na la bwana litukuzwe ndugu msikilizaji kwa kuwa hii ni siku nyingine njema ambaye ametupa kutokana na fadhili zake nyingi na wema wake langu ni shukrani pia kwako kwa kuamua kwamba muda huu utahutumia kwa njia hiyo ya kulisikia neno lake ambalo ni uzima na baraka zako milele neno hili rafiki yangu hakuna yule anayelitegemea ambaye ameaibika bali wote ambao wamelitumaini mioyo yao imejaa sifa na shukrani kwa mungu hili najua kwamba ndilo ambalo lipo pia katika maisha yako basi karibu kwenye mafundisho yetu yanayotoka kwenye kitabu cha nabii mika somo letu likianzia kwenye aya ya 1 ya sura ya kwanza hadi aya ya kwenye sura ya pili ni imani yangu kwamba yote tutakayojifunza siku hii yatakuwa yenye manufaa kwako katika hali ya kiroho pamoja na kukuhekimisha katika maisha haya ili uelewe mafundisho haya naona kwamba ni muhimu kwangu kuamsha kwa nia yako kwa kukukumbusha yale ambayo yamo katika sura hii ya kwanza nam sura hii msikilizaji yanena kuhusu hukumu ya mungu juu ya ufalme wa israeli na yuda na sasa tupo kwenye kipengele hicho kinachohusu maombolezo ya mika neno la mungu kwenye aya ya1 linayo haya ya, haya ya mfungie gari la la vita farasi aliyemwepesi kishi alikuwa mwanzo wa dhambi kwa binti sayuni maana makosa ya israeli yameonekana kwako mji huu ambao waitwa lakishi ni mji uliojulikana sana kwa ukuzaji wa farasi huu mji ulikuwa kusini magharibi mwa yerusalemu karibu na nchi ya wafilisti mahala hapa ndipo ambapo kwanza ufalme wa yuda ambao mara nyingi twauita ufalme wa kusini ulijulishwa habari hizo za ibada ya sanamu hapo lakishi ndugu msikilizaji ndipo yuda alijifunza ibada ya sanamu kama nilivyosema kutoka kwa dada yake israeli nazo farasi zilizokuwepo mahali pale ni zile zilizotumiwa katika ibada ya kuabudu jua ibada hii ya kuabudu jua haikuwa tu miongoni mwa hao waliokuwa wakiishi katika mashariki ya kati bali hata wayunani nao walikuwa na ibada hiyo kwa jua mmoja wa miungu yao aitwaye apolo alichongwa au kuchorwa akiendesha farasi katika mbingu jambo ambalo lilikuwa na uhusiano na hiyo ibada ya jua kwa kuwa mji huo walakishi ndiyo ulimuingiza yuda katika hayo ambayo yalikuwa ni machukizo mbele zake mungu mungu hakuwa na lingine bali kuuhukumu mji huo jambo hili lanikumbusha hayo ambayo bwana yesu alinena kwa habari za hao wanaowafanya watoto wa mungu kujikwaa alisema kwamba ni heri wao kufungiwa jiwe la kusaga na wakatumbukizwa katika bahari baharina iwapo uu miongoni mwa hawo ambao daima huwafanya hao watoto wa mungu kujikwaa basi hukumu ya mungu ii juu yako pamoja na hili kwenye kile kitabu cha hesabu twampata huyo nabii aitwaye balamu ambaye aliwafanya watoto wa mungu kujikwaa na kumtenda mungu dhambi huyo balamu neno la mungu natwambia kwamba aliuawa kwa upanga kwa kuwa alipenda ujira wa udhalimu mungu hakumwacha bila hukumu bali alimhukumu kikamilifu nawe ambaye wahusika na hao waliowaumini iwapo utatenda kama watu hao walakishi walivyotenda tayari nimekufahamisha kwamba hutaepuka hukumu ya mungu juu ya maisha yako ni vyema unapokaa na watoto wa mungu uwe ni mtu ambaye hu tayari kuwahimiza katika kutenda mema na hayo yaliyo haki mbele za mungu nawe utapata dhawabu yako ambayo ni kuu sana mungu atapendezwa nawe kwa kuwa umetenda hilo ambalo la stahili machoni pake tunapoendelea kwenye aya ya1 neno lake bwana laendelea kwa kusema hivi kwa hiyo utaipa moreshgathi zawadi ya kuagia nyumba za akzibu zitakuwa kijito kidanganyacho wafalme wa israeli ndugu msikilizaji mji huu ambao neno la mungu lataja hapa ni huo mji ambao ulikuwa ni makao ya huyu nabii mika nazo miji za akzibu ambazo zaitwa nyumba zitakuwa ni uongo kwa hao wafalme wa israeli yai wakazi wa sehemu hiyo ni waongo nao pia waliishi kulingana na hilo jina lao neno hilo akzibu katika lugha ya kiibrania ina maana ya kijito au uongo sababu ya neno la mungu kunena kwa jinsi hii kuhusu nyumba hii au miji ya akzibu ni kwa kuwa wao walikuwa kama vijito hivyo ambavyo waweza kufikiri kwamba vitakuwepo hadi wakati wa kiangazi lakini mara jua linapochomoza na hali ya hari kuingia hutajua kwamba kijito cha maji kilikuwepo mahali pale watu wale walionekana kana kwamba waweza kuwa wamsaada lakini mwisho walikuwa ni waongo watu ambao si wa kutegemewa waliahidi kusaidia lakini wakati wa hitaji lilipofika hawakuwa wamsaada hata kidogo kwa watu wa sampuli hii fahamu kwamba mungu analo hilo ambalo analisema juu yao kwanza kabisa kuna huyo ambaye ni mwongo na baba wa uongo naye jina lake ni ibilisi kwa sababu hiyo yeyote ambaye ajihusisha na uongo basi huyo mara moja huwa na uhusiano na ibilisi isitoshe msikilizaji kuna baadhi ya hao ambao hupenda kuahidi jambo hali wakijua kwamba hawatalitimiza watu kama wale ni watu ambao huwezi kuwaegemea ni kama miji hiyo ya akzibu zaidi ya hiyo ninalo tahadhari kwako kwamba kulingana na neno hili la mungu mahali uliposimamia yani uongo ni kama mchanga nawe utazama bila ya kujua ndugu mpendwa kwenye kitabu cha ufunuo neno la mungu kwenye sura ya218 aya ya linayo haya ya kukwambia bali waoga na wasioamini na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hao waabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto na kiberiti hii ndiyo mauti ya pili kama ilivyo wazi kabisa ndugu msikilizaji lugha ambaye yatumika kwenye kitabiki cha ufunuo wa yohana ni lugha ambaye yaeleweka moja kwa moja kwa hivyo ni jukumu lako kujiepusha na uongo wa kila namna katika kila hali haijelishi kama huyo unayemdanganya afahamu kwamba unamdanganya au la bali ni lazima kwako kufahamu kuwa hilo ambalo walitenda siyo sawa mbele zake mungu anayekufahamu na anayefahamu yote kukuhusu kwa hili basi ndugu mpendwa iwapo wafahamu kwamba huwezi kutenda jambo lolote basi usiahidi kwamba utafanya jambo hilo huku wafahamu kwamba huwezi kulitenda nam yesu kristo alisema kwamba ndiyo yako iwe ndiyo na laa yako iwe la lingine lolote zaidi ya hili latoka kwa huyo ambaye ni muovu yani shetani ndugu yangu najua kwamba ili ni jambo ambalo waweza kulitenda mwenyewe na zaidi sana kwa uwezo wa roho mtakatifu aliye roho wa kweli Atakai kuongoza katika kweli ya hilo ambalo wataka kulinena au kutoa ahadi kwayo tunapogeukia aya ya 15 twaendelea na neno hili la mungu linalohusu maombolezo yake mika kwenye sura ya kwanza ya hiki kitabu cha mika neno lake bwana lasema hivi bado ukaye maresha nitakuleta yeye atakaye kumiliki utukufu wa israeli utafika mpaka adulamu kulingana na aya hii msikilizaji lile ambalo lipo ni kwamba kuna tumaini ambalo laja kwa israeli lakini ni kwa umbali tumaini hilo ambalo latajwa kuwa ni utukufu wa israeli ni huyo aliye mrithi wa kiti cha mfalme daudi yani yesu kristo mwana wa mungu mojawapo ya majina yake ni mwaminifu na kweli na hivyo ndivyo alivyo kwa kuwa yeye ni mwaminifu wa kuokoa na kukomboa naye akomboa kikamilifu huyu mkombozi haiwezekani hata kidogo kutoka kwenye mji wa uongo kwa kuwa yeye ndiye mwaminifu na kweli ila la kufahamu ni kwamba taifa hilo la israeli katika siku za mika lilikuwa limedanganyika sana na wala hakuna usaidizi wowote wa ambao waliupokea kutoka sehemu yoyote hii ilikuwa ni wakati ule ambapo washuru walipowavamia na kuteka miji yao mingine na kwa kuwa hali ilikuwa jinsi hiyo neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya 16 ambayo pia ni ya kumalizia sura hii ya kwanza ya kitabu iki chamika neno hilo linayo haya ya kutwambia jifanyie upaa jikate nywele zako kwa ajili ya watoto waliokufurahisha panua upaa wako kama tai kwa maana wamekwenda mbali nawe utumwani kulingana na hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji ningelipenda ufahamu kwamba hapo waashuru walipovamia nchi hiyo ya israeli waliwachukua hawo waliokuwa vijana chipukizi nao watu hao waambiwa kwamba waomboleze kwa sababu hiyo kwa wao kujifanyia upaa kwenye vichwa vyao ni ishara kwamba wanao maombolezo ijapokuwa katika maagizo aliyowapa musa kwenye kitabu kile cha mambo ya walawi pamoja na kitabu cha kumbukumbu kumbu la torati musa aliwaagiza wasinyoe nywele lakini kwa kuwa dhambi ilikuwa imeingia katika nchi ile ili walazimu wao kuonyesha hali yao jinsi ilivyokuwa kwa kunyoa nywele zao na kuwa upaa naye nabii isaya ambaye alihudumu wakati mmoja na nabii mika anayo haya ya kusema kwa habari ya matukio haya kwenye sura ya 1a aya hiyo ya pili naye asema hivi wanapanda juu hata baithi na diboni mpaka mahali palipo juu ili waliye juu ya nebo na juu ya madeba wamoabi wanalia wana upaa juu ya vichwa vyao vyote kila ndevu zimenyolewa aya hii kama ilivyo ndugu msikilizaji yadhihirisha hali hiyo ambayo ilikuwa ni ya majozi na uchungu kwa sababu ya watu wale kuwapoteza wana wao nayo hiyo kama nilivyokwambia hapo awali ilikuwa ni hukumu ya mungu juu yao baada ya kuona hayo kwenye sura hiyo ya kwanza hebu tugeukie sura ya pili kusudi tuendelee kujifunza zaidi neno hili la mungu na hayo ambayo yatufaa katika maisha yetu leo kwenye sura hii twapata ujumbe wa pili wa nabii mika huku akielezea hayo yaliyokuwa maovu au dhambi za watu wale elewa kwamba hukumu ilikuwa juu ya watu wale kwa kuwa walijiingiza katika ibada ya sanamu na hayo yote ambayo yalikuwa yakiambatana na ibada hiyo fahamu hili ndugu msikilizaji kwamba ibada ya sanamu katika siku zile ilikuwa ni ibada yenye zinaa na ijira waliopata wale makahaba waliokuwemo humo ndiyo iliendesha shughuli ya kila siku ya ibada zile na hili rafiki yangu ndilo ambalo twalisikia kwamba latendeka miongoni mwa hao ambao ongonwa kwamba abao shetani na kwa hili twaona na kufahamu kwamba ibada ya sanamu katika siku hizi za leo zapata mizizi yake katika siku za nabii mika hii ni kwa kuwa zinani jambo ambalo lazingatiwa sana katika ibada zile wao ni dhihirisho la mwanadamu kuyavunja hayo ambayo ni maagano ya mungu au amri zake mungu mambo haya ndiyo ambayo yameharibu maisha ya watu wengi pamoja na nyumba zao taifa lolote ambalo la zinana uzinzi ni taifa ambalo limefikia mwisho wake kwa kuwa mungu atashuka juu yake kwa hukumu maovu ambayo mika atayekemea katika sura hii ya pili ni hayo maovu au udhalimu wa mwanadamu dhidi ya mwenzie kumbuka kwamba kwenye sura ile ya kwanza lile ambalo alilizingatia ni hayo maovu ambayo walikuwa wamemtenda mungu uhusiano wao na mungu hukuwa sawa hata kidogo nam hivyo ndivyo huwa siku zote kwani uhusiano wako na mungu usipokuwa sawa basi haitawezekana kwa vyovyote vile uwe na uhusiano ambao ni sawa na wanadamu wengine maana jambo hilo halitawezekana na hilo ni kwa kila mmoja katika maisha yake sura hii kama ilivyo siyo yenye maneno ya kupendeza lakini itafunua dhambi ambazo huelekeza taifa kuangamia au kuzoroteka na kama ilivyokuwa kwa watu wa mungu wakati ule ndivyo ilivyokwetu leo hii ndugu msikilizaji katika kizazi chetu cha leo basi ndugu yangu hebu tugeukie aya ya kwanza ambayo ina haya ya kutwambia ole wao wakusudiao mambo maovu na kutenda mabaya vitandani mwao kunapopambazuka asubuhi huyafanya kwa sababu ya katika uwezo wa mikono yao kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji kuna huo uwezekano wa maandiko haya kunena juu ya dhambi ya zinaa lakini zaidi ni kuhusu uovu ambao wajitokeza au kufikiriwa na hao wanaotenda maovu vitandani mwao kwa uhakika wote hili ni jambo linalotendeka daima hata katika kizazi chetu ikiwa si hivyo itakuwaje kwamba mtu kwa gafla atamwinukia mkewe na watoto na kuwaua au itakuwaje kwamba mtu atamwibia mwajiri wake au mzazi wake haya yote ni lazima awe ameyapanga viwavyo kabla ya kuyatekeleza nam watu hupanga hilo watakalolitenda na mwisho hulitekeleza hilo kwenye aya hii neno hili lasema kwamba mara kunapopambazuka hao waliokuwa wamepanga maovu huyafanya au kutenda hayo kwa kuwa wanao huo uwezo mikononi mwao hili mwenzangu ni jambo ambalo ni wazi kabisa kwani hawo wasio na kichwa cha bwana wale watenda dhambi ndiyo ambao hutenda mambo kama haya na wao huonekana daima kuwa kwamba wamefanikiwa ila ufanisi huo ndugu msikilizaji sio katika njia hiyo ambayo mungu anakusudia wafanikiwe bali ni katika hila na kuwahadaa wale walio maskini pamoja na wale wasiojiweza nam wamejitajirisha kwa njia hiyo njia ambayo kwa hakika ni laana na kama ilivyo ndugu msikilizaji mtu akiwa nazo fedha basi huyo pia anayo uwezo na nguvu jambo hili ni kweli kwani kuna hao ambao walifikiri na kusema kwamba pesa huvunja milima na kwa kuwa hivyo ndivyo ilivyo hao wasio na kichwa cha bwana na wanayopesa wametumia pesa hizo kutenda udhalimu na uovu wanaoupangia kwenye vitanda vyao hali hii ambayo ilikwepo israeli ndiyo ilifanya nchi hiyo kuanguka mika kama vile nilivyosema hapo awali anena kuhusu filosofia ya serikali ya wanadamu ambayo yakubalika mbele zake mungu iwapo ukubaliani au unatashwishi kuhusu hili basi soma historia ya taifa hizo zilizokuwepwa hapo awali nazo zilikuwa na uwezo na jinsi zilivyoanguka miongoni mwa taifa hizo zilizokuwa na uwezo na zikaanguka mojawapo ni huo utawala wa babeli neno la mungu kwenye kitabu cha danieli sura ya tano ya aya laonyesha jinsi ambavyo mungu yehova anatawala katika falme na mambo ya wanadamu haijalishi kama taifa hilo au ufalme huo wamwamini au haumwamini wote ni wanadamu ni viumbe vyake hivyo ni lazima kutenda haki kama inavyohitajika neno la mungu kwenye sehemu hii yasema hivi belshaza mfalme aliwafanyia wakuu wake elfu karamu kubwa akanywa divai mbele ya elfu hao belshaza alipokuwa akionja ile divai akaamuri wavilete vile vyombo vya dhahabu na fedha ambavyo baba yake nebukadreza alivitoa katika hekalu lililokuwako yerusalemu ili kwamba mfalme na wakuu wake na wake zake na masuria wake wapate kuvinywea basi wakavileta vile vyombo vya dhahabu vilivyotolewa katika hekalu la nyumba ya mungu lililokuwako yerusalemu na mfalme na wakuu wake na wake zake na masuria wake wakavinywea wakanywa divai wakaisifu miungu ya dhahabu na ya fedha na ya shaba na ya chuma na ya mti na ya mawe saa hiyo hiyo vikatokea vidole vya mkono wa mwanadamu vikaandika katika chokaa ya ukuta wa nyumba ya enzi ya mfalme mahali palipo kikabili kinara naye mfalme akakiona kitanga cha ule mkono ulioandika ndipo uso wa mfalme ukabadilika fikira zake zikamfadhaisha viungo vya viuno vyake vikalegea magoti yake yakagongana mfalme akalia kwa sauti kubwa akaamuru waletwe wachawi na wakaldayo na wanaajimu mfalme akanena akawaambia wenye hekima wa babeli mtu awaye awayeyote atakayesoma maandiko haya na kunionyesha tafsiri yake atavikwa mavazi ya rangi ya zambarau na kuwa na mkufu wa dhahabu shingoni mwake naye atakuwa mtu watatu katika ufalme basi wakaingia wenye hekima wote wa mfalme lakini hawakuweza kuyasoma yale maandiko wala kumjulisha mfalme tafsiri yake kisha tunapoendelea ndugu msikilizaji kwenye aya ya17 katika sura hii ya a ya kitabu hiki cha danieli neno la mungu latuonyesha jinsi ambavyo mungu huhukumu taifa lolote linalokeuka maadili yake neno la mungu lasema hivi ndipo danieli akajibu akasema mbele ya mfalme zawadi zako zishike wewe mwenyewe na zako mpe mtu mwingine walakini nitamsomea mfalme maandiko haya na kumjulisha tafsiri yake kwa habari zako e mfalme mungu aliyejuu alimpa nebukadreza baba yako ufalme na ukuu na fahari na utukufu na kwa sababu ya ule ukuu aliyompa watu wa kabila zote na mataifa na lugha wakatetemeka na kuogopa mbele yake aliyetaka kumuua alimuua aliyetaka kumwacha hai alimwacha hai aliyetaka kumtukuza alimtukuza aliyetaka kumshusha alimshusha lakini moyo wake ulipoinduliwa na roho yake ilipokuwa ngumu akatenda kwa kiburi aliuzuliwa katika kiti chake cha enzi nao wakamwondolea utukufu wake akafukuzwa mbali na wanadamu moyo wake ukafanya kuwa kama moyo wa mnyama na makao yake yalikuwa pamoja na punda mwitu akalishwa majani kama ng'ombe mwili wake ukaloa maji kwa umande wa mbinguni hata alipojua ya kuwa mungu aliye juu ndiye anayetawala katika ufalme wa wanadamu na yakuwa humweka juu yake yeye amtakaye awaye yote na wewe mwanawe ee bel-shaza hukujinyenyekeza moyo wako ijapokuwa ulijua hayo yote bali umejiinua juu ya bwana wa mbingu nao wamevileta vyombo vya nyumba yake mbele yako na wewe na wakuu wako na wake zako na masuria wako mmevinywea nawe umeisifu miungu ya fedha na ya dhahabu na ya shaba na ya chuma na ya mti na ya mawe wasioona wala kusikia wala kujua neno lolote na mungu yule ambaye pumzi yako ii mkononi mwake na njia zako zote ni zake hukumtukuza ndipo kile kitanga cha ule mkono kikaletwa kutoka mbele zake na maandiko haya yameandikwa na maandiko yaliyoandikwa ni haya menemene mene tekeli na peresi na tafsiri ya maneno haya ni hii mene mungu ameuhesabu ufalme wako na kuukomesha tekeli umepimwa katika mizani nawe umeonekana kuwa umepunguka peresi ufalme wako umegawanyika nao wamepewa wamedi na wajemi wa ndipo belshaza akatoa amri nao wakamvika danieli mavazi ya rangi ya zambarau wakatia mkufwa dhahabu shingoni mwake wakapiga mbiu kutangaza habari zake ya kwamba yeye ni mtu watatu katika ufalme usiku huo huo belshaza mfalme wa wakaldayo akauawa aka na dario mmedi akaupokea ufalme naye umri wake alikuwa na miaka stii na miwili kwa kweli ndugu msikilizaji kulingana na vile ambavyo tumesoma neno hili la mungu hakuna taifa lolote lile ambalo lihuru kutenda jinsi linavyotaka kwa hili pia twaona kwamba utajiri unapokuwa kwenye mikono ya watu wachache wasiomjua mungu ni lazima hukumu itashuka juu yao basi ni vyema daima iwapo unayo mali au hauna kuishi katika kichwo cha bwana na kutenda kama apendavyo nawe utakuwa nimbarikiwa huyu mfalme wa babeli ndugu msikilizaji alikuwa na kiburi kwa sababu ya yale aliyokuwa nayo na licha ya kujua kwamba mungu alikuwa amemhukumu hapo awali baba yake nebukhadreza kwa sababu ya kiburi chake yeye pia alijiinua kwa sababu ya yale aliyokuwa nayo diposa mwisho wake ulikuwa mbaya maana mungu alimhukumu pamoja na hilo taifa lake lote la babeli mpendwa hakuna mtu awaye yote ambaye auwaweza kuepuka hukumu yake mungu hasa ikiwa kwamba anafanya hayo ambayo ni ya kiburi tena yale ambayo ni ya kumchukiza mungu naamini kwamba katika maisha yako hautafuata mfano wa huyo mfalme wa babeli bali utafuata mfano wa wale ambao walimcha bwana na kuishi katika njia hiyo ambayo ilikuwa ni ya kumtukuza nao wamedumu hata milele unapotenda jinsi ambavyo wahitajika kutenda fahamu kwamba ndugu msikilizaji yale yote ambayo ni hukumu kwa wale wasiompenda mungu itakuwa ni faraja kwako maana mungu ni mwenye haki na ni lazima atahukumu kwa haki ninaimani kwamba katika maisha yako iwe unayo mali au hauna mali hautafanya hali yako kuwa ndiyo mungu wako bali utamwabudu mungu huyo abaynjia zako zote zi mkononi mwake ndugu yangu hiyo ndiyo sehemu yako ikiwa utayatii haya ambayo neno la mungu la kuagiza hebu tuombe mungu mfalme katika jina la mwana wako yesu kristo nalibariki na kulitukuza jina lako kwa kuwa uu bwana juu ya yote na wote kulingana na haya ambayo tumejifunza kwenye neno lako niombi langu kwamba utamsaidia ndugu yangu msikilizaji kuishi katika hali hiyo ambayo ni ya kukutukuza kwa kuwa ulitumba kwa kusudi hilo na zaidi bwana ili tuonyeshe sifa zako udhaifu ambao aweza kuwa nao msaidie kuushinda ili jina lako liendelee kutukuzwa daima maishani mwake na hata katika nchi yetu na iwe kwamba utatukuzwa pia kutokana na jinsi ambavyo viongozi na kila mtu awayeyote atatembea katika njia hiyo ambaye ni ya kukupendeza hasa kwa kumwamini yesu kristo ambaye ulimtuma ili tupatanishwe nawe na kuwajibika katika yote ambayo twahitajika kutenda katika maisha haya haya nayaomba nikijua kwamba utayatenda kwa kuwa nimeyaomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu Amen. mungu wetu akubariki sana mpendo wa msikilizaji kwa kuamini pamoja nami katika maombi haya kukuhusu wewe na pia kuhusu nchi yetu soma neno hili ambalo ni ramani yako ya kutenda hayo ya kupasayo yatende kwa nguvu za roho mtakatifu naye bwana atatukuzwa katika maisha yako na popote ulipo daima amani ya kristo iwe pamoja nawe hadi ttakapokutana tena kwenye kipindi kijacho ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea neno litaendelea lakini hebu nikujulishe kitu kipindi cha neno kimedhaminiwa na wakristo kama wewe na mimi5hap1 pale elfu tano kule hapa, elfu moja pale hivyo hivyo tu kama waswahili walivyosema kidogo kidogo hujaza kibaba ndivyo mchango wa wakristo kote nchini kimeendelesha hiki kipindi ikiwa unahisi roho mtakatifu akikuongoza kusaidiana na wenzetu ambao ni wadhamini wa hiki kipindi andika hundi kwa Trans World radio kisha uitume kwa anwani yetu ambayo ndio hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni mbili moja, moja, nne, nairobi nairobikenya kumbuka hakuna kiasi hakuna kiwango wewe toa tu jinsi mungu atakavyokuongoza na hadi kipindi kingine kijacho ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwwaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea