siku hii njema ambayo ametupa kama kwetu naamini kwamba una shukrani nyingi kwa ajili ya hili ambalo mungu amekutendea na mojawapo ya njia ya kumshukuru ni kwa hili ambalo umechagua kulitenda yani kulisikia neno lake ukiwa na nia hiyo ya kutekeleza hayo ambayo utajifunza na kama vile ilivyo imani huja kwa kusikia na kwa kuendelea kulisikia neno la kristo kwa mujibu wa hili unapoendelea kulipokea neno hili imani yako yenye thamani itaendelea kujengeka nawe utampendeza mungu kwa kuwa bila imani huwezi kumpendeza mungu katika somo letu la leo twaendelea kwenye sura ya kwanza kwenye kitabu iki cha pili kwanzia aya ya kwanza hadi ile aya ya4 sehemu hii yashughulika na neema hizo za kikristo ambazo humfanya muumini kuwa na uhakika wa hilo analoliamini rafiki msikilizaji kumjua mungu na bwana wetu yesu kristo ni msingi thabiti ya utu ambao mkristo kuwa nao kwenye aya ya kwanza neno lake bwana latambie hivi simoni petro mtumwa na mtume wa yesu kristo kwa wale waliopata imani moja na sisi yenye thamani katika hali ya mungu wetu na mwokozi yesu kristo mara tunaposoma neno hilo thamani ni dhahiri kwamba haya ni maandishi ya mtume petro sababu ikiwa ni kwamba mtume petro kwenye kile kitabu chake cha kwanza neno hili mara nyingi ni kama vile kuangalia jinsi ambavyo mtu huyaandika maandishi yake na kutambua kwamba ni fulani ndiye ameandika barua hii tofauti na jinsi alivyoanza kuandika ile barua yake ya kwanza kwenye barua hii ya pili au kitabu hiki cha pili anatumia majina yake yote yani simoni petro kwenye kile kitabu cha kwanza anatumia jina moja tu yani hilo la petro simoni ni jina lake la kuzaliwa lakini petro ni jina ambalo bwana yesu kristo alimpa lenye maana ya jiwe majina hayo mawili ndiyo anayatumia kwenye kitabu hiki kwa ufahamu wako ndugu msikilizaji jina hilo simoni lina maana ya hicho kilicho dhaifu nalo petro lina maana ya hicho kilicho na nguvu kama jiwe au mwamba ulivyo na unapoyatazama maisha ya petro kwa hakika hapo awali alikuwa mtu dhaifu katika njia nyingi hata kiwango cha kumkana huyo aliyempenda lakini baada ya siku hiyo ya pentekoste roho wa mungu alipomjia mtu huyu alibadilika na kuwa kama mwamba hakutikiswa na kuyumbishwa tena kama vile ilivyokuwa hapo awali na kwenye kitabu hiki tutamwona akisimama wima na kwa furaha huku akitazamia mauti bila hofu yoyote mtume petro anajijulisha kwa waumini hawa kwamba yeye ni mtumwa na mtume mtu huyu hajinui kwa vyovyote vile katika kanisa kulingana na haya majina ambayo anayatumia pamoja na hili twaona kwamba hakujiona kuwa bora kuliko wale mitume wengine bali alikuwa ni mmoja wao baada ya kujijulisha kama vile ilivyokuwa desturi za uandikaji barua wakati ule anawageukia hao ambao anawaandikia na kuwambia kwamba wamepokea imani kama vile wao walivyopokea imani hii mwenzangu ni imani ambayo huleta wokovu imani iliyo katika kristo yesu hii ikiwa ni pamoja na kweli hiyo yote ambayo twajifunza kama watoto wake mungu kusudi tuyatende mapenzi yake kwa maneno mengine alikuwa akisema kwamba wao wamepokea imani kwa hivyo ilikuwa ni jukumu lao wafanye hilo ambalo lawapasa kama vile ambavyo imani yawafundisha ijapokuwa kuna hawo ambao wanaamini kwamba ni lazima uwe umechaguliwa na kupewa imani ili uokolewe hii ni nusu ya kweli hili nalisema kwa kuwa msikilizaji neno la mungu la tupa hilo ambalo huwafanya watu kutolipokea neno liletalo wokovu kanuni hii ndiyo twaipata kwenye kitabu cha wakorintho wa sura ya tatu, ya aya ile na 3:15,16 ambayo yasema hivi ila hata leo torati ya musa isomwapo utaji huikalia mioyo yao lakini wakati wowote wa watakapomgeukia bwana ule utaji huondolewa kwa msingi huo ndugu yangu iwapo mtu haja bwana yesu kristo hana udhuru wowote wa kusema kwamba hiyo ni hali ya nia yake au mawazo yake ukweli wa mambo ni kwamba hali hiyo ya kutolipokea neno hili la uokovu hutokana na dhambi hizo ambazo mtu iwataka kuzitenda neno hili ambalo tumelisoma latuambia kwa udhahiri kwamba mara mtu anapomgeukia bwana ule utaji unaomzuia asione uokovu wa bwana huondolewa kwa hivyo hili ni jambo ambalo mtu binafsi kuchukua hatua au kujibia swala la wokovu, na, wa nafsi yake naam wakati wowote ambapo mtu yuu tayari kumwendea mungu daima mungu yuu tayari kumpokea na kumwokoa ndiposa unaposoma kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ile ya aya y a16 neno lake mungu lasema hivi kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaye pekee ili kila mtu amwaminiye asipotee bali awe na uzima wa milele lile ambalo mungu anakuuliza msikilizaji wangu ni moja tu nalo na ni kuamini kuhusu hilo ambalo amenena kuhusu uokovu wako unapoamini hili ambalo neno lake bwana linasema basi hilo ndilo ambalo mtume anasema kwamba ni imani ya thamani inayotokana na hakiyo ya mungu kwa njia ya mwana wake yesu kristo rafiki yangu kuna watu wengi ambao hujaribu kutenda hayo ambayo wanadhani kwamba ni ya haki machoni pake mungu kwa njia mbalimbali mbali. lakini mpango wa mungu si katika njia hiyo maana kwa hekima yake yeyote anayemwamini mwana wake yesu kristo huyo yeye humfanya kuwa haki sio tu samaha ya dhambi ndiyo twaipokea msikilizaji bali mungu humvika huyo muumini na haki iyo yake kwa njia ya yesu kristo kwa mara nyingine tena jambo hili la fanya imani ya kikristo kuwa tofauti na imani zingine zote ambazo hujaribu kuyatenda matendo ya haki ili kukubalika kwake mungu na la kusikitiza ni kwamba licha ya kutenda matendo hayo hawana uhakika iwapo mungu kayapokea hayo ambayo wametenda au la lakini kwako wewe ambayo umemwamini kristo tazama mara unapokuwa na imani hiyo lolote ambalo utalitenda linaloambatana na biblia basi hilo litapokelewa kwa kuwa tayari umefanyika haki na matendo yako hilo ambalo limefanyika moyoni yani kuokolewa kwa imani tunapogeukia aya ya pili neno lake bwana laendelea kwa kutwambia haya neema na iwe kwenu na amani iongezwe katika kumjua mungu na yesu bwana wetu jinsi ambavyo neno hili linatangulia kwa kutaja neema na amani kwa mpangilio huo hivyo ndivyo daima huwa kwanza ni lazima kuijua neema ya mungu na kwamba kwa neema hiyo ametuokoa siyo kwa matendo yetu wala utu wetu au chochote kile bali ni kwa imani katika kristo msikilizaji kristo alitupenda upeo hata akafa pale msalabani kwa sababu ya dhambi zetu kwa hivyo ioweza kumfikia yeyote popote alipo na kumwokoa mungu humuokoa mtu kwa neema yake na hili ulifanya mara mtu anapomtumaini yesu kristo mara neema hii anapoipokea mtu basi amani yake mungu ipitayo fahamu ya kibinadamu sehemu moja katika maisha yake hili ndilo ambalo mtume paulo asema kwenye kitabu cha warumi sura ile ya 5 kwa maneno yafuatayo basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na tuwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo kwa kweli utakubaliana nami kwamba haya ambayo tuyasoma kwenye kitabu iki cha petro wa pili siyo mambo ambayo yatoka katika mawazo ya mtu ambaye hana kisomo mtume petro alikuwa na maarifa hayo ambayo yalitoka kwake mungu na hivyo kumwezesha kuandika kweli kuu za mafundisho ya kikristo kwa ufasaha tena kwa kifupi kuliko mwandishi yeyote katika agano jipya kwenye aya hii ananena kuhusu neema na amani kuongezeka nam anatumia hesabu jambo ambalo paulo hakulifanya kwani yeye alinena kuhusu utajiri uliomo katika neema pamoja na hiyo amani ipitayo fahamu zote ila hapa twamwona petro huku akitumia hesabu za kuongeza akishughulika na hayo ambayo ni ya moja kwa moja katika maisha ya muumini anawatakia waumini kuongezewa neema na amani hili ni la ajabu tena ni hilo ambalo kila mmoja wetu hutaka mno katika maisha namshukuru mungu kwamba kuhusu suala la neema na amani hii kuongezwa kwako ndugu yangu petro hakukomea hapo bali kwa njia iliyo wazi tena ya kueleweka anatupa jibu la moja kwa moja kwamba haya yatafanyika maadamu tutaendelea kumjua mungu na yesu bwana wetu neno hili kujua au kumjua ni neno ambalo tutakutana nalo mara kwa mara kwenye kitabu hiki jambo ambalo pia latujulisha kwamba neno hili lina uzito wake pamoja na umuhimu mkuu ambalo twafaa kulizingatia unaposoma kile kitabu cha wafilipi paulo pia anataja neno hili anapowaambia wafilipi kwamba anataka kumjua kristo na uwezo wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso yake kwa kweli mtu huyu paulo alitaka kumjua kristo katika kila hali na njia kwa hili ni ruhusu ni kuambie kwamba ukristo ni mtu hatuhitaji tu kumwamini bali twahitaji zaidi kumjua yeye ndiye mwokozi na bwana wetu jina lake yesu kristo mjue huyu nawe utajua neema ya mungu pamoja na amani yake ufahamu huu ambao neno la mungu lanena kuhusu ni huo ambao watokana na roho mtakatifu anapoyachukua yaliyo ya kristo ya ya na kuyafanya dhahiri kwako ewe muumini rafiki yangu naamini kwamba waweza kumjua bwana yesu kristo kuliko vile waweza kumjua yule aliye karibu nawe waweza kumwambia hayo ambayo ni ya dhati yale ambayo huwezi dhubutu kumwambia mtu mwingine la muhimu mwenzangu ni kwamba kumjua yeye ni kuwa na huo uzima wa milele iwapo unataka kumjua kwa njia hiyo ni lazima kwanza kuzaliwa mara ya pili kama vile ambavyo neno linavyotuelezea kwenye kitabu cha petro wa kwanza sura ya aya ai2 ya ambayo yasema haya kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele msikilizaji neno hilo la mungu siye mwingine bali ni yesu kristo ambaye kwa yeye huo uzima kisha tunapoendelea kwenye aya ya yatatu neno lake bwana laendelea kwa kutwambia yafuatayo kwa kuwa uweza wake wa uungu umetukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe haya ambayo tumeyasoma msikilizaji ni maneno ya kutia moyo na kutuhimiza kwa kuwa kwa uweza wake wa uungu ametukirimia au kutupa vitu vyote ambavyo ili maisha haya mungu amefanya yote mipangilio ili uyaishi maisha yako katika kristo katika utawa na uungu wote kwa ajili yake kwa mara nyingine tena twaona na kufahamishwa kwenye neno hili kwamba ni kwa kumjua kristo ndipo tutajua jinsi ya kuishi na kuendelea kuwa mtu aliye na utu huo wa kiungu maishani wito huu ambao upo hapa ni kwamba utukufu ambao alituitia ni kufanana naye yaani kuwa kama kristo jambo hili llajumuisha wema wake ambao watupa ujasiri wa kukuwa na kuendelea kufanana naye maishani mwetu na kama vile wafahamu ni wengi leo hii licha ya wao kukiri kwamba wanamwamini kristo hawana huo ujasiri wa kiungu wa kusimama wima kuhusu hilo ambalo waliamini twahitaji hasa katika kizazi hiki cha leo kusimama wima na kutetea hilo ambalo twaliamini nayo hili lawezekana tu kwa njia moja ambayo ni kumjua kristo huyo ambaye ametuitia utukufu wake kwa wema wake mwenyewe ndiposa tunapoendelea kwenye aya hiyo ya 4ne twaona mengi zaidi ambayo neno lake bwana latunaenea kuhusu haya ambayo mungu ametutendea nalo neno lasema hivi tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno za thamani ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa waweza kukumbuka kwamba kwenye kile kitabu cha kwanza petro aliandika habari ya imani hii yetu yenye thamani na pia kwenye kitabu iki chake pili ananena kuhusu ahadi kubwa mno za thamani ambazo mungu ametukirimia mpendwa ni kweli kwamba kama muumini katika kristo mungu amekukirimia ahadi kubwa mno kama vile ambavyo twasoma kwenye sehemu nyingi katika agano jipya mfano wa hili ambalo nalisema ni ahadi ambayo yapatikana kwenye hicho kitabu cha mathayo sura ya 11 yaiyo a28 ambayo yasema kwamba njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha hapa msikilizaji twaona ahadi hiyo ya ukombozi na kisha kwenye aya inayofuatia yani aya ya 29 anaendelea kwa kusema hivi jitieni ni ra yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo aya hii hasa yanena kuhusu pumziko ambalo kila amwaminiye kristo hupata kutokana na maisha ya kujitolea kwake unapoangalia kwenye kitabu cha injili ya yohana sura hiyo ya1:6 aya ya 6, wapata ahadi nyingine nayo na yatokana na hayo ambayo yesu aliwanenea wanafunzi wake pamoja na hawo watakawamwamini kwamba yeye ndiye njia na kweli na uzima mtu hawezi kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye nakisha kwenye kitabu cha yohana wa Kwanza, sura hiyo ya tano ya aya na wasua twapata ahadi ya uzima wa milele ambapo neno hilo latuambia hivi na huu ndiyo ushuhuda ya kwamba mungu alitupa uzima wa milele na uzima huu umo katika mwanawe yeye aliye naye mwana anao huo uzima asiye naye mwana wa mungu hana huo uzima kwa kweli msikilizaji tuna ahadi kubwa mno tena za thamani ambazo utazipata kwingineko ila katika kuyaamini hayo ambayo yameandikwa katika neno la mungu mungubib yani tazama kwenye kitabu cha petro wa kwanza kwanza sura ya aya sa2 jinsi ambavyo mungu anatuhakikishia hayo ambayo ametuandalia neno hilo ndugu msikilizaji la nena yafuatayo kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele rafiki yangu haya yote ambayo kwa hakika ni machache tu ambayo tunaweza kuyataja kwa sasa huja katika maisha ya muumini kwa njia hiyo ya kumjua bwana wetu yesu kristo na kuwa na imani katika yeye neno hili linaendelea kutuelezea zaidi kuhusu kusudi la haya yote kwa kusema kwamba ahadi hizi tumepewa mwenzangu ili tupate kuwa washirika wa tabia ya uungu hili ni jambo la ajabu tena ni nzuri kwelikweli kweli, jambo ambalo lapita fahamu zetu yani kwa kumwamini na kuendelea kumjua kristo ahadi hizo zote kubwa na za thamani zatuweka kwenye daraja tofauti kabisa kwani twafanyika kuwa wana wa mungu unapozaliwa mara ya pili msikilizaji wewe hupokea asili yake mungu kama vile ambavyo neno lake bwana latuambia kwenye kitabu cha wakorintho wa pili sura ya tano ya aya 17 kwamba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya yakale yamepita tazama yamekuwa mapya ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo hutendeka mtu anapompokea bwana yesu kristo yeye hupatanisho na mungu hili ni lingine ambalo ni la ajabu kwani ndugu msikilizaji hakuna popote ulimwenguni imani ambayo yaweza kudai ahadi kama hii ulio nayo katika kristo kwa hili napenda kukujulisha kwamba usidanganyike kwamba imani ya kikristo ni msururu wa tenda hili au usitende hilo licha ya hayo kuwepo imani hii hasa yahusu kuwa mshirika wa tabia ya uungu kwa lugha nyingine jinsi alivyo mungu katika tabia hivyo ndivyo wahitajika kuwa mungu ni mwenye upendo ana huruma ni mvumilivu na pia ana hayo ambayo ni mengi mno ambayo twafaa kuwa washirika wa tabia yake je kuna lingine lililo jema ambalo ungelitamani maishani kuliko hili naamini kwamba jibu lako ni kwamba hakuna hata kidogo na wala halita kwepo. basi mpendwa njia ya pekee ya kufanya haya ni kwa kuendelea kumjua mwana wa mungu bwana yesu kristo na kuyatenda hayo ambayo ametuagizia katika neno lake usisahau kwamba unaposoma kwenye kile kitabu cha wibrania sura ya z neno la mungu latuambia kwamba kristo ndiye chapa ya nafsi yake mungu Yani yeye ndiye ambaye alikuja ili kumdhihirisha mungu jinsi alivyo kwa hivyo unapomjua mwana wa mungu basi wewe utaendelea kumfahamu mungu na zaidi ya yote utatenda hilo ambalo mungu anakuhitaji utende kumbuka wakati alipokuwa akinena na tomaso kwenye kitabu cha injili ya yohana sura hiyo ya 14. alisema kwamba yeye yu katika baba naye hey baba yu ndani yake kwa hivyo mtu akimuona yeye basi atakuwa amemwona baba kwa msingi huo ni vyema uendelee kusoma neno hili kusudi uyafahamu hayo ambaye anakupasa ambayo anakufunza daima ili uwe mshirika wa tabia yake isitoshe msikilizaji ahadi hizi kusudi yazo nyingine ni kwamba kwa hizo twaokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa hili ni jambo ambalo najua kwamba siyo ngeni kwako maana walifahamu viwavyo kwani unapoangalia matukio katika dunia utaona kwamba kuna uharibifu wa kila namna unaosababishwa na tamaa mfano wa hili ni kwamba hivi majuzi dhehebu moja inayodai kuwa ya kikristo kwenye nchi moja ilimtawaza mtu aliyemlawiti mtu aliyeshoga kuwa kasisi jambo hili lakeuka maadili yake mungu kwenye biblia pamoja na asili ya kibinadamu mwenzangu hayo ndiyo baadhi ya yale yanayotendeka duniani mambo ya uharibifu yanayotokana na tamaa habari gani wizi tamaa mbaya ulevi ulafi uashirati ufisadi uuaji na mengineyo kama hayo si yote yatokana na tamaa na tena si haya huleta uharibifu fikiria habari za ukimwi na maafa yake tamaa ya mali na shida zake nawe utafahamu kwa nini kuna shida ambazo taziona ulimwenguni kote iwe ni vita au janga la njaa au mengine ambayo yanaambatana na shida zilizomo yote hayo ndugu msikilizaji yanatokana na tamaa ambayo imo katika moyo wa mwanadamu ila kwako wewe unayemwamini kristo unayo ahadi ambazo za kulinda kutokana na haya yote hasa kwa njia hiyo ambayo ni ya kipekee ya kumjua bwana yesu kristo ambaye ni mwokozi wako uamuzi wako wa kumfuata na kumwamini kristo daima ndiyo utakaofungua mlango wa kuyapokea haya ambayo neno lake mungu latunaenea kwenye sehemu hii waweza kuniambia kwamba huyatendi hayo yote ambayo nimeyataja hivyo ni vyema tena hongera lakini je hayo yaliyo moyoni mwako waweza kuyaweka peupe kila mtu ayaone jinsi yalivyo safi au kuna hayo ambayo wewe mwenyewe hutaki kuyakumbuka lakini yamo moyoni mwako je unakiburi na hali ya kujikweza katika moyo wako kwa taarifa na ufahamu wako uharibifu hautokani wa na hali ya kitendo kwanza kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya uuaji uzinzi asherati wivu ushuhuda wa uongo na matukano hayo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha mathayo sura ya 15 aya hiyo ya19 maneno ambayo kristo aliyanena uharibifu ndugu msikilizaji umo katika asili ya mwanadamu na ni kwa kumgeukia kristo tu na kumwamini ndipo mwanadamu yweweza kuokolewa kutokana na hayo hakuna njia nyingine maana kama vile ambavyo mungu anashuhudia moyo wa mwanadamu ni danganyifu kuliko vyote na hakuna mtu ambaye yuwaweza kuuponya isipokuwa yeye ambaye alikufa pale msalabani kwa ajili yake je ndugu yangu unapowaza habari ya asili na tabia yako waona uungu wowote iwapo jibu lako ni la basi yafuate haya maagizo kwenye neno hili nawe utayaona mabadiliko katika maisha yako pamoja na hili utakuwa na ushahidi kwamba huu mtoto wa mungu kutokana na haya ambayo umejifunza leo hii kwa kuyaamini tazama kuna ahadi kuu ambazo mungu ametukirimia kama wanadamu na ni jukumu lako kupokea haya kwa imani katika kristo na kuendelea kumjua hasa kwa njia ya neno lake yani biblia msikilizaji hakuna sehemu nyingine yoyote ile wala imani nyingine yoyote ile ambayo itakupa haya ambayo neno lake mungu kwenye biblia yatwambia kutokana na hayo naamini kwamba utafanya lolote lile ili uendelee kukuwa na kumjua bwana yesu kristo nam nitaomba pamoja nawe maana najua kwamba haya maneno yamebariki moyo wako na kwamba katika maombi mungu atakusaidia kusudi ufikilie hilo ambalo anataka ulifikie natuombe baba mfalme tena mungu uishie milele na kushukuru kwa haya ambayo umenena nasi kama wana wako hasa kuhusu ahadi hizi ambazo umetukirimia haya yapita fahamu zetu maana hatuelewi kwa nini umetupa haya hasa kuwa washirika katika tabia yako ya uungu kwetu sisi hatuna lingine ila kulibariki jina lako na kulihimidi na kuliabudu pamoja na hili naomba kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji ahadi hizi zitadhihirika kwa utukufu na sifa ya jina lako maana nimeomba haya kwa jina la yesu kristo amen rafiki msikilizaji haya ambayo tumejifunza najua kwamba yamebariki maisha yako na kwamba unatazamia kuyatenda na tutakapokutana kwenye kipindi kijacho tutaona na kufahamu kuhusu hali hiyo ambayo yamwelekeza muumini kukomaa katika imani yake katika kristo naamini kwamba utakuwa pamoja nami ili ufahamu jinsi ambavyo waweza kuendelea kukomaa katika imani yako ndani ya kristo hadi wakati huo neema yake bwana iwe pamoja nawe ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno ukweli ni kwamba neno litaendelea lakini hebu nikujulishe kitu kipindi cha neno kimedhaminiwa na wakristo kama wewe na mimi kama waswahili walivyosema kidogo kidogo hujaza kibaba ndivyo mchango wa wakristo kote nchini kimeendelesha hiki kipindi ikiwa unahisi roho mtakatifu akikuongoza kusaidiana na wenzetu ambao ni wadhamini wa hiki kipindi hebu tafadhali tuandikie hundi Trans World radio kisha uitume kwa anwani yetu ambayo ndio hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2154 nairobi kenya kumbuka hakuna kiasi hakuna kiwango wewe toa tu jinsi mungu atakavyokuongoza na kabla sijamalizia hebu ni kujulisha ya kwamba tranwrdio imekuandalia kipindi kingine ambacho kitakujia hapo baada ya mkutasari wa habari kipindi chenyewe kinaitwa uzima wa milele hebu usiondoke na hadi kipindi kingine kijacho ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikwaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea