pendwa msikilizaji hakuna hilo ambalo ni jema tena la kutia moyo kama kufahamu kwamba unalotumaini hata wakati ambapo hakuna lolote linaloshuhudia kwa jinsi hiyo hii ndiyo ilikuwa hali ya israeli hapo mungu alipomuhukumu kwa makosa hayo aliyoyatenda hili ndilo tulijifunza kwenye kipindi kilichopita tukiona jinsi ambavyo mungu hujihusisha na maisha ya watu wake hasa wale wanaomgeukia na kufuata njia zake zakena katika siku hizo ambazo ni za mwisho mungu atalitimiza neno lake jema alilowaahidi watu hawa kwa kuwa yeye ni mwaminifu basi mwenzangu hebu tuendelee kwenye somo letu la leo ambalo linatoka kwenye sura hii ya 4 ya kitabu hiki cha nabi mika tukianzia aya ya sita, hadi ile aya ya1 kumbuka kwamba sehemu hii ya maandiko ya nena kuhusu utukufu huo ambao israeli itakuwa nao kwa sababu ya mungu kuwarejelea neno la mungu kwenye aya ya sita, Linalo haya ya kutuambia. katika siku ile asema bwana nitamkusanya yeye achechemeaye nami nitamrudisha yeye aliyefukuzwa na yeye niliyemtesa kwa mujibu wa haya ya maandiko jinsi tunavyo ndugu msikilizaji nabii mika kwenye aya hii bado anena kuhusu siku hiyo ya bwana ambayo hasa ni wakati ule wa utawala wake bwana wetu yesu kristo kwa miaka 1 lakini swali ambalo lipo hapa ambalo wewe pamoja nami kujiuliza ni habari za hawa ambao neno la mungu lasema la kwamba atawakusanya hawa wachechemeyao na kumrudisha huyo aliyemfukuza na yeye aliyemtesa hili ndugu msikilizaji ambalo neno la mungu lanena hapa ni kuhusu taifa hilo ambalo ni la israeli kwa sababu ya hukumu ya mungu juu ya taifa hilo mungu asema kwamba yeye ndiye atakayefanya hayo yote yani kumkusanya na pia kumrudisha huyo aliyefukuzwa pamoja na huyo aliyemtesa hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo latuonyesha waziwazi wazi kwamba hukumu ya mungu juu ya yeyote anayetenda maasi dhidi yake ni lazima ataifanya kwa kuwa hivyo ndivyo ilivyo kwa maana mungu hawezi kudhihakiwa kuna mataifa mengi tu ndugu msikilizaji ambayo mungu aliyahukumu kwa sababu ya madhambi ambayo walikuwa wakiyatenda hili ni jambo ambalo wafaa kufahamu ya kwamba wakati wowote wa ule iwapo taifa litakosa kuenenda katika njia zake mungu iwapo mtu binafsi atakosa kuenenda katika njia zake mungu basi lile ambalo la salia ni kwamba mungu atahukumu huyo mtu au taifa hilo au jamii hiyo kwa hili napenda kukukumbusha kwamba mungu alihukumu taifa hilo la misri kwa sababu ya yale ambayo waliwatendea wale wana wa israeli walipokuwa miongoni mwao na baada ya hapo wana wa israeli walipofika katika nchi yao na wakakosa kufuata hayo ambayo mungu alikuwa amewaagiza mara moja tena mungu aliwahukumu kwa sababu ya kuto ti neno lake mataifa mengine ambayo yalifuatia baadaye kama vile babeli wale wa medi na waajemi na wale wa yunani pamoja na wale wa rumi mungu aliwahukumu kwa sababu ya makosa na dhambi ambazo walikuwa wametenda lile ambalo nataka ufahamu ni kwamba hakuna taifa hata moja ndugu msikilizaji ambalo mungu atakosa kulihukumu kwa kuwa wao hawamwabudu wale watu wa taifa la babeli hawakuwa wanamwabudu mungu lakini lile ambalo lilifanyika ni kwamba mungu aliwahukumu kwa sababu ya dhambi ambazo walitenda hili nitakuuliza ulisome kwenye hicho kitabu cha danieli sura ya yaa nawe utaona jinsi ambavyo mungu alimhukumu belshaza mfalme wa babeli kwa hayo ambayo aliyatenda yani yale ambayo yalikuwa ni ya kiburi na kujiinua dhidi yake mungu lakini kwa hawa ambao mungu aliwaita neno la mungu latwambia kwamba katika siku hiyo ambayo ni siku yake bwana siku hiyo atamkusanya yeye achechemeyaye naye atamrudisha yule aliyemfukuza na pia yule aliyemtesa hili ni jambo ambalo inaonyesha kwamba yote yaliyotendeka kwa taifa hilo ni mungu aliagiza kwamba yatendeke na kwa kuwa mungu anatawala katika falme za wanadamu yeye atatenda lolote lile apendalo hasa kwa wale wanaompenda atawaonyesha fadhili zake na kwa wale ambao wanamchukia ni lazima atawahukumu kwa hili ndugu msikilizaji ningelipenda ufahamu kwamba sababu hasa ya hukumu ya mungu juu ya taifa hilo ni kwa kuwa walikuwa wameliasi neno la mungu ambalo ni nuru ya uzima katika maisha ya huyoaaminie na kama ilivyo kwa taifa ndugu yangu ndivyo ilivyo pia kwako binafsi yeyote anayekosa kupokea nuru hii huyo basi huenenda katika giza yani katika hukumu yake mungu lakini wewe unayepokea neno hili na kuliamini basi utaenenda katika hilo ambalo ni uzima ambao mungu atakupa kwa njia ya mwana wake yesu kristo kwa hili ningelipenda kusoma kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ya aya ya17 hadi 21 kusudi uelewe hili ambalo nanena kwa habari za kutembea katika nuru na habari za kutembea katika giza nuru ni huo uzima ambao mungu atakupa nayo na giza ni hiyo hukumu ambayo huwapata wote ambao wanamwacha mungu na kufuata mengine hayo ambayo ni kinyume na neno lake bwana nalo neno lake bwana lasema hivi kwenye sehemu hiyo maana mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe katika yeye amwaminiye yeye hauhukumiwi asiyemwamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa mungu na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru kwa maana matendo yao yalikuwa maovu maana kila mtu atendaye mabaya huichukia nuru wala haji kwenye nuru matendo yake yasija yakakemewa bali yeye aitendaye kweli huja kwenye nuru ili matendo yake yaonekane wazi ya kuwa yametendwa katika mungu maneno haya ambayo haya ambayo kwenye maandiko ni mambo ambayo wafaa kuyazingatia maana usipolipokea neno hili la mungu ambalo ni nuru kwako basi utakuwa tayari umehukumiwa kulingana na neno hili kama vile ambavyo tumelisoma ndugu msikilizaji lipokee neno la mungu katika maisha yako lifuate neno hili nawe na utabarikiwa maana mungu yu tayari kuyabariki maisha yako kwa njia hiyo moja tunapoendelea kwenye aya ya saba, katika kitabu hiki cha nabii mika neno lake bwana latuambia hivi kwenye sura hii ya nami nitamfanya yeye aliyechechemea kuwa mabaki na yeye aliyetupwa mbali kuwa taifa lenye nguvu na bwana atawamiliki katika mlima sayuni tangu sasa na hata milele katika hili ambalo twalisoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba hili bado halijatendeka kwa kuwa bwana ijapokuwa anatawala katika ulimwengu wote bado ulimwengu haujafahamu hili ambalo neno hili lasema kwamba bwana atawamiliki katika mlima sayuni tangu wakati huo hata milele hii najua kwamba ni jambo ambalo wakubaliana nami hata hivyo ningelipenda kukwambia kwamba historia ya mabaki jinsi ilivyo siyo asilimia kwa mia ndiyo waliobakia na kumfuata mungu kwa uaminifu mfano bora ni wakati huo ambapo wale wana wa israeli walipotoka kwenye nchi hiyo ya misri wakumbuka kwamba kizazi chote cha hawo waliotoka kule waliangamia kwa sababu ya uwasi wao maana hawakumtii mungu katika yote aliyowaagiza walitembea katika hali ya kuto wakafuata mambo ambayo mungu hakuambia wayafuate kwa kuwa walikuwa na hiyo roho ya kutokuamini jambo hili rafiki msikilizaji laonyesha waziwazi kwamba iwapo wewe utakuwa miongoni mwa mabaki ni lazima kumwamini mungu kwa hayo yote ambayo ameyanena pasipokufanya hivyo utangulia hapo ambapo wengine waliangulia maana yeyote asiyeamini huyo basi hana sehemu yoyote katika mungu kwa hili basi ndugu msikilizaji lile ambalo lipo ni hili ya kwamba watu wanapomwacha na kumwasi mungu mungu hujibakishia wale ambao ni masalio au mabaki neno la mungu kwenye kitabu cha wafalme sura a19 1 hadi aya ile ya 1 twapata haya ambayo neno la mungu latwambia kuhusu wale ambao walikuwa ni mabaki wakati ambapo taifa la israeli lilikuwa limemwacha mungu na kugeukia miungu ya mataifa hasa ile miungu ya wasidoni iitwayo baali neno la mungu kwenye sehemu hii linalo haya ya kutwambia ikawa eliya alipoisikia alijifunika uso wake katika mavazi yake akatoka akasimama mlangoni mwa pango na tazama sauti ikamjia kusema unafanya nini hapa eliya akasema nimeona wivu mwingi kwa ajili ya bwana mungu wa majeshi kwa kuwa wana wa israeli wameacha maagano yako na kuzivunja madhabahu zako na kuwaua manabii wako kwa upanga nami na nimesalia mimi peke yangu nao wanitafuta roho yangu waiondowe bwana akamwambia enenda urudi njia ya jangwa la dameski ukifika mtie mafuta hazaeli awe mfalme wa shamu na yehu mwana wa nimshi mtie mafuta awe mfalme wa israeli na elisha mwana wa shafati wa abel mehola Mtie mafuta awe na, na itakuwa atakayeokoka na upanga wa hazaeli yehu atamuua na atakayeokoka na upanga wa yehu elisha atamuua pamoja na hayo nitajisazia katika israeli watu 7 kila goti lisilomwinamia baali na kila kinywa kisichombusu kwa hili basi ndugu msikilizaji twaona kwamba kuhakika mungu katika wakati wowote wa ule kama vile itakavyokuwa kwenye dhiki kuu atakuwa na wale ambao masaliyo, wale ambao ni au ambao watamfuata kwa uaminifu bwana yesu kristo alipokuja mara ya kwanza taifa lote lilimkana na kumkataa na hata likamsulubisha ila kuna hao wachache waliomwamini nao hao ndio twasoma habari zao katika kitabu cha matendo ya mitume kwenye siku hiyo ya pentekoste mshangao ndugu msikilizaji utakuwa ni kwamba siku hiyo ambapo tutaingia katika ule ufalme wa mbinguni tutafahamu kwamba wale ambao walikuwa ni waumini halisi walikuwa ni wachache mno na hivyo ndivyo ilivyokuwa hata katika taifa hilo la israeli hili nalisema kwa kuwa kuna wale ambao walikuwa wakisema kwamba wanampenda bwana lakini maisha yao yalikuwa ni maisha mengine ndiposa mungu alinena na mika akimwambia kwamba atafanya yeye achechemeaye kuwa mabaki na yeye aliyetupwa mbali kuwa taifa lenye nguvu na bwana ndiye atakaye atakayewamiliki katika mlima wa sayuni tangu sasa na hata milele rafiki msikilizaji hilo ndilo ambalo tuaendelea kulisubiri ili lipate kutendeka tunapogeukia aya ya nane, neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi na wewe e mnara wa kundi kilima cha binti sayuni utajiliwa naam mamlaka ya kwanza yatakuja ufalme wa binti yerusalemu kulingana na aya hii ndugu msikilizaji neno hili la mungu huenda lanena kuhusu wakati huo ambapo daudi alitawala pamoja na mwana wake sulemani ufalme huo utakaporejeshwa katika utawala wa mesiya utakuwa na utukufu mkuu mno kuliko falme nyinginezo hili kama ilivyo bado halijatendeka kwa kuwa ufalme huo haupo kwa msingi huo iwapo watu wa israeli wamerudi kwenye nchi yao basi ni kwa maandalizi ya wakati huwo wa wadhikikuu ila kumbuka kwamba ni lazima israeli yote kukusanywa kwanza kabla ya siku hizo mbaya hazijaja kwa hivyo ufalme ambao neno la mungu lanena nena huu katika wakati huo ujao tunapogeukia aya ya tisa na kumi twaingia kwenye kipengele kingine ambacho chausu mambo ya hivi karibuni katika kizazi cha nabii mika nalo neno la mungu lasema hivi kwenye aya hii ya tisa na kumi sasa mbona unapiga kelele je hakuna mfalme kwako mshauri wako amepotea hata umeshikwa na utungu kama mwanamke wakati wa kuzaa uwe na utungu utaabike ili uzae e binti sayuni kama mwanamke mwenye utungu maana sasa utatoka mjini nawe utakaa katika mashamba utafika hata babeli huko ndiko utakakookolewa huko ndiko bwana atakako kukomboa katika mikono ya adui zako maandiko haya ndugu msikilizaji kama yalivyo ni yale ambayo yananena kuhusu jinsi ambavyo yuda itachukuliwa utumwani na ilo taifa la babeli lile ambalo lipo hapa ndugu yangu ni lile ambalo mungu alikuwa amenena kwa kinywa cha mtumishi wake nabi yeremia picha iliyopo hapa hasa ni ile ambayo nebukadnezar atauhusuru mji huo jambo ambalo lilitendeka mara tatu ambapo mara ya mwisho alichoma yerusalemu na nyumba ya bwana kwa moto na kwa sababu ya shida ambazo watu wale walipata yuda afananishwa na mwanamke mwenye utungu wa kuzaa hili lilikuwa ni jambo lililotendeka kwa muda mfupi la sivyo taifa hilo lisingeliweza kuvumilia na huenda halingekuwepo hili ni kama lile ambalo lipo kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya2 aya hiyo a22 ya ambayo yasema maneno yafuatayo na kama siku hizo zisinge lifupizwa asingeokoka mtu yeyote lakini kwa ajili ya wateule zitafupizwa siku hizo shida zilizowapata watu wale kwa siku hizo ndugu msikilizaji ni shida ambazo zilikuwa ni kali mno maana matukio yaliyotendeka mara nebukadnezar alipoingia yuda yeye aliwaua watu na wale walionusurika walikaa katika nchi na kwenye viwanja pasipo watu na mwisho walichukuliwa mateka hata nchi ya babeli neno hili la mungu kwenye aya hii pia ndugu msikilizaji latupa tupa upeo wa unabii na zaidi ya matukio ya hawo waashuru kuteka israeli na wale wa babeli kuwachukuwa mateka watu wa yuda kwa kuwa twaona kwamba kuna ahadi ya ukombozi ambayo ipo mara moja kwenye aya hiyo ya kumi ambayo yasema hivi kwa sehemu huko ndiko utakakookolewa huko ndiko bwana atakukomboa katika mikono ya adui zako kwa neno lake bwana kunena maneno kama haya twaona kwamba licha ya wao kuwa watumwa kule babeli mungu atawakomboa kama ilivyo kwenye kitabu cha isaya sura ya aya ya2 ambayo ina haya ya nimwambie koreshi mchungaji wangu naye atayatenda mapenzi yangu hata ataunena yerusalemu na hilo hekalu msingi wako utawekwa ndugu msikilizaji jambo hili ndilo ambalo lilitendeka nalo na ndilo walisoma kwenye hivyo vitabu vya ezra pamoja na nehemia kisha kwenye kitabu cha mambo ya nyakati ya pili sura ya aya hiyo ya 22 na 32222 neno lake bwana latuambia hayo ambayo yalitendeka kwa habari za uokovu ya watu hawa neno la mungu lasema hivi kwenye sehemu hii ikawa katika mwaka wa kwanza wa koreshi mfalme wa uajemi ili kwamba neno la bwana alilolisema kwa kinywa cha yeremia lipate kutimizwa bwana akamwamsha roho yake koreshi mfalme wa uajemi hata akapiga mbiu katika ufalme wake wote akaiandika pia akisema koreshi mfalme wa uajemi asema hivi bwana mungu wa mbinguni amenipa falme zote za dunia naye ameniagiza nimjengee nyumba katika yerusalemu ulioko yuda basi kila mtu katika ninyi nyote mlio watu wake bwana mungu wake na awe pamoja naye na akwee hili ndugu msikilizaji ni hilo ambalo lilitendeka kwa kuwa mungu alikuwa amenena jambo hilo nam lile ambalo litatendeka katika utimilifu wake ni hilo ambalo kristo mwenyewe atakuja kutenda hata hivyo jambo ambalo ni la muhimu kufahamu au kuona ni kwamba mika anaponena habari hizi hasa hilo analolileta mbele ni kwamba majonzi na shida za watu wa mungu hazitaishia katika hali hiyo bali mwisho wake itakuwa ni furaha na shangwe katika mioyo yao na miongoni mwa hao ambao wanamwamini mungu ndugu msikilizaji hali huwa ni kwa jinsi hivyo siku zote katika wote wanaomwamini mungu ndiposa neno la mungu kwenye kitabu kile cha zaburi twapata likituimiza kwa kutwambia kwamba shida za mwenye haki zaweza kuwa ni nyingi mno lakini bwana humkomboa kutoka kwa zo zote iwapo u katika shida yoyote ile fahamu kwamba shida hizo hazijakuja kutulia pale na kufanya makao maana mungu yu pamoja nawe na kwa wakati wake atakapotimiza kusudi lake hapo ndipo shida hizo zitakapoondoka pamoja na ilo natumai kwamba utafahamu kuwa shida na majonzi au lolote ambalo huwa ni gumu kwa mtoto wa mungu sio kwamba limekujia kwa sababu ya makosa ambayo umeyatenda au kwa sababu hauna imani bali mambo mengine huja kwetu kama njia ya kutulainisha na kutuwezesha kufahamu kwamba mungu yu pamoja nasi na zaidi ya yote kutengeneza utu wetu tuwe jinsi ambavyo mungu anataka tuwe kipengele kingine ambacho ni cha tatu kwenye sehemu hii ni hiki ambacho chanena habari za wakati ujao ila ni kwa umbali hasa hili lahusu vita hivyo vikuu vita vya amergadoni neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya1 katika kitabiki cha nabii mika sura ya nne na sasa mataifa mengi wamekusanyika juu yako wasemao na atiwe unajisi macho yetu na yaone shari ya sayuni kwa hili ambalo neno lake bwana latunenea hapa ndugu yangu ni wazi kwamba hili ni jambo ambalo litatukia siyo sasa hivi lakini wakati huo ambapo kristo atakuwa amekaribia kurudi nayo na mataifa yatakuwa yamekusanyika kinyume cha nchi hiyo ya israeli naam kama vile unavyofahamu babeli haipo tena bali mataifa ya sasa ndiyo yapo wengine ambao wamenena kuhusu jambo hili ni kama vile ezekieli kwenye ile sura ya 386 na naye yoweli anena habari hizi kwenye sura hiyo ya tat na kisha zakaria anena habari za mataifa kuvamia israeli kwenye sura ya 1na1 na kama ilivyo hili ni jambo ambalo halijatendeka bali litatendeka wakati huo ambapo mpinga kristo atakuwa akitawala naye atataka kuvamia israeli wakiamini kwamba israeli ndiyo shida ya ulimwengu wote naam watu wengi pia wafikiri kwa jinsi hiyo lakini kile ambacho nataka kukwambia ndugu msikilizaji ni kwamba israeli siyo shida ya ulimwengu bali shida walionayo walimwengu ni kwamba israeli yawakumbusha mungu wa kweli mungu ambaye anastahili sifa mungu anayestahili kuabudiwa na kwa kuwa mwanadamu daima amekuwa katika uwasi dhidi yake mungu ndiposa wanafikiri kwamba israeli ni shida kwao lakini ndugu yangu lile ambalo litawapata watakapovamia israeli ni jambo ambalo hawana habari nalo nalo Na hilo ni jambo ambalo mungu mwenyewe atalitenda kama vile tunavyosoma kwenye aya ya 1umina mbili inayosema maneno yafuatayo lakini wao hawajui mawazo ya bwana wala hawafahamu shauri lake kwa maana amewakusanya kama miganda sakafuni hili ambalo twalisoma hapa ni jambo ambalo laonyesha kwamba mungu hajamwachilia israeli hata kidogo kwa kuwa wakati huo ambapo mataifa yatajikusanya dhidi yake wao hawatajua mawazo yake mungu na wala lile ambalo atakuwa amekusudia katika moyo wake kwa husu wataungana wote pamoja na kuvamia israeli kama vipofu na wala hawatafahamu kwamba mungu amewaleta kwenye sehemu hiyo ili awahukumu na kwa kumalizia sura hii ya nne ndugu msikilizaji neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya kumi na tatu hayasimama upure e binti sayuni kwa maana nitafanya pembe yako kuwa chuma na kwato zako kuwa shaba nawe utapondaponda mataifa mengi na faida yao utaiweka wakfu kwa bwana na mali zao kwa bwana wa dunia yote hali kama ilivyo ndugu msikilizaji kwa sasa twafahamu kwamba israeli siyo jinsi ambavyo neno lake mungu lasema kwenye aya hii lakini napenda kukuhakikishia kwamba yote ambayo mungu ameyanena kwenye aya hii ni lazima yatatimia kwa wakati wake siku hiyo ndugu msikilizaji watu hawo watamtegemea bwana mungu wao maana watamwangalia yeye aliye ukombozi wao kama vile neno hili linavyotuonyesha kwamba mungu atamwinua israeli na wala hakuna taifa lolote litakaloinuka dhidi yake hili ndugu msikilizaji litatendeka mara bwana wetu yesu kristo atakapofika na kuwapigania katika siku hiyo ya dhiki kuu kwenye vita hivyo vya amergadoni lakini kwa kuwa hatujui wakati ambapo mambo haya yatatendeka ni vyema daima ndugu yangu kujiweka tayari kwa kuwa jinsi ambavyo tumejifunza tumefahamu kwamba hilo ambalo mungu analinena ndilo ambalo atalitenda kwa wakati wake sitakosa kukwambia kwamba mungu ameyanena maneno mengi tu ambayo yanakuhusu nawe utakuwa ni mwenye busara iwapo utayaamini na kuyafuata na kuyatenda ukikosa kufanya hivyo wewe utakuwa ni adui yake mungu jambo ambalo mungu halitaki litendeke katika maisha yako maana atakuhukumu kwa kuwa mwenye nguvu ni yule anayelitekeleza neno lake mgeukie mungu katika maisha yako kwa njia ya mwana wake yesu kristo nawe utakuwa na fursa ya kuwa kwa upande wake mungu utaitwa kwa jina lake kama vile israeli ilivyoitwa kwa jina lake kwa hivyo basi kwa kuwa hilo ndilo ambalo najua kuwa ni tamaa ya moyo wako hebu tuombe pamoja ili mungu aweze kutusikia na kuyajibu maombi yetu natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nalibariki jina lako na kulitukuza siku hii njema ambayo bwana umezidi kutufunulia hayo unayoyatenda kwa wale ambao umewaahidi jambo fulani au jambo lolote nasi na kama vile twafahamu kwenye maandiko haya bwana umetujulisha waziwazi wazi kwamba wote ambao wanatembea katika njia yako ndiyo ambao watapata fadhili zako na wale ambao wanatembea katika njia zao wenyewe hao mungu wapo chini ya hukumu yako ni ombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji atalisikia neno hili na kukutegemea wewe kwa kuliamini siku zote maishani mwake kwa kuwa bwana hakuna yule anayekuamini atakayetahayarika au kuhukumiwa bali atapokea huo uzima wa milele pamoja na fadhili kutoka kwako hili najua kwamba ndilo utakalolitenda maana nimeliomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu mn kwa mujibu wa haya ambayo ndugu msikilizaji tumeasikia leo hii ni imani yangu kwamba neno hili limekufikia kwa uwazi na kwa sasa umefahamu kwamba mungu anayetawala ulimwengu na mbingu ni mungu anayemaanisha chochote anachokinena na kwa kuwa anamaanisha ni vyema wewe pia kumaanisha katika yote unayeyatenda kwa ajili ya mungu au yale ambayo yanahusu uhusiano wako na mungu natumai kwamba utalifuata neno hili kwa kulitenda maana hakuna lingine lolote lile ambalo litakuweka upande mmoja na mungu yani upande wa fadhili zake ila kulitenda neno hili mungu awe pamoja nawe na unapojitahidi kufanya hayo ambayo mungu amekuagiza kwa uwezo wa roho wake mtakatifu na hadi takapokutana tena kwenye kipindi kijacho ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ukweli ni kwamba neno litaendelea lakini hebu nikujulishe kitu kipindi cha neno kimedhaminiwa na wakristo kama wewe na mimi mia moja pale elfu tano kule Hamsini hapa 5 pale hivyo hivyo tu kama waswahili walivyosema kidogo kidogo hujaza kibaba ndivyo mchango wa wakristo kote nchini kimeendelesha hiki kipindi ikiwa unahisi roho mtakatifu akikuongoza kusaidiana na wenzetu ambao ni wadhamini wa hiki kipindi andika hundi kwa Trans World radio kisha uitume kwa anwani yetu ambayo ndio hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno tan radio sanduku la posta ni bmo ao nairobi kenya kumbuka hakuna kiasi hakuna kiwango wewe toa tu jinsi mungu atakavyokuongoza na hadi kipindi kingine kijacho ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamĩla ũmodo nĩkĩkwaha nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea