adaka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo sehemu ya chamongozkumbukumbu la torati mlango wa 8 mstari wa11 na kisha ule a16 jihadhari usija ukamsahau bwana mungu wako kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuwa mululeo alige kulisha jangwani kwa maana wasioijua baba zako apate kukutweza apate kukujaribu ili kukutendea mema mwisho wako tabia ya unyenyekevu wa kweli ni ngeni lakini ya kuvutia mchukuwe msa kwa mfano katika hali ya kwanza ya tatu katika maisha yake alikuwa mwenye majivuno na mwenye kibori mwana wa kupanga wabinti wa farao alikuwa mwenye ushawishi hakuhitaji kuwambia watu yeye alikuwa nani kuzungumza na kutembea kwake kulionyesha mamlaka na hilo ndilo lililompelekea matata ilichukua miaka 4 kwa musa kujua kile mungu anaweza fanya mtu asiye chochote na ambaye anategemea nguvu za mungu petro mmoja aliyejazwa na nguvu za roho wa mungu siku ya pentekoste alitusihi kuvalia unyenyekevu kama vazi lisiloonekana analiweka katika muktadha wa kijana mdogo anayetii watu wazima anayedhibitisha hekima yao na kungʼang'ana ili awe kama wao petro aliandika vivyo hivyo ninyi vijana watiini wazee nam ninyi nyote jifungeni unyenyekevu mpate kuhudumiana kwa sababu mungu huwapinga wenye kiburi lakini huwapa wanyenyekevu neema petro akwanza, mlango wa lang mstari wa watan john bunyan aliyeishi bedford kule uingereza alifanya kazi ya kuunganisha vyuma ila alikuwa pia mtu mwenye hukumu kubwa kwa miaka kumi na minne alifungwa jela wakati binti yake kipofo akilazimika kuomba mitaani akienda mlango baada ya mwingine akiuza lesi ndogo ndogo ambazo mkewe alishona b aliandika yule aliye chini hastahili kuogopa kuanguka yule aliye sehemu ya chini hamna majivuno aliye mnyenyekevu daima atamfanya mungu kuwa kiongozi wake walio na unyenyekevu halisi si watu wa kujididimiza wakisema jinsi waliowabaya jinsi walivyo maskini au jinsi walivyojihami vibaya au wanavyopewa vibaya jambo ambalo linawafanya kujizingatia kwa njia isiyo nzuri kwa ujumla unyenyekevu wa kweli ni jambo ambalo wengine hutambua wala si jambo unalotangaza mwenyewe ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and brethop 4or tomorro kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 7:223 taumoja nne moja mbili kumbuka na sufuri saba mbili mbili tatu tatu moja ne moja mbili