ariki jina la bwana ndugu msikilizaji kwa kuwa yeye ni mwema kwetu na fadhili zake twaziona kila mara maishani mwetu hasa hilo ambalo ladhihirisha wema wake kwetu ni jinsi ambavyo atufahamisha hayo tusiyoyafahamu kusudi lolote linapotokea tusitikiswe kamwe na kuiacha imani yetu yenye thamani kuu katika yesu kristo bwana wetu kwa hivyo ni furaha yangu kukukaribisha kwenye somo letu la leo linalotoka kwenye kitabu cha waraka wa wa kwanza yohana sura ya nne, aya ya aya hadi kuminamoja. kipengele ambacho twapata kwenye sehemu hii ni kuhusu jinsi ambavyo sisi kama watoto wa mungu twahitaji kupendana sisi kwa sisi na pia kupata ufahamu kuwa mungu ni pendo basi geukia biblia yako na kwa pamoja hebu twende kwenye aya hiyo ya sab ambapo neno la mungu lasema hivi wapenzi nampendane kwa kuwa pendo latoka kwa mungu na kila apendaye amezaliwa na mungu naye anamjua mungu baada ya kuwaonya waumini dhidi ya wale waalimu wa uongo ambao hasa hawatokani na mungu kama ilivyo kwenye aya hii lile ambalo lipo ni kwamba neno hili la mungu latuagiza siye tuliowaumini katika mwana wake yesu kristo kupendana kumbuka hili kwamba neno hili halineni habari za hao walimu wa uongo bali lanena kuhusu hao walio katika nyumba ya mungu baba tulipoanza mafundisho kutoka kwenye kitabu hiki yohana alizingatia sana habari za upendo miongoni mwetu kama watoto wa mungu upendo ambao yohana anena kuhusu sio ule upendo tuliotajia hapo awali uitwao heros ambao una maana ya tendo hilo la ndoa au ule wa wafileo ambao huwa miongoni mwa marafiki bali ongonahuule upendo ambao ni roho wa mungu peke yake yuwaweza kuuweka katika moyo wa mwanadamu na pia kumfanya audhihirishe kwa mwanadamu mwenzie hii ikiwa hasa kwa wale ambao ni waumini katika kristo nisikitiko kwamba kuna wengi ambao wametumia maandiko haya vibaya hasa kwa kubadili maana yake kwa tamaa zao wenyewe usijaribu kutenda tendo kama hilo maana ni lazima siku moja utatoa hesabu ya matendo yako upendo huo ulio halisi ni huo ambao watokana na kumpenda mungu hii ikiwa ni kwa kuzishika amri zake jambo ambalo laonyesha kuwa wamjua mungu ni katika hili ndipo mungu akuwezesha kuwapenda hao ambao ni ndugu zako katika bwana yaani walio na imani sawa nawe hili hasa hutendeawakati ambapo na huyo ndugu usiyemjua lakini una pendo kwa ajili yake moyoni mwako ila fahamu kwamba hii haina maana kuwa utawachukia hao wasiokuwa na imani sawa nawe kwa kupenda hao ambao ni ndugu katika kristo hasa kile ambacho utakuwa ukidhihirisha ni kwamba wamjua mungu kwa kuwa mungu ni pendo hili hutendeka wakati huo unapokutana na huyo ndugu usiyemjua lakini unalopendo kwa ajili yake moyoni mwako niombi langu kwamba utakuwa na pendo hilo katika moyo wako kwa kila aliye mtoto wa mungu kwa sifa na utukufu wa bwana wetu yesu kristo aya ya ya inayo haya ya yeye asiyependa hakumjua mungu kwa maana mungu ni upendo kwa mara nyingine tena rafiki msikilizaji twapata hilo ambalo ni kipimo cha hao ambao ni watoto wa mungu au la aya hii kama ilivyo haikuulizi iwapo wampenda baba au mama yako bali yanena habari za upendo ulio nao kwa watoto wa mungu labda waweza kuniambia kwamba waweza kuwapenda baadhi yao hongera ndugu yangu kwani waelekea upande ulio sawa lakini bado hujafika ni kweli kwamba kuna hao walio katika imani moja nasi ambao tabia zao si za kupendeza lakini twapenda na kuwajali kama ndugu ndugu upendo wako kwa ndugu kama hao ni kwako kuwasaidia kwa njia moja au nyingine kwa hilo hitaji walilo nalo kutokana na hili ambalo yohana atunenea hapa twapata kwamba ametupa maelezo mengine ambayo yamwelezea mungu wetu nayo na ni kwamba mungu ni pendo kuna hayo mengine ambayo alisema hapo awali nayo na ni kama ifuatayo mungu ni nuru maandiko ambayo toyapata kwenye sura ya kwanza 5 ya, ya kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana pia mungu ni uzima maandiko ambaye toyapata kwenye sehemu hiyo hiyo haya ni mambo matatu yenye umuhimu ambayo yaelezea kumuhusu mungu wetu kama neno linavyosema kwamba mungu ni pendo jambo hili ndilo ambalo twakutana nalo tena kwenye aya ya16 kwenye sura hii ili tuelewe kwamba hakuna sehemu nyingine ambayo pendo la mungu ladhihirika kwa uwazi isipokuwa katika imani ya kikristo ni ruhusu ni kusimulie kisa hiki naam kulikuwepo na mwanamke mmoja ambaye alisema kwamba hana haja na biblia akitajia kwamba hizo ni itikadi za kikristo wala hana haja na mambo ya kidini kwake yeye kujua na kufahamu kwamba mungu ni pendo hilo la tosha kabisa haya ni mambo aliyokuwa akimwelezea muubiri mmoja kisha huyo muubiri akamuuliza iwapo anafahamu hilo analolisema naye yule mwanamke akamjibu akisema kwamba anajua na kila mtu ajua jambo hilo basi yule muubiri akaendelea kumuuliza iwapo watu wa bara la hindi yuropa afrika pamoja na sehemu nyinginezo wafahamu hili kwa kuwa, kuna hao ambao bado waishi katika hali yao ya kutojua mwanamke huyo alimjibu na kumwambia kwamba wale ambao hawafahamu hili wamekuwa sugu katika mila na desturi zao mwisho mwanamke huyu alisema kwamba katika sehemu ambazo kuna maendeleo kila mtu iwafahamu kwamba mungu ni pendo jambo ambalo haikuwa kweli hata hivyo muubiri alimuuliza watu wa nchi zilizoendelea walijuaje kwamba mungu ni pendo mwanamke huyo hakuwa najibu kwa swali hilo ndipo muubiri akamwambia kwamba hili liliwezekana hapo ambapo mungu alilifunua kwa watu wake toka juu mbinguni kwa neno lake lililofanyika kuwa mwili zaidi ya miaka 200 iliyopita utakubaliana naymirafiki yangu kwa hili muubiri alikuwa na maana ya yesu kristo aliyekuja toka mbinguni na kuufunua upendo wake mungu kwa ajili yake mwanadamu utakubaliana nami rafiki yangu kwamba hakuna sehemu nyingine ambayo waweza kupata habari hizi isipokuwa kwenye kitabu kimoja ulimwenguni nacho ni biblia kwa kunena kuhusu habari hizi nanena habari za mungu kuwa pendo na mungu kutupenda sisi kwenye aya ya 9 neno hili la mungu laendelea kutuambia hivi katika hili pendo la mungu lilionekana kwetu kwamba mungu amemtuma mwanawe pekee ulimwenguni ili tupate uzima kwa yeye mpendwa msikilizaji nina swali hapa kabla ya kunena kuhusu andiko hili na swali lenyewe ndilo hili je mungu alionyesha vipi upendo wake kwako jibu huwezi kulipata kwenye sehemu nyingineyo yoyote siyo katika maumbile bali ni kwenye kilima cha kalvari hapo ndipo upendo wa mungu kwa ajili yako nami ulidhiirishwa kikamilifu mwana wa mungu yesu kristo aliyatoa maisha yake kutia muhuri wa pendo la mungu baba kwa ajili yetu kwa kuwa ni shida mtu kufa kwa ajili ya mwenye haki lakini yawezekana mtu kuthubutu kufa kwa ajili ya mtu mwenye haki hiyo ni kwenye warumi sura ya tano, ya aya sra kwa kuwa ni shida mtu kufa kwa ajili ya mtu mwenye haki lakini yawezekana mtu kudhubutu kufa kwa ajili ya mtu aliyemwema hayo ni maandiko tuyapatayo kwenye kitabu cha warumi sura ya tano, aya ya saba. sijui iwapo waweza kumpata au kumkosa mtu ambaye yiwaweza kufa kwa niaba au kwa ajili yako ila kwa upande wangu najua kwamba ingelikuwa vigumu kidogo hata hivyo mungu amedhibitisha pendo lake kwa kumtoa mwana wake afe siyo kwa ajili yangu tu bali na kwa ajili yako pia alijitoa sio kwa kuwa kuna hilo jema ulilolitenda kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu wakati ulipotimia kwa ajili ya waovu. hayo ni maandiko tuyapatayo kwenye kitabu cha warumi sura ya ya aya warum nam rafiki yangu mungu kwa kweli atupenda na aonyesha pendo lake mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi warumi sura ya ya aya maneno yale kutokana na hili maelezo kuhusu upendo wa mungu kwetu hautokani na sisi bali watokana na huyo mungu aliyetupenda upeo na huenda hili msikilizaji ndilo ambalo latusaidia kufahamu hali hiyo ambayo tunayo kama wanadamu hali hiyo ya kupungukiwa kwa njia moja au nyingine rafiki yangu kuna hili ambalo nitakosea nisipokufahamisha kuhusu hili ambalo watu wengi wamejaribu kutumia kwa kuukana uungu wa bwana wetu na mwokozi yesu kristo nalo jambo hili lahusu neno hili ambalo lasema kwamba yesu ni mwana wa mungu ubishi umekuwa kwamba mungu hawezi kuzaa naam kwa ufahamu wako tunapotangulia na adamu utamuita kuwa ni mwana wa nani kama si mwana wa mungu isitoshe mungu anawaita malaika na hao ambao wameliamini jina la yesu kristo kuwa ni wana wake hilo ambalo neno lataja kwamba ni mwana wa pekee hasa maana yake ni ni katika uhusiano wa kipekee kristo na mungu hii ni kama kwa habari za ibrahimu na mwana wake isaka kama unavyofahamu ibrahimu alikuwa na wana wengine ismaili na wale wengine ambao mke wake kwa jina ketura alimzalia baada ya kufa kwa sara mke wake ni kweli kwamba wote walikuwa ni wana wa ibrahimu lakini isaka ndiye alikuwa na uhusiano wa kipekee na ibrahimu uhusiano ambao ndugu zake wengine hawakuwa nao ni uhusiano huo wa kipekee ndio ambao neno la mungu lamtaja yesu kuwa ni mwana wa pekee wa mungu na kwa taarifa yako yesu kristo hakuumbwa bali alikuwepo na baba tangu milele na astahili ibada sifa na utukufu daima ni katika yeye ndipo twapata uzima wa milele kisha kwenye aya ya kmi neno la mungu laendelea kwa kutwambia haya maana kwa kule kufa kwake aliifia dhambi mara moja tu hili ndilo ndilopendo si kwamba sisi tulimpenda mungu bali kwamba yeye alitupenda sisi akamtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu neno hilo kipatanisho ni neno ambalo mtume yohana ametumia tayari kwenye ile sura ya pili, aya ya ili tuelewe neno hili kwa usawa ni lazima turudi kwenye agano la kale na ile hema ya mkutano kwanza kabisa kwenye hema hiyo kulikuwepo na sehemu hiyo iitwayo patakatifu humo ndimo sanduku la agano lilikuwemo na juu yake kulikwepo na makerubi ya dhahabu ambayo yalikabiliana uso kwa uso sanduku hilo lilitenezwa kwa mti wa mshita ambao ulimwagiwa dhahabu nje na ndani kisha kulikuwepo na kifuniko chake ambacho kiliitwa kiti cha rehema sanduku yenyewe kwa hakika ilikuwa ya kupendeza basi mara moja kila mwaka kuhani mkuu aliingia sehemu hiyo ya patakatifu papatakatifu na kunyunyiza damu kwenye kiti hicho cha rehema ni kwa njia hii tu msikilizaji wangu ndipo hao watu wa mungu wakati ule wangelikutana na mungu ndiposa sehemu hiyo ikaitwa kiti cha rehema mara kuhani mkuu angelifanya hivyo dhambi za israeli ziliondolewa na wangelikubalika au kupatanishwa na mungu kwa muda wa mwaka mmoja hadi wakati huo ambapo desturi hii itarudiwa tena mwakani na kwenye aya hii neno la mungu latwambia kwamba yesu kristo ni kipatanisho kwa dhambi zetu ambaye yamaanisha kuwa yeye ndicho hicho kiti cha rehema kwetu kwa kuwa alikufa hapa ulimwenguni kwa ajili yetu kama vile neno linavyotwambia kwamba alitolewa kwa ajili ya makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki hayo ni maandiko uyapatayo kwenye kitabu cha warumi sura ya ekitabua hilo alilotenda kristo latufanya sisi kuwa na ujasiri wa kwenda mbele za kiti cha neema cha mungu kwa ujasiri kwa kuwa kuna rehema pale kwa ajili yetu rehema na neema hii ni hilo ambalo kristo alidhiirisha pale msalabani kwa ajili yako na kwa ajili yangu mara mbili twapata mrptyakua neno hili hiliatambia kwamba mungu ni upendo hiyo ni kwenye aya ya ya na ile kwene lakini katika maandiko yote hupati sehemu yoyote ambayo neno la mungu linasema kwamba mungu ni rehema au neema na hata huwezi kusema kwamba mungu ni haki waweza kusema kwamba mungu ni mtakatifu kwa kuwa hiyo ndiyo maana ya mungu ni nuru kama vile kwamba mungu ni upendo ila mwenzangu kuna hili ambalo ni lenye umuhimu sana linalostahili uelewe kwamba mungu hajatuokoa wala hatuokoi kwa sababu ya upendo wake ni kweli kwamba atupenda upeo lakini hawezi kufungua mlango wa nyuma na kuturuhusu kuingia katika ufalme wake kwa kutupenda hii ni kwa kuwa mungu ni mwenye haki na pia ni mtakatifu hapa ulimwenguni kuna huo uwezekano wa kupotosha hukumu lakini kwa upande wa mungu hilo halipo hata kidogo naam licha ya mungu kukupenda hawezi kukuokoa kwa njia hiyo kwa kuwa ni lazima kuihukumu dhambi na hilo ndilo lilimfanya amtoe mwana wake wa pekee ili awe kipatanisho kwa dhambi zetu ni kwa jinsi hiyo tu ndipo mungu mtakatifu aweza kumfikia mwanadamu mwenye dhambi na kumwokoa na kumfanya kuwa mwana wake hapo ndipo wewe pamoja nami twapata fursa ya kuwa na ushirika na mungu na hao ambao ni wanawake au wale ambao ni waumini katika huyo aliye yesu kristo fahamu hili msikilizaji wangu mungu hakumtoa mwana wake kwa kuwa tulikuwa watu wa kutamanika au tulikuwa wema kwa njia zetu au tuliahidi kutenda jambo fulani la hasha mungu alionyesha upendo wake mwenyewe kwetu kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi mungu alitenda hilo wakati mmoja na pia alitupenda wakati huo na kwa hiyo ametufanyia njia ambayo twaweza kupatanishwa naye kwa njia ya mwana wake yesu kristo diposa neno la mungu lasema hivi kumuhusu yesu kwamba yeye ndiye njia na kweli na uzima wala mtu hawezi kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye ni lazima uchague njia hii ambayo ameiteneza maana ni hii tu ndiyo itakufanya upokelewe naye la sivyo hakuna njia nyingine uwezayo kuitumia ili kumfikia mungu ni upuzi kwa awa yote kufikiri kwamba kwa kuwa mungu ni upendo basi kila kitu kitakuwa sawasawa kwa wakati wake na kwamba kila mtu ataingia katika ufalme wake mwishowe ndiyo mambo yatakuwa sawasawa wakati huo ambapo kila mmoja aliyemkana yesu kristo atahukumiwa milele na yule aliyemwamini kuingia katika uzima wa milele na raha yake mwenyezi mwenyezimungue wakati ambapo mambo hayatakuwa yakitendeka katika hali ya usawa yatakuwa ni sawasawa kwako yatakuwa ni sawa kwa msingi kwamba umechagua kutumia njia hiyo ambayo mungu ameiweka wakfu njia ya mwana wake yesu kristo kutokana na hilo lililopo kwenye aya ya 1 neno la mungu lnaendelea kutuambia hivi kwenye aya ya 11 imetupasa na sisi kupendana kama vile ambavyo mungu ametupenda hivyo ndivyo twahitaji kupendana sisi kwa sisi na kama nilivyosema jambo hili laturudisha hadi kwenye ile aya ya 10 ambayo yatufundisha ni jinsi gani mungu katupenda neno hilo lasema hivi hili ndilo pendo si kwamba sisi tulimpenda mungu bali kwamba yeye alitupenda sisi kwa kumtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu na alitupenda upeo kwa kiwango hicho cha kumtoa mwana wake ili awe kipatanisho kwa dhambi zetu kwa hivyo iwapo utampenda mtu kwa kuwa akupenda au kuna choyo ya aina fulani ndani yako basi pendo hilo halina thamani yoyote hili rafiki yangu ndilo ambalo bwana wetu yesu kristo alinena kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya s5:46 akisema hivi wanaowapenda ninyi mwapata gani hata watoza ushuru je nao hawafanyi yayo hayo ni lazima kupendana sisi kwa sisi msingi wa upendo huo ukiwa kwenye neno la mungu hasa hilo ambalo twalipata kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura ya sa a115 ambapo bwana wetu alisema kwamba mkinipenda mtazishika amri zangu iwapo wampenda ni lazima kuzishika amri zake na katika amri hizo twapata hili ambalo lipo kwenye sura ya aya ya 12 ya kitabu hicho cha injili ya yohana ambapo neno la mungu lasema hivi amri yangu ndiyo hii mpendane kama nilivyowapenda ninyi je wafikiri nini kuhusu hili andiko mwenzangu je ina maana kwamba waweza kuwachukia wakristo hapa ulimwenguni na udai kwamba wampenda mungu kwa taarifa yako napenda ufahamu hili iwapo huwezi kuonyesha au kudhihirisha upendo wako kwa watoto wa mungu hapa chini kuna suali kubwa sana iwapo umtoto wa mungu au la kuna kila aina ya upuzi ambao waendelea leo hii katika jina hilo la upendo sineni kuhusu hali hiyo ya kumwita mtu na kumwambia kwamba ni ndugu au kuwa mzuri katika kanisa kwa hao ambao ni washiriki wa kanisa hilo Ila, lile ambalo nina maana nalo ni hali hiyo ya kuhusika kwa ajili ya mpendwa anayemwamini kristo je kuna hali hiyo ya kuhusika na wataka neno la mungu kuenea na habari gani katika maisha yako wayatumia kwa kumtumikia mungu kwa njia ya kuwajali wenzio au wajijali mwenyewe tu ni yale tuyapatayo kwenye kitabu cha injili ya mathayo sura a na kuendelea neno la mungu lasema hivi hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo ataketi katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote yatakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi atawaweka kondoo katika mkono wake wa kuume na mbuzi mkono wake wa kushoto kisha mfalme atawaambia wale walioko mkono wake wa kuume njoni mliobarikiwa na baba yangu urithini ufalme mliowekewa tangu kuumbwa ulimwengu kwa maana nalikuwa na njaa mkanipa chakula nalikuwa na kiu mkaninywesha nalikuwa mgeni mkanikaribisha nalikuwa uchi mkanivika nalikuwa mgonjwa mkaja kunitazama nalikuwa kifungoni mkanijia ndipo wenye haki watakapomjibu wakisema bwana ni lini tulikuona unanjaa tukakulisha au unakiu tukakunywesha tena ni lini tulipokuona u mgeni tukakukaribisha au hu uchi tukakuvika na ni lini tena tulipokuona u mgonjwa au kifungoni tukakujia na mfalme atajibu akiwaambia amin nawaambia kadiri ya mlivyotendea mmojawapo wa hao ndugu zangu walio wadogo mlinitendea mimi kisha atawaambia wale walioko mkono wake wa kushoto ondekeni kwangu mliolaaniwa mwende katika moto wa milele aliowekewa tayari ibilisi na malaika zake kwa maana nalikuwa na njaa msinipe chakula nalikuwa na kiu msininyweshe nalikuwa mgeni msinikaribishe nalikuwa uchi msinivike nalikuwa mgonjwa na kifungoni msije kunitazama na ndipo hao pia watajibu wakisema bwana ni lini tulipokuona wewe una njaa au una kiu au u mgeni au u uchi au u mgonjwa au u kifungoni naye atawajibu akisema amin nawaambia kadiri yamsivyomtendea mmojawapo wa hao walio wadogo hamkunitendea mimi na hawo watakwenda zao katika adhabu ya milele bali wenye haki watakwenda katika uzima wa milele ndugu yangu je ni yapi hayo ambayo neno la mungu lanena kuhusu haya ni yale ambayo ni ya kawaida sana mambo ambayo waweza kuyatenda hata bila kuambiwa na mtu awaye yote neno hili la kufahamisha kwamba hakuna njia utakayosema kwamba umemtendea mungu mema huku wewe mwenyewe ukiwa na hali iyo ya kutowajali ndugu zako iwe ni katika hali ya kiroho au kimwili upendo ndugu yangu ni hilo ambalo litakusukuma ufanye hilo ambalo kristo alitenda wale watu walipokuwa wakimsulubisha msalabani yesu alimwomba baba awasamehe na vivyo mtumishi wake stefano je waweza kusamehe kwa jinsi hiyo leo hii habari gani ndugu ambao wamekuumiza wamekutenda mabaya maishani mwako je waweza kuwasamehe kwa kuwapenda na ikiwa utafanya hivyo nao wasikupende basi kuna swali kuhusu uhusiano wao na mungu na hasa iwapo ni watoto wa mungu au la hilo mwenzangu ndilo jaribio hasa kwa kila mmoja wetu kuhusu upendo ambao mungu iwataka tuwe nao kwa ndugu zetu hata wale wanaotuumiza au waliotuumiza wakati mmoja au mwingine je wampenda mungu habari gani hao ndugu wawapenda hili najua kwamba ni swali gumu lakini jibu lipo maana mungu atatuwezesha kumpenda na pia kupenda ndugu katika kristo na watu wengine pia kwa hayo hebu tuombe pamoja mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo twajipata katika hali ya kupungukiwa kwa kuwa hatuyatii maandiko yako kama inavyostahili twaja kwako kwa kuwa tajua kwamba kuna neema na rehema kwa ajili yetu katika upungufu wetu naomba kwamba utatujalia neema yako ili tukupende na pia kuwapenda waumini wenzetu licha ya mabaya waliotutendea hili hasa naomba kwamba utusaidie tuweze kusamehe kama wewe ulivyotusamehe katika kristo yesu baba mtakatifu namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba katika maisha yake atatafuta kukupendeza na kuishi kulingana na neno lako unapomwezesha kwa uwezo wa roho wako mtakatifu haya anayaomba kwa imani na kwa ujasiri pia maana nimeyaomba katika jina la yesu kristo kwamba ndiyo utakayoyatenda kwa sifa na utukufu wa jina lako kwhakika ndugu yangu upendo kwa mungu na kwa waumini wenzetu ni jambo ambalo hatuwezi kulinena tu kwa midomo ni lazima matendo yawepo kwa hivyo naamini kwamba unapoendelea kumtazamia kristo hayo ambayo umepungukiwa atakujazia na kutakia neema na rehema zake maishani mwako hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofrei wanjala munialo na neno litaendelea ya hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo tranw radio sanduku la posta ni 2154 nairobi kisha uandike uandiked namba ambayo ni 55 kenya