mskilizaji wangu umeshindaje hiki ni kipindi cha neno na anayekukaribisha ni pamela la umodo hebu tulisikize neno la bwana kwani hakuna jambo lingine jema kuliko hilo kwanza tupate kubarikiwa na wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffry wa monialo atubariki na hilo neno la bwana kutoka kitabu kitakatifu cha bibilia <mucho> mara nyingine tena ndugu msikilizaji nachukua fursa hii kukukaribisha kwenye kipindi chetu cha leo ili tuendelee na mafundisho yetu ambayo yanatoka kwenye kitabu iki cha yakobo tukianzia aya ya14 kwenye sura ya pili hadi ile aya ya 26 ambayo pia yatufungia sura ya pili naamini kwamba mafundisho haya ambayo tumekuwa tukijifunza yamekuwa ni baraka sana maishani mwako na kwamba umeona umuhimu wa kufuatilia lile ambalo neno lake bwana la kunenea kwenye sehemu hii ambayo twajifunza siku hii ya leo tutaona jinsi ambavyo mungu huijaribu imani kwa matendo mema kuna baadhi ya watu ambao husema kwamba maneno ambayo yakobo ameandika kwenye sehemu hii yanatofautiana sana na yale ya paulo kwa kuwa paulo alielezea kinaganaga kwamba mtu huokolewa kwa imani anayasema maneno hayo kwenye kile kitabu cha wagalatia sura ya aya hiyo ya 16 kama ifuatavyo hali tukijua ya kuwa mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria maana kwa matendo ya sheria hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mpendwa msikilizaji haya ndiyo ambayo paulo aliyanena na ndiyo ambayo huwafanya watu wengi kufikiri kwamba paulo anapingana au anatofautiana kimafundisho na huyu mtume yakobo pamoja na hii kuna hili andiko ambalo latoka kwenye kitabu cha warumi sura ya3 aya ile a28 ya nayo yasema hivi basi twaona ya kuwa mwanadamu huhesabiwa haki kwa imani pasipo matendo ya sheria hili ambalo twalisoma kwenye sehemu hii ni jambo ambalo wafaa kulifahamu kabisa kwani kwa hakika mtu hawezi akaokolewa kwa matendo ya sheria bali anaokolewa kwa imani katika kristo yesu lakini huenda jambo ambalo wajiuliza ndugu msikilizaji ni kuhusu haya ambayo paulo anayanena na yale ambayo yakobo anayanena je utawezaje kuunganisha mafundisho haya ambayo yaonekana kuwa yanatofautiana na kupingana lakini ningelipenda ufahamu hili kwamba paulo na yakobo hawasimami uso kwa uso ana kwa ana wakipigana mmoja na mwenzake lakini wao wamesimama huku wakiangalia upande tofauti migongo yao ikiangaliana wakipigana na hao adui ambao wanatokea katika sehemu tofauti katika siku hizo kulikuwepo na wale ambao walikuwa wakisema kwamba ni lazima ufuate mambo yote ya sheria ili uweze kuokolewa naye paulo anawajibu kwa kuambia kwamba sheria haiwezi ikakuokoa isipokuwa imani katika kristo peke yake ndiyo ambayo ya kuokoa kwa msingi huo basi paulo pamoja na yakobo wanaitetea injili jinsi inavyohitajika naam twahitaji kuelewa jinsi ambavyo wametumia maneno yao kusudi tusije tukawaza au kufikiria kwamba watu hao wawili wa mungu walikuwa wakipigana au walikuwa wakipingana katika mafundisho yao paulo ananena kuhusu imani inayookoa imani iliyo ya kweli kabisa na dhahiri ambayo yabadilisha maisha ya mwanadamu mara tu anapomwamini yesu kristo paulo mwenyewe kwenye kile kitabu cha wafilipi sura ya tatu ya aya anasema hivi kuhusu kile ambacho kilimpata baada ya kumpokea yesu kristo au kumwamini hivi ndivyo anavyosema lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu na li kuwa hasara kwa ajili ya kristo mabadiliko makubwa yalitokea katika maisha yake wakati ambapo alimwamini kristo kisha kwenye kile kitabu cha wakorintho wa kwanza, sura ile ya 15 aya ya kwanza na ya pili, paulo anaandika na kusema kwamba basi ndugu zangu na waarifu ile injili niliyowahubiri ambayo ndiyo mliyoipokea na katika hiyo mnasimama na kwa hiyo mnaokolewa ikiwa mnayashika sana maneno niliyowahubiri isipokuwa mliamini bure rafiki msikilizaji paulo anawaambia hawa wapendwa kwamba injili ambayo aliwahubiria ndiyo ambayo wamesimama ndani yake sasa na pia ndiyo ambayo inawaokoa kwa hivyo ni vema uwe na msingi huo kwamba mtume paulo kuhusu matendo hayo ya sheria ambayo hayana msingi wa kumwokoa yoyote yule ila imani katika yesu kristo tu naye mtume yakobo ananena kuhusu yale ambayo hufanyika mara mtu anapomwamini bwana yesu kristo neno lake bwana kwenye sura hii ya pili aya hii hiya1 yatuambia hivi katika kitabu hiki cha yakobo ndugu zangu yafaanini mtu akisema ya kwamba anayo imani lakini hana matendo je ile imani yaweza kumwokoa kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ningelipenda ufahamu kwamba yakobo hazungumzii kuhusu matendo ya sheria hapa hasa ananena kuhusu imani hiyo ambayo ya kuokoa na ayo hiyo imani pia ambayo ni lazima iweze kuwa na matendo matendo ya imani imani ambayo yakobo ananena hapa ni imani ile ambayo inanenwa kwa mdomo au kuungamwa ndugu msikilizaji imani ambayo inaungamwa bila matendo yoyote ni imani ambayo siyo dhahiri ni imani ambayo ni paulo anazungumuza jambo hili hili kwenye kile kitabu cha wakorintho wa pili sura ya1 kwenye aya ya ano akiwaambia kwamba jijaribuni wenyewe kwamba mmekuwa katika imani jithibitisheni wenyewe au hamjui wenyewe kwamba yesu kristo yuu ndani yenu isipokuwa mmekataliwa ningelipenda uangalie sehemu hiyo ya kwanza ambayo hasa yanena kuhusu kujijaribu na kujithibitisha iwapo huu katika imani jambo hilo basi ndugu msikilizaji llaonyesha kwamba ni rahisi mtu kufikiri kwamba yu katika imani lakini ajipate kwamba hayumo katika imani ile hili ndilo ambalo hufanyika wakati ambapo mtu anamkiri bwana kwa kinywa chake mara moja wale ambao tupo karibu na huyo ambaye amekiri huchukua kwamba mtu huyu ameokoka kwelikweli au amefanya ungamo la kutoka moyoni mwake biblia ndiyo inasema kwamba mtu hukiri kwa kinywa chake hata kupata uokovu lakini haijanena kwamba maneno yale huishia pale bali twafahamu kwamba mtu akiamini kwa moyo wake wote na hayo ambayo anayaamini ayashike kwa moyo wake basi ile imani ambayo atadai kwamba anayo ni lazima izaye matunda mema ambayo huonekana kupitia maisha yake kuna hadithi ambayo twambiwa ndugu msikilizaji kwamba shetani alifanya mkutano pamoja na mapepo yake ili waamue jinsi gani watakavyowashawishi wanadamu kwamba mungu haishi lakini kwa kuwa wao wenyewe wanaamini kwamba yeye yupo walipigwa butua wasijue la kufanya kuhusu jambo hilo basi pepo mmoja akatoa wazo kwamba wawambie wanadamu kwamba yesu kristo hakuishi hata kidogo na watu hawafai kuamini vitu kama hivyo ambavyo si vya kweli naye pepo mmoja akiwa na wazo lingine akasema kwamba ni vyema wawashawishi watu kwamba mauti huishia hapo hapo na nahakuna chochote ambacho chafaa mtu kuwa na wasiwasi kuhusu maisha baada ya kifo mwisho kabisa ndugu msikilizaji alijitokeza pepo mmoja ambaye alikuwa na busara na hekima kuliko wengine wote na akawaambia kwamba ni vyema watu waendelee kuambiwa kwamba mungu yupo na kwamba kristo yupo na yeyote anayemwamini basi anapokea wokovu ila anaweza kuendelea kukiri tu kwamba ana imani lakini aendelee kuishi katika dhambi kama vile alivyokuwa akifanya basi watu wakakubaliana na kusema kwamba mpango huo ndiyo mzuri kabisa nao watautumia watahutumia na nandiposa ndugu msikilizaji bado shetani anatumia mpango huo kusudi watu waweze kuendelea kukiri kwamba wanamjua yesu kristo lakini wanaishi katika maisha ambayo haimfai mtoto wa mungu hata kidogo paulo pamoja na yakobo wao wanakubaliana kabisa kikamilifu katika mafundisho yao paulo ananena kuhusu matendo matendo yale ambayo ni ya sheria ni posa kwenye kile kitabu cha warumi sura ya 3 aya ya2 anasema kwamba kwa sababu hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele zake kwa matendo ya sheria kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria nikana kwamba mtume paulo anawaambia wapendwa kwamba sheria ni kama kio inayodhihirisha kwamba wewe una kasoro wewe una dhambi na haiwezi kukuokoa kwa vyovyote vile matendo ya sheria ndugu msikilizaji hayawezi kumwokoa mtu yeyote na upande wa pili twakutana na yakobo naye anasema kwamba unahitaji jambo ambalo ni zaidi ya matendo ya sheria yeye anaandika akisema hivi kwenye sura ya pli aya ya 1 katika kitabu hiki cha yakobo akisema kwamba maana mtu awaye yote atakayeishika sheria yote ila akijikwaa katika neno moja amekosa juu ya yote kama vile mtu mmoja alivyosema kuhusu jambo hili ndugu msikilizaji alisema kwamba mtu hawezi kuokolewa kwa kuwa mtiifu kikamilifu kwa sababu hawezi kufikia kiwango hicho na tena hawezi kuokolewa kwa kutokuwa mtiifu kwa kuwa mungu hawezi kuyapokea mambo kama hayo na sasa suluhisho ambalo lipo hapa la kutatua shida hili ni yule ukombozi ambao wapatikana katika kristo yesu mwana wa mungu aliyekufa pale msalabani ili kwamba wote wanaomwamini wafanyike haki na ni kwa msingi huo basi ndugu yangu ni na mitume wawili yakobo paulo wananena kama vile ambavyo wanavyonena katika kitabu cha wagalatia sura ya pili aya hiyo ya 1 umina 6 paulo aliyeweka maneno haya wazi kwamba watu hawaokolewi kwa mambo ya sheria au matendo ya sheria lakini baadaye katika huwo waraka anaandika akisema kwamba tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozima roho nam waweza kusoma maandiko hayo kwenye kitabu cha wagalatia sura ya 6 kuna mengi ambayo yahitaji kutendeka ndugu msikilizaji ambaye yanaambatana sambamba na kuamini ndiposa pia kwenye hicho kitabu cha wagalatia sura ya667 aya ya sita na saba, neno lake bwana latuambia hivi mwanafunzi na amshirikishe mkufunzi wake katika mema yote msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna kwa msingi wa hili ambalo twalisoma hapa twaona kwamba chochote ambacho utaamua kutenda yani chochote utakachokipanda hicho ndicho ambacho utavuna na lile ambalo ningependa ufahamu ni kwamba neno hili hasa lanena kuhusu matendo mema ambayo ni matunda ya imani katika sehemu hii yakobo ananena kuhusu matendo nayo na haya matendo ambayo ananena kuyahusu ni yale matendo ya imani paulo pia aliandika kuhusu matendo ya imani kama vile tunavyoona kwenye kitabu hiki cha wagalatia sura ya aya ya 6 kwa maneno yafuatayo maana katika kristo yesu kutahiriwa hakufai neno wala kutotahiriwa bali imani itendayo kazi kwa upendo hawa wawili ndugu msikilizaji walifundisha kwamba ni lazima imani iweze kuonekana katika matendo imani inayookoa kwa hivyo ndugu msikilizaji ni imani iliyo hai lakini imani tu ya kukiri ni imani ambayo imekufa na kuna wengi ambao wanajiita kuwa ni wakristo wanaokiri kwamba ni wakristo leo hii lakini kile ambacho kipo wao huenda tu kanisani na hapo ndipo mwisho wa imani yao iwapo msikilizaji wewe hufanya hivyo ni lazima ubadili niya yako ni lazima ugeuze mawazo yako na kuanza kuona kwamba ni lazima imani uliyo nayo katika kristo kuwa ni imani yenye matendo tunapoendelea ndugu msikilizaji neno lake bwana latuambie hivi kwenye aya ya 1 kwenye aya ya 15 na yana ikiwa ndugu mwanamume au ndugu mwanamke yu uchi na kupungukiwa na riziki na mtu wa kwenu akawaambia enendeni zenu kwa amani mkaote moto na kushiba lakini asiwape mahitaji ya mwili yafaa nini hili ambalo ndugu msikilizaji twalisoma hapa ni jambo ambalo latuamsha sisi kama watoto wa mungu kuweza kufahamu kwamba ni lazima tuweze kutenda kitu hasa kwa wale ambao ni waimani na hata wale ambao wasio waimani tuweze kuwatendea yale ambayo yataonyesha kwamba tuna imani katika mungu aliyetuokoa kumbuka kwamba bwana yesu kristo alisema hivi kwenye kile kitabu cha yohana sura ya a13:35 kwamba watu wote watatambua ya kuwa sisi ni wanafunzi wake iwapo upendo utakuwepo kati yetu sisi kwa sisi tena katika kitabu cha warumi sura ya3 ai neno lake bwana latuambia hivi kwa kinywa cha mtumishi wake paulo msiwiwe na mtu chochote isipokuwa kupendana kwa maana apendaye mwenzake ameitimiza sheria mpendwa msikilizaji hili ndilo ambalo neno la mungu latuhimiza na hivyo ndivyo ambavyo twahitaji kuyaishi maisha haya pasipokuwa na hali tu hiyo ya kuungama bila ya kuwa na matendo yoyote yale tunapoendelea ndugu yangu neno lake bwana lina haya ya kutwambia katika aya ya 17 na 1 vivyo hivyo na imani isipokuwa ina matendo imekufa nafsini mwake lakini mtu atasema wewe unayo imani nami ninayo matendo nionyeshe imani yako pasipo matendo nami na nitakuonyesha imani yangu kwa njia ya matendo yangu kama vile tumekuwa tukijifunza tangu tulipoanza ndugu msikilizaji ni kweli kwamba imani ikiwa haina matendo hiyo imani imekufa yenyewe imani ya aina hiyo imekufa kwa sababu haina uhai maana imani iliyo na uhai ni imani inayozaa matendo na jambo hili linatufahamisha waziwazi kwamba yakobo anazungumzia kuhusu tunda la imani au matendo ambayo yanatokana na kuamini hebu fikiria kuhusu aya ambazo tulizisoma hapo awali kwamuhusu ndugu ambaye ana mahitaji ndugu yangu mara nyingi imekuwa kwamba mtu anapokuja kwetu kwa ajili ya hitaji hili au lingine tunamwambia kwamba enda mungu akubariki lakini wakati huo ndugu yangu wewe ndiwe ambaye unahitaji kushughulika naye iwapo una hilo ambalo waweza kumsaidia nalo basi umsaidie ili kwamba mungu atakamilisha kazi ambayo ameianzisha mtu huyo anakuwa na imani ya kumwamini mungu kwa ajili tayari wewe ambaye unafahamu kwamba imani yako ni lazima iwe na matendo umetenda kitendo ambacho kimemwinua roho yake jambo hili ndugu msikilizaji lanikumbusha kile ambacho bwana wetu yesu kristo aliwanenea wanafunzi wake katika kitabu cha mathayo mtakatifu sura ya 25 kwanzia a 1 Na nalo neno lake bwana lasema hivi hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo atakapo keti katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguwavyo kondoo na mbuzi atawaweka kondoo mkono wake wa kuume na mbuzi mkono wake wa kushoto kisha mfalme atawaambia wale walioko mkono wake wa kuume njoni mliobarikiwa na baba yangu urithini ufalme mliowekewa tayari tangu kuumbwa ulimwengu kwa maana nalikuwa na njaa mkanipa chakula nalikuwa na kiu mkaninywesha nalikuwa mgeni mkanikaribisha nalikuwa uchi mkanivika nalikuwa mgonjwa mkaja kunitazama nalikuwa kifungoni mkanijia ndipo wenye haki watakapomjibu mjibu wakisema bwana ni lini tulipokuona una njaa tukakulisha au una kiu tukakunywesha tena ni lini tulipokuona uu mgeni tukakukaribisha au uu uchi tukakuvika lini tena aiokuonaumgonwa au kifungoni tukakujia na mfalme atajibu akiwaambia amin nawaambia kadiri mlivyomtendea mmojawapo wa hao ndugu zangu walio wadogo mlinitendea mimi kisha atawaambia wale walioko mkono wake wa kushoto ondokeni kwangu mliolaaniwa mwende katika moto wa milele aliyowekewa tayari ibilisi na malaika zake kwa maana nalikuwa na njaa msinipe chakula nalikuwa na kiu msininyweshe nalikuwa mgeni msinikaribishe nalikuwa uchi msinivike nalikuwa mgonjwa na kifungoni msije kunitazama ndipo hao pia watajibu wakisema bwana ni lini tulipokuona wewe una njaa au una kiu au umgeni au uuchi au kifungoni tusikuhudumie naye atawajibu akisema amin nawaambia kadiri msivyomtendea mmojawapo wa hao walio wadogo hamkunitendea mimi na nahawo watakwenda zao kuingia katika adhabu ya milele bali wenye haki watakwenda katika uzima wa milele mpendwa msikilizaji hapa kwa hakika maneno ambayo twayasoma kwenye kitabu hiki cha mathayo ni maneno ambayo yanatuonyesha waziwazi kwamba ni lazima imani yetu iwe na matendo tuweze kutenda kile ambacho kama kristo angelikwwepo hapa yeye mwenyewe angelitenda lakini kwa kuwa kristo yu ndani yetu ni lazima sisi tuweze kutenda lile ambalo twafaa kulitenda maana sisi ni mwili wake tunapogeukia aya ya kumi na tisa msikilizaji neno lake bwana laendelea kwa kusema hivi wewe waamini ya kuwa mungu ni mmoja watenda vyema mashetani nao waamini na kutetemeka kulingana na aya hii kama vile tumeisoma msikilizaji hii hasa ina maana kwamba utumishi wa mdomo hauridhishi hata kidogo na wala haiwezi ikawa kielelezo cha imani ambayo yaokoa kwenye aya ya ishirini ndugu yangu neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi lakini wataka kujua wewe mwanadamu usiye kitu kwamba imani pasipo matendo haizai imani ndugu msikilizaji kama vile tumesoma kwenye kitabu cha mathayo au kama vile tumeona kwenye vitabu mbalimbali katika mafundisho haya ni lazima iwe ni imani iliyo hai imani ambayo ina matendo la sivyo imani tu kwa mdomo au kwa uungamo tu haina faida yoyote ile diposa twaona kwamba yakobo anaendelea kuelezea jinsi ambavyo imani yafaa kuwa hili ndilo ambalo twalipata kwenye aya hadi a na nalo neno lake bwana latuambia hivi je baba yetu ibrahimu hakuhesabiwa kuwa ana haki kwa matendo hapo alipomtoa isaka mwanawe juu ya madhabahu waona kwamba imani ilitenda kazi pamoja na matendo yake na ya kwamba imani ile ilikamilishwa kwa njia ya matendo yale maandiko yale yakatimizwa yaliyonena ibrahimu alimwamini mungu ikahesabiwa kwake kuwa ni haki naye aliitwa rafiki wa mungu mwaona kwamba mwanadamu huhesabiwa kuwa ana haki kwa matendo yake si kwa imani peke yake hili ambalo twalisoma hapa kwenye aya hizi ni jambo ambalo pia la kwamba imani ni lazima iandamane na matendo ni kweli unapotazama maisha yake ibrahimu ibrahimu alihesabiwa haki kwa imani kama vile neno hilo limetwambia na pia jinsi ambavyo utapata kwenye kile kitabu cha warumi sura ya aya ya a ibrahimu alimwamini mungu naye alimtii mungu katika kila jambo na alijua kwamba lolote ambalo mungu amemwahidia tangu hapo awali ni lazima atalitimiza mpendwa msikilizaji kwa kumwamini mungu tu na kuendelea kutenda yale ambayo mungu alikuwa amemwagiza hapo ndipo ibrahimu alifanyika kuwa haki tunapoendelea neno lake mungu liendelea kutupa maelezo zaidi kwenye aya ya a nalo neno lasema hivi vivyo hivyo na rahabu yule kahaba naye je hakuhesabiwa kuwa ana haki kwa matendo hapo alipowakaribisha wajumbe akawatoa nje kwa njia nyingine rahabu huyu ambaye neno la mungu lanena hapa ni yule mwanamke ambaye aliwaficha wapelelezi ili wasionekane kisha akawaonyesha namna ya vile ambavyo wangelitoroka bila kuonekana na wanajeshi wa yeriko ambao walikuwa wakiwatafuta ili kuwaua waweza kusoma habari hizi ndugu msikilizaji katika kitabu cha yoshua sura ya pili huyo mama ambaye alikuwa anaishi katika mji huo wa yeriko aliyatia maisha yake hatarini kwa kuachana na matakwa ya watu wao ili aweze kuwaokoa watu hawa maana alimwamini huyo mungu wa israeli licha ya kuwa ni mtu wa mataifa hili ambalo hapa yani mbo talion rahabu ni kelelezo ambacho chaonyesha kwamba imani ni lazima iambatane na matendo na kwa kumalizia sura hii ya pili yakobo anasema maneno yafuatayo kwenye aya ya26 maana kama vile mwili pasipo roho umekufa vivyo hivyo na imani pasipo matendo imekufa mpendwa msikilizaji sinanii kwamba unahitaji maelezo zaidi kuhusu hili ambalo neno lake bwana lanena hapa kuhusu mwili pamoja na roho maana ukweli wa mambo ni kwamba iwapo roho haitakuwepo katika mwili wako hauwezi ukanisikia hauwezi ukafanya lolote maana utakuwa umekufa na iwapo imani yako maungamo yako hayana matendo yoyote yale yani matendo ambayo neno lake bwana la kuagiza kutenda basi imani hiyo yako haina faida haikusaidii na wala hakuna popote pale ambapo imani hiyo itakupeleka matendo yako ndugu yangu ya ndiyo ambayo yataonyesha kwamba Una imani katika kristo, au hauna imani katika kristo kristo au lakini nina ujasiri kukuhusu kwamba unamwamini yesu kristo na pia matendo yako yataambatana na kile ambacho nakiamini kwa sababu hiyo basi hebu tuombe pamoja maana mungu yu tayari kukusaidia ili uweze kutenda hayo matendo ambayo yanaambatana na imani yako katika yesu kristo na tuombe baba tena mungu uishie milele nakushukuru kwa ajili ya mafundisho haya mema ambayo unazidi kutufundisha kuhusu imani katika kristo yesu ambaye ni mwana wako niombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji imani yake itakuwa ni imani iliyo hai imani ambayo ina matendo matunda ambayo bwana anakupendeza ili kwamba jina lako libarikiwe na kupewa sifa katika ulimwengu wote bwana najua kwamba wafahamu kuwa mambo mengine ni magumu kwetu lakini tunakushukuru kwa ajili ya roho wako mtakatifu ambaye umempa kila mmoja anayekuamini kusudi aweze kutembea na kutenda hayo ambayo umemwagiza kutenda na ni kwa jinsi hiyo baba mtakatifu ndipo utaweza kumsaidia ndugu yangu aweze kutenda hayo ambayo yanaambatana na imani yake katika kristo yesu haya najua kwamba utayatenda katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men lile ambalo ningependa kukwambia ni kwamba imani bila matendo imekufa nam hauokolewi kwa matendo lakini matendo yale yanadhihirisha kwamba wewe umeokoka wewe una imani katika kristo soma neno lake bwana ili kwamba uendelee kukuwa katika imani nayo na hiyo imani itazaa matunda na watu wa mungu watabarikiwa na kuimizika naye mungu atatukuzwa maishani mwako mungu awe pamoja nawe na hadi twakapokutana tena kwenye kipindi kijacho na kutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu ni mimi mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni 21514 nairobi kenya nakumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea