kuwa zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha yesu akasema baba uwasamehe kwa kuwa hawajui watendalo luka 23, 24. samahani je unamsikia mtu akisema hivyo kile unachotaka kusikia ni kitu ambacho hakikuwacha mzaha kitu kilicho cha maana zaidi ila yote unayopata ni samahani neno moja ambalo huenda likakupa uchungu zaidi kuliko kusaidia kwa kweli kile ulichotaka kusikia ni tafadhali nisamehe kwa kosa hili kubwa nililolifanya nimesumbuliwa sana na kile nilichokifanya na ninataka wewe ufahamu hivyo nisaidie mungu ili nisiwahi kulifanya tena tafadhali nisamehe linapotokea zipo sehemu mbili za mchakato wa uponyaji kwa kawaida ya kwanza ni kukiri kwa kumaanisha ukimuuliza mtu uliyemkosea kukusamehe kisha sehemu ya pili ni muitikio wa mtu aliyekosewa yote ni muhimu kwenye uponyaji uliyo halisi ila kama mtu aliyetenda kosa atakuja na kile ambacho ungependa kusikia au la wewe nam wewe ambaye nimwathiriwa unaweza kujiondelea mzigo wa chuki na hamu ya kutaka kulipiza kisasi kupitia msamaha msamaha ni tendo au uamuzi wa takwa na mchakato unaoendelea ambao unapaswa kurudiwa wakati mwingine mara nyingi katika kitabu chake trump for the ord coi boom mwanamke wa kidachi aliyejiathiri na mtakatifu aliyeheshimika anazungumza kuhusu alipokutana na mlinzi mmoja wa magereza kutoka kambi ya watu wengi ya yarsb baada ya vita na alipomwona mtu huyu akija pale kanisani akitaka kumsalimu mkononi chuki iliinuka moyoni mwake akielezea jinsi alivyoomba kwa haraka kwa ajili ya msamaha anaongeza kuwa msamaha ni tendo la takwa na takwa la weza kufanya kazi haijalishi kiwango joto cha moyo anasema kuwa anachagua kusamehe na kisha hisia zako zinafuata bila shaka huhisi kusamehe hamna anayehisi hivyo ila kusamehe iwapo unataka uponyaji ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright hope for tomorro kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami ibrahim adolwa iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako basi tafadhali tujulisha kupitia nambari 7223314120 kumbuka ni 722331 nne moja mbili