kumekuwepo na jambo ambalo wasomi wengi wamekosa kuelewana ni habari za kama kuna huwo uwezekano wa kupoteza uokovu swali hili linatokana na hayo maandiko kwenye kitabu cha waibrania sura ya sta sijui wewe wafikiria nini kuhusu uokovu ambao mungu amekupa huenda umefikiria kwa muda mrefu kwamba waweza kupoteza uokovu wako lakini kabla ya kuendelea na wazo hilo ambalo limekuwepo karne nyingi miongoni mwa wakristo hebu kwanza tuyaangalie maandiko kwa umakini kisha tufanye uamuzi wa busara kwa kumtegemea roho mtakatifu twaendelea na somo letu ambalo latoka kwenye kitabu hiki cha waibrania sura ya 6 tukianzia aya ya620 hadi nitaanza kusoma kutoka kwenye aya ya hadi 9 ili tupate msingi wa maandiko haya kusudi tuweze kuelewa kile ambacho kilikuwa kikiendelea hapo awali nalo neno lake bwana latwambia afuatayo kwa maana hawo waliokwisha kupewa nuru na kukionja kipawa cha mbinguni na kufanywa washirika wa roho mtakatifu na kulionja neno zuri la mungu na nguvu za zamani zijazo wakaanguka baada ya hayo haiwezekani kuwafanya upya tena hata wakatubu kwa kuwa wamsulubisha mwana wa mungu mara ya pili kwa nafsi zao na kumfedhehi kwa dhahiri maana nchi inayoinywa mvua inayoinyeshea mara kwa mara nkuzaa mboga zenye manufaa kwa hao ambao kwa ajili yao yalimwa hushiriki baraka zitokazo kwa mungu bali ikitoa miiba na magugu hukataliwa na kuwa karibu na laana ambayo mwisho wake ni kuteketezwa lakini wapenzi ijapokuwa kuwa twanena hayo katika habari zenu tumesadiki mambo yaliyo mazuri zaidi na yaliyo na uokovu sehemu hii ya maandiko msikilizaji wangu ni kati ya yale maandiko ambayo watu wengi wamekuwa na tafsiri tofauti kuyahusu nitaenda kunena kuhusu tafsiri kadhaa na kisha kugeukia ile ambayo ni tafsiri ambayo naamini kwamba ndiyo yahitajika kwenye kile kipindi kilichopita nilitajia kuhusu tafsiri hiyo ambayo watu husema kwamba maandiko haya yameandikiwa wale watu ambao wameanguka yani wameiacha imani yao katika kristo lakini kama vile tulivyoona pia kwenye kipindi kilichopita tulielewa vyema kabisa kwamba wokovu ambao kristo ametupa ni wokovu ambao ni wa milele na wokovu huu ndugu msikilizaji ndiyo ambao twapata hakikisho lake katika mambo yale ambayo paulo anawaambia wale warumi kwenye kile kitabu cha warumi sura ya4 aya ya kwanza akisema maneno yafuatayo sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao waliyo katika kristo yesu kwenye sura hiyo hiyo anaendelea zaidi kwenye aya ya 33 akiuliza swali lifuatalo kwa ujasiri na hakikisho la moyo naye anauliza hivi ni nani atawashitaki wateule wa mungu ujasiri huu ambao huwaonekana hapa unaonyesha waziwazi wazi kwamba kiti cha enzi cha mungu ni sehemu ya kuegemea wale ambao ni wanyonge wanyenyekevu na yeyote yule ambaye amemwendea mungu kwa njia ya yesu kristo na wala hakuna kiumbe chochote mahali popote ambacho chaweza kumshitaki huyo maana amefanyika haki kwa damu hiyo ya mwana wa mungu inayotakasa unapoendelea kwenye aya ya9 hadi kwa ufunuo wa roho mtakatifu paulo anaendelea kwa kuuliza maswali kuhusu hao wateule yani wale ambao wamemwamini yesu kristo nam hii bado ni katika sura ya 8 ya kitabu hiki cha warumi nitakuuliza usome sehemu hiyo hapa twapata hakikisho na thibitisho kuhusu imani yetu katika kristo kwamba hakuna chochote ambacho chaweza kututenga na upendo huo pamoja na haya ndugu msikilizaji bwana wetu yesu kristo alinena mambo ambayo yanahusu hakikisho la wokovu wetu tazama kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura ya17 aya ile na 28, ambayo yatuambia maneno yafuatayo kondoo wangu waisikia sauti yangu nami nawajua nao wanifuata nami nawapa uzima wa milele wala hawatapotea kamwe wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu baba aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote wala hakuna mtu awezaye katika mkono wa baba yangu rafiki msikilizaji kama vile tumesoma maandiko hayo ni wazi kwamba kristo ananena habari za umilele na siyo habari za muda hasa jambo hili mwenzangu yani wokovu halihusu jinsi ambavyo umemshikilia kristo lakini kile ambacho neno la mungu lasema hapa ni kwamba wokovu wako hakikisho lake ni katika mkono huo wa mungu mkono ambao umeushikilia ulimwengu mzima yote yanayoonekana na tayari nimetajia baadhi ya maandiko machache yanayothibitisha kwamba wewe pamoja nami hatuwezi kupotea baada ya kuzaliwa katika jamii yake mungu nam tumefanyika wana kwa imani katika kristo na mara mtu anapofanyika kuwa mwana katika ufalme au jamii yake mungu huyo tayari amepokea uzima wa milele kwa sababu hiyo tafsiri ya kusema kwamba mtu yuaweza kupoteza wokovu siyo sawa hata kidogo tafsiri ya pili kuhusu sehemu hii ya maandiko ni kuhusu sarufi au lugha ambayo imetumika hasa hii ni kwenye aya hiyo ya6 ambayo yasema kwamba wakaanguka baada ya hayo jambo ambalo laonyesha kuna sharti au uwezekano wa jambo hilo kutendeka elewa kwamba mwandishi ananena habari za uwezekano wa jambo kama hilo kutendeka lakini si eti kwamba jambo hilo hutendeka kwa mujibu wa sehemu hii ya maandiko iwapo kuna sharti kubwa kwenye biblia basi kwa hakika hii ndiyo sharti kubwa ambayo yapatikana katika maandiko yote nami naamini kwamba unakubaliana na jambo hili kisha kuna hii tafsiri ndugu msikilizaji ambaye yasema kwamba maandiko haya yananena kuhusu wale ambao hunena kwa midomo kwamba wanamjua kristo lakini sio waumini toka mioyoni mwao au kwa lugha rahisi wao ni wanafiki wazo lililopo kwenye tafsiri hii sikubaliani nalo hata kidogo ni kweli kwamba biblia yanena kuhusu hao ambao hunena tu kwa midomo yao lakini katika mioyo yao wao ni mbali kabisa na mafundisho yake kristo yaani wameasi maadili na imani ya kikristo jambo hili ndilo ambalo mtume petro anaandika kwenye kitabu cha petro wa pili sura ya suraya ayaila 22 akisema kwamba lakini imetukia kwao sawasawa na ile mithali ya kweli mbwa ameyarudia matapiko yake mwenyewe na nguruwe aliyeoshwa amerudi kugagaa matopeni naam hawa ndio twaweza kusema kwamba walikuwa waumini kwa midomo yao pekee lakini unapotazama hawa ambao mwandishi wa kitabu hiki amenena nao kwenye sura ya6 wao ni waumini kikamilifu kwa kuwa neno la mungu lawatambulisha kwa jinsi hiyo kwa njia nyingi ukirudi kwenye sura ya nne taarifa unayoipata pale ni kwamba watu hawo walikuwa ni wazito wa kuelewa na wala neno halisemi kwamba walikuwa wamekufa katika dhambi zao kisha kwenye sura ya aya ile ya mwandishi anatajia kwamba kwa sasa ingeliwafaa wao kuwa walimu na sio watoto tena kwa kuwa muda mwingi ulikuwa umepita tayari walihitaji maziwa na siyo chakula kigumu kwa hakika mwenzangu utakubaliana nami kwamba mtu asiyemjua bwana yesu kristo hana haja ya maziwa bali iahitaji kuzaliwa mara ya pili baada ya kuzaliwa mara ya pili hapo ndipo anahitaji maziwa ili kuukulia wokovu wake ni kwa sababu hiyo ndiyo yanifanya kuamini kwamba mwandishi wa kitabu cha waibrania anawaandikia waumini wachanga katika kristo huku akiwahimiza kuufikilia utimilifu pamoja na tafsiri hizo kuna hao ambao wanaamini kwamba wale ambao habari zao zanenwa hapa ni wayahudi wa karne ya k nam hiyo ni kweli kabisa ila ningelipenda ufahamu kwamba wakati ambapo kitabu hiki kilipokuwa kikiandikwa hekalu haikuwa imeharibiwa ndiposa huyu mwandishi anawaonya hao waumini dhidi ya kurudia yale ambayo walikuwa wakiyatenda hapo awali kwenye ibada za hekaluni hii ilikuwa ni kwa msingi huu kwamba kwa wao kuabudu kwa jinsi hiyo ni sawa na kusema kwamba yesu hakufa kwa ajili ya dhambi zao kikundi kingine ambacho kipo ni kile ambacho chazingatia lile neno kwenye aya ya 4 ya sura hii ya6 kwa ile sarufi inayotumika mahali pale kwamba haiwezekani kufanywa upya tena lakini lile ambalo nasema hapa ni hili yote ambayo hayawezekani kwa mwanadamu mungu ayaweza yote hatutaingia uweponi mwake mungu kwa nguvu zetu bali mwokozi ndiye atatuongoza tafsiri hizi msikilizaji ni baadhi ya nyingi zaidi na sasa kwa kuiangalia maandiko haya jambo ambalo lajitokeza ni kwamba mwandishi wa kitabu hiki hajadili kuhusu uokovu bali anajadili hao ambao wameokolewa kwa imani katika kristo hawa ni wale ambao wamekwisha kupewa nuru wakaonja kipawa cha mbinguni na kufanywa washirika wa roho mtakatifu na kulionja neno zuri la mungu na nguvu za zamani zijazo ndugu msikilizaji sehemu hii yanena kuhusu thawabu ambazo zatokana na uokovu ambao mungu ameutenda katika mioyo ya waumini huyu mwandishi ananena kuhusu toba au kufanywa upya tena hata wakatubu hao ambao wameanguka nam toba ni jambo ambalo mungu anawauliza waumini wote kufanya mfano mzuri ni kuhusu kanisa hizo zilizopo kwenye ufunuo sura ya pay3 ambazo kila moja yazo waliagizwa kutubu na huo ndio ujumbe wake mungu kwa kila muumini siku hii ya leo kwa sababu hiyo basi mwandishi aneni habari za wokovu bali hayo matunda ambayo yanatokana na toba liposa kwenye aya ya9 anasema kwamba lakini wapenzi ijapokuwa twanena hayo katika habari zenu tumesadiki mambo yaliyo mazuri zaidi na yaliyo na wokovu ni wazi kwamba maandiko haya yananena kuhusu yale ambayo mtu aliyeokoka anayafanya na matokeo au thawabu anayoipata kutokana na hayo ambayo ameyatenda au yale ambayo atayatenda kwa hivyo kile ambacho anawaambia ni kuhusu habari za wao kupoteza thawabu yao na siyo habari za wao kupoteza wokovu wao kuna hatari hiyo ya kupoteza yeyote ambayo tumeyafanya kulingana na kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya tatu ya aya hadi chain siku hiyo ya kujaribiwa kwa kazi ya kila muumini ndugu msikilizaji haitakuwa siku ya furaha ila itakuwa siku ya hisia zilizochanganyika fahamu kwamba mbele ya kiti hicho cha hukumu cha kristo utasimama wewe ulimwengu wote na malaika wakikutazama kisha kazi zako kujaribiwa kwa kila sehemu kwa hivyo lolote ambalo walitenda makinika kwa jambo hili kwamba kuna siku hiyo ambayo utasimama mbele zake mungu na kutoa hesabu za kazi yako je ulifikiri kwamba wale ambao hawajaokoka ndio watakaotoa hesabu zao la hasha kwa taarifa na ufahamu wako hawa wasio waumini katika kristo hawana haja ya kutoa hesabu zao kwa kuwa tayari wamehukumiwa kama vile neno la mungu linavyotufahamisha kwenye kitabu cha yohana sura ya a16 kwa maneno yafuatayo kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele maana mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu au ulimwengu bali ulimwengu uokolewe katika yeye amwaminiye yeye hauhukumiwi asiyemwamini amekwisha hukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa mungu rafiki yangu hiyo ndiyo sehemu ya kila mmoja ambaye hajamwamini yesu kristo lakini wewe uliyemuumini kile ambacho utahukumiwa kwalo ni habari za yale uliyoyatenda ni kwa msingi huo ndipo itajulikana kama utapata thawabu au la tazama kwenye aya laawe 7 nalo neno la mungu lasema hivi maana nchi inayoinywa mvua inayoinyeshea mara kwa mara na kuzaa mboga zenye manufaa kwa hao ambao kwa ajili yao yalimwa hushiriki baraka zitokazo kwa mungu bali ikitoa miiba na magugu hukataliwa na kuwa karibu na laana ambayo mwisho wake ni kuteketezwa kwa sababu ya maandiko haya y kusema jinsi hiyo basi ni vyema kwetu kuona kwamba kile ambacho neno la mungu lanena hapa ni kuhusu yale ambayo muumini anayatenda nayo na yakiwa ni mema basi huyo hupokea baraka zake mungu lakini ikiwa kwamba yale anayatenda yampi mungu sifa hiyo hukataliwa kwenye kitabu cha tito sura ya tatu ya aya saa paulo ananena habari za matendo naye anasema hivi si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyotenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu kisha kwenye aya ya katika kitabu hicho hicho neno hilo linahimizo lifuatalo ni neno la kuaminiwa na mambo haya nataka uyanene kwa nguvu ili wale waliomwamini mungu wakumbuke kudumu katika matendo mema hayo ni mazuri tena yana faida kwa wanadamu ndugu yangu matendo mema hayana sehemu yoyote katika waokovu wa mwanadamu lakini mara mtu anapokuwa mwana wa mungu kwa imani katika kristo matendo hayo mema huwa ni ya lazima kwa wewe mkristo ni lazima kutenda matendo mema maana hayo ndiyo ambayo yanakupasa nikama vile mtoto anapokuwa tumboni mwa mamake kile ambacho anahitaji ni uzima huo na uzao wake lakini mara anapozaliwa kile ambacho anahitaji ni hali ya usafi na chakula kizuri ili akuwe na siyo kinyume ni uokovu kwanza kwa neema yake mungu na baada ya hapo ndipo matendo mema yanakuwa na umuhimu neno hili msikilizaji latajia habari za kuanguka hasa kwenye ile aya ya hadi maandiko hayo yatuingiza kwenye kina cha somo hili unapoyasoma maandiko yale kwa umakini kabisa utaona kwamba neno la mungu lanena habari ya kuanguka nam hili ni jambo ambalo ndugu msikilizaji ningelipenda ufahamu kwamba neno hilo halineni habari za kupoteza wokovu kuna huyu petro ambaye alimkana bwana yesu lakini hakupotea yesu alimwambia kwamba lakini nimekuombea wewe ili imani yako isitindike nawe utakapoongoka waimarishe ndugu zako maandiko hayo yanapatikana kwenye kile kitabu cha luka sura ya 2 na pia kuna wengi ambao walianguka lakini hawakupotea nitakuuliza usome kitabu cha matendo sura ya1579 aya ile ya hadi kitabu cha timotheo wa pili sura ya 4, aya ya aya lile ambalo ningependa ufahamu msikilizaji ni kwamba hawa wayahudi waliishi wakati ambapo historia ilikuwa ikibadilika hapo awali kabla ya kristo kusulubiwa walikwenda kwenye hekalu na kutoa dhabihu zao bila shida yoyote ile hayo walifanya kwa kumtii mungu lakini jambo hilo kwa sasa halikuwa halali kwao kutenda hii ni kwa kuwa dhabihu iliyokamili yaani kristo alikuwa tayari ametolewa pale msalabani na hakuna dhabihu au sadaka nyingine yoyote ile iliyokuwa ikihitajika kwa hivyo kwa kutoa tena sadaka za wanyama jambo hilo lina maana kwamba mauti yake kristo hayakufaa chochote jambo ambalo si kweli hata kidogo kurudia matendo ya sheria msikilizaji ni jambo la hatari kabisa maana kwa kufanya hivyo wabatili au kudunisha kazi ya mungu yaani uokovu ambao mungu amekupa kupitia mwana wake pale msalabani ndugu msikilizaji ni lazima utazame na kuchunguza maisha yako iwapo waishi kwa sheria au kwa neema neema hiyo baada ya kuipokea kwa kuwa na imani katika mwana wa mungu ya kufundisha kutenda matendo mema kwa kuwa wakati wowote wa ule unapotenda jambo lolote lile kama mtoto wa shetani nawe unasema kwamba umezaliwa mara ya pili basi wamsulubisha mwana wa mungu mara ya pili kwa hayo uyatendayo na kumfedhehi kwa dhahiri na jambo lingine pia ni kwamba haiwezekani mtoto wa mungu kuishi kama mtoto wa shetani hata kidogo maana iwapo katika matendo yako katika mazungumzo yako katika mawazo ya moyoni mwako unawaza vyote vile ambavyo ni vya shetani haiwezekani hata kidogo ndugu yangu iwe kwamba wewe umempokea yesu kristo kama mwokozi wako na kwa habari za hakikisho la uokovu wako nitakuuliza usome sura ya15 ya kile kitabu cha injili ya yohana kwa ufahamu zaidi ili uelewe kama tawi katika mwili wake kristo ni nini ambacho cha kupasa wewe na ni nini ambacho cha kufaa ni kwa msingi huu ndiyo twamuona mwandishi akiendelea kwenye aya ya9 kwa kusema kwamba lakini wapenzi ijapokuwa kuwa twanena hayo katika habari zenu tumesadiki mambo yaliyo mazuri zaidi na yaliyo na uokovu nam ni imani ya mwandishi huyu katika wapendwa hawa kwamba hawataendelea kuwa watoto katika kristo bali watafikilia utimilifu kwenye aya ya1 neno la mungu ulaendelea kwa kutwambia hivi katika kitabu hiki cha waibrania sura ya6 nalo neno lasema hivi maana mungu si dhalimu hata aisahau kazi yenu na pendo lile mlilodhihirisha kwa jina lake kwa kuwa mmewahudumu watakatifu na hata hivi sasa mngali mkiwahudumia ndugu msikilizaji kwa mara nyingine tena neno la mungu latufahamisha kwamba watu hawa sio watu ambao walikuwa wameiacha njia yake kristo walikuwa na kazi na upendo ambao mungu hawezi kusahau kwenye aya ya hadi neno la bwana laendelea kwa hivi nasi twataka sana kila mmoja wenu adhihirishe bidii ile ile kwa utimilifu wa matumaini hata mwisho ili msiwe wavivu bali mkawe wafuasi wa hao wazirithio ahadi kwa imani na uvumilivu kwa maana mungu alipompa ibrahimu ahadi kwa sababu alikuwa hana mkubwa kuliko yeye mwenyewe wa kumwapa aliapa kwa nafsi yake akisema hakika yangu kubariki nitakubariki na kuongeza nitakuongeza na hivyo kwa kuvumilia akaipata ile ahadi ndugu yangu kama vile hawa waumini walihitaji tumaini nasi vivyo hivyo twahitaji tumaini lilo hilo kama vile mungu alimwapia ibrahimu vivyo hivyo ametupa ahadi ambazo ni aminifu nazo hizi ni kwa mwana wake yesu kristo ambaye alikufa pale msalabani kwa ajili yetu ili tupatanishwe naye na kwa sababu hiyo wewe mwenyewe ni lazima kujibidiisha ili kufahamu hilo ambalo mungu yakuhitaji kutenda nawe utende hilo na sehemu ambayo waweza kupata yale ambayo wahitaji kuyatenda siyo mahali pengine popote pale bali ni katika neno lake yani biblia kwenye aya ya16 neno la mungu uliendelea kwa kutwambia hivi maana wanadamu huapa kwa yeye aliye mkuu kuliko wao na kwao ukomo wa mashindano yote ya maneno ni kiapo kwa kuyathibitisha rafiki msikilizaji kama vile unavyofahamu mtu anapoapa basi hiyo huwa ndiyo mwisho wa mvutano wote na mashindano ashdo hapo awali awanam hiyo ni kwa habari za wanadamu lakini twaona kwenye aya ya17 neno lake mungu likisema hivi katika neno hilo mungu akitaka kuonyesha zaidi sana warithio ile ahadi jinsi mashauri yake yasivyoweza kubadilika alitia kiapo katikati kwake mungu kuapa mwenzangu jambo hilo laonyesha umuhimu wa hilo ambalo amenena na uhakika kwamba atalitenda aliapa hasa kwa ajili ya hao ambao ni warithi yaani wale ambao wanaliamini jina la kristo ili wawe na huo uhakika ijapokuwa haikuwa ni lazima yeye kuwapa kwa kuwa mungu ni mwaminifu katika yote kwa kumalizia sura hii ya6 neno la mungu latuambia hafuatayo kwenye aya ya 18, hadi had ili kwa vitu viwili visivyoweza kubadilika ambavyo katika hivyo mungu hawezi kusema uongo tupate faraja iliyo imara sisi tuliyokimbilia kuyashika matumaini yale yaliyowekwa mbele yetu tuliyo nayo kama nanga ya roho yenye salama yenye nguvu yaingiayo hata mle mlimo ndani ya pazia alimoingia yesu kwa ajili yetu mtangulizi wetu amekuwa kuhani mkuu hata milele kwa mfano wa melkizedeki kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji mwandishi wa kitabu hiki anaendelea kutwambia kwamba mungu ni mwaminifu na yu kutenda hayo yote ambayo ameahidi kama vile alivyomwahidi ibrahimu na kumtendea jinsi hiyo na vitu viwili ambavyo neno la mungu lanena hapa ni kama ifuatavyo kwanza mungu hawezi kusema uongo na pili baada ya kumwahidi ibrahimu aliapa kutenda jambo hilo vitu hivi viwili vilimhimiza ibrahimu katika hilo ambalo mungu alikuwa amemwahidi lakini kwetu sisi wa agano jipya ni nini hicho ambacho mungu ametupa kisichoweza kubadilika kwa ufahamu wako hatuna tu ile ahadi ambayo mungu alimwahidi ibrahimu bali tunao ufunuo wa ajabu wa pendo lake mungu unaodhihirishwa katika pendo lililopo katika mwana wake yesu kristo mambo mawili ambayo yatupa tumaini hili msikilizaji la kwanza ni kufa na kufufuka kwa yesu na pili ni kupaa kwake mbinguni na kuwa mwombezi wa wale wote ambao wamemwamini kweli hizi kuu nne za tupa msingi na faraja kuu sana kwa hayo ambayo mungu ametuahidi na zaidi ya yote yale ambayo ametutendea na yale ambayo atayatenda kwa hakika msikilizaji maandiko haya yatutia moyo kwani kile ambacho kristo alitenda nihimizo kwetu kama vile ilivyokuwa kwa hao waumini wa kiyahudi kwamba tuna huyo aliyetutangulia kuingia katika uwepo wake mungu ili awe kuhani wetu mkuu na kwa kuwa ni mtangulizi ni lazima pawepo na hao ambao watamfuata nao hawo ni wale ambao wamelitumainia jina hilo la mwana wa mungu yani yesu kristo je ndugu yangu wewe ni mmoja wa wale ambao watamfuata yesu kristo uweponi mwake mungu kumbuka kwamba iwapo wewe wataka kuwa mmoja wa wale watakaomfuata kristo hata kuingia uweponi mwake mungu njia ni moja tu nayo ni imani katika huyo yesu ukimwamini utakuwa kati ya hawo ambao wanatazamia mafunuo yake mafunuo yenye mibaraka ambayo itakuwa ni utimilifu au kutimizwa kwa matumaini ambayo wamekuwa nayo tangu hapo zamani ni imani yangu kwamba utageuka na kumwamini yesu kristo na iwapo wamwamini yesu kristo utaendelea kutenda hilo ambalo la kupasa wewe kutenda kufikia hapo basi ndugu yangu mimi sina lingine ila kuomba pamoja nawe natuombe baba mungu katika jina la mwanayo yesu kristo haya ambayo umetufunulia kwenye neno lako ni mambo makuu ambayo yatupa faraja na zaidi ya yote kutuimarisha katika imani yetu kwa huyo ambaye ulimtoa yani yesu kristo naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji iwapo alikuwa amechanganyikiwa kuhusu uhakika wa uokovu wake wewe bwana umemfahamisha kwamba kile ambacho iwahitaji kutenda ni kulitii neno lako kukaa ndani ya kristo maana hapo ndipo kuna usalama wetu na hapo ndipo ambapo twahakikishiwa usalama wa waokovu wetu na najua kwamba kwa nguvu za roho mtakatifu utamshikilia na kumwezesha naomba haya nikiamini kwamba hivyo ndivyo itakavyokuwa kwa kuwa nimeomba katika jina kuu jina la yesu kristo men kwa hayo ndugu yangu twafikia mwisho wa mafundisho yetu kwenye sura ya sita katika kitabu hiki cha webrania ungana tena pamoja nami kwenye kipindi kijacho kwa mafundisho yanayotoka kwenye sura ya saba hadi wakati huo endelea kutenda hayo ambayo yanakustahili kwa kuwa wewe ni mtoto wa mungu mimi ni mchungaji wako jofre wanja la munialo na neno litaendelea kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza masuali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni2154 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya emeil ambayo ni pomodo K-i. na kumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea