kuwa daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam tukaweza kuzungumzia kitabu cha kels katika kitabu cha isaya mlango wa 40 mstari wa8 tunaarihiwa kwamba majani ya kauka ua la nyawuka, bali neno la mungu wetu litasimama milele kimeitwa kitabu kizuri zaidi ambacho kimewahi andikwa jina lake kitabu cha kels na je kels alikuwa nani swali hili kwa uzuri zaidi la faa kuwa kel alikuwa wapi kels kilikuwa kijiji huko hukoi ambapo waandishi wa sheria waliojitolea na mtawa asiye na jina kati ya karne ya saba na tisa anayeishi katika makazi ya watawa ya kels katika kaunti ya meath kule ian kwa uangalifu walinakili kurasa za vitabu vinne vya kwanza vya agano jipya na kunadhifisha kurasa hizo kwa majumba ya ukumbusho mazuri zaidi ulimwenguni na hili lilifanyika kwa kutumia rangi zilizotengenezwa kwa kutumia bidhaa za kienyeji muda mrefu kabla ya kukua kwa kizazi cha sasa mwisho ya kazi hii ya ajabu ilipelekwa katika maktaba ya chuo cha trinity kule dublin nchini ireland ambapo sasa imewekwa kwa umma kurasa za kitabu cha kel zimejaa vipengee vyote vya kisanii ambavyo vitabu vya injili vinazungumzia malaika wanyama na mapepo watakatifu na wenye dhambi na bila shaka yesu na wanafunzi ujumbe ule unaopatikana katika lugha ya kilatini umetafsiriwa katika maelfu ya lugha na kusambazwa kote ulimwenguni ni hadithi kuu ya upendo wa mungu kupitia mwanawe yesu kristo ambaye aliweka kando vazi lake la kifahari na kuwa mwanadamu halisi akitoa uhai wake ili sisi ambao tumetanga mbali na mungu turejee nyumbani tupate msamaha na urejesho ni barua binafsi ya upendo wa mungu kwako ishara ya maisha na ramani ya kuelekea mbinguni iwapo hujawahi soma agano jipya anza na injili ya yohana kisha rudi kwa mathayo na usome marko na kisha luka ila hakikisha unajua hadithi kitabu cha kel ni barua ya upendo wa mungu kwa ulimwengu ambao umepoteza njia zake na unahitaji kurejea nyumbani ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for for today and bright hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa Guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari 7 2233412 kumbukani 7 22331412