shukuru mungu ndugu msikilizaji kwa neema na fadhili zake hasa kwamba ameturuhusu tuwe pamoja siku kama hii ya leo ili tuweze kupokea kutoka kwake ni furaha yangu kukutana pamoja nawe kwenye meza ya neno lake bwana kusudi tujifunze yale anayotupasa kama watoto wake zaidi naomba nikupongeze kwa kuniruhusu kuwa pamoja nawe siku hii ya leo ili nikuletee neno hili ambalo ni uzima na pia njia katika mapito yetu hapa duniani iwapo kuna hilo linalobariki moyo wangu ni ufahamu kwamba katika kila hali mungu amekulinda na kukupa siha njema kama ilivyo leo hii basi kwa muda aliotupa mungu tutaendelea na somo letu lililoko kwenye kitabu cha webrania, sura ya suaa kwa kumbukumbu kumbu lako somo hili la husu huyo aliyejitolea kikamilifu naye ndiye yesu kristo somo letu naanzia kwenye aya ya25 ya sura ya9 ya kitabu cha waebrania119 hadi sura ya 10 ya aya maandiko matakatifu yasema hivi kwenye aya ya 25 wala si kwamba ajitoe mara nyingi kama vile kuhani mkuu aingiavyo katika patakatifu kila mwaka kwa damu isiyo yake naye aliingia humo mara moja kwa mwaka katika hili tuendelea kuona yafuatayo kwenye aya a 26 kama ifuatavyo kama ni hivyo ingelipasa kuteswa mara nyingi tangu kuwekwa msingi wa ulimwengu lakini sasa mara moja tu katika utimilifu wa nyakati amefunuliwa azitangue dhambi kwa dhabihu ya nafsi yake kama aya hii isemavyo kristo alifunuliwa kwa sababu hiyo moja kwamba katika utimilifu wa nyakati mara moja tu atoe nafsi yake kuwa dhabihu na kwa njia hiyo kutangua dhambi zetu ni baraka kufahamu kwamba mwokozi wetu alijitoa jinsi ambayo sisi nasi twahitaji kujitoa kwake kwani huo ndiyo upendo halisi kujitoa kwetu si kwamba ni dhabihu bali ni kuthamini huo upendo wake usiokuwa na kifani kwenye aya ya 27 neno la bwana laendelea kutujulisha haya na kama vile watu wanavyowekewa kufa mara moja na baada ya kufa hukumu mauti msikilizaji ni kawaida katika maisha ya mwanadamu kila mtu ambaye hajamwamini mara mauti yanapomfikia basi kinachofuatia ni hukumu kama mauti ya kristo hayawezi kukuokoa basi hakuna chochote mbele yako kinachoweza kukuokoa kutokana na hukumu yake mungu namshukuru mungu kwamba si watu wote wameandikiwa kufa naam imewekewa mtu kufa mara moja lakini kuna hao ambao hawatakufa kuna hao wazee ambao husema wanasubiri wafe ili waingie katika uwepo wake mungu lakini kuna wazee wasio na haraka ya kufa bali wamgojea bwana ikiwezekana aje wakiwa hai naamini kwamba wewe msikilizaji ungependa kusubiri hata katika uzeeni mwako ama ikiwa wewe ni mzee ungependa kumwona bwana yesu akitelemka katika mawingu na hivyo kuingia katika utukufu bila kufa kwa msingi watumaini tumaini tulilo nalo kwamba kristo yarudi kuwachukua walio wake ndiposa nasema kwamba watamani kumsubiri yesu kristo umwone akija mawinguni na katika kuja kwake mawinguni hapo ndipo utapokelewa au kunyakuliwa na yeye dugu msikilizaji hilo ndilo jambo ambalo twasubiria liweze kutendeka tunapogeukia kwenye aya ya 28 neno laendelea kutwambia haya kadhalika kristo naye akiisha kutolewa sadaka mara moja azichukue dhambi za watu wengi atatokea mara ya pili pasipo dhambi kwa uokovu andiko hili msikilizaji hali nini kuhusu kunyakuliwa bali kuja kwake kama mtawala na hakimu wa ulimwengu elewa hili kwamba waumini hawatahukumiwa pamoja na hili atakapotokea mara ya pili hata shughulikia swala la dhambi wala kutembea katika galilaya au yerusalemu bali aja kutekeleza hukumu kwa hivyo kwa ujasiri wote twaweza kusema kwamba kuna sehemu mbili tu ambako dhambi zako zaweza kuwa aidha dhambi zako zaweza kuwa juu yako wewe mwenyewe au kwake yesu kristo ikiwa hujamtumaini kristo au kukubali dhabihu yake ikiwa yeye si mokozi wako na mkombozi wako ikiwa hana mamlaka juu yako basi hakuna chochote kilicho mbele yako isipokuwa hukumu mbele ya kiti kikuu cheupe cha enzi hakuna yeyote atakayesimama mbele ya kiti hicho atakayeokoka ila kila mmoja atapewa nafasi nzuri ya kuwasilisha kazi zake nao atatambua kwamba mungu alikuwa sahihi tangu jadi nami nina ujumbe kwako ndugu yangu kwamba mungu daima ni sahihi kwa hivyo leo hii ikiwa dhambi zako zi juu yako yaani haujamwamini bwana yesu kristo na kazi hiyo aliyokuja kutenda ni vyema ufanye uamuzi wa kumwamini bwana yesu kristo hata sasa hivi hakuna lolote liwezalo kuziondoa dhambi zako isipokuwa kumwamini huyo yesu kristo aliyejitoa nafsi yake ili wewe pamoja nami tupate kusafiwa na kuwa na haki mbele zake mungu kristo atakapotokea mara ya pili pasipo dhambi ina maana kwamba atakamilisha wokovu aliouanzisha kumbuka hili msikilizaji wangu kwamba wokovu u katika ngeli tatu tunaokolewa na tutaokolewa hili ndilo twalisoma kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya aya ya pili, isemayo hivi wapenzi sasa tu wana wa mungu wala haijadhiirika bado tutakavyokuwa lakini tunajua ya kuwa tutafanana naye kwa maana kama alivyo naam hiyo itakuwa siku kuu itakuwa siku kuu kwako wewe kama vile itakuwa kwangu hakika mungu hajamaliza kazi yake ndani yetu na pia katika maisha yetu zaidi ni kwamba kristo atatokea mara ya pili pasipo dhambi ili atuokoe hasa wale dhambi ameishughulikia lakini kwako wewe ambaye hujamwamini basi hukumu ya kusubiri baada ya kuona haya yanayohusu hukumu twageukia sura ya kumi ambayo mada yake ni himizo hii ni kwenye msingi wa dhabihi hiyo kuu na bora aliyoitoa bwana wetu yesu kristo neno la mungu lafungua sura hii ya ya kwa kusema hivi kwenye aya kwanza basi torati kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuwa wala si sura yenyewe ya mambo hayo kwa dhabihu zile zile wanazozitoa kila mwaka daima haiwezi wakati wowote wa kuwakamilisha wakaribiyao mwandishi alipokuwa akimalizia sura ya 9 asema kwamba ikiwa kristo alishindwa kutuokoa kwa mauti yake katika kuja kwake mara ya kwanza basi hakuna kinginecho bali hukumu pekee basi rafiki yangu iwapo utamkana kristo kama mwokozi wako elewa kwamba utakuwa na mazishi ya kuhuzunisha mno mtu afaye pasipo kumwamini kristo hukumu tu ndiyo yamsubiri ila pasipo na kujali dhambi alizotenda mtu mara amwaminipo kristo basi huyo huwa salama huopolewa wala hata simama katika hukumu yake mungu torati ilitimiza makusudi yake mema katika kuwa mwalimu wa kufunza israeli kwa kuwa mungu alikuwa amewafunza viwavyo basi aliwahukumu vilivyo tena kwa ukali mno bwana yesu alipokuwa hapa katika mwili alisema ni mara ngapi nimetaka kuwakusanya watoto wako kama vile kuku akusanyavyo vifaranga vyake chini ya mbawa zake wala hamkutaka rafiki yangu ikiwa huamini kwamba hukumu ya mungu ilikuwa kali juu ya yerusalemu basi chukua muda wako utembelee mji huo sehemu nyingi ni magofu na mahame ni mara ngapi mungu amejaribu kuwakusanya watu wake aliowachagua aliwapa agano la kale lililokuwa na mafundisho kuhusu tambiko za hema ya kukutania linganisha mwanga waliokuwa nao na jinsi mababu zetu walivyoishi kwa wakati ule walikuwa mapagani watu wachafu kwelikweli hadi hapo ambapo nuru ya injili ya kristo ilipowaangazia namshukuru mungu naamini kama vile wewe kwamba kuna hao waliomwamini kristo ila taifa la israeli lilikuwa na torati iliyo kama kitabu cha shule ya chekechea na hapo ndipo wengi wanakosea wanathiolojia wanapofikia sehemu hii ni lazima watafute jambo lenye uzito lakini cha msingi anachotujulisha mungu ni kwamba alimtuma mwana wake akafa kwa ajili yetu ili sisi tupate kupatanishwa naye na kuwa katika familia yake mungu naam ni rahisi kwa jinsi hiyo sasa naomba nikujuze jambo jingine nalo na ni lenye umuhimu mkubwa mno elewa kwamba sheria yahusishwa na hema ya makutano na dhabihu zilizotolewa humo hivyo basi wazo kwamba twaweza kutenga amri za mungu na taratibu au sheria zinazoambatana na kutoa dhabihu zile si sahihi hata kidogo iwapo wataka kurudi katika taratibu ya sheria na kujiweka chini ya amri zile kum sharti ujenge hema ya kukutania na ufuge kondoo na mbuzi maana utawahitaji lakini rafiki yangu kwa kuwa kristo alimaliza hayo yote sasa tu kwenye kiwango tofauti kabisa kwa mfano mungu ataka uwe na furaha maishani mwako sheria au amri zile hazikuahidia lolote kama ufahamuvyo wakati sheria zile zilikuwa zikitolewa kulikuwepo na umeme na radi watu walikufa wakati huo lakini yesu amekuja ili tupate kuwa na uzima kisha tuwe nao teletele tele dhabihu hazingekoma kutolewa kwa maana wa abuduo wakiisha kusafishwa mara moja wasingejiona tena kuwa na dhambi kimsingi ni kwamba iwapo dhabihu hiyo iliyotolewa ingelitoa kujiona kwao kuwa wenye hatia au wenye dhambi basi dhabihu moja ingelitosha ni jambo la kustajabisha sana kwamba baada ya kufa kwa yesu ilichukua miaka michache nalo hekalu likaharibiwa kufikia sasa unaposikia sauti yangu israeli haijajenga hekalu nyingine wanamfano wa hekalu kwa ajili ya watalii nayo na ni kwenye hoteli lakini hawana hekalu ya kufanyia maabada leo hii wala haionekani kuwa watakuwa na hekalu hivi karibuni naam kristo alipokufa na alipo kufanyika dhabihu hapo ndipo ilikuwa mwisho wa hitaji la hema ya kukutania na hekalu hii ikiwa ni pamoja na dhabihu zilizotolewa au kufanyiwa humo na kama nilivyotajia hapo awali jinsi maandiko yanavyosema kwa ajili ya waisraeli ni kwamba kama dhabihu hiyo ingelitosha basi dhamiri hiyo ya dhambi hawangelikuwa nayo wala kujihisi wana hatia uhakika wa mambo ni kwamba dhabihu hizo zilikuwa za kuwakumbusha waisraeli kwamba taratibu hiyo ya dhabihu si kamilifu la sivyo hawangelirudia kutoa dhabihu hizo mara kwa mara hizo zilikuwa kivuli tu cha hicho kilicho halisi rafiki kweli ndiyo hii hauhitaji kuishi katika kivuli cha nyumba bali wahitaji nyumba yenyewe zaidi ni kwamba dhabihu hizo hazingelirudiwa iwapo zingelikuwa kamilifu hainge na hitaji lolote la kurudiwa mfano ni kwamba mtu akisema kuwa amepona lakini aendelea kunywa dawa baada ya kila saa ni wazi kwamba mtu huyo hajapona na mtu anapoendelea kutoa dhabihu basi huyo hajasamehewa dhambi na kristo ndiye alitoa sadaka ya nafsi yake itoshayo kikamilifu dhabihu za gano la kale zilikuwa na kumbukumbu ya dhambi mwaka baada ya mwaka mwingine katika kutoa dhabihu hii kulikwwepo na sikukuu ya utakaso kila mwaka je hii ilikuwa na maana gani jibu halikuwa limefika hadi hapo alipolia yesu kwa sauti kuu sana pale golgota akisema imekwisha hapo ndipo ilikuwa imekwisha na mwaka uliofuatia haikwa na haja ya kufanyiwa utakaso au kuwapo na siku kuu ya utakaso neno la mungu ni wazi kwamba kufanya dhabihu leo hii ni sawa na kuikanyagia chini ya miguu damu ya kristo aya ya ndugu yangu yasema hivi maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa dhambi kulingana na maandiko haya msikilizaji damu ya wanyama na dhabihu zilizotolewa wakati ule ilikuwa ya kufunika dhambi tu hadi aje huyo aliye mwanakondo wa mungu achukwaye dhambi za ulimwengu nitakuomba usome injili ya yohana29 sura ya ya aya ili ufahamu zaidi aya aya zinazofuatia ya hadi ni za ajabu hebu sikiliza kwa hiyo ajapo ulimwenguni asema dhabihu na toleo hukutaka lakini mwili uliniwekea tayari sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo ndipo niliposema tazama nimekuja katika gombo la chuo nimeandikiwa niafanye mapenzi yako mungu hapo juu asemapo dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa na hizo za dhambi hukuzitaka wala hukupendezwa nazo zitolewazo kama ilivyoamuru torati ndipo aliposema tazama nimekuja niafanye mapenzi yako aondoa la kwanza ili kusudi alisimamishe la pili katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu ningependa kukuelekeza kwa sehemu yenye umuhimu sana unapolinganisha na hili tulilolisoma tunaporudi kwenye kitabu cha kutoka sura ya19 twapata kuwa ni maandalizi ya kupokea torati sheria kisha kwenye sura ya 20 yahusu kupokea kwa zile amri 10 baada ya hapo mungu kwa neema yake aliwapa taratibu ya kutoa dhabihu kama ilivyo madhabahu yaambatana na sheria zilizopo kwenye aya ile 21 lile linaloonekana laonekana kana kwamba halifai lakini katika biblia mojawapo ya maandiko ya kuzingatia na hili lililoko hapa sheria imetolewa sasa na mungu anena na musa akimwambia hivi basi hukumu utakazoziweka mbele ya watu ni hizi ukimnunua mtumwa wa kiebrania atakutumikia kwa miaka sita mwaka wa saba atatoka kwako huru bure kwamba aliingia kwako peke yake tu atatoka hivyo peke yake kwamba ameoa mkewe atatoka aende pamoja naye kwamba ni bwana wake aliyempa huyo mke naye amemzalia wana wa kiume au wa kike yule mke na wanawe watakuwa ni mali ya bwana wake naye mume atatoka peke yake lakini huyo mtumwa akisema waziwazi mimi nampenda bwana wangu na mke wangu na watoto wangu sitaki mimi kutoka huru ndipo hapo huyo bwana wake atamleta mbele ya mungu na kumleta mlangoni au penye mwimo wa mlango na bwana wake atalitoboa sikio lake kwa uma ndipo atamtumikia siku zote katika hili tulio kwenye agano la kale iwapo nge mtu akitembea huku sikio lake limetobolewa utafahamu kwamba bwana yake alimpa mke na kulipia gharama ya kuwa mtumwa siku zote kwa ajili yake ilikuwa ni sheria ya ajabu ijapokuwa ni jambo linalopendeza lakini maana yake hasa ni nini tutafuata maana yake katika zaburi ya aya ya 6, na ile ya 67 ambapo neno la mungu lasema hivi dhabihu na matoleo hu kupendezwa nazo masikio yangu umeazibua kafara na sadaka za dhambi hukuzitaka ndipo niliposema tazama nimekuja katika gombo la chuo nimeandikiwa maandiko haya yamenukuliwa kwenye kitabu cha webrania nayo yamuhusu bwana yesu kristo hii ni mojawapo ya taswira nzuri ipatikana ayo katika maandiko bwana yesu alikuja ulimwenguni akakuwa na kufikia utu uzima na kwanza huduma yake alipotimia miaka 3 mwisho wa huduma yake angeliuliza kwa ujasiri ni nani miongoni mwenu anishuhudiaya ya kuwa nina dhambi alikuwa mtakatifu asiye najisi aliyetengwa na wenye dhambi hakuna lolote ambalo lingemzuia hapa duniani kwani angeliondoka siku yoyote na angelipenda angerudi mbinguni na kuiacha dunia hii kuniacha mimi katika utumwa wa dhambi lakini alitupenda na mungu aliupenda ulimwengu huu hata akamtoa mwanaye pekee kwa hivyo badala ya sikio lake kutobolewa alipewa mwili mwili kwa ajili ya nini kwa mauti kufa kwenye msalaba katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu hayo ni kwa mujibu wa sura ya aya ya 1:1 kwa habari ya sheria iliyoko kwenye kitabu cha kutoka sura ya2 iwapo bwana atampa mtumwa wake mke wa kuoa naye ampende angelichagua kukaa katika utumwa kwa sababu ya mke wake ni katika njia hiyo hiyo bwana yesu kristo amepewa mwili wa waumini nalo na ndilo kanisa iliyobii arusi wake katika sura ya aya ya 17:9 katika sala ya kristo kwenye kitabu cha injili ya yohana asema hivi mimi nawaombea hao siuombei ulimwengu bali hao ulionipa kwa kuwa hao ni wako bwana atupenda amelipa gharama kwa ajili yetu tunalola baraka kujua ni kwamba hakukaa katika utumwa bali amerudi na kuketi kwenye mkono wa kuume wa mungu huko juu na siku moja ndugu msikilizaji atarudi na kutuchukua kutoka kwa utumwa wa dhambi ili tuwe naye milele hakuna mwingine awezaye kufanya kama hili ila yeye tu nalo hili ni la ajabu tena la kupendeza na kutia moyo sana hili hii ni taswira nzuri jinsi gani tuipataye ya kristo kwenye sehemu hii ya maandiko kwenye aya ya11 maandiko matakatifu yasema hivi na kila kuhani husimama kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zile zile mara nyingi ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi dhabihu zile kama vile tumetajia hapo awali zilikuwa za kufunika dhambi tu nazo zilikuwa za utakaso lakini hazingeliweza kuondoa dhambi sadaka na dhabihu hizi zilikuwa ukumbusho kwamba mwanadamu ni mwenye dhambi na suala la dhambi halijashughulikiwa bado aya ya, ya hivi lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi moja hata milele aliketi mkono wa kuhume, wa kuume mungu je wafikiri alikaa chini kwa nini alikuwa amechoka la aliketi kwa kuwa hakutaka kufanya lolote la yesu aliketi chini kwa kuwa kazi yake ilikuwa imekamilika dhabihu umoja kwa ajili ya dhambi milele ndugu yangu jina lake libarikiwe milele kwa yote aliyotutendea tuendelee basi tuone lililoko kwenye aya ya maandiko matakatifu yasema hivi tangu hapo akingojea hata adui zake wawekwe kuwa chini ya miguu yake bwana wetu msikilizaji anasubiri kidogo tu kuna watu wachache wa kuokolewa na hivyo ni lazima asubiri sisi huenda twaomba njo sasa bwana yesu lakini bwana yesu asema la hasha ngoje kidogo kuna ndugu zako wengine wanahitaji kuokolewa hii ni fursa aliyotoa kwako hasa ambaye haujamwamini upate kumwamini tuendelea kusoma aya ya14 inayosema hivi kwenye sura hii ya 1 ya kitabu cha webrania maana kwa toleo moja amewakamilisha hata milele hao wanaotakaswa ni ajabu kwamba toleo moja lilifanya hilo ambalo matoleo mengi hayangeliweza kukamilisha iwapo kristo hawezi kukuokoa ndugu msikilizaji na kukulinda basi mungu hana njia nyingine ya kukuokoa au kukulinda halafu aya ya 15 hadi 1517 maandiko yaendelea kutuambia hivi na roho mtakatifu naye amshuhudia kwa maana baada ya kusema hili ni agano nitakalo agana nao baada ya siku zile anena bwana nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika ndipo anenapo dhambi zao na uwasi wao sitaukumbuka tena kabisa hii ni sehemu muhimu ambayo ni nukuu kutoka kwenye kitabu cha eremia bwana yesu alipokufa msalabani jambo muhimu lilitendeka pazia iliyokuwa katika hekalu wakati huo ilipasuka katikati njia ilikuwa wazi sasa ya kuingia mbele zake mungu si kwa damu ya wanyama na mbuzi bali kwa njia ya yesu kristo nayo na ilikuwa kwa njia ya mwili wake tazama aya ya katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu kimsingi ni sisitizo kwamba kristo alijitoa ili dhabihu zote zikome yashangaza kwamba ndugu yangu tangu kuharibiwa kwa hekalu kwenye mwaka wa70 baada ya kristo na huyo tito kiongozi wa rumi hapaja kuwepo na sadaka ya damu yerusalemu hata leo wala matumaini ya kufanya hivyo hamna kristo aliondoa la kwanza la pili chini ya agano jipya tu katika taratibu tofauti kabisa paulo aitaja kwa waumini wa korintho tunaposoma kwenye wakorintho wa pili sura ya 3 ya 6 inayosema hivi naye ndiye alitosheleza kuwa wahudumu wa agano jipya si wa andiko bali wa roho kwa maana andiko huua bali roho huhuisha kuna watu wa ajabu sana ambao wametafsiri andiko hili kuwa na maana ya wasisome biblia wao husema kwamba biblia ni andiko na ni roho ndio huuisha ila andiko au aya inayofuata yaweka baina maana ya maandiko hayo hivi ndivyo neno la sema basi ikiwa huduma ya mauti iliyoandikwa na kuchorwa katika mawe ilikuja katika utukufu hata waisraeli hawakuweza kuukazia macho uso wa musa kwa sababu ya utukufu wa uso wake nao ni utukufu uliokuwa ukibatilika bila shaka hii yanena kuhusu amri zile kumi zilizokuwa na huduma ya mauti rafiki yangu sheria haikumwokoa yeyote itakuwa maana ya kuweka chini ya hukumu ya mungu ni roho mtakatifu ndiye anahuisha na wewe pamoja nami twaishi katika siku hii ambayo roho mtakatifu ndiye sisi anatuongoza na kutuonyesha mapenzi ya ya mungu aya ya anatuiishass ya haya basi ondolelo hayo likiwapo hapana toleo tena kwa ajili ya dhambi fahamu hili ndugu yangu kwamba taratibu ya toleo la dhabihu lilianza na habili na kutamatishwa na mauti ya kristo na kwa aya hii sehemu ya mafundisho yamefika mwisho sasa aya ya twapata hayo ambayo ni ya utendaji na yanena kuhusu wajibu na manufaa hasa himizo aya ya yasema haya basi ndugu kwa kuwa tuna ujasiri wa kupaingia patakatifu kwa damu ya yesu ujasiri ambao neno la mungu lanena hapa ni ujasiri wa kuzungumza wala si kiburi sasa tazama kwa umakini je twaingiaje katika patakatifu yan katika uwepo wake mungu ni kwa damu ya yesu ndugu yangu hivyo ndivyo ilivyo tuna njia ya kumwendea mungu nalo ni kwa hilo alilolitenda bwana wetu yesu kristo tusichague njia nyingine kwa kuwa njia yako haiwezi kukusaidia bali tuifuate njia yake mungu nasi tutafurahia mema ya agano jipya hebu ebuauomb nakushukuru ewe mungu uliye baba wa bwana wetu yesu kristo kwa kuwa hakuna mungu aliyetujali upeo na anayeendelea kutujali hata siku ya leo nakushukuru kwamba umetuwezesha mimi pamoja na msikilizaji kuweza kusikia haya ambayo yanatupasa katika maisha yetu hasa ufahamu wa hilo alilolitenda kristo na jinsi ambavyo twahitaji kuthamini yote ambayo kristo alitutendea najua kwamba ndugu yangu amepokea neno hili kama vile mimi pia nimelipokea na hivyo twa kwomba utusaidie tutembee katika upya wa maisha na kuhuwishwa na roho wako ili jina lako lizidi kusifiwa na kubarikiwa haya yote nimeyaomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu men ndugu yangu imekuwa ni baraka kubwa sana kuwa pamoja nawe na hasa kupokea kutoka kwa mungu kutokana na maandiko hayo matakatifu ni kwamba tutakuwa pamoja tena kwa wakati mwingine kama huu ili tujifunze zaidi ya kristo na zaidi ya hayo ambayo mungu ametutendea na hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako joffry wanjala munialo na neno litaendelea kufikia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo sanduku la posta ni b moja tanomoja n nairobi kisha uandike kod nambe ambayo ni aa kenya nitarudia tena radio sanduku la posta ni b moja tanmoa n nairobi kisha uandike kod namba ambayo ni a kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikwaga kwa heri na neno litaendelea