msikilizaji na kusalimu katika jina la bwana wetu yesu kristo nikiwa naimani kwamba bwana amekuwa pamoja nawe na kwamba katika yote ambayo umekuwa ukiyatenda umezingatia kulitii neno lake bwana maana katika kulitii neno lake hili neno ambalo yeye mwenyewe amekunenea umeona mibaraka zake na zaidi ya yote umeona ukuu wake katika maisha yako kama vile tulivyojifunza kwenye kipindi kilichopita tuliona na kutambua kwamba watu hawa ambao neno lake bwana liliwajia kwa kinywa cha nabii oeli walikuwa ni watu ambao walikuwa wamepotoka waliacha njia zake bwana na kwa hivyo mungu hakuwa na lingine bali kuwahukumu lakini katika hukumu yake neno lake bwana latuonyesha waziwazi kwamba mungu hakutaka tu kuwahukumu bali aliwataka kwanza kabisa watubu dhambi zao na kumrudia naam unaposoma kwenye aya ya1 na 13, neno lake bwana lawaambia watu hawa kwamba kwa sababu ya hilo ambalo litawapata ni vyema wabadilike waache njia zao mbaya wamgeukie mungu na kuishi kulingana na matakwa yake kumbuka kwamba ndugu yangu matendo mema au kufanya yale ambayo ni mazuri machoni pa watu hayana msingi wa kukusaidia wewe kuepuka hukumu ya mungu ambayo itawajia wote wenye mwili naam licha ya kwamba watu hao walikuwa wanararua mavazi yao kama ishara ya kutubu mungu aliwaambia kwamba wasirarue tena mavazi yao bali wamrudie mungu kwa maana yeye ndiye mwenye neema amejaa huruma si mwepesi wa hasira ni mwingi wa rehema naye hughairi mabaya ndugu msikilizaji na lile ambalo lipo na mungu huyu wetu ni kwamba unapomgeukia unapotubu dhambi zako yeye hukuinua kutoka kwenye shimo hilo ambalo ni la uharibifu yani shimo la dhambi na hukufanya kuwa mwana wake hilo ndilo ambalo tuliloona hasa kwenye kipindi chetu kilichopita kilichokuwa kikizingatia siku ya bwana na hili tu ndilo ambalo twendelea nalo kwenye somo letu siku hii ya leo ambalo laanzia aya ya15 katika kitabu hiki cha yoweli sura ya p hadi aya ya 25 rafiki yangu chukua biblia yako sasa ili tuweze kuendelea kujifunza haya ambayo neno lake bwana latuagiza neno la bwana kwenye aya hii ya15 latuambia maneno yafuatayo pigeni tarumbeta katika sayuni takaseni saumu kusanyeni kusanyiko kuu aya hii ambayo twaisoma ndugu msikilizaji ni aya ambayo yatukumbushe yale ambayo tuliyoyasoma katika aya ya kwanza kwenye hiki kitabu cha yoeli sura ya pili ningelipenda kukukumbusha kwamba kwenye kile kitabu cha hesabu tuliona na kupata msingi wa tarumbeta zote ambazo watu wa israeli walikuwa wakizitumia kumbuka kwamba tarumbeta ilipigwa kwa sauti ya kugutusha kusudi watu waweze kukusanyika na kwenye aya hii pia twaona kwamba tarumbeta hiyo inapigwa kwa kusudi hilo nam watu walitakiwa kukusanyika ili walisikie neno la mungu na wapate kutii neno lake kwa kugairi kwa kufuata njia zao mbaya na kumfuata mungu katika yote ambayo amewaagiza kuyatenda hili watafanya ndugu msikilizaji kwa kuwa yeye si mwepesi wa hasira bali ni mwingi wa rehema naye hugairi mabaya hapo mtu anapou rafiki yangu njia ambayo waweza kumwendea mungu au kumrudia mungu ni kwa njia hiyo moja tu ya kutubu na kuacha dhambi zako kumbuka kwamba neno hilo kutubu lina maana ya kama vile mtu anavyoenda mkono wa kushoto na abadilike mara moja na kuanza kuenenda kwenye mkono wa kuume msikilizaji hii ni kusema kwamba iwapo ulikuwa mwizi unabadilika na unaanza kufanya kazi kwa mikono yako ili uweze kujitosheleza katika mahitaji yako kile ambacho kipo hapa ndugu yangu ni kwamba mambo haya hayawezekani iwapo utajaribu kuyafanya hivyo kwa nguvu zako maana sisi sote ni wenye dhambi lakini mara tu tunapolitia jina lake bwana yesu kristo na kumwamini kwamba yeye ndiye bwana na mwokozi hapo sisi twabadilishwa na twafanyika kuwa wana wa mungu elewa kwamba sina maana ya wewe kujiunga na kanisa lolote lile au kupitia mambo yale kama ubatizo kuwekewa mikono na mambo kama hayo kile ambacho hasani ninakwambia ndugu yangu ni kwamba ni lazima umwamini bwana yesu kristo nawe utaokolewa kwa kuwa hiyo ndio ahadi yake mungu unapopokea uokovu huo lile ambalo lafanyika ni kwamba utapata asili mpya ndani yako asili ambayo itapenda vitu vya mungu na kutaka kumpendeza mungu siku zote jambo lingine pia ambalo ningependa ufahamu ni kwamba mwito wa tarumbeta ya leo hii ni hili neno lake mungu ambalo na kwa njia hii yani injili ya yesu kristo ujumbe huu ni ujumbe ambao utakwenda kote ulimwenguni utabadilisha maisha ya watu kama vile imekuwa kwa karne nyingi mtu anapoitikia mwito huu na kutubu yeye huwa na wakati wa furaha maana lile ambalo alikuwa akilitafuta sehemu nyingine amelipata katika mungu ambaye ni uzima wake msikilizaji hivyo ndivyo ambavyo yaweza kuwa maishani mwako iwapo leo hii utaamua kwamba umeacha njia zako mbaya umeacha mambo yako yale mengine na umeamua kumfuata bwana yesu kristo kumbuka kwamba kumfuata bwana yesu kristo si kwa maneno bali ni kwa vitendo kwa kuzitii amri zake na sehemu ambayo wazipata amri zake siyo katika sehemu nyingine bali ni katika biblia tunapotelemka kwenye aya ya16 neno lake bwana lendelea kwa kusema hivi kusanyeni watu litakaseni kusanyiko kusanyeni wazee kusanyeni watoto na hao wanyonyao maziwa bwana arusi na atoke chumbani mwake na bibi arusi katika hema yake mpendwa msikilizaji tazama jinsi ambavyo neno lake mungu lanena kuhusu hali ambayo yahitajika kuwepo mara tarumbeta inapopigwa yani inakuwa kwamba yeyote ambaye amesikia mwito wa tarumbeta hiyo ni lazima kujibia tarumbeta hiyo kwa hili basi ndugu yangu neno hili latuonyesha waziwazi kwamba mwito ambao mungu anatupa kwenye neno lake ni mwito ambao watuhusisha kila mmoja wetu iwe wewe ni mzee mtoto kijana mama dada au msichana ni lazima ujibie mwito huu maana pasipokujibia mwito huu hukumu yake mungu itakuwa juu yako lakini kwa kuwa najua kwamba umelisikia neno lake bwana umesikia mwito wa injili utalijibia kwa kumwamini yesu kristo ambaye alikufa kwa ajili yako ili kwamba uhesabiwe haki mbele zake mungu halafu kwenye aya ya17 neno lake bwana latwambia haya hao makuhani wahudumu wa bwana na waliye kati ya patakatifu na madhabahu na waseme uwaachie watu wako e bwana wala usiutoye urithi wako upate aibu hata mataifa watawale juu yao kwani waseme kati ya watu yuko wapi mungu wao kulingana na aya hii ambayo twaisoma ndugu yangu neno lake bwana laendelea kunena kuhusu hilo ambalo watu hao wanahitaji kutenda kusudi mungu awaachie baraka na baraka hizi hasa zatokana na kumtii mungu ndiposa neno hili la wahimiza wale ambao ni makuhani wale ambao ni wahudumu wa bwana waliye kati ya patakatifu na madhabahu na waseme uwaachie watu wako e bwana wala usiutoe urithi wako upate aibu hata mataifa watawale juu yao kwani waseme kati ya watu yuko wapi mungu wao kwa hakika ndugu yangu hili ambalo lipo hapa ni kwamba twahitaji kuwa zaidi ya vile ambavyo tulivyo leo hii kama kanisa ni kweli kwamba neno hili hasa lanena kuhusu wale wana wa israeli maana ni wao tu ndio ambao walikuwa na mahali pale patakatifu na pia ni wao ndio waliokuwa na madhabahu kwetu leo hii kama watoto wa mungu madhabahu ambayo tunayo ni madhabahu dhahiri ambayo ii mbinguni kulingana na neno lake bwana kwenye kile kitabu cha webrania naye muudumu wa madhabahu yale ni bwana wetu yesu kristo ambaye ni muombezi wetu lililopo basi kwa ajili ya mambo mengi ambayo yametupata maishani mwetu katika jamii zetu na pia katika nchi yetu ni vyema kukaribia kile kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji nam taifa letu lii katika mahitaji jamii nyingi ulimwenguni zi katika mahitaji hitaji la kurudiwa na mungu ili mungu aweze kuwabariki na njia ya kufikia kiti hicho ndugu msikilizaji wewe kama mtoto wa mungu umepewa jina hilo la yesu kristo na iwapo haujamwamini bwana yesu kristo njia yako ya kufikia kiti hicho ni kwa kumwamini yesu kristo maana yesu kristo ndiye njia kweli na uzima wala hakuna mtu awezaye kufikia mungu baba na kumwomba rehema au neema yoyote ile isipokuwa kwa njia ambayo ni yeye ndugu msikilizaji neno hili hasa ambalo twaliona hapa ni neno ambalo leo hii waweza kusema kwamba wana wa israeli hawakulitenda kwa kuwa wametapakaa kote duniani siku hizi na wametawaliwa kama vile unavyofahamu kwa muda mrefu ijapo kuwa leo hii kuna nchi hiyo inayoitwa israeli na bendera pamoja na serikali wengi wa wibrania au waisraeli hawaishi katika nchi yao bali wanaishi katika mataifa kama vile mungu alivyokuwa amesema kwamba iwapo hawatamtii basi atafanya nini atawatawanya katika mataifa lakini kumbuka kwamba ndugu yangu mungu anakusudi na taifa hilo na kuna siku hiyo ambayo atawarudisha wote katika nchi yao na hapo ndipo shida zao zitakoma na kwako wewe ndugu msikilizaji iwapo wataka kuziona baraka zake mwenyezi mungu ni lazima kumrudia mungu kwa njia hiyo ya kutubu na kumwamini bwana yesu kristo naye atakupokea nawe na utakuwa nimbarikiwa maana wewe ni mtoto wake bwana tunapoendelea kwenye aya ya 18 msikilizaji neno lake mungu latuingiza kwenye kipengele kipya ambacho chanena kuhusu ahadi ya ukombozi kwa sasa yoeli atanena kuhusu mambo ambayo yatakuwepo siku za usoni neno lake bwana kwenye aya hiyo latuambia hivi hapo ndipo bwana alipoona wivu kwa ajili ya nchi yake akawahurumia watu wake katika hili ndugu yangu twaona kwamba ijapokuwa hali ya israeli ni ngumu kwa sasa hivi kuna ahadi hapa ambayo neno lake bwana lanena jambo hili ndilo ambalo twaliona katika mahubiri yake yesu kristo katika kile kitabu cha mathayo sura ya 24 na 25 wakati ambapo yesu kristo alinena kuhusu yale yatakayotendeka wakati wa dhiki kuu kabla ya bwana wetu yesu kristo kurudi hapa duniani basi hapo ndipo ataonea nchi yake wivu na kuwahurumia watu wake msikilizaji kwenye aya inayofuatia ya19 lake bwana lasema hivi bwana akajibu akawaambia watu wake tazameni nitawaletea nafaka na divai na mafuta nanyi mtashiba kwa vitu hivyo wala sitawafanya tena kuwa aibu kati ya mataifa kwa hili ambalo twaliona hapa ndugu yangu hili hakika ni jambo ambalo ni la kutia moyo sana wale ambao walikuwa wakisikia wakati huo maana ni neno la tumaini wakati huo utakapofika bwana atawapa nafaka na divai na mafuta wao watashiba hawatakuwa aibu tena kati ya mataifa hili ndugu msikilizaji hasa ni jambo ambalo lanena kuhusu jinsi ambavyo mungu atafanikisha uchumi wa nchi ile hakuna mtu yeyote anayeweza kusema kwamba unabii huu umetimika katika nchi ya israeli kwa sasa hivi na kwa hivyo unabii huu ambao unanenwa hapa haujatimia ni mambo ya wakati wa siku ya bwana ambayo itaanza kwa giza na kuingia kwa asubuhi ya enzi ya bwana wetu yesu kristo itazaliwa kutokea kwenye aya ya i lile ambalo tutaliona kwa wakati au muda fulani neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya ishirini. lakini jeshi lililotoka kaskazini nitaliondolea mbali nanyi nami nitalifukuza mpaka nchi ya ukame na ukiwa sehemu yake iliyo mbele itaingia katika bahari ya mashariki na sehemu yake iliyo nyuma itaingia katika bahari ya magharibi na uvundo wake utapanda juu na harufu yake mbaya itapanda juu kwa sababu ametenda mambo makubwa kama vile tumesoma kwenye aya hii ndugu yangu lile ambalo ningependa ufahamu ni kwamba neno la mungu alineni kuhusu nzige tena bali lanena kuhusu jeshi hilo ambalo lilitoka kaskazini sehemu moja ya hili ambalo lanenwa hapa ilitimia wakati ambapo jeshi la ashuri lilishuka na kuchukua mateka enzi ya kaskazini au ule ufalme wa israeli lakini mungu aliokoa enzi hiyo ya kusini au ufalme wa yuda toka mikononi mwa ashuru ila baada ya miaka 1 mia ufalme huo uliangushwa na watu wote kuchukuliwa mateka hadi babeli mbali na hayo kuna kutimilika kwa ahadi katika siku za mwisho wakati ambapo jeshi litatoka kaskazini nalo na litaondolewa mbali au kupigwa na mungu mambo haya ndiyo ambayo wayasoma kwenye kile kitabu cha Ezekieli, sura ya 38 na 39. wakati wa dhiki kuu nchi zilizo kaskazini mwa israeli zitavamia israeli lakini mungu atawaokoa watu wake kwa kuwapigania hali hii ambayo yaelezewa kwenye aya hii ndugu yangu ndiyo ambaye yalingana na vile vita vya megido kumbuka kwamba ndugu yangu msikilizaji wakati ambapo mungu anahukumu dhambi yeye hutukuka sawa na vile ambavyo anavyomwokoa yeyote yule aliye mwenye dhambi hili ni jambo ambalo ni gumu sana kwetu kwamini ni tembe iliyokali kwa mwanadamu ili yeyote kuimeza lakini usisahau kwamba mungu ni mungu mtakatifu na mungu aliye mtakatifu ni lazima kuhukumu kila mmoja wa manabii amesema jambo hilo neno lake mungu lina mengi sana ya kusema ndugu yangu kuhusu hukumu yake mungu lakini usisahau kwamba kama vile tulivyoona hapo awali yeye hapendi kufanya hukumu maana lile ambalo twafahamu kumuhusu ni kwamba yeye ndiye mwenye neema amejaa huruma si mwepesi wa hasira ni mwingi wa rehema naye hugairi mabaya jambo hili ndilo ambalo hasa neno lake mungu lasema kwamba hukumu ni kazi ambayo ni ya kipekee kwake mungu na hiyo ndiyo sababu amenyosha mikono yake kwetu sote naye anatuuliza tumwendee kusudi tuweze kupokea wokovu lakini mtu awaye yote anapokataa kumgeukia anapokataa mwito huo wa wokovu kutoka kwake ni lazima atamhukumu katika haki na pia katika utakatifu wake hili ni kweli ndugu msikilizaji hata kwa watoto wa mungu wakati wowote wa ambapo tunatenda neno lolote baya iwapo hatutajihukumu sisi wenyewe basi ni lazima mungu kutuhukumu yeye atatunidhamisha na kuturudisha kwake kusudi hukumu hiyo ambayo yawapata wale wana wa uasi isije ikatupata sisi tunapotelemka kwenye aya ya21 neno lake bwana laendelea kutuambiahive nchi usiogope furahi na kushangilia kwa kuwa bwana ametenda mambo makuu kwa mujibu wa aya hii ambayo ndugu msikilizaji lile ambalo ningependa ufahamu ni kwamba twaisoma ndugumsikilizajil ambo kwanza kabla ya kuja kwake bwana yesu kristo ili authibitishe ufalme wake hapa ulimwenguni leo hii kama vile unavyofahamu nchi hiyo bado hii chini ya laana wanahitaji maji nchi hiyo ni mbali sana na kuwa kama ile bustani ya adeni tunapoendelea ndugu yangu neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya 2b msiogope enyi wanyama wa kondeni maana malisha jangwani ya jangwani yanatoa miche na huo mti unazaa matunda yake Mtini na mzabibu inatoa nguvu zake nam siku hiyo ambaye yaneno hapa rafiki yangu ninauhakika kwamba wakubaliana nami kwamba siku hiyo bado haijaja siku hiyo itakuja wakati huo ambapo kristo atakuwa amekalia usukani hapa ulimwenguni kisha kwenye aya ya23 neno lake bwana latuambia hivi furahini basi enyi wana wa sayuni mkamfurahie bwana mungu wenu kwa kuwa yeye huwapa ninyi mvua ya masika kwa kipimo cha haki naye huanyeshea mvua mvua ya masika na mvua ya vuli kama kwanza hawa ambao ndugu msikilizaji wanaitwa wana wa sayuni ni nani watu hawa ambao wanaitwa wana wa sayuni ni wale ambao walikuwa katika ule ufalme wa kusini ulioitwa pia kwa jina lingine ufalme wa yuda hapo ndipo ule mlima wa sayuni ulipokuwa nabii huyu anaponena habari ya mvua yeye ananena hasa kuhusu mvua yenyewe na atatumia mvua hii ili kuelezea jinsi ambavyo roho mtakatifu wa mungu atakavyomwagiwa juu ya wale wote ambao ni watumishi wake mungu na kwa habari ya mvua ya masika huja hasa katika mwezi ule wa kum nao mvua ya vuli huanza kwenye mwezi wa nne pamoja na hili nitakuuliza usome kile kitabu cha mambo ya walawi sura ya26: ya na ya na kile kitabu cha kumbukumbu kumbu la torati sura ile surail11 kanzia 117 kitabu cha wafalme wa kwanza, sura ya nane, ya aya yaa3536 kisha kile kitabu cha yeremia sura ya 3, ya 3 na mwisho kabisa kitabu cha hosea sura ya 6 unaposoma haya yote ndugu msikilizaji utafahamu hasa yale ambayo neno lake bwana lanena hapa lakini kulingana na neno hili mungu ameahidi kwamba kutakwepo na mvua ya masika pamoja na mvua ya vuli mara moja kwa ajili ya nchi hiyo siku hizo za usoni tunapotelemka kwenye aya ya 24 25 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi na sakafu za kupepetea zitajaa ngano na mashinikizo yatafurika kwa divai na mafuta nami na nitawarudishia hiyo miaka iliyoliwa na nzige na parare na madumadu na tunutu jeshi langu kubwa nililolituma kati yenu kulingana na jinsi ambavyo neno lake bwana latwambia kwenye aya hizi msikilizaji kuna ujumbe muhimu sana kwa taifa hili la israeli ujumbe ambao unatumaini kubwa sana kwa ajili ya watu hawo wa mungu na jambo lingine ambalo ningependa ufahamu hapa ni kwamba wazo lililopo kwenye aya hizi ni wazo ambalo linapatikana kwenye kitabu cha ufunuo wa yohana sura ya 21 aya hiyo ya yaa ambayo yasema kwamba tazama nayafanya yote kuwa mapya hili ndilo ambalo nitumaini kwa wale wote watakaokuwa wamebakia katika siku hizo mbaya siku za giza kuu na dhiki kuu ningelipenda ufahamu kwamba wale ambao ni kanisa lake mwenyezi mungu yani wenye dhambi ambao wamemwamini bwana yesu kristo kuhusu ukombozi wao hawatakuwepo hapa duniani nami na ninamshukuru mungu ndugu msikilizaji kwamba mimi ni mmoja wao na naamini kwamba wewe pia ni mmoja wao neno hili latwambia jinsi ambavyo mambo yatakavyokuwa wakati ule kwamba kutakuwepo na mabadiliko uzuri utakuwepo vyote ambavyo vilikuwa vimeharibiwa vitafanywa upya machozi yatapanguzwa hali itabadilika na mambo yatakuwa ni ya furaha mtupu maana mtawala ambaye atakuwa akitawala ulimwengu huo hata kuwa ni yule ambaye ametawala kwa muda mrefu na sina maana ya kiongozi wa kibinadamu bali ni na maana ya huyo ambaye ni ibilisi kumbuka kwamba neno lake bwana lasema kwamba yeye ndiye mungu wa dunia hii mtawala atakayekuwepwa wakati huo ni yule ambaye neno la mungu lamuita kwamba atakuwa na uwezo wa kifalme mbegani mwake yeye ndiye mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalme wa amani na huyo sie mwingine ndugu yangu wamjua jina lake naye jina lake ni yesu kristo mwana wa mungu aliye hai sijui kukuhusu wewe ndugu msikilizaji lakini mimi sijatosheka na maisha hapa ulimwenguni ningelipenda kwenda kukaa naye bwana yesu kristo lakini kwa kuwa alisema kuwa atarudi kunichukua ninafuraha kusubiri ninapoendelea kulinena neno lake kusudi wengi wanaolisikia neno hili wapate kuliamini na kupokea uokovu huo ambapo mwisho kabisa tutakuwa na huyo ambaye ni mwokozi wetu najua kwamba ndugu yangu hili ni jambo ambalo walitamani pia ni jambo ambalo walitazamia na hebu fahamu hili kwamba hili ambalo unalitazamia ni lazima litatendeka siku moja kwa kuwa huyo ambaye ameahidi si mwanadamu ili awe na kigeugeu na wala sio mwana wa adamu ili adanganye hebu na wanadamu wote wawe waongo lakini mungu wetu hatakuwa mwongo hata siku moja msikilizaji wangu ni lipi lingine ambalo walisubiri kuna tumaini katika bwana yesu kristo mwamini bwana yesu kristo ishi kulingana lake, na neno lake nawe katika maisha haya utabarikiwa na pia katika maisha yatakayokuwepo baadaye utakuwa pamoja na yesu kristo ukifurahi na kuimba haleluya hosana kwa mwana wa mungu aliyekuokoa hebu tuombe pamoja maana kwa hakika hili ni jambo ambalo twafaa kumshukuru mungu kwalo kwa kuwa hatukufaa kuwa katika ufalme huo lakini kwa neema yake tutakuwa katika ufalme huo tumefanyika kuwa wana wake jamani tulibariki jina la bwana kwa ajili ya jambo hili natuombe baba mfalme mungu uishie milele nalibariki jina lako na kulitukuza tena siku hii ya leo kwa sababu wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe tazama bwana licha ya kuwa kuna magumu hapa duniani kuna mambo ambayo ni ya kutia hofu mioyo yetu inatulia tunapofahamu kuwa tunatumaini ambalo ni la milele nalo ililotumaini lii katika mwana wako yesu kristo ambaye ni mwokozi wetu naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba katika haya ambayo amejifunza atajitahidi kuyatenda haya hasa kwa kuamini neno hili na kulitenda kulingana na vile ambavyo umemwagiza kutenda najua kwamba hili bwana utamwezesha kwa neema yako anapolisoma neno lako na kulitii kwa kila njia hili naomba kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. ndugu yangu kuna tumaini katika bwana yesu kristo kuna uzima katika yesu kristo hapa ulimwenguni na pia hata baadaye kuna tumaini kwa kila mmoja ambaye amemwamini bwana nam wewe ambaye umemwamini bwana ka katika neno lake bwana mtazame bwana katika kila jambo na baraka zote ambazo iwahitaji kukubariki nazo atakubariki kwa kuwa yeye hupendezwa kuwabariki watoto wake natazamia tena kuwa pamoja nawe kwenye kipindi kijacho ili tuweze kuona yale ambayo mungu ametuandalia na usisahau kwamba tutatajia hasa kuhusu unabii wa kumwagiwa kwa roho mtakatifu jambo ambalo najua ungelipenda na na mungu mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza masuali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni2154 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodotwrc ke nakumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea