zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha tukaweze kuangazia ishara nyeusi ya ukristo kitabu cha luka mlango wa u2333 wa na walipofika mahali paitwapo fuvu la kichwa ndipo walipomsulubisha yeye na wale wahalifu mmoja upande wa kuume na mmoja upande wa kushoto hamna kitu kinachoashiria ukristo kuliko msalaba hivyo iwapo msalaba utaondolewa kwenye imani hamna kitu cha thamani kitakachokabiliana na dhambi na matokeo yake ertulian mmoja wa viongozi wa kwanza wa kikristo alisema kuwa kufikia mwisho wa karne ya kwanza msalaba ulitumika sana na wakristo kama ishara katika barabara moja ya efeso ya kale kulikuwa na jiwe ambako kulichongwa msalaba uliotumika kama ishara ya barabarani iliyowapa wakristo mwelekeo hadi nyumbani kwa ndugu mmoja aliyekuwa wa huruma sana katika vizazi vya kati wakristo walianza kusimamisha misalaba katikati mwa miji na kwa karne nyingi makanisa yamejenga aina ya msalaba kama kikumbusho cha kile yesu alichofanya hivyo msalaba unamaanisha nini na ulikujaje kuwa wa umuhimu katika hadithi ya ukombozi wakati wa asiria wanachukuliwa kuwa wa kwanza kutumia kitendo cha kusulibiwa ni warumi walioboresha ukatili wa kitendo hicho na kuanza kutumia kwa upana ni swala lililotumiwa mwanzo kwa watumwa waliowasaliti mabwana zao na watu wasioraia na waliokuwa maadui w warumi mara moja moja ilitumika kwa raia warumi wakati malalamishi ya kihaini yaliwasilishwa dhidi yake na mtu huyo amekuwa kero kwa taifa ishara iliwekwa kwenye msalaba ikitangaza kosa la kitaifa ili wote wanaopitia hapo wapate onyo kuhusu kile kitakachowapata iwapo watapatikana na kosa kama hilo katika kizazi chetu sayansi ya udaktari imeonyesha kuwa chanzo halisi si cha kifo kwa kusulibiwa kilikuwa kukosekana kwa hewa wakati uzito wa mwili ulisonga mapafu ni kikumbusho kuwa mungu anakupenda sana hadi akamtoa mwanaye kutendewa jinsi tulivyopasa kutendewa ili kwa umilele wote tutendewe jinsi ambavyo angetendewa ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for or today breathop 4 for tomorro kilichoandikwa naye dr harold de wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 722331412 umbua na 7221412