daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam leo tukaweze kuangazia ujumbe urithi wa uegeleaji katika kitabu cha mwanzo mlango wa 18 mstari wa 19 kinatuarifu kwamba kwa maana nimemjua ya kwamba hatawaamuru wanawe na nyumba yake baada yake waishike njia ya bwana waifanye haki na hukumu ili kwamba bwana naye akamtimizia ibrahimu ahadi zake riel krespi mwenye miaka minne aliogelea pamoja na babake kama maripota na wapigaji picha sehemu kubwa sana kule uingereza walipiga picha na kuandika kuhusu husu walivyoogolea umbali wa maili mbili ni nini kilichofanya hili tofauti na maelfu ya baba ambao huwachukua watoto wao na kuogelea katika sehemu ya maji yenye joto ya ufuko wa bahari siku za kuogelea kwa rv respi na babake zilihesabika aligundua kuwa alikuwa na ugonjwa wa ngozi wa kuambukizwa unaojulikana kama aga melanoma kama mwogeleaji wa masafa marefu r aliitaka binti yake kupenda maji kabla yake kutembea alimfunza jinsi ya kuogelea na kuamini kuwa ingawa alikuwa na miaka minne pekee angeogelea umbali wa maili mbili naye kwa majuma kadhaa walikuwa wamejifunza wakizungukia kwenye kidimbwi kidogo katika jengo ambalo waliishi na ikaja siku kuu zaidi ya mashabiki miamoja walimshangilia msichana huyu mdogo na babake ambaye alikuwa anaugua na ambaye alitaka zaidi binti ya amrithi baada ya shindano hili mwanahabari mwingereza akamuulizarv ni kwa nini ufanisi huo ulivutia vyombo vya habari kwa sababu raspi akaanza kujibu ila macho yake yakawa mekundu kutokana na chumvi ya ufukwe wa bahari yakajaa machozi baada ya ukimya mrefu akaendelea kwa kusema kwa sababu ni hadithi ya upendo sijuiku kuhusu wewe ila taswira ya baba huyo akiogelea pamoja na bintiye mdogo wa miaka minne ya tosha kubonda hata mmoyo mgumu kama jiwe ni urithi gani wewe kama mzazi unaoelekeza kwa mwanao uwezo wa kuogelea ufukweni maadili yako imani isiyodhabiti kwa mungu uwezo wa kutambua mema kutoka kwa mabaya au mtaa wa thamani kubwa ya fedha kumhusu ibrahimu mungu aliyeandika kwa maana nimemjua ya kwamba atawaamuru wanawe na nyumba yake baada yake waishike njia ya bwana wafanye haki na hukumu ili kwamba bwana naye akamtimizia ibrahimu ahadi zakeaz89 ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for for today and Bright hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na hiwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 722331412 kumbukana 722331412