msikilizaji wangu karibu tena kwenye kipindi cha neno na anayekukaribisha ni mimi hapa pamela omwodo ndugu mpendwa katika jina la bwana wetu yesu kristo ambaye ametupa uzima wa milele sio kwa kuwa tumefanya hayo ambayo ni ya haki bali ni kwa neema na fadhili zake kwa imani katika yeye ndipo tumefanyika wana katika ufalme wake mungu msikilizaji hili hakika ni jambo la kumsifu bwana na kuendelea kumtumikia katika kila njia hali na mali basi chukua biblia yako ili tuingie kwenye mafundisho yetu yanayotoka kwenye kitabu hiki cha yakobo kwenye agano jipya naam na kama vile ilivyo desturi yetu ni lazima kwanza tuanze kwa kujenga msingi ili tupate mwelekeo na ujumbe ambao mungu anataka tuupokee katika kitabu hiki kitabu hiki cha yakobo ni kati ya vitabu hivyo ambavyo twaviita kuwa ni nyaraka za jumla pamoja na waraka au kitabu hiki ni vitabu vile vya petro wa kwanza na yohana wa pili, wa kwanza wa pili na watatu pamoja na hicho kitabu cha yuda hivi vitabu vyapata majina yake kutokana na hali yao kwamba hazikuandikiwa kikundi chochote kile ila waumini katika kristo ulimwenguni kote kwa hivyo kitabu hiki ndugu msikilizaji ni kitabu ambacho cha kufaa wewe kabisa maana wewe ni muumini katika kristo na kuna mengi tu ambayo mungu atakufundisha kupitia neno lake kwenye hiki kitabu kwa habari za mwandishi kitabu hiki kimekuwa na utata kwa kuwa kuna watu watatu kwenye agano jipya ambao wanalo hilo jina la yakobo ila yaaminika kwamba yakobo ambaye alizaliwa na maria mamake yesu ndiye aliyeandika kitabu hiki yakobo wa kwanza ni huyo ambaye ni mwana wa zebedayo naye alikuwa ndugu yake yohana hawa ndiyo ambao bwana yesu kristo aliwaita wana wa ngurumo na huyu yakobo ndiye ambaye herode alimwangamiza na baadaye kumchukua simoni petro na kumfunga gerezani akiwa na niya ya kumwangamiza hiyo ni kwa mujibu wa kitabu cha matendo ya ya ya mitume sura ya aya 1panapo ya majira yale yale herode mfalme akanyosha mikono yake kuwatenda mabaya baadhi ya watu wa kanisa akamuua yakobo ndugu yake yohana kwa upanga na akiona ya kuwa imewapendeza wayahudi akaendelea akamshika na petro siku hizo zilikuwa siku za mikate isiyochachwa kicha yule yakobo wa pili ni mwana wa alfayo naye aliitwa yakobo mdogo huyu ni miongoni mwa wale ambao wameorodheshwa kati ya hao ambao ni mitume na mwisho kabisa kuna huyu yakobo ambaye ni ndugu yake bwana yesu kristo aliyekuwa mwana wa mariamu na yusufu kwenye kitabu cha mathayo ya sura ya13 a a5 neno la mungu natuambia hivi ikawa yesu alipomaliza mifano hiyo alitoka akaenda zake na alipofika katika nchi yake akawafundisha katika sinagogi lao hata wakashangaa wakasema huyu amepata wapi hekima hii na miujiza hii huyu si mwana wa seremala mamake si yeye aitwaye maryamu na nduguze si yakobo na yusufu na simoni na yuda kama vile ilivyo kawaida ndugu msikilizaji wale ambao wapo karibu nawe huwa mara nyingi ni vigumu wao kuamini lolote lile ambalo unawaambia na hivyo ndivyo ilivyokuwa na nduguze yesu kristo hawakumwamini kuwa yeye ni bwana au ni mwana wa mungu lakini baadaye yakobo alimwamini yesu kristo kama vile tunavyoona kwenye kitabu cha matendo ya mitume kwamba yeye alikuwa ni kati ya hao ambao walihesabika kuwa nguzo ya kanisa ni yeye ndiye aliyekuwa miongoni mwa kongamano la kwanza ambalo lilikutana ili kusuluhisha shida iliyokuwepo katika kanisa mara ya kwanza kule yerusalemu waweza kusoma habari hizi kwenye kitabu cha matendo sura ya15 naamini kwamba huyu yakobo ndiye ambaye paulo ananena habari zake kwenye kitabu cha wagalatia sura ya pili, aya ya 9 ambayo yasema hivi tena walipokwisha kuijua ile neema niliyopewa yakobo na kefa na yohana wenye sifa kuwa nguzo walinipa mimi na barnaba mkono wa kuume washirika ili sisi tuende kwa mataifa na wao waende kwa watu watohara huyu mtumishi wa mungu yakobo ambaye paulo anamtaja kwenye kitabu hiki cha wagalatia naamini kwamba ndiye kitabu hiki baadhi ya watu wamesema kwamba kitabu hiki yakobo alikiandika kwa kuwa alikuwa akiyapinga mafundisho ya paulo wao husema kwamba yakobo anasisitiza matendo huku paulo anasisitiza imani lakini lile ambalo nataka ufahamu ni hili ndugu yangu kwamba mitume hawa wawili walinena kuhusu imani kuna kanuni mbili hapa kufanyika haki kwa imani ambayo paulo aliizingatia sana kwenye maandiko yake kwa habari za imani ni kweli kwamba hatufanyiki haki kwa kutenda matendo ya sheria niposa kwenye kitabu cha waefeso sura ya pili, ya aya hiyo neno la mungu latuambia hivi kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu wala si kwa matendo mtu awaye yote asijisifu pia kwenye kitabu cha tito sura ya5 ya neno la bwana lasema hivi lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyotenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu rafiki msikilizaji kwa kuwa tumeokolewa kwa neema na rehema zake mungu basi ile haki yatufanya sisi kutenda hayo ambayo ni ya haki au matendo mema mbele za wanadamu na zaidi sana mbele zake mungu kwa msingi huu ndipo twamuona paulo akisema kwamba ni neno la kuaminiwa na mambo haya nataka uyanene kwa nguvu ili wale waliomwamini mungu wakumbuke kudumu katika matendo mema hayo ni mazuri tena yana faida kwa wanadamu hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha tito sura ya tatu, ya aya titosra pamoja na hii twapata kwenye kitabu cha waefeso sura ya aya hiyo ya1 ambayo yasema hivi maana tu kazi ya mikono yake tuliumbwa katika kristo tutende matendo mema ambayo tokea awali mungu aliyetenga ili nayo rafiki msikilizaji wokovu wake katika imani paulo anasisitiza kuhusu matendo hayo ambayo ni matunda ya wokovu na hili ndilo ambalo yakobo analizingatia pia twaweza kusema kwa maneno mengine kwamba imani husababisha wokovu na matendo mema hutokana na wokovu huo mtume paulo ananena na kusema kwamba matendo hayana msingi wa kukuokoa hasa ana maana ya hayo matendo ya sheria naye mtume yakobo anaposisitiza kuhusu matendo hasa ni hayo matendo ambayo yanatokana na imani na siyo matendo ya sheria nam kwenye sura ya p a 18 katika kitabu hiki cha yakobo neno la mungu ulatwambia hivi lakini mtu atasema wewe unayo imani nami ninayo matendo nionyeshe imani yako pasipo matendo nami nitakuonyesha imani yangu kwa njia ya matendo yangu msikilizaji mungu anapokuangalia yeye hutazama moyo wako anafahamu hali ya moyo wako iwe umehesabiwa haki kwa njia ya imani katika kristo au la lakini yule jirani yako hana habari ya lolote kama hilo na njia ya yeye kuona kwamba wewe ni mwongofu au wamwamini bwana yesu kristo ni kwa kuyaona hayo matendo yako kwa msingi huo basi ndugu msikilizaji matendo hayatuokoi lakini matendo yanaonyesha kwamba sisi tumeokolewa na yesu kristo na tumefanyika kuwa wana katika ufalme wake mungu na kwa jinsi hiyo twatenda au kuenenda kwa njia ya wana wake mungu msikilizaji ni jambo lililo wazi kabisa kwamba iwapo wataka kula machungwa ni lazima utakwenda kwa mchungwa ili upate yale machungwa na hivyo ndivyo ilivyo wmba ule mchungwa ndiyo unaozaa matunda kwa kuwa wewe umemwamini yesu kristo yesu kristo ndiye ule mzabibu wa kweli nawe ndiwe matawi yake lile ambalo litaonyesha kwamba wewe uu katika yesu kristo au una imani katika yesu kristo ni lazima uwe na matunda ambayo yanaonyesha kwamba wewe ni mkristo au wamwamini bwana yesu kristo ndiposa bwana yesu kristo aliwaambia wanafunzi wake kwamba tendeni matendo mema ili watu waone matendo yale na wamtukuze baba yenu aliye juu mbinguni kwa hivyo matendo ndugu msikilizaji ni matendo ambayo ni matunda ya wokovu na siyo matendo ndiyo ambayo huleta wokovu ndugu yangu hilo ni jambo ambalo nataka ulifahamu kabisa na kuliweka moyoni mwako maana pasipo kufahamu hilo waweza kupotoka kwa kufuata matendo ili upokee wokovu na hivyo utakuwa umeangulia patupu ni vyema kulifuata neno lake bwana jinsi ambavyo lilivyo maana unapolifuata hili neno basi wewe utapata uokovu ndugu msikilizaji twaokolewa kwa imani na katika uokovu huo ndipo twapata yale matunda ambayo ni matendo mema na jambo hili ambalo la imani na matendo ndilo ambalo pia petro amelinena katika kitabu cha petro wa pili sura ya kwanza, ya kwanza aya hiyo a511 ambayo yasema hivi na na kwa sababu hiyo hiyo mkijitahidi sana kwa upande wenu katika imani yenu tieni na wema na katika wema wenu maarifa na katika maarifa yenu kiasi na katika kiasi chenu saburi na katika saburi yenu utaua na katika utaua wenu upendano wa ndugu na katika upendano wa ndugu upendo maana mambo hayo yakiwa kwenu na kujaa tele yawafanya ninyi kuwa si wavivu wala watu wasio na matunda kwa kumjua bwana wetu yesu kristo maana yeye asiyekuwa na hayo ni kipofu hawezi kuona vitu vilivyo mbali amesahau kule kutakaswa dhambi zake za zamani kwa hiyo ndugu jitahidini zaidi kufanya imara kuitwa kwenu na uteule wenu maana mkitenda hayo hamtajikwaa kamwe maana hivi mtaruzukiwa kwa ukarimu kuingia katika ufalme wa milele wa bwana wetu mwokozi wetu yesu kristo ndugu msikilizaji tayari waona kwamba kuna hali hiyo ya kuongezea katika imani yetu matendo jambo hilo ni jambo ambalo kama vile mtume petro anatuhimiza tuweze kufanya kila juhudi na jitihada kutenda hayo matendo maana hayo matendo yanaonyesha kwamba sisi ni watu wenye matunda katika kumjua bwana yesu kristo kuna aya mbili ndugu msikilizaji ambazo nazihesabu kuwa ni aya zenye umuhimu sana katika mafundisho yetu aya ya kwanza ni hiyo ambayo yapatikana kwenye sura ya kwanza aya hiyo ya22 ambayo yasema hivi lakini iweni watendaji waneno wala si wasikiaji tu hali mkijidanganya nafsi zenu na kisha andiko la pili ambalo nalihesabia kuwa lenye umuhimu sana kwenye kitabu hiki ni hiyo aya ya20 katika sura ya pili nayo na yasema maneno yafuatayo lakini wataka kujua wewe mwanadamu usiye kitu kwamba imani pasipo matendo haizai mandiko haya ndugu msikilizaji hasa jumla ya kitabu hiki chote cha yakobo yatuonyesha hayo ambayo yanahusu tabia za mkristo na jinsi ambavyo anahitajika kuenenda mbele za watu wa ulimwengu au watu wa jamii yake sehemu anakokaa au katika ofisi yake yakobo kwenye waraka huu anajihusisha na hali ya kila siku ya maisha ambayo muumini ywafaa kuishi kwa imani kwa hiki kitabu kuwa jinsi hiyo kimefananishwa na kile kitabu cha mithali ambacho hasa hunena kuhusu jinsi ambavyo mtu yaweza kuishi kwa hekima na maarifa yakobo anasisitiza kwamba wokovu huo ambao hufanyika kwa imani ni sharti udhihirishwe kwa matendo ni lazima imani hiyo kujaribiwa katika matendo kama vile tutakavyoona kwenye sura ya na ya yp na pia kujaribiwa kwa maneno kama vile ilivyo kwenye sura ya ta na pia ni lazima ijaribiwe katika ulimwengu kulingana na sura ya4 na pia kuonekana kwa jinsi hiyo ambavyo hao matajiri wa ulimwengu huu msikilizaji kulingana na kitabu hiki hasa sura za kwanza tatu tutaona jinsi ambavyo imani hujaribiwa pamoja na njia hizo ambazo mungu hutumia kuijaribu imani yetu baada ya muktasari huo na kuuliza ufungue pamoja nami kwenye sura ya kwanza katika kitabu hiki cha yakobo kipengele ambacho tutazingatia kwenye sehemu hii ni kuhusu jinsi ambavyo mungu anaijaribu imani yetu soma pamoja nami aya ya kwanza ambapo neno lake bwana lasema hivi yakobo mtumwa wa mungu na wa bwana yesu kristo kwa kabila 12 waliotawanyika salamu najua kwamba ndugu msikilizaji kama ingelikuwa mimi niliyeandika barua hii ningelijaribu kwa kadri ya uwezo wangu kukufahamisha kwamba yesu ni ndugu yangu na hili ningelifanya kwa njia ya ustadi na unyenyekevu mwingi usingalitambua hata kidogo lakini mbali na wazo hilo hapa twampata huyo ambaye alizaliwa tumbo moja na bwana wetu yesu kristo akijitambulisha kwa waumini kwamba yeye ni mtumwa wake mungu na wa bwana wetu yesu kristo mara moja ndugu yangu hapa twaona unyenyekevu wa huyu mtumishi wa mungu yani yakobo nami nakuomba kwamba bila ya kujali huduma ambayo mungu amekupa hasa wewe uliyemhubiri kama mimi lengo lako kubwa liwe kumtukuza yesu kristo na siyo nafsi yako mwenyewe kama vile imekuwa desturi katika kizazi chetu ndugu za bwana wetu yesu kristo hawakuamini kwamba yeye ni mwana wa mungu nam hii ni kama vile ilivyo kawaida ya wale ambao wamelelewa kwenye nyumba moja na kufanya mambo mengi tu kwa pamoja kama vile ndugu nduguhufanya kuna huwa uwezekano ndugu msikilizaji kwamba ndugu zake bwana yesu kristo waliona utofauti uliokwepo kati yao lakini hawangeweza kumwamini hapo mwanzo jambo hili mwenzangu Ndilo ambalo twaliona kwenye maisha yetu ya kila siku kwani kuwafikia wa nyumba yetu na injili huwa ni kibarua kweli kweli hata hivyo yakobo alifikia ufahamu kwamba kristo si tu ndugu yake katika mwili bali ni mwokozi wake hili ndilo lamfanya ajitambulishe na kujijulisha kwa waumini kwamba yeye ni mtumwa wake yesu kristo huku akitumia majina yake kamili yani bwana yesu kristo waraka huu ambao aliwandika aliwaandikia wale ambao walikuwa wametawanyika katika sehemu za ulimwengu wa wakati ule hasa barua hii ndugu msikilizaji iliwaelekea wale waumini wa, wa kihebrania wa siku hiyo fahamu kwamba wakati wa miaka ya mwanzo kanisa lilikuwa asilimia waebrania ni watu wa mataifa wachache mno ambao walikuwa wamepokea neno la uzima wakati huo ila baadaye katika tawala ya kirumi sehemu ambayo yaitwa esia ya maina watu wengi walimwamini yesu kristo licha ya watu kufikiri kwamba kuna hizo kabila 1b zilizopotea mtume anaandika akisema kwamba anawaandikia hawo jambo ambalo laonyesha kuwa hakuna kabila zilizopotea bali walitawanyika katika ulimwengu wote waibrania msikilizaji au wayahudi utawapata kila mahali ulimwenguni sawa na neno lake mungu kama vile alivyonena kwa kinywa cha nabii hosea sura ile ya hoseaa a yo 7 kwa mtume kuwasalimu hawa wapendwa salamu hii haikuwa kama vile twafahamu salamu siku ya leo hasa kwenye sehemu hii maana salamu zake kwao ilikuwa na maana ya furahini na baada ya salamu hizo atawaambia wafurahi katika mazingira ambayo ni ya ajabu kweli basi kwa pamoja hebu tutelemke kwenye aya ya pili ambapo neno la mungu natwambia haya ndugu zangu hesabuni ya kuwa ni furaha tupu mkiangukia katika majaribu mbalimbali mbali. najua kwamba msikilizaji wangu hili ambalo neno la mungu latuuliza kufanya katika hali ya maisha ya kawaida ni vigumu huenda wajiuliza ni lipi hilo ambalo ni zuri katika majaribu hata kufurahia unapokuwa katika majaribu kabla ya kulijibu swali lako mungu ananena nawe kwa kukwambia usiwe na hali hiyo ya kulalamika unapoangukia majaribu mbalimbali mbali. bali katika hali hiyo ulio nayo ni muhimu kwako kuhesabu furaha tupu kwa kuwa mungu ameruhusu ujaribiwe kwa jinsi hiyo mara nyingi swali ambalo waumini au watu hujiuliza ni hili je ni kweli kwamba mtu akiwa katika majaribu yueweza kuwa na furaha jibu la hakika hapa ni la na iwapo mtu atakwambia vinginevyo basi huyo hasemi kweli yeye ni mwongo isitoshe ndugu yangu hilo silo ambalo mtume yakobo ananena kwenye aya hii lingine pia ni hili wazo kama hilo humfanya mtu kuwaza kwamba yumo katika mapenzi ya mungu katika majaribu au shida hiyo jambo ambalo si kweli hata kidogo kwa kuwa msikilizaji waweza kuwa katika shida au majaribu yale kwa sababu ya makosa yako mwenyewe na wala haujapatanishwa na mungu nam muumini anapokuwa katika shida au majaribu yale ni vyema kumtazama mungu kwa kuwa ni yeye ndiye anayejua anafanya nini mtume yakobo anaendelea kuelezea sababu ya mungu kuruhusu majaribu katika maisha ya wa waumini anabainisha wazi kwamba mungu hayaruhusu haya majaribu kutupata kwa kuwa ndivyo anavyotaka tu bali kuna kusudi katika hilo ambalo analiruhusu kuyajia maisha yetu yetuna neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya mkifahamu kujaribiwa kwa imani kifahamykua huleta saburi kama vile neno hili linavyotunenea kwa hakika katika kila ambalo mungu analiruhusu katika maisha yetu kuna kusudi msikilizaji lile ambalo hasa twahitaji kujifunza katika kila hali hasa majaribu maishani mwetu ni hiyo niya ambayo twafaa kuwa nayo wakati huo kwenye kile kitabu cha webrania sura ya120 tulijifunza na kuona jinsi ambavyo mungu huwanidhamisha wale ambao ni watoto wake licha ya majaribu hayo kuwa magumu lakini wale ambao huyapitia mwishoye hufurahiya matunda yake majaribu hayana maana yoyote ile mateso ya aina yoyote hayana msaada wowote ikiwa hamna kusudi la kutimizwa baadaye lakini mungu anasema kwamba kuna sababu na kusudi nzuri kabisa kuhusu hili ambalo lipo katika maisha yako niposa kwenye kile kitabu cha warumi sura ya8 aya hiyo ya 28 neno lake la hivi nasi twajua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao kuwapatia mema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake rafiki mpendwa unapoyaona majaribu yamekufikia unapopitia katika moto wa majaribu mateso na shida mbalimbali niyo ya, ya imani yako ni lazima iwe kwamba mungu ameyaruhusu haya kwa kusudi maalum ambalo analitimiza maishani mwangu nam kwa jinsi hiyo basi utakuwa na ufahamu kwamba mungu yu kazini katika maisha yako kuleta hilo ambalo ni bora kama vile ayubu ambaye wakati wa shida na majonzi alisema hivi lakini yeye aijua njia niiendeyayo akisha kunijaribu nitatoka kama dhahabu niya hii mwenzangu ndiyo wafaa kuwa nayo katika maisha yako wakati wowote ule unapoangukia majaribu ndugu msikilizaji elewa hili kwamba sina maana ya kuwa utafahamu kusudi la mungu katika hayo majaribu labda iwe kwamba mungu mwenyewe akufunulie hasa jambo lililopo hapa ni kujaribiwa kwa imani yako kwa kuwa twaenenda kwa imani na siyo kwa kuona waweza kujiuliza kusudi la hayo majaribu kwenye kitabu hiki cha yakobo majaribu hujaribu imani hiyo iwapo ni ya kweli au sivyo majaribu msikilizaji ni kama yale mawe yenye madini yanapoangaliwa au kupimwa ili ijulikane kiasi cha madini yaliyomo kwenye mawe ile kile ambacho mtaalamu wa madini hufanya ni kumwaga asidi kwenye mawe yale iwapo mawe yale yafikiriwa kuwa na dhahabu basi yote ambayo si dhahabu huchomwa na asidi hiyo nayo na dhahabu hujitokeza na hivyo ndivyo ambavyo mungu huifanya imani yetu ili uhakika wake ujulikane na asidi ya majonzi shida matatizo na mateso ya kila namna hubainisha imani uliyo nayo ndugu yangu katika lolote ambalo litakupata ni vyema kwako kuwa na niya hiyo kwamba mungu anaifanyia kazi imani yako ili iwe jinsi ya hitajika utu na tabia yako iwe kama vile anavyopenda mwenyewe hii ikiwa ni pamoja na kutekeleza hilo ambalo ni kusudi lake maishani mwako kwa utukufu na sifa ya jina lake naamini kwamba kama vile alivyokuwa ayubu wewe pia katika hali zako zote utamtazama bwana na kusema kwamba baada ya haya yote nitakuwa safi kama dhahabu iliyosafishwa kikamilifu ukiwa na nia hii basi utakuwa mshindi maisha yako yatakuwa himizwa kwa waumini wenzako ambao wamo katika shida yoyote ile mtume paulo ambaye twajua kwamba aliangukia majaribu na mateso mengi maishani mwake ana haya ya kutwambia kuhusu majaribu na mateso na ahimidiwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo baba wa rehema mungu wa faraja yote atufarijie katika dhiki zetu zote ili nasi tupate kuwafariji wale walio katika dhiki za namna zote kwa faraja hizo tulizofarijiwa na mungu maandiko haya ndugu msikilizaji ni kwa mujibu wa wa kitabu cha wakorintho wa pili sura ya ya kwanza aya na kuna kusudi katika kila jambo ambalo mungu analiruhusu liwe au kutupata katika maisha yetu mtumaini bwana katika yote nawe utapata faida ya hayo ambayo mungu ameyaruhusu maishani mwako nitaomba pamoja nawe sasa maana najua kwamba mungu amekubariki na iwapo ulikuwa ukipitia katika hali ngumu umeanza kubadilisha nia yako na malalamiko yametoka kinywani mwako nawe umeanza kumshukuru mungu maana mungu anajua kile ambacho anakifanya natuombe mfalme tena mungu uishie milele na kushukuru kwa hayo mafundisho ambayo umetufundisha siku hii ya leo kwa kuwa tumefahamu kwamba katika kila jambo ambalo natupata maishani kuna kusudi lako jema niombi langu kwamba kama vile ambavyo umenena nasi ndugu yangu msikilizaji atajipa moyo na kuwa na nia hiyo ambayo wahitaji tuwe nayo wakati wa dhiki majaribu na mateso umeahidi katika neno lako kwamba huutatuacha au kutupungukia tujapopita katika mawimbi hatutazama tujapopita katika moto huko nako wewe bwana utatuhifadhi kama vile ulivyowahifadhi shadraka meshaka na abednego nakushukuru kwa kuwa wewe huu pamoja nasi na ikiwa ndugu yangu yu katika shida yoyote ile najua kwamba bwana najua kwamba bwana utampa neema hiyo ili aweze kupitia majaribu yale na kutoka kwenye majaribu hayo akiwa amesafishwa kama dhahabu ambayo ni safi kabisa iliyosafishwa kikamilifu na pia najua kwamba kwa nguvu za roho wako mtakatifu utaendelea kumfunulia zaidi sana kuhusu haya ambayo tumejifunza naomba haya katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu Amen. yangu najua kwamba baadhi ya maswali yako kuhusu majaribu yamejibiwa zaidi ni kwamba sasa waweza kuyavumilia majaribu ukijua kwamba mkono wa mungu humo humo ili kuifanya imani yako kuwa safi kama dhahabu na kutakia baraka zake mwenyezi mungu katika maisha yako ungana nami tena kwenye kipindi kijacho ili tuendelee kujifunza kuhusu yale ambayo mungu amekusudia katika maisha yetu ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutwambia au una swali la kutuuliza tafadhali jisikie huru kabisa kutuandikia barua kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni2 nairobi kenya na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki hamela umudo nikikuaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea