamba wewe si mtoto wa mungu na wala hauna haki yoyote ya kusema kwamba wewe ni mtoto wa mungu hili ambalo twalisoma hapa ndugu msikilizaji ni jambo ambalo twafaa kulizingatia na kulitafakari sana maishani mwetu maana mtume anasema kwamba ndugu wapenzi msidanganyike hii ikiwa na maana kwamba kuna huo uwezekano wa wewe kudanganyika na kufuata tamaa ambayo itazaa dhambi na baada ya hiyo dhambi kukomaa basi itazaa mauti ningelipenda ufahamu hili kwamba watu wengi wamekuwa wakijidanganya wamejidanganya kwamba wataendelea kuzini na huku waendelee kuishi maisha ambayo ni ya utakatifu jambo hilo haliwezekani hata kidogo kwa sababu unapoendelea kutenda dhambi hizo iwe ni ya kuzini au kuiba utafikiri kwamba hakuna yeyote anayekuona au hakuna yeyote anayekufuata lakini usisahau kwamba kwake mungu hakuna lolote ambalo laweza kujificha macho yake mungu anakuona na mungu anakujua na chochote kile ambacho unakipanda uwe na uhakika kwamba hicho ndicho utakachovuna mpendwa msikilizaji kumekuwa na tabia mbaya tabia ya watu kufanya mambo maovu na nahuku kuendelea kusema kwamba wao ni watoto wa mungu mtu yuaweza kuendelea kufanya hivyo siku nyingi nam mtu uyeweza kuishi katika dhambi lakini neno hili linatuambia kwamba tusidanganyike maana kile ambacho unakitenda ni lazima siku moja utatoa hesabu yake na utakapotoa hesabu yake ndugu yangu utaitoa kwa usawa kabisa maana hakuna dhambi yoyote ile ambayo mungu hataihukumu mungu atahukumu dhambi hiyo mungu atakuhukumu wewe maana wewe ndiwe ambaye umetenda dhambi hiyo tamae yaweza kukudanganya dhambi yaweza kukudanganya na waweza kufurahia kwa muda lakini mwisho wake ni mauti kama vile ilivyo sasa hivi ndugu msikilizaji hali imekuwa kwamba nyumba zimevunjika kushoto na kulia mbele na nyuma kwa sababu watu wamekosa kuwa uaminifu na mwanamme au mwanamke anaamua kwamba atakuwa na kipenzi chake kando kando na katika hali hiyo mambo yanapokuja peupe basi nyumba hiyo inavunjika watoto wanaingizwa katika shida na iwapo nyumba haitavunjika ukimwi unaingia katika nyumba ile na kuwamaliza wale ambao hata hawakuwa na hatia ndugu mpendwa neno la mungu hapa kwamba tusidanganyike maana chochote ambacho tunachokifanya hicho ni lazima tutakilipia na iwapo katika maisha yako unaishi katika maisha ya dhambi na huku wewe unasikia kwamba umetosheka ya kuhitaji kujichunguza wewe mwenyewe iwapo kuhakika una imani hiyo ya kristo au unaendelea kujidanganya kuna ndugu mmoja ambaye alisema kwamba yeyote anayeanguka katika dhambi huyo ni mwanadamu na yule anayehuzunika kwa sababu ya dhambi huyo ni mtakatifu na yule anayejivuna kwa sababu ya dhambi basi huyo ni ibilisi rafiki msikilizaji sote ibilisia kujaribiwa lakini ni jukumu lako wewe mwenyewe kuangalia kwamba hayo majaribu ambayo yamekupata yasije yakazaa dhambi huenda swali ambalo wajiuliza ni hili je mchungaji nitawezaje kuhakikisha kwamba hiyo tamaa au majaribu ambayo yanaweza kuyapitia nitayashindaje ili nisije nikazaa dhambi jibu la swali lako ndugu yangu lapatikana katika hili ambalo tumelisoma kwenye aya hii kwamba usidanganyike usidanganyikea usidanganyike kuhusu yale ambayo yanakuvutia maana kile ambacho tayari mungu amekufahamisha ni kwamba nyuma ya hilo ambalo linakuvutia ni mauti wamkumbuka hawa yeye alitazama lile tunda na alipoliona kwamba lafaa kwa chakula na pia lapendeza macho na lafaa kumfanya mtu awe na maarifa alinyosha mkono wake akatoa tunda lile akala tazama ndugu yangu yeye mwenyewe aliendelea na kufanya hilo ambalo mungu hakuwa amemwagiza na baada ya hapo nini hicho ambacho kilitokea baada ya hapo basi mauti ndipo yalipoingia katika maisha ya mwanadamu mungu hakumtaka mwanadamu afe wala hakuwa na mpango kama huo lakini kwa sababu ya kutomtii mungu basi kile ambacho kilionekana kuwa ni kizuri kile ambacho kilionekana kwamba kitamwinua kilibadilika na kikawa mauti kwake na hivyo ndivyo ilivyo dhambi hata leo hii usidanganyike ndugu yangu fuata maadili yake bwana fuata neno lake mungu nawe utakuwa imara majaribu na vishawishi vijapokuja kwako wewe utakuwa umesimama wima kabisa na dhambi hiyo haitapata nafasi katika maisha yako na kwa taarifa yako ndugu msikilizaji ndiposa mtume paulo akiwaandikia wale wapendwa katika kanisa la efeso aliwaambia maneno yafuatayo katika kitabu hicho cha efeso sura ya nne, ayahiyo ya 2 hadi 30 kwa maneno yafuatayo basi uvueni uongo mkaseme kweli kila mtu na jirani yake kwa maana tu viungo kila mmoja kiungo cha wenzake muwe na hasira ila msitende dhambi jua lisichwe na uchungu wenu bado hujawatoka wala msimpe ibilisi nafasi mwibaji asiibe tena bali afadhali afanye juhudi akitenda kazi iliyo nzuri kwa mikono yake mwenyewe apate kuwa na kitu cha kumwagia mhitaji neno lolote lililo ovu lisitoke vinywani mwenu bali lililo jema la kumfaa mwenye kuhitaji ili liwape neema wanaosikia wala msimhuzunisha yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi hasa lile ambalo napenda kuzingatia hapa ndugu yangu ni aya hiyo ya 27 ambaye yasema kwamba wala msimpe ibilisi nafasi aya hiyo ndugu msikilizaji ni aya ambayo yatuambia waziwazi kwamba tusijaribu kufanya lolote lile ambalo laweza kumpa ibilisi nafasi iwe ni kwa kuenenda katika tamaa au kwa kuwaza mawazo ambayo mwishowe yatampa ibilisi nafasi kama vile awa na adamu walivyofanya na kisha wakajipata katika janga ambalo leo hii wanadamu wanaendelea kuumia kwa sababu ya chaguo lao ndugu mpendwa usidanganyike kaa katika neno lake bwana litazamia neno lake bwana acha neno hili lilinde moyo wako na lilinde nafsi yako na lilinde mawazo yako maana katika neno hili ndipo utakosa kudanganyika ndipo utasimama wima vishawishi vya shetani vinapokuja katika maisha yako na ushindi umehakikishiwa iwapo utafuata sharti hilo tunapoendelea ndugu yangu neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi kwenye aya ya17 kila kutoa kuliko kwema na kila kitolewacho kilicho kamili hutoka juu hushuka kwa baba wa mianga kwake hakuna kubadilika wala kivuli cha mpendwa msikilizaji maandiko haya ambayo tayasoma hapa ni maandiko ambayo yananena kumuhusu mungu na hasa lile ambalo lnanena kuhusu kivuli ni neno ambalo tuaweza kufikiria habari ya sehemu moja ya mwezi ambayo ina mwanga na sehemu hiyo nyingine ambayo inagia lakini kwake mungu hakuna sehemu yoyote ile ambayo inagiza ndani ya kila mmoja wetu msikilizaji hautakosa giza ya namna fulani katika vijisehemu kadhaa wa kadhaa hapo tona neno la mungu likitwambia kwamba lakini kwake mungu hakuna kubadilika hakuna wakati ambapo mungu yuko juu na wakati mwingine yeye yuko chini wakati mmoja yuko katika hali hii na wakati mwingine yuko katika hali nyingine neno linaendelea kwa kutwambia kwamba kila kutoa kuliko kwema na kila kitolewacho kilicho kamili hutoka juu rafiki yangu ikiwa una kitu kilichochema ujue kwamba kimetoka kwa mungu wewe zihesabu baraka zilizo nyingi vile unavyozijua yaani mwanga wa jua mvua siku ya mawingu siku ya mwangaza nyasi iliyo mbichi maji ambayo wanywa na hata hewa hiyo ambayo unaivuta mungu alitupatia hewa safi na maji masafi ili kwamba tuweze kulibariki jina lake na kumsifu yeye mwanadamu ndiye ambaye ameharibu mambo haya mungu anapotoa vipawa vyake vipawa vyake daima huwa ni vizuri vipawa ambavyo vyaufanya moyo wako kurukaruka na kumsifu maana yeye anapokitoa kitu ni lazima kiwe ni chema mungu ni mwema lakini wewe pamoja nami ndugu msikilizaji wakati mwingine tunakosa kuelewa uwema wake kwa kuwa twaiacha njia ambayo ni ya uwema wake na kugeukia njia ambayo yatuletea maafa maishani mwetu tazama kwa sababu mungu anatupenda ndi posa anatuandikia maneno haya na kutwambia kwamba mtoto wangu tembea katika njia hii maana katika njia hii nitakupa kile ambacho ni chema nitakupa kile ambacho ni kizuri kile ambacho kinakufaa lakini uasi wetu ndugu yangu unatufanya sisi kutanga mbali naye na tunapotanga mbali naye yule ambaye ni mwizi yule ambaye ni muuaji yule ambaye ni mharibifu yani ibilisi hutushikia kule na kutuumiza lakini tazama kipawa ambacho ni cha juu zaidi ambacho mungu ametupa kipawa ambacho hakiwezi kikalinganishwa na vipawa vingine vyovyote kipawa cha uzima wa milele ambao twaupata katika bwana wetu yesu kristo kipawa hicho ndugu msikilizaji ni kipawa ambacho unakipokea nawe unapokipokea unafanyika kuwa ni mtoto wake mungu hii ni kwa mujibu wa kitabu hiki cha yohana mtakatifu sura ya aya hiyo aa16 ambayo yasema hivi kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminiye asipoteye bali awe na uzima wa milele maana mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe katika yeye amwaminiye yeye hauhukumiwi asiyemwamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa mungu na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru kwa maana matendo yao yalikuwa maovu ndugu msikilizaji maandiko haya ambayo tumeyasoma kwenye kitabu cha yohana yaonyesha jinsi ambavyo mwanadamu daima amekataa kipawa chema cha mungu na kuchagua njia yake lakini wewe naamini kwamba hautachagua njia yako bali utachagua njia ambayo mungu amekuchagulia maana daima anakuwazia mema usisahau kwamba kuna njia hiyo ambayo huonekana kwa mwanadamu kwamba ni nzuri lakini mwisho wake ni mauti lakini yeyote anayefuata njia yake bwana yesu kristo huyo hupokea uzima wa milele hupokea amani na chochote ambacho ni chema ambacho chatoka kwa mungu wetu ambaye ni baba wa mianga Mpendwa nawe utapokea baraka zake mungu baraka ambazo hakuna yeyote yuwaweza kukubariki nazo katika ulimwengu huu tunapoendelea twaingia kwenye aya ya1 ambayo ina haya ya, ya kutwambia kwa kupenda kwake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli tuwe kama limbuko la viumbe vyake kwa kweli ndugu mpendwa haya ndiyo ambayo mungu alikusudia katika maisha yetu alitupenda yeye mwenyewe na akatuzaa kwa neno hilo la kweli neno hilo la kweli hasa aya hii yanena kuhusu kuzaliwa upya yani kuokolewa au kumwamini yesu kristo awe bwana na mwokozi wetu je yeye alituzaa vipi alituzaa kwa neno hilo la kweli ili tuwe kama limbuko la viumbe vyake neno hilo kuzaa lina maana hasa ya kuzalisha au kufanya jambo liwepo kuna wale ambao wanasema kwamba iwapo mimi nilichaguliwa kwamba nitaokolewa basi sitapotea na wala sina lolote ambalo naweza kufanya kuhusu jambo hilo iwapo nitaokolewa basi nitaokolewa kuna mambo mawili hapa ambayo ni lazima mpendwa msikilizaji uyafahamu jambo la kwanza ni kwamba yeye katika mapenzi yake mwenyewe alituzaa sisi na na jambo la pili ambalo nataka uelewe ni kwamba katika hali hiyo ya kuzaa kuna wale wawili ambao huja pamoja ili kwamba hali hiyo ambayo hutangulia kabla ya kuzaa iwepo kwa maneno mengine ndugu msikilizaji mapenzi yake mungu pamoja na mapenzi yako ni lazima yawe pamoja ili kwamba uzaliwe mara ya pili usijaribu kusema kwamba jambo hili yalikuhusu wewe hata kidogo si mapenzi yake mungu kwamba mtu yeyote aweze kupotea au kuangamia unapozaliwa kwa neno lake bwana ndugu msikilizaji ni lazima katika nia yako na katika mapenzi yako ukubali kwamba wahitaji kuzaliwa mara ya pili unapoamua kwamba utamwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wako basi hapo ndipo mapenzi yake mungu yanatimilika na pia mapenzi yayo ambayo unayo yani ya kutaka kuzaliwa mara ya pili yanatimilika katika maisha yako naye mungu anatenda uokovu huo maishani mwako kwa msingi wa kile ambacho umeamua kutokana na mapenzi yako ndiposa nina shida ya wale ambao wanasema kwamba ni lazima ufanye jambo hili na jambo lile lingine ili uweze kuokolewa haiwezekani hata kidogo ufanye jambo hili au jambo lile ili uweze kuokolewa bali kile ambacho wahitaji kufanya ni kwa niya yako mwenyewe na mapenzi yako uone hitaji la wokovu wako na utambue kwamba hitaji hilo mungu tayari amekutana nalo kwa njia ya mwana wake yesu kristo nawe unapofanya hivyo basi uokovu huo mungu anautenda katika maisha yako ndiposa ndugu msikilizaji mungu hawezi kukushurutisha kwa vyovyote vile ili uweze kumwamini la hasha hakuna siku ambayo mungu atakushurutisha ili umtumikie maana yeye hafanyi jambo kama hilo mungu hawezi kukushurutisha ili unyenyekee chini yake kwa kuwa yeye si mungu ambaye anawashurutisha watu ili wamtumikie bali anataka mtu yeyote ambaye anamtumikia yeyote ambaye anampenda atende lolote lile kutokana na utii unaotokana na mapenzi yanayotoka katika upendo wa huyo ambaye anamti. na kwa taarifa yako ndugu msikilizaji mungu alisongeza kuzimu pamoja na mbingu ili aweze kukufikia wewe lakini alipokufikia wewe hawezi kukushurutisha hata kidogo kumwamini bali yeye amesimama nje ya mlango wa roho yako ili uweze kumruhusu kuingia ndani ili ale pamoja nawe nawe ule pamoja naye tunapogeukia aya ya nayetunapogeukia katika sura ya kwanza yiki kitabu cha yakobo neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi hayo mnajua ndugu zangu wapenzi basi kila mtu na awe mwepesi wa kusikia bali si mwepesi wa kusema wala kukasirika kwa mujibu wa hili ambalo tumelisoma maneno haya yanalenga hasa wale watu ambao wamekwisha kukombolewa na bwana wetu yesu kristo katika maisha yao hasa jambo hili ndugu msikilizaji lina maana ya kulisikia neno yaani ikiwa ni mhubiri anahubiri au neno lolote katika jamii ni vyema kulisikia na kuliangalia kikamilifu na kulichunguza vyema pasipokurukia mwisho wa hilo ambalo limenenwa hasa unapolisikia neno lake mungu ni vyema uwe mtu uliye makini sana maana kuna mafundisho mengi tu ambayo waweza kuyasikia na unapoyachukua mara moja yanaweza kudhuru maisha yako pamoja na kuidhuru imani yako na baada ya wewe kuwa umekwisha kuzaliwa katika neno la mungu mambo huwa hayajamalizika bado ili kwamba lolote unalolisikia uweze kulibainisha kati ya kweli na hilo ambalo ni kosa pamoja na hili ndugu msikilizaji neno hili pia latuambia kwamba twahitaji kuwa wepesi wa kusikia lakini si wepesi wa kusema nam mungu alitupa masikio mawili na kinywa kimoja ni lazima kuna sababu maalum ambayo ilimfanya afanye hivyo kuna hatari kubwa sana ndugu msikilizaji kunena mno kule kunena kwingi hata kabla mtu hajaelewa mambo sawasawa yaweza kumsababishia shida kubwa kwa sababu hata mengine ambayo mtu aiweza kunena yawezekana asiwe na uhakika wa yale ambayo anayasema bali anategemea mambo ambayo ameyasikia kwa uvumi tu ndugu mpendwa mungu amekupatia masikio mawili ili usikie mara mbili usikie na uelewe vyema na amekupa kinywa kimoja ili unene lile ambalo kama vile kweli ni moja ndugu mpendwa unahitaji kuwa mwangalifu sana katika yale ambayo unayanena na jinsi ya wewe kufanya hivyo ni kwa kuwa mwepesi wa kusikia lakini usiwe mwepesi wa kunena maneno ovyoovyo ovyo. nena lile ambalo unauhakika nalo iwapo ni neno lake mungu nena kwa uhakika na iwapo unamsikiza mtu msikize kwa umakini na huhakikishe lile ambalo analisema kabla haujakubaliana nalo au kulifuatia kwa vyovyote vile nam kuna watu wengi sana ambao wamejiingiza katika shida na taabu mbalimbali kwa sababu ya kuwa wepesi wa kuyasikia maneno bila ya kufuatilia msingi na kiini ya hicho ambacho yule mtu alikuwa kinena kuhusu ni imani yangu kwamba unaposoma neno lake bwana unapolitia katika moyo wako na kumuuliza roho mtakatifu wa mungu akusaidie basi ndugu msikilizaji wewe utaongozwa na roho wake mungu ili ujue ni lipi ambalo waweza kulinena na ni wakati upi ambao wafaa kunena litii neno lake bwana kaa katika neno lake maana hili neno unaposoma kwenye kile kitabu cha mithali utafahamu kwamba neno hili litakuongoza jinsi ya kuishi maisha haya na zaidi ya yote neno hili litakuandaa jinsi ya kuishi na watu na hata kukuandaa kwa ajili ya kuja kwake bwana yesu kristo ambaye ni mwokozi wetu ndugu yangu hilo ndilo ambalo wafaa kutokana na haya ambayo tumejifunza naamini kwamba mungu amenena pamoja nawe nawe umemsikia vyema na unajiandaa kuzivuna baraka zake maana utatii haya ambayo tumejifunza na kwa hilo basi ningependa kuomba pamoja nawe maana mungu yu tuombe baba mfalme tena mungu uishiye milele nakushukuru kwa ajili ya haya ambayo bwana umezidi kutufunulia kutoka kwenye neno lako tazama mambo mengine ni magumu sana kwetu lakini ninafuraha kwamba hakuna lolote ambalo ni gumu kwako na wakati wowote ambapo mambo yanakuwa ni magumu kwetu tunapokutazama wewe tunapoyainua macho yetu na kukutumaini wewe bwana wewe huwo ni msaada wetu wa karibu namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba katika haya ambayo ameyasikia atayasikia na kujifunza na kuyatenda unapomwezesha kwa nguvu za roho wako mtakatifu pamoja na hili ni ombi langu kwamba neema yako ya kumwezesha kutenda mema na zaidi sana kutenda kulingana na neno lako itakuwa pamoja naye kwa utukufu na sifa ya jina lako naomba haya kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men hakuna lolote ambalo mungu atalituma kwako ambalo si la kukubariki maana yeye ni baba wa mianga na chochote chema ambacho unacho chochote chema utakachokipokea kitakuwa kimetoka kwake furahia baraka zake bwana unapoendelea kumtii katika kila jambo mungu awe pamoja nawe na hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea Kia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta ni2 nairobi kisha uandike uandikemb ambayo ni sifuri, sifuri, tano, sifuri, tano, kenya nitarudia tena radio sanduku la lapost ni mbili moja, 4nairobi kisha uandike d namba ambayo ni 55 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ni kikwaga kwa heri na neno litaendelea