kwamba mungu amekuwa pamoja nawe ndugu msikilizaji umeuona mkono wake ukikutenda mema katika maisha yako kwa kila njia na hali nami lile ambalo napenda kukuhakikishia ni kwamba huyo ambaye amekutenda mema ndiye mungu wako yani yehova mungu wa israeli zaidi ya mengine ambayo iwaweza kukutenda katika mwili au hali ya kiasili najua kwamba una furaha sana hasa kwa ufahamu huu kwamba bwana wako na mwokozi wako yesu kristo ni mkuu kuliko malaika na manabii wote isitoshe mwenzangu ni jambo la kutia fora sana na la kutufanya mioyo yetu kumsujudu na kumsifu kwa kuwa kwa neema yake mungu alionja mauti kwa ajili ya kila mmoja ambaye ni muumini yaani wewe pamoja nami hili ndilo ambalo tulijifunza kwenye kipindi kilichopita na kwa sababu hiyo najua kwamba una shukrani kama vile ninavyoshukrani pia kwa ajili ya fursa hii ambayo ametupa ili tuendelee na mafundisho yetu kwenye hiki kitabu cha wibrania twaendelea na somo letu kwenye sura hii ya pili ya kitabu iki cha webrania kwanzi 17 kwa ukumbusho wako ningelipenda ufahamu kwamba kwenye sehemu hii ambayo yajumuisha aya hii ya 10 hasa kuanzia aya ile ya5 kipengele ambacho twazingatia cha kristo jinsi alivyo bora kuliko malaika katika hali yake ya kibinadamu naam nitaanza kusoma neno lake mungu kutoka kwenye aya ya9 ila nitazingatia aya hiyo ya1 neno lake bwana lasema yafuatayo kwenye aya ya tisa na ya kumi. ila twamwona yeye aliyefanywa mdogo punde kuliko malaika yani yesu kwa sababu ya maumivu ya mauti amevikwa taji ya utukufu na heshima ili kwa neema ya mungu aionje mauti kwa ajili ya kila mtu kwa kuwa ilimpasa yeye ambaye kwa ajili yake na kwa njia yake vitu vyote vimekuwapo akileta wana wengi waufikilie utukufu kumkamilisha kiongozi mkuu wa uokovu wao kwa njia ya mateso rafiki msikilizaji watu wengi wana mawazo tofauti kumuhusu yesu ila wingi wa mawazo yale mara nyingi siyo sawa hata kidogo kuna baadhi ya hawo ambao hufikiri kwamba yesu ni mtu ambaye mungu alimtumia kufanya mambo fulani wazo ambalo si sawa ni kweli kwamba mafundisho yake yesu kristo yalikuwa ni ya ajabu mafundisho ambayo hakuna mmoja amewahi kufundisha jambo ambalo limewafanya wengi kufikiri kwamba alikuwa ni mwalimu mkuu tena mwenye hekima sana za kidini kando na mawazo kama hayo nataka ujue kwamba yesu hakufa pale msalabani kama vile watu ufa kwa ajili ya imani yao la hasha katika kifo chake kuna mambo mawili ya kimsingi ambayo ni vyema kwako kufahamu la kwanza ni kwamba mauti hayo yalimletea utukufu na heshima nalo na jambo la pili ni kwamba mauti hayo yalifanya uokovu wa mwanadamu kuwa jambo la kuwezekana kristo alichukua hali ya kibinadamu hadi mbinguni na katika hali hiyo kuna utukufu ndani yake ambao haukuwepo hapo awali ndugu msikilizaji unapo tafakari maneno ambayo yanafungua aya hiyo ya km kwamba ilimpasa yeye ni vyema kueleweka kwamba hilo ambalo alikuwa akilitenda lilikuwa sambamba na utu wake pamoja na kusudi lake hasa la kuwaleta wana wengi waufikilie utukufu niposa neno hili inatuambia kwamba vitu vyote vipo kwa ajili yake na kwa njia yake rafiki msikilizaji hili ndilo ambalo walipata kwenye kile kitabu cha injili ya kwanza, ya ya yohana sura hadi t kwa mujibu wa zaburi ya pili ni mpango wake mungu kutawaza mfalme juu ya mlima wake mtakatifu sayuni ila kwa sasa mungu yuaendelea na ratiba yake ya kuwaita na kuwaleta wana wengi katika utukufu nam hili ndilo ambalo twaliona katika kila sehemu ambapo injili inahubiriwa kwa ajili ya kusudi hili ilibidi yule ambaye ni kiongozi wa uokovu wao kukamilishwa kwa njia ya mateso neno hilo kiongozi hasa lina maana ya mwanzilishi au nahodha pia lina maana ya mfalme na kadhalika waweza kusoma mambo ambayo yanahusika na, na neno hilo katika kitabu cha waibrania sura ya12:12 ya na pia kwenye kile kitabu cha matendo ya mitume sura ya, 3, ya 15. kwa nzia aya ya15 kwa kuyatumia majina kama haya ni vyema kwetu kuelewa kwamba yeyote ambaye yuaitwa nahodha huyo basi ndiye mwanzilishi wa jambo hilo na kwa sababu hiyo ni jukumu lake kuhakikisha kwamba hilo aliloanzisha litaendelea hadi likamilishwe kwa lugha nyingine ndugu yangu bwana wetu yesu kristo ni mwanzo tena mwisho wa kila kitu yeye ndiye alfa na omega alianzisha uokovu na ndiye atakayekamilisha huenda wajiuliza haya aliyafanya vipi basi tulia nami nitakueleza kwa lugha iliyo rahisi na jambo hili kristo alilitenda kwa njia hii alitoa mwili wa mwanadamu akafa pale msalabani na kwa neema yake mungu kuionja mauti kwa ajili ya kila mtu hasa kwa wale ambao ni waumini na wale ambao wataamini alikuja kumkomboa mwanadamu toka katika utumwa wa ibilisi na dhambi na kumwokoa kutokana na hayo ambayo ni maafa ya dhambi ndugu msikilizaji bwana wetu yesu kristo alimdhihirisha mungu hapa ulimwenguni na sasa anamwakilisha mwanadamu mbinguni jambo hili kuhusu uwakilishaji wake kwa niaba ya mwanadamu ni somo tutakalolizingatia sana kuhusu ukuhani wake kwa habari za kukamilishwa kwake neno hilo halina maana ya kuwa na kasoro bali lina maana ya kutimiza kusudi yani kutamatisha hilo alilokuja kwalo alikamilishwa kwa mateso ijapokuwa alikuwa mwana wa mungu licha ya kuwa mkamilifu kama mwana wa mungu ukamilifu wake haungeliweza kutuokoa kumbuka kwamba yeye ni mungu lakini pia hangelituokoa kwa jinsi hiyo hakuna chochote kile ambacho kingelituokoa siyo kuzaliwa kwake na huyo bikira wala siyo miujiza wala siyo mafundisho yake ambayo hakika ni mazuri tena ya ajabu na pia siyo hata kwa mfano bora ambao ametupa ili tuishi kwayo ndugu yangu wokovu wetu hapatikana kwa njia moja tu nayo ni njia ya msalaba yani hayo mauti yake pale kalvari utimilifu wake ulifikia hapo alipokufa kwenye msalaba kwa hivyo iwapo ulikuwa na wazo kwamba mungu ameuachilia ulimwengu pole sana kwani kwa kitendo alichotutendea hasa kwa kumtuma mwanawake aje ili atuokoe hiyo yatosha mimi pamoja na hawa watakaoamini kuendelea kumwamini sasa kupita pia rafiki yangu tunapogeukia aya ya11 neno lake bwana anaendelea kwa kutwambia hivi maana yeye atakasaye na hawa wanaotakaswa wote pia watoka kwa mmoja kwa jili hii haoni ndugu zake ni jambo la kawaida kwamba mara mtu anaposikia habari za utakaso mawazo yake ufikiri kuhusu matendo mema na hali hiyo ya kutafuta kuwa mtakatifu hiyo ni sawa lakini kwenye maandiko haya neno hilo halina maana hiyo kwa kuwa neno hilo linapotumiwa kwa jinsi ambavyo limetumiwa hapa hasa kwa kumhusisha roho mtakatifu hii yanena kuhusu kazi hiyo ambayo mungu anatenda ndani yako kama muumini na jambo lingine ni kwamba utakaso huu unaonenwa hapa kwa kumuhusisha yesu kama vile imetumiwa hapa haina maana ya hali hiyo ya kufanya hayo ambayo huleta utakaso hii siyo hali ambayo mtu anafikilia bali ni sehemu yako kama muumini ambayo umepewa na mungu kwa sababu ya imani yako katika kristo hata hivyo nitakuimiza uendelee kutenda hayo ambayo hasa yanathibitisha hali hiyo maishani mwako yani utakaso au kuwa mtakatifu kwani itawezekanaje kwamba mtu aseme kuwa ametakaswa lakini huko anaishi maisha ya uovu la hasha haiwezekani hata kidogo ndugu msikilizaji kwenye maandiko hayo neno hilo linaendelea kwa kutwambia kwamba kwa ajili hii yani kwa ajili ya utakaso yeye kristo haoni haya ya kutuita sisi ndugu zake lo haya kweli ni mazuri yani ndugu yangu katika jamii hiyo ya mungu bwana wetu yesu kristo haoni haya ya kutuita sisi kuwa ni ndugu zake hii ni kwa kuwa yeye ndiye mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi nitumaini langu kwamba wewe msikilizaji ni mmoja kati ya hao ndugu zake kristo undugu huu ambao unanenwa hapa ni undugu ambao unatokana kwa njia ya kumwamini yeye hii ni kwa mujibu wa kile kitabu cha yohana mtakatifu sura ya za aya ile ya 12 ambayo yasema kwamba wote waliompokea walipewa uwezo au walifanyika kuwa wana wa mungu nam hili ambalo twajifunza hapa ni jambo lililodhahiri kwamba mafundisho kuhusu ubaba wake mungu kwa kila mtu ni uongo mtupu hiyo ni pamoja na mawazo yale kwamba binadamu wote ni ndugu iwapo kuna undugu wowote miongoni mwa binadamu hiyo ni kwa kuwa sote ni wenye dhambi lakini mara mtu anapomwamini yesu kristo mara moja anakuwa wa jamii yake mungu na mungu anakuwa ni baba yake isitoshe msikilizaji yawezekanaje kumuita yule asiye baba kuwa ni baba yako hamna njia hata kidogo fahamu kwamba uhusiano wa pekee uliopo kati ya mungu na mwanadamu ni ule uhusiano kati ya muumba na kiumbe uhusiano huo utaendelea hadi wakati ambapo wewe mwanadamu utatambua kwamba mungu amekupa fursa ya kufanyika mwana wake kwa njia ya imani katika kristo yesu uamuzi ni wako kwenye aya ya neno lake bwana 1 kwa ke hivi akisema hvastalihubir jina lako kwa ndugu zangu katikati ya kanisa nitakuimbia sifa hili andiko rafiki msikilizaji ni kati ya hayo maandiko yameshuhudiwa toka kwenye zaburi ya 22 katika agano la kale zaburi hiyo yajulikana kama zaburi ya msalaba nam sehemu ya kwanza kwenye zaburi hiyo yanena kuhusu kushushwa kwa yesu kristo au hali hiyo ya kufanyika mwanadamu na pia lingine ni kwamba maneno saba ambayo yesu aliyanena msalabani yapatikana kwenye zaburi hii nayo sehemu ya pili yahusika sana na habari za kuinuliwa na kutukuza kwake yesu hapa ndipo twapata aya hii ya12 ambayo ni aya ya 22 kwenye zaburi hii ya 2b haya ndiyo maneno ambayo bwana wetu yesu kristo alikuja kutenda hapa ulimwenguni kutuambia sifa zake mungu nami naamini kwamba ndugu msikilizaji hakuna mmoja katika ulimwengu wote katika historia ambaye amemdhihirisha mungu au kutwambia habari zake mungu kama vile ambavyo bwana wetu yesu kristo ametudhihirishia na nauam ndiposa kwenye sura ya kwanza katika kitabu hiki cha webrania neno lake mungu lilituambia hivi kwenye aya ya kz hadi ile aya ya yatatu mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu yeye kwa kuwa ni mng'ao wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake akivichukua vyote kwa amri ya uweza wake akiisha kufanya utakaso wa dhambi aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu ndugu msikilizaji siamini kwamba kuna mmoja ambaye kwa hakika angelimdhihirisha mungu na kunena sifa zake kama vile kristo alivyonena sifa zake na kumdhihirisha kwetu kwa hivyo habari hizi ambazo twazisoma hapa kwenye sura ya kwanza ni habari ambazo zatuonyesha waziwazi kwamba twafaa kumwamini yesu kristo maana yeye ndiye mng'awo wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake ndugu msikilizaji mwamini yesu kristo kwa kuwa ni yeye tu ndiye ambaye amemdhihirisha mungu kwetu jinsi ambavyo yahitajika kwa habari ya neno hilo ambalo natajiwa hapa kuwa ni kanisa napenda ufahamu kwamba hilo neno hasa lina maana ya kongamano la watu au kusanyiko la watu naam na kwenye aya ya1 neno lake mungu laendelea kwa kutwambia hivi na tena nitakuwa nimemtumaini yeye na tena tazama mimi nipo hapa na watoto niliyopewa na mungu ndugu msikilizaji tunaposoma maandiko haya jambo ambalo twafaa kufahamu ni kwamba roho mtakatifu ana njia yake ya kutafsiri maandiko hili nalisema kwa kuwa aya hii ya13 yatoka kwenye kile kitabu cha isaya sura ya ya aya na nashangaa na kwamba kuna wengi ambao leo hii katika tafsiri zao ya sehemu hii hujaribu kuondoa chochote ambacho chamuhusu bwana yesu ni kweli kwamba mara moja tu unaposoma maandiko haya ni rahisi kufikiri kuwa mwandishi ananena habari za watoto wake isaya lakini katika aya hii ya13 kwenye hiki kitabu cha webraniya ni wazi kwamba hayo yanayonenwa katika kitabu cha isaya yanamuhusu yesu kristo na, hii ndiyo jinsi ambayo imempendeza roho wake mungu kutupa tafsiri kwa njia hiyo na iwapo mtu awa yeyote atajaribu kuleta tafsiri aina nyingine basi huyo ni kinyume na roho ya unabii kumuhusu yesu na zaidi ya yote anakiuka tafsiri yake roho mtakatifu jambo ambalo ni la kuhuzunisha mno kwa ufahamu wako napenda kukukumbusha kwamba kwenye kile kitabu cha yohana sura ya217 aya ya 17, baada ya bwana wetu yesu kristo kufufuka alimwambia maneno yafuatayo usinishike kwa maana sijapaa kwenda kwa baba lakini enenda kwa ndugu zangu ukawaambie napaa kwenda kwa baba yangu naye ni baba yenu kwa mungu wangu naye ni mungu wenu rafiki msikilizaji hili ni thibitisho la hayo ambayo roho mtakatifu alinena kwa kinywa cha nabii isaya licha ya yeye kunena na hao wanafunzi wake ambao wakati huwo walikuwa ni wayahudi peke yao mambo haya yote yanatuhusu sisi tuliyowaamini kwa kuwa kwenye kitabu cha mathayo sura ya 28, ya 19 na 192 aliwaagiza wanafunzi waende na kuyafanya mataifa yote kuwa wanafunzi wakiwabatiza katika jina la baba na mwana na roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote aliyowaamuru ndugu msikilizaji iwapo wewe ni muumini basi wewe ni mtoto wa mungu tena ni ndugu yake yesu kristo jamani si maajabu haya kama vile ninavyofahamu na kama vile unavyofahamu pia hakuna imani nyingine ambayo yakupa hakikisho la hali yako ya baadaye kuliko imani hii katika kristo kwa hivyo wewe uliyemuumini ishi kwa jinsi ambayo umefundishwa maana hiyo ndiyo njia yako ya kuthibitisha ule uwana wako hili ni jambo ambalo lawezekana kwa kuwa una roho mtakatifu wa mungu ambaye ni kiongozi na mshauri wako lisome neno lake mungu na kulitenda nawe utakuwa na huo ushuhuda moyoni mwako kwamba una una baba yako ambaye ni mungu na una mwokozi wako tena kuhani mkuu ambaye ni ndugu yako naye siye mwingine bali ni bwana yesu kristo kwenye kwee ayaya1 neno lake bwana kwa hivi basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yani ibilisi kulingana na maandiko haya msikilizaji twaona kwamba neno hili lilasisitiza hali hiyo ya yesu kwa mwanadamu ndiposa neno hili lasema kwamba kwa kuwa sisi ambao ni wana tuna damu na mwili vivyo hivyo ilimbidi yeye kushiriki yayo hayo alizaliwa na yule bikira maria akawa na mwili kama wetu haya yote mwenzangu yalikuwa na kusudi kusudi lenyewe ni kwamba haya yote yalifanyika ili amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yani ibilisi kwa hili napenda ufahamu kwamba maisha yake licha ya kuwa yalikuwa ni matakatifu hayange aliweza kutuokoa wala siyo kuzaliwa kwake na yule bikira lile la kukuokoa wewe pamoja nami ni hayo mauti yake ya msalabani na ndiposa kwenye aya ya15 neno lake mungu laendelea kwa kutwambia kwamba neno lake mungu laendelea kwa kwamba awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa rafiki msikilizaji hapa kwenye maandiko haya twapata jambo ambalo ni lenye umuhimu sana kwetu wanadamu hii ni kwa kuwa jambo ambalo twalisoma hapa ni lile ambalo mwanadamu hukumbana nalo mara kwa mara licha ya kutaka kujisaulisha na kutenda mambo mengine nalo jambo hili ni hofu ya mauti hofu hii ya mauti yatokana na ufahamu kwamba sote tumetenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu na kwa ajili ya hiyo tumehukumiwa kufa hii ni kwa kuwa sheria yake mungu ni kwamba kila nafsi itendayo dhambi ni lazima itakufa nao mshahara wa dhambi ni mauti huyo ambaye alikuwa chanzo cha dhambi katika maisha ya mwanadamu yani shetani ana haki ya kudai kwamba ni lazima kila atendaye dhambi afe na hiyo itakuwa ni haki kabisa na kama vile nilisema hapo awali kwamba kwa kuwa watu wote ni wenye dhambi na kwa njia hiyo wakawa na hofu ya mauti jambo ambalo liliwafanya kuwa watumwa wake shetani elewa kwamba mwenzangu neno hili linatuambia kwamba yesu alikuja ili atukomboe tokana na hofu hiyo ili tusiendelee kumtumikia shetani iwapo wataka ukombozi na kuachwa huru mbali na hofu ya mauti basi njia ni moja tu njia ni yesu kristo kwa kuwa yeye ndiye njia kweli na uzima kwenye aya ya16 neno lake mungu uliendelea kwa kutuambia hivi maana ni hakika hatwai asili ya malaika ila atoa asili ya mzao wa ibrahimu kama vile tulivyoona na kujifunza kwenye vile vitabu vya agano la kale hasa kile kitabu cha danieli bwana wetu yesu kristo alionekana mara nyingi katika mfano wa malaika na jina ambalo alilitumia lilikuwa ni malaika wa bwana hili ndilo ambalo wayahudi walilifahamu vyema lakini kwa habari za uokovu akishuka toka mbinguni aliwapita malaika na akaja katika hali hiyo ya kibinadamu katika uzao huo wa ibrahimu kusudi na mipango hii yote ilianza kwenye lile shamba la edeni mungu alipoahidi kuhusu kuzaliwa kwa mmoja kutoka kwenye mbegu ya mwanamke atakayeponda kichwa cha nyoka ambaye ni ibilisi nitakuuliza usome kile kitabu cha mwanzo sura ya yaa nawe utamakinika kuhusu jambo hili kisha baadaye mungu aliendelea kuelezea jinsi ambavyo huyo mwokozi atakavyokuja hapa ulimwenguni alisema kwamba atazaliwa katika uzao wa ibrahimu katika kabila la yuda katika jamii ya daudi kwenye taifa hilo la israeli na pia pamoja na hayo alisema kwamba atazaliwa bethlehemu na huyo bikira ndugu msikilizaji haya yote mungu aliyaweka wazi ili kila mtu na sio wale mama juzi tu wamfahamu na kumjua kwamba yeye ndiye mwokozi wa ulimwengu yeye ndiye ambaye amedhihirishwa ili awaokoe wanadamu kwa hakika msikilizaji hakuna mtu awayeyote ambaye maisha yake yalipata kuandikwa kikamilifu toka mwanzo hadi mwisho kama maisha yake yesu kristo jambo ambalo lanifanya kuamini zaidi kwamba yeye ndiye mwokozi wa ulimwengu kwenye aya ya17 neno la mungu liendelea kwa kutwambia hivi hivyo ilimpasa kufananishwa na ndugu zake katika mambo yote apate kuwa kuhani mkuu mwenye rehema mwaminifu katika mambo ya mungu ili afanye suluhu kwa dhambi za watu wake hili ambalo twalisoma kwenye aya hii rafiki yangu ndilo ambalo twalipata katika kitabu cha wafilipi sura ya pili, ya aya ile nayo yasema kwamba alijifanya kuwa hana utukufu akatwa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa mwanadamu kwa neno hili la mungu kusema kwamba alikuwa na mfano wa mwanadamu hii haina maana ya kuwa na mwili tu bali hali ambayo mwanadamu anayo maafa pamoja na taabu hizo ambazo zinatokana na laana ya dhambi yote haya yanadhihirika katika umaskini wake mateso na majaribu pamoja na kifo chake msalabani ambacho kilifanyika hasa kwa kunyimwa na kunyang'anywa haki zake haikuwa jambo ngumu kwake mungu kumruhusu yesu azaliwe katika jumba la mtawala wa wakati ule lakini alizaliwa katika hali ya umaskini kwenye hori ya kulia ng'ombe nyuma ya nyumba ya wageni hakuna sehemu nyingine mwenzangu ambayo waweza kuona hali mbaya ya maafa ya dhambi kama vile ilivyo katika umaskini hali hii pia yaonekana vyema katika majaribu na mateso pamoja na kifo hicho ambacho hakuwa na hatia kwa kuwa alikuwa na hali moja nasi yaweza kuturehemu katika kila hali ambayo twapitia naam kwa sababu hiyo ndugu msikilizaji katika majaribu na matatizo ya kila namna ni vyema ufahamu kwamba kristo ambaye ni kuhani wako anayajua yote kiundani kwa kuwa aliyapitia yayo hayo usikate tamaa katika hali yako maana mungu ya kufahamu vyema kwa msingi wa yale ambayo kristo alikutendea maana yeye alikuwa mwanadamu na kuhisi yote ambayo wayahisi naam hii ni kwa kuwa alifananishwa nawe katika kila njia jambo ambalo latufahamisha kwamba anatujua vyema usisahau kwamba kristo alizaliwa wakati ambapo tawala ya kirumi ilikuwa ikitawala ulimwengu wote na pia alikufa tawala hiyo ikiwa mamlakani hakuzaliwa katika jumba la kifalme bali katika kila njia alifananishwa na ndugu zake Yani wewe pamoja nami haya yote yalitendeka kwa kusudi hilo la yeye kuwa kuhani mkuu mwenye rehema ili afanye suluhu ya dhambi za watu wake ambao ni wewe pamoja nami ukweli wa mambo ndugu msikilizaji ni kwamba twahitaji rehema zake mno maishani mwetu na hiyo rehema ipo kwa wingi sana kwenye kiti cha mungu cha enzi lililopo ni wewe pamoja nami kutumia rehema hizo kwa kumuuliza atusaidie kuenenda jinsi inavyotuhitaji ndugu yangu huyo ndiye kuhani wako sina uhakika wala sijamsikia mwingine aliye kama yesu maana yesu ni wa kipekee na huyo ndiye ambaye wafaa kumfuata linginelo lolote litakuwa ni hasara maishani mwako kwa kuwa yeye aliye na mwana uzima naye asiye na, na mwana huyo amehukumiwa baraka zitokazo kwa mungu ni zako ndugu mpenzi kwa njia hiyo ya yesu kristo zipokee maana mungu amekusudia kukubariki hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya mambo makuu ambayo twaendelea kuyafahamu ambayo pia yanatushangaza kabisa jinsi ulivyo mungu unayetujali na pia kwa njia ya yesu kristo ulishiriki yote ambayo sisi wanadamu twashiriki siku hii ya leo jambo hili bwana wetu latupa huo ujasiri wa kuendelea kukuamini maana hakuna lolote ambalo latupata usilolijua naungana pamoja na ndugu yangu msikilizaji huku nikimwombea kwamba utamsaidia katika maisha yake utamwezesha kufahamu mambo haya na kuyatia moyoni mwake na kukuwa katika ujasiri kwamba bwana wewe unamfahamu katika mateso na katika mambo yote magumu wewe unamfahamu na pia wewe waweza kumsaidia maana wewe ni kuhani mkuu ambaye ulipitia haya yote ambayo twayapitia na zaidi ya yote waweza kuturehemu na kutuinua na kutuweka juu ya mwamba ulioimara ili tusitingisike asante bwana maana najua kwamba uu pamoja na ndugu yangu na utazidi kumsaidia na kumwinua maana hayo ndiyo mapenzi yako haya anayoomba kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni mkombozi wetu men rafiki msikilizaji mungu awe pamoja nawe na endelea kumtegemea kuhani wako mkuu yesu nawe na utakuwa salama siku zote hadi tutakapokutana kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendeleya sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 24 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni rokni mengojea ya barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea