jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela ya omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo w ufuatao kisha mchungaji jeffrey wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana karibu hapo ulipo ndugu msikilizaji namshukuru mungu kwamba leo hii umeungana pamoja nami tena kusudi tuendelee kujifunza hayo ambaye yanatupasa katika maisha yetu kama watoto wa mungu karibu kwenye somo letu la leo ambalo latoka kwenye aya ya12 ya sura ya kanza yakikitabu cha nabi habakuki hadi sura ya pili kwenye aya hiyo ya ningependa ukumbuke kwamba rafiki yangu kwenye aya hiyo ya an mtumishi wa mungu nabi habakuki alikuwa na swali kuhusu hali yo ya mungu ambayo alionekana kana kwamba hafanyi lolote katika kuhukumu hayo maovu ambayo yalikuwa yakitendeka naye mungu akamjibu kwa kumjulisha kwamba wakaldayo watu walio wakatili na wenye dhambi ndiyo ambao atawatumia ili kuwaadhibu watu wake yani yuda jambo hili lilimfanya habakuki kumshangaa mungu na kuanza kuuliza maswali mengine kama vile ambavyo tutajifunza leo hii hasa lile ambalo lilikuwa likimsumbua ni kwa nini mungu atumie taifa jeuri na lenye ukatili mwingi kuadhibu watu wake ambao ni yuda rafiki yangu neno la mungu kwenye aya ya 1b linalo haya ya kutwambia e bwana mungu wangu mtakatifu wangu wewe si wa milele hatutakufa e bwana umemwandikia hukumu nawe e jabali umemuweka imara ili aadhibishwe unapoyasikia haya ambayo nabi habakuki anayanena waweza kufikiria kwamba yu katika hali ya kumsifu bwana na hiyo ndiyo kweli lakini hasa kile ambacho kipo moyoni mwake ni swali kubwa sana yaani nini mungu awatumiwa wakaldayo watu waliokuwa wenye dhambi kuliko watu wa yuda ili kuwaadhibu watu wake nam hii haitakuwa mara ya kwanza kwa mungu kutumia taifa ovu na dhalimu ili kutekeleza kusudi lake kama ilivyokuwa kwenye kitabu cha isaya sura ya kumi ya aya hiyo kwenye sehemu hiyo mungu aita ashuru uwa ni fimbo yake ya hasira kwa lugha nyingine mungu alitumia taifa hilo la ashuru ili kuadhibu taifa hilo la israeli au ufalme wa kaskazini na baada ya hapo mungu alihukumu ashuru kwa sababu ya dhambi zake hilo ambalo mungu alilitenda kwa israeli ndilo ambalo atarudia tena hapa kwa habari za yuda mungu atatumia taifa hilo ovu na dhalimu kuwaadhibu watu wake ambao walikuwa wamemwacha na kutanga mbali na yale ambayo alikuwa amewaagiza na baada ya kutimiza kusudi lake kwa kuwahukumu au kuwaadhibu watu wake ndipo atageuka na kuhukumu taifa hilo la israeli ila swali ambalo lasumbua ni hili kwa nini mungu atumie taifa lililo ovu kama babeli kutekeleza kusudi lake na huku yeye mwenyewe ni mtakatifu je mungu atatumia taifa la kipagani kuwadhibu watu wake hebu msikie habakuki jinsi anavyoteta yeye asema kwamba e wangu mtakatifu wangu si wewe wamilele hasa hicho ambacho huyu nabii asema ni kwamba yeye mungu ni wamilele na itakuwaje kwamba atumie taifa kama babeli neno lilikuwa limewafikia ya kuwa kuna taifa la watu ambalo limeinuka kando ya mto furati lakini haikuwa katika mawazo yao ya kuwa mungu atatumia taifa hilo ili kuwaadhibu huenda hali hyo ya kujifariji ilitokana na wao kuona kuwa hilo taifa lilikuwa rafiki kwa sababu ya hezekia mfalme wao waweza kukumbuka kwamba hezekia alipokuwa mgonjwa watu hawo kutoka babeli walimtembelea nao walikaribishwa kwa mkeka mwekundu na hata kuonyeshwa hazina za kifalme na huyo mfalme hezekia licha ya yote ambayo mfalme hezekia aliwatendea wazo halikuwepo mioyoni mwao kwamba ni hilo taifa tu ndilo ambalo mungu atalitumia ili kuadhibu ufalme huo wa yuda na ndiposa twampata huyu nabii habakuki haelewi kwa nini mungu atumie taifa kama hilo kuwaadhibu watu wake kisha aendelea kwa kusema kwamba hatutakufa hili alilolisema lilikuwa ni sawa kabisa kwa kuwa alikuwa amerudia ahadi hiyo ambayo mungu alimwahidi ibrahimu isaka na yakobo ahadi hii ndiyo ambayo pia mungu alimnenea musa yoshua na daudi miongoni mwa wale ambao walikuwa karibu na mungu hasa ikijumuisha manabii ambao walimtangulia habakuki ya kwamba kama taifa wao hawataangamizwa na hawatakufa hili mwenzangu ambalo mungu aliwanenea hao kina baba wa israeli ni jambo ambalo latufahamisha kwamba mungu hajamaliza kusudi lake na hilo taifa hata kidogo iwapo ulikuwa na wazo kwamba lolote kuhusu taifa hilo hamna basi taarifa yako ni hii ya kuwa mungu hajamaliza kusudi lake na taifa hilo na isitoshe kusudi lake na taifa hilo ni la milele kama vile ilivyo kwa kanisa lake ambalo aendelea kuliita kutoka kwenye ulimwengu ashukuriwe mungu yakuwa wewe mtoto wa mungu waweza kusema kwamba hautakufa bwana wetu yesu kristo alikuja ulimwenguni ili afe kwa ajili yangu na yako alisema kuwa yeye ndiye ufufuo na uzima na hilo alilithibitisha kwa kufa na kufufuka kwake kutoka kwenye wafu naam alitolewa kwa ajili ya makosa yetu na alifufuka ili tupate kuhesabiwa haki mbele zake mungu huyu yesu kristo ndiye alikutana na hao umbu wawili wa lazaro naye akawaambia ya kuwa yeye ndiye huo ufufuo na uzima na yeyote anayemwamini ajapokufa ataishi tena naye kila aishiye akimwamini hata kufa kabisa hata milele hayo ndiyo ambayo tunayapata kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ya ya aya aa na a hilo ambalo linapatikana kwenye sehemu hiyo ya maandiko ndiyo ujumbe hasa wa injili yake kristo ni kweli kwamba siku moja ni lazima mwili wako utaona uharibifu ila swali ambalo wafaa kujiuliza ni iwapo sasa hivi unao uzima katika moyo wako ikiwa umekufa basi ni kwa makosa yako na katika dhambi zako hili ambalo nalinena lina maana ya kutengwa na mungu milele mungu ni mtakatifu na haiwezekani hata kidogo kuruhusu dhambi katika uwepo wake ila ahadi kutoka kwake ni kwamba ukimwamini mwana wake yesu kristo basi wewe utapokea uzima wa milele habakuki alipokuwa akisema kwamba hawatakufa alikuwa kwenye njia iliyo sawa kabisa kwa kuwa hiyo ndiyo ilikuwa ahadi ya mungu kwa ajili yao ila katika hayo yote hakuweza kuelewa jinsi ambayo mungu anavyotenda kazi yake katika ulimwengu kama vile wengi wetu hawaelewi hata siku hii ya leo ni kwa hili ndiposa mungu alimwambia habakuki kwamba ni lazima afungue macho yake na kuyaona hayo ambayo alikuwa akiyatenda katika maisha ya watu binafsi na pia katika ulimwengu wote kwa jumla lakini kwako kwa pamoja nami tuna fursa ambayo manabii hawakuwa nayo kwa kuwa tunayo historia ambayo yatuongoza na kudhibitisha yote ambayo yalineno hapo awali nam twaweza kutazama zaidi ya wakati ambao habakuki alikuwepo na hata kufikia mwanzo wa jamii ya mwanadamu hapo alipoumbwa na kuwekwa kwenye ulimwengu huu kwa hili kuna hali nzuri ya kuona jinsi ambavyo mungu ajishughulisha na mataifa ya ulimwengu pamoja na hilo taifa la israeli nam kwa hakika mungu hutenda mambo yake kwa njia ya ajabu kama vile ambavyo kitabu cha isaia sura ya55 aya ya 8ne ya, ya kuwa njia yake siyo njia yetu na mawazo yake si kama mawazo yetu sehemu hiyo ndugu msikilizaji yatubainishia kwamba hatuhitaji kusumbuka kwa lolote lile wala hauhitaji kusumbuka kwa lolote lile maana hauwezi kuwa na mawazo ambayo mungu anayo kwa kuwa wewe siyo mungu huzuni ni kwamba kuna hao ambao wamejaribu kuchukua nafasi hiyo ya mungu huku wakijaribu kujifanyia uokovu wakiwaza kuwa hayo ambayo wanayatenda pamoja na matendo yao mema yatawapa kibali mbele yake mungu na pia kupokea uokovu hakuna njia ambayo ndugu msikilizaji waweza kumwendea mungu au kupokea hilo alilo kwa ajili yako ila uende kwake kwa njia yake ikiwa utaamua kufuata njia nyingine basi itakuwa kwamba Hawendi kwake hilo ni jambo ambalo wahitaji kulifahamu na kulitambua kikamilifu kwenye aya hiyo neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba amemwandikia hukumu jambo hili hasa nabii habakuki alikuwa akisema kwa habari za wale wakaldayo ya kwamba mungu amewaandikia hukumu lile ambalo alikuwa akitenda ni kunyosha kidole chake cha hukumu kwa kufikiri kwamba wao ni bora kuliko wale wakaldayo zaidi aendelea kwa kutaja kwamba aliwaweka imara ili waadhibishwe hili ni jambo ambalo la kufahamisha kwamba siku zote hukumu ya mwanadamu haina haki kwa hili habakuki aona kwamba hao watu wa babeli ndiyo walihitaji kurekebishwa naam alikuwa amesahau kwamba yeye tu ndiye alikuwa amemwendea mungu akimuuliza kwa nini hatendi lolote kwa habari za udhalimu na uovu ambao watu wa yuda walikuwa wakitenda hata alikuwa amegusia kwa kusema kwamba sheria ilikuwa imelegea na watu walikuwa ni wenye kutenda maovu walikuwa wameacha amri hizo walizoagizwa na mungu habakuki alikuwa amemchukulia mungu kuwa ana hatia kwa kutotenda lolote kuhusu hali jinsi ilivyokuwa lakini kwa kunena maneno hayo yaonyesha kwamba huyu habakuki kwa akika hakujua kile ambacho alikuwa akinena kwa kusema kwamba wale wakaldayo ndio walihitajika kuadhibiwa na sio wale watu wa yuda ndugu msikilizaji mara nyingi hivyo ndivyo ambavyo sisi huwa katika maisha yetu twajaribu kujilinganisha na watu wengine na hayo ambayo wanayatenda na kujiona kana kwamba sote ni bora hakuna yeyote ambaye ni bora sote kama wanadamu tumetenda dhambi na sote tupo chini ya hukumu ya mungu hadi wakati huwo ambapo kila mmoja wetu binafsi ataamua kuacha njia zake mbaya na kumgeukia mungu kwa toba na kumwomba amsamehe dhambi zake kwa njia ya mwana wake yesu kristo hilo tu ndilo ambalo tuahitaji kufanya na siyo kunyosha vidole vya hukumu kwenye aya ya 1a neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi wewe uliye na macho safi hata usiweze kuangalia uovu wewe usiyeweza kutazama ukaidi mbona unawaangalia watendao kwa hila na kunyamaza kimya hapo mtu muovu amezapo mtu aliye mwenye haki kuliko yeye yote ambayo habakuki asema kwenye aya hii hasa yanayomuhusu mungu ni kweli mungu hawezi kuangalia uovu wala ukaidi hii ndiyo sababu ambayo yafanya mtu awaye yeyote yule aliye mwenye dhambi kukosa mbingu ni lazima dhambi zetu kusamehewa kwa damu ya mwana-kondoo ili tupate fursa ya kusimama mbele zake mungu ni lazima uzaliwe mara ya pili iwapo utaingia katika ufalme ule kwa habakuki kunena maneno kama haya ni wazi kwamba mtumishi wa mungu huyu alikuwa akiwalinganisha watu wa yuda kama vile nilivyokuwa nimesema na hawo wakaldayo na kuona kwamba yuda walikuwa afadhali ali lakini kumbuka hili yakuwa ni hawa watu wa yuda ndiyo ambao alimtaka mungu awahukumu kwa kutaja kwamba yuda walikuwa ni wenye haki kuliko wale wakaldayo hiyo haikuwa sawa kwa kuwa wote walikuwa dhalimu na wala hakuna huyo ambaye ingelisemekana kwamba ametenda mema pamoja na hiyo mungu hakusema kwamba atawahukumu watu wake kwa kiwango cha udhalimu wao bali atawahukumu na kuwaadhibisha kwa sababu ya yale ambayo walikuwa wameyatenda acha na kugeukia miungu mingine pamoja na kutenda udhalimu na uovu miongoni mwao na hukumu yake itakuwa ni kwa njia hiyo ya kutumia taifa hilo ambalo ni dhalimu na ovu kwaliko taifa la babeli na kisha tunapoendelea kwenye aya ya11 hadi neno hili la mungu laendelea kwa kutuambia hivi. Na kufanya wanadamu kuwa kama samaki wa baharini kama vitu vitaambaavyo ambavyo havina mtawala yeye huwatoa wote kwa ndoana yake kuwakamata katika wavu wake na kuwakusanya katika juu ya lake ndiyo sababu afurahi na kupendezwa kwa sababu hiyo huutolea wavu wake sadaka na kulifukizia uvumba juu ya lake kwa sababu kwa vitu vile fungu lake limenona na chakula chake kimekuwa tele kwa habari hizi ambazo tazipata kwenye sehemu hii hasa hicho ambacho neno la mungu lanena hapa ni jinsi ambavyo hao wakaldayo walivyowatendea hao waliokuwa mateka yao waliwafanya kama samaki wa baharini na kama vitu nazo navonandoana ni silaha ambazo watu wale walitumia katika vita vyao mungu pia alitumia lugha hii ya kushika samaki ila hawashiki samaki ili kuwaharibu bali kuwaokoa waweza kukumbuka hilo ambalo kristo alinena kwa wanafunzi wake ya kuwa wao wamefanyika kuwa wavuvi wa watu hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha mathayo sura ya nne, ya aya hiyo thy na hili mwenzangu ndilo ambalo nalifurahia sana Watu toka kwenye dhambi na kuwaingiza katika ufalme wa mungu hilo ndilo ambalo wafaa kulifurahia pia hasa wewe uliye mtoto wa mungu wewe ambaye umeonja wema wa mungu wale watu wa babeli licha ya wao kutoa sadaka na kufukiza uvumba walikuwa ni makafiri ambao hawakumwabudu mungu wa kweli kwa sababu hiyo haiwezekani kwamba yeyote ambaye anatoa sadaka au kufukiza uvumba au kufanya sala yoyote ile ya kuwa yeye ana mungu anamabudu unguwakela hasha hiyo haiwezekani hata kidogo maana mungu wa kweli ni mmoja naye ni mungu ambaye ameziumba mbingu na nchi na iwapo utataka kumfanyia ibada yoyote ni lazima kupitia kwa njia moja ambaye ni yesu kristo kisha kwa kumalizia sura ya kwanza neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya17 je atawatoa walio katika wavu wake asiache kuwaua watu wa mataifa daima swali hili ambalo habakuki auliza ni iwapo mungu ataendelea kuwaruhusu hawa wakaldayo kuendelea kuharibu na kuwaua watu nalojibu kwa mungu kwake ni la ijapokuwa yuda atachukuliwa mateka naye jambo hilo halitaendelea milele maana itawadia wakati ambapo mungu atawahukumu hawa wakaldayo na hili mwenzangu ndilo ambalo mungu alilitenda kwa kuwa leo hii babeli ni magofu na mavumbi ijapokuwa mavumbi na magofu yale ni nyamavu lakini ni ushuhuda mkuu sana kwa hilo ambalo mungu hulitenda anapohukumu dhambi pamoja na uovu na udhalimu wa mwanadamu huende lile ambalo bado waendelea kulifikiria ni swali ambalo lilikuwepo kwenye kitabu hiki tulipoanza hapo mwanzo naam swali lenyewe ni kwa nini mungu aruhusu uovu uendelee kuwepo mungu huruhusu haya kuendelea kuwepo kwa kuwa yeye si mwepesi wa hasira bali ni mvumilivu kwa wote na wala hamtaki mtu awaye yote kupotea ni diposa aliutoa huo msalaba na huyo mwokozi aliyesulubiwa ili atakayemwamini asipotee au kuhukumiwa hili alilitenda hapo kristo alipokuja mara ya kwanza nalo na swali la pili ambalo lilikuwepo ni kuhusu tarehe au wakati huo ambapo mungu atawahukumu wale waovu mara nyingi watu husema kwamba mungu atakuhukumu au mungu atanilipizia kisasi lakini huenda utapata kwamba watu wale ambao huambiwa maneno kama yale wao huendelea kuishi tu na huenda hata wanakufa bila ya kuwepo na matatizo yoyote je mungu atawahukumu lini jibu la swali hili litajibiwa wakati ambapo kristo yesu atarudi tena na kuhukumu wote wenye dhambi kile ambacho twahitaji ni kufahamu na kuona majibu ya maswali mawili haya hasa la kwanza ikiwa ni kwamba kristo alipokuja hapa duniani alikuja akavaa taji ya miiba na pia akafa pale msalabani na atakaporudi tena atarudi akiwa amevaa taji la utukufu na atakuwa na fimbo la kutawala ulimwengu hasa akiwahukumu na kuwadhibu wale ambao ni watenda maovu kwa hivyo ndugu mpendwa twaweza kukosa jibu kwa maswali ambayo yapo kuhusu ubaya na uovu unaoendelea lakini cha muhimu ni kufahamu ya kuwa mungu yu usukani na ajua kile anachokitenda hata kama hauwezi kuelewa angalia mbinguni kwa kwakuwa siku moja yote ambayo hauyaelewi na usiyo na jibu kwayo utapata jibu lako mtumaini mungu katika yote nawe utasimama imara katika imani yako kwake kwa kuwa kwa yeye ni mwaminifu kwa yote hayo ambayo ameyaahidi baada ya kuona hayo kwenye sura ya kwanza ndugu msikilizaji hebu sasa tugeukie sura ya pili ambapo twaona mawazo yake nabii habakuki pamoja na yale ambayo alizoea kuyatenda neno la mungu kwenye aya ya kwanza inalo haya yaambi mimi nitasimama katika zamu yangu nitajiweka juu ya mnara nitaangalia ili nione atakaloniambia na jinsi nitakavyojibu katika habari ya kulalamika kwangu kwa mujibu wa aya hii ndugu msikilizaji twaona hilo ambalo habakuki alizoea kulitenda hasa kuchukua shida zake na kumnaenea huyo ambaye anakaa katika siri habakuki asema kwamba ataenda juu ya mnara na huko ndipo atasubiria majibu yake mnara ndugu msikilizaji ni sehemu ambapo wakati ule wa zamani walinzi walisimama na kuangalia iwapo kuna hatari yoyote ambayo yaja ili kuupata mji nao walikuwa na, na jukumu hilo la kufahamisha watu wote kwenye mji lile ambalo laendelea kule njekweye kitabucha17 twapata neno la mungu likiita nabii ezekieli kuwa yeye ni mlinzi neno la mungu kwenye sehemu hiyo lasema hivi mwanadamu nimekuweka kuwa mlinzi wa nyumba ya israeli basi sikia neno hili lilitokalo katika kinywa changu ukawape maoni haya yatokayo kwangu kulingana na hili ambalo twalisoma kwenye kitabu hiki cha ezekieli twaweza kusema kwamba manabii walikuwa ni walinzi waliokuwa na jukumu la kutabiria taifa na pia kuwaelekeza katika maadili yake mungu naam hilo ndilo ambalo twaliona katika maisha ya nabii isaya nabii danieli pamoja na yeremia na wengine wote ambao wamo katika kitabu hiki huyu nabii habakuki asema kwamba atasimama katika zamu yake naye atajiweka juu ya mnara ili aangalie aone lile ambalo mungu atakalomjibu hili ni jambo ambalo lafaa kukuinua ndugu msikilizaji na kukufahamisha kwamba lolote ambalo la kusumbua katika moyo wako hilo waweza kumwendea mungu na kumwomba akufunulie kwa ajili ya hayo ambayo wayahitaji maishani mwako kuna maswali mengi katika maisha yetu na mungu ambaye twamtumikia kwa ufahamu wako sio mungu ambaye amekufa bali ni mungu aliye hai anayeweza kukujibu wewe maana twamwona nabi habakuki baada ya kuwa na maswali yote alienda na kusimama mahali na kumgojea mungu katika maombi kwa lolote lile maishani mwako mgojee mungu katika maombi maana yeye ana uwezo wa kukwambia lolote utakalo maana ndiye tu anayeweza kuona yote toka mwanzo hadi mwisho pasipo ya kuwep na kisambazi chochote kwa hivyo msikilizaji usikate moyo katika yale ambayo umekuwa ukimwomba mungu bali endelea kumwomba maana yeye yupo na atakusaidia kusudi upokee jibu la swali lako au lile ambalo umemwomba kwalo kumbuka kwamba ndugu yangu bwana wetu yesu kristo alipokuwa kinena na wanafunzi wake na pamoja na sisi ambayo tutakuja baadaye alisema kwamba lolote ambalo tutakalolitaka tukimwomba katika jina lake hilo ndilo ambalo atatutendea je kuna maswali ambayo yamekuwa yakikusumbua kuna hali ambayo imekuwa ni ngumu kwako ikiwa hivyo ndivyo ilivyo basi fahamu ya kuwa wewe sio wa kwanza maana habakuki alikuwa katika hali kama hiyo lakini hapa twamwona kwamba yeye ameinua macho yake kwa mungu na hivyo ndivyo ambavyo wewe pia wahitaji kutenda katika maisha yako tunapogeukia aya ya pili, neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi bwana akanijibu akasema iandike jonzi ukaifanye iwe wazi sana katika vibao ili asomaye apate kuisoma kama maji hili ambalo twalipata kwenye aya hii ni jambo ambalo ni la kutia moyo sana maana baada ya huyu habakuki kuwa na maswali na kumngojea mungu katika maombi mungu amemjibu kwa kumwambia kwamba aiandike jonzi akaifanye iwe wazi sana katika vibao je ndugu msikilizaji wafikiri kwamba mungu hawezi kukujibu katika maombi yako tazama iwapo wamgojea mungu mungu atakujibu kama vile alivyomjibu habakuki kisha kwenye aya ya yatatu msikilizaji neno lake bwana naendelea kwa kutuambia hivi maana jonzi hii bado ni kwa wakati ulioamriwa inafanya haraka ili kuufikilia mwisho wake wala haitasema uongo ijapokawia ingojee kwa kuwa hainabudi kuja haitakawia haya ambayo twayasoma ndugu msikilizaji ni maneno ambayo ni ya kutia moyo sana kwa kuwa yanatuhimiza sisi kama vile ambavyo maneno haya yalimuhimiza huyu habakuki kuna maswali mengi ambayo tunayo lakini kwa ajili ya hilo ambalo mungu atujibu basi huwa ni kwamba mioyo yetu yainuka na kuendelea kumtazamia tena rafiki yangu msikilizaji waweza kuwa na uhakika kwamba lolote ambalo unalo kwa ajili ya maswali yako wakati huo ambapo kristo atakuwa kitawala maswali yako yote yatajibiwa utafahamu hayo ambayo haungeliweza kuyafahamu sasa hivi hiyo ni kukwambia kwamba wahitaji kuendelea kumtumaini bwana maana bwana anakujali daima maishani mwako elewa kwamba mungu hawezi kukwambia kila jambo kama vile ambavyo mtoto mdogo hawezi kuambiwa kwa nini anashikwa mkono ili avuke barabara msikilizaji sote hatujui yale yatatukia lakini tunaye mungu ambaye yuajua yote toka mwanzo hadi mwisho lako ni kuendelea kumtumaini kwamba siku yaja ambapo atajibu maswali yako kwa hili basi naamini kwamba utaendelea kumwomba na kuendelea kumtumainia hadi wakati ambapo yote haya yatatimia kwa sasa hebu tuombe pamoja na tuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nalibariki jina lako kwa ajili ya siku hii njema ambayo umetupa siku ambayo tumejifunza makuu yanayotupasa sisi kujua kama watoto wako ni kweli kwamba tumekuwa na hali ya kutojua mengi hasa maswali ambayo yametuzunguka kwa sababu ya uovu na udhalimu ambao umekuwa ukiendelea katika kizazi chetu lakini twa kwa neno lako ambalo limetufahamisha leo hii ya kuwa tunapoendelea kukutazamia na kuendelea kukungojea katika maombi kama vile habakuki alivyofanya wewe bwana utatujibu maana utatupa maono na kutuongoza katika hayo ambayo watuhitaji twenende kwayo namwombea ndugu yangu msikilizaji katika hali zozote ngumu alizo nazo kwamba bwana utasimama pamoja naye utamuongoza kwa roho wako mtakatifu ambaye alikuja ili atuongoze katika kweli yote kweli ya neno lako na kwa hayo ambayo hatuwezi tukayajua sasa atufariji na kutupa moyo nakushukuru bwana maana roho huyo yupo pamoja na ndugu yangu naye atamwongoza kwa kuwa yeye atupenda na pia anatujali kusudi tuendelee katika imani ndani yako haya nayaomba nikijua kwamba ndiyo utakayomtendea maana nimeaomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu m rafiki msikilizaji neema yake bwana iwe pamoja nawe unapoendelea kumtazamia mungu maishani mwako na hasa katika maswali uliyo nayo ukifahamu kuwa kuna huyo ambaye ni jibu kwa maswali yote naye ni yesu kristo bwana wako hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho natazamia kuwa pamoja nawe na kusudi tuendelee kuangalia hayo ambayo mungu alimjibu habakuki ni mimi mchungaji wako jofre munialo na neno litaendelea msikilizaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la postani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea