ulipo rafiki msikilizaji ni tumaini langu kwamba uu mzima wa afya na roho hii ikiwa ni kwa kuwa tumaini lako halipo katika mwanadamu bali lipo katika huyo mungu aliyekuumba na kukufanya uwe jinsi ulivyo ndiposa amesema waziwazi kwenye neno lake kwamba amelaaniwa amtegemeaye mwanadamu lakini amebarikiwa huyo ambaye amemfanya bwana mungu kuwa tumaini lake kimbilio naye hata tikisika hata kidogo karibu mwenzangu katika mafundisho yetu siku hii ya leo ambapo tuaendelea kujifunza kutoka kwenye kitabu cha nabii yona sura ni hiyo ya ya kwanza aya ya hadi iyo kwenye kile kipindi kilichopita tuliona na kufahamu hayo ambayo huenda yalimfanya yona kutomtii mungu pamoja na kupata kujua kwamba mtu anapokuwa katika shida ya aina yoyote jambo hilo halina maana kwamba yuu nje ya mapenzi ya mungu na pia ikiwa hana shida yoyote haina maana kwamba yu katika mapenzi ya mungu wakati huo ambapo merekebu ilikuwa ikiyumbayumba kwenye bahari iliyochafuka yona alikuwa ametelemka upande wa chini wa ile merekebu na kulala huko aliwaza kwamba mambo yalikuwa ni shwari kwamba alikuwa amemkimbia mungu lakini hebu tuendelee kwenye aya ya4 ili tupate kile ambacho neno lake bwana alatwambia kuhusu hilo ambalo liliendelea neno lake bwana lasema hivi lakini bwana alituma upepo mkuu baharini ikawa tufani kubwa baharini hata merekebu ikawa karibu na kuvunjika baada ya yona kuasi hilo ambalo mungu alimwagiza alifikiri kwamba kutorokea sehemu nyingine atakuwa ameutoroka au kuuhepa uso wa mungu kwake akiwa kule chini na kulala usingizi mambo yalikuwa sawasawa sawa. lakini mungu alituma upepo uliofanya tufani kubwa baharini hili lanikumbusha wakati huo ambapo bwana wetu yesu kristo alipokuwa amelala katika mtumbwi wakiwa kwenye lile ziwa la galilaya kisha upepo mkali ukavuma hata kukaribia kuzamisha ile mashua waliokuwa wakiitumia pamoja na wanafunzi wake baadhi ya hao wanafunzi walilelewa na kukuzwa katika bahari hiyo nao walifahamu kwamba mambo yao yalikuwa yamefikia mwisho mauti ndiyo iliyokuwa sehemu yao ila kile ambacho ningependa ufahamu ni kwamba hiyo dhoruba au tufani ambayo ilikuwa kwenye lile ziwa la galilaya haikutumwa na mungu kwa hivyo ni sawa kusema kwamba shetani ndiye alihusika nayo hiyo ilikuwa ni kati ya mbinu zake ambazo alikuwa akijaribu kumwangamiza kristo lakini alishindwa kwani kristo yuna mamlaka juu ya vyote ambavyo ni viumbe isingalikuwa kwamba kristo alikuwa kwenye mashua ile basi wale wanafunzi wangelikufa maji tunapotazama kwenye kitabu cha yona mungu anatumia tufani lakini kwa lengo na kusudi ambalo ni jema anatumia tufani hii ili kuokoa maisha ya watu walioko katika mji wa ninawi lengo lake hasa lilikuwa ni kumrejesha huyu nabii aliyekuwa amemwasi ili arejelee njia ya unyofu na kutenda hilo ambalo mungu alimhitaji kutenda yona alijisalimisha kwa hilo ambalo hao watu wa israeli pamoja na mataifa ya mashariki ya kati walitazamia kama kuwa katika mkono wa mungu yani kuingia merekebuni na kuenenda katika bahari hii ni kwa kuwa bahari kama ilivyokuwa nyakati zile na sasa ni sehemu moja ambayo mwanadamu hawezi kuidhibiti hili mwenzangu ndilo ambalo utalipata kwenye kitabu cha zaburi ya24 ya zaburi ya 33 aya ya 337 zaburi ya667 aya ya 7, zaburi ya741 aya ya 13, zaburi ya sabi na saba aya ya kumi na tisa zaburi ya hemanina tisa aya ya tisa zaburi ya ma moja kumi na ne aya hiyo ya tatu na tano na kisha kwenye kile kitabu cha isaya sura ile ya ishirina saa aya ya kwanza sura ya hasinamoja aya ya kumi sura ya 6inatatu aya ya kumi na moja na kwenye kitabu cha yeremia sura ya tano aya hiyo ya ishirina bili na ile sura ya helahina moja aya ya helahina ano pamoja na na maandiko mengine mengi tu yananena kuhusu ukuu nguvu za bahari kama nilivyotangulia kusema hapo awali yona alitaka kwa kila njia na hali kuwepa au kutoroka uso wake mungu lakini upepo huo ulitumika kumrejesha huyu nabii mpotevu sehemu ambayo alifaa awepo ni neema yake mungu msikilizaji wangu ndiyo ilimfanya mungu asimuache mtumishi wake katika dhambi bali alimtafuta na kumtoa humo neema hiyo ndiyo ipo kwako leo hii ikiwa hujamwamini kristo nam sheria na torati alikuja navyo musa lakini kweli na neema yapatikana katika yesu kristo mwana wa mungu aliye hai hakuna yeyote anayeweza kukulazimisha kupokea neema hiyo bali ni wewe tu ndiwe ambaye waweza kuipokea neema hiyo maana mungu ameitoa neema hiyo bure ili kwamba yeyote anayeamini atapokea huo uzima wa milele na katika kusubiria hiyo neema neno lake bwana kwenye kitabu cha tito sura ya p aya hiyo ya11 hai14 ina haya ya, ya kutwambia kuhusu neema hiyo nalo neno lake bwana latuambia hivi maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu hu wa sasa tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe miliki yake mwenyewe wale walio na juhudi katika matendo mema kwa mujibu wa haya ambayo tumeyasoma kwenye kitabu hiki cha tito msikilizaji ni wazi kwamba iwapo utamwamini kristo hayo ndio ambayo utahitajika kutenda maana pasipo kutenda hayo itakuwa ni wazi kwamba haujafundishwa na hiyo neema ambayo yaleta uokovu kwa wanadamu wote hata hivyo nina ujasiri wa kusema kwamba kwa kuwa unalisikia neno hili utafanya hima na bidii kutenda hilo ambalo neema yake bwana inakufundisha tunapoendelea kwenye aya ya tano. neno lake bwana liendelea kwa kutuambia hivi katika kitabu iki cha ona sura ya knz basi wale mabaharia wakaogopa kila mtu akamwomba mungu wake nao wakatupa baharini shehena iliyokuwa merekebuni ili kuupunguza uzito wake lakini yona alikuwa ameshuka hata pande za ndani za merekebu akajilaza akapata usingizi jinsi ambavyo neno hili linavyotujulisha wale waliokuwa pamoja na yona katika merekebu hiyo walikuwa watu walioamini miungu tofauti hasa sehemu hii ambayo yona alipandia merekebu ilikuwa na watu walioabudu baali miongoni mwa miungu mingine watu hawa kwa hakika walikuwa katika hali ya hatari kabisa jambo ambalo linaonekana kwa kutupwa kwa shehena ya merekebu kusudi uzito wa ile merekebu ipunguke walifahamu kwamba tufani hiyo haikuwa ya kawaida na huenda sababu yao kufanya dua na sala mara moja hapo awali naliamini kwamba iwapo mtu atakosa au kutenda dhambi basi dhamiri yake itamshtaki na kumlaumu mbali na maisha yake kujawa na masononeko hata wakati huo ambapo atageuka na kutubu dhambi zake lakini kwa habari za yona naona utofauti mkubwa nam huyu nabii ameyaasi mapenzi ya mungu na kuelekea sehemu ambayo hakutumwa anataka kuelekea tarshishi mbali mno na huo mji wa ninawi na hapa twamuona akiwa na ujasiri kana kwamba kila kitu kipo sawasawa posa akatalemka ndani mwa merekebu hiyo na kulala alilala usingizi hata wakati wa tufani hiyo wakati huo ambapo hao mabaharia makafiri walikuwa wakililia kila mtu miungu yao huende nabii huyu hakutaka kukutana na mungu ana kwa ana alitamani kufa badala ya hiyo ndugu msikilizaji tunapoendelea kwenye aya ya neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi basi nahodha akamwendea akamwambia una nini ewe ulalaye usingizi amka ukamwombe mungu wako labda mungu wako atatukumbuka tusipotee ni jambo la kustaajabisha ndugu msikilizaji kwamba ilimbidi nahodha asiyemjua mungu wa huyu nabii kumkumbusha kuhusu wajibu wake yona alihitajika kuwa katika maombi na sala kwake mungu kwa, kwa sababu ya hatari ambayo ilikuwa imewakumba katika bahari ile ni jambo la kawaida kwamba wakati wowote wa kuna hatari ya namna yoyote watu hukimbilia kumtafuta mungu atakayewaokoa iwe wanamfahamu au la ila katika hali ambayo yona alikuwemo hakutaka jambo kama hilo hata kidogo alitaka kujiepusha jukumu lake kama mwakilishi wa mungu dhambi ndugu msikilizaji huleta hali hiyo kama ya kupooza kwa hilo ambalo ni jema au sawa machoni pake mungu hii nina maana kwamba mtu hawi tena na ule ujasiri wa kutenda hilo ambalo la mpasa kama yona alivyokuwa huenda utasema hivi huyo yona alimwahibisha mungu lakini umefikiria habari zako mwenyewe je unamwakilisha mungu jinsi inavyohitajika au la unakwepa hayo ambayo ni jukumu lako kutenda habari gani wakati huu watembea naye mungu au wasubiri wakati wa shida ndipo utakumbuka kwamba mungu yupo nitumaini langu kwamba haitakuwa hivyo katika maisha yako bali daima utatembea naye bwana mungu wako kwa njia ya mwana wake yesu kristo na kuwa na ushirika ulio karibu sana naye siku baada ya nyingine kupitia kwenye neno lake ambalo ni ramani katika maisha yetu kuhusu hayo ambaye ni mapenzi yake mungu kwetu sisi waumini kwa mara nyingine tena mpendwa msikilizaji mungu anaonyesha kwa uwazi kabisa kwamba yeye ni mwenye neema huruma na uvumilivu mwingi ufahamu wa hili ni jambo ambalo lafaa kukutia motisha kutembea naye katika kila hali na njia hasa kwa kulitii neno lake ambalo lipo kwenye biblia hakuna njia nyingine yoyote ambayo waweza kuonyesha kwamba unamheshimu mungu isipokuwa kwa kutambua hali yako kama mwenye dhambi na kumgeukia huyo aliyetajiri katika neema huruma na rehema ambaye pia amekupa njia utakayomfikia ambayo ni kwa kumwamini mwana wake yesu kristo usisahau kwenye kile kitabu cha injili ya yohana mtakatifu yesu kristo akinena na wanafunzi wake aliwambia kwamba yeye ndiye njia na kweli na uzima iwapo utatafuta kweli sehemu nyingine yoyote au kutafuta uzima sehemu nyingine yoyote au njia ya kumfikia mungu haitawezekana isipokuwa katika njia ambaye ni yesu kristo rafiki msikilizaji najua kwamba watu wengi husema kuwa licha ya kuwa watu wanaabudu miungu tofauti wao huabudu mungu mmoja jambo hilo rafiki yangu si kweli hata kidogo huo ni uongo kabisa maana mungu ambaye anajifahamu mungu ambaye anajijua hawezi kuruhusu miungu mingine yoyote ile kuabudiwa kwa, kwa niaba yake haiwezekani hata kidogo ndiposa unaposoma kwenye kile kitabu cha isaya utampata mungu akinena akisema kwamba iwapo kuna mungu mwingine basi ajitokeze na kwa kuwa tangu milele mungu amekuwa ni mungu na wala mungu mwingine hajajitokeza basi huyo mungu ambaye anastahili ibada yetu mungu anayestahili kuheshimiwa katika kila njia na hali ni mungu wa israeli jina lake yehova kisha tunapoendelea kwenye aya ya s neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi wakasemezana kila mtu na mwenzake haya nampige kura mpate kujua mabaya haya yametupata kwa sababu ya nani basi wakapiga kura na nayo kura ikamwangukia yona kwa mujibu wa maandiko haya yaonekana kwamba watu hao wa zamani walitegemea kura ili kujua mkasa uliowapata wa ulitokana na nini sauli mfalme wa israeli pamoja na daudi walitafuta mwelekeo wa mungu katika hitaji lililokuwa mbele yao kwa kutumia kura hilo ndilo walipata kwenye kile kitabu cha samueli 1 pamoja na hili wapata kwamba kupiga kura ni jambo ambalo lilikuwa katika israeli kama taifa ili kuondosha ubishi miongoni mwa watu pamoja na kutafuta hilo ambalo mungu anataka miongoni mwao mfano mzuri ni habari za ile fimbo ya haruni iliyochipuka maua na kuondosha ubishi kuhusu ni nani ambaye mungu alikuwa amemchagua awe kuhani mbele zake mungu aliwaagiza watu hawakufanya hivyo kama vile waweza kusoma kwenye kile kitabu cha mambo ya walawi sura ya16 aya hiyo ya 8 hadi 1 kitabu cha hesabu sura ya 26 aya ya55na 56 kisha ufuatishe kwenye sura ya 3 aya 5 nayo sura a3 aa1 sura ya, ya, ya 36ana pamoja na hili wapata kwenye kitabu cha yoshua sura hiyo ya14 a ya sura ya15 ya kwanza pamoja na sura ya16 ya kwanza haya ni baadhi ya maandiko ambayo unapoyasoma yatakuonyesha kwamba mambo hayo ndiyo ambayo yalikuwa yakitendeka ila kwa watu hawo ambao walikuwa pamoja na yona kwenye merekebu hiyo kama vile unavyofahamu walikuwa ni wenye kuabudu miungu tofauti lakini mungu alitawala juu ya vizuizi hivyo vyote na kuwapa jibu walilohitaji wakati ule yaani kwa jinsi hiyo ambayo kura ilimwangukia yona na baada ya hapo neno la mungu kwenye aya ya8 laendelea kwa kutwambia hivi ndipo wakamwambia tafadhali utwambie wewe ambaye mabaya haya yametupata kwa sababu yako kazi yako ni kazi gani nawe umetoka wapi nchi yako ni nchi ipi nawe uu mtu wa kabila gani kutokana na maswali haya ambayo yona aliulizwa yaonekana kwamba watu hao hawa hawakujua neno lolote kumuhusu yona wala yona hakuwa menena lolote kujihusu yeye hakuwa shahidi wa mungu kwa vyovyote vile nam hali hii ya yona mwenzangu yaonyesha na kutufunza waziwazi wazi kwamba mtu asiye katika mapenzi ya mungu ni vigumu kwake kuwa shahidi kikamilifu wa mungu kwa hivyo iwapo hwataka kuwa shahidi wa mungu jinsi inavyohitajika ni lazima kutembea katika mapenzi ya mungu siku yote nayo na hayo mapenzi yake ndiyo ambayo yapatikana katika neno lake ambalo ni biblia katika maswali waliomuuliza wale mabaharia yatufahamisha kwamba yona kama vile nimesema hapo awali hakuwa amemwambia mtu yoyote kuwa alikuwa ni nabii kwa wao mkasa ambao ulikuwa umewapata ulikuwa aidha watokana katika uraia wake au mji wake au taifa lake au lingine lolote lile ambalo huyu mtu alikuwa amelitenda lakini yona hakuwa amenena lolote kuhusu nchi yake israeli na kwamba ni mwenyeji wa nchi hiyo ambayo ilitunukiwa kumjua mungu wa kweli kwa ufunuo aliowapa baba zao hapo zamani yona alikuwa ametulia tulii bila ya kunena neno lolote kwa hao wasafiri waliokuwa pamoja naye haya rafiki msikilizaji ndiyo ambaye humpata kila anayemwasi mungu na kuenenda katika njia zake mwenyewe rafiki yangu usijiingize katika njia ambazo wafahamu moja kwa moja kwamba ni njia ambazo ni za uwasi dhidi yake mungu au ni kinyume na hilo ambalo lipo kwenye neno lake bwana niposa mara kwa mara nakwambia kwamba soma neno lake bwana tafuta kujua mapenzi yake katika neno hili maana utakapofanya hivyo utajua ni jinsi gani ambavyo katika maisha haya nayo na aya ya9 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi kuhusu hayo matukio kwenye ile merekebu neno lasema hivi akawaambia mimi ni mwebrania nami na mcha bwana mungu wa mbingu aliyeziumba bahari na nchi kavu kwa hiyo na kusema kwamba yeye ni mwebrania ilikuwa ina maana sana kwa kuwa waibrania walijulikana kwa ibada yao kwa mungu mmoja nam watu hawo hawakujulikana kwa sanamu na miungu nyinginezo bali walijulikana kwamba taifa linaloabudu mungu mmoja na kwa yona kusema kwamba yeye ni mchaji wa mungu aliyeziumba bahari na nchi hiyo hasa ilikuwa na maana kwamba bahari hiyo ambayo ilikuwa imevurugwa kwa tufani na upepo mkali mungu huyo wa yona ndiye aliyehusika kuna kila uwezekano kwamba watu hao licha ya kuwa wapagani walifahamu kuhusu ibada na desturi za waisraeli kwa kuwa sehemu hiyo ya bandari ambayo yona alipandia merekebu ile ilikuwa katika nchi hiyo ya israeli licha ya kuwa kulikuwepo na majirani ambao walikuwa wanaabudu baali na kwa ufahamu huo ilikuwa ni lazima watu hawa kuona kwamba kuna hilo ambalo yona alikuwa ametenda lililokuwa baya ambalo lilimbidi mungu kumfuata hata baharini na la kushangaza msikilizaji ni hili hilo ambalo lilikuwa wazi kwa watu ambao hawakumjua mungu lilikuwa limefichika machoni pa huyo nabii aliyekimbia na kuyaasi mapenzi yake mungu kwa hili ni kweli kwamba mungu anapomchagua mtu kwa kusudi fulani hakuna njia yoyote ile ambayo mtu huyo yoweza kuwepa mapenzi yake mungu yona alijifunza somo hili kama vile wengi wamejifunza leo hii kisha kwenye aya ya kumi, neno lake bwana kwa haya ndipo watu wale wakaogopa mno wakamwambia ni jambo gani hili ulilolitenda kwa maana watu wale walijua ya kuwa amekimbia ajiepushe na uso wa bwana kwa sababu alikuwa amewajulisha kwa kweli huyu yona nadhiri yake nikana kwamba ilikuwa imekufa angeliweza kulala bila shida na maswali moyoni mwake huku akijua kwamba ametenda hilo ambalo hakufaa kulitenda watu hawa ni lazima walimshangaa yona na tabia yake ya kujaribu kumkimbia mungu swali kubwa lilikuwa ni kwa nini alifanya jambo hilo swali hili ndilo ambalo kila muumini wafaa kujiuliza mara kwa mara katika maisha yake utakapojiuliza kwa nini unafanya jambo hilo au kwa nini wataka kutenda jambo kama hilo basi hapo ndipo wokovu wako utaanzia iwapo ulikuwa unapotoka katika hilo ambalo wataka kulitenda utakapofanya hivyo hao wasiowaumini hawatakuwa na nafasi ya kukuuliza swali kama hilo tena isitoshe swali hili litakusaidia daima kufikiri kabla ya kutenda lolote hilo ambalo litafanya ushuhuda wako kuwa na tashwishi je maisha yako pamoja na hayo ambayo wayatenda yanashuhudia kwamba wamjua mungu aliye hai au maisha yako yanawafanya hata wale ambao wangelitaka kuwa katika imani kukimbia mpendwa msikilizaji hili ni ni jambo ambalo ni lazima wewe mwenyewe kujiuliza na kuutazama mwenendo wako hakuna mtu ambaye ywaweza kujua hilo ambalo mungu amekuwa akinena nawe maana mungu hunena na mtu binafsi na hivyo mtu huyo akiwajibika katika hilo ambalo ameagizwa baraka ndizo ambazo huambatana naye jukumu ni lako kuangalia na kuona kwamba yote hayo ambayo wafaa kuyatenda kwa utukufu na sifa yake mungu umeyatenda na wala huja katika kutekeleza hilo kuna swali hili pia ambalo lanijia katika mawazo yangu kuhusu wale waumini ambao hukosa kumtii mungu je ni mangapi ambayo iwapo wewe ungelimtii mungu hayangeliwapata watu walio karibu nawe au watu wa nyumba yako kumbuka kwamba kuna mengi tu ambayo unaposoma kwenye neno lake mungu wapata kuwa ni mapenzi yake mungu kwa kila muumini kuyatenda pasipo kuyatenda hayo basi ni lazima maafa yaje kwa mfano neno la mungu ni wazi kabisa kuhusu tendo la ndoa lakini kwa kuwa wengi wamepuuza maadili ya mungu kuhusu sehemu hii ya maisha ambayo ina umuhimu wake nyumba zimevunjika kwa sababu ya kutokuwepo kwa uaminifu katika ndoa ukimwi nao waendelea kuwaua mamilioni ya watu kwa sababu hawawezi kutulia na kufanya hilo ambalo mungu amewaambia kwamba wasitende uasherati wala uzinzi yatima wanazidi kuongezeka na maisha kwa hao wahasiriwa huzidi kuwa mabaya na kusononesha hii ni kwa kuwa ndugu msikilizaji kuna mmoja ambaye aliamua kwamba hata ti hilo ambalo mungu amemwagiza najua kwamba rafiki msikilizaji hili ambalo nalinena siyo jambo jipya hata kidogo maana lipo na sisi hapa katika kizazi chetu leo hii pamoja na haya wapata habari za wizi wivu mauaji kwa sababu ya hiki au kile yote haya watu huyatenda kwa sababu ameyakataa hayo ambayo mungu ameyaagiza kwenye neno lake na iwapo wewe ni kati ya hao ambao hukiri kwamba yesu kristo ni bwana wa maisha yako na huko katika maisha yako hauenendi kwa jinsi hiyo basi uu kama yona lakini kumbuka kwamba hakuna samaki ya kukumeza bali ni dhamu ya mungu ndiyo ambayo yakusubiri huyu yona ndugu msikilizaji alikuwa na tabia ambayo hakuna nabii mwingine aliyekuwa nayo isipokuwa yule nabii ambaye aliuwawa na simba kwa sababu alikosa kutii hilo ambalo mungu alikuwa amemwagiza haya ambayo tumeyasoma msikilizaji ni mambo ambayo yanatuhusu sisi moja kwa moja kwani kutotii katika jambo lolote lile mara moja huleta hukumu hakuna njia yoyote ile ambayo twaweza au mtu yaweza kujifananisha na yona kwani mungu alikuwa na kusudi tofauti na yona kama vile alivyo na kusudi tofauti kuhusu maisha yako ni vyema kumwiga bwana wetu yesu kristo ambaye alikuwa ni mtifu tangu hapo mwanzo hadi alipokamilisha kusudi na mapenzi ya mungu nawe ndugu msikilizaji waweza kufanya hivyo hivyo kwa kuwa hutatumia nguvu zako bali utamtegemea mungu katika kutekeleza mapenzi yake yote yanawezekana ndugu yangu iwapo utaamini haya ambayo neno lake bwana limekufunza na kulifuata jinsi inavyohitajika kwa sasa nitaomba pamoja nawe nauombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo shukrani zote twatoa kwako kwa kuwa hakuna mungu kama wewe umetufunza kuhusu hayo ambayo watuhitaji tutende kama watoto wako hasa kuishi katika unyofu wa moyo kwa kuyatii hayo ambayo umetuagiza kutoka kwenye neno lako naomba kwamba ndugu yangu msikilizaji anaposoma neno lako na kutafuta kulitenda wewe mwenyewe kwa uwezo wa roho wako mtakatifu utamsaidia na kumwezesha ili utukufu ukurudie wewe naomba haya katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu mn ni kwamba rafiki mpendwa kadri ya vile twaendelea kujifunza kutoka kwenye neno hili unaendelea kujifunza mengi ambayo yatakusaidia katika maisha yako siyo maisha tu ya kiroho bali pia katika maisha yako ya kawaida baraka za mungu ziwe pamoja nawe na unapotenda hili ambalo tumejifunza tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mengi zaidi ya kutuhimiza na kututahadhari katika maisha yetu ili twenende katika mapenzi ya mungu hadi wakati huo ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Zaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni2 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea Thank <speaking in Spanish> you.