kuwa daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo na leo tukaweze kuangazia safari ya imani sehemu ya kwanza waibrania 111 basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana maneno machache katika lugha ya kiingereza yana maana nyingi kama neno imani tunazungumza kuhusu kuwa na imani kwa mungu na kwa watu na kulinda imani tukimaanisha kutumia unachoamini baadhi wanafikiria imani kuwa daraja la kiakili kwa jambo lisilojulikana mtu au kiasi nyakati zingine hudhaminiwa kuwa kuamini katika kitu ambacho hakipo au hakiwezi kudhihirishwa ila wanachotumai kuwa kipo usinizungumzie kuhusu imani baadhi wanasema kwa haraka wakiongeza kuwa zungumza nami kuhusu vitu halisi vitu ninavyoweza kuona kuhisi na kuwa na ujuzi navyo ili hali hiyo ndiyo bibilia inasema kuwa imani kutambua kuwa kuamini katika kitu usichoona kunatoa changamoto kwa uelewa wako na ujuzi ulio nao andiko linasema hivi basi imani ni ni kuwa na hakika ya mambo ya, ni bayana ya mambo mambo bayana yasiyoonekana wa mstari wa yasiyoonk yapo mambo mawili ambayo ni muhimu katika kuelewa maelezo neno la kwanza lililotafsiriwa kuwa hakika unakumbuka kuwa imani ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo ni neno lile lile ambalo lilitumiwa katika siku za kirumi kumaanisha hati miliki kwa kipande cha mali kwa mfano ulitaka kununua kipande cha ardhi katika mji wa athens ila uliishirumi ulilipia kipande hicho na kupewa hati miliki iliyotiwa sahihi na mhori mali hiyo ni yako neno la pili lililotafsiriwa kuwa bayana lina maana kuwa ithibati ya kile unachotumainia nam unasema ila inapokuja katika kuamini mtu au kitu ambacho sijawahi kiona ni na tatizo kuhisi kuwa ni halisi jinsi alivyoliweka elton trublad imani si imani bila ithibati bali kusadiki bila shaka hilo ndilo linalohusu imani halisi ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for for today and Hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa gidelies international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 722331412 kumbuka ni 72231412