byofl ndugu msikilizaji kwa ajili ya siku siku hii njema ambayo ambayo ametupa ili tufurahie yale ambayo hasa kutoka kwenye neno lake rafiki msikilizaji baada ya kuangalia yale mambo magumu ambayo yanapatikana kwenye sura ile ya sita nina uhakika kwamba yote ambayo tulijifunza kwenye sura hiyo ya sita umeashika na kuyatilia maanani maana jumla ya mambo yote ambayo unafaa kufahamu ni kwamba ni vyema ndugu yangu uendelee kulitii neno lake mungu na kutenda jinsi ambavyo neno hilo linavyokuagiza maana ni kwa msingi huo ndipo utakuwa na hakikisho hilo ambalo wahitaji katika moyo wako kwa kuwa tunaposoma kwenye kile kitabu cha tito sura ya pili ya aya neno la mungu latuambia hivi maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa nayo na yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huu wa sasa tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu awe milki yake mwenyewe wale walio na juhudi katika matendo mema kwa sababu ambayo yapatikana kwenye sehemu ya maandiko nitakuhimiza katika maisha yako uzingatie lile ambalo linalokuhusu hasa jinsi ambavyo unapokea mafundisho kutoka kwa neema yake mungu neema hiyo ambayo twanena habari zake ni neema ambayo neno la mungu linatuambia kwamba ilikuja na huyo yesu kristo hii ni kwa mujibu wa kile kitabu cha injili ya yohana sura ya aya yaya l1 ambayo yasema hivi naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli rafiki msikilizaji kwa maneno mengine lile ambalo neno la mungu unatwambia katika kitabu cha tito sura ya p ni kwamba neema hiyo ambayo yatufundisha siye mwingine bali ni yesu kristo nitakuuliza kwa wakati wako uchukue muda wa kusoma maandiko katika vile vitabu vya injili nawe utapata mafundisho ambayo neema yake mungu inakufundisha isitoshe msikilizaji endelea kusoma kwenye agano jipya nawe utaendelea kumakinika na na zaidi katika neno neno lake mungu mungu kujua yale yote ambayo neno la mungu la kuhitaji kutenda kama mtoto wake yesu kristo alipokuwa akizungumza na wanafunzi wake aliwaambia kwamba yafanyeni matendo mema ili watu wayaone na kumtukuza baba yenu aliye juu mbinguni kwa hivyo iwapo mtu yeyote atakwambia kwamba matendo hayana kazi katika ukristo huyo mtu haoni mbali yeye ni kipofu maana neno la mungu tayari kama vile lilivyotwambia kwamba matendo mema ni mambo ambayo hasa yanatokana na kile ambacho kimefanyika katika moyo wa mwanadamu ndugu msikilizaji ukweli wa mambo ni kwamba hauwezi ukatarajia chochote chema kitoke kwa lile ambalo limeoza la hasha bali unatarajia mema yatoke kwa kile ambacho ni chema kile ambacho ni kizuri na usisahau kwamba iwapo mtu hajampokea yesu kristo huyo hana chochote chema ambacho chaweza kutoka maishani mwake lile ambalo lipo ndani yake ni ya tabia ya asili ambayo haiwezi ikapokea mambo ya roho wa mungu maana kwake huyo ni upuzi wala hawezi kuyafahamu kwa kuwa yatambulikana kwa jinsi ya rohoni ndugu msikilizaji hivyo ndivyo ilivyo katika maisha ya wale ambao hawajampokea yesu kristo hawawezi kuyapokea mambo haya lakini kwako kwa wewe kwa kuwa umeyapokea ni vyema uenende katika njia hiyo ya rohoni maana roho wa mungu ambaye anakaa ndani yako ndiye atakaye kuongoza ili uishi na kukaa jinsi ambavyo neno la mungu linavyokuhitaji au kwa usawa kabisa jinsi ambavyo kristo anakuhitaji kuishi napenda kurudia kwa kusema kwamba lile ambalo walitenda ndugu yangu ndilo ushuhuda wa lile ambalo unaliamini iwapo matendo yako ni mema basi wewe unashuhudia na pia wale ambao wanakutazama wanashuhudia kwamba kwa hakika yale ambaye yanatoka ndani yako siyo kwa sababu tu umeamua kutenda matendo mema bali wewe umempokea huyo ambaye anabadilisha watu na kuwafanya wawe viumbe vipya na yale ya kale yanakuwa yamepita tunapogeukea somo letu la leo msikilizaji wangu ambalo natoka kwenye sura ya saba ya hiki kitabu cha webrania jambo ambalo ningependa ufahamu ni kwamba kutokea kwenye sura hii na kuendelea mbele somo kuu ambalo tutahusika nalo ni kuhusu kristo aliye hai ambaye sasa yu mkono wa kuume wa mungu jambo hili hasa ni jambo ambalo halizingatiwi sana katika makanisa siku hii ya leo mara nyingi twanena kuhusu kifo na kufufuka kwake kristo nalo ni jambo ambalo ni la ajabu kweli kweli tena la kubalika lakini rafiki yangu twahitaji kuendelea mbele na kumwangalia huyu kristo aliye hai ambaye ameketi katika mkono wa kuume wa mungu maana huko ndipo anatuhudumia sasa hivi kwa njia ya kutuombea udhahiri wa huduma ambayo anatufanyia sisi ndugu msikilizaji ndiyo ambayo itakuwa jaribio au ya kuangalia jinsi ambavyo tumeendelea kukuwa katika maisha yetu ya kiroho hapa ndugu yangu kuna hiyo mizani ambayo wewe waweza kujipima katika maisha yako kwa kujiuliza swali hili je kweli hii katika sehemu hii ya biblia itagusa maisha yangu ya kiroho tutakapokuwa tukiendelea naamini kwamba utakuwa umefikia sehemu hiyo ambayo utaelewa iwapo kweli hii itakuwa imekugusa au la na iwapo kweli ndugu msikilizaji haiwezi ikakugusa basi ni vyema ujichunguze zaidi na uangalie iwapo kwa hakika unamwamini yesu kristo kwa sasa mwandishi huyu wa kitabu hiki cha webraniya atenda kulinganisha ukuhani wake melkizedeki na ule wa haruni jambo la kwanza au kipengele cha kwanza ambacho tutashughulika nacho hasa ni kuhusu ukuhani wake kristo ambao ni wa kuendelea milele Nalo neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya kwanza kwa maana melkizedeki huyo mfalme wa salemu kuhani wa mungu aliye juu alikutana na ibrahimu alipokuwa akirudi katika kuwapiga hawa wafalme akambariki ndugu msikilizaji mwandishi huyu anatangulia kwa sarufi hiyo kwa ambayo inaunganisha yale ambayo alikuwa akiyasema kwenye sura ya 6 kusudi kuwepo na mtiririko wa wazo hilo ambalo alikuwa na nuia kuwanenea hawa waumini unapotazama kwenye aya hiyo ya ishiii neno lake mungu lasema hivi kuhusu jambo hili alimoingia yesu kwa ajili yetu mtangulizi wetu amekuwa kuhani mkuu hata milele kwa mfano wa melkizedeki maandiko hayo ndugu msikilizaji unapoangalia moja kwa moja ndiposa unakuta kwenye aya ya kwanza anaanza kwa maneno yale kwa maana melkizedeki huyo huyu melkizedeki ndugu msikilizaji ni mfano wa kristo katika historia melkizedeki anaitwa mfalme wa salemu na pia anaitwa kuhani wa mungu aliye juu haya ni kwa mujibu wa kitabu kile cha mwanzo sura ya aya ile ya17ha24 ambayo yasema hivi abrahamu alipotoka kumpiga kedor laoma na wale wafalme waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka amlaki katika bonde la shawe nalo na ni bonde la mfalme na melkizedeki mfalme wa salemu akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana akambariki akasema abrahamu na abarikiwe na mungu aliye juu sana muumba mbingu na nchi ahimidiwe mungu aliye juu sana aliyewatia adui zako mikononi mwako abrahamu akampa fungu la kumi la vitu vyote mfalme wa sodoma akamwambia abrahamu nipe mimi hao watu na hizo mali uchukuwe wewe abrahamu akamwambia mfalme wa sodoma nimeinua mkono wangu kwa bwana mungu aliyejuu sana muumba wa mbingu na nchi ya kuwa sitatwa uzi wala kidamu ya kiatu wala chochote kilicho chako usije ukasema nimemtajirisha abrahmu isipokuwa hivyo walivyokula vijana na sehemu za watu waliokwenda nami yani aneri na eshkoli na mamre na watwaye wao sehemu zao rafiki msikilizaji baada ya kusoma sehemu hii ya maandiko ambayo yanena kuhusu melkizedeki hakuna sehemu nyingine ambayo yanena sana kuhusu melkizedeki na ukweli wa mambo ni kwamba kuna hata waumini wengine ambao hawafahamu habari za melkizedeki lakini roho wa mungu hakusahau habari za melkisedeki ndiposa unapotazama kwenye zaburi ya1 neno lake mungu latupa unabii kuhusu masiya ambaye ni bwana yesu kristo na jinsi ambavyo atakuwa kuhani nitasoma kuanzia aya hiyo ya kwanza hadi n nalo neno la mungu lasema hivi neno la bwana kwa bwana wangu uketi mkono wa kuume hata niwafanyapo adui zako kuwa chini ya miguu yako bwana ataenyosha toka sayuni fimbo ya nguvu zako uwe na enzi kati ya adui zako watu wako wanaojitoa kwa hiari siku ya uwezo wako kwa uzuri wa utakatifu tokea tumbo la asubuhi unao umande wa ujana wako bwana ameapa wala hata gairi ndiwe kuhani hata milele kwa mfano wa melkizedeki ndugu msikilizaji wewe pamoja nami twaishi wakati huo ambapo kristo ni kuhani na yeye ni kuhani mkuu wa maungamo yetu kuna wengi ambao hawapendi kusema habari za nyakati hizi ambazo tunaishi na pia kuna wahubiri ambao hawapendi kuligusia neno hilo lakini mimi nalitajia kwa kuwa neno hili ni neno ambalo biblia yatumia mara kwa mara nam kumekuwepo na nyakati tofauti tofauti katika vizazi tofauti nyakati ambazo zaonyesha jinsi ambavyo mungu anaendelea katika hali ya mpangilio kuhusiana na jamii ya mwanadamu mfano katika jambo hili ni kwenye kile kitabu cha agano la kale wakati ambapo aruni alikuwa kuhani mkuu na kulikuwepo na hema hiyo ya makutano leo hii ndugu msikilizaji tuna kuhani mkuu lakini yeye hauhudumu katika majengo yoyote hapa ulimwenguni yeye yu katika mkono wa kuume wa mungu na huko yeye anatufanyia maombezi yetu ijapokuwa hakuna maneno mengi ambayo yananena kuhusu melkizedeki katika agano la kale kuna machache ambayo yananena kumuhusu katika kitabu hiki ambacho tajifunza yani kitabu hiki cha wibrania hasa ni kwenye aya hiyo ya kumi ambayo yatujulisha jinsi ambavyo kristo amekuwa ni kuhani mkuu nitasoma aya hiyo ya tisa na ya kumi nalo neno la mungu lasema hivi naye alipokwisha kukamilishwa akawa sababu ya uokovu wa milele kwa watu wote wanaomtii kisha ametajwa na mungu kuwa kuhani mkuu kwa mfano wa melkizedeki tena ndugu msikilizaji kwenye aya hiyo ya 2 katika sura ya 6 neno lake bwana latuambia hivi alimoingia yesu kwa ajili yetu mtangulizi wetu amekuwa kuhani mkuu hata milele kwa mfano wa melkizedeki rafiki msikilizaji unapotazama tena kwenye sura ya7 aya ya kwanza neno la mungu latuambia kwamba kwa maana melkizedeki huyo mfalme wa salemu kuhani wa mungu aliye juu aliyekutana na ibrahimu alipokuwa akirudi katika kuwapiga hao wafalme akambariki sehemu hii ya maandiko hasa itanena sana sana kuhusu huyu melkizedeki ambaye alikuwa ni mfalme tena alikuwa ni kuhani mkuu wa mungu aliyejuu sana aya ambayo hasani ya muhimu sana ni ile aya ya kmia7aba ambayo ina haya ya kutwambia maana ameshuhudiwa kwamba wewe huu kuhani milele kwa mfano wa melkizedeki ndugu msikilizaji kwa kuwa tutakuwa tukitazama jinsi kristo alivyokuhani kwa mfano wa melkizedeki kile ambacho tunahitaji kufanya ni kujua yale yote ambayo tunaweza kujua kumuhusu melkizedeki na kwa sababu hiyo ni lazima kurudi kwenye kile kitabu cha mwanzo sura ya1 yale matukio ambayo yapo kwenye kile kitabu cha mwanzo sura ya14 yalifanyika wakati ambapo mpwa wake abrahamu kwa jina lutu alipokuwa amekwenda na kuishi katika nchi hiyo ya sodoma na katika matukio haya ndipo habari za kwanza kuhusu vita naam kulikuwepo na, na hawo wafalme kutoka mashariki ambao walikuwa wameungana ili kupigana na wale wafalme wa magharibi wafalme hawa wa magharibi ni wale ambao walikuwa wanaishi sehemu hiyo ya lile ziwa kuu ambalo kwa kingereza la julikana kama Dead sea. wale wafalme wa mashariki walishinda kwa urahisi na wao wakawachukua wale watu kama mateka na pia wakabeba utajiri wa miji ile nalo neno likamfikia abrahamu kwamba lutu mpwa wake amechukuliwa mateka mara moja abrahamu aliwahami watu 318 ambao wamezaliwa katika nyumba yake jambo ambalo naonyesha kwamba alikuwa na watu wengi katika nyumba hiyo kila mtu ambaye aliweza kushika silaha ni lazima iwe kwamba alikuwa na mke mmoja na huenda alikuwa na mtoto alichukua watu hawo 318 na kwa gafla, aliwashambulia wale wafalme wa mashariki na kuwashinda kabisa hasa jambo ambalo alikuwa akihusika nalo sana moyoni mwake ni kuhusu kumwokoa mpwa wake lutu naye ilikuwa ni lazima apigane na wale wafalme na kwa kufanya hivyo hakumwokoa lutu peke yake bali aliokoa wafalme wa sodoma pamoja na wengine wengi kwenye kitabu hicho cha mwanzo sura ya k aya ila ya ka7a na k hivi ndivyo ambavyo twapata habari zake huyu melkizedeki mfalme wa salemu na pia kuhani wa mungu aliye juu sana neno lake bwana lasema hivi abrahamu aliporudi kutoka kumpiga kedro kedrolaoma na wale wafalme waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka amlaki katika bonde la shawe nalo ni bonde la mfalme na melkizedeki mfalme wa salemu akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana rafiki msikilizaji hayo ndiyo ambayo twayapata hasa kuhusu huyu mfalme ambaye pia alikuwa ni kuhani neno lake mungu liendelea kutwambia afuatayo yanayomuhusu huyu melkizedeki kwenye aya ya pili katika kitabu hiki cha webrania sura ya saba nalo neno lasema hivi ambaye ibrahimu alimgawia sehemu ya kumi ya vitu vyote tafsiri ya jina lake kwanza ni mfalme wa haki tena mfalme wa salemu maana yake mfalme wa amani ndugu msikilizaji imefikiriwa kwa muda mrefu kwamba salemu ni yerusalemu lakini sikubaliani na wazo hilo kwa kuwa salemu si mahali bali salemu ni jina ambalo lina maana ya amani neno hili halisemi kwamba melkizedeki alikuwa ni mfalme wa yerusalemu la hasha bali lasema kwamba alikuwa ni mfalme wa amani huyu alikuwa ni mtu ambaye angelifanya amani katika siku zake ila lina uhakika kwamba alikuwa ni mfalme wa mji fulani mahali lakini hatuwezi tukakazia kwa kusema kwamba mji aliyokuwa kiutawala ulikuwa ni wayerusalemu yawezekana ikawa ni sehemu nyingine yoyote ila kile ambacho ni cha muhimu ni kufahamu kwamba alikuwa ni mfalme wa amani jina hilo melkizedeki pia ndugu msikilizaji lilikuwa na maana kwamba yeye ni mfalme wa haki hili jina ambalo tuaweza kuligawanya mara mbili yani melek na sedek ambapo melek ina maana ya mfalme na sedek ina maana ya haki yeremia ananena kuhusu yehova sidkenu ambayo ina maana ya yehova haki yetu melkisedeki alikuwa mfano wa kristo yeye alimwakilisha kwa njia tofauti alikuwa ni mfalme wa amani na pia mfalme wa haki bwana yesu kristo ni mfalme yeye ni haki kwa kuwa amefanyika haki kwetu kama vile tunavyosoma kwenye kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ile ya kwanza, ile ya kwanza yaza ayail yaad ambayo yasema hivi bali kwa yeye ninyi mmepata kuwa katika kristo yesu aliyefanywa kwetu hekima itokayo kwa mungu na haki na utakatifu na ukombozi kusudi kama ilivyoandikwa yeye aonaye fahari na aone fahari juu ya bwana ndugu msikilizaji ni katika kristo tu ndipo waweza kufanyika haki hakuna sehemu nyingine yoyote ambayo waweza kunuia kupata haki unapofikiria habari za kusimama mbele zake mungu usifikirie kusimama mbele zake mungu kwa matendo mema ambayo umeyatenda au matendo yako ya haki maana unaposoma kwenye kitabu cha isaya sura ya64 ne ya neno la mungu lasema kwamba kwa maana sisi sote tumekuwa kama mtu aliye mchafu na matendo yetu yote ya haki yamekuwa kama nguo iliyotiwa unajisi sisi sote twanyauka kama jani na maovu yetu yatuondoa kama upepo uondoavyo hapo twapata maelezo kuhusu matendo yetu na jinsi ambavyo sisi wenyewe tulivyo siamini kwamba ungelipenda kusimama mbele zake mungu huku ukimwonyesha matendo yako ya haki maana matendo yako ya haki hayafai chochote kile machoni pake mungu isitoshe msikilizaji mungu tayari amemtoa yesu kristo ili kwamba wewe unayemwamini ufanyike haki mbele zake kwa hivyo unapomwamini yesu kristo wewe unahesabiwa haki mara moja na unaweza kusimama mbele zake mungu si kwa msingi ya lolote lile ambalo umelitenda bali kwa msingi ya kile ambacho kristo amekutendea yani kwa kufa pale msalabani ili wewe uokolewe na kufanyika haki mbele zake mungu hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo twalipata kwenye kile kitabu cha warumi sura ya4 kwanzia aya ya i nalo neno hili lanena habari za ibrahimu na jinsi ambavyo mungu alimhesabia haki neno lasema hivi lakini akiiona ahadi ya mungu haku sita kwa kutokuamini bali alitoa nguvu kwa imani akamtukuza mungu huku akijua hakika ya kuwa mungu aweza kufanya yale aliyoahidi kwa hiyo ilihesabiwa kwake kuwa ni haki walakini haikuandikwa kwa ajili yake tu kwamba ilihesabiwa kwake bali na kwa ajili yetu sisi tutakaohesabiwa vivyo hivyo sisi tunaomwamini yeye aliyemfufua yesu bwana wetu katika wafu ambaye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu na kufufuliwa ili mpate kuhesabiwa haki ndugu msikilizaji ni kwa kumwamini yesu kristo tu ndipo waweza kufanyika haki mbele zake mungu tunapoendelea kutazama jina hilo ndugu msikilizaji yaani jina lile la melkizedeki neno la mungu latwambia kwamba alikuwa kuhani wa mungu aliyejuu sana na usisahau kwamba ndugu msikilizaji kwenye sura ya tatu ya kitabu hiki cha webrania neno la mungu latwambia hivi kwenye sura ya 3 aya ya y kwa hiyo ndugu watakatifu wenye kuushiriki mwito wa mbinguni mtafakarini sana mtume na kuhani mkuu wa maungamo yetu yesu nam melkizedeki alikuwa kuhani mkuu wa mungu aliye juu naye bwana yesu kristo ndiye kuhani wetu mkuu ni jambo la kufurahisha sana ndugu msikilizaji kwamba wakati melkizedeki alipokutana na abrahamu alileta mkate na divai naamini kwamba vitu hivi viwili yani mkate na divai ni vitu ambavyo vilikuwa vya kuheshimika sana ambavyo vilikuwa na maana sana ndiposa unaposoma kwenye biblia wapata kwamba wale ambao ni waanzilishi wa taifa hilo la israeli pamoja na bwana wetu yesu kristo katika chakula chake cha mwisho walisherekea kwa kutumia mkate na divai ni kama vile kusema kwamba wale kina baba walikuwa wakitazamia kuja kwake yesu kristo miaka 200 kabla hajaja kwako wewe pamoja nami tunapoumega ule mkate na kunyoya kwenye kile kikombe tukiangalia nyuma twaona jinsi ambavyo kristo alikuja na akafa pale msalabani ili wewe pamoja nami tupate huo uzima wa milele na zaidi yeyote kuhesabiwa haki mbele zake mungu na kukubalika au kupatanishwa naye pamoja na hiyo ndugu yangu tunapoumega ule mkate tena na kunywea kwenye kile kikombe jambo lile ambalo tafaa kufahamu ni kwamba tunatazamia kuja kwake yesu kristo kama vile kristo alivyowambia wanafunzi wake waendelee kufanya jambo hilo hadi wakati ambapo atarudi tena walisherekea meza ya bwana pamoja kwa ajili ya kile ambacho walikuwa wanakitumainia na vivyo hivyo ndivyo ambavyo twahitaji kufanya sehemu hiyo ndugu msikilizaji yani kusogelea ya kusogelea meza ya bwana ni jambo ambalo twafaa kuhofu au kuwa na kicho pamoja na kustaajabia yale ambayo kristo aliyatenda na kwa sababu hiyo kumwabudu yeye hapo ndipo ambapo ni mahali pa juu yangu hili ambalo tumejifunza ni jambo ambalo lafaa kukumakinisha wewe kwamba yote ambayo neno la mungu natwambia tunene ni mambo yenye umuhimu kabisa ambayo tuwafaa kuyafuata kikamilifu hasa jambo ambalo ni kuu zaidi ni kuzingatia yale ambayo kristo aliyanena na kuyatenda maana kwa kufanya hivyo utakuwa ukitenda lile ambalo mungu yakuhitaji kutenda na zaidi yeyote kristo atakupenda mungu atakupenda na pia roho mtakatifu wake atakupenda naamini kwamba upendo wa mungu ni jambo ambalo walihitaji maishani mwako daima vivyo hivyo nami pia nahitaji upendo hilo maishani mwangu lakini lile ambalo twafaa kufanya ni kumtii huyu mungu na kuendelea kusikia kile ambacho anatwambia katika yote elewa kwamba huyo ambaye ni kuhani wako mkuu ni yesu kristo naye yaishi ili kukufanyia maombezi daima usisite kwenda kwake kwa njia ya maombi au kupata ushauri kutoka kwake kwa njia hiyo ya roho mtakatifu pamoja na kulisoma neno lake unapofanya hivyo hautajikwaa wala kuwa mtu ambaye hauelewi kule ambako unatoka na kule ambako waenda bali utakuwa mtu ambaye una lengo na makusudi katika maisha yako kwa hayo ndugu yangu nitaomba pamoja nawe maana kile ambacho tumeshiriki leo hii ni kito cha thamani sana nami najua kwamba umeyaweka yote moyoni mwako na utayatenda natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo asante kwa ajili ya mafundisho ambayo tumeyapata kutoka kwenye neno lako mafundisho yanayotuonyesha jinsi ambavyo kristo alivyomkuu na jinsi wale watakatifu wa zamani walivyotazamia kuja kwa mesiya na pia baadaye sisi ambao tumemwamini yesu kristo tunavyotazamia kurudi kwake mara ya pili bwana hili ni tumaini ambalo lipo mioyoni mwetu na lile tukwambalo ni usaidizi wa kufahamu kwamba haya ambayo twayasoma leo hii ni hakika tena ni amina roho mtakatifu wa mungu niombi langu kwamba utatusaidia utamsaidia msikilizaji wangu ili aweze kuyashika haya na kuyatenda katika maisha yake naomba haya nikiamini kwamba utatenda hivyo maana nimeomba kwa jina hilo ambalo tumepewa na mungu jina lililojuu kuliko majina yote jina la yesu kristo ambaye pia ni mwokozi wetu mn rafiki msikilizaji ninauhakika kwamba umebarikiwa sana na mafundisho haya nami naamini kwamba tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho utaendelea kubarikiwa zaidi mungu awe pamoja nawe na unapoendelea kumtegemea roho mtakatifu wake ili akuongoze katika kweli yote hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea tumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni bao nairobi kenya pia kumbuka waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni na pengine ungependa tu kutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hivyo basi utuandikie barua na utueleze hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea