zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo tukaweze kuzungumza kuhusu utambulisho wa musa kwa mungu kitabu cha mwanzo a11 hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi katika siku ya musa wa misri wasomi walishikilia imani kuwa ulimwengu ulifanyizwa kutoka kwa yai ishara ambayo inapatikana katika masanduku au vibweta vya kale vya misri lakini akiwa amekutana na mungu moja kwa moja kwenye mlima wa sinai musa aliteremka kutoka mlimani na uso unaong'aa na kuandika hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi musa alianza kuandika hadithi ya wanadamu kwa kusema huyu hapa mungu anatuleta kwenye makabiliano na mivuto minne mikuu ya kimaisha wakati kujali anga na kielimu neno la kiebrania musa aliloandika linasema hapo mwanzo ni swala linalorejelea hoja kuwa muumbaji alikuwepo kabla ya kuanza uumbaji ambao ulipelekea kuumbwa ulimwengu na wazazi wetu wa kwanza wataka kuona kazi ya mikono ya mungu hebu tazama ukubwa wa anga tazama unyofu wa mtoto na uwaze kuuswa hori tupu ambapo yesu alizaliwa msalaba wa zamani usio laini ambapo alitoa uhai wake na katika kaburi tupo ambapo alitupa kando mavazi ya kaburi na kufufuka tena soma rekodi ile iliyoanzishwa na musa ambaye alitambulisha nguvu za mungu za uumbaji na kumalizia katika kupeana sheria na amri kumi kutawala na kuongoza maisha yetu soma vitabu vya injili hasa injili ya yohane ambaye inaleta hadithi ya kuvutia ya mungu kumtuma mwanawe kutuonyesha njia ya kwenda mbinguni utaona ushahidi wa kuwepo kwake moyo wake wenye huruma na mkono wake wa upendo na wenye kujali ila usisubiri mtu akudhibitishie kuwa yupo ndipo umkubali jinsi ambavyo hungesubiri mtu akudhibitishie kuwa kuna hewa ya kutosha kujaza mapafu yako kabla uivute yupo omba kwa upole mungu jionyeshe kwangu nami nitamkumbatia mwanao nahitaji sana kujua ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kwenye kitabu kwa jina strength for today and bright hope for otomorro kilichoandikwa na dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 72233 nne moja mbili kumbukana sifuri saba mbili mbili tatu tatu moja nne moja mbili