msikilizaji kulibariki jina lake bwana kwa kuwa yeye yeye ndiye mungu mungu na wala hakuna mwingine kama yeye, anayetujali maisha yetu kwa akika tunapolisoma neno lake bwana lile ambalo twalifahamu ni kwamba mungu anatujali na zaidi ya yote anatupenda ndiposa anaendelea kuyafunua mapenzi yake kwetu sisi watoto wake kupitia kwenye neno lake msikilizaji wangu kama vile nilivyokuwa nimekuahidi kwenye kipindi kilichopita kwamba leo hii tutaanza mafundisho mapya yanayotoka kwenye agano jipya katika kile kitabu cha petro wa kwanza hivyo ndivyo ilivyo nam hebu basi tuingie kwenye mafundisho yetu naamini kwamba una biblia yako hapo na kwa hivyo utayari kabisa kuweza kujifunza neno lake bwana somo letu la hasa utangulizi wa kitabu hiki pamoja na ile aya ya kwanza neno lake bwana ndugu yangu ni neno ambalo ni vyema kupata utangulizi wake yani kufahamu mambo kadhaa wa kadha kwa kuwa kwa kufanya hivyo ndipo utaweza kuelewa niapi ambayo yalikuwa yakitendeka wakati wo ambapo neno hilo lilikuwa likiandikwa kama vile ilivyo kitabu hiki kina jina la petro naye mwandishi sie mwingine bali ni simoni petro ambaye alikuwa miongoni mwa mitume wa yesu kristo hilo ndilo ambalo twalipata kwenye aya ya kwanza ambapo neno lake bwana lasema hivi petro mtume wa yesu kristo kwa wateule wa utawanyiko msikilizaji kuna watu ambao wamemwita petro kuwa ni mvua samaki ambaye hakuwa na hekima au elimu nyingi ingawa wengine wanaweza kumfikiria hivyo hakuna mtu yeyote ambaye alikaa katika shule ya bwana yesu kristo kwa miaka mitatu ambaye anaweza kuitwa mtu asiye na elimu au hekima baadhi ya yale tutakayoyapata kwenye kitabu hiki yatatufahamisha waziwazi kwamba kwhakika petro alikuwa amenehemishwa kuyajua mambo makubwa mno yanayohusu ufalme wake mungu kama vile tutakavyoona hivi punde kwenye aya zile za kwanza tutaona jinsi ambavyo anazungumzia kuhusu mungu anavyowachagua watu waingie katika ufalme wake atanena pia kuhusu damu ya yesu kristo kuhusu utatu mtakatifu kuhusu neema ya mungu wokovu ufunuo utukufu imani na pia tumaini na ikiwa mungu alimfunulia mambo haya yote yeye kwa kweli hawezi kuwa mtu ambaye hakuwa na elimu inawezekana kwamba hakuwa na elimu zingine zozote zile lakini kuhusu elimu yake mungu huyu mtumishi wa mungu alineemishwa na alikuwa na elimu hiyo na hekima hiyo jambo lingine ambalo tutaona kwenye kitabu hiki ni kwamba kitabu hiki kitatudhihirishia namna ya petro kama mtu jinsi alivyokuwa amebadilika kabisa ukilinganisha na wakati wa hapo awali kumbuka kwamba hapo awali alikuwa ni mtu kiherehere mtu aliyetaka kufanya mambo kwa njia ya haraka haraka waweza kukumbuka kwenye ile bustani wakati ambapo bwana yesu kristo alikuja kushikwa alichomoa upanga na kukata sikio la mtumishi mmoja wa kuhani mkuu hiyo ndiyo iliyokuwa hali yake petro na najua kwamba tunaponena habari za hali yake petro wakumbuka jinsi ambavyo alimchukua bwana yesu kristo kando na kumkemea kwamba hawezi akafa msalabani naam lakini kwenye maneno ambayo tuyapata sasa ambayo tutaendelea kuyaona tutamwona mtu aliye tofauti aliyekuwa mtulivu na mwenye uvumilivu wakati ule ambapo bwana yesu kristo alikutana naye alikuwa ni mtu aliyekuwa akiyumbayumba katika hali hiyo lakini bwana yesu kristo alimwambia kwamba wewe ni mtu uliyemnyonge kabisa sasa lakini nitakufanya uwe petro mtu aliyekama jiwe na utajengwa kwenye msingi wa yesu kristo aliyemwamba ulio imara naye mtume petro anaelezea kwa njia iliyo wazi kabisa kwamba bwana yesu kristo ndiyo huo mwamba au msingi ambalo kanisa limejengwa juu yake pamoja na hili twaona kwamba kwenye hiki kitabu cha petro ya sura hiyo ya pili aya ya 5 ananena kuhusu mambo ambayo ni ya ajabu kabisa mambo mazuri ambayo ni ya kutia moyo neno lake bwana lasema hivi kwenye sehemu hiyo ninyi nanyi kama mawe yaliyo hai mmejengwa muwe nyumba ya roho ukuhani mtakatifu mtoe dhabiu za roho zinazokubaliwa na mungu ya yesu kama vile tumesoma maandiko hayo lile ambalo hasa mtume petro analinena hapa ni kwamba waminiwo wote katika kristo yesu wao wamefanyika kuwa mawe yaliyo hai hivyo ni kusema kwamba wewe pamoja nami tuna hilo jina la petro maana tumefanyika kuwa mawe yaliyo hai ambaye yamejengwa ili yawe nyumba ya roho ukuhani mtakatifu kusudi tuweze kutoa dhabihu za roho zinazokubaliwa mbele zake mungu kwa njia ya yesu kristo jamani hilo ni jambo la kutia moyo kabisa tena ni jambo la kufana kulingana na haya maneno ndugu msikilizaji twaona kwamba petro alikuwa ni mtu ambaye ni tofauti kabisa kuliko vile ambavyo anavyoonekana kwenye vile vitabu vya injili nam anajiita kuwa yeye ni mitume pamoja na wale mitume wengine ni kweli kwamba jina lake petro ndilo ambalo latangulia kwenye orodha ya majina ya mitume na ijapokuwa ndiye aliyechaguliwa na bwana wetu auhubiri ule ujumbe wa kwanza kwenye siku ya pentekoste hatumuoni kwa njia yoyote ile akiwa mtu wa kujiinua hata kidogo kupita wale mitume wengine kwa kweli yesu anapokutana na mtu mtu wa aina yoyote yule basi yeye hubadilisha maisha ya mtu huyo na akawa ni mtu tofauti kuhusu tarehe ambayo hiki kitabu kiliandikwa petro aliandika nyaraka zake baada ya paulo kuziandika katika mnamo wa mwaka wa 64 na ule mwaka wa67 huu ndio ule wakati ambapo yule mtawala wa kirumi aliyeitwa niro alikuwa mbaya kwelikweli kweli, baada ya kuchukua utawala huo katika utawala huo ndugu yangu wakristo waliteswa sana pamoja na wayahudi petro mwenyewe aliuawa kutokana na mateso ya aina hiyo kufuatana na vile ambavyo toarifiwa katika historia ya kanisa na jambo lingine ambalo latupa taarifa zaidi ni kuhusu aya ya13 kwenye sura ya5 ambapo neno lake bwana lasema hivi mwenzenu mteule hapa babeli awasalimu na marko mwanangu ndugu msikilizaji andiko hili latupa sehemu hiyo ambapo barua hii iliandikiwa kuna watu wengi ambao wamefikiri kwamba neno hili babeli limetumiwa kwa njia ya mfano wanasema kwamba wakati ambapo petro aliandika babeli ilimaanisha roma lakini ndugu yangu hatumwoni huyu mtume petro akizungumza kwa njia ya mifano kama vile mtume yohana yohana alivyoandika kile kitabu chake cha ufunuo wa Johana. kwa maoni yangu sioni kama petro alikwenda roma wakati wowote wa ule lakini nafikiri kwamba alikuwa kwenye sehemu iitwayo esia maina sehemu zilizokuwa chini ya utawala wa kirumi jambo hili nalisema kwa sababu hii msikilizaji kwamba mtume paulo ndiye aliipeleka injili nje ya maeneo ya wayahudi na kama vile tunavyosoma habari za paulo paulo hangeliona haja ya kwenda kule ambako petro tayari alikuwa amekwenda kwa kuwa ilikuwa ni jukumu lake paulo kwenda kwenye maeneo ambayo yalikuwa hayajafikiliwa na injili kama vile anavyosema kwenye maandiko na kwa kuwa roma ilikuwa ni sehemu ambayo injili haikuwa imefika basi paulo alitembelea huko na ni wazi kwamba paulo ndiye aliyeanzisha hilo kanisa lililokuwekwa huko roma na wala si petro elewa kwamba ndugu msikilizaji jambo lingine pia ambalo latupa uhakikisho kwamba petro hakuenda kule roma bali alikuwa sehemu ya babeli ni hiyo aya ya kwanza ambayo hasa yatuambia sehemu ambayo alikuwepo neno lake bwana lasema kwamba petro mtume wa yesu kristo kwa wateule wa utawanyiko wakaao hali ya ugeni katika ponto na galatia na kapadokia na asia na bithinia sehemu hizi ambazo twazisoma hapa ndugu msikilizaji ni sehemu ambazo zamani zilitwa asia maina na ni sehemu ambayo kwa leo hii twaifahamu kama uturuki na kwa kuiandika orodha hii kwa njia hiyo anaanza kutoka sehemu ya mashariki akielekea upande wa magharibi kwa hivyo tunaona kwamba wakati ambapo alikuwa akiandika barua hii au kitabu hiki alikuwa kwenye sehemu ya mashariki na sehemu hiyo ndiko ambako ule mji wa babeli ulikwako na kama vile anavyosema ananena habari za utawanyiko hasa neno ambalo linatumika kwa wale wayahudi ambao walikuwa wametawanyika na kuenda kuishi katika sehemu hizo fahamu kwamba babeli ilikuwa na jamaa wengi sana wa kiyahudi wayahudi ni watu ambao walitawanyika kwenye sehemu nyingi za maeneo hayo ya siamaina petro akiwa kama mtume ambaye hasa twamfahamu kwamba alitumwa kwa wayahudi yawezekana kwamba alikuwa amekwenda kuwapelekea injili hao wayahudi ambao walikuwa katika sehemu hiyo ya babeli na pia yawezekana kwamba kitabu hiki ambacho hasa ni barua yake petro kwa watu hawa akiwa huko huko ndugu msikilizaji wakati wowote wa unapoandika barua na unataka kutajia kuhusu sehemu yoyote ile utaanzia sehemu hiyo ambayo upo ukielekea sehemu nyingine ndiosa twaona kwamba petro anaanzia sehemu aliyokuwepo akielekea kule ambako malengo yake yalikuwepo ni kuhusu jinsi ambavyo tahitaji kuwa na tumaini la kikristo wakati wa majaribio kama vile yohana anavyoitwa mtume wa upendo naye paulo kuitwa mtume wa imani petro naye anajulikana kama mtume wa tumaini waraka huu wazungumzia sana kuhusu mambo ya tumaini na pamoja na hayo tunaona wingi wa maneno yanayohusu mateso mtume hasa atanena kuhusu neema yake mungu lakini kwa wingi kabisa tutaona kwamba atazungumzia kuhusu tumaini mambo ambayo yanaambatana na mateso ndiposa nimelipa kitabu hiki somo kuu ambalo hasa lahusu tumaini la kikristo katika wakati wa shida majaribio pamoja na mateso kwenye kitabu hiki tutaona kwamba petro amenena mengi sana kuhusu masumbuko pamoja na mateso yake yesu kristo hii ni kama vile mwandishi wa kitabu cha wibraniya pamoja na yakobo amenena mengi yanayohusu mateso yake bwana yesu kristo pamoja na mateso ya wateule vivyo ndivyo tutakavyoona katika kitabu hiki katika yote hayo ambayo yanaweza kutupata la msingi ni kwamba petro anatuhimiza na kututia moyo kwamba kuna tumaini katika yesu kristo kwa kuwa alijaribiwa katika njia zote njia zote ambazo sisi kujaribiwa na, lakini kumbuka kwamba hakukosea kwa njia yoyote ile vivyo hivyo msikilizaji ningelipenda ufahamu kwamba hilo ndilo tumaini letu kwamba twaweza kupitia moto twaweza kupata majaribu na mateso mengi lakini twaweza kustahimili Tuweza kusimama wima na kushinda hayo yote ambayo yametupata kabla ya kuendelea mbele ndugu msikilizaji hebu nikusomee kutoka kwenye kitabu cha webrania sura ya 11 ambayo wafahamu kuwa ni sura ya imani ndugu yangu jambo ambalo nataka kukusomea ni jambo ambalo lahusu jinsi ambavyo watu wa mungu kwa imani waliweza kupitia majaribu na wakashinda na jambo hili ni la kututia moyo ili kwamba lolote litakalotupata tuwe na na imani kwamba tutashinda mwishowe tutaingia katika utukufu wake bwana neno lake bwana lasema bwaa nasema hiv kwene a hadi a wengine walijaribiwa kwa dhihaka na mapigo n kwa mafungo na kwa kutiwa gerezani walipigwa kwa mawe walikatwa kwa misumeno walijaribiwa waliuawa kwa upanga walizungukazunguka wakivaa ngozi za kondoo na ngozi za mbuzi walikuwa wahitaji wakiteswa wakitendwa mabaya watu ambao ulimwengu haukuwastahili kuwa nao walikuwa wakizungukazunguka katika nyika na katika milima na katika mapango na katika mashimo ya nchi na watu hao wote wakiisha kushuhudiwa kwa sababu ya imani yao hawakuipokea ahadi kwa kuwa mungu alikuwa ametangulia kutuwekea sisi kitu kilicho bora ili wao wasikamilishwe pasipo sisi ndugu msikilizaji unaporudi nyuma kidogo kwenye aya ile sisiuu uaruuidogo neno lake mungu lasema hivi kwenye sehemu ya pili lakini wengine waliumizwa vibaya hata kuuawa wasikubali ukombozi ili wapate ufufuo ulio bora na hili jambo ndugu yangu ni jambo ambalo lnatuonyesha jinsi ambavyo ijapokuwa mambo yaweza kuwa ni magumu mambo yaweza kuwa ni mazito twahitaji kuendelea kushikilia imani yetu kama vile hawa ndugu waliotutangulia jinsi wao walivyofanya tunapoingia kwenye sura ya kwanza aya ya kwanza twaingia kwenye sehemu ambayo ina mafundisho kuhusu mateso na ule ulinzi wa ndugu msikilizaji kwa watu wengi imekuwa ni kwamba hakikisho la uokovu ni jambo ambalo hawana nalo katika moyo wao lakini wakati ambapo unafahamu kwamba waweza kuweka mambo yote mikononi mwake bwana yesu kristo na kuyaacha hapo hata kama itakuwa katika hali ya namna gani jambo hilo laweza kuzaa ndani yako udhabiti na hapo kukufanya uwe imara na kuwa na hakikisho hilo ambalo unahitaji kuhusiana na neno lake mungu kuhusu wokovu wa maisha yako ndugu yangu jambo hili linapotendeka hapo ndipo furaha itakuwa moyoni mwako furaha ambayo haina kifani neno lake bwana latufungulia mafundisho yetu kwenye kitabu hiki kwa kusema hivi kwenye sura ya kza aya ya an petro mtume wa yesu kristo kwa wateule wa utawanyiko wakaao hali ya ugeni katika ponto na galatia na kapadokia na asia na bithinia Ndugu jambo ambalo twaliona hapa kwanza ni kuhusu jina lake huyu aitwaye petro jina hili lina maana ya jiwe na jambo hili hasa twaona kwamba baada ya yeye kupitia hayo magumu aliyoyapitia ule usiku wa mateso yake bwana yesu kristo na baada ya kujiliwa na roho mtakatifu hali yake ilibadilika kabisa na mtu ambaye hange kunena mbele ya msichana mdogo alisimama na kunena mambo makubwa sana kwenye kile kitabu cha matendo ya mitume sura ya pili twaona kwamba alikuwa amebadilishwa amekuwa mtu jiwe hili ndugu yangu ni jambo ambalo lilifanyika katika maisha yake petro maana hata alipokamatwa na kutupwa gerezani kwa ajili ya jina lake yesu kristo alisimama kwa ujasiri na kusema kwamba tumtii nani tuwatii wanadamu au tumtii mungu hilo ni jambo ambalo latuonyesha kuwa lolote ambalo laweza kutupata maishani mwetu yawe ni magumu au mepesi twahitaji kuwa dhabiti kama jiwe lilivyo lilivyona wewe kama mkristo kumbuka kwamba una asili ya kristo ndani ya maisha yako na hivyo wahitaji kukaa kama kristo ambaye ni jiwe hilo la pembeni ndugu msikilizaji hili ambalo twaliona katika maisha ya petro maisha ni jambo ambalo laweza kutendeka maishani mwako kwa kuwa tayari neno la mungu la kuita kuwa wewe ni jiwe lililo hai ambalo pamoja na yale mawe mengine yanafanyika kuwa nyumba ya roho mtakatifu naam hili ni jambo la kukutia moyo ndugu yangu ya kwamba ijapokuwa waweza kuwa na udhaifu udhaifu huo si lazima ukutawale maana kristo aliyemwamba ulioimara yuu ndani yako nawe ni jiwe ndogo ambalo lamtegemea na kwa jinsi hiyo basi lile ambalo hasa wewe ni wewe ni jiwe ambalo haliwezi likavunjika maana mkuu ni yule aliye ndani yako kuliko yeyote aliyeko nje jambo hili lanipa furaha moyoni mwangu nikijua kwamba hivyo ndivyo ambavyo mungu yiwatuhitaji kuwa kama vile kristo alivyo sisi nasi twendede kwa jinsi hiyo wewe ni mtoto wake mungu wewe umezaliwa mara ya pili je wamwamini bwana yesu kristo basi udhaifu usikutawale liitie jina lake bwana lisome neno lake bwana fahamu lile ambalo wahitaji kutenda jitahidi kutenda hilo naye mungu atakutembelea mungu atakuwezesha kutenda hilo ambalo la kupasa kutenda hasa lile ambalo lii katika neno lake na hebu jambo hili kwamba hakuna njia yoyote ile ambayo mungu yiwaweza kukosa kukusaidia kukuinua na kukuwezesha kuweza kutenda hayo ambayo ni mapenzi yake je ni baba yupi huyo ambaye mtoto wake anapojaribu kutenda yale ambayo anayataka hawezi kumsaidia mzazi yoyote yule ambaye anaona mtoto wake anapotenda jambo jema jambo ambalo lamfurahisha moyoni mwake mzazi huyo humuhimiza mtoto yule na kumwinua na hata kufanya mambo mengi zaidi kusudi mtoto huyo aweze kufaulu maishani kwa sababu hilo ni jambo ambalo kila mzazi analitazamia habari gani kuhusu mungu wetu mungu wetu ni mungu anayetupenda naye alimtoa mwana wake wa pekee akafa msalabani hata wakati ambapo hatukumjua yeye pendo lake lake wazi kama vile neno bwana kwenye kitabu cha warumi sura ya tano ya aya hiyo kwamba wakati tulipokuwa wenye dhambi kristo pale msalabani apmsalabanam mungu alitupenda toka ndani ya moyo wake na katika upendo huo akamtuma mwana wake yesu kristo ili yeyote anayeamini aokolewe kwa neema hiyo ambayo ametumwagia na kutokana na hilo basi kama vile neno lake bwana linavyotwambia kwenye kitabu hicho cha warumi sura ya 8 aya ya29 kwamba alituokoa kwa lengo moja lengo ni kwamba tuweze kubadilishwa na kufanana na mwana wa mungu rafiki yangu hilo ndilo kusudi ambalo mungu analo kwetu sisi na kusudi hilo ndilo ambalo twaliona hapa kwamba petro ambaye alikuwa mnyonge aliyekuwa mdhaifu ambaye hangi aliweza kusimama wima aliweza kusimama wima baada ya kumwamini yesu kristo akawa ni mtu aliye na mwelekeo kama vile tunavyoona kwenye kile kitabu cha mitume pamoja na vile tutakavyoona katika mafundisho haya ndugu yangu mafundisho haya hayawezi kutoka kwa mtu ambaye hana msimamo katika lile ambalo analinena maneno haya yanatoka kwenye kinywa cha mtu ambaye anajua msimamo ni nini anajua udhaifu ni nini wewe pamoja nami twafahamu jinsi ambavyo udhaifu waweza kukuzorotesha na kukurudisha nyuma kabisa lakini fahamu kwamba mungu ambaye ni mungu wetu neno lake latwambia kwamba yeye ndiye nguvu za roho yetu na kwa hivyo twahitaji kumtegemea ili kwamba tuweze kuwa jinsi ambavyo anahitaji tuwe kama vile neno lake bwana linavyotwambia kuwa sisi ni mawe yaliyo hai ambayo yanajengwa kuwa nyumba ya roho mtakatifu neno hili pia latuambia kwamba petro ni mtume wa yesu kristo jina hilo mtume ndugu msikilizaji hasa lina maana kwamba yeye ni mtumwa maana yeye hakuna lingine ambalo iwahitaji kufanya bali lile ambalo analifanya ni yale ambayo bwana wake yesu kristo amemtuma kuyafanya jina hilo mtumwa ndugu msikilizaji ni jina ambalo lina maana kwamba yeye yu hai kwa ajili ya mapenzi ya bwana wake na kwa kuwa yeye ni muumini kama wewe vivyo hivyo wewe pia hu hai kwa ajili uyatende mapenzi yake mungu na mapenzi yake mungu la kwanza la muhimu likiwa ni kwamba kumwamini yesu kristo nalo lile linalofuatia ni kutii amri zake bwana maana kristo alisema waziwazi kuwa mkinipenda mtazitii amri zangu na unapozitii amri zake bwana lile ambalo lafanyika ni kwamba ndugu yangu bwana anakupenda mungu anakupenda naye wanakuja wanafanya maskani yao ndani yako na je ndugu yangu kuna hilo ambalo laweza kuwa nzuri ulimwenguni bwana mungu wa ulimwengu wote pamoja na mwana kukaa ndani ya maisha yako hakuna lingine ambalo ni nzuri kuliko hilo na hilo ndugu yangu litafanyika wakati ambapo utayazingatia haya ambayo nimekuambia neno hili linatuambia kwamba amewaandikia wale wateule walio wa utawanyiko wakaao hali ya ugeni katika ponto na galatia na kapadokia na asia na bithynia kwa kuandika kwamba wao ni wageni ndugu msikilizaji hii hasa ina maana kwamba walikuwa wakiishi kwenye yale maeneo yaliyokuwa yakitawaliwa na wale warumi walikuwa ni wayahudi ambao waliishi katika nchi za kigeni walikuwa wametawanyika kote kote kwa sababu ya mateso ambayo yalikuwepo wakati ule labda unaweza kukumbuka ya kwamba paulo kwenye ziara yake ya pili katika kazi ya umishinari alinuia kwenda bithinia lakini roho wa mungu hakumruhusu kwenda huko na jambo hili lanifanya kufikiria kwamba huenda tayari simoni petro alikuwa amehubiri injili katika sehemu hiyo na roho mtakatifu angelimtaka paulo kwenda kwenye sehemu nyingine ambako injili haikuwa imehubiriwa paulo alikuwa mtume kwa watu wa mataifa naye simoni petro alikuwa mtume kwa wayahudi ambao walikuwa wamemgeukia yesu kristo na kumwamini kama bwana na mwokozi na mesiya wao mambo haya y ndugu msikilizaji ni mambo ambayo yatuonyesha kwamba kuna mengi katika yesu kristo ambayo twaweza kuyapata na zaidi ya yote yale ambayo twaweza kuyatenda na kumpendeza lile ambalo lipo hapa ndugu yangu ni kwamba mtegemee bwana yesu kristo litegemee neno lake bwana ishi kulingana na neno hili uwe mtumwa wa neno lake nawe utaziona baraka zake katika maisha yako je ni lipi hilo ambalo wataka mungu atende katika maisha yako usisahau kwamba mungu si mdhalimu wala yeye si kama baba zetu ambao wakati mwingi tunapowaomba vitu hawana yeye ni mwenye kufadhili ni mwenye neema na chochote ambacho utamwomba hasa ikiwa li katika mapenzi yake na mapenzi yake ndugu yangu kama vile nimesema ni kwamba kulitii neno lake na na kutembea kulingana neno lake je wewe ni petro wewe ni jiwe ambalo haliwezi likayumbishwa najua kwamba wewe ni jiwe kwa kuwa umemwamini yesu kristo licha ya kuwa waweza kuwa na upungufu wa namna fulani hapa na pale hiyo haina maana kwamba hauwezi ukashinda udhaifu ule waweza kuushinda kabisa kama vile petro alivyoshinda na wale mitume wengine pamoja na waaminio wengi tusiowafahamu lakini siku hiyo ya bwana itakapofika tutawafahamu vyema maana tutajua yale ambayo mungu alitenda ambayo hatunge aliweza kuyafahamu katika maisha haya mungu akubariki ndugu yangu unapoyazingatia haya ambayo neno lake bwana limekuagiza nitaomba pamoja nawe natuombe baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya muda huu ambao umenipa kusudi tuweze kuliangalia neno lako na zaidi ya yote kujifunza na baada ya kujifunza kuiatilia maanani haya ambayo tumejifunza niombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji utamsaidia kwamba yale ambayo ameona kuwa ni lazima ayabadilishe maishani mwake na aweze kufanya hivyo kwa njia ya nguvu za roho mtakatifu bwana na yale ambayo ni magumu kwake kubadilisha lakini ananuiya kufanya hivyo ila amepungukiwa najua kwamba wewe ni mungu usiyepungukiwa utamjazia nguvu zako naye ataweza kushinda yale yote kwa sifa na utukufu wa jina lako asante bwana maana najua kwamba haya ndiyo ambayo utayatenda kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mkombozi wetu men ndugu msikilizaji bwana mungu akubariki tunapotazamia kuendelea kujifunza zaidi neno lake bwana kuhusu tumaini ambalo tunalo katika kristo wakati wowote wa ule natazamia kuwa pamoja nawe tena kwenye kipindi kijacho hadi wakati huo amani yake kristo iwe na roho yako ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendeleya Ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni2 nairobi kenya pia kumbuka waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni Omodo at na pengine ungependa tu kutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hivyo basi utwandikie barua na utueleze hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la omodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea